Jump to content

- - - - -

5เมษา เสื้อแดงลั่นกลองรบ คนจะตายกันอีกเท่าไหร่?

• Please log in to reply
11 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 TFEX

TFEX

ขาประจำ

ตอบ 24 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 14:30

พวกมันไม่สนใจกรุงเทพอยู่แล้ว จะฉิบหายวอดวายอย่างไรก็ช่าง  เพราะมันรู้ว่าคนกรุงเทพเกลียดมัน  มันก็เกลียดคนกรุงเทพ

แล้วประชาชนมือเปล่าอย่างผมอย่างคุณ  จะไปสู้ไอ้พวกกระหายเลือดถือปืนเพ่นพ่านได้ยังไง  ทีนี้จะต้องตายกันอีกกี่คน

ตำรวจแm่งก็ปล่อยให้คนอย่าง ไอ้ตู่ ไอ้เต้น โกตี๋  เดินลอยหน้าลอยตาปลุกระดมคนให้ฆ่ากันได้ทุกวี่ทุกวัน  

ที่ผ่านมาหลายเดือนพิสูจน์ให้เห็นแล้วว่าพวกมันฆ่าคนได้ไม่ผิด ไม่โดนจับ

ส่วนตัวผมไม่ได้ห่วงตัวเอง  เพราะวันที่4-6เมษาไม่ได้อยู่กทม.  มีโปรแกรมไปเที่ยวทะเลกับครอบครัวอยู่แล้ว 

ยังไงเพื่อนๆระมัดระวังตัวกันให้มากๆนะครับ ดูแล้วแรงแน่ถ้าทหารไม่ออกมาบล็อกก่อน   หมามันจนตรอกแล้ว..

#2 ทรงธรรม

ทรงธรรม

ต่อให้ต้องเรียนจนแก่ ก็จะเรียนต่อไป คนเราพัฒนาได้ทุกคน

ตอบ 24 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 14:36

ผมยังมอง ไม่เห็น เหตุผล

ที่เสื้อแดง จะขนอาวุธ มากรุงเทพฯ

นะครับ ถ้าจะบอกว่า มาลุย กับ กปปส

กปปส ก็ประกาศแล้ว ว่า ถ้ามันมา พวกเรากลับบ้าน

แล้วมันจะสู้ กับใคร ถ้าจะพกปืน

เตร่ไปมา ตำรวจไม่ทำอะไร คงไม่ได้

และถึงตำรวจ ไม่ทำ ทหารก็ต้องทำ อยู่ดี

คือ พวกนี้ มันถนัด งานลอบกัด มากกว่า

แสดงตัว เที่ยวไล่ ทำร้ายชาวบ้าน นะครับ

นอกเสียจาก มันบ้าจริง ๆ ทำแบบคนบ้า

เที่ยวไล่ยิงคน แบบนี้

แต่อย่างนั้น โอกาส เป็นไปได้น้อย

เพราะมันจะต้องถูก ทหาร เก็บแน่ ๆ

ดังนั้น เต็มที่ มากสุด ที่มันจะทำนะครับ

คือ การแบ่งแยกดินแดน ภาคอีสาน

กับเหนือ

แต่ผมว่า ก็ไม่กล้า อีกอะ เพราะต้องเจอ

กับทหาร อีกอยู่ดี

ผมมองว่า ที่ไปเที่ยวกร่าง บนเวที

น่าจะพูด เพื่อขู่ เสียมากกว่า

ผมว่า แม้แต่ เสื้อแดง ตามอินเตอร์เนต

ก็ยังไม่เชื่อเลย ว่าพวกนี้ จะกล้ามาลุย

กับพวกเรา จริง ๆ

ผมว่า พวกเรา ก็อย่าไปตื่นตระหนก

ดื่มน้ำชาอุ่น ๆ รอ ปูนา ถูกเขี่ย

จากตำแหน่ง ดีกว่า แค่เรา ยืนยัน

กับ กกต ว่าเรา ขวางเลือกตั้งแน่

ถ้าไม่ปฏิรูปก่อน เท่านั้น ก็พอแล้ว

ขอให้พวกเรา ชาวหลากสี และพันธมิตร จงมีชีวิตรอด จากภาวะเศรษฐกิจตกต่ำ ฝีมือปูนา ไปตลอดรอดฝั่งด้วยครับ

PEMDAS ย่อมาจาก ลำดับการคำนวณ Parentheses , Exponentials , Multiply , Divide , Add , Subtract

FWGHSO ย่อมาจาก ลำดับการประเมินผลของ query  FROM, WHERE, GROUP BY, HAVING, SELECT, ORDER BY

#3 Ender

Ender

ขาประจำ

ตอบ 24 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 14:36

จะอีกกี่คน ตราบใดที่ พ่อมันที่ดูไบ แม่มันที่ 4SS ไม่ตาย  มันไม่สนใจหรอก ว่าจะมีใครตายกี่คน

#4 แม้ว ม.7

แม้ว ม.7

ขาประจำ

ตอบ 24 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 14:45

กองกำลังหาย

10150813_10203094868319835_774039157_n.j

พ.ต.ท.ทักษิณ ยังได้พูดตัดพ้อกับคนที่เดินทางไปพบว่า “พรรคเพื่อไทยมีคนเก่งๆ เยอะ ทั้งนักวิชาการ ด็อกเตอร์ ทูต แต่ไม่กล้าออกมาสู้ คนหน้าตาดีไม่ออกมา พวกที่ออกมาหน้าตาไม่ค่อยดี ไม่เหมือนกับพรรคประชาธิปัตย์ ฝ่ายตรงข้าม คนมีความรู้ นักวิชาการออกมาเยอะแยะเลย คนจริงใจกับผมมันน้อย วางยาผม เพราะตัวเองอยากอยู่นานๆ เห็นว่านายกฯ ไม่แข็ง แต่ท่านนายกฯ ก็ดี แต่คนรอบข้างไม่เป็นการเมือง ผมส่งคนเป็นการเมืองไปนายกฯ ก็ไม่เอา ผมก็สงสารนายกฯ จึงไม่อยากจู้จี้ แต่คนที่เมืองไทยมันไม่ได้ดั่งใจ” 

http://astv.mobi/AlgEYM7

แปลสั้นๆ เขาด่าไอ้เสร่อแกนนำแดงว่า"โง่แต่ขยัน"

#5 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 24 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 14:54

รัฐบาลจะไปตอนไหนก็ยังไม่รู้

ช่วงนี้เหล่าแกนนำรีบตักตวงก่อน เลยต้องขยันจัดอีเวนท์เบิกนายใหญ่ ...  -_-

อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#6 temp

temp

ขาประจำ

ตอบ 24 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 14:57

ผมก็กลัวนะครับ

แต่พอนึกอีกที เอาแค่ชุมนุม"ค้างคืน" มันก็ยังทำไม่สำเร็จนี่นา

ถ้าจะมีพวกที่มา"ลุย"จริงก็คงไม่มาก รวมกลุ่มแมงเม่าเป็นหย่อมๆ หวังว่าบังเกอร์ร้อยกว่าจุดของกอ.รมน.คงดูแลได้ครับ

ปล.ข่าวที่ กวป.ไปไล่ที่กปปส.หน้าปปช. ตอนนี้เป็นไงมั่งแล้วครับ แย่งยึดที่ได้แล้วมันจะค้างคืนไหม?

ควายตัวนี้สีขาว

#7 Familie

Familie

ขาประจำ

ตอบ 24 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 15:01

เห็นบอกลั่นกลองมาหลายครั้งแล้ว
แต่ไม่เคยเห็นตีกลองสักที
ชุมนุมแต่ละครั้ง ไม่เคยเห็นกลองสักใบ
สู้ลุงกำนันไม่ได้
ตีกลองสนั่นราชดำเนินมาแล้ว
จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

#8 เสือยิ้มยาก

เสือยิ้มยาก

เมพ

ตอบ 24 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 15:19

ป๋มไม่ใช่เด็กเตพนะฮับ ผมเด็กอุดร แต่เกลียดควายแดงเกินบรรยายฮับ :huh:

ปอลอ...เที่ยวนี้ไม่มีใครตายหรอกครับ นอกจากควายแดง เพราะคนกรุงเทพ จะไม่ยุ่งกับมัน ปล่อยให้ทหารดูแลสถานที่ราชการและบ้านพักคนสำคัญ :ph34r:

shotgun.gif       d444.gif        cheesy.gif

#9 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 24 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 15:38

รอบนี้ถ้ามาเยอะขนต่างชาติเข้ามาชัวร์ แดงรอบ กทม เหลือไม่เท่าไรแล้ว ขอยืนยัน  -_-

การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#10 butadad

butadad

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 24 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 15:44

TFEX ครับ ผมคน กทม ไม่ได้เกลียดคนเสื้อแดงนะ  ออกจะเห็นใจด้วย   แต่ผมเกลียด แกนนำ นปช ครับ

#11 JUR1ST

JUR1ST

ขาประจำ

ตอบ 24 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 16:01

มันคงไม่มากันหรอก ที่น่ากลัวคือพวกที่ไปปาระเบิดมากกว่า

#12 ชายน้ำ

ชายน้ำ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 24 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 16:15

ผมไม่คิดว่าจะเกิดเหตุนองเลือดระหว่างกปปส.กับควายแดง ไม่ว่ากำนันจะชุมนุมต่อที่สวนลุมฯหรือพักชุมนุมชั่วคราวเพราะ

1. ในยามตกต่ำขนาดนี้ ยากที่แกนนำจะระดมจ้างให้มาได้ตามเป้า
  2. ถึงจ้างมาได้จำนวนหนึ่งก็แค่มาชุมนุมเอาตังค์แล้วเผ่นกลับ ชาวบ้านแดงยังไม่หายกลัวเหตุการณ์รัชมังคลากีฬาสถานครับ
  3. มากทม.ในฐานะคนต่างจังหวัดที่ไม่รู้จักพื้นที่ อยู่ยากมากครับ นอกจากแกนนำจ้างมาปักหลักพักค้างไม่เคลื่อนไหวซึ่งผมมองไม่เห็นประโยชน์
  4. เรื่องที่ฝูงควายแดงจะเข้ามาอาละวาดในกทม.ยิ่งเป็นไปได้ยากเพราะทหารคงไม่ยอม หรือเกิดคนกทม.แท้ๆโกรธขึ้นมาก็อาจเจ็บตายหมู่ ไอ้พวกแกนนำใจหมาพวกนี้ไม่กล้าหรอกครับ

ปล. ขออภัยหมาและควายแท้ๆ ผมไม่มีเจตนาลบหลู่ครับ

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน