Jump to content

- - - - -

เสียสละเพื่อสังคมด้วยใจ "สิงห์ บุญรอดฯ"กั้นกันน้ำออกมาจากโรงงานและยอมท่วมเต็มพื้นที่

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
9 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 21:24

บริษัท บุญรอด บริวเวอร์รี่ จำกัด มีด้านหลังติดแม่น้ำ หากเขื่อนจะพังลงก็ขอเก็บน้ำไว้เองไม่ให้ทะลักเข้าชุมชมสามเสน โดยการเอากระสอบทรายกั้นกันน้ำออกมาจากโรงงานและยอมท่วมเต็มพื้นที่ อีกหนึ่งการเสียสละเพื่อสังคมด้วยใจครับ
โดย: ตราชู กาญจนสถิตย์

Bell Chansirirattana สุดยอดไปเลย
Vairayam Jing Jing นับถือในความมีน้ำใจที่มีให้สังคมโดยแท้จริง"คนหัวใจสิงห์"
Sowwaros Potised ใจสิงห์จริงๆตอนนี้เตยก็อยู่แถววัดประดู่ ผ่านบริษัทนี้ เมื่อตอนเย็นน้ำท่วมจร้าขอให้ประเทศไทยผ่านวิกฤตนี้โดยเร็วจร้า สู้คนไทยไม่ทิ้งกัน
Boombim Paipicha ขอแชร์และขอบคุณสำหรับความเสียสละนะคะ ^^ ขอให้อานิสงค์แห่งความดีนี้คุ้มครองบุญรอดบริเวอร์รี่ด้วยค่ะ สมควรแล้วแก่นามสกุล"ภิรมย์ภักดี" ที่ภักดีต่อบ้านเมืองและสังคมไทย
Sabayjai Du สุดยอดของกลุ่มคนหัวใจสิงห์จิงๆเลย ดีใจคะอย่างน้อย ปทท. ยังมีคนดีๆอย่างพวกคุณอยู่
GOk Amornwadee ขอบคุณท่านหัวใจสิงห์ แทนชาวสามเสน
Santhad Suebsat ขอบคุณที่เสียสละเพื่อสังคม แม้ว่าจะช่วยไม่ได้มากนัก แต่ ก็อาจจะทำให้ความแรงของน้ำ และระดับน้ำ ไม่สูงมากนัก สา...ธุ๊
Anakin Sweetgreen ปลื้มกับหัวใจสิงห์ น่าประทับใจมากครับที่คิดถึงส่วนรวมมากกว่าตัวเอง
Suriya Srisa-an In time of trouble, we see who is the real hero and who is a real fake.
Suppadej Supadej ตรงนี้ ห่างจาก ท่่าเขียวไข่กา ไปอีก นิดเดียวเอง
Sinsamud Na Korkaew แม้ลูกสาว จะไม่ได้เป็น ส.ส. แต่ก็ยังรู้มีจิตสาธารณะ ยอมเจ็บเพื่อนคนอื่น สุดยอดดด
Thi Kasem ใจเกินร้อย นายแน่มาก บุญรอด
Jakkarin Innduang ต่อไปต้องดืมแต่สิงห์แล้วละ ไม่เอาแล้ว hineken 5555 สุดยอด

#2 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 21:27

ผมว่ารอบด้านเป็นกำแพงหรือปล่าว ไม่มีบริษัทใหนหรอกเปิดโล่งรอบด้าน

#3 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 21:29

ขอสดุดีบุญรอดอีกคนครับ...
ทั้งน้องตั้นก็ลงพื้นที่ช่วยอยู่บ่อยๆ
อาจจะมองได้ว่าเป็นการหาเสียงแต่
ดีกว่าพวกที่ไม่ทำอะไรเลย!!!

ครั้งหน้าเขตดุสิตอาจจะมีการเปลี่ยนแปลงก็ได้

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#4 pouce

pouce

น้องเก่า

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 21:31

ขอบคุณบุญรอดครับ

#5 นักเรียนตลอดชีพ

นักเรียนตลอดชีพ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 21:47

เขื่อนพังจากแนวแม่น้ำ เป็นไปได้หรือ เขื่อนกทม.นี่นะ...... :blink:

แล้วถ้า น้ำมาหลากมาที่ถนน เขื่อน ก็กั้นน้ำไม่ให้เข้าบริษัท สิ ..

น้ำที่มา มาจาก น้ำหลากนะ ..

.. เห็นได้ชัด ประชาธิปไตย เสียงส่วนใหญ่ ไม่ได้ทำให้ได้มา ซึ่งผู้นำที่เก่ง และ ฉลาด ..

ที่นำความอยู่ดี กินดี มาให้ประชาชนได้ แล้วคุณยังจะอ้างประชาธิปไตยเสียงส่วนใหญ่ทำไม

#6 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 21:58

เลิกขายเหล้าเบียร์ดีกว่า จะช่วยสังคมได้อีกเยอะ :D
ส่วนน้องตั๊นไม่เป็นไรผมสนับสนุน ผมสองมาตรฐาน :D :D :D
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#7 Sittitat

Sittitat

ขาประจำ

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 22:04

คอยดูกันไปก่อนครับ ถ้าเขาทำตามที่พูดก็ขอบคุณอย่าสูงทีเดียวเลยครับ

#8 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 22:11

เขื่อนพังจากแนวแม่น้ำ เป็นไปได้หรือ เขื่อนกทม.นี่นะ...... :blink:

แล้วถ้า น้ำมาหลากมาที่ถนน เขื่อน ก็กั้นน้ำไม่ให้เข้าบริษัท สิ ..

น้ำที่มา มาจาก น้ำหลากนะ ..

เข้าใจว่า บ. อยู่ริมแม่น้ำ ถ้าเขื่อนพัง ก็ต้องถึง บ. ก่อนถนน
ส่วนคันที่กั้นนั้น ก็กันไม่ให้น้ำ จาก บ. ไหลออกมาที่ถนน
คือ ขังน้ำจากแม่น้ำ ไว้ใน บ. ตัวเอง

หรือพูดง่ายๆ ก็คือใช้คันข้างหน้า เป็นเขื่อนชั้นที่ 2 ของ แม่น้ำกับถนนอ่ะครับ
ใช้หลัก น้ำดันน้ำ นั่นเอง
แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#9 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 23:38

เลิกขายเหล้าเบียร์ดีกว่า จะช่วยสังคมได้อีกเยอะ :D
ส่วนน้องตั๊นไม่เป็นไรผมสนับสนุน ผมสองมาตรฐาน :D :D :D

ไม่เห็นด้วยครับ......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#10 rakchart thai

rakchart thai

ขาประจำ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 00:05

หัวใจสิงห์ครับ .. อยู่คู่กับคนไทยตลอด ..