Jump to content

- - - - -

สวัสดีครับ ผมอยากทราบว่า เวปพันธิป นี่มันทำกันเป็นกระบวนการไหมครับ

• Please log in to reply
26 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 Komsan

Komsan

น้องใหม่

ตอบ 5 เมษายน พ.ศ. 2557 - 11:40

คือ ผมเองสงสัยตามนี้ครับ

1) ทำไมเวปนั้น มีแต่เสื้อแดงหมดเลยครับ อันนี้คือไม่เข้าใจเลยครับ

2) ผมรู้สึกว่า เขาพยายามทำทั้งเวปให้เป็นเวปแดง สังเกตได้จาก เมื่อก่อนแทกไปห้องไหน พวกแดงจะตายหมด แต่พอปัจจุบัน แทกไปห้องไหน เหมือนเขาจะมีแนวร่วม แบบส่งข้อความหากัน ส่งลิงค์หลังไมค์หรือเปล่าไม่รู้ พอสักแปป จะมาหลายลอกอินพวกแดง มาช่วยกันถล่ม บิดเบือน แปะรูป กดบวก กดไลค์กันเอง ให้เป็นไปแนวทางกระทู้ที่เขาต้องการ

3) คือ ที่ผมพูดไปเพราะว่า เวปนั้นน่าจะเป็นเวปบอร์ดที่ใหญที่สุด หรือต้นๆ ดังนั้น ถ้ามีพวกนี้เยอะ อีกหน่อย คนเราอ่านๆไปทุกวัน มันจะหลงผิดกันได้ครับ

4) ผมอยากทราบว่า ท่านๆในนี้ มีใครไปเล่นเวปนั้นบ้างไหมครับ ผมอ่านแล้วแบบ เอ่อ เครียดแทน ครั้นจะไปเถียง ก็เหนื่อยฟรี มันเล่นเป็นขบวนการ

ที่ผมพูดไป คือพูดจากความรู้สึกนะครับ

Edited by Komsan, 5 เมษายน พ.ศ. 2557 - 12:04.

#2 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 5 เมษายน พ.ศ. 2557 - 12:01

ฉายา100ล๊อคอิน ไม่ได้มาเพราะโชคช่วยนะ

#3 แฮงค์แมน ศิษย์หุบเขาปิศาจ

แฮงค์แมน ศิษย์หุบเขาปิศาจ

ขาประจำ

ตอบ 5 เมษายน พ.ศ. 2557 - 12:05

ทำเยอะๆ อีกหน่อยก็จะไม่มีคนเข้าไง ก็ปล่อยให้ควายแดงมันอวยกันเองครื้นเครงในกะลา อีกอย่างส่วนพวกที่ไม่ใช่แดง

เขาจะรำคาญพวกมัน อธิบายไม่เข้าใจเพราะสมองพวกนี้ย้ำคิดย้ำทำ ก็เลยเลิกยุ่งกับพวกมันเดี๋ยวมันเลียปากเอาซวยตาย5 :lol:

#4 Komsan

Komsan

น้องใหม่

ตอบ 5 เมษายน พ.ศ. 2557 - 12:10

ทำเยอะๆ อีกหน่อยก็จะไม่มีคนเข้าไง ก็ปล่อยให้ควายแดงมันอวยกันเองครื้นเครงในกะลา อีกอย่างส่วนพวกที่ไม่ใช่แดง

เขาจะรำคาญพวกมัน อธิบายไม่เข้าใจเพราะสมองพวกนี้ย้ำคิดย้ำทำ ก็เลยเลิกยุ่งกับพวกมันเดี๋ยวมันเลียปากเอาซวยตาย5 :lol:

ผมก็ว่าคนจะไม่ยุ่งแหละครับ แต่สุดท้ายแล้ว ตอนนี้มันจะลามไปทั้งเวปแล้วสิครับเนี่ย ลามไปทุกห้องแล้ว อีกหน่อยไม่ช้า เวปนี้จะโดนหรือเปล่า ก็ไม่รู้อีก

#5 อาบังคนเหนือ

อาบังคนเหนือ

สมาชิกระดับรากหญ้า

ตอบ 5 เมษายน พ.ศ. 2557 - 12:14

ที่เว็บนี้คงไม่โดนง่ายๆนะครับ กระผมว่าที่เว็บนี้ทุยแดงไม่ค่อยอยากมาโต้เถียงซักเท่าไหร่ เพราะเห็นโดนแจกหญ้าให้กินจนพุงแตกตายไปแล้วหลายตัว

"ดาบวิเศษแสนคมอยู่ในมือลิงย่อมไร้ประโยชน์_กลับกัน_ยอดฝีมือที่บรรลุแล้ว ใช้กิ่งไม้ไผ่ก็ฆ่าคนได้ "

#6 Komsan

Komsan

น้องใหม่

ตอบ 5 เมษายน พ.ศ. 2557 - 12:19

ที่เว็บนี้คงไม่โดนง่ายๆนะครับ กระผมว่าที่เว็บนี้ทุยแดงไม่ค่อยอยากมาโต้เถียงซักเท่าไหร่ เพราะเห็นโดนแจกหญ้าให้กินจนพุงแตกตายไปแล้วหลายตัว

คุณรู้ไหมครับ 

เวลามีปัญหาอะไร คนพวกนั้น มันชอบไล่ว่า กลับไปเสรีทุย 

เฮ้อ ผมว่าเหนื่อยนะ ไม่อยากกลับไปเล่นเวปนั้นแล้ว

#7 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 5 เมษายน พ.ศ. 2557 - 12:26

อยากให้คนมาตอบ ต้องออกตัวว่าเป็นกลางด้วยครับ

"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#8 ร้ายกาจ...

ร้ายกาจ...

น้องเก่า

ตอบ 5 เมษายน พ.ศ. 2557 - 12:45

เพื่อนผมหล่ะคนนึงเล่นคนเดียว สมัครทั้งบ้าน เอาอมยิ้มมากด+เล่น แก้เขิน :rolleyes:

#9 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 5 เมษายน พ.ศ. 2557 - 12:45

ขยัน หมั่นอ่าน บ่อยๆ ในเวปนี่ ก็จะรู้เองครับ
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#10 Sys_Secure

Sys_Secure

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 5 เมษายน พ.ศ. 2557 - 12:46

ที่นั่นคนเยอะจริงครับ ไม่เชื่อลองเอาลิ้งกระทู้นี้ไปโพสต์ช่วงเย็นๆดูนะครับ  

แล้วหันมารีเฟรชดู    ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้ ด้านล่างของกระทู้  จะเข้ามาเกือบพันเลยหละครับ

ไม่เชื่อก็ลองดูได้  หยุดกล่าวหาว่า 100 login อะไรทำนองนี้เลยครับมันเลื่อนลอยนะ

*ส่วนตัวผมเป็นเสื้อแดงที่ไม่ชอบเล่นพันทิป เพราะมันความเห็นไปทางเดียวเกินไป

#11 tommyrocker

tommyrocker

น้องเก่า

ตอบ 5 เมษายน พ.ศ. 2557 - 12:51

มันเป็นศูนย์รวมของควายแดงที่บอร์ดอื่นไล่ แล้วมาร่วมตัวกัน แถได้ทุกเรื่อง เลีย อวย ได้ตลอดตามสันดานควายแดง ........ไม่มีขบวนการอะไรหรอกครับ มันแค่เป็นที่ของควายแดงจอมแถมารวมตัวก่อน ไร้ค่า ไร้ราคา ....เก่งแต่ในรูในกะลา   :lol:  :lol:  :lol: 

http://webboard.seri...กดำนา-กล่าวหาล/

#12 Sys_Secure

Sys_Secure

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 5 เมษายน พ.ศ. 2557 - 12:57

มันเป็นศูนย์รวมของควายแดงที่บอร์ดอื่นไล่ แล้วมาร่วมตัวกัน แถได้ทุกเรื่อง เลีย อวย ได้ตลอดตามสันดานควายแดง ........ไม่มีขบวนการอะไรหรอกครับ มันแค่เป็นที่ของควายแดงจอมแถมารวมตัวก่อน ไร้ค่า ไร้ราคา ....เก่งแต่ในรูในกะลา   :lol:  :lol:  :lol: 

http://webboard.seri...กดำนา-กล่าวหาล/

คุณครับที่นี่ก็เหมือนกันไม่ต่างกันนะ ด่าตัวเองทำใม . .

แหกตาดูรอบๆสิครับ ไอ้พฤติกรรมในคำที่กล่าวมาหนะ . . . มันเข้าตัวหมดเลยนะ

#13 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 5 เมษายน พ.ศ. 2557 - 13:00

ที่นั่นคนเยอะจริงครับ ไม่เชื่อลองเอาลิ้งกระทู้นี้ไปโพสต์ช่วงเย็นๆดูนะครับ  

แล้วหันมารีเฟรชดู    ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้ ด้านล่างของกระทู้  จะเข้ามาเกือบพันเลยหละครับ

ไม่เชื่อก็ลองดูได้  หยุดกล่าวหาว่า 100 login อะไรทำนองนี้เลยครับมันเลื่อนลอยนะ

*ส่วนตัวผมเป็นเสื้อแดงที่ไม่ชอบเล่นพันทิป เพราะมันความเห็นไปทางเดียวเกินไป

มีไหมที่เอ๊งจะไม่โกหกนะ

มีบ้างไหมมมมมมมมมม

วานตอบที

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#14 tommyrocker

tommyrocker

น้องเก่า

ตอบ 5 เมษายน พ.ศ. 2557 - 13:04

คุณครับที่นี่ก็เหมือนกันไม่ต่างกันนะ ด่าตัวเองทำใม . .

แหกตาดูรอบๆสิครับ ไอ้พฤติกรรมในคำที่กล่าวมาหนะ . . . มันเข้าตัวหมดเลยนะ

แล้วไงครับ เดือดร้อนอะไรด้วย ผมพูดถึงที่โน่น อย่ามาโลกสวยที่นี่ ไปเผือกที่อื่นไป   :lol:  :lol:  :lol: 

Edited by tommyrocker, 5 เมษายน พ.ศ. 2557 - 13:09.

#15 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 5 เมษายน พ.ศ. 2557 - 13:06

ขนาดกระทู้วงโย  ยังมีเสื้อเเดงเข้าไปด่าสุเทพเฉยเลย  มันเสื่อมเพราะบอร์ดราชดำเนินอย่างเดียวเเท้ๆเลยเวบพันทิพ

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#16 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 5 เมษายน พ.ศ. 2557 - 13:08

บัวเอิญว่าที่นี่ใช้หลักฐานยืนยันกันครับ ไม่ใช่มโนเอาแบบควายแดงบางตัว

#17 Sys_Secure

Sys_Secure

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 5 เมษายน พ.ศ. 2557 - 13:09

วานตอบที

คุณก็ลองสิครับ ลองเลยเย็นนี้ ..เอาสักกระทู้ไว้ดักเอาหัวข้อแบบว่าเสื้อแดงอยากคลิก  ให้คนไปโพสที่นั่นแล้วก็รอดูผล แบบเรียลทามข้างล่างได้เลย

อย่าหลอกตัวเอง  หลอกใครก็ได้แต่อย่าหลอกตนเอง . . . 

#18 Sys_Secure

Sys_Secure

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 5 เมษายน พ.ศ. 2557 - 13:11

บัวเอิญว่าที่นี่ใช้หลักฐานยืนยันกันครับ ไม่ใช่มโนเอาแบบควายแดงบางตัว

เศร้าครับ ที่ผมโดนกระแทกเรตติ้งอยู่ขณะนี้ ตามตอบแทบไม่ทันมันหลายคนเหลือเกิน  มันเกิดจากพฤตติกรรมดังเม้นต้นฉบับไหมวานอ่านและตอบ ตอบ...

#19 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 5 เมษายน พ.ศ. 2557 - 13:14

คุณครับที่นี่ก็เหมือนกันไม่ต่างกันนะ ด่าตัวเองทำใม . .แหกตาดูรอบๆสิครับ ไอ้พฤติกรรมในคำที่กล่าวมาหนะ . . . มันเข้าตัวหมดเลยนะ

เศร้าครับ ที่ผมโดนกระแทกเรตติ้งอยู่ขณะนี้ ตามตอบแทบไม่ทันมันหลายคนเหลือเกิน  มันเกิดจากพฤตติกรรมดังเม้นต้นฉบับไหมวานอ่านและตอบ ตอบ...
ไปตอบของเก่าให้หมดก่อนเถอะ

#20 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 5 เมษายน พ.ศ. 2557 - 13:19

วานตอบที

คุณก็ลองสิครับ ลองเลยเย็นนี้ ..เอาสักกระทู้ไว้ดักเอาหัวข้อแบบว่าเสื้อแดงอยากคลิก  ให้คนไปโพสที่นั่นแล้วก็รอดูผล แบบเรียลทามข้างล่างได้เลย

อย่าหลอกตัวเอง  หลอกใครก็ได้แต่อย่าหลอกตนเอง . . . 

อย่า โกหกตัวเองนะจ๊ะ ๆ ๆ 

ทุกวันนี้ เค้าเรียกพันทิปห้องราด ว่า ปลักควาย

ตั้งกระทู้ด่าทักษิณโดนลบ 

ตั้งกระทู้เอาหลักฐานจริง ๆ มาลง โดนแบน

หลักฐานเคยมีคนเอามาลงเยอะแยะ

อย่าหลอกตัวเองนะจ๊ะ ๆ ๆ ไอ้กากลี

ห้าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#21 banka

banka

น้องใหม่

ตอบ 5 เมษายน พ.ศ. 2557 - 13:24

แล้วหันมารีเฟรชดู ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้ ด้านล่างของกระทู้ จะเข้ามาเกือบพันเลยหละครับ
ไม่เชื่อก็ลองดูได้ หยุดกล่าวหาว่า 100 login อะไรทำนองนี้เลยครับมันเลื่อนลอยนะ

-อย่ามาโชว์หรืออวดรู้ ทั้งที่ตัวเองไม่มีเลยครับ ควายแดงก็คือควายแดงมันไม่สามารถเปลี่ยนเป็นคนได้หรอกครับ

#22 blue

blue

ขาประจำ

ตอบ 5 เมษายน พ.ศ. 2557 - 13:48

เวปต่าง ๆ ที่เป็น เวป การเมือง ซึ่งรวมทั้ง เสรีไทย ด้วย ถ้าเรามองดี ๆ จะเห็นว่า

มันเป็นการพูดถึงการเมืองในลักษณะเชียร์ข้างใดข้างหนึ่ง มากกว่าที่จะพูดถึง

ความคิดทางการเมืองนะ การแสดงความคิดเห็นมันจึงมักเป็นเรื่อง ถูกผิด ดีชั่ว เป็น

เรื่องหลัก ไม่ค่อยมีเรื่องความเห็นทางการเมืองในแง่อุดมการณ์ หรือความคิดทาง

การเมืองมากนัก 

เวปเสรีไทยน่าจะยังมีความหลากหลายกว่าพันธิป ตรงที่ พวกเดียวกันแท้ ๆ ถ้าไม่พอใจ

บางทีก็ด่าขึ้นมาเฉย ๆ ซะงั้นแหละ ซึ่งตรงนี้ทางพันธิปไม่ค่อยมี ยกเว้นว่าเป็นอีกฝ่ายหนึ่ง

เข้าไปขัดแย้งด้วย

แต่ผมมองว่าเวปพันธิปนี่ดูค่อนข้างตลก เพราะได้ชื่อว่าเป็นเวปของเสื้อแดง ซึ่งเป็นกลุ่มที่ชู

อุดมการณ์ทางการเมืองชัดเจน ว่ารักประชาธิปไตย แต่ในเวปไหงหลับหูหลับตาเชียร์พรรคการเมือง

ที่โกงประเทศ ไม่เคารพกฎหมาย ก็ไม่รู้ แล้วอุดมการณ์ที่ชูไว้ ไม่เมื่อยกันบ้างหรือไร

#23 ชาวสวน

ชาวสวน

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 5 เมษายน พ.ศ. 2557 - 14:01

ที่แน่ๆ มีกระบวนการนี้   :D

Attached Images

#24 แม้ว ม.7

แม้ว ม.7

ขาประจำ

ตอบ 5 เมษายน พ.ศ. 2557 - 16:02

ที่นี่ก็มีขบวนแดงQCครับ

ริกุคุงเป็นบอสใหญ่เลย

พ.ต.ท.ทักษิณ ยังได้พูดตัดพ้อกับคนที่เดินทางไปพบว่า “พรรคเพื่อไทยมีคนเก่งๆ เยอะ ทั้งนักวิชาการ ด็อกเตอร์ ทูต แต่ไม่กล้าออกมาสู้ คนหน้าตาดีไม่ออกมา พวกที่ออกมาหน้าตาไม่ค่อยดี ไม่เหมือนกับพรรคประชาธิปัตย์ ฝ่ายตรงข้าม คนมีความรู้ นักวิชาการออกมาเยอะแยะเลย คนจริงใจกับผมมันน้อย วางยาผม เพราะตัวเองอยากอยู่นานๆ เห็นว่านายกฯ ไม่แข็ง แต่ท่านนายกฯ ก็ดี แต่คนรอบข้างไม่เป็นการเมือง ผมส่งคนเป็นการเมืองไปนายกฯ ก็ไม่เอา ผมก็สงสารนายกฯ จึงไม่อยากจู้จี้ แต่คนที่เมืองไทยมันไม่ได้ดั่งใจ” 

http://astv.mobi/AlgEYM7

แปลสั้นๆ เขาด่าไอ้เสร่อแกนนำแดงว่า"โง่แต่ขยัน"

#25 ตุ๊ ต่องแต่ง

ตุ๊ ต่องแต่ง

ขาประจำ

ตอบ 5 เมษายน พ.ศ. 2557 - 16:33

3 กระทู้100  4คอมเม้นท์บาทฮะ

#26 สัตยวาที

สัตยวาที

ขาประจำ

ตอบ 5 เมษายน พ.ศ. 2557 - 16:41

อยู่ได้แต่ใน  รดน.  ละนะ  ออกมาไปห้องอื่นๆ  ถ้าเพ้อเจ้อมาก  ก็เจอด่า

มีแอบแฝงมาตอดนิดๆหน่อยๆ  ละเห็นได้  ไม่ถึงขั้นยึดหรือลาม  

ตอนนี้พันทิปมีระบบค้นหาที่ชัดเจน  เสื้อแดงแอ๊บที่ชอบบอกว่ากลางๆ

เจอค้นข้อมูลเงิบหลบไปหลายตัวแล้ว  บางคนก็ทำกระแดะเป็นคนดี  ห้ามการเมืองห้องนี้

แต่ตัวมันน่ะ  ใครแพลมมาเข้ามาจัดเต็ม  มีคนเอามายันก็เงิบไปอีก  

ส่วน  100 ล็อคอินน่ะ  ยกตัวอย่าง  ลุงจุก  โดนยึดแล้วมาโผล่อีก  ยึดแล้วโผล่ปาไป

กว่า  20  ล็อคอินแล้ว  กว่าล็อคอินอันนึงจะตาย  โพสท์ได้หลายหน  ลบมั่งไม่ลบมั่ง

ทีไอ้เน่นยูไนเต็ด  มาแบบนี้เหมือนกัน  แค่ IP  WM จับได้ ยึด  และลบหมด  

ส่วนลุงจุกชั่วรอดได้  ยึดแต่ล็อคอิน  เดี๋ยวมันก็ขอมาใหม่  

มันหมายความว่ายังไงกันล่ะ  สองมาตรฐานหวานคอแดงชัดๆ  

WM  ห้อง รดน. ไม่กลางแน่นอน  คุณวันฉัตรรับทราบไว้เถอะ    

ขอสาบแช่งคนเลวร้ายทำลายชาติ ให้ไร้สุข มีแต่ทุกข์ ไร้คนรักดูแล อุดมด้วยคนเกลียดชังรังแก

เจ็บป่วย ทรมาน งานการไม่ก้าวหน้า ทำสิ่งใดให้ฉิบหาย วอดวาย อย่าได้พบความสุขใดในทุกชาติภพ

#27 อิสระเสรีชน

อิสระเสรีชน

ทักษิณ เมื่อไหร่ตาย 5555

ตอบ 5 เมษายน พ.ศ. 2557 - 17:56

เอามาให้อ่านกันนะครับ 1 ในล๊อคอินคุณภาพของ ราดดำนาพันทุย อ่านแล้วลองวิเคราะห์ให้หน่อยนะครับว่า

น่าจะเข้าใจไปในทางไหน

http://www.oknation....7/04/04/entry-1

เครดิตหลวงพี่ กีรเต้ นะขอรับขออนุญาติหลวงพี่มา ณ ที่นี้ด้วยขอรับ 37.gif

Edited by อิสระเสรีชน, 5 เมษายน พ.ศ. 2557 - 17:58.

"ไม่มีพระราชาองค์ใด ยิ่งใหญ่เทียบเท่าเสมอเหมือน พระราชาของพวกเราปวงชนชาวไทย"

Long Live My King

....................................................

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน