Jump to content

- - - - -

พลังมวลชนเด็ก!!!! นักเรียนลุกฮือ ขับไล่ผู้อำนวยการ @@@@@@@@@@

This topic is in the process of being archived.
27 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 lukastanoi

lukastanoi

น้องใหม่

ตอบ 28 มกราคม พ.ศ. 2555 - 12:46

คือตัวผมเองก็อยู่ในเหตุการณ์ การคอรัปชั่นมันมีทุกที่ไม่เว้นแม้แต่วงการ การศึกษา ถ้าเขาทุจริต คอรัปชั่น บ้าอำนาจ ข่มขี่ครูบาอาจารย์ กว้านด่าคุณครูไปทั่ว อย่างนี้พวกผมจะยอมได้อย่างไร อยากให้สังคมตื่นตัวโรงเรียนไหนที่มีผู้อำรวยการที่ทุจริต คอรัปชั่น บ้าอำนาจ พวกเราได้ทำเป็นตัวอย่างแล้ว ลุกขึ้นมาเถอะครับ มาทวงความเป็นธรรม ประสบการณ์แบบนี้ ไม่มีในบทเรียน เงินที่เขากอบโกย ก็เงินของพ่อแม่คุณนั่นแหละครับ ยอมได้อย่างไร? บางคนอาจจะดูคลิปนี้แล้ว จะรู้สึกว่าใช้ความรุนแรงมากไปหรือเปล่า? อยากให้มองว่าทุกอย่างมีสองแง่สองง่าม อยากวานพวกพี่ป้าน้าอาช่วยกันกระจายข่าวนี้ด้วยครับ เพื่อการตรวจสอบที่รวดเร็ว เพราะเราได้ส่งเรื่องไปหลายที่แล้ว สุดท้ายจบลงด้วย ความเงียบ ไม่มีการคืบหน้าอะไรทั้งสิ้น ก่อนหน้านั้นมีการเปิดเวทีสัมภาสษ์สด แต่ผู้อำนวยการท่านนี้ได้ทำการตอบวกไปวนมา เอะอะโยนให้รองผู้อำนวยการตอบ จนท่านหัวหมุน สับสนไปหมด สุดท้ายนี้ พลังมวลชนเด็กได้ลงไปกระทืบรูปภาพ เขาเก็บกดมานาน และด้วยวุฒิภาวะยังเด็ก และการควบคุมสถานการณ์คนเยอะเราไม่สามารถที่จะควบคุมได้ทุกคน พร้อมรับคำวิจารย์ และพร้อมนำกลับไปแก้ไข ณ จุดนี้ครับ

ผู้สื่อข่าวรายงานว่า ตั้งแต่เช้าของวันนี้ (27 ม.ค.) ที่ หน้าศาลาพิธีทุ่งศรีเมือง หน้าศาลากลางจังหวัดอุดรธานี มีนักเรียนระดับมัธยมต้นและมัธยมปลายของโรงเรียนอุดรพิทยานุกูล อ.เมืองอุดรธานี ได้มารวมตัวกันตั้งขบวนเพื่อขับไล่ นายวันชัย วิเศษโพธิศรี ผอ.โรงเรียนอุดรพิทยานุกูล โดยมี นายเศรษฐ์นัย กองอุดม นักเรียนชั้นมัธยมศึกษาปี 6/3 นายศุภกิจ รวมธรรม นักเรียนชั้นมัธยมศึกษาปี 5/1 เป็นแกนนำนักเรียน

ในเวลาต่อมาได้มี นายสิทธิชัย อึ้งพรหมบัณฑิต อ้างว่า เป็นศิษย์เก่าของโรงเรียนอุดรพิทยานุกูล และเป็นแกนนำในการชุมนุมในครั้งนี้ ได้ชี้แจงว่า เดิมคณะศิษย์เก่าของโรงเรียนได้มีการประสานงานและร่วมกิจกรรมของโรงเรียน ครูในโรงเรียนด้วยดีมาตลอด แต่เมื่อ นายวันชัย วิเศษโพธิศรี ผู้อำนวยการคนปัจจุบันมาดำรงตำแหน่งผู้อำนวยการ ได้มีเหตุการณ์ที่ไม่ถูกต้อง และไม่เหมาะสม เกิดขึ้นในโรงเรียนอุดรพิทยานุกูลหลายประการ

คือ บริหารงานไม่โปร่งใส มีประพฤติไม่ชอบ เช่น มีการแต่งตั้งครู/อาจารย์ ที่เป็นคนใกล้ชิดของตนเองเป็นรอง ผอ.เพิ่มขึ้นมาอีก 2 คน การก่อสร้างอาคารโดยที่มีราคาสูงกว่า 16 ล้านบาท การซ่อมโรงฝึกงานช่างพื้นฐานมูลค่า 2.9 ล้านบาท ที่มีการสอบราคา ซึ่งมีราคาค่าก่อสร้างสูงเกินไป การติดตั้งจอแอลซีดี ก็ให้ให้บริษัทเอกชนแห่งเดียวมาทำการติดตั้ง โดยไม่มีการประมูล การก่อสร้างโรงอาหารของนักเรียน มีราคาสูงผิดปกติ

รวมถึงการรับเด็กนักเรียนจากโรงเรียนอื่นๆ เข้ามาเรียนที่โรงเรียนอุดรพิทยานุกูลกลางเทอม, มีพฤติการณ์ที่ไม่เหมาะสมกับการเป็นผู้บริหาร ใช้คำพูดหยาบคาย เสียดสี ไม่ให้เกียรติกับผู้ร่วมงาน, การรับนักเรียน ม.1 และ ม.4 มีการเรียกรับเงินบริจาครายละ 30,000-70,000 บาทแต่เงินไม่รู้ไปอยู่ที่ไหน ซึ่งคณะศิษย์เก่าและนักเรียนต้องการให้ย้ายนายวันชัยออกจากโรงเรียนอุดรพิทยานุกูล ภายในเวลา 24 ชม.เนื่องจากว่ามีการข่มขู่นักเรียน ครูทุกวัน

ในเวลาต่อมา นายนพวัชร สิงห์ศักดา รองผู้ว่าราชการจังหวัดอุดรธานี พร้อมกับ นายจีระศักดิ์ คำรณฤทธิศร ปลัดจังหวัด และ นายคำจันทร์ รัตนอุปการ รอง ผอ.พื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา เขต 20 (พม.20) ได้เดินทางมารับหนังสือจาก นายสิทธิชัย

พร้อมกันนี้ นายคำจันทร์ รอง ผอ.พม.20 ได้ชี้แจงกับคณะศิษย์เก่าและนักเรียนที่มาชุมนุม ว่า สนง.พม.20 โดย นายปราโมทย์ ภูมิพันธ์ ผอ.พม.20 ได้ลงนามในคำสั่งย้าย นายวันชัย ให้ไปประจำสำนักงานพื้นที่การศึกษาเป็นการชั่วคราว ตั้งวันที่ 26 มกราคม 2555 เป็นต้นไป

ในคำสั่งดังกล่าวนั้น อ้างว่า หากให้ นายวันชัย คงอยู่ในตำแหน่งเดิมต่อไป อาจเกิดความเสียหายแก่ราชการ เนื่องจากทราบว่ามีพฤติกรรมที่ก่อความไม่สงบทั้งในและนอกโรงเรียน

นอกจากนี้ มีรายงานว่า สำนักงาน พม.20 ได้มีคำสั่งตั้งกรรมการทำการสอบสวนข้อเท็จจริงกับ นายวันชัย ประกอบไปด้วย นายคำจันทร์ รัตนอุปการ รอง ผอ.พม.20 เป็นประธาน นา
ยนายสุรพล อินทรประเสริฐ หัวหน้ากลุ่มงานบริหารบุคคล และ นิติกร ประจำ สนง.พม.20 เป็นกรรมการ

หลังจากนั้น นักเรียนที่ชุมนุมได้รวมตัวกันตั้งขบวน แล้วเดินไปรวมกับนักเรียนที่อยู่ในโรงเรียนอีกส่วนหนึ่ง พร้อมกันนี้ ได้มีการยื่นหนังสือข้อเรียกร้องให้กับ นายปราโมทย์ ภูมิพันธ์ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา (สพม.) เขต 20 และ นายองอาจ วุฒิเสน รองประธานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน เพื่อดำเนินการเอาความผิดกับนายวันชัย

(ขอบคุณ
http://www.manager.c...012396 ครับ)

(ประเด็นมีอยู่ว่า คนนี้มาทำไม? มาหาพื้นที่สื่อฟรีหรือเปล่าไม่ทราบ? มีบางคนบอกเป็นเพื่อนกับผู้อำนวยการท่านนี้ว่างั้นครับ)

Edited by lukastanoi, 28 มกราคม พ.ศ. 2555 - 12:48.

#2 ตามงคล

ตามงคล

ขาประจำ

ตอบ 28 มกราคม พ.ศ. 2555 - 13:01

หัวล้านมาเป็นผู้สังเกตการณ์ <_<

#3 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 28 มกราคม พ.ศ. 2555 - 13:02

เปิดคลิปไอ้เต้นสั่งเผาประกอบการประท้วงด้วยก็ดีนะครับ

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#4 lukastanoi

lukastanoi

น้องใหม่

ตอบ 28 มกราคม พ.ศ. 2555 - 13:14

คือแบบไปเดินเพ่้นผ่านแถวบนเวทีกับแกนนำ เหมือนจะทำอะไรแต่ไม่ได้ทำอะไร และมีเสื้อแดงเดินเพ่นพ่านอยู่ข้างล่าง สองสามคนอะครับ ..

#5 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 28 มกราคม พ.ศ. 2555 - 13:25

อ้าว โรงเรียนเก่าผมเอง ทำไมไม่รู้เรื่องเลย :blink:

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#6 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 28 มกราคม พ.ศ. 2555 - 13:41

พร้อมซองจะออกมาพูดว่า กลุ่มอำนาจเก่าอยู่เบื้องหลัง จ่ายหัวละ 500
ขอให้ ปปง. ไปตรวจสอบแหล่งที่มาของเงิน น่าจะเป็นเงินที่ได้มาโดยไม่สุจริต
ไหมครับ :D

Edited by phoosana, 28 มกราคม พ.ศ. 2555 - 13:41.

We love fender.

#7 lukastanoi

lukastanoi

น้องใหม่

ตอบ 28 มกราคม พ.ศ. 2555 - 13:41

อ้าว โรงเรียนเก่าผมเอง ทำไมไม่รู้เรื่องเลย :blink:

สวัสดีครับรุ่นพี่ ตอนนี้ รร เรา เปลี่ยนแปลงไปเยอะมากครับ เพราะคนนี้คนเดียว

#8 KaTi รักพระเจ้าอยู่หัว

KaTi รักพระเจ้าอยู่หัว

ขาประจำ

ตอบ 28 มกราคม พ.ศ. 2555 - 13:51

ในส่วนตัวนะผม ชื่่นชมกับความคิดที่ไม่ยอมรับการคอรัชชั่น แต่ในทางปฎิบัติแล้วผมไม่ทราบนะครับว่าถูกต้องหรือไม่การชุมนุมไม่ผิด หากแต่การเป็นการชุมนุมแล้วมีเรื่องความรุนแรงอย่างที่เห็นคือไล่เตะรูปของ ผอ ผมว่ามันจะกลายเป็นบรรทัดฐานให้กับเด็ก การชุมนุมสามารถทำได้ด้วยความสงบไม่จำเป็นต้องรุนแรง การเดินขบวนก็สามารถหลีกเลี่ยงได้หรือแจ้งทางหน่วยงานที่ดูแล เพื่ออำนวยความสะดวก ทำตามระบบนะครับ ผมว่าจะเป็นการชุมนุมที่สอดคล้องกับการใช้เสรีภาพ

#9 dahlia v2

dahlia v2

ขาประจำ

ตอบ 28 มกราคม พ.ศ. 2555 - 13:54

เฮ้ย พี่ขวัญชัย ไม่เจอแป๊บเดียว โกนหัวตั้งแต่เมื่อไหร่

ผมเป็นแฟนคลับ แคนไท , ริดกุน , เช neverdie , eAT , Moon , tonythebest [/color][color=#0000FF;], -3- , Limmy , amplepoor , ติ๊บไตบูชาเงิน . เด็กปากดี , โจโฉ นายกตลอดกาล , อารยา, ตะนิ่นตาญี , ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

พอดีผมลืม password เก่า และ e-mail ที่ใช้สมัครครับก็เลยจำเป็นต้องสมัครใหม่

#10 lukastanoi

lukastanoi

น้องใหม่

ตอบ 28 มกราคม พ.ศ. 2555 - 14:07

ทางโรงเรียนเราได้ส่งเรื่องไปยัง ปปช และอื่นๆอีกหลายที่มากครับ แต่เรื่องเงียบมาหลายเดือนแล้ว ไม่มีอะไรเกิดขึ้น เราจึงจำเป็นต้องชุมนุมเพื่อให้ส่วนมากมาตรวจสอบ รู้กันครับว่าสังคมไทยเราเป็นยังไง บางที่แค่เงินกองเดียว วางไว้บนโตะ เรื่องก็เงียบหายละ ..

#11 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 28 มกราคม พ.ศ. 2555 - 14:17

ขอให้ จขกท. รักษายึดมั่นในสิ่งที่ถุกต้อง ความเป็นธรรม ทุกอย่างจะดีเอง
ขอให้ น้องๆนักเรียน เป็นพื้นฐานของการเรียนรู้ที่ดี ไม่ต้องให้มีคัยมาชักจูง
ปท.ไทยเป็นของเราทุกคน ไม่ใช่ของคนหนึ่งคนใด
ยากดีมีจน อยู่ที่ความขยันอดทน ไม่ใช่มาแบมือร้องขอ
น้องๆๆ มาถูกทางแล้ว นี้แหละทางเดินที่ถูกที่ดีของประเทศไทย

#12 lukastanoi

lukastanoi

น้องใหม่

ตอบ 28 มกราคม พ.ศ. 2555 - 14:19

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำ และให้กำลังใจครับ พวกผมจะยึดมั่นในจุดยืนของพวกผม จนกว่านาย วันชัย วิเศษโพธิศรี จะได้ย้ายไปที่อื่นโดยถาวร ไม่ใช่แค่ย้ายไปช่วยงานที่อื่นแค่ 15วันอย่างนี้ ..

#13 nongpd

nongpd

น้องเก่า

ตอบ 28 มกราคม พ.ศ. 2555 - 18:25

โรงเรียนเก่าผมด้วย ห้าา ๆ

#14 KaTi รักพระเจ้าอยู่หัว

KaTi รักพระเจ้าอยู่หัว

ขาประจำ

ตอบ 28 มกราคม พ.ศ. 2555 - 18:36

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำ และให้กำลังใจครับ พวกผมจะยึดมั่นในจุดยืนของพวกผม จนกว่านาย วันชัย วิเศษโพธิศรี จะได้ย้ายไปที่อื่นโดยถาวร ไม่ใช่แค่ย้ายไปช่วยงานที่อื่นแค่ 15วันอย่างนี้ ..

ทุจริต ผิดจริง ไม่โดนย้ายหรอก บินกลางอากาศ ติดคุกอีก

#15 lukastanoi

lukastanoi

น้องใหม่

ตอบ 28 มกราคม พ.ศ. 2555 - 19:00

ตอนนี้มีข่าวออกมาว่า จ้างครูหลายท่าน ให้เกณฑ์เด็ก มอ2 และ4 ไปประท้วงเอาท่านคืนมา แต่เด็กไม่เอาด้วย ซ้ำยังมี่ข่าวออกมาอีกว่า จะซื้อตำแหน่งคืน 10ล้านบาท โอ้ยยยยยยยยยยยยยยยยยย ไอ้คนนี้มันออกยากออกเย็นจริงๆครับ

คือจะขอเล่าความย้อนนะครับ นายคนนี้ไม่ใช่โดนไล่ รร แรก ย้ายไปที่ไหน ก็โดน ไล่ออกมาหมดอะครับ
เท่าที่ผมทราบ 1.เตรียมอุดรฯ ตะวันออกเฉียงเหนือ โดนเขาไล่แต่ไม่ยอมออก 2. รร โนนสังวิทยาคาร โดนเขาไล่มา 3. รร วานรนิวาศ โดนเขาไล่ จนมาถึง รร ผม อะครับ

#16 ohmzpaing

ohmzpaing

น้องเก่า

ตอบ 28 มกราคม พ.ศ. 2555 - 20:43

เวรละ สมัยอาจารย์คำพัน คงนิล ไม่เคยเป็นแบบนี้
สวนแดงที่พี่เคยไปอ่านหนังสือรอเรียนตึกวิทย์ ก็หาย
อ.พ. ตกต่ำแบบนี้แล้วหรือ?
สระน้ำข้างสหกรณ์ ที่มีต้นสนดูร่มรื่นก็หายไป...
ทักษิณถูกจำคุก 2 ปี ไม่เห็น ชาวโลกรู้สึกอะไรเลย แต่ นางอองซานถูกกักขังอยู่ที่บ้าน ทั่วโลกกลับเรียกร้องให้นางอองซาน 2มาตรฐานจริง ๆ

#17 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 28 มกราคม พ.ศ. 2555 - 22:10

ตอนนี้มีข่าวออกมาว่า จ้างครูหลายท่าน ให้เกณฑ์เด็ก มอ2 และ4 ไปประท้วงเอาท่านคืนมา แต่เด็กไม่เอาด้วย ซ้ำยังมี่ข่าวออกมาอีกว่า จะซื้อตำแหน่งคืน 10ล้านบาท โอ้ยยยยยยยยยยยยยยยยยย ไอ้คนนี้มันออกยากออกเย็นจริงๆครับ

คือจะขอเล่าความย้อนนะครับ นายคนนี้ไม่ใช่โดนไล่ รร แรก ย้ายไปที่ไหน ก็โดน ไล่ออกมาหมดอะครับ
เท่าที่ผมทราบ 1.เตรียมอุดรฯ ตะวันออกเฉียงเหนือ โดนเขาไล่แต่ไม่ยอมออก 2. รร โนนสังวิทยาคาร โดนเขาไล่มา 3. รร วานรนิวาศ โดนเขาไล่ จนมาถึง รร ผม อะครับ

แล้วทำไมกระทรวงศึกษาฯไม่ทำอะไรเลย
หากเป็นผู้บริหารองค์กรที่ถูกไล่ออกจาก 3 บริษัท แปลว่านายคนนี้หมดความสามารถจะทำมาหากินเป็นผู้บริหารต่อไปแล้วนะครับ
gladiator 1.jpg

#18 Ricebeanoil

Ricebeanoil

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 28 มกราคม พ.ศ. 2555 - 22:18

เฮ้ย พี่ขวัญชัย ไม่เจอแป๊บเดียว โกนหัวตั้งแต่เมื่อไหร่

ไว้เตรียมตัวบวชเหมือนกี้ไงครับ เวลาโดนคดีความ
จะได้แค่โกนคิ้วอย่างเดียว ไม่ต้องโนผมให้เสียเวลา
เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#19 G.Maniac

G.Maniac

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 28 มกราคม พ.ศ. 2555 - 22:21

มันทำตัวเป็น สเก๊าท์ ทีมฟุตบอล น่ะครับ

คัดตัว หาเด็กที่ดูมีแววดี จับเซ็นต์สัญญาเข้าสังกัด ควายแดงอุดร

#20 pream

pream

ขาประจำ

ตอบ 28 มกราคม พ.ศ. 2555 - 22:33

นี่แสดงว่าเหตุเกิดมานานแล้วซิครับเนี่ย
ผมเองก็ไม่นึกว่าโรงเรียนเก่าของผม(เหมือนกัน) จะมีเหตุการณ์อย่างนี้
ว่าแต่ไอ้สันขวานชัย มาทำซากอะไรแถวนั้นละนั่น

#21 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 28 มกราคม พ.ศ. 2555 - 22:46

นี่แสดงว่าเหตุเกิดมานานแล้วซิครับเนี่ย
ผมเองก็ไม่นึกว่าโรงเรียนเก่าของผม(เหมือนกัน) จะมีเหตุการณ์อย่างนี้
ว่าแต่ไอ้สันขวานชัย มาทำซากอะไรแถวนั้นละนั่น

ไม่นานหรอกครัีบ 27 ม.ค. 55
แต่พอดีผมไปทำงาน ตจว. กลับอุดรเสาร์อาทิตย์ เลยไม่ค่อยทราบข่าวคราวอะไรสักเท่าไหร่น่ะ

Edited by ดาร์ค สวอน, 28 มกราคม พ.ศ. 2555 - 22:47.

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#22 แตงดุ๊ด

แตงดุ๊ด

แsดอย่างสงบตบเมื่อจำเป็นสะตออย่างเยือกเย็นเพราะน้องเป็นไฮโซ

ตอบ 28 มกราคม พ.ศ. 2555 - 23:48

ตายแล้วว อุดรพิทย์เยอะจัง น้องแตงก็จบอุดรพิทย์คะ อิอิ

ต่อต้านนังเพศแม่เสื้อแดงมือเปื้อนเลือดแถมเปื้อนน้ำกาม

#23 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 29 มกราคม พ.ศ. 2555 - 00:09

จึ๊ย... เด็กอพ.เยอะแฮะ ^_^

นึกถึงเฉาก๊วยข้างรร.จัง แฮ่ๆๆ

Edited by ริวมะคุง, 29 มกราคม พ.ศ. 2555 - 00:12.

#24 nongpd

nongpd

น้องเก่า

ตอบ 29 มกราคม พ.ศ. 2555 - 00:21

โอลแทรฟอร์ด หรือสนามเทนนิสเก่า จัดเเข่งบอลพลาสติก กินตังกัน ก็โดนเอาไปสร้างตึกละ

#25 lukastanoi

lukastanoi

น้องใหม่

ตอบ 29 มกราคม พ.ศ. 2555 - 12:17

เย้ยยยย ชื่นใจจัง พี่ๆอุดรพิทย์เยอะเลยครับ ว่างๆแวะเข้ามาดูสภาพโรงเรียนที่นายวันชัย ได้ทำไว้บ้างนะครับ ไม่เหลืออะไรแล้วครับตอนนี้ มีแต่เสาเหล็กชี่โด่ชี้เด่ มีข่าวว่าจะทุบธรรมสถานออกด้วย เขาบ้าไปแล้วครับ !!!

#26 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 29 มกราคม พ.ศ. 2555 - 14:45

ไปล่าสุดก็งานศพ อ.เรวัต เมษากลับไปหาจารย์เก่าๆคุยหาข้อมูลมั่งละ

#27 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 29 มกราคม พ.ศ. 2555 - 15:37

บร๊ะ!เด็กอุดร เยอะดีแท้
แล้วยอมจ่ายตั้ง 10ล้าน
ผลประโยชน์คงจะมหาศาล
ชั่วอย่างนี้จะเป็นพ่อพิมพ์ที่ดีได้ไง :angry:

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#28 lukastanoi

lukastanoi

น้องใหม่

ตอบ 29 มกราคม พ.ศ. 2555 - 16:04

เศร้าใจครับ ถ้าหน่วยงานที่บอกว่าเที่ยงธรรมแล้ว ทำเสียเอง แล้วพวกผมจะพึ่งใครได้!