Jump to content

* * * * * 1 votes

" สารสั่งตาย " ยิ้ม ตาสว่าง หัวหอกแดงไซเบอร์

• Please log in to reply
25 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 ฺำBery

ฺำBery

น้องเก่า

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2557 - 14:22

สารสั่งตาย  " ยิ้ม ตาสว่าง " หัวหอก แดง ไซเบอร์ …. http://www2.manager....D=9570000045395

Edited by ฺำBery, 24 เมษายน พ.ศ. 2557 - 14:26.

#2 SeraphUriel

SeraphUriel

ขาประจำ

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2557 - 14:26

*
POPULAR

สาส์น สะกดอย่างนี้คะ

สาร นั้นมัน สารเลว สาระแน

#3 จาฤก

จาฤก

ขาประจำ

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2557 - 14:29

:lol:  :lol:  :lol:  ขำ

เลือกตั้ง =ทางออก .......นายกฯเถื่อน  คือทางตัน

#4 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2557 - 14:37

ขีข้าเเบบนีตายสักเเสนนึงทักษิณก็ไม่สนใจ  ไม่ต้องลา

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#5 ฺำBery

ฺำBery

น้องเก่า

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2557 - 14:44

ขอบคุณค่ะ  :) ที่แนะนำ ดิฉันก็ก็อปมาจากผู้จัดการ 

#6 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2557 - 15:07

K ทอง คนที่ 2 เหรอ?

#7 feel

feel

น้องใหม่

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2557 - 15:23

เเล้วเมี่อไรจะถีงคิวเเก่เกีอกอิกตัว ดุดวงตัวเมิงเองบ้างหล่ะเเก่เกีอกอิกตัว

#8 เสือยิ้มยาก

เสือยิ้มยาก

เมพ

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2557 - 15:28

K ทอง คนที่ 2 เหรอ?

ไม้สอง

ไอ้โด่ง แดงดี ว่างั้น :lol:

https://www.facebook...&type=1

shotgun.gif       d444.gif        cheesy.gif

#9 ธีรเดชน้อย

ธีรเดชน้อย

เมพ

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2557 - 15:30

*
POPULAR

ผมยังสงสัยลุงยิ้มมันโพสต์ก่อนเพื่ออะไร มันไม่โดนพวกเดียวกันด่าหรือไง ?

" จุดเริ่มของการรัฐประหาร 22 พ.ค. 2557 หลังจากรัฐบาลเพื่อไทยได้บริหารประเทศล้มเหลวมาตลอด 2 ปีเศษ มีการทุจริตคอรัปชั่นมากมาย มีการนำพรบ.นิรโทษกรรมมาอนุมัติผ่านสภาฯเพื่อช่วยเหลือ น.ช. ทักษิณ ทำให้มวลมหาประชาชนลุกขึ้นประท้วงต่อต้าน แม้จนกระทั่ง ศาลรัฐธรรมนูญและปปช. ได้ตัดสินและชี้มูลความผิดจนต้องพ้นออกจากตำแหน่งแล้วก็ตาม ทำให้ประเทศชาติต้องหยุดนิ่ง สุดท้ายเมื่อ พลเอก ประยุทธ ผบ.ทบ.ได้เรียกทุกฝ่ายเข้ามาคุยเพื่อหาทางออกแล้ว โดยขอให้ ครม.ที่ยังคงเหลือลาออกเพื่อตั้งนายกฯเพื่อการปฎิรูปประเทศ แต่ไร้ซึ่งการตอบสนองและการเสียสละ ทำให้พลเอกประยุทธ จันทร์โอชา จำเป็นต้องประกาศยึดอำนาจ   "

#10 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2557 - 15:30

ไม่รู้ว่าไอ้ยิ้มมันจะดังขนาดนี้ ไม่งั้นวันที่เจอกันที่ม๊อบหน้ากากขาวจะขอกราบตรีนซะหน่อย 5555

ปูลู โคดขำเลยน่ะวันนั้น แม่มรีบแจ้นจนทิ้งเมียไว้กลางม๊อบ คราวหลังเมิงเอาเมียมาทิ้งไว้อีกนาว๊อย  :lol:

การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#11 itsorachai

itsorachai

ขาประจำ

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2557 - 15:55

ไม่รู้ว่าไอ้ยิ้มมันจะดังขนาดนี้ ไม่งั้นวันที่เจอกันที่ม๊อบหน้ากากขาวจะขอกราบตรีนซะหน่อย 5555

ปูลู โคดขำเลยน่ะวันนั้น แม่มรีบแจ้นจนทิ้งเมียไว้กลางม๊อบ คราวหลังเมิงเอาเมียมาทิ้งไว้อีกนาว๊อย  :lol:

:D  ท่านอาวุโสฯ  จะเก็บเอาไปเลี้ยง  ไว้ดูเล่น  หรอครับ  :rolleyes:

#12 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2557 - 16:01

:D  ท่านอาวุโสฯ  จะเก็บเอาไปเลี้ยง  ไว้ดูเล่น  หรอครับ  :rolleyes:

มันสะท้อนให้เห็นตัวตนไอ้ยิ้มน่ะ เอาเข้าจริงขนาดเมียที่กอดจูบโชว์ในเฟซยังทิ้งได้ สมเพชมันน่ะ  -_-

ปูลู เคลียร์เมียเสื้อแดงให้รู้แจ้งเห็นจริง มันเหนื่อยมว๊ากกกกก  :unsure:

การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#13 itsorachai

itsorachai

ขาประจำ

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2557 - 16:04

มันสะท้อนให้เห็นตัวตนไอ้ยิ้มน่ะ เอาเข้าจริงขนาดเมียที่กอดจูบโชว์ในเฟซยังทิ้งได้ สมเพชมันน่ะ  -_-

ปูลู เคลียร์เมียเสื้อแดงให้รู้แจ้งเห็นจริง มันเหนื่อยมว๊ากกกกก  :unsure:

:D  ของผมพี่สาว  ก็ปล่อยละ  แล้ว  ..แต่เวร   แต่กรรม..  ของมันก็แล้วกัน  :lol: :lol: :lol:

#14 SeraphUriel

SeraphUriel

ขาประจำ

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2557 - 16:11

*
POPULAR

:D  ของผมพี่สาว  ก็ปล่อยละ  แล้ว  ..แต่เวร   แต่กรรม..  ของมันก็แล้วกัน  :lol: :lol: :lol:

อู๊ย.... แค่ภรรยากับพี่สาว

ของดิฉันทั้งหมู่บ้าน ทั้งจังหวัดเลยค่ะ ที่แพร่เนี่ย

ญาติพี่น้อง เพื่อนบ้าน กำนันผู้ใหญ่

แม่ดิฉันบอกเป็นกลาง แต่เวลาเข้าวงไพ่รัมมี่ ใครด่าพี่มาร์ค ด่า ปชป. ก็พลอยไปกับเค้า

พอดิฉันกับพี่สาวด่านายก มาด่าดิฉันว่าไปว่าเค้าทำไม

ตอนนี้เจอคดีโกงจำนำข้าวเข้าไป เงิบกันทั้งหมุ่บ้าน

เมื่อสงกรานต์ตอนกลับไปหาแม่ ไม่มีใครกล้าเชียร์รัฐบาลอี นรก.ให้ได้ยินอีกเลย

สาแก่ใจกรูนัก

#15 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2557 - 16:19

#16 itsorachai

itsorachai

ขาประจำ

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2557 - 16:27

อู๊ย.... แค่ภรรยากับพี่สาว

ของดิฉันทั้งหมู่บ้าน ทั้งจังหวัดเลยค่ะ ที่แพร่เนี่ย

ญาติพี่น้อง เพื่อนบ้าน กำนันผู้ใหญ่

แม่ดิฉันบอกเป็นกลาง แต่เวลาเข้าวงไพ่รัมมี่ ใครด่าพี่มาร์ค ด่า ปชป. ก็พลอยไปกับเค้า

พอดิฉันกับพี่สาวด่านายก มาด่าดิฉันว่าไปว่าเค้าทำไม

ตอนนี้เจอคดีโกงจำนำข้าวเข้าไป เงิบกันทั้งหมุ่บ้าน

เมื่อสงกรานต์ตอนกลับไปหาแม่ ไม่มีใครกล้าเชียร์รัฐบาลอี นรก.ให้ได้ยินอีกเลย

สาแก่ใจกรูนัก

แพร่ อ.เภอ  ไรครับ   ผมเคยไปเที่ยว อ.ร้องกวาง  เที่ยวแพะเมืองผี  แล้วก็ บ้านไม้สักเก่าแก่  อะไรสักอย่างนี่แหละครับ  แล้วก็เที่ยวที่อื่นๆอีก  แต่จำไม่ได้แระ  เพราะมันตั้งแต่เมื่อวัย 18 ฝน  อ่ะครับ   :D 

#17 SeraphUriel

SeraphUriel

ขาประจำ

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2557 - 16:33

แพร่ อ.เภอ  ไรครับ   ผมเคยไปเที่ยว อ.ร้องกวาง  เที่ยวแพะเมืองผี  แล้วก็ บ้านไม้สักเก่าแก่  อะไรสักอย่างนี่แหละครับ  แล้วก็เที่ยวที่อื่นๆอีก  แต่จำไม่ได้แระ  เพราะมันตั้งแต่เมื่อวัย 18 ฝน  อ่ะครับ   :D

ดิฉันอยู่สูงเม่นค่ะ แต่ปีนึงจะกลับไปให้แม่เห็นหน้าว่ายังไม่โดนยิงตายซักครั้งสองครั้ง อิอิ

ไม่ได้ดูถูกจังหวัดตัวเองหรอกนะคะ แต่คิดว่าประเทศไทยชอบขายอะไรเกินจริง

อย่างแพะเมืองผี บอกเป็นแกรนด์แคนยอนเมืองไทย ดิฉันไปดูเองนึกว่าจอมปลวก

แต่คนที่นี่ไม่ค่อยนิยมความรุนแรง คดีตีรันฟันแทงกันมีน้อย แล้วก็เป็นเมืองเงียบๆ เหมาะสำหรับคนแก่ไปใช้ชีวิตบั้นปลายกันน่ะค่ะ

#18 itsorachai

itsorachai

ขาประจำ

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2557 - 16:37

ดิฉันอยู่สูงเม่นค่ะ แต่ปีนึงจะกลับไปให้แม่เห็นหน้าว่ายังไม่โดนยิงตายซักครั้งสองครั้ง อิอิ

ไม่ได้ดูถูกจังหวัดตัวเองหรอกนะคะ แต่คิดว่าประเทศไทยชอบขายอะไรเกินจริง

อย่างแพะเมืองผี บอกเป็นแกรนด์แคนยอนเมืองไทย ดิฉันไปดูเองนึกว่าจอมปลวก

แต่คนที่นี่ไม่ค่อยนิยมความรุนแรง คดีตีรันฟันแทงกันมีน้อย แล้วก็เป็นเมืองเงียบๆ เหมาะสำหรับคนแก่ไปใช้ชีวิตบั้นปลายกันน่ะค่ะ

ผมก็แปลกใจนะ  แต่ก่อนแพร่นี่  ปชป  ตลอดเลย  แต่พอโดนซื้อตัวไป  เปลี่ยนแนวคิดทั้งจังหวัดเลย

#19 Binladong

Binladong

ขาประจำ

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2557 - 16:47

ไอ้หนูนั้นไม่น่าจับตัวมันเลย  วันนั้นน่าจะหมกไว้ในซอยโยธินพัฒนา 3  วันนี้มันคงไม่กร่างขนาดนี้หรอก

"ถ้า คนในชาติยังไม่สำนึกว่า ความเจริญ ก้าวหน้าในปัจจุบันนี้ เกิดจากบรรพบุรุษช่วยกันสร้างสมเป็นมรดกตกทอดมา และยังขาดความรู้ความสนใจเรื่องของตัวเอง วัฒนธรรมของตนเองและสิ่งที่บรรพชนมอบให้ เท่ากับว่า ความเจริญที่เกิดขึ้นมานั้นจะไม่มั่นคงและถาวร"

พระโอวาท : สมเด็จพระเจ้าบรมวงศ์เธอ กรมพระยาดำรงราชานุภาพ

#20 SeraphUriel

SeraphUriel

ขาประจำ

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2557 - 16:51

ผมก็แปลกใจนะ  แต่ก่อนแพร่นี่  ปชป  ตลอดเลย  แต่พอโดนซื้อตัวไป  เปลี่ยนแนวคิดทั้งจังหวัดเลย

เงินไงคะ

ญาติดิฉันที่เป็นข้าราชการชอบเสื้อแดงเพราะได้ขึ้นเงินเดือน

น้าดิฉันรักเสื้อแดงเพราะมีกองทุนหมู่บ้านให้กู้ยืมง่ายๆ เอาเงินไปซื้อวัวหูยาวมาเลี้ยง

แต่ที่มีอิมแพ็คมากที่สุดคือบัตรทอง 30 บาทค่ะ 

เพราะคนที่นี่เป็นคนจน ตาสีตาสาเยอะ เขาได้ประโยชน์มากที่สุดเพราะบัตรทอง 30 บาท ก็เลยรักหัวปักหัวปำ

#21 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2557 - 17:25

:lol:   :lol:   :lol:  ขำ

ขำหน้ามันเหมือนกันครับ ซีดจนไม่เหลือคราบเดิมเลย

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#22 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2557 - 20:45

การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#23 voodoo

voodoo

ไม่เป็นกลาง

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2557 - 21:25

ยุคหลังนี่ มันเปลี่ยนมาสะกดว่า สาร แล้วนะครับ มันว่ามาจ่ดคำว่า สาระ

" สลิ่มที่ไม่กล้่าเปิดตัวต่อสาธารณชนเท่าไรนัก เนื่องจากไม่ได้ทำประกันอัคคีภัย "

#24 SeraphUriel

SeraphUriel

ขาประจำ

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2557 - 21:39

ยุคหลังนี่ มันเปลี่ยนมาสะกดว่า สาร แล้วนะครับ มันว่ามาจ่ดคำว่า สาระ

อุ๊ตะ อายอายุ :$
งั้นต้องขออภัย จขกท ด้วยค่ะ
ทุกวันนี้ดิฉันยังใช้สาส์น กับ สาสน์ อยู่เลย อิๆ

#25 whiskypeak

whiskypeak

ขาประจำ

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2557 - 21:52

ผมยังสงสัยลุงยิ้มมันโพสต์ก่อนเพื่ออะไร มันไม่โดนพวกเดียวกันด่าหรือไง ?

มองจากรูปการแล้ว อาจจะเป็นกลยุทธ์อย่างนึงครับ..จริงเป็นเท็จ เท็จเป็นจริง หลอกให้ฝ่ายตรงข้ามหลงทาง..

แต่ระดับไอ้ยิ้มนี่..น่าจะปากพร่อย และอย่างดังมากกว่าครัช.. :P  :P

ถูกใจเสื้อแดง ของแพงไม่ว่า โดนโกงไม่ด่า ขอแค่ตระกูลชินนรกเป็น นายก พอ..

#26 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 25 เมษายน พ.ศ. 2557 - 12:27

มองจากรูปการแล้ว อาจจะเป็นกลยุทธ์อย่างนึงครับ..จริงเป็นเท็จ เท็จเป็นจริง หลอกให้ฝ่ายตรงข้ามหลงทาง..

แต่ระดับไอ้ยิ้มนี่..น่าจะปากพร่อย และอย่างดังมากกว่าครัช.. :P  :P

ผมเลยเรียกมันว่า ไอ้ยิ้ม ปากสว่าง 

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน