Jump to content

- - - - -

เผด็จการอำนาจนิยมประชาธิปไตยจอมปลอม

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
13 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2555 - 12:05

ตั้งหัวข้อกระทู้แบบนี้
ท่านคิดถึงพรรคประชาธิปัตย์หรือไม่ครับ

เผด็จการ....
หนึ่งคน โอเวอร์รูลทั้งพรรค

อำนาจนิยม......
กองกำลังชุดดำ
เผามันเลยพี่น้อง ผมรับผิดชอบเอง

ประชาธิปไตยจอมปลอม....
จังหวัดใหนเลือกเรา เราจะดูแลเป็นพิเศษ

#2 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2555 - 12:10

ภูมิภาคนี้สงสัยชอบการปกครองแบบนี้แหงมๆ เผด็จการอำนาจนิยมประชาธิปไตย

#3 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2555 - 12:15

น้องคิดถึง ประโยคปลุกเร้าจอมปลอมค่ะ คุณพี่แอมขรา...
เสียงปีนนัดแรกดังเมื่อไหร่ ผมจะกลับไปนำหน้าพี่น้องทันทีครับ
ของ1ใน5ผู้นำที่เลวที่สุดในโลก..

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#4 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2555 - 12:27

น้องคิดถึง ประโยคปลุกเร้าจอมปลอมค่ะ คุณพี่แอมขรา...
เสียงปีนนัดแรกดังเมื่อไหร่ ผมจะกลับไปนำหน้าพี่น้องทันทีครับ
ของ1ใน5ผู้นำที่เลวที่สุดในโลก..

โอว ว้าววว

นโยบายปืนนำหน้า

พัฒนาไปไกลกว่าหอยทากประชาธิปัตย์มากมาย

เราเชื่อมั่นระบอบรัฐสภา

เก๊า เก่า พูดมาด้าย

ของท่านนี่ ก้าวล้ำนำหน้าประชาธิปไตยเหลือเกิน

#5 overtherainbow

overtherainbow

เมพ

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2555 - 14:46

ผูกขาดอะไรไปแล้วบ้าง

ที่ยังอยู่และขายไปแล้ว

สงสัยเรื่องดาวเทียมไทยคมค่ะ

#6 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2555 - 15:10

ดาวเทียมไทยคม กำลังจะหมดอายุใช้งานครับ

รัฐบาลที่แล้วเลยไม่เดินเรื่องยึดคืน เพราะต้องจ่ายมากกว่าได้

จบข่าว

#7 rinrin1356

rinrin1356

ขาประจำ

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2555 - 18:19

ตั้งหัวข้อกระทู้แบบนี้
ท่านคิดถึงพรรคประชาธิปัตย์หรือไม่ครับ

เผด็จการ....
หนึ่งคน โอเวอร์รูลทั้งพรรค

อำนาจนิยม......
กองกำลังชุดดำ
เผามันเลยพี่น้อง ผมรับผิดชอบเอง

ประชาธิปไตยจอมปลอม....
จังหวัดใหนเลือกเรา เราจะดูแลเป็นพิเศษ

เผด็จการอย่างริน ไม่เข้าใจประชาธิปไตยแบบนี้เลยค่ะ

เจอแบบนี้ ทำตัวไม่ถูกเลย
ผู้มีปัญญาแพ้คนหน้าด้าน เพราะยิ่งลักษณ์ "เอาอยู่" เลยท่วมอย่างบูรณาการ

#8 เกิดมากวน

เกิดมากวน

น้องเก่า

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2555 - 18:29

ประชาธิปไตยอย่างแท้จริง ของคุณๆท่านๆคืออะไร อยากให้มันเป็นยังไง อยากทราบจังเลย เดี๋ยวไปตั้งกระทู้ถามดีกว่า

#9 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2555 - 18:45

ว๊าวๆ มีแดงมาโชว์ตรรกะในกระทู้ของ amplepoor แล้ว
ผมเชียร์คุณ "เกิดมากวน" ช่วยเอาทฤษฏีประชาธิปไตย
มาตบเกรียนพวกแมงสาบเสรีไทยให้ตาสว่างหน่อยเถอะ
ผมล่ะทนมาหลายปีแล้ว -_-

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#10 someone

someone

ขาประจำ

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2555 - 20:47

ประชาธิปไตยอย่างแท้จริง ของคุณๆท่านๆคืออะไร อยากให้มันเป็นยังไง อยากทราบจังเลย เดี๋ยวไปตั้งกระทู้ถามดีกว่า

แล้วจะไปตั้งกระทู้ใหม่ทำไมล่ะ หรือว่าได้ค่าจ้าง

#11 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2555 - 20:56

อยากได้ยินอีปูโง่ มันพูดว่าใครไม่เลือกเรา ไม่ต้องเสียภาษี :lol:

#12 David_GinoLa

David_GinoLa

สมาชิกระดับไพร่

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2555 - 20:59

Template ของแดงที่จะเข้ามาตอบ

-ดีกว่าแพ้เลือกตั้ง
-ดีกว่าไข่ชั่งกิโล
-ดีกว่าน้ำมันพืชขาดชั่วคราว
-ปชป.และม๊ากผิดทู้กอย่างงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงเลย อ้าว!! กราบบบ!!! :D
"การเมืองต้องเป็นเรื่องการเสียสละ การเมืองคือภาระของทุกผู้การเมืองเรื่องส่วนรวมร่วมรับรู้ การเมืองต้องต่อสู้เพื่อส่วนรวม"เนาวรัตน์ พงษ์ไพบูลย์

#13 overtherainbow

overtherainbow

เมพ

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2555 - 23:48

ดาวเทียมไทยคม กำลังจะหมดอายุใช้งานครับ

รัฐบาลที่แล้วเลยไม่เดินเรื่องยึดคืน เพราะต้องจ่ายมากกว่าได้

จบข่าว

แล้วตอนนี้เรามีอะไรทดแทนคะ
ใช่กิจการที่เกี่ยวกับความมั่นคงของรัฐหรือปล่าวที่ขายไป

ใครได้
ใครเสีย
ได้อะไร
เสียอะไร คะ

#14 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2555 - 23:56

ผมไม่แม่นเรื่องเทคโนโลยี่
จำได้แค่ว่า แม้วต้องยิงดาวเทียมให้ครบ
แต่ลูกสุดท้าย ยิงไปก็เสียเงินเปล่าเพราะล้าสมัยแล้ว

มันเลยมั่วยิงลูกใหม่ที่ไฮเทคแล้วบอกว่าเป็นลูกที่ยิงขึ้นตามสัญญา
ที่จริงต้องทำสัญญาใหม่ ซึ่งมันอาจจะไม่ได้สัญญาอีกครั้ง
เพราะรสฃ. หมดอำนาจไปแล้ว

ต้องให้คนรู้จริงมาบรีฟครับ