Jump to content

- - - - -

กำนัน ผู้ใหญ่บ้าน คนรูปหล่อ และ คณะปลอดภัยดี ได้รับการรับรองเป็นอย่างดี

• Please log in to reply
33 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 22 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 21:52

*
POPULAR

กำนัน ผู้ใหญ่บ้าน คนรูปหล่อ และ คณะ ปลอดภัยดี

ได้รับการดูแลอย่างสมเกียรติ ในบรรยากาศผ่อนคลาย

ปล.พูดถึงกำนัน ผู้ใหญ่บ้าน และ คนรูปหล่อ ที่มาพักกินมื้อค่ำที่บ้านเพื่อนผมนะครับ

เผื่อเพื่อนสมาชิกอยากทราบ จะได้หมดห่วง ว่าคนกรุงจะดูแลคนบ้านนอกอย่างไร

ปล.สอง เนื้อหากระทู้ไม่เกี่ยวกับการเมือง ต้องขออภัย

คิดซะว่าคุยกันเรื่องไร้สาระ ช่วงพักร้อนแล้วกัน เบื่อๆหาข้าวอบเป๋าฮื้อกินกับเพื่อนๆน้องๆดีกว่าพรุ่งนี้ ไม่รู้จะว่างกันหรือเปล่า 5555
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#2 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

ตอบ 22 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 21:54

:) :)

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#3 ถั่งเช่า ตรา ควายธนูแดง

ถั่งเช่า ตรา ควายธนูแดง

ขาประจำ

ตอบ 22 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 21:55

ท่านตู่ของ นปช ของสหายแม้วแดงสบายดีไหมท่านโจ

#4 อาบังคนเหนือ

อาบังคนเหนือ

สมาชิกระดับรากหญ้า

ตอบ 22 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 21:55

แล้วพวกไพร่และขี้ข้าเป็นอย่างไรบ้างขอรับ ได้มาแวะกินมื้อค่ำที่บ้านเพื่อนของท่านโจโฉหรือไม่

Edited by อาบังคนเหนือ, 22 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 21:56.

"ดาบวิเศษแสนคมอยู่ในมือลิงย่อมไร้ประโยชน์_กลับกัน_ยอดฝีมือที่บรรลุแล้ว ใช้กิ่งไม้ไผ่ก็ฆ่าคนได้ "

#5 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 22 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 21:58

*
POPULAR

ท่านตู่ของ นปช ของสหายแม้วแดงสบายดีไหมท่านโจ

ใครเหรอครับไม่รู้จัก รู้แต่ว่ามีเสียงคางคกดังระงมที่บ้านเพื่อนผม

เพื่อนผมเลยจับขังใส่ไหไว้ ให้เสียงมันดังตัวเดียวในไหนั่นแหละ
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#6 9JJ

9JJ

ขาประจำ

ตอบ 22 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 21:58

*
POPULAR

ยึดโทรศัพท์แกนนำ น่าจะมีข้อมูลดีๆ เยอะ

จิ๊กซอร์ต่อได้เต็มพอดี

อิอิ

#7 gass

gass

ขาประจำ

ตอบ 22 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 21:59

ข้าวอบเป๋าฮื้อ หน้าตาเป็นอย่างไรครับไม่เคยเห็น

#8 anchalin

anchalin

น้องเก่า

ตอบ 22 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 22:00

ห่วงก็แต่นกแสก ยาแก้วัยทองก้ไม่ได้เอาติดไป

#9 Suraphan07

Suraphan07

เมพ

ตอบ 22 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 22:00

อูยยย...เหล่าสหาย...

ยามสุข ต่างเอื้อเฟื้อนึกถึง เหล่าไพร่ ข้าทาส บริวาร

กันมากมายถึงเพียงนี้เชียว... :lol:  :D  :P 

น่านับถือน้ำใจ ยิ่งนัก... :) 

ท่านใดพอมีลิงค์ที่ซุกซน ของเหล่าไพร่ ข้าทาส บริวาร เก็บไว้...

ช่วยหลังไมค์ด้วยเด้อ... ;)

#10 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 22 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 22:03

*
POPULAR

ใครเกเร เมาแล้วโวยวาย เพื่อนผมจับไปนอนเดี่ยวตากยุงเล่น

ใครนิสัยดี พูดจารู้เรื่องก็ดูแลดีๆ อาหารดี ดนตรีเพราะ

มีเด็กในบ้านเพื่อนผม คอยดูแลจดบันทึกพฤติกรรมอย่างละเอียด จะได้มีข้อมูลในการดูแลต่อไป

#11 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 22 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 22:06

ข้าวอบเป๋าฮื้อ หน้าตาเป็นอย่างไรครับไม่เคยเห็น

ขอติดค้างรูปไว้ก่อน ไว้จะถ่ายมาให้ชม

อธิบายได้คร่าวๆ เป็นข้าวอบกับเป๋าฮื้อเม็กซิโกลูกใหญ่ หั่นสไลด์บางๆ อบในหม้อดิน ทานพร้อมน้ำซุปร้อนๆ พูดแล้วหิวเลย

#12 TaaY26

TaaY26

น้องใหม่

ตอบ 22 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 22:07

ใครเหรอครับไม่รู้จัก รู้แต่ว่ามีเสียงคางคกดังระงมที่บ้านเพื่อนผม

เพื่อนผมเลยจับขังใส่ไหไว้ ให้เสียงมันดังตัวเดียวในไหนั่นแหละ

ขังไหเลยรึท่านโจ ระวังเพื่อนท่านจะโดนข้อหา ทารุณกรรมสัตว์นะครับ

#13 kritz

kritz

เกรียนบอร์ด

ตอบ 22 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 22:07

แวะมาให้กำลังใจครับ ผมไปดู Arrow SS2 ต่อดีกว่า ตามข่าวเป็นระยะพอ

ปล. หลวงปู่จำวัดที่ไหนขอรับ

#14 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ห่วงก็แต่นกแสก ยาแก้วัยทองก้ไม่ได้เอาติดไป

ไม่เป็นไรครับ ยาไม่มี แต่ได้ "หมอ" แล้ว คงพอช่วยได้

#15 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 22 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 22:12

ขังไหเลยรึท่านโจ ระวังเพื่อนท่านจะโดนข้อหา ทารุณกรรมสัตว์นะครับ

ข้อหง ข้อหาอะไรไม่มีๆ ไม่ใช่สัตว์สงวน แถมเสียงดังซะไม่น่าสงวนด้วย ขังไหไว้ตัวเดียวนะดีแล้ว

#16 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 22 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 22:18

แวะมาให้กำลังใจครับ ผมไปดู Arrow SS2 ต่อดีกว่า ตามข่าวเป็นระยะพอ

ปตอ.พัน 5

#17 อาบังคนเหนือ

อาบังคนเหนือ

สมาชิกระดับรากหญ้า

ตอบ 22 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 22:19

แล้วมีทีท่าว่าจะรักกัน เหมือนดังประสงค์ของเจ้าของบ้านหรือไม่ขอรับ

"ดาบวิเศษแสนคมอยู่ในมือลิงย่อมไร้ประโยชน์_กลับกัน_ยอดฝีมือที่บรรลุแล้ว ใช้กิ่งไม้ไผ่ก็ฆ่าคนได้ "

#18 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 22 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 22:21

*
POPULAR

แล้วมีทีท่าว่าจะรักกัน เหมือนดังประสงค์ของเจ้าของบ้านหรือไม่ขอรับ

นอนหลายๆคืน ฟังการอบรมขัดเกลาจิตใจบ้าง เดี๋ยวก็ดีเองครับ

พักผ่อนกันเยอะๆ ทุกๆท่านในนี้ด้วย

#19 foyfon

foyfon

ขาประจำ

ตอบ 22 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 22:22

ขออย่างนึงท่าน  ฝากเพื่อนท่านช่วยดูแลไอ้คนที่ให้ปลดรูปลงให้ดีที่สุดเท่าที่จะทำได้  ได้ไหมครับ

#20 ผักเหลียง

ผักเหลียง

น้องเก่า

ตอบ 22 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 22:29

ท่านโจครับ  แล้วคนที่เคยพูดว่า  เผาเลยฟี่น้องผมรับผิดชอบเองล่ะครับ เป็นอย่างไรรือ  ขอรับ :D 

อย่าเบื่อการเมือง

#21 bonnerr

bonnerr

ขาประจำ

ตอบ 22 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 22:32

พรุ่งนี้ตื่นขึ้นอยากได้ฟังข่าว แกนนำ นปช เครียดจัด ผูกคอตาย

#22 9JJ

9JJ

ขาประจำ

ตอบ 22 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 22:33

ขออย่างนึงท่าน  ฝากเพื่อนท่านช่วยดูแลไอ้คนที่ให้ปลดรูปลงให้ดีที่สุดเท่าที่จะทำได้  ได้ไหมครับ

ถ้าโวยวายก็ให้นอนตากยุง แล้วให้ทหารถือทราโว่คอยยิงไล่ยุงให้ด้วยนะครับ

ยุงจะได้ไม่กัด

#23 9JJ

9JJ

ขาประจำ

ตอบ 22 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 22:35

ท่านโจครับ  แล้วคนที่เคยพูดว่า  เผาเลยฟี่น้องผมรับผิดชอบเองล่ะครับ เป็นอย่างไรรือ  ขอรับ :D 

น่าจะให้ท่านนั่งบนยางราดน้ำมัน ให้ทหารถือน้ำมันคนละขวด แล้วบอกว่าเคยพูดอะไรไว้ จะให้ทหารปฏิบัติทันที

#24 ter162525

ter162525

มหาอำมาตย์ใต้พระบาทตลอดกาล

ตอบ 22 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 22:36

เพื่อนท่านโจโฉแสบมากเลยนะครับ บล็อกเนียน เลย โดยอัยการ เข้าไปอีกฝ่ายก็ซ็อคอึ่งไปพักหนึ่ง ขยับไม่ได้ ประกบ ล็อกเก็บเลย ตั้งตัวไม่ทันเลย งานนี้ ผมว่าแม้ววิ่งฝุ่นตลบ ต่อรอง กับเพื่อนท่านโจโฉแน่ๆ แต่ผมว่า ลูกกระจ็อกบางตัวที่ Want เรื่องสถาบัน งานนี้ไม่มีเงาหัว แม้วอาจจะเก็บตัวเงียบ

เพื่อลูกน้อยจะได้อยู่ดี แต่ลูกกระจ๊อก ที่Wantเรื่องสถาบัน งานนี้มัน เพราะเรื่องนี้เท่านั้นที่เพื่อนท่านโจโฉไม่ยอมแน่

Edited by ter162525, 22 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 22:38.

บรรพชนเป็นพยาน ข้าลูกหลานแผ่นดินท่าน ขอสาปส่ง มันผู้ใด ทรยศ คดโกงชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันบรรลัย อย่าได้มีสุขในแผ่นดินนี้ เดินเหยียบไปในถิ่นใด ขอให้มันร้อนรนดังถูกเพลิงเผา มันผู้ใด คิดล้มล้างกษัตริย์ผู้ทรงทศพิธ ของให้มันผู้นั้นเกิดเป็นคนอนาถทุกชาติไป

#25 คนอีสาน

คนอีสาน

ขาประจำ

ตอบ 22 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 22:44

ส่งมามันนี่ครับผมจะตัดหัวเอาเส้นพิษออกแล้วย่างให้หมากิน  ไม่รู้หมาจะกล้ากินหรือเปล่านะขอรับ

#26 ผักเหลียง

ผักเหลียง

น้องเก่า

ตอบ 22 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 22:50

น่าจะให้ท่านนั่งบนยางราดน้ำมัน ให้ทหารถือน้ำมันคนละขวด แล้วบอกว่าเคยพูดอะไรไว้ จะให้ทหารปฏิบัติทันที

อิอิ :D

อย่าเบื่อการเมือง

#27 สมชายสายชม

สมชายสายชม

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 22 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 23:11

อาจจะกำลังนวดฝ่าเท้าอยู่

ป.ล. เป็นภาพเก่า นำมาให้จินตนาการกันเล่น :rolleyes:

ชาวนา เกษตรกร กรรมกร และประชาชน เป็นเจ้าของประเทศ
แต่ หลงจู๊ ผู้รับเหมา นายทุน และนักการเมือง เป็นเจ้าของโฉนด

คนชั่วที่ชอบใช้ประชาธิปไตยเป็นข้ออ้างว่า "มาจากการเลือกตั้ง"

ก็ไม่ต่างกับพระปลอมที่นำ "จีวร" มาห่มเพื่อหลอกชาวบ้าน

#28 jimmydna95

jimmydna95

ขาประจำ

ตอบ 22 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 23:17

ป.ล. เป็นภาพเก่า นำมาให้จินตนาการกันเล่น :rolleyes:

ผมจินตนาการเป็น  ฝ่าเท้ากำลังนวด งะ

#29 นักรบ ชายขอบ

นักรบ ชายขอบ

น้องเก่า

ตอบ 22 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 23:19

ท่านครับ มีใครเป็นพระเอกเรื่อง หน้ากากโซโร มั้ยครับ

#30 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 01:21

ดูจากไหนง่า

วันนี้ผมอดดู Law&Order กับ Bones เลยครับ

gladiator 1.jpg

#31 paknam

paknam

ขาประจำ

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 02:04

อัยย่ะ มีบริการนวดกลีบเท้าเหรอครับ

#32 ปูผิดหีบ

ปูผิดหีบ

ขาประจำ

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 08:45

10406551_4192165699559_44343416710436418

ไม่ต้องห่วงหลวงปู่นะคะ คุณ สิริ เจนจาคะ ลูกศิษย์ และทหาร ดูแลหลวงปู่อย่างดีค่ะ

https://www.facebook...47160106&type=1

โกงชาวนา ฆ่าเด็กตาย ขายแผ่นดิน โคตรชั่วตระกูลชิน...!

#33 storm

storm

ขาประจำ

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 09:10

หรือว่ากำลังนวดหน้าด้วยฝ่าเท้า

ทำไมไม่ขายข้าว?                              ข้าวไม่มีขาย              คำตอบจาก ศรเพขร ศรสุพรรณ  

#34 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 09:56

ขอนำเสนอภาพ อนาคต

Attached Images

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน