Jump to content

- - - - -

บางเรื่องอาจจะไม่ต้องใช้ความคิดก็ดูรู้ว่าเป็นเรื่องโป้ปด

• Please log in to reply
15 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 ไทยไม่ทน

ไทยไม่ทน

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2557 - 17:38

ถ้าจริง เหตุใด ต้องบิดเบือน

10177350_678897108856830_891004016257576

อาจไม่ยากเกินความคิดเด็กป.4

ถ้าไม่อับปัญญา คงเข้าใจ

Edited by ไทยไม่ทน, 26 เมษายน พ.ศ. 2557 - 17:41.

llllllllllllllllllllllllllllll

llllllllllllllllllllllllllllll

#2 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2557 - 18:54

ไม่บิดเบือน ไม่ชั่ว ไม่ใช่ควายแดงครัช

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#3 DeathRoseTH

DeathRoseTH

ขาประจำ

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2557 - 18:56

ขอไว้อาลัยกับความคิดตื้นๆของบริษัทเผาไทย 1 rep

ผืนแผ่นดินไทยมีไว้ให้คนไทยอยู่

คนเขารู้จากใจว่าแลกมาด้วยเลือดกษัตริย์และบรรพชนไทย

คนผิดอย่ามาโทษเกม

#4 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2557 - 18:59

เสื้อแดงบางพวกพอจนตรอกจะใช้ทุกวิถีทางเพื่อสร้างความชอบธรรมให้พวกตัวเอง

แย่กว่านั้นคือเพื่อให้ศัตรูชะงักนิดนึง เลวร้ายอย่างไรก็จะทำ
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#5 KKKKK

KKKKK

น้องเก่า

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2557 - 19:31

ได้ลองถามพวกแดงดู

พวกแดงจะบอกผมว่า

คนโพสต์เป็นแดงเทียม

หรือไม่ก็ กปปส แอบเป็นแดง มาให้ร้าย หรือบิดเบือนข้อมูล ให้คนเสื้อแดงเสียชื่อเสียง

ผมเลยถามเขาตรงๆ ว่า ก่อนหน้าก่อนที่ผมเอามาให้ดู คุณเองก็เชื่อข้อมูลนี้ไม่ใช่หรือครัชชชช

แดงเงิบบบบบ

#6 Alkene

Alkene

น้องเก่า

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2557 - 19:31

ตั้งศพที่วัดเสมียนนารี แต่ลงว่าผู้ว่าราชการจังหวัดลพบุรี แค่นี้ก็จับพิรุธได้ละ คนละที่กันเลย

#7 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2557 - 19:41

ตั้งศพที่วัดเสมียนนารี แต่ลงว่าผู้ว่าราชการจังหวัดลพบุรี แค่นี้ก็จับพิรุธได้ละ คนละที่กันเลย

เหมือน ๆ น้ำท่วมปทุม แต่ผู้ว่า กทม ต้องรับผิดชอบไงครัช

เสื้อแดง เค้ามีตรรกะ แบบนี้ เราต้องทำใจครัช

วัดเสมียนนารี ทำไมผู้ว่า ลพบุรี จะไปไม่ได้

ห้าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา

Edited by พอล คุง, 26 เมษายน พ.ศ. 2557 - 19:57.

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#8 เรื่อยๆเอื่อยๆ

เรื่อยๆเอื่อยๆ

There is a face beneath this mask, but it isn't me.

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2557 - 19:42

คนที่ทำเลวมากครับ เริ่มจากตัดต่อบิดเบือน แล้วเผยแพร่ออกมาเพื่อหลอกกันเอง เท่านั้นยังไม่พอยังไปอ้างอิงถึงสถาบันอีก ผมว่าแจ้งความได้นะ

#9 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2557 - 22:17

เป็นหนึ่งในสามยุทธวิธีของเสื้อแดง

หนึ่งคือสร้างภาพว่าชอบพระองค์

สองคือสร้างข่าวลือว่าพระองค์สนับสนุน

สามคือยุยงให้ราชวงศ์แตกกัน

ประชาธิปไตยล้วนๆ ไม่มีวัวปนครับ  -_-

" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#10 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2557 - 22:21

เดี๋ยวแถว่า ผู้ว่าฯ รู้จักผู้ตาย มั้ง 

หรือไม่ก็ กปปส แอบเป็นแดง มาให้ร้าย หรือบิดเบือนข้อมูล ให้คนเสื้อแดงเสียชื่อเสียง

ผมเลยถามเขาตรงๆ ว่า ก่อนหน้าก่อนที่ผมเอามาให้ดู คุณเองก็เชื่อข้อมูลนี้ไม่ใช่หรือครัชชชช

แดงเงิบบบบบ

ผมเคยแต่เห็นแดงแอบเป็น กปปส. มาให้ร้ายนะ ตั้งเป็นเพจเฟซบุ๊คเลย

คนเชื่อเพจพวกนี้นี่โง่จริงหรือโง่ปลอมฟะ

"อย่าคิดว่า ตัวเองชั่ว แล้วคนอื่นจะชั่วเหมือนคุณ"

Edited by อู๋ ฮานามิ ประธาน กปปส., 26 เมษายน พ.ศ. 2557 - 22:22.

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#11 ลุงเชย

ลุงเชย

ขาประจำ

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2557 - 22:31

โกหกซะเคยตัวจนคนเขาไม่เชื่อถึอแล้ว เสื้อแดงเอ้ย

#12 KKKKK

KKKKK

น้องเก่า

ตอบ 27 เมษายน พ.ศ. 2557 - 00:26

เดี๋ยวแถว่า ผู้ว่าฯ รู้จักผู้ตาย มั้ง 

แดงเงิบบบบบ

ผมเคยแต่เห็นแดงแอบเป็น กปปส. มาให้ร้ายนะ ตั้งเป็นเพจเฟซบุ๊คเลย
คนเชื่อเพจพวกนี้นี่โง่จริงหรือโง่ปลอมฟะ

"อย่าคิดว่า ตัวเองชั่ว แล้วคนอื่นจะชั่วเหมือนคุณ"

แดงที่ผมเจอนะครับคุณอู๋

ส่วนใหญ่จะหาหลักแถ ที่จะบอกแก่ สังคมมะโลก

ว่าพวกเขาเป็นฝ่ายถูก. แต่ฝ่ายตรงข้ามกับพวกเขา ไม่ว่าใครก็ตาม เช่น ฝ่ายกปปส ฝ่ายแป๊ะลิ้ม หรืออื่นๆ เป็นฝ่ายผิด

แดงเหล่านี้ ที่ผมรู้จัก เขามักจะบอกว่า พวกเขา ก้าวข้ามทักสินแล้ว มีแต่คิดถึงประชาธิปไตย

คนเสื้อแดงปี 53 ที่มาเผาเมืองแถวราชประสงค์ มาด้วยใจ ไม่ต้องจ้าง

เลยเปิดคลิปและภาพการรับเงินจากให้เขาดู. --> เถียงผมว่าเป็นแดงเทียม และภาพตัดต่อ

เถียงกันว่าใครเผากันแน่ เลยเอารูปเสื้อแดงโยนถังแกสให้ดู --> เถียงผมว่าเป็นทหารปลอมตัวเป็นแดง

เถียงกันว่า กปปส มีอาวุทธ ก็เลยเอาภาพแดง ติดอาวุทให้ดู --> เถียงผมว่า เป็นทหารเหมือนเดิม ปลอมตัวมา

ล่าสุดครับ เถียงกันตอนสงกรานต์

1 มันแถว่า คนเบื้องสูง สนับสนุนเสื้อแดง เลยสามารถจัดชุมนุมที่ ถนนอักษะได้ --> ผมบอกว่าผมไม่อยากเถียงเพราะไม่อยากมโนไปเอง

2 แถผมเรื่องจำนำข้าว โดยผมถามว่าทำไมอีปูไม่ขายข้าว จะได้มีเงินไปจ่ายชาวนา --> มันตอบผมว่า รัฐบาลจะเก็บไว้เก็งกำไร ผมถามว่า บ้านมึงกินข้าวใหม่หรือข้าวเก่าวะ --> เงิบ

3 แถผมเรื่องอำนาจของนายกรัฐมนตรี --> มันแถว่า นายกมาจากเสียงข้างมาก ทำได้ทุกอย่าง ผมสวนกลับว่า อำนาจมีเท่าที่กฏหมายกำหนด แต่ถ้านากยกทำเกินอำนาจ ก็ต้องกล้ารับผิด ตามที่ศาลตัดสิน ไม่ใช่ตั้งโต๊ะ ไม่รับอำนาจศาล

4 ต่อมาเถียงกันเรื่องศาลเอียง --> ผมก็เลย load คำวินิจฉัยศาลรัฐธรรมนูญ ในคดีต่างๆ พร้อมแนบกฏหมายรัฐธรรมนูญ ให้มันอ่าน แล้วถามมันว่า ถ้าคิดว่าศาลเอียง งั้นลองอ่านดูดิ ว่าศาลเอียงตรงใหน แล้วถ้ายังคิดว่าศาลตัดสินผิดอีก ลองหามาซิ ที่ถูกมันต้องเป็นอย่างไร กำหนดมาตรามาประกอบด้วยนะ --> เงียบปาก

5 สุดท้ายแถไม่ออก บอกว่ารัฐธรรมนูญปี 50 มาจากการปฏิวัติ ไม่สามารถนำมาใช้ตัดสินได้

เถียงกันจบ ผมเงิบแทน เพราะมันไม่เคยใช้เหตุผล จะเอาเถียงเพื่อชนะแทน

นี่แหละครับ แดง ในสังคมของผม

#13 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 27 เมษายน พ.ศ. 2557 - 00:34

แดงเงิบบบบบ

แดงที่ผมเจอนะครับคุณอู๋

ส่วนใหญ่จะหาหลักแถ ที่จะบอกแก่ สังคมมะโลก

ว่าพวกเขาเป็นฝ่ายถูก. แต่ฝ่ายตรงข้ามกับพวกเขา ไม่ว่าใครก็ตาม เช่น ฝ่ายกปปส ฝ่ายแป๊ะลิ้ม หรืออื่นๆ เป็นฝ่ายผิด

แดงเหล่านี้ ที่ผมรู้จัก เขามักจะบอกว่า พวกเขา ก้าวข้ามทักสินแล้ว มีแต่คิดถึงประชาธิปไตย

คนเสื้อแดงปี 53 ที่มาเผาเมืองแถวราชประสงค์ มาด้วยใจ ไม่ต้องจ้าง

เลยเปิดคลิปและภาพการรับเงินจากให้เขาดู. --> เถียงผมว่าเป็นแดงเทียม และภาพตัดต่อ

เถียงกันว่าใครเผากันแน่ เลยเอารูปเสื้อแดงโยนถังแกสให้ดู --> เถียงผมว่าเป็นทหารปลอมตัวเป็นแดง

เถียงกันว่า กปปส มีอาวุทธ ก็เลยเอาภาพแดง ติดอาวุทให้ดู --> เถียงผมว่า เป็นทหารเหมือนเดิม ปลอมตัวมา

ล่าสุดครับ เถียงกันตอนสงกรานต์

1 มันแถว่า คนเบื้องสูง สนับสนุนเสื้อแดง เลยสามารถจัดชุมนุมที่ ถนนอักษะได้ --> ผมบอกว่าผมไม่อยากเถียงเพราะไม่อยากมโนไปเอง

2 แถผมเรื่องจำนำข้าว โดยผมถามว่าทำไมอีปูไม่ขายข้าว จะได้มีเงินไปจ่ายชาวนา --> มันตอบผมว่า รัฐบาลจะเก็บไว้เก็งกำไร ผมถามว่า บ้านมึงกินข้าวใหม่หรือข้าวเก่าวะ --> เงิบ

3 แถผมเรื่องอำนาจของนายกรัฐมนตรี --> มันแถว่า นายกมาจากเสียงข้างมาก ทำได้ทุกอย่าง ผมสวนกลับว่า อำนาจมีเท่าที่กฏหมายกำหนด แต่ถ้านากยกทำเกินอำนาจ ก็ต้องกล้ารับผิด ตามที่ศาลตัดสิน ไม่ใช่ตั้งโต๊ะ ไม่รับอำนาจศาล

4 ต่อมาเถียงกันเรื่องศาลเอียง --> ผมก็เลย load คำวินิจฉัยศาลรัฐธรรมนูญ ในคดีต่างๆ พร้อมแนบกฏหมายรัฐธรรมนูญ ให้มันอ่าน แล้วถามมันว่า ถ้าคิดว่าศาลเอียง งั้นลองอ่านดูดิ ว่าศาลเอียงตรงใหน แล้วถ้ายังคิดว่าศาลตัดสินผิดอีก ลองหามาซิ ที่ถูกมันต้องเป็นอย่างไร กำหนดมาตรามาประกอบด้วยนะ --> เงียบปาก

5 สุดท้ายแถไม่ออก บอกว่ารัฐธรรมนูญปี 50 มาจากการปฏิวัติ ไม่สามารถนำมาใช้ตัดสินได้

เถียงกันจบ ผมเงิบแทน เพราะมันไม่เคยใช้เหตุผล จะเอาเถียงเพื่อชนะแทน

นี่แหละครับ แดง ในสังคมของผม

ไม่แปลกใจว่าทำไมถึงถูกดูหมิ่นดูแคลนว่า ควายแดง

แต่เจือกเต็มใจเรียกตัวเองแบบนั้นอีก 

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#14 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 27 เมษายน พ.ศ. 2557 - 03:23

โดยส่วนตัว  ผมว่าทำกันได้ถึงขนาดนี้นี่เรื่องใหญ่แล้วนะครับ

gladiator 1.jpg

#15 ผู้พิทักษ์ความดี

ผู้พิทักษ์ความดี

ขาประจำ

ตอบ 27 เมษายน พ.ศ. 2557 - 06:58

อืมได้มาตรฐานควายแดงจริงๆครับเป็นเหมือนกันทุกตัว เพื่อนผมในเฟส มีการต่อท้ายชื่อด้วย. ชินวัตร. ด้วยนะครับ เป็นถึงนักวิชาการสาธารณสุข แต่หน้าคงมืดมัว ประกอบกับเป็นผู้มีพระคุณต่อผม ผมเลยต้องยอมครับ แฮะๆ

#16 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 27 เมษายน พ.ศ. 2557 - 07:13

แดงนี่ดีนะครับ ด่าหน้าเพจตลอด แต่ขึ้นรูป ตูสนับสนุนนะ แปลกแต่จริงป่ะ ล่ะ เฮ้อ

แล้วคนก็เชื่อ งมงาย มโน เรื่องราวกันไป ร้อยแปดพันเก้า 

บางเพจ ก็ใส่ร้าย ใครโต้แย้ง ก็เอารูป ผู้โต้แย้งไปทำดิสเพลส ไอดีล้มเจ้า หรือ

สร้างความเกียจชังโดยการเอารุปไปใช้ โพสเรื่องราว สร้างความแตกแยก

ไม่พอ มีบางครั้งเอารูป ลูก ญาติ คนอื่น ไปใช้อีก หรือไ่ม่ก็ชือ สร้างขี้นมา แล้วก็เอาไอดีนั้นไปใส่ร้ายสถาบัน หรือ การสร้างความเกลียดชังสถาบัน

แล้วก็ เสรีภาพพพพพพพพพพพพพพพพพพพพพพพพพพพพพพพพพ พ่อง  ผมไม่เคยคิดนะ คนจะเลวได้ขนาดนี้ 

เรื่องเลวๆ สร้างนิยาย ใส่ไฟ แล้วก็ไปโพสรัวๆๆ สแปม คนอื่นในหน้าเว็บ ในสือออนไลน์ พวกนี้ทำเป็นขบวนการเลยมั้ง ลองดูจะมีการเชือมโยงกัน

ไม่ก็จะคุยกันในกลุ่ม  เฮ้อ 

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน