Jump to content

- - - - -

ในเมื่อรณรงค์ให้กล่าวหาหยาบคายต่อในหลวงได้ไม่ผิด แล้วจะโวยวายทำไมพอตัวเองโดนบ้าง

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
44 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 yenmanovic

yenmanovic

สมาชิกรากหญ้า

ตอบ 29 มกราคม พ.ศ. 2555 - 06:37

ก็xxxต้องการเสรีภาพในการแสดงออกไม่ใช่หรอ นี่ก็เสรีภาพแบบนึง จะบ่นทำไมวะ

Edited by คนกวาดขยะ, 31 มกราคม พ.ศ. 2555 - 03:23.
ขอปรับปรุงหัวข้อกระทู้เพื่อความเหมาะสม

รักเสื้อแดง แช่งอำมาตย์ อาฆาตม๊ากนาซี ขอเชิญมาร่วมกันที่นี่เลย!!!!!!

https://www.facebook.../KawaiiRedshirt

#2 stt99

stt99

ขาประจำ

ตอบ 29 มกราคม พ.ศ. 2555 - 06:48

จ้า มึงก็อย่ามาเป็นคนไทยเลย

#3 นิติรั่ว

นิติรั่ว

ขาประจำ

ตอบ 29 มกราคม พ.ศ. 2555 - 07:04

ประชาธิปไตยสายพันธุ์ใหม่ กูจะทำอะไรๆกับคนอื่นก็ได้ถือเป็นสิทธิตามระบอบประชาธิปไตย แต่คนอื่นอย่าทำอย่างนั้นกับกูนะมันหยาบคาย ก้าวร้าว :P :P
ผมไม่ใช่คนเก่งกฎหมาย แค่รู้กฎหมาย แต่ไม่เคยคิดใช้ช่องว่างของกฎหมายมาทำให้กฎหมายขาดความเป็นธรรม

#4 butadad

butadad

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 29 มกราคม พ.ศ. 2555 - 07:22

ปราบดาเป็นพวกโลกสวยงาม อย่ามารุนแรง กับ ปราบดานะฮะ ปราบดาไม่อยากอยู่ในขนบงมงาย

โทษทีครับคุณ การที่ผมไม่เห็นด้วยกับคุณ คุณก็ผลักผมเป็นพวกงมงายทันที นี่อ่ะนะหัวก้าวหน้า
ผมแค่ชื่นชอบ ให้ความเคารพในสิ่งที่ ผมคิดวิเคราะห์ จากประสพการณ์ของผมเองว่าควร กลายเป็นเรื่อง งมงาย ไปซะแล้วเหรอนี่

คุณปราบดา ท่ามกลางคำพูด อันวิจิตรพิศดารของคุณ
คุณมันช่างแคบ มองไม่เห็นความแตกต่าง ของคนอื่นเลย เที่ยวมาตัดสินคนอื่น
คุณเป็นใคร เป็นผู้นำทางความคิดขนาดนั้นเลยเหรอ ไม่ต้องไปไกล คุณยังไม่ได้เสี้ยวของ สุทธิชัย พ่อคุณด้วยซ้ำไป (อุ๊ย รุนแรงไปป่ะ เทียบกับพ่อมันเลยนะเนี่ย)

ซึ่งพ่อคุณยังบอกเลย เรื่องแก้ 112 นี้ไม่ได้มีประโยชน์ต่อสังคมส่วนรวมเลย ได้ยินไหมปราบดา
พ่อคุณกำลังบอกคุณว่า คุณทำเรื่องไร้สาระ ว่างมากหรือกินอิ่มแล้วไม่มีอะไรทำก็นอนเงียบๆก็ได้

Edited by butadad, 29 มกราคม พ.ศ. 2555 - 10:47.

#5 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 29 มกราคม พ.ศ. 2555 - 07:28

ไม่พอใจก็ไปโอนสัญชาติเป็นมอนเต สิครับ คนไทยมันไม่ดีนี่

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#6 ชมจันทร์

ชมจันทร์

Reform before elections

ตอบ 29 มกราคม พ.ศ. 2555 - 07:36

เหมือน...
นก อยู่บนฟ้า ไม่เคยเห็นฟ้า
ปลา อยู่ในน้ำ ไม่เคยเห็นน้ำ

ปราบดา อยู่ในสังคมอันเกินล้นประชาธิปไตย
แต่ก็ไม่เคยเห็น

มืดบอด หรืออคติ ที่บดบังความเป็นนักคิด นักเขียน
น่าอาย...น่าอาย...

อันสยามเป็นบ้านเกิดเมืองนอน
    ดุจบิดามารดรเปรียบได้

#7 baboon

baboon

ขาประจำ

ตอบ 29 มกราคม พ.ศ. 2555 - 07:44

อาฆาตมาตรร้ายตาม ม 112 ที่เหม่งอยากเปลี่ยนให้ไม่ผิด
งันผมขออาฆาตเหม่งจนกว่าชีวิตะหาไม่เลยละกันนะ

#8 yenmanovic

yenmanovic

ตอบ 29 มกราคม พ.ศ. 2555 - 10:04

เป็นพวกโลกสวยงาม อย่ามารุนแรง กับ ปราบดานะฮะ ปราบดาไม่อยากอยู่ในขนบงมงาย
โทษที การที่ผมไม่เห็นด้วยกับคุณ คุณก็ผลักผมเป็นพวกงมงายทันที นี่อ่ะนะหัวก้าวหน้า
ผมแค่ชื่นชอบ ให้ความเคารพในสิ่งที่ ผมคิดวิเคราะห์ จากประสพการณ์ของผมเองว่าควร กลายเป็นเรื่อง งมงาย ไปซะแล้วเหรอนี่

คุณปราบดา ท่ามกลางคำพูด อันวิจิตรพิศดารของคุณ
คุณมันช่างแคบ มองไม่เห็นความแตกต่าง ของคนอื่นเลย เที่ยวมาตัดสินคนอื่น
คุณเป็นใคร เป็นผู้นำทางความคิดขนาดนั้นเลยเหรอ ไม่ต้องไปไกล คุณยังไม่ได้เสี้ยวของพ่อคุณด้วยซ้ำไป (อุ๊ย รุนแรงไปป่ะ เทียบกับพ่อมันเลยนะเนี่ย)

ซึ่งพ่อคุณยังบอกเลย เรื่องแก้ 112 นี้ไม่ได้มีประโยชน์ต่อสังคมส่วนรวมเลย ได้ยินไหมปราบดา
พ่อคุณกำลังบอกคุณว่า คุณทำเรื่องไร้สาระ ว่างมากหรือกินอิ่มแล้วไม่มีอะไรทำก็นอนเงียบๆก็ได้

อ่่านแล้วงงๆแฮะ :lol: :lol:

รักเสื้อแดง แช่งอำมาตย์ อาฆาตม๊ากนาซี ขอเชิญมาร่วมกันที่นี่เลย!!!!!!

https://www.facebook.../KawaiiRedshirt

#9 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 29 มกราคม พ.ศ. 2555 - 10:15

เสรีภาพของพวกมันคือมันทำอะไรแล้วไม่ผิด
ถึงผิดก็ต้องได้รับการอภัย เนี่ยเสรีภาพที่มันต้องการ

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#10 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 29 มกราคม พ.ศ. 2555 - 10:20

นี่คือสิ่งเดียวกัน ที่ในหลวงจะทรงถูกกระทำจากพวกล้มเจ้า ถ้าไม่มี ม. 112
ปราบดาคงเข้าใจดีและอยากให้เป็นแบบนั้นสินะ
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#11 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 29 มกราคม พ.ศ. 2555 - 10:21

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด
เอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่
สละเลือดทฺกหยาดเป็นชาติพลี

ถ้าร้องเพลงชาติเป็นก็จะเข้าใจ ความเป็นคนไทยมากกว่านี้

[color=#000080;]จันทร์เอ๋ย จันทร์เจ้า ขอข้าวขอแกง[/color]

ผมเป็นกลางนะครับ[color=#000080;]  :)[/color]

#12 nnnn43

nnnn43

ตอบ 29 มกราคม พ.ศ. 2555 - 10:26

ห่วงแต่ใช้สิทธิและเสรีภาพของตัวเองโดยไม่คำนึงถึงสิทธิและเสรีภาพของผู้อื่น เพิ่งเข้าใจคุณสมบัติของ ปราบดา หยุ่น เป็นเช่นนี้เอง
ผู้ที่ขาดคุณธรรม ย่อมไม่มีอุดมการณ์อันยิ่งใหญ่ ผู้ที่ขาดความรู้ ย่อมไม่มีสายตาอันกว้างไกล พูดคนฉลาดหนี่งคำ พูดคนโง่ร้อยคำ

#13 yenmanovic

yenmanovic

ตอบ 29 มกราคม พ.ศ. 2555 - 16:00

อาฆาตมาตรร้ายตาม ม 112 ที่เหม่งอยากเปลี่ยนให้ไม่ผิด
งันผมขออาฆาตเหม่งจนกว่าชีวิตะหาไม่เลยละกันนะ

ยี้ พวกหยาบคาย ป่าเถื่อน -_-

#14 David_GinoLa

David_GinoLa

สมาชิกระดับไพร่

ตอบ 29 มกราคม พ.ศ. 2555 - 16:14

แนวเดียวกับใบตองแห้งเลยแฮะ
"การเมืองต้องเป็นเรื่องการเสียสละ การเมืองคือภาระของทุกผู้การเมืองเรื่องส่วนรวมร่วมรับรู้ การเมืองต้องต่อสู้เพื่อส่วนรวม"เนาวรัตน์ พงษ์ไพบูลย์

#15 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 29 มกราคม พ.ศ. 2555 - 16:15

นึกถึงคำสุภาษิตไทย คบคนพาล พาลพาไปหาผิด ความเป็นคนหนุ่มอยากแสดงออก

โลกนี้กูจะเปลี่ยนให้ได้ดั่งใจ มันไม่ผิดที่จะคิด แต่จะให้ดีต้องคิดให้รอบคอบกว่านี้

คนโบราณเขาถึงให้ลูกบวชเรียนเพื่อกล่อมเกลาในสิ่งนี้ ให้รู้จักหยุด เพื่อจะได้ก้าวต่อให้ถูกต้อง

ปราบดา หยุ่นเอ๊ย ความคิดเจ้ายังเด็กนัก รับผิดชอบอะไรได้หรือเปล่า ดูอย่างปูสิ รับผิดชอบไม่ได้ เป็นนายกก็เปล่าประโยชน์
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#16 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 29 มกราคม พ.ศ. 2555 - 16:16

"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#17 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 29 มกราคม พ.ศ. 2555 - 18:30

ปลื้มทำพ่อลำบากใจไปคนแล้ว แต่หม่อมอุ๋ย แม้ผมจะไม่เคยปลื้มแกเลย แต่แกตอบเรื่องลูกได้ดี มีนัยของการยอมรับผิดแต่ไม่ซ้ำเติมลูก
ส่วนปราบดา พ่อยังไม่เห็นออกมาบอกอะไร คาดว่าคงปล่อยให้ลูกรับผิดชอบด้วยตัวเองกระมังครับ
gladiator 1.jpg

#18 i-am-thai

i-am-thai

ขาประจำ

ตอบ 29 มกราคม พ.ศ. 2555 - 18:40

เหมือน...

ปราบดา อยู่ในสังคมอันเกินล้นประชาธิปไตย

มืดบอด หรืออคติ ที่บดบังความเป็นนักคิด นักเขียน

คำพูดของคุณ สั้นๆ ง่ายๆ ไม่เยิ่นเย้อ เหมือนคำประดิษฐ์ของปราบดา

หากแต่มันสวยงามมากมายยิ่งกว่าเป็นไหนๆ

คมคายกว่าเป็นล้านเท่า

ชัดเจน

ผมชอบจัง :)

#19 THE THIRD WAY

THE THIRD WAY

มาหาความจริง

ตอบ 29 มกราคม พ.ศ. 2555 - 21:41

ผมชอบกนก เป็นคนกล้า คิดอย่างไร ว่าเลย ตามนั้น
ไม่ปิดบัง ใครว่าไง ว่ามา

ปราบดา กับ ปลื้ม
มาในสเปคเดียวกัน
อ้างว่าคนรุ่นใหม่ โดยลืมดูรุ่นพ่อตัวเอง
อาจลืมไปว่าคุณูปการที่พ่อ แม่เลี้ยงมา เพียงแค่การทำหน้าที่เท่านั้น
ผมชมนะพ่อสองท่านนี้ใจถึงมากงไม่เคยให้ท้าย ให้อิสสระ
มรึงรับผิดชอบเอง

ในบ้านสองครอบครัวนี้ ระวังให้ดีนะ
ฮึฮึ...
อยู่เฉยๆ แล้วบอกว่าเป็นกลางทีคนอื่นทำอีกอย่าง บอกว่าเอียง

#20 Charlie

Charlie

ขาประจำ

ตอบ 29 มกราคม พ.ศ. 2555 - 21:46

ไอปราบดา แม่งเกรียนแดรก อยากจะดังในทางชั่ว แค่วิจารณตัวมึงเองยังทนไม่ได้ เสือกจะสนับสนุนให้แก้กฎหมายมาด่าผู้อื่น

คนดีจริงไม่โกงที่วัด ไม่ยุแยงให้คนแตกแยก ไม่หลอกคนอื่นให้มารับเคราะห์ตายแทน

#21 ไอโอดีนแมน

ไอโอดีนแมน

มันเป็นศาสตร์ของความฮา!

ตอบ 29 มกราคม พ.ศ. 2555 - 22:03

อย่าให้เจอ จะตบให้หายเกรียนเลย!

ก๊ากๆๆๆๆๆๆ
"If you tell the truth, you don’t have to remember anything."

#22 JUR1ST

JUR1ST

ขาประจำ

ตอบ 29 มกราคม พ.ศ. 2555 - 22:29

มีข้อสังเกตอยู่อย่างหนึ่ง ทั้งนักเขียนหัวเกรียนและนิติราดเป็นกลุ่มคนที่เติบโตมาในระบบอุปถัมภ์และได้รับประโยชน์เต็มๆ

ความคิดเกรียนๆ อย่างนี้คิดว่าถ้าไม่ใช่ลูกคุณสุทธิชัยแล้ว คิดว่ากว่าจะเป็นนักเขียนมือรางวัลแล้วคงต้องใช้เวลาอีกนาน นี่เป็นเพราะรุ่นพ่อรุ่นแม่สร้างชื่อเสียงนำมาก่อนแล้ว คนที่รู้จักเกรียนครั้งแรกเขารู้จักในฐานะลูกคุณสุทธิชัย ไม่ใช่ในฐานะนักเขียนมือรางวัล อย่างนี้พอเรียกได้ว่าได้ประโยชน์จากระบบอุปถัมภ์ในสังคมไทยได้หรือไม่

อย่างวรเจตน์ก็เช่นกัน ถึงแม้จะเรียนเก่ง แต่ถ้าไม่ได้ทุนเล่าเรียนหลวงเพื่อไปพัฒนาความรู้เพื่อกลับมาพัฒนาประเทศชาติ กลับมาก็ได้รับการส่งเสริมจากคณาจารย์ในคณะนิติฯ อย่างนี้ก็ต้องถือว่าได้ประโยชน์จากระบบอุปถัมภ์เช่นกัน

พวกนี้เหลิงลำพองคิดว่าพวกตนเองมีที่ยืนในสังคมและเป็นที่รู้จักด้วยความสามารถของตนเอง แต่เปล่าเลย จริงๆ แล้วการมีชื่อเสียงของไอ้พวกนี้แสดงว่าสังคมไทยเป็นสังคมที่ให้โอกาสคน อีกทั้งยังเปิดกว้างให้มีการแสดงความคิดเห็นได้อย่างอิสระตราบเท่าที่ไม่ขัดต่อกฎหมายหรือจริยธรรมที่เหมือนกติกาที่สังคมยอมรับ ซึ่งหากประเทศไทยเป็นเผด็จการที่จำกัดความคิด และสังคมไทยเป็นสังคมที่ปิดกั้นไม่รับฟังความเห็นต่างแล้ว ไอ้พวกนี้คงไม่มีโอกาสมาเพ้อเจ้ออย่างนี้หรอก

นี่แสดงว่านักเขียนหัวเกรียนร้อนรุ่มมากถึงกับมาพ่นใส่คนอื่น ยังดีที่รักษาธีมอยู่ได้โดยทำว่าคูลเสียเต็มประดาและเจ๋งกว่าคนอื่น ก็ได้แต่หลอกตนเองแหละเกรียนเอ๋ย

Edited by JUR1ST, 29 มกราคม พ.ศ. 2555 - 22:30.

#23 promotion

promotion

ขาประจำ

ตอบ 29 มกราคม พ.ศ. 2555 - 23:42

เหมือน...

คมมากครับ

#24 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 29 มกราคม พ.ศ. 2555 - 23:58

คำว่า "หยาบคาย" นั่นทำให้"เชื่อได้ว่า"
ปราบดา เคยมาเห็นจากที่บอร์ดนี้นั่นเอง

:) :) :D :P

"คนพาลไร้สติ มักสร้างเรื่องและหลักฐานเท็จโกหก เพื่อคอยใส่ร้ายอีกฝ่ายหนึ่งเสมอ" :unsure:

นาย ''Starเก๋ง'' ฟันธง!  รถเก๋งขับมายิงเสื้อแดง :lol:      http://webboard.seri...แค/#entry842224   ;      http://webboard.seri...-25#entry408954

#25 human

human

ขาประจำ

ตอบ 30 มกราคม พ.ศ. 2555 - 00:20

คำว่า "หยาบคาย" นั่นทำให้"เชื่อได้ว่า"
ปราบดา เคยมาเห็นจากที่บอร์ดนี้นั่นเอง

:) :) :D :P

กินไบกอนซักสองขดแล้วนอนพักผ่อนเถอะครับ ดึกแล้วเดี๋ยวตื่นสายพรุ่งนี้วันทำงาน
ผีหลอกก็ยังพอทนแต่คนหลอกคนกูทนไม่ได้

#26 annykun

annykun

ขาประจำ

ตอบ 30 มกราคม พ.ศ. 2555 - 12:43

ปราบดา เอ๋ย แค่นี้หยาบคาย ก้าวร้าว แล้วหรอ? คุณปราบดาลองตีมึนไปวิจารณ์ท่านทักกี้ดูซักทีดิ

แล้วท่านจะได้รู้ว่า ก้าวร้าว หยาบคาย ที่แท้จริง มันเป็นอย่างไร :lol: :lol: :lol:

คุณสมบัติที่สำคัญที่สุดของผู้ชนะสงคราม  คือ   ความแข็งแกร่ง และ อุดมการณ์ที่สอดคล้องกับความเป็นจริง

คุณธรรมที่พร้ำสอน  ล้วนเป็นสิ่งที่จำเป็นรองลงมา   ส่วน  ประชาธิปไตยน่ะรึ  เอาเข้าจริงๆ  สำคัญอันใด?? 

#27 Ricebeanoil

Ricebeanoil

ตอบ 30 มกราคม พ.ศ. 2555 - 12:55

ต้องร้องเพลงพี่กี้ร์ครับ "ใจไม่ด้านพอ" (แต่ความหน้าด้านทะลุเลยขีดจำกัดไปแล้ว)
เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#28 ใจหมาอำมหิต`

ใจหมาอำมหิต`

อำมาตย์Hard Core !!

ตอบ 30 มกราคม พ.ศ. 2555 - 13:08

อย่าให้เจอ จะตบให้หายเกรียนเลย!

ก๊ากๆๆๆๆๆๆ

ถ้าเราเจอเค้าแล้วไปตบหัวเค้าดังๆ
เค้าจะแจ้งความจับเราในข้อหาได้บ้างคับ !!
:D :D :D :D

"ประชาชนไม่ควรกลัวรัฐบาลของตนเอง รัฐบาลต่างหากที่ควรกลัวประชาชน”

"กลุ่มชาวพุทธหูรุนแรง"

#29 ssa

ssa

เมพ

ตอบ 30 มกราคม พ.ศ. 2555 - 13:16

เสื้อแดงข่มขู่คนอื่นได้
เสื้อแดงรุมทำร้ายร่างกายคนอื่นได้
เสื้อแดงไล่ฆ่าคนอื่นได้
เสื้อแดงวางเพลิงเผาทรัพย์ได้
เสื้อแดงปล้นสดมภ์ได้
เสื้อแดงโกหกตอแหลได้
เสื้อแดงทำผิดกฎหมายได้ทุกอย่าง

แต่คนอื่นคัดค้านเสื้อแดงไม่ได้

#30 ter162525

ter162525

มหาอำมาตย์ใต้พระบาทตลอดกาล

ตอบ 30 มกราคม พ.ศ. 2555 - 13:16

ตบหัวอย่างมากก็ 500 ครับ ต่อยเลือดกลบปาก อันนี้ระวัง 2 ปี
บรรพชนเป็นพยาน ข้าลูกหลานแผ่นดินท่าน ขอสาปส่ง มันผู้ใด ทรยศ คดโกงชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันบรรลัย อย่าได้มีสุขในแผ่นดินนี้ เดินเหยียบไปในถิ่นใด ขอให้มันร้อนรนดังถูกเพลิงเผา มันผู้ใด คิดล้มล้างกษัตริย์ผู้ทรงทศพิธ ของให้มันผู้นั้นเกิดเป็นคนอนาถทุกชาติไป

#31 คนไทรักชาติ

คนไทรักชาติ

ขาประจำ

ถ้าจะยกเลิกม.112
แน่จริงพวกมริงขอยกเลิกไม่ใช้กกหมายหมิ่นประมาทมั่งดิ
เวลาครอบครัวพ่อแม่มริงโดนด่าหน้าบ้านจะได้แจ้งตำรวจไม่ได้ไง เอาปะ ถ้าแน่จริงอ่ะ

#32 -3-

-3-

ตัวละครลับ

• Moderators

ตอบ 30 มกราคม พ.ศ. 2555 - 13:18

อย่าให้เจอ จะตบให้หายเกรียนเลย! ก๊ากๆๆๆๆๆๆ

ถ้าเราเจอเค้าแล้วไปตบหัวเค้าดังๆ เค้าจะแจ้งความจับเราในข้อหาได้บ้างคับ !! :D :D :D :D

เราไม่ได้ทำผิดกฎหมาย แค่ทำในสิ่งที่กฎหมายห้าม :D
"I want you to form a contract with me and become magical girls!" - kyubey

/人 ‿‿ ◕人\

#33 ใจหมาอำมหิต`

ตอบ 30 มกราคม พ.ศ. 2555 - 13:21

อย่าให้เจอ จะตบให้หายเกรียนเลย! ก๊ากๆๆๆๆๆๆ

ถ้าเราเจอเค้าแล้วไปตบหัวเค้าดังๆ เค้าจะแจ้งความจับเราในข้อหาได้บ้างคับ !! :D :D :D :D

เราไม่ได้ทำผิดกฎหมาย แค่ทำในสิ่งที่กฎหมายห้าม :D

อันนี้ผมซีเรียสนะคับ MOD

อยากรู้ประดับความรู้ไว้ เผื่อใช้งานจริง

"ประชาชนไม่ควรกลัวรัฐบาลของตนเอง รัฐบาลต่างหากที่ควรกลัวประชาชน”

#34 คนไทรักชาติ

คนไทรักชาติ

ขาประจำ

ตอบ 30 มกราคม พ.ศ. 2555 - 13:36

อย่างเวลาพวกไม่จงรักภักดี โดนคำด่าที่ว่า เป็นคนไทยหรือเปล่า?

หรือ ถ้าคุณไม่จงรักภักดี ก็ควรออกไปจากแผ่นดินนี้ไปซะ

แบบที่คุณอ๊อฟ พงษ์พัฒน์ พูดบนเวทีนาฏราช นั่นก็ทำให้พวกล้มเจ้ามันแค้นใจยิ่งนักครับ เพราะแทงใจดำพวกนี้อย่างจัง

แต่พวกนี้มันหน้าด้าน ไล่มันมันก็ไม่ไปหรอกครับ

ราชอาณาจักรไทย ชื่อนั้นบอกอยู่แล้ว ว่าแผ่นดินนี้เป็นของใคร?

เมื่อใครมันไม่จงรักภักดีพระมหากษัตริย์ หรืออยากจะลบหลู่พระเจ้าแผ่นดินไทย นั้น

เราสามารถเรียกพวกมันได้เลยว่า พวกเนรคุณแผ่นดิน!! ได้อย่างถูกต้องและชอบธรรมด้วย

เพราะทุกวันนี้ประเทศไทยยังคงเป็น ราชอาณาจักรไทย!! แผ่นดินแห่งราชา

ไม่ใช่สาธารณรัฐประชาชนไทย แบบที่นายปราบดา หยุ่นหรือพวกนิติราษฎร์กระ***นกระหือรืออยากให้เป็น!!

ฉะนั้นนายปราบดา หยุ่น ถ้าคุณไม่จงรักภักดีพระราชา คุณก็เนรคุณแผ่นดินที่บรรพบุรุษชาวจีนตระกูลหยุ่นของคุณมาขอพึ่งพระบรมโพธิสมภารของพระเจ้าแผ่นดินไทย

ปราบดา หยุ่น ลูกหลานเจ๊กเนรคุณแผ่นดินไทย!!

เครดิต:มุมมองใหม่เมืองเอก

Edited by คนไทรักชาติ, 30 มกราคม พ.ศ. 2555 - 13:38.

#35 แตงดุ๊ด

แตงดุ๊ด

แsดอย่างสงบตบเมื่อจำเป็นสะตออย่างเยือกเย็นเพราะน้องเป็นไฮโซ

ตอบ 30 มกราคม พ.ศ. 2555 - 13:40

ไปตายไป

ต่อต้านนังเพศแม่เสื้อแดงมือเปื้อนเลือดแถมเปื้อนน้ำกาม

#36 PookLook

PookLook

ขาประจำ

ตอบ 30 มกราคม พ.ศ. 2555 - 13:46

หัวข้อกระทู้นี้จาบจ้วงสถาบันและก็บิดเบือนความจริงด้วย ผมว่าคุณริวเชย์ต้องเข้ามาดูแล้ว

#37 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 30 มกราคม พ.ศ. 2555 - 13:55

หัวข้อกระทู้นี้จาบจ้วงสถาบันและก็บิดเบือนความจริงด้วย ผมว่าคุณริวเชย์ต้องเข้ามาดูแล้ว

เหรอ :P

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#38 -3-

-3-

ตัวละครลับ

• Moderators

ตอบ 30 มกราคม พ.ศ. 2555 - 13:56

อันนี้ผมซีเรียสนะคับ MOD อยากรู้ประดับความรู้ไว้ เผื่อใช้งานจริง :D :D :D :D

ลองดู ;)
http://www.kodmhai.c...thailaw2-2.html
"I want you to form a contract with me and become magical girls!" - kyubey

/人 ‿‿ ◕人\

#39 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 30 มกราคม พ.ศ. 2555 - 14:02

เห็นด้วยกับปราบดาที่ว่า บางพวก ที่เรียกตัวเองว่า คนไทย กตัญญู หยาบคาย ชอบ ด่าพ่อล่อแม่ มากว่า พวกที่
โดน ตราหน้า จากพวกนั้น ว่า ล้มเจ้า...

ผมไม่เคยเห็นพวกนิติราด หยาบคาย
ผมเห็นแต่ พวก ต่อต้าน นิติราด หยาบคาย...

มันเป็นเช่นนั้นเอง...

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#40 คนไทรักชาติ

คนไทรักชาติ

ขาประจำ

ตอบ 30 มกราคม พ.ศ. 2555 - 14:15

เห็นด้วยกับปราบดาที่ว่า บางพวก ที่เรียกตัวเองว่า คนไทย กตัญญู หยาบคาย ชอบ ด่าพ่อล่อแม่ มากว่า พวกที่
โดน ตราหน้า จากพวกนั้น ว่า ล้มเจ้า...

ผมไม่เคยเห็นพวกนิติราด หยาบคาย
ผมเห็นแต่ พวก ต่อต้าน นิติราด หยาบคาย...

คนเราอ่ะ เคยได้ยินไหม ว่าอย่าเล่นกับความเชื่อมั่นอันสูงสุดของคน
เพราะมันจะเกิดสงครามได้ เหมือนการดูถูกศาสนาทำให้เกิดสงครามได้ไง
เอาง่ายๆ ถ้าเกิดมีคนมาพูดใส่ร้ายพ่อแม่คุณ คุณยอมไหม คุณจะมีอารมณ์ไหม?
โปรด..อย่าเล่นกับความเชื่ออันสูงสุดของคน ไม่งั้นมันจะนองเลือดได้นะเฮนไต

#41 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 30 มกราคม พ.ศ. 2555 - 14:18

โธ่ไอ้สันขวานเอ๋ย :lol:

ดูรูปนี้ก่อนนะ นี่คือรูปของสัตว์นรกที่ไปร่วมกับนิติราด

จะเห็นว่าพวกที่สนับสนุนนิติราดมันก็หยาบเหมือนกัน ไม่ต้องมาตอแหล!!!!!

เอาล่ะมึงจะแถไปว่า นิติราดบนเวทีมันพูดสุภาพ ได้ แต่สันขวานในเวลางานอย่างมึงต้องเปรียบกับกลุ่มต้านบนเวทีเหมือนกันคือ กลุ่มสยามประชาภิวัฒน์ บนเวทีในเฟสบุ๊คเขาก็สุภาพทุกคำ ไม่เห็นพวกหัวโล้นพูดถึง

มาจ่องจับผิดในเสรีไทยต๊องเปล่าวะ ก็บอกแล้วว่าในนี่มันเถื่อน :lol:

โง๊โง่ จะเปรียบเทียบก็ต้องเปรียบระดับเดียวกัน

หัดออกจากกะลาแล้วไปดูกลุ่มหนุนนิติราดตามเว็บแดงมั่ง มันก็หยาบคายเหมือนกัน โง่แล้วยังอยากเปรียบเทียบ ไอ้โง่

Edited by ดราม่า, 30 มกราคม พ.ศ. 2555 - 14:22.

"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#42 คนไทรักชาติ

คนไทรักชาติ

ขาประจำ

ตอบ 30 มกราคม พ.ศ. 2555 - 14:25

โธ่ไอ้สันขวานเอ๋ย :lol:

ดูรูปนี้ก่อนนะ นี่คือรูปของสัตว์นรกที่ไปร่วมกับนิติราด

จะเห็นว่าพวกที่สนับสนุนนิติราดมันก็หยาบเหมือนกัน ไม่ต้องมาตอแหล!!!!!

เอาล่ะมึงจะแถไปว่า นิติราดบนเวทีมันพูดสุภาพ ได้ แต่สันขวานในเวลางานอย่างมึงต้องเปรียบกับกลุ่มต้านบนเวทีเหมือนกันคือ กลุ่มสยามประชาภิวัฒน์ บนเวทีในเฟสบุ๊คเขาก็สุภาพทุกคำ ไม่เห็นพวกหัวโล้นพูดถึง

มาจ่องจับผิดในเสรีไทยต๊องเปล่าวะ ก็บอกแล้วว่าในนี่มันเถื่อน :lol:

โง๊โง่ จะเปรียบเทียบก็ต้องเปรียบระดับเดียวกัน

หัดออกจากกะลาแล้วไปดูกลุ่มหนุนนิติราดตามเว็บแดงมั่ง มันก็หยาบคายเหมือนกัน โง่แล้วยังอยากเปรียบเทียบ ไอ้โง่

เห็นเสื้อที่มันใส่แล้วxxอดไม่ได้จริง ขอให้คนใส่ xxxxxxxx

Edited by คนกวาดขยะ, 31 มกราคม พ.ศ. 2555 - 03:24.

#43 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 30 มกราคม พ.ศ. 2555 - 14:25

ไอ้การ์ตูนลามก นี่กระผมคงไม่ต้องถึงขั้นขุดเว็บหมิ่นสถาบันมายืนยันถึงความถ่อยกว่าของพวกล้มเจ้าหรอกนะ?

บอกตรงๆ ที่พวกผมด่านิติราด ยังไม่ได้ครึ่งของไอ้พวกลิ้วล้อนิริตาดทำกับสถาบันเลย!!!

Edited by ดราม่า, 30 มกราคม พ.ศ. 2555 - 14:26.

#44 คนไทรักชาติ

คนไทรักชาติ

ขาประจำ

ตอบ 30 มกราคม พ.ศ. 2555 - 14:40

หน้าตาแต่ละตัวที่ถ่ายมาลงนี่ หน้าตาชิงหมาเกิดมาก
ไอ้พวกทะลุถุงยางมาเกิด น่าจะเอาไปจ้างสไนเปอร์เก็บเรียงตัวนะนี่
หน้าเหี๊ยๆอย่างนี้ ไม่น่าเกิดมาเป็นคนเลย ไอ้พวกสันDAN หมา

#45 ใจหมาอำมหิต`

ตอบ 30 มกราคม พ.ศ. 2555 - 16:19

ลองดู ;)
http://www.kodmhai.c...thailaw2-2.html

ขอบคุณคับ Mod เจ๋งไปเลยย

นิสัย2มาตรฐาน มันคงเป็นสันดานที่แก้ไม่หาย

:lol: :lol: :lol: :lol: