Jump to content

การแปะคลิป youtube

• Please log in to reply
ยังไม่มีผู้แสดงความเห็นในกระทู้นี้

#1 นิจนิรันดร์

นิจนิรันดร์

ขาประจำ

ตอบ 24 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 00:20

เห็นสมาชิกหลายท่านยังแปะคลิปจาก youtube ไม่เป็น ผมขอแนะนำนะครับ

1. เข้าหน้าเว็บ youtube หน้าคลิปที่เราต้องการเอามาแปะ

คลิกที่ แชร์

แล้ว copy  url  มาไว้ก่อน

2. จากนั้นเข้ามาที่กระทู้ที่เราต้องการจะตั้ง หรือตอบ ให้คลิกที่ปุ่ม special BBCode ดังรูปด้านล่าง

จะมี pop up ขึ้นมา ให้เลือกเป็น media 

แล้ววาง url ที่เราได้มาจากข้อที่ 1   วางลงไปในช่องหมายเลข 2   แล้วกด OK เลยครับ

สำเร็จแล้วครับ

Edited by นิจนิรันดร์, 29 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 22:59.

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน