Jump to content

- - - - -

ทหารอาสาโดนประชาธิปไตยฆ่าตาย 1 ศพ

• Please log in to reply
12 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 แม้ว ม.7

แม้ว ม.7

ขาประจำ

ตอบ 26 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 19:29

ตราด - ชุดนาวิกโยธินบุกรวบเครือข่ายเสื้อแดงตราดเชื่อมโยงคดีขว้างระเบิดและยิงกลุ่ม กปปส.ตราดได้ 2 คน ขณะทหารพรานพลีชีพ 1 รอง ผบ.กปช.จต.แจงให้รายละเอียดมากไม่ได้หวั่นมีฆ่าตัดตอน ที่เกิดเหตุพบเสื้อแดงและผ้าคาดหัว พร้อมรถยนต์ 
http://manager.co.th...D=9570000058552

Edited by แม้ว ม.7, 26 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 19:35.

พ.ต.ท.ทักษิณ ยังได้พูดตัดพ้อกับคนที่เดินทางไปพบว่า “พรรคเพื่อไทยมีคนเก่งๆ เยอะ ทั้งนักวิชาการ ด็อกเตอร์ ทูต แต่ไม่กล้าออกมาสู้ คนหน้าตาดีไม่ออกมา พวกที่ออกมาหน้าตาไม่ค่อยดี ไม่เหมือนกับพรรคประชาธิปัตย์ ฝ่ายตรงข้าม คนมีความรู้ นักวิชาการออกมาเยอะแยะเลย คนจริงใจกับผมมันน้อย วางยาผม เพราะตัวเองอยากอยู่นานๆ เห็นว่านายกฯ ไม่แข็ง แต่ท่านนายกฯ ก็ดี แต่คนรอบข้างไม่เป็นการเมือง ผมส่งคนเป็นการเมืองไปนายกฯ ก็ไม่เอา ผมก็สงสารนายกฯ จึงไม่อยากจู้จี้ แต่คนที่เมืองไทยมันไม่ได้ดั่งใจ” 

http://astv.mobi/AlgEYM7

แปลสั้นๆ เขาด่าไอ้เสร่อแกนนำแดงว่า"โง่แต่ขยัน"

#2 emujack

emujack

ขาประจำ

ตอบ 26 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 21:33

ฆ่าทหาร เรื้องใหญ่เเน่ๆ เเล้วฆ่าตอนประกาศกฎอัยการศึกด้วย เเกนนำเสื้อเเดงเตรียมเต้นได้เลย

Edited by emujack, 26 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 21:34.

#3 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 26 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 21:37

rip ทหารผู้กล้าครับ

ผมว่าเสื้อแดงกรณีนี้ทำเกินไปนะ  :angry:

การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#4 แม้ว ม.7

แม้ว ม.7

ขาประจำ

ตอบ 26 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 21:38

rip ทหารผู้กล้าครับ

ผมว่าเสื้อแดงกรณีนี้ทำเกินไปนะ  :angry:

ผมว่าเขาทำเกินไปทุกกรณีครับ

พ.ต.ท.ทักษิณ ยังได้พูดตัดพ้อกับคนที่เดินทางไปพบว่า “พรรคเพื่อไทยมีคนเก่งๆ เยอะ ทั้งนักวิชาการ ด็อกเตอร์ ทูต แต่ไม่กล้าออกมาสู้ คนหน้าตาดีไม่ออกมา พวกที่ออกมาหน้าตาไม่ค่อยดี ไม่เหมือนกับพรรคประชาธิปัตย์ ฝ่ายตรงข้าม คนมีความรู้ นักวิชาการออกมาเยอะแยะเลย คนจริงใจกับผมมันน้อย วางยาผม เพราะตัวเองอยากอยู่นานๆ เห็นว่านายกฯ ไม่แข็ง แต่ท่านนายกฯ ก็ดี แต่คนรอบข้างไม่เป็นการเมือง ผมส่งคนเป็นการเมืองไปนายกฯ ก็ไม่เอา ผมก็สงสารนายกฯ จึงไม่อยากจู้จี้ แต่คนที่เมืองไทยมันไม่ได้ดั่งใจ” 

แปลสั้นๆ เขาด่าไอ้เสร่อแกนนำแดงว่า"โง่แต่ขยัน"

#5 aumddd

aumddd

ขาประจำ

ตอบ 26 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 21:40

กลัวว่าจะเกิดความรุนแรงขึ้นอีก

งด "โควเต้" พวกกระทู้รับจ้างโพส --> [สมาชิกช่วยๆ กันนะครับ]

#6 emujack

emujack

ขาประจำ

ตอบ 26 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 21:53

นี้ไงเสื่อเเดงสันติ อหิงสา ประชาธิปไตยฆ่าได้ทุกอย่าง เเล้วไอ้ตู่ (จักรตุพ้ง) ไอ้เต้น ธิดานกเเสด เหวงโหวง เเละกระบือทม (โคทม) จะว่ายังไง

#7 เสือยิ้มยาก

เสือยิ้มยาก

เมพ

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 03:40

ไอ้นี่ต้องจับตายเพราะจับเป็นมา ก็โดนโทษประหาร ฐานฆ่าเจ้าหน้าที่โดนเจตนา

แถมคดีเก่าๆ ที่ไปฆาตกรรมเวที กปปส.ตราดอีกหลายศพ เพราะรถกระบะที่จับได้เป็นคันเดียวกับที่ก่อเหตุ

หวังว่าจะได้ยินข่าวดีใน 2-3 วันนี้ :ph34r:

shotgun.gif       d444.gif        cheesy.gif

#8 นกหวีดสายฟ้า

นกหวีดสายฟ้า

น้องใหม่

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 04:38

แกนนำรอดตัวไปเพราะโดนควบคุมตัวอยู่

#9 snoozer

snoozer

ขาประจำ

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 05:20

รอดูตอนขยายผลค่ะ

เห็นแค่ภาพตอนคุมตัวแล้ว บอกตรงๆว่า  หนาวกลางแดดเลยทีเดียว

ที่มาภาพประกอบ

http://www.tnews.co....ปส-22-กพ57.html

#10 เกลียดคุณแม้วจังครับ

เกลียดคุณแม้วจังครับ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 13:37

คนฆ่าทหาร

โดนจับตายไปแล้วครับ

จะดูว่า จะจับเพิ่มได้อีกกี่คน แต่ที่แน่ ๆ รับรองว่า โดนกวาดล้างยกรังเลยครับ

#11 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 14:55

ผมยังไม่เห็นข่าวจับตาย เห็นในบอร์ดพูดกันจังแต่หาข่าวไม่เจอจริงๆ

เจอแต่ twitter เชื่อถือได้แค่ไหน

We love fender.

#12 spartacus

spartacus

ขาประจำ

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 22:03

เห็บ..หมัด..ขี้ข้าทักษิณ หรือพวกเสื้อแดง ไม่เข้ามา อธิบายเชิง"แถ"
หน่อยหรือครับ...อย่าปล่อยให้เรื่องหรือกระทู้แบบนี้ผ่านไปครับ

เข้ามาตอบด่วน

รี

#13 แม้ว ม.7

แม้ว ม.7

ขาประจำ

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 22:07

เห็บ..หมัด..ขี้ข้าทักษิณ หรือพวกเสื้อแดง ไม่เข้ามา อธิบายเชิง"แถ"
หน่อยหรือครับ...อย่าปล่อยให้เรื่องหรือกระทู้แบบนี้ผ่านไปครับ

เข้ามาตอบด่วน

รี

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน