Jump to content

- - - - -

เมื่อเสื้อแดง ใช้ google translate แปล

• Please log in to reply
33 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 24 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 20:06

*
POPULAR

รีพีท อาฟเตอร์ มี

ไอ ซอ ซัม เฮดส์
ไอ ซอ ซัม เฮดส์...

--------------------

ใช้google translate แน่นอน

ห้าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา

Attached Images

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#2 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 24 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 20:07

*
POPULAR

มีหลักฐานด้วยนะครับ

เครดิต Narm Look-Narm

แดงชุบแป้งทอด หลังอบรมการใช้คอมพิวเตอร์แล้ว เก่งมว้าาาาาากกกก ใช้ Translate.Google คล่องเชียว

Edited by พอล คุง, 24 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 20:08.

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#3 GKTH

GKTH

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 20:21

*
POPULAR

เดี๋ยวนะครับ Do not remove the military coup นั่นคือสนับสนุนรัฐประหารนิหน่า 555555

#4 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 24 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 20:22

มีอีกประโยคครับ  Closed eyes see more

ไม่รู้มันแปลว่าไรของมัน

ป่วยจริงๆ

gladiator 1.jpg

#5 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 24 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 20:24

*
POPULAR

เดี๋ยวนะครับ Do not remove the military coup นั่นคือสนับสนุนรัฐประหารนิหน่า 555555

Google Translate เป็นพวกอำมาตย์

"Take my power back" ก็แปลว่า เอาอำนาจฉันคืนไปเลย :lol: :lol: :lol:

" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#6 anchalin

anchalin

น้องเก่า

ตอบ 24 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 20:33

ถ้าเดินขบวนให้คนไทยดู  เรียกร้องในประเทศไทย เขียนภาษาไทยสิคะ  จะเขียนภาษาอังกฤษ ทำไม  คิดไรอยู่ถึงเขียนเป็นภาษาต่างประะเทศ   อะอะ ตาวิเศษ เห็นนะ

#7 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 24 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 20:36

ถ้าเดินขบวนให้คนไทยดู  เรียกร้องในประเทศไทย เขียนภาษาไทยสิคะ  จะเขียนภาษาอังกฤษ ทำไม  คิดไรอยู่ถึงเขียนเป็นภาษาต่างประะเทศ   อะอะ ตาวิเศษ เห็นนะ

เขียนให้ต่างประเทศไปเขียนข่าว แล้วก็เอาข่าวที่ต่างประเทศเขียนมาบอกว่าอายต่างชาติ -_-

" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#8 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 24 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 20:36

เขาต้องการให้สื่อต่างประเทศทำข่าวครับ

ประโยคพวกนี้พอออกทีวีไปทั่วโลก คนทั้งโลกก็จะเข้าใจป้ายได้มากกว่าเขียนภาษาท้องถิ่นครับ

#9 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 24 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 20:38

เขาต้องการให้สื่อต่างประเทศทำข่าวครับ

ประโยคพวกนี้พอออกทีวีไปทั่วโลก คนทั้งโลกก็จะเข้าใจป้ายได้มากกว่าเขียนภาษาท้องถิ่นครับ

แบบนี้ เกรงว่าเขาจะเข้าใจผิดซะล่ะมากกว่า

#10 Jump Man

Jump Man

น้องเก่า

ตอบ 24 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 20:57

ดีแค่ไหนแล้วที่ไม่สะกด election เป็น erection

#11 Googeee

Googeee

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 20:58

รีพีท อาฟเตอร์ มี

ไอ ซอ ซัม เฮดส์...

--------------------

ใช้google translate แน่นอน

ห้าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา

ผมว่าไม่น่าจะใช่เฉพาะที่วงไว้น๊ะดูๆไปแล้วมันทั้งภาพเลย ที่ใช้ google แปล  :blink:

#12 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

สปอร์ต กทม ใจดี

ตอบ 24 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 21:06

ถ้าไม่ถนัดเอาภาษาไทยก็ได้นะ เด๋วพวก cnn มันก็ไปแปลเองแหละ ... มาฉงนฉงายให้อายชาวโลกอีกแระ  :lol:

#13 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 24 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 21:25

ขอบคุณที่ช่วยเชียร์ทหารนะครับ 

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#14 Spiderbaidu(1)

Spiderbaidu(1)

น้องเก่า

ตอบ 24 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 21:30

คนที่ถือ i saw some heads นี่ใช่ตัวที่แดกหญ้าป่าว คุ้นๆ

Edited by Spiderbaidu(1), 24 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 21:31.

#15 anchalin

anchalin

น้องเก่า

ตอบ 24 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 21:31

ฮั่นแน่......เป็นลูกทหาร หรือเป็นทหารเองละเนี่ย

#16 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 24 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 21:35

ฮั่นแน่......เป็นลูกทหาร หรือเป็นทหารเองละเนี่ย

เปล่าฮะ  :lol:

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#17 kritz

kritz

เกรียนบอร์ด

ตอบ 24 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 22:03

ต้องการบอกให้ชาวโลกรับรู้ พวกกบฏไพร่แดง ภาษาปะกิต "กากตด" ฉุดดรรชนีย์มวลรวมการศึกษาไทยให้ต่ำเตี้ยเรี่ยดิน

#18 สายน้ำเชี่ยว

สายน้ำเชี่ยว

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 22:39

มีอีกประโยคครับ  Closed eyes see more

ป่วยจริงๆ

ไม่นึกเลยว่าความโง่ของเสื้อแดงจะลึกถึงขนาดเป็นปริศนาให้พวกเราต้องมานั่งขบคิด  :D  :D  :D  :D  :D

#19 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

ตอบ 24 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 22:40

*
POPULAR

ใช่คนเดียวกันป๊าววครับ

#20 Spiderbaidu(1)

Spiderbaidu(1)

น้องเก่า

ตอบ 24 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 22:42

ใช่คนเดียวกันป๊าววครับ

วิตามินไม่มี แดกเข้าไป

Edited by Spiderbaidu(1), 24 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 22:44.

#21 แม้ว ม.7

แม้ว ม.7

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 23:14

ความจริงผมตลกนะแต่วันนี้ขำไม่ออก

- ทำไม่มีใครตั้งคำถามว่า เสื้อแดงพยายามใช้ภาษาอังกฤษไปทำไม(จุดนี้ถ้ามองอีกมุมเรื่องใช้ภาษาผิด ฝรั่งอาจคิดไปไกลว่านี่คือของจริงไม่ใช้จัดฉาก)
- สื่อต่างชาติจำนวนมากใครนัดมา
- ทุกคนประมาทเรื่องแรงกดดันจากชาติมหาอำนาจเกินไป(คุณคิดว่าอเมริกาทำอะไรเราไม่ได้จริงๆหรือถ้าเขาดิวกับทักษิณได้)

ที่ผมเสนอไม่ใช้จัดม๊อบชนม๊อบนะครับ

แค่เสนอว่าน่าจะจัดให้มีการแสดงออกว่ามีประชาชนจำนวนมาก สนับสนุนทหารปฎิรูปประเทศก่อนเลือกตั้ง

ผมว่าทหารยังอ่อนเรื่องสื่อโดยเฉพาะสื่อต่างประเทศ งานนี้จักรภพอาจอยู่เบื้องหลัง

เข้าใจตรงกันนะ แล้วไม่ต้องบอกว่าผมคือแนวร่วมมุมกลับเพราะผมคือแดงQC

Edited by แม้ว ม.7, 24 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 23:16.

พ.ต.ท.ทักษิณ ยังได้พูดตัดพ้อกับคนที่เดินทางไปพบว่า “พรรคเพื่อไทยมีคนเก่งๆ เยอะ ทั้งนักวิชาการ ด็อกเตอร์ ทูต แต่ไม่กล้าออกมาสู้ คนหน้าตาดีไม่ออกมา พวกที่ออกมาหน้าตาไม่ค่อยดี ไม่เหมือนกับพรรคประชาธิปัตย์ ฝ่ายตรงข้าม คนมีความรู้ นักวิชาการออกมาเยอะแยะเลย คนจริงใจกับผมมันน้อย วางยาผม เพราะตัวเองอยากอยู่นานๆ เห็นว่านายกฯ ไม่แข็ง แต่ท่านนายกฯ ก็ดี แต่คนรอบข้างไม่เป็นการเมือง ผมส่งคนเป็นการเมืองไปนายกฯ ก็ไม่เอา ผมก็สงสารนายกฯ จึงไม่อยากจู้จี้ แต่คนที่เมืองไทยมันไม่ได้ดั่งใจ” 

http://astv.mobi/AlgEYM7

แปลสั้นๆ เขาด่าไอ้เสร่อแกนนำแดงว่า"โง่แต่ขยัน"

#22 angelaomaim

angelaomaim

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 23:17

มีหลักฐานด้วยนะครับ

เครดิต Narm Look-Narm

แดงชุบแป้งทอด หลังอบรมการใช้คอมพิวเตอร์แล้ว เก่งมว้าาาาาากกกก ใช้ Translate.Google คล่องเชียว

ทำไมดูหน้าแก มั่นอก มั่นใจ ขนาดนี้ครับ

#23 แม้ว ม.7

แม้ว ม.7

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 23:17

Google Translate เป็นพวกอำมาตย์
"Take my power back" ก็แปลว่า เอาอำนาจฉันคืนไปเลย :lol: :lol: :lol:
ผมไม่ยักจะตลก ผมกลัวคนพยายามสู้ในสิ่งที่ตัวเองเชื่อมากกว่า (ถึงแม้ว่าสิ่งที่เขาเชื่อนั้นผิด)

เอาเข้าจริงๆการเห็นเขาเป็นตัวตลกไม่อาจสร้างมิตร (ซึ่งผมก็เคยทำแม้ว่ามันไม่ถูก)

Edited by แม้ว ม.7, 24 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 23:19.

พ.ต.ท.ทักษิณ ยังได้พูดตัดพ้อกับคนที่เดินทางไปพบว่า “พรรคเพื่อไทยมีคนเก่งๆ เยอะ ทั้งนักวิชาการ ด็อกเตอร์ ทูต แต่ไม่กล้าออกมาสู้ คนหน้าตาดีไม่ออกมา พวกที่ออกมาหน้าตาไม่ค่อยดี ไม่เหมือนกับพรรคประชาธิปัตย์ ฝ่ายตรงข้าม คนมีความรู้ นักวิชาการออกมาเยอะแยะเลย คนจริงใจกับผมมันน้อย วางยาผม เพราะตัวเองอยากอยู่นานๆ เห็นว่านายกฯ ไม่แข็ง แต่ท่านนายกฯ ก็ดี แต่คนรอบข้างไม่เป็นการเมือง ผมส่งคนเป็นการเมืองไปนายกฯ ก็ไม่เอา ผมก็สงสารนายกฯ จึงไม่อยากจู้จี้ แต่คนที่เมืองไทยมันไม่ได้ดั่งใจ” 

http://astv.mobi/AlgEYM7

แปลสั้นๆ เขาด่าไอ้เสร่อแกนนำแดงว่า"โง่แต่ขยัน"

#24 นิจนิรันดร์

นิจนิรันดร์

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 23:26

:D :D

#25 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 24 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 23:32

ป่วยจริงๆ

ไม่นึกเลยว่าความโง่ของเสื้อแดงจะลึกถึงขนาดเป็นปริศนาให้พวกเราต้องมานั่งขบคิด  :D  :D  :D  :D  :D

ขำหงายท้องเรยค้าบ

นี่ผมยังเอาตรีนก่ายหน้าผากแปลไม่ออกเลยนะ  ปริศนาเซนยังขบง่ายกว่าเรย

#26 angelaomaim

angelaomaim

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 23:35

ป่วยจริงๆ

ขำหงายท้องเรยค้าบ

นี่ผมยังเอาตรีนก่ายหน้าผากแปลไม่ออกเลยนะ  ปริศนาเซนยังขบง่ายกว่าเรย

ว่าแต่มันแปลว่าอะไรอะครับ  เห็นชัดขึ้นเมื่อถูกปิดตา หรอครับ คือ ผมงง

#27 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

ตอบ 24 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 23:39

โง่จริง ไม่ได้จัดฉาก

แดง QC ท่านนุงได้พูดไว้  :P 

#28 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 25 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 02:06

ว่าแต่มันแปลว่าอะไรอะครับ  เห็นชัดขึ้นเมื่อถูกปิดตา หรอครับ คือ ผมงง

ผมไปกราบเรียนถามพระอาจารย์กู้ผู้เชี่ยวชาญหลายภาษามาแล้วครับ

CLOSED EYES SEE MORE ปิดตาดูรายละเอียดเพิ่มเติม  ครับ

happy find father ความสุขหาพ่อ ครับ

#29 เรื่อยๆเอื่อยๆ

เรื่อยๆเอื่อยๆ

There is a face beneath this mask, but it isn't me.

ตอบ 25 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 02:09

ป้ายอย่างนี้สื่อใจความได้ดีกว่านะ

#30 charlie24

charlie24

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 03:02

ผมเข้าใจแล้วทำไมพวกเขาเหล่านั้นรักยิ่งลักษ์

#31 nf9

nf9

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 03:41

พวกสลิ่มหยุมหยิม..เชอะ!!!

YOU KNOW ME A LITTLE GO  :angry:  :angry:

Edited by nf9, 25 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 10:06.

#32 Somebody

Somebody

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 03:50

พวกสลิ่มหยุมหยิม

ถ้าจะมอง ให้มองที่เจตนาสิ  :angry: 

Edited by Somebody, 25 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 03:51.

#33 ฺำBery

ฺำBery

น้องเก่า

ตอบ 25 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 06:51

ไม่โง่ ไม่ใช่ควายแดงนะซิ ๕๕๕๕๕๕๕  :lol:  :D เกิดอาการเมาหญ้ากันไปตามๆกัน

#34 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 25 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 07:06

ผมไปกราบเรียนถามพระอาจารย์กู้ผู้เชี่ยวชาญหลายภาษามาแล้วครับ

CLOSED EYES SEE MORE ปิดตาดูรายละเอียดเพิ่มเติม  ครับ

happy find father ความสุขหาพ่อ ครับ

CLOSED EYES SEE MORE น่าจะแปลว่า ตาที่ปิดอยู่ มองเห็นเยอะขึ้น คล้ายๆ  " พวกเราตาสว่างแล้วหละ "  ทำนองนั้น

สมัยก่อนเค้าเรียกว่าเป็นภาษาเมียเช่าของฝรั่งยุคจีไอเข้าไทยมาทำสงครามเวียดนาม

ประเภท  a car go, a car garden, two car โครม ,two man dead   :D

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน