Jump to content

- - - - -

[หารือ] เรามาใช้ ริบบิ้นสีเขียว เป็นเชิงสัญลักษณ์ว่า เห็นด้วยกับการรัฐประหารครั้งนี้ เพื่อปฏิรูปการเมืองกันไหม ???

• Please log in to reply
14 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 GOD_satan

GOD_satan

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 21:04

[หารือ] เรามาใช้ ริบบิ้นสีเขียว เป็นเชิงสัญลักษณ์ว่า เห็นด้วยกับการรัฐประหารครั้งนี้ เพื่อปฏิรูปการเมืองกันไหม ???

เนื่องจากตอนนี้มี พวกทุยชุบแป้งทอด(แดงแปลงร่างขาว) ออกมาเคลื่อนไหวต่อต้านรัฐประหาร

โดยใช้เสื้อขาว เสื้อดำ เป็นสัญลักษณ์ว่าต่อต้านรัฐประหาร ต้องการสันติภาพ(แบบแดงๆ)

ที่นี้เราก็ควรจะมีสัญลักษณ์อะไรสักอย่าง เพื่อแสดงออกว่า ทหารตอนนี้ ก็มีประชาชนอีกคน

เป็นกำลังใจ คอยเป็น backup ให้ ไม่ได้โดดเดี่ยว เค้าจะได้มีกำลังใจขึ้น  

อีกทั้งยังเป็นการสร้างกระแส ขึ้นมา บัฟ กับพวก ทุยชุบแดงทอด  

เราก็เลยต้องมีสัญลักษณ์ของเรา  อาธิ เราจะให้ใช้  ริบบิ้นสีเขียอ่อน   หรือโบว์สีเขียวอ่อน

อาจจะผูกติดรถ ผู้ข้อมือ  หรือ เป็นโบว์เข็ดกลัดเล็กๆ ติดเสื้อ  

เพื่อเป็นเชิงสัญลักษณ์ว่า เห็นด้วยกับการรัฐประหารครั้งนี้ เพื่อปฏิรูปการเมืองกันไหม ....

หรือเพื่อนๆ มีความเห็นอื่นๆ มีสัญลักษณ์อื่นๆ ยังไงก็ช่วยกันแนะนำครับ ครับ ...

เมื่อความคิดเราตกผลึกแล้ว  เรามาช่วยกัน Boom กระแส ใน Facbook กันครับ

เชื่อมามีแนวร่วมอีกมากมาย.... ที่พร้อมจะตามเราครับ

ปล.เป็นเรื่องเร่งด่วนเลยน่ะครับ

ปล.คิดว่าสีเขียวอ่อน มันเด่นและสังเกตุง่าย อีกทั้งเป็นสีใกล้ๆ ทหารครับ

จะใช้เขียวเข้ม มันก็สีทีมๆ ไป มันไม่เด่นด้วยอ่ะครับ

Edited by GOD_satan, 24 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 21:17.

#2 voodoo

voodoo

ไม่เป็นกลาง

ตอบ 24 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 21:08

ผมไม่เห็นด้วยกับการรัฐประหาร อยากให้พลเอกประยุทธ รีบจัดการกับนักการเมืองคอรัปชั่น และพวกแบ่งแยกดินแดน ให้เสร็จเด็ดขาด แล้วคืนประชาธิปไตยมาให้ไวๆ

" สลิ่มที่ไม่กล้่าเปิดตัวต่อสาธารณชนเท่าไรนัก เนื่องจากไม่ได้ทำประกันอัคคีภัย "

#3 GOD_satan

GOD_satan

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 21:11

ผมก็ไม่เห็นด้วยกับรัฐประหารครับ  แต่ถ้าไม่มีคนทำมันก็จบ

ระบบทักษิณมันยั่งลากฝังลึกในไทยสิบปีแล้ว ขุดรากทอนโคนยาก ถ้าไม่ใช้ยาแรงครับ

#4 เสือยิ้มยาก

เสือยิ้มยาก

เมพ

ตอบ 24 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 21:11

การสร้างเงื่อนไขอะไรขึ้นมา ถือเป็นปัญหาทั้งนั้น

ผมว่าไปโพสตอบโต้พวกฝรั่งตามเพจต่างๆดีกว่าครับ มีประโยชน์กว่า ส่วนเรื่องคนที่เห็นด้วยกับทหารมันมีมากอยู่แล้ว คงไม่จำเป็น เล่นข่าวกับฝรั่งดีกว่า

shotgun.gif       d444.gif        cheesy.gif

#5 voodoo

voodoo

ไม่เป็นกลาง

ตอบ 24 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 21:16

มีคนเสนอว่า นกหวีดนี่แหละ ขลังนัก ไม่ต้องหาอะไรใหม่

นักรบเสรีไทย

น้องเก่า

ตอบ วันนี้, 20:32

ปูผิดหีบ, on 24 May 2014 - 19:17, said:snapback.png

แล้วจะทำไงล่ะ คำสั่ง คสช.ห้ามชุมนุมเกิน5คน ออกไปก็ผิดคำสั่ง

ออกไปแล้วทหารก็ลำบากใจ เลือกปฏิบัติพวกมันก็ว่าอีก

ใจผมก็อยากออกไปนะ แต่เดี๋ยวมันจะบานปลายน่ะสิ

อีดิท : คสช. จ๊ะ

1. ประชาชนที่หนุนทหารต้องพกนกหวีด ทำให้นกหวีดเป็นสัญลักษณ์ที่พวกมันกลัวที่สุด
2. อยากให้กระเจิงโดยเร็วก็เป่านกหวีดใส่ ถ้าบริเวณไหนมีมวลมหานกหวีดมากกว่ามากๆ
ไม่ได้ชุมนุมนะ แต่พกนกหวีดติดตัวไป
3. จัดหน่วยกลยุทธเปิดเพลง "หนักแผ่นดิน"ใส่ และจัดคนร้องนำ เพื่อให้ประชาชนที่หนุนร่วมใจกันร้องโดยพร้อมเพรียงกัน
ถ้าเห็นว่าเพลงนี้แรงไปก็ใช้เพลงอื่นก็ได้นะคร้าาาบ.... 555 สู้ๆๆๆๆ

Edited by นักรบเสรีไทย, วันนี้, 20:34.

Edited by voodoo, 24 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 21:22.

" สลิ่มที่ไม่กล้่าเปิดตัวต่อสาธารณชนเท่าไรนัก เนื่องจากไม่ได้ทำประกันอัคคีภัย "

#6 เจ้าพระยาหน้าตาดี

เจ้าพระยาหน้าตาดี

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 21:17

ผมว่าพวกเราน่าจะใช้สัญลักษณ์สีเหลือง เสื้อเหลืองกันเหมือนเดิมนะครับ

จะหันไปใช้สีอื่นทำไม ใครๆก็รู้เราพวกเดียวกันกับทหาร เราสนับสนุนการยึดอำนาจ

สร้างสถานะการณ์สมคบคิดกันจนมาสู่จุดนี้

เมื่อก่อนเรายังใช้สีเหลืองใส่เสื้อเหลืองไปให้ดอกไม้ทหาร

สนับสนุนการยึดอำนาจของสนธิบังกันเลย

งานนี้เผลอๆจุดติดฮิตตามกระแส เราจะกลับมาเหลืองทั้งแผ่นดินกันอีกก็ได้ :) 

จะด่าใคร  “โง่” กรุณาโชว์ความ    “ชาญฉลาด”  วิพากษ์วิจารณ์อย่างน้อย 3 บรรทัด

#7 Somebody

Somebody

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 21:19

ผมว่าพวกเราน่าจะใช้สัญลักษณ์สีเหลือง เสื้อเหลืองกันเหมือนเดิมนะครับ

จะหันไปใช้สีอื่นทำไม ใครๆก็รู้เราพวกเดียวกันกับทหาร เราสนับสนุนการยึดอำนาจ

สร้างสถานะการณ์สมคบคิดกันจนมาสู่จุดนี้

เมื่อก่อนเรายังใช้สีเหลืองใส่เสื้อเหลืองไปให้ดอกไม้ทหาร

สนับสนุนการยึดอำนาจของสนธิบังกันเลย

งานนี้เผลอๆจุดติดฮิตตามกระแส เราจะกลับมาเหลืองทั้งแผ่นดินกันอีกก็ได้ :) 

10341830_509298869195959_363752822112360

#8 GOD_satan

GOD_satan

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 21:20

ถ้าเล่นสีเหลือง เหมือนเดิม เกรงว่าเราจะถูก

พวกเสื้อแดง เอาเราไปโยงกับ สถาบันอีกครับ

Edited by GOD_satan, 24 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 21:21.

#9 Ghost Rider

Ghost Rider

น้องเก่า

ตอบ 24 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 21:27

ไหนๆใช้ ธงชาติไทย เป็นสัญลักษณ์มาแล้วก็ใช้แบบเดิมเหอะครับ

เปลี่ยนไปเปลี่ยนมาดูไม่เป็นเอกภาพหรือเอกลักษณ์ในการปฏิรูป

★ ไม่มีอ้ายหรืออีตัวไหน หนีพ้นเพลิงกัลป์จากกรรมที่ตนก่อเอาไว้ได้หรอก ★

#10 Strangerman

Strangerman

คนแปลกหน้า

ตอบ 24 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 21:28

ธงชาติดีกว่ามั้ยครับ

ชัดเจนดี :lol:

• เอือมระอากับบรรดาพี่น้องที่หลงทางจริงๆ เห็นต่างกันยังรับได้ครับ แต่เห็นผิดเป็นชอบแบบนี้มันบัดซบจริงๆ •
• หายนะของประเทศไทย ก็คือการที่   "ควายเลือกควาย"   เข้ามาทำลายประเทศ •

#11 GOD_satan

GOD_satan

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 21:30

ถ้าธงชาติ เราก็จะได้ แต่ กปปส อ่ะครับ ไม่ได้คนนอกด้วย

ตอนนี้ สังเกตกระแส คนนอกที่ไม่ใช่ กปปส และ เสื้อแดง  คนกลางๆ ทั่วไป

เค้าเห็นด้วยกับ รัฐประหาร เพราะเค้า เบื่อ มันจะได้ จบ ๆ ไปซะที... คนมีแนวคิดแบบนี้ มากพอสมควรครับ

#12 anchalin

anchalin

น้องเก่า

ตอบ 24 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 21:38

ไส่เสื้อลายทหาร  หมวกทหาร เป้ทหาร ผ่้าพันคอลายทหาร ไปเลย ไม่ต้องแปล ชัดเจนดี  หรือของตกแต่งบนร่างกาย ลายทหารให้หมด  ดีปะ

#13 Bourne

Bourne

สายลับ ๆ ล่อ ๆ หัดเกรียน

ตอบ 24 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 21:41

"รัฐประหาร" ดี หรือไม่ ผมขอดูที่เนื้อหาครับ ถ้ามีจุดประสงค์ดี ทำแล้วดี ผมสนับสนุนครับ ไม่ว่าจะเรียกอะไรก็ตาม

ภาระกิจหลักของผมบนบอร์ดเสรีไทย คือ ด่าควายครับ เรื่องคิดต่างผมรับได้ แต่เรื่องคิดชั่วผมรับไม่ไหวครัช

#14 kritz

kritz

เกรียนบอร์ด

ตอบ 24 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 22:00

10341830_509298869195959_363752822112360

เล่นแบบนี้ได้ประโยชน์กว่าเยอะ ไม่ต้องไปติดหรอกริบบิ้น เจอพวกไพร่แดงแปลงร่างก็หลีกๆ ให้ห่างๆ

อย่าไปอยู่ร่วมเฟรม มันจะเอาไปอ้างว่าคนเยอะ จริงๆ ไอ้ที่เยอะอ่ะ "ไทยมุง" ...เหอะๆ

Edited by kritz, 24 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 22:00.

#15 aiwen^mei

aiwen^mei

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 22:37

เห็นด้วยกับการรัฐประหารครั้งนี้อย่างยิ่ง เพราะประชาธิปไตย(เทียม)ภายใต้การบงการของนักโทษหนีคดี ทักษิณ ชินวัตร มันปัญญาอ่อน สิ้นคิด และไร้คุณธรรม 

มีอย่างที่ไหน ที่ผู้คนในประเทศนี้ปล่อยให้นักโทษหนีคดี ฉ้อโกงเงินภาษี บ่อนทำลายประเทศชาติมาตลอดระยะเวลากว่าหนึ่งทศวรรษ ยังคงมีอำนาจสั่งการชักใย และอยู่เบื้องหลังความชั่วร้ายทั้งปวง

ประชาธิปไตยที่เต็มไปด้วยพิษร้ายเช่นนี้ ยังจะ "ยอมรับ" กันได้อยู่อีกหรือ

น่าเบื่อ พวก ซี่ปั้งโต้ว ซี่ปังเท้า จริงๆ

คิดได้แค่นี้ ทำงานด้าน r & d ไม่ได้หรอกนะ 

เหอๆๆ

Edited by aiwen^mei, 24 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 22:39.

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน