Jump to content

- - - - -

ความแตกต่างของอารยะชน

• Please log in to reply
103 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 จาฤก

จาฤก

ขาประจำ

ตอบ 28 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 19:12

จากสองคลิปสองกรณี

กรณีเอก  ชูป้ายประท้วง  ที่ประชุมพรรคประชาธิปัตย์

กับกรณี  สาวทอมเป่านกหวีดใส่นายกปู  ที่เพชรบูรณ์  คุณเห็นอะไรบ้างในความแตกต่าง

สำหรับผม  ผมเห็นความบ้าคลั่งของกลุ่มคน  โห่ฮา  เป่านกหวีด ตะโกนแบบบ้าคลั่ง  "ขี้ข้าๆๆ"

ก็ไม่เข้าใจว่าทำไมถึงตะโกนแบบนั้น  หรือคนตะโกนมันเป็นขี้ข้าซะเคยตัว  โดยไม่รู้ตัว(ผมคิดในใจ)

มีชกต่อย  ขาดซึ่งความเป็นอารยะชน  ต่างกับอีกเหตุการณ์แบบตรงกันข้าม  ไม่มีตะโกน

มีแต่การพูดคุยด้วยความเข้าใจ  ไม่มีแสดงความป่าเถื่อน  แสดงถึงความเป็นอารยะชนชัดเจน

เห็นด้วยกับผมไหมครับ

เลือกตั้ง =ทางออก .......นายกฯเถื่อน  คือทางตัน

#2 เส้นใหญ่ไม่งอก

เส้นใหญ่ไม่งอก

ขาประจำ

ตอบ 28 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 19:15

*
POPULAR

ขี้ข้า ขี้ข้า ขี้ข้า ขี้ข้า :P

#3 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 28 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 19:15

*
POPULAR

ขี้ข้า ขี้ข้า ขี้ข้า หมารับใช้ไอ่แม้ว  :lol:

#4 notcomeng

notcomeng

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 28 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 19:17

*
POPULAR

ขี้ข้า ขี้ข้า ขี้ข้า ขี้ข้า  :lol:  :lol:  :lol: 

#5 จาฤก

จาฤก

ขาประจำ

ตอบ 28 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 19:17

ขี้ข้า ขี้ข้า ขี้ข้า ขี้ข้า :P

ขี้ข้า ขี้ข้า ขี้ข้า หมารับใช้ไอ่แม้ว  :lol:

นั่งนึกเอาด้วยความเคยชินเหรอครับ :D

เลือกตั้ง =ทางออก .......นายกฯเถื่อน  คือทางตัน

#6 Super@2

Super@2

ขาประจำ

*
POPULAR

ต้องชกพระ กระทืบผู้หญิง รึไง

วู้..พูดไม่อายปาก  <_<

พาโล อปริณายโก แปลว่า คนโง่ไม่ควรเป็นผู้นำ

#7 ล่ากบฎ

ล่ากบฎ

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 28 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 19:19

น่าจะเอาคลิป ไอ้หมูตอน โนเบิล เป่านกหวีดไล่ กิติรัตน์มาด้วย

ผู้ดีนิสัยไพร่ กับไพร่นิสัยผู้ดีมันต่างกันจริงๆ

รัฏฐาธิปัตย์ = รัฐของพรรคประชาธิปัตย์ 

#8 แม้ว ม.7

แม้ว ม.7

ขาประจำ

ตอบ 28 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 19:19

ต้องชกพระ กระทืบผู้หญิง รึไง
วู้..พูดไม่อายปาก  <_<

ขี้ข้าหน้าด้านเป็นธรรมดา

พ.ต.ท.ทักษิณ ยังได้พูดตัดพ้อกับคนที่เดินทางไปพบว่า “พรรคเพื่อไทยมีคนเก่งๆ เยอะ ทั้งนักวิชาการ ด็อกเตอร์ ทูต แต่ไม่กล้าออกมาสู้ คนหน้าตาดีไม่ออกมา พวกที่ออกมาหน้าตาไม่ค่อยดี ไม่เหมือนกับพรรคประชาธิปัตย์ ฝ่ายตรงข้าม คนมีความรู้ นักวิชาการออกมาเยอะแยะเลย คนจริงใจกับผมมันน้อย วางยาผม เพราะตัวเองอยากอยู่นานๆ เห็นว่านายกฯ ไม่แข็ง แต่ท่านนายกฯ ก็ดี แต่คนรอบข้างไม่เป็นการเมือง ผมส่งคนเป็นการเมืองไปนายกฯ ก็ไม่เอา ผมก็สงสารนายกฯ จึงไม่อยากจู้จี้ แต่คนที่เมืองไทยมันไม่ได้ดั่งใจ” 

http://astv.mobi/AlgEYM7

แปลสั้นๆ เขาด่าไอ้เสร่อแกนนำแดงว่า"โง่แต่ขยัน"

#9 จาฤก

จาฤก

ขาประจำ

ตอบ 28 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 19:20

เออ..ผมลืมบอกไป  ผมไม่เป็นขี้ข้าทักษิณ  ขี้ข้าแกนนำหรือใครทั้งนั้น

ไม่ว่าจะเป็นคนธรรมดาหรือผีสางเทวดา  ผมไม่เป็นทั้งนั้นแหละ  บอกไว้เพื่อความเข้าใจ

#10 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 28 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 19:22

*
POPULAR

นั่งนึกเอาด้วยความเคยชินเหรอครับ :D

ด่า จาฤก เป็นขี้ข้าแม้ว รับไม่ได้หรือ ลูกนายใหญ่อุตส่าห์โพสต์ให้เป็นควายแดง ไม่เห็นมีควายแดงตัวไหนโกรธเลยเนอะ  :D

#11 paisarn

paisarn

น้องใหม่

ตอบ 28 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 19:23

*
POPULAR

เออ..ผมลืมบอกไป  ผมไม่เป็นขี้ข้าทักษิณ  ขี้ข้าแกนนำหรือใครทั้งนั้น

ไม่ว่าจะเป็นคนธรรมดาหรือผีสางเทวดา  ผมไม่เป็นทั้งนั้นแหละ  บอกไว้เพื่อความเข้าใจ

การกระทำมันชัดกว่าคำพูดเสมอ

บอกไว้เพื่อความเข้าใจ

:lol:  :lol:  :lol:

#12 ฟักแม้ว

ฟักแม้ว

น้องใหม่

ตอบ 28 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 19:24

อมเณรคำมาพูดก็ไม่เชื่อ เอิ๊กๆ  :lol: 

#13 ธีรเดชน้อย

ธีรเดชน้อย

เมพ

ตอบ 28 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 19:24

น่าจะเปรียบกับคลิปรุมกระทืบพระนะ อารยชนฝุดๆ 

" จุดเริ่มของการรัฐประหาร 22 พ.ค. 2557 หลังจากรัฐบาลเพื่อไทยได้บริหารประเทศล้มเหลวมาตลอด 2 ปีเศษ มีการทุจริตคอรัปชั่นมากมาย มีการนำพรบ.นิรโทษกรรมมาอนุมัติผ่านสภาฯเพื่อช่วยเหลือ น.ช. ทักษิณ ทำให้มวลมหาประชาชนลุกขึ้นประท้วงต่อต้าน แม้จนกระทั่ง ศาลรัฐธรรมนูญและปปช. ได้ตัดสินและชี้มูลความผิดจนต้องพ้นออกจากตำแหน่งแล้วก็ตาม ทำให้ประเทศชาติต้องหยุดนิ่ง สุดท้ายเมื่อ พลเอก ประยุทธ ผบ.ทบ.ได้เรียกทุกฝ่ายเข้ามาคุยเพื่อหาทางออกแล้ว โดยขอให้ ครม.ที่ยังคงเหลือลาออกเพื่อตั้งนายกฯเพื่อการปฎิรูปประเทศ แต่ไร้ซึ่งการตอบสนองและการเสียสละ ทำให้พลเอกประยุทธ จันทร์โอชา จำเป็นต้องประกาศยึดอำนาจ   "

#14 เส้นใหญ่ไม่งอก

เส้นใหญ่ไม่งอก

ขาประจำ

ตอบ 28 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 19:26

ครับ ด่าพวกขี้ข้าจนชินปาก ไม่ขอโทษนะครับ :lol:  :lol: :lol:  

#15 จาฤก

จาฤก

ขาประจำ

ตอบ 28 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 19:27

อมเณรคำมาพูดก็ไม่เชื่อ เอิ๊กๆ  :lol: 

เราต้องใช้จิตใจที่แน่วแน่ปลดปล่อยตัวเองไม่ยอมเป็นขี้ข้าใคร   

แล้วคุณจะเชื่อคำพูดผม :D

#16 จาฤก

จาฤก

ขาประจำ

ตอบ 28 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 19:29

น่าจะเปรียบกับคลิปรุมกระทืบพระนะ อารยชนฝุดๆ 

เหตุการณ์มันเปรียบเทียบกันไม่ได้

ที่ผมเปรียบเทียบให้ดูนั่นถูกแล้ว  ยังเห็นไม่ชัดเหรอครับ :D

#17 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 28 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 19:29

สะใจดีแท้ โดนตะโกนด่าว่า ขี้ข้า ขี้ข้า ขี้ข้า  :lol:  :lol:

#18 ทรงธรรม

ทรงธรรม

ต่อให้ต้องเรียนจนแก่ ก็จะเรียนต่อไป คนเราพัฒนาได้ทุกคน

ตอบ 28 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 19:30

*
POPULAR

คุณจาฤก ต้องให้ความเป็นธรรมหน่อยนะครับ

คุณสาวทอม คนนั้น เค้าไปในที่ ๆ

นักข่าว มีเป็นจำนวนมาก

แล้ว คนระดับนายก และ ผู้ติดตาม

จะกล้าทำเสียชื่อต่อหน้า ธารกำนัล ได้ไงครับ

ปชป ไม่เหมือนกันครับ เพราะ

เค้าไม่ได้ ไปทำงานฐานะ ตัวแทน ประชาชน

ทำหน้าที่ ต่อประเทศชาติ วันนี้เค้ามา

ประชุม กันภายใน ของพรรคครับ

เพื่อกำหนดแนวทางของพรรค อันที่จริง

ส่วนตัว ผมก็คิดว่า ถ้าเป็นผม

คงไม่ใส่ใจ นาย เอก เพราะรู้อยู่แล้ว

ว่าเป็นเสื้อแดง ที่ต้องการมาป่วน

แต่นั่นแหละ สมาชิกพรรค บางคน

เค้าคงคิดว่า นาย เอก นี่คงคิดว่า

จะไปป่วนที่ไหนก็ได้ เพราะนี่ ก็ไม่ใช่ครั้งแรก

ก็เลยต้องทำอะไรเพื่อแสดงว่า

ที่นี่ ไม่ต้องการต้อนรับ ตัวป่วน

ก็แล้วแต่ จะคิดนะครับ

ยังไง ผมก็ยังคิดว่า การเป่านกหวีด

หรือตะโกน อะไรออกไป แม้จะไม่

เป็นการให้เกียรติ แต่ก็คง ไม่แย่ถึงขนาด

ไปไล่ทุบ ไล่ตี เหมือนกับ

การแสดงออก ของคนบางกลุ่ม ที่สนามบินน้ำ

หรอกกระมัง นะครับ

เพราะถ้าเป็นแบบนั้น ผมคงไม่มีอะไรจะพูด

คงละอายเกิน มาโพสต์คุยกับ คุณจาฤก น่ะครับ

ขอให้พวกเรา ชาวหลากสี และพันธมิตร จงมีชีวิตรอด จากภาวะเศรษฐกิจตกต่ำ ฝีมือปูนา ไปตลอดรอดฝั่งด้วยครับ

PEMDAS ย่อมาจาก ลำดับการคำนวณ Parentheses , Exponentials , Multiply , Divide , Add , Subtract

FWGHSO ย่อมาจาก ลำดับการประเมินผลของ query  FROM, WHERE, GROUP BY, HAVING, SELECT, ORDER BY

#19 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 28 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 19:32

่ควายแดงโดนด่าว่าขี้ข้า กลับบ้านไปเดี๋ยวทำใหม่เพราะไม่มีใครไปกระทืบ แต่ไปเป่านกหวีดใส่นังตอแหล ให้ตะกวดบุกไปร้านเค้า ข่มขู่ จะฆ่าให้ตาย แค่ไปเป่าใส่อีกระบังลม เอาระเบิด เอาปืนไปยิงใส่บ้านเค้า นี่คือการแสดงออกของพวกขี้ข้าไอ่แม้วล่ะ 

#20 จาฤก

จาฤก

ขาประจำ

ตอบ 28 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 19:32

สะใจดีแท้ โดนตะโกนด่าว่า ขี้ข้า ขี้ข้า ขี้ข้า  :lol:  :lol:

ผมว่าคนตะโกน  คงมีจิตใจเป็นขี้ข้านะ

จึงแสดงความบ้าคลั่งออกจากจิตใต้สำนึกโดยไม่รู้ตัว   คิดแบบผมไหม :lol:

#21 ชาวสวน

ชาวสวน

*
POPULAR

หลังจากนั้น บ้านแม่คนเป่านกหวีด โดนกระหน่ำด้วย M16

Edited by ชาวสวน, 28 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 19:34.

#22 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 28 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 19:35

ผมว่าคนตะโกน  คงมีจิตใจเป็นขี้ข้านะ

จึงแสดงความบ้าคลั่งออกจากจิตใต้สำนึกโดยไม่รู้ตัว   คิดแบบผมไหม :lol:

ผมว่าคนเป็นนายคน จะดูว่า ขี้ข้า เป็นแบบไหนมากกว่านะ  :D เลียนายขนาดนี้ มันเห็นกันอยู่น่ะ 

#23 จาฤก

จาฤก

ขาประจำ

ตอบ 28 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 19:39

หลังจากนั้น บ้านแม่คนเป่านกหวีด โดนกระหน่ำด้วย M16

ผมเปรียบเทียบความเป็นอารยะ  ของระดับพรรคระดับบนนะครับ

ไม่ใช่ระดับมวลชนกับมวลชน  ถ้ายกคลิปนี้มาเดี๋ยวผมก็ยกคลิปตีแท็กซี่บางตาย

หรือคลิปพระหัวหน้ามอ็บจอมรีดไถมา  มันก็จะออกทะเลไป

#24 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 28 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 19:40

ยิ่งดูคลิป ยิ่งสะใจวุ้ย ขี้ข้าแม้วอยากดัง ขี้ข้าคนโกงประชาชน กร๊าก  :lol:

#25 จาฤก

จาฤก

ขาประจำ

ตอบ 28 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 19:41

ยิ่งดูคลิป ยิ่งสะใจวุ้ย ขี้ข้าแม้วอยากดัง ขี้ข้าคนโกงประชาชน กร๊าก  :lol:

แต่ผมว่าน่าสมเพชมากกว่า :lol:

#26 ธีรเดชน้อย

ธีรเดชน้อย

เมพ

ตอบ 28 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 19:42

เหตุการณ์มันเปรียบเทียบกันไม่ได้

ที่ผมเปรียบเทียบให้ดูนั่นถูกแล้ว  ยังเห็นไม่ชัดเหรอครับ :D

ไม่อยากพูดเรื่องรุมประชาทัณฑ์พระหรือครับ ทำไมล่ะ   :D

2 กรณีคุณจาฤก หากใช้คำว่าอารยชนไม่แตกต่างนี้ครับ ไม่มีการทำร้ายร่างกาย ?

หากแตกต่างก็ตรงที่ ชูป้ายเรียกร้องให้ปชป.โชว์พิมพ์เขียวปฎิรูป แต่ดันไม่รู้ว่ามีประชุมเรื่องนี้ด้วย  :lol:  :lol:

" จุดเริ่มของการรัฐประหาร 22 พ.ค. 2557 หลังจากรัฐบาลเพื่อไทยได้บริหารประเทศล้มเหลวมาตลอด 2 ปีเศษ มีการทุจริตคอรัปชั่นมากมาย มีการนำพรบ.นิรโทษกรรมมาอนุมัติผ่านสภาฯเพื่อช่วยเหลือ น.ช. ทักษิณ ทำให้มวลมหาประชาชนลุกขึ้นประท้วงต่อต้าน แม้จนกระทั่ง ศาลรัฐธรรมนูญและปปช. ได้ตัดสินและชี้มูลความผิดจนต้องพ้นออกจากตำแหน่งแล้วก็ตาม ทำให้ประเทศชาติต้องหยุดนิ่ง สุดท้ายเมื่อ พลเอก ประยุทธ ผบ.ทบ.ได้เรียกทุกฝ่ายเข้ามาคุยเพื่อหาทางออกแล้ว โดยขอให้ ครม.ที่ยังคงเหลือลาออกเพื่อตั้งนายกฯเพื่อการปฎิรูปประเทศ แต่ไร้ซึ่งการตอบสนองและการเสียสละ ทำให้พลเอกประยุทธ จันทร์โอชา จำเป็นต้องประกาศยึดอำนาจ   "

#27 จาฤก

จาฤก

ขาประจำ

ตอบ 28 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 19:42

ผมเปรียบเทียบความเป็นอารยะ  ของระดับพรรคระดับบนนะครับ

ไม่ใช่ระดับมวลชนกับมวลชน  ถ้ายกคลิปนี้มาเดี๋ยวผมก็ยกคลิปตีแท็กซี่บางตาย

หรือคลิปพระหัวหน้ามอ็บจอมรีดไถมา  มันก็จะออกทะเลไป

เปลี่ยนคลิปซะแล้ว  ไวจริงๆ :lol:

#28 notcomeng

notcomeng

ตอบ 28 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 19:43

คนนี้ใช่ป่ะ ที่ว่าๆเป็นกลาง  :lol:  :lol:  :lol:

#29 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 28 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 19:43

ทำไมต้องแยก ก็ประชาชนเหมือนกันหมดแหละ เข้ามาป่วนงานเค้า ทำตัวถ่อยเหมือนไพร่ เค้าไล่ให้ออกไป ก็สมควรแล้ว ได้ดังสมใจเลย ไอ่ขี้ข้าตัวนี้ กร๊าก ไปไหน ก็โดนตราหน้าว่าเป็นขี้ข้า ขี้ข้า  :lol:

#30 ธีรเดชน้อย

ธีรเดชน้อย

เมพ

ตอบ 28 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 19:44

สรุปคือ เลือกจะพูดในประเด็นที่คิดว่า ตัวเอง( น่าจะ) ได้เปรียบ มั้ง  :D 

#31 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 28 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 19:45

แต่ผมว่าน่าสมเพชมากกว่า :lol:

ผมสมเพช ไอ่คนไร้การสั่งสอนจากพ่อแม่มากกว่านะ ทีไปป่วนงานเค้า สมแล้วล่ะที่เค้าว่าเป็นขี้ข้า เพราะหน้าด้านทำเอาใจนายขนาดให้เค้าไล่ และประนามว่าเป็นขี้ข้า ใช้ความกล้าขนาดไหน กับเศษกระดูกที่ไอ้แม้วมันโยนให้  :D

#32 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 28 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 19:47

อารยะชนมีทั้งสองฝ่าย เฮ้ยๆ ก็มีทั้งสองฝ่าย

แต่หากมุมมองคุณ เอาแค่เรื่องดีอีกฝ่าย ยัด กับเรื่องชั่วอีกฝ่าย

ตรรก บกพร่องหรือเปล่า ไม่สามารถตอบได้ ^^ อยู่ที่การพิจารณาของตัวเองจ๊ะ

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#33 -3-

-3-

ตัวละครลับ

• Moderators

ตอบ 28 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 19:52

ก็ไม่เข้าใจว่าทำไมถึงตะโกนแบบนั้น  หรือคนตะโกนมันเป็นขี้ข้าซะเคยตัว  โดยไม่รู้ตัว(ผมคิดในใจ)

คิดในใจก็ไม่ต้องบอกคนอื่นครับ

โทษที แมวพิมพ์  :lol:

Edited by -3-, 28 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 19:53.

"I want you to form a contract with me and become magical girls!" - kyubey

/人 ‿‿ ◕人\

#34 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 28 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 19:54

จากสองคลิปสองกรณี

กรณีเอก  ชูป้ายประท้วง  ที่ประชุมพรรคประชาธิปัตย์

กับกรณี  สาวทอมเป่านกหวีดใส่นายกปู  ที่เพชรบูรณ์  คุณเห็นอะไรบ้างในความแตกต่าง

สำหรับผม  ผมเห็นความบ้าคลั่งของกลุ่มคน  โห่ฮา  เป่านกหวีด ตะโกนแบบบ้าคลั่ง  "ขี้ข้าๆๆ"

มีชกต่อย  ขาดซึ่งความเป็นอารยะชน  ต่างกับอีกเหตุการณ์แบบตรงกันข้าม  ไม่มีตะโกน

มีแต่การพูดคุยด้วยความเข้าใจ  ไม่มีแสดงความป่าเถื่อน  แสดงถึงความเป็นอารยะชนชัดเจน

เห็นด้วยกับผมไหมครับ

เอ๊งคงไม่เข้าใจสินะ

กรณ๊ นายเอก ไป เป่านกหวีดใส่นะ มันสถานที่ทำงานพรรค เป็นที่ส่วนบุคคล เอ๊งเข้าใจปะ

ส่วนสาวทอมที่ไปนะ มันเป็นที่สาธารณะ แถมอีโง่ ยังเป็นถึงนายกรัฐมนตรี ที่ต้องอดทน ในฐานะผู้นำประเทศ

เรื่องง่าย ๆ เอ๊งคงไม่เข้าใจสินะ

Edited by พอล คุง, 28 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 19:55.

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#35 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 28 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 19:55

กระเเดะ

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#36 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 28 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 19:56

*
POPULAR

เปรียบเทียบได้ดีครับ

สาวเป่านกหวีด แสดงการประท้วงอย่างสุภาพ ไม่แสดงอาการป่าเถื่อนบ้าคลั่ง

ส่วนขี้ข้าแม้ว แหกปากตะโกน ขนาดเจ้าหน้าที่มายกมือไหว้ ยังแสดงอาการหมาบ้า เหมือนคนไม่เต็มบาท

มาตรฐานมวลชนผิดกันไกล

มิน่า เสื้อแดงถึงกระทีบพระ สัน ดาน เป็นแบบเดียวกันหมด

#37 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 28 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 20:00

เทียบอีปู ทำไมไม่เทียบกับ อภิสิทธิ์ทีี่พูดดีๆ กับควายแดงล่ะ แล้วที สส เผาไทย ถุยน้ำลายใส่ผู้หญิง แบบนี้ยิ่งสถุลใหญ่เลย 

2014/01/15 ผู้สมัคร ส.ส.พิจิตร พรรคเพื่อไทย สุดถ่อย ถ่มน้ำลาย ท้าตบ ผู้หญิง

Edited by Bookmarks, 28 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 20:00.

#38 blue

blue

ขาประจำ

ตอบ 28 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 20:06

ผมเห็นด้วยกับคุณจาฤก นะ ว่ามันไม่เป็นอารยะ ที่ไปต่อยเขา แต่คุณจาฤก

ก็ต้องเข้าใจเหมือนกัน ว่า สองเรื่องนี้เป็นการสร้างภาพทั้งสองเรื่องแหละครับ

เรื่องที่เข้าไปป่วนการประชุมของ ปชป ก็มีการเตรียมการมาก่อน ซึ่งผมไม่แน่ใจว่า

คนต่อยนั้นเตรียมมาด้วยหรือเปล่า ถ้าคนต่อยเป็นกองเชียร์ ปชป ก็แสดงว่าไม่มีอารยะ

แถมยังฉลาดน้อยกว่าเขา ที่ไม่รู้ว่าเขาเตรียมการเพื่อมายั่วยุคุณ อันนี้ช่วยไม่ได้ เพราะ

คนที่ถูกต่อยเขาคงคิดว่า งานนี้ "คุ้ม" จริง ๆ

ส่วนกรณีของท่านนายกปู ผมก็มองว่าเป็นการสร้างภาพ แต่เป็นการสร้างภาพของท่านเอง

เพราะคนที่ไปเป่านกหวีด ไม่ได้ไปเป่าแบบยั่วยุ เหมือนคนที่ไปประท้วงที่การประชุม

ของ ปชป แถมเขายังบอกด้วยซ้ำว่า อยากถามท่านนายก คุณจาฤก เห็นการกระทำที่แตกต่าง

กันไหมครับ เพราะเมื่อเขาบอกว่าอยากถามท่านนายก แล้วนายกไม่ยอมคุยด้วย ก็เสียเลยนะครับ

ท่านนายกจำเป็นต้องคุย เพื่อรักษาภาพพจน์ครับ

#39 Sand

Sand

ขาประจำ

ตอบ 28 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 20:07

http://youtu.be/b0RGs5ZpxLIา

เหรอครับ ไหนครับในคลิปมีคนไหนที่เป็นคนระดับบนของ ปชป ช่วยระบุหน่อย

ถ้าสมองคุณไม่วิปริตจนเกินไปน่าจะแยกความแตกต่างของ
พฤติกรรมและท่าทีของสาวทอมที่เพชรบูรณ์กับ
ท่าทียั่วยุของนายเอกคนนี้มันแตกต่างกันโดยสิ้นเชิง
ถ้าหน้าไม่ด้านจริงคงไม่มีใครกล้านำเอาสองเหตุการณ์นี้มาเปรียบกันหรอก
เอาเป็นว่าจากพฤติกรรมนี้ของคุณนี่มันทำให้
มีโอกาสคิดว่าคุณเป็นขี้ข้าทักษิณเหมือนนายเอก
แต่เมื่อคุณบอกว่าไม่ใช่ก็คงต้องเป็นพวกที่หน้าด้านสุดๆละครับ

#40 sayapon

sayapon

ขาประจำ

ตอบ 28 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 20:12

"Imagination is more important than knowledge"

"จินตนาการสำคัญกว่าความรู้"

#41 oneclick999

oneclick999

ขาประจำ

ตอบ 28 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 20:14

แสดงถึงความเป็นอารยะชนชัดเจน

1966763_10152349669034835_1300812594_n.j

#42 gaiser

gaiser

ขาประจำ

ตอบ 28 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 20:20

ล่าสุดนี่วางยาทหารเลยไม่ใช่เหรอ

จาฤก, on 28 Mar 2014 - 19:20, said:snapback.png

ถ้าเอาแต่ด่าว่ากปปส.แต่พอเสื้อแดงทำอะไรถ่อยๆทำเป็นมองข้ามไม่พูดถึง เจตนามันก็เห็นกันชัดๆอยู่แล้ว เอาไว้แก้ตัวให้เสื้อแดงมันฟังเถอะครับ

Edited by gaiser, 28 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 20:24.

#43 อย่าหลอกตัวเอง

อย่าหลอกตัวเอง

ขาประจำ

ตอบ 28 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 20:21

แต่ผมก็ว่า ขี้ข้าอยู่ดีแหละ  ขี้ข้าชัดๆ

แต่ถ้าไม่ใช่ขี้ข้า   ก็คงไม่ใช่คนไทยแต่บังเอิญใช้ภาษาไทยได้

ถ้าเป็นคนไทยจริง  จิตสำนึกความเป็นคนไทยที่รักชาติอย่างแท้จริงต้องมีให้เห็นแล้วละครับ

แดงกลายพันธุ์  แดงลอยคอกลางทะเล  กำลังดิ้นเฮือกสุดท้าย  อาการจะเป็นอย่างไร  รอดูกันไปครับ

#44 sun

sun

ขาประจำ

ตอบ 28 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 20:23

ขี้ข้าก็ยังคงเป็นขี้ข้า

#45 อย่าหลอกตัวเอง

อย่าหลอกตัวเอง

ขาประจำ

ตอบ 28 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 20:26

กระเเดะ

มากๆ

แดงกลายพันธุ์  แดงลอยคอกลางทะเล  กำลังดิ้นเฮือกสุดท้าย  อาการจะเป็นอย่างไร  รอดูกันไปครับ

#46 temp

temp

ขาประจำ

ตอบ 28 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 20:27

ไม่ว่าจะเป็นคนธรรมดาหรือผีสางเทวดา ผมไม่เป็นทั้งนั้นแหละ :lol:  :D  :P

ควายตัวนี้สีขาว

#47 Sand

Sand

ขาประจำ

ตอบ 28 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 20:37

สาวเป่านกหวีด แสดงการประท้วงอย่างสุภาพ ไม่แสดงอาการป่าเถื่อนบ้าคลั่ง
ส่วนขี้ข้าแม้ว แหกปากตะโกน ขนาดเจ้าหน้าที่มายกมือไหว้ ยังแสดงอาการหมาบ้า เหมือนคนไม่เต็มบาท

มิน่า เสื้อแดงถึงกระทีบพระ สัน ดาน เป็นแบบเดียวกันหมด

คนบางประเภทนี่ไม่มีสำนึกไม่มีความรู้คุณหรอกครับทักษิณเลี้ยงคนพวกนี้โดยใช้วิธีเดียวกับ
เวลาที่ฝึกสัตว์นั่นแหละครับให้กินอิ่มแค่พอควรถ้าเชื่อฟังก็อาจจะมีรางวัลให้
แต่ถ้าดื้อเมื่อไหร่ก็ต้องลงโทษให้หลาบจำคนพวกนี้ถูกความกลัวกดไว้จนไม่กล้า
แตกแถวเพราะรู้ซึ้งถึงความอำมหิตของคนอย่างทักษิณและพจมาน
อย่างนายเอกอะไรนี่ถ้าเจอของจริงซักครั้งเดียวรับรอง
เงียบเป็นหมาหงอยไม่กล้าทำอย่างนี้ซ้ำหรอก

#48 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 28 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 20:38

ความแตกต่างของอารยะชน
Started by จาฤก, Today, 19:12

'จาฤก' คิดว่าทักษิณ นักโทษหนีคุก น.ร.ก. ยิ่งลักษณ์ พงษ์เทพ จารุพงศ์ สุรพงษ์....ฯลฯ

ไม่เคารพศาลรัฐธรรมนูญ มีความเป็น'อารยะชน'......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

:lol: :lol: :lol: :D :D :D :rolleyes:

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#49 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 28 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 21:24

เค้าไม่ได้ตะโกน “ขี้ข้า” เพื่อด่า 3 คนนั้นซะหน่อย

เค้าตะโกนฝากมาถึงพวกขี้ข้าที่จะเอาเรื่องนี้มาขยายเล่นกันต่ะหาก

แหม ทำเป็นไม่รู้ตัวซะงั้น

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#50 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 28 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 21:32

คนบางประเภทนี่ไม่มีสำนึกไม่มีความรู้คุณหรอกครับทักษิณเลี้ยงคนพวกนี้โดยใช้วิธีเดียวกับ
เวลาที่ฝึกสัตว์นั่นแหละครับให้กินอิ่มแค่พอควรถ้าเชื่อฟังก็อาจจะมีรางวัลให้
แต่ถ้าดื้อเมื่อไหร่ก็ต้องลงโทษให้หลาบจำคนพวกนี้ถูกความกลัวกดไว้จนไม่กล้า
แตกแถวเพราะรู้ซึ้งถึงความอำมหิตของคนอย่างทักษิณและพจมาน
อย่างนายเอกอะไรนี่ถ้าเจอของจริงซักครั้งเดียวรับรอง
เงียบเป็นหมาหงอยไม่กล้าทำอย่างนี้ซ้ำหรอก

'จาฤก' อย่ามอง'ความสุภาพ'จากไพร่เสื้อแดง...

สาวเป่านกหวีตพูดกับน.ร.ก.ปูรู้เรื่องอย่างสุภาพชนในที่สาธารณะ....

แต่ชายเป่านกหวีตพูดกับเจ้าหน้าที่พรรคประชาธิปัตย์ไม่รู้เรื่อง ไม่ใช่สุภาพชน....ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน