Jump to content

- - - - -

หรือว่าเป็นการดิ้นเฮือกสุดท้าย

• Please log in to reply
21 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 Ricebeanoil

Ricebeanoil

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 18 เมษายน พ.ศ. 2557 - 01:36

ศอ.รส. มันเป็นอะไรมากหรือเปล่าเนี่ย พยายามเหลือเกินที่จะดึงพระองค์ท่านมาชนกับศาล รธน. ให้ได้

เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#2 เสือยิ้มยาก

เสือยิ้มยาก

เมพ

ตอบ 18 เมษายน พ.ศ. 2557 - 01:44

อ่ะถูกตร้องนะคร๊าบบบบบบบบ

ดิ้นไปเรื่อยๆ เพราะมีสัญญาณหายนะรอบด้าน นัดชุมนุมควายแดงก็มียอดมาแค่หร่อมแหร๋ม ไอ้คางคกนัดอีกรอบ ก็ไม่มีคนมา จึงแถบอกเลื่อนไปก่อน ถอยไปเรื่อยๆ

สุดท้าย ศูนย์รวมสัตว์เสรือกมาแถลงสั่งศาลห้ามให้นังเอ๋อหลุดจากอำนาจ บ้าบอคอแตก ศูนย์เหี้ ยมันไม่รู้หน้าที่ของตัวเอง ตั้งขึ้นมาแค่เลียอินังเอ๋อเท่านั้น

วันที่ศาลชี้ขาดน่าจะจบหรือมีข้อสรุป เพราะยืดเยื้อมาพอสมควรแล้ว และต้องออกไปกำนันเยอะๆหน่อย ข้าราชการจะได้มีกำลังใจ

shotgun.gif       d444.gif        cheesy.gif

#3 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 18 เมษายน พ.ศ. 2557 - 01:46

แล้วนี่มันหน้าที่ ศรส. หรือ :lol:

We love fender.

#4 จอมยุทธตะเกียบคู่

จอมยุทธตะเกียบคู่

ขาประจำ

ตอบ 18 เมษายน พ.ศ. 2557 - 01:46

ทักษิณไม่ได้กลับบ้านซะทีก็เพราะมีลิ่วล้อปัญญาอ่อนแบบนี้นี่แหละ

เป็นโชคของประเทศไทยที่ทักษิณมีลูกน้องเป็นพวกโง่แต่ขยันซะเป็นส่วนมาก

มันจึงขยันสร้างเรื่องโง่ ๆ ให้นายมันล่มจมเร็วขึ้นทุกวัน  :D

ทักษิณ พรรคเพื่อไทย คนเสื้อแดง และการเลือกตั้ง คือส่วนผสมที่ลงตัวของ ...

ประชาธิปไตยแบบทรราช

#5 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 18 เมษายน พ.ศ. 2557 - 01:48

พอถึงเวลาจนตรอก มักแสดงความงี่เง่าตามอารมณ์ที่ถูกบีบคั้น 

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#6 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 18 เมษายน พ.ศ. 2557 - 01:49

ถามว่า แล้ว ศอ.รส. มีสิทธิไรไปสั่ง ปชป. กะ ศาล ล่ะ

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#7 เสือยิ้มยาก

เสือยิ้มยาก

เมพ

ตอบ 18 เมษายน พ.ศ. 2557 - 01:54

ศูนย์ฯเถือ่น ใหญ่คับฟ้า สั่งได้แม้กระทั่งศาล

ก็ไม่แปลกใจที่ไอ้ปื๊ดฆ่าคนโดยไม่ติดคุก :lol:

shotgun.gif       d444.gif        cheesy.gif

#8 bird

bird

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 18 เมษายน พ.ศ. 2557 - 02:01

เค้าเรียกว่า..พลาด แบบมีหลักฐานซะด้วย

นี่หล่ะ..ที่จะได้เป็นหลักฐาน ที่มัดทั้ง รัดทะบาล ทั้ง สอรส

ทั้งบรรดาขี้ข้า แบบเป็นลายลักษณ์อักษร

แบบดิ้นไม่หลุด แก้ตัวอย่างไรก็ไม่พ้น..

สร้างหลักฐาน ด้วยตัวของตัวเองอีกต่างหาก..

เป็นบทเรียนของผู้ที่ไม่รุ้จักยับยั้ง อารมณ์

จนควบคุมสติไม่ได้...

#9 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 18 เมษายน พ.ศ. 2557 - 08:28

"3. คณะรัฐมนตรี ศอ.รส. ขอเรียกร้องว่าหากศาลรัฐธรรมนูญวินิจฉัยเกินกว่ารัฐธรรมนูญตามที่กล่าวมาในข้อ 2 แล้ว คณะรัฐมนตรีจะต้องแก้ไขปัญหามิให้เกิดสุญญากาศเพราะเมื่อศาลรัฐธรรมนูญจงใจฝ่าฝืนรัฐธรรมนูญเสียเอง คณะรัฐมนตรีก็ชอบที่จะทูลเกล้าฯ ขอพระบรมราชวินิจฉัยว่าคณะรัฐมนตรีต้องพ้นจากการอยู่ในตำแหน่งตามที่ศาลรัฐธรรมนูญวินิจฉัยเกินจากรัฐธรรมนูญหรือไม่ เพราะคณะรัฐมนตรีได้รับการโปรดเกล้าฯ แต่งตั้ง การจะพ้นไปก็สมควรที่จะทรงพระกรุณาโปรดเกล้าฯ ให้พ้นไป มิใช่ศาลรัฐธรรมนูญจะเป็นผู้ชี้ขาดเสียเองโดยฝ่าฝืนมาตรา 181 ดังกล่าว โดยในระหว่างทูลเกล้าฯ ขอพระบรมราชวินิจฉัยนั้นให้กราบบังคมทูลด้วยว่าคณะรัฐมนตรีจะคงอยู่ปฏิบัติหน้าที่ต่อไปตามมาตรา 181 การทูลเกล้าฯ ขอพระบรมราชวินิจฉัยเช่นนี้ก็เพื่อให้เกิดข้อยุติอันจะนำมาซึ่งความสงบสุขของบ้านเมืองโดยมิต้องเกิดการใช้กำลังของกลุ่มคน 2 กลุ่มเข้าก่อเหตุร้ายต่อกัน และป้องกันมิให้คณะรัฐมนตรีกระทำผิดตามมาตรา 181 ด้วย

ศอ.รส. เห็นว่ามาตรา 181 เป็นหลักการอันสำคัญของการบริหารประเทศที่ป้องกันไม่ให้เกิดสุญญากาศหรือช่องว่างโดยจะไม่มีรัฐบาลบริหารประเทศไม่ได้เป็นอันขาดในทุก ๆ กรณี ซึ่งในอดีตรัฐธรรมนูญทุกฉบับก็บัญญัติไว้ทำนองเดียวกับมาตรา 181

อนึ่ง ข้อเรียกร้องดังกล่าวข้างต้นนั้นรวมถึงกรณีคณะกรรมการ ป.ป.ช. จะได้วินิจฉัยว่าข้อกล่าวหาต่อนายกรัฐมนตรีมีมูล และนายกรัฐมนตรีต้องหยุดการปฏิบัติหน้าที่ตามมาตรา 272 ด้วย"

หากรัฐบาลรักษาการเห็นว่า จะก่อให้เกิดเหตุร้ายต่อกันและกัน ทำไมไม่ทูลเกล้าขอลาออกจากการรักษาการเสียทั้งคณะล่ะ จะได้ไม่ต้องมีข้อสงสัย จนต้องมีผู้ไปร้องให้ศาลรัฐธรรมนูญวินิจฉัย และศอรส.ก็ไม่ต้องทูลเกล้าฯขอพระราชวินิจฉัย อันเป็นเหตุแห่งการระคายเคืองเบื้องพระยุคลบาท

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#10 Mr.Best

Mr.Best

ขาประจำ

ตอบ 18 เมษายน พ.ศ. 2557 - 08:45

ศูนย์รวมความเสรือกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

#11 gears

gears

ขาประจำ

ตอบ 18 เมษายน พ.ศ. 2557 - 08:58

ผมเป็นแม้วนะ จะจ้างทีมนักวางแผน ทีมนักเจรจา จากฝั่งยิว จ้างหนักเลย
เอาแบบเดือนละสองแสน คุ้มมมมมม
เข้ามาช่วยวางแผนกลยุทธ แล้วให้พวก(โง่) นี้ออกสื่ออีกที
ผมว่ายังไงก็ชนะ มีมวลชนควายแดง + ตำรวจที่ยอมทำผิดเป็นถูกได้ แถมมีรัฐบาลหนุนหลัง

ดูสิถือไพ่ 10 10 J Q K แม่มทิ้งหมดมือเลยย จะฟลูเฮาส์อยู่ละ. 555+

#12 SeraphUriel

SeraphUriel

ขาประจำ

ตอบ 18 เมษายน พ.ศ. 2557 - 13:19

ผมเป็นแม้วนะ จะจ้างทีมนักวางแผน ทีมนักเจรจา จากฝั่งยิว จ้างหนักเลย
เข้ามาช่วยวางแผนกลยุทธ แล้วให้พวก(โง่) นี้ออกสื่ออีกที
ผมว่ายังไงก็ชนะ มีมวลชนควายแดง + ตำรวจที่ยอมทำผิดเป็นถูกได้ แถมมีรัฐบาลหนุนหลัง

ดูสิถือไพ่ 10 10 J Q K แม่มทิ้งหมดมือเลยย จะฟลูเฮาส์อยู่ละ. 555+

10 10 J Q K มันได้ one pair เองนะคะ อิอิ

#13 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 18 เมษายน พ.ศ. 2557 - 16:45

ปี 52 ผมเคยเสนอแบบเหมารวมสองหมื่นล้าน เอาแบบปีเดีบวชนะขาดเปลี่ยนแปลงการปกครองเป็นสาธารณะรัฐสยามเลย ได้เป็นประธาณาธิบดีคนแรกด้วย

แม่มพ่อค้าขี้เหนียว ต่อเหลือหมื่นห้าพันล้าน ผมเซ็ง เลยมาวางแผนให้กับฝ่ายต่อต้านมันแทนซะ ให้มันแพ้หมดเนื้อหมดตัว จะได้สมน้ำหน้ามัน เหตุผลผมมีแค่นี้แหละ ชาติเชิดอะไร ไม่มีอยู่ในหัวสมองผมเลย อิอิอิ....

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#14 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 18 เมษายน พ.ศ. 2557 - 16:49

ไอ้ริด บวกไอ้เหลิม ก็น่ารู้  ....เป็นคำสนธิในยุคใหม่ ....แปลว่า เลียแบบไม่ลืมหูลืมตา

ที่นีข่าวออกไปทั่วโลก...ก็ชิบหายแระ.....ประชาธิปไตยในโลกไหนที่ไปโต้แย้งคำสั่งศาล

:lol: 

#15 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 18 เมษายน พ.ศ. 2557 - 17:47

ผมว่าทุกวันนี้สมุนแม้วมันคงลืมเป้าหมายไปแล้วว่าทำให้ไอ้แม้วได้กลับเมืองไทย

คงนึกว่าทำไงให้อีปรูไม่มีแผ่นดินอยู่แบบพี่มัน กุขรรม
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#16 ธีรเดชน้อย

ธีรเดชน้อย

เมพ

ตอบ 18 เมษายน พ.ศ. 2557 - 19:22

ทักษิณตอนนี้จะพึ่งใครได้ หมดเงินทองไปเยอะแยะ รู้ว่าโดนหลอกเอาเงินแต่ไม่มีทางเลือก

แกนนำเสื้อแดงจัดอิเวน หลอกเอาเงินรู้ทั้งรู้แต่ก็ต้องยอม เพราะทางอื่นโดนบล็อกหมดแล้ว

แล้วสุดท้ายไอพวกนี้ก็ไม่อยากให้กลับ เพราะเข้ามาได้พวกตัวก็หมดความหมาย ส่วนน้องสาว

ตอนนี้คงภาวนาให้ศาลรธน.ชี้ขาดพ้นสภาพเร็วๆ แล้วไปที่ไกลๆพ้นหูพ้นตา 

" จุดเริ่มของการรัฐประหาร 22 พ.ค. 2557 หลังจากรัฐบาลเพื่อไทยได้บริหารประเทศล้มเหลวมาตลอด 2 ปีเศษ มีการทุจริตคอรัปชั่นมากมาย มีการนำพรบ.นิรโทษกรรมมาอนุมัติผ่านสภาฯเพื่อช่วยเหลือ น.ช. ทักษิณ ทำให้มวลมหาประชาชนลุกขึ้นประท้วงต่อต้าน แม้จนกระทั่ง ศาลรัฐธรรมนูญและปปช. ได้ตัดสินและชี้มูลความผิดจนต้องพ้นออกจากตำแหน่งแล้วก็ตาม ทำให้ประเทศชาติต้องหยุดนิ่ง สุดท้ายเมื่อ พลเอก ประยุทธ ผบ.ทบ.ได้เรียกทุกฝ่ายเข้ามาคุยเพื่อหาทางออกแล้ว โดยขอให้ ครม.ที่ยังคงเหลือลาออกเพื่อตั้งนายกฯเพื่อการปฎิรูปประเทศ แต่ไร้ซึ่งการตอบสนองและการเสียสละ ทำให้พลเอกประยุทธ จันทร์โอชา จำเป็นต้องประกาศยึดอำนาจ   "

#17 gaiser

gaiser

ขาประจำ

ตอบ 18 เมษายน พ.ศ. 2557 - 21:04

ถามว่า แล้ว ศอ.รส. มีสิทธิไรไปสั่ง ปชป. กะ ศาล ล่ะ

สิทธ์ในศาลเตี้ยมั้ง <_<

#18 ลุงเชย

ลุงเชย

ขาประจำ

ตอบ 18 เมษายน พ.ศ. 2557 - 22:35

บางทีก็คล้ายๆ หมูที่กำลังจะโดนเชือดนะครับ ร้องลั่นเลย

#19 ธีรเดชน้อย

ธีรเดชน้อย

เมพ

ตอบ 18 เมษายน พ.ศ. 2557 - 22:38

เนื้อความในข้อ3 ท่อนหนึ่งบอกว่า หากเมื่อศาลรัฐธรรมนูญจงใจฝ่าฝืนรัฐธรรมนูญเสียเอง ครม.ก็ชอบที่จะทูลเกล้าฯ ขอพระบรมราชวินิจฉัยว่า ครม.ต้องพ้นจากการอยู่ในตำแหน่งตามที่ศาลรัฐธรรมนูญวินิจฉัยเกินจากรัฐธรรมนูญหรือไม่ การเขียนลักษณะนี้เป็นที่วิจารณ์กันว่าล่วงละเมิดพระราชอำนาจ 

“ก็เอาสั้นๆ นะครับว่า ประการแรก คำวินิจฉัยของศาลรัฐธรรมนูญตามบทบัญญัติของรัฐธรรมนูญถือเป็นเด็ดขาด ผูกพันทุกองค์กร ส่วนอย่างที่ผมบอกนะครับ ถ้าเกิดใครไปมีพยานหลักฐานว่า ตุลาการท่านใดไม่สุจริตอะไรนั้น อย่างนั้นก็ไปโต้แย้งกันทางกฎหมายได้ แต่เมื่อมีคำวินิจฉัยแล้ว และองค์กรนี้คือองค์กรที่รัฐธรรมนูญบอกว่ามีอำนาจ เป็นผู้ชี้ขาด มันก็ต้องจบ 

ประการที่ 2 อยู่ดีๆ มีการไปพูดถึง ครม. ที่จะนำเรื่องนี้ขึ้นไปทูลเกล้าฯ เพื่อขอพระบรมราชวินิจฉัยนั้น อยากจะเตือน 2 ประการ ประการแรกก็คือว่า คำวินิจฉัยของศาลรัฐธรรมนูญนั้น ทำในพระปรมาภิไธย เพราะฉะนั้นผมไม่เข้าใจว่าทำไมจะเอาคำวินิจฉัยในพระปรมาภิไธยนี้ไปขอพระบรมราชวินิจฉัยอีก 

ประการที่ 2 ถ้าเขาชี้ว่า ครม. พ้นแล้ว คุณก็ไม่มีสถานะในการเป็น ครม. ที่จะไปทูลเกล้าฯ แล้ว แต่ทั้งหมดนี้มันก็ตีตนไปก่อนไข้ใช่มั้ย ขนาดวันนี้มีอดีตประธานศาลออกมาพูดเลยบอกว่า ความเห็นท่าน ท่านยังคิดเลยว่า คุณยิ่งลักษณ์จะหลุดคนเดียว เพราะฉะนั้นผมถึงบอกว่า ศอ.รส. ไม่ควรออกมาทำบทบาทนี้เลยครับ 

http://www.democrat....8&SECTION_ID=29

บางส่วนจากคำให้สัมภาษณ์คุณอภิสิทธิ์ รายการฟ้าวันใหม่กรณีแถลงการณ์ศอ.รส. 

ท่านวสันต์ สร้อยพิสุทธิ์ให้ความเห็นว่า กรณีคุณถวิล ยิ่งลักษณ์จะพ้นคนเดียว (เป็นความเห็นของท่าน ) 

" จุดเริ่มของการรัฐประหาร 22 พ.ค. 2557 หลังจากรัฐบาลเพื่อไทยได้บริหารประเทศล้มเหลวมาตลอด 2 ปีเศษ มีการทุจริตคอรัปชั่นมากมาย มีการนำพรบ.นิรโทษกรรมมาอนุมัติผ่านสภาฯเพื่อช่วยเหลือ น.ช. ทักษิณ ทำให้มวลมหาประชาชนลุกขึ้นประท้วงต่อต้าน แม้จนกระทั่ง ศาลรัฐธรรมนูญและปปช. ได้ตัดสินและชี้มูลความผิดจนต้องพ้นออกจากตำแหน่งแล้วก็ตาม ทำให้ประเทศชาติต้องหยุดนิ่ง สุดท้ายเมื่อ พลเอก ประยุทธ ผบ.ทบ.ได้เรียกทุกฝ่ายเข้ามาคุยเพื่อหาทางออกแล้ว โดยขอให้ ครม.ที่ยังคงเหลือลาออกเพื่อตั้งนายกฯเพื่อการปฎิรูปประเทศ แต่ไร้ซึ่งการตอบสนองและการเสียสละ ทำให้พลเอกประยุทธ จันทร์โอชา จำเป็นต้องประกาศยึดอำนาจ   "

#20 กระต่ายหมายจันทร์

กระต่ายหมายจันทร์

รู้ดินรู้ฟ้า หรือจะสู้รู้คน

ตอบ 18 เมษายน พ.ศ. 2557 - 23:27

ปี 52 ผมเคยเสนอแบบเหมารวมสองหมื่นล้าน เอาแบบปีเดีบวชนะขาดเปลี่ยนแปลงการปกครองเป็นสาธารณะรัฐสยามเลย ได้เป็นประธาณาธิบดีคนแรกด้วย

แม่มพ่อค้าขี้เหนียว ต่อเหลือหมื่นห้าพันล้าน ผมเซ็ง เลยมาวางแผนให้กับฝ่ายต่อต้านมันแทนซะ ให้มันแพ้หมดเนื้อหมดตัว จะได้สมน้ำหน้ามัน เหตุผลผมมีแค่นี้แหละ ชาติเชิดอะไร ไม่มีอยู่ในหัวสมองผมเลย อิอิอิ....

ท่านเชครับ หากมีประเทศไหนต้องการรื้อฟื้นระบอบกษัตริย์เป็นประมุข

ผมยินดีทำให้ ไม่ขออะไรมาก แค่ที่กิน ที่นอน และที่ทำงานเล็กๆ ก็พอ

อย่างฝรั่งเศส รัสเซีย พม่า ลาวหรือเวียตนาม ต้องการมากๆ อยากจะทำ

ให้พวกริเบอร่านควายๆในเมืองไทยดูซะหน่อย  เรื่องเงินไม่สำคัญ :angry:

อย่าให้ความชั่วร้ายครอบงำเรา  จนไม่รู้จักผิดชอบดีชั่ว

#21 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 19 เมษายน พ.ศ. 2557 - 08:37

ท่านเชครับ หากมีประเทศไหนต้องการรื้อฟื้นระบอบกษัตริย์เป็นประมุข
ผมยินดีทำให้ ไม่ขออะไรมาก แค่ที่กิน ที่นอน และที่ทำงานเล็กๆ ก็พอ
อย่างฝรั่งเศส รัสเซีย พม่า ลาวหรือเวียตนาม ต้องการมากๆ อยากจะทำ
ให้พวกริเบอร่านควายๆในเมืองไทยดูซะหน่อย เรื่องเงินไม่สำคัญ :angry:

ได้ครับ เดี๋ยวจะถามเพื่อนๆดูให้ว่ามีประเทศไหนอยากเปลี่ยนแปลงการปกครองหรือยัง

อิอิอิ..

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#22 gears

gears

ขาประจำ

ตอบ 19 เมษายน พ.ศ. 2557 - 13:11

10 10 J Q K มันได้ one pair เองนะคะ อิอิ
เพราะมันไม่อดทนจั๋วจนได้ 9 สินะครับ ฮ่าๆ

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน