Jump to content

- - - - -

ผมคิดว่าจะโทรไปแจ้ง คสช. ให้จัดการกับห้องราชดำเนินในพันทิพย์ครับ

คสช ห้องราชดำเนิน

• Please log in to reply
32 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 neutralart

neutralart

น้องใหม่

ตอบ 26 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 20:09

*
POPULAR

ผมคิดว่าจะโทรไปแจ้ง คสช. ให้จัดการกับห้องราชดำเนินในพันทิพย์ เพราะมีการโพสต์กระทู้ยุยงหรือสนับสนุนให้มีการเดินขบวนเพื่อต่อต้านรัฐประหารอยู่เรื่อยๆ ครับ เพื่อนๆ มีความคิดเห็นในเรื่องนี้อย่างไรครับ?

ร้องเรียน หรือแจ้งเบาะแส การกระทำผิดกฎหมายสามารถติดต่อได้ที่ศูนย์ประชาสัมพันธ์ คสช. หมายเลข 094-1286273-9, 094-2349312-4

*****อัพเดทเพิ่มเติมครับ ผมโทรไปแจ้งแล้ว แต่ไม่รู้ว่าจะได้เรื่องไหมนะครับ เพราะดูเจ้าหน้าที่วุ่นๆ มาก รับเรื่องแล้วรีบวางสายไปเลย******

Edited by neutralart, 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 09:19.

#2 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 26 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 20:30

*
POPULAR

สนับสนุนมากๆ  ห้องนั้นน่ะ war room ของไอ้แม้วและนปช.ทั้งนั้นครับ

gladiator 1.jpg

#3 SeraphUriel

SeraphUriel

ขาประจำ

ตอบ 26 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 20:40

*
POPULAR

ฝากปิดห้องเครื่องแป้งด้วยนะคะ หมั่นไส้มานานแล้ว คุยกันแต่เรื่องเครื่องสำอาง ไม่สนเหตุบ้านการเมืองเลย อิอิ

#4 ชาตินี้ไม่เอาตระกูลชินวัตร

ชาตินี้ไม่เอาตระกูลชินวัตร

ขาประจำ

ตอบ 26 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 20:44

เห็นด้วยครับ ถ้าไม่จัดการ pantip ราชดำเนิน เท่ากับว่ายังควบคุมโซเชียลเน็ตเวอร์คไม่ได้

#5 GODarmy

GODarmy

ขาประจำ

ตอบ 26 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 20:57

copy Link ส่งไปเลยครับ เอาที่แบบชัดๆนะ

โกหกอะไรยังไง ความจริงคืออะไร แนบไปด้วย

สมัยแดงเผาเมือง 53 ผมก็ไล่ส่ง Link กระทู้ที่บิดเบือนโกหก ตอนแดงเอารูปทหารที่ตึก ชาญอิสระ

ไปลงว่าทหารใน รพ จุฬา (ก็ไอ้คนเดิมนะแหละ post ทุกกระทู้ในห้องลากดำนา)

ไล่ส่งไป 2 วัน แถมแจ้งไปว่าแจ้งทาง Mod แล้วไม่ลบกระทู้ด้วย 

ผ่านไปอีก 3-4 วัน ลากดำนา ปิดบอร์ด(มันปิดเพราะอะไรไม่รู้ แต่คงไม่เกี่ยวกับผมนะ) เลยต้องระเห็ดมาอยู่บอร์ดนี้

#6 khlongez

khlongez

น้องเก่า

ตอบ 26 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 21:05

https://www.facebook...uthoritarianism

ปิดเพจนี้ด้วยครับ

น่าจะเข้าข่าย

#7 BeastGuy

BeastGuy

ขาประจำ

ตอบ 26 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 21:07

ดีครับ

จัดไป

เซพเป็นรูปภาพเลยนะครับ

กลัว WM มันลบไปก่อน

#8 Assava007

Assava007

น้องเก่า

ตอบ 26 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 21:14

สนับสนุนด้วยคนครับ  :) 

#9 aiwen^mei

aiwen^mei

ขาประจำ

ตอบ 26 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 21:43

เห็นด้วยอย่างยิ่งค่ะ ร่วมด้วยช่วยกันโทร เดี๋ยวไปโพสต์ที่เพจ "ทหารปฏิรูปประเทศไทย" เลยดีกว่า

เรียก เว็บมาสเตอร์ไปรายงานตัวด้วย จะเริ่ดมากกกก

#10 aiwen^mei

aiwen^mei

ขาประจำ

ตอบ 26 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 21:46

โพสต์เรียนเสนอที่เพจ "ทหารปฏิรูปประเทศไทย" เรียบร้อย 

แต่ไม่แน่ใจว่า เว็บมาสเตอร์ ยังเป็น "วันฉัตร ผดุงรัตน์" อยู่หรือเปล่า

และยังมีอีกคน แต่ลืมชื่อไปแหล่ว

:D  :D  :D

================== ข้อมูลจากวิกิพีเดีย ==========================

วันที่ 8 เมษายน พ.ศ. 2550 นายสิทธิชัย โภไคยอุดม รัฐมนตรีว่าการกระทรวงเทคโนโลยีสารสนเทศและการสื่อสาร ได้สั่งการให้ปิดห้องราชดำเนิน เว็บบอร์ดสนทนาเรื่องการเมืองในเว็บไซต์พันทิป โดยได้ให้เหตุผลว่ามีกระทู้ที่มีผลกระทบต่อความมั่นคงของชาติ จึงส่งผลให้เว็บไซต์พันทิปงดให้บริการห้องราชดำเนิน พร้อมทั้งยังแจ้งเตือนไม่ให้ตั้งกระทู้การเมืองในห้องอื่นๆ ไม่อย่างนั้นกระทรวงไอซีทีจะสั่งปิดเว็บไซต์พันทิป[6] อย่างไรก็ตาม วันต่อมา นายสิทธิชัย โภไคยอุดม กล่าวว่าไม่ได้เป็นคนสั่งปิด แต่ทางผู้ดูแลเว็บไซต์ระบุว่าไม่สามารถคัดเลือกและตรวจสอบผู้ที่เข้ามาแสดงความคิดเห็นได้ จึงขอปิดตัวเองและอ้างคำสั่งไอซีที[7]

ก่อนหน้านี้ห้องราชดำเนินได้เคยปิดตัวเองลงเมื่อวันที่ 19 กันยายน พ.ศ. 2549 ภายหลังจากการก่อรัฐประหาร จากนั้นจึงเปิดขึ้นมาใหม่โดยเริ่มจากให้สมาชิกเข้าถึงได้เท่านั้น และจึงเปิดให้ผู้ใช้ทั่วไปเข้าอ่านได้ในเวลาต่อมา[5]

หลังจากนั้นห้องราชดำเนินก็ปิดบริการอีกครั้งเมื่อวันที่15 พฤษภาคม พ.ศ. 2553โดยในเว็บไซต์ระบุส่วนหนึ่งของเหตุผลในการปิดให้บริการว่า "เรารู้สึกไม่สบายใจอย่างมากที่ต้องรับรู้อยู่ทุกวันว่าเราเป็นส่วนหนึ่งที่ทำให้คนไทยรู้สึกแตกแยก

และหลังจากนั้นไม่นานห้องราชดำเนินก็ถูกเปิดใช้งานตามปกติจนถึงปัจจุบัน

Edited by aiwen^mei, 26 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 21:51.

#11 gaiser

gaiser

ขาประจำ

ตอบ 26 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 22:05

ที่ทหารไม่ปิดซักทีไม่ใช้เพราะทหารเก็บไว้ล้วงข้อมูลอะไรรึเปล่าครับ

#12 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 01:32

copy Link ส่งไปเลยครับ เอาที่แบบชัดๆนะ

โกหกอะไรยังไง ความจริงคืออะไร แนบไปด้วย

สมัยแดงเผาเมือง 53 ผมก็ไล่ส่ง Link กระทู้ที่บิดเบือนโกหก ตอนแดงเอารูปทหารที่ตึก ชาญอิสระ

ไปลงว่าทหารใน รพ จุฬา (ก็ไอ้คนเดิมนะแหละ post ทุกกระทู้ในห้องลากดำนา)

ไล่ส่งไป 2 วัน แถมแจ้งไปว่าแจ้งทาง Mod แล้วไม่ลบกระทู้ด้วย 

ผ่านไปอีก 3-4 วัน ลากดำนา ปิดบอร์ด(มันปิดเพราะอะไรไม่รู้ แต่คงไม่เกี่ยวกับผมนะ) เลยต้องระเห็ดมาอยู่บอร์ดนี้

ขนมสาคู ผู้มาจากอนาคตหรือเปล่าครับ  :lol:  :lol:

gladiator 1.jpg

#13 ถั่งเช่า ตรา ควายธนูแดง

ถั่งเช่า ตรา ควายธนูแดง

ขาประจำ

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 06:22

ห้องศาลาประชาคม เริ่มมาจากราชดำเนินแล้วด้วย ปิดไปให้หมดแหละผมว่านะ

เป็นแหล่งซ่องสุมบรรดาโจรอ้างประชาธิปไตย

#14 chaidan

chaidan

กา... กา... กา...

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 06:55

ผมไม่เห็นด้วยที่จะปิด ...
เสีย มากกว่า ได้ ...

แต่ให้เอา ทหาร ไปนั้งเฝ้าในห้องทำงาน Admin ดีกว่า 

คอยดูแลว่า ไม่ให้ ban คนเห็นต่าง หรือลบกระทู้ ความเห็นที่คิดค่าง

และก็ คอยจับดูพวก ร้อย login ที่คอยเข้ามาอ่วย พอแหล่ะ

หรือไม่ก็ให้ทหารเข้าไปเป้น admin แทนไปเลยง่ายดี 

อิอิ
:lol:

Edited by chaidan, 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 07:06.

• LST likes this
ใครที่บอกว่า "กาขาว" เป็นฝรั่ง....ผมว่าไม่ใช่......

#15 พิฆาตอสูร

พิฆาตอสูร

พอจะทนเสื้อแดงได้นิดๆ

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 13:14

ข่าวว่า...ทหารได้อุปกรณ์ไล่ตามพวกป่วนเมืองในไซเบอร์แล้ว

อิอิ  ขอให้โชคดีนะ

ฟ้าสีทองผ่องอำไพ  ประชาชนจะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน

#16 kritz

kritz

เกรียนบอร์ด

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 13:33

ฝากปิดห้องสีลมด้วยนะครับ พนักงานเงินเดือนเรือนแสนแต่ละคน ผมอิจฉา

#17 ทองเปลว

ทองเปลว

อัครเทพ 15000

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 17:24

พอปิดห้องราชดำเนินทีนี้แหละ ป่าช้าแตกหนีไปสิงห้องอื่นกันให้วุ่นวายแน่ๆ รสท ก็ต้องเตรียมหม้อดินไว้เยอะๆ นะครับ

Edited by ทองเปลว, 29 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 17:26.

#18 SpikyMoss

SpikyMoss

ขาประจำ

ตอบ 28 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 07:45

ช่วยกรุณาด้วยค่ะ ห้องสินธรก็จะมีคนมาตั้งกระทู้เอาข่าวร้ายโน่นนี่มาเขียน ห้องนี้เต็มไปด้วยผลประโยชน์ตลอดเวลา มีคนได้ประโยชน์เมื่อสร้างข่าวทำให้หุ้นลง มีคนประโยชน์เมื่อสร้างข่าวทำให้หุ้นขึ้น ตอนนี้พยายามไซโคกันมากเหมือนพยายามอยากให้หุ้นลงเพื่อให้ประโยชน์กับตัวเอง หรือไม่ก็ (มโนนะคะ) มีนักการเมืองที่เสียประโยชน์เพราะเสียอำนาจไปพยายามเล่นงานให้ตลาดหุ้นตกต่ำเพื่อดิสเครดิตการยึดอำนาจ แตกตื่น ตื่นตระหนก วุ่นวายมากค่ะ อยากให้ปิดห้องสินธรไปก่อนด้วย

Edited by SpikyMoss, 28 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 07:45.

รังเกียจประชาธิปไตยจอมปลอมของระบอบทักษิณ

#19 ชายน้ำ

ชายน้ำ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 28 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 07:50

ถ้าอยาก"รู้เขา" ปล่อยพันทิพราชดำเนินไว้ดีกว่าครับ

#20 ชายน้ำ

ชายน้ำ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 28 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 08:04

เพิ่งแวะไปดูพันทิพราชดำเนิน

ก็ยังเห็นหน่อมแน้มประชดประชันเป็นส่วนใหญ่

ที่ยังถ่อยก็พอมี

เก็บเว็บไว้ตามสอยฮาร์ดคอร์ดีกว่าครับ

#21 สิงห์สนามซ้อม

สิงห์สนามซ้อม

คนดีไม่กลัวการตรวจสอบ

ตอบ 28 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 08:28

มันจะเป็นยังไงถ้าเว็บระดับโลกโดนสั่งปิด -_-

" ประกาศบอยคอต ช่อง 3 ไม่ว่าจะข่าว ละคร หรือการ์ตูนลูก  กรูไม่ดู !!! "

#22 b...

b...

ขาประจำ

ตอบ 28 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 09:20

ฝากคนใจกล้า เอาไปแปะไว้ที่โน่น

10402489_10152461319199329_1031269120128

Making you happy is not my priority!      Michael Yon

#23 silence

silence

ขาประจำ

ตอบ 28 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 09:24

ช่วยกรุณาด้วยค่ะ ห้องสินธรก็จะมีคนมาตั้งกระทู้เอาข่าวร้ายโน่นนี่มาเขียน ห้องนี้เต็มไปด้วยผลประโยชน์ตลอดเวลา มีคนได้ประโยชน์เมื่อสร้างข่าวทำให้หุ้นลง มีคนประโยชน์เมื่อสร้างข่าวทำให้หุ้นขึ้น ตอนนี้พยายามไซโคกันมากเหมือนพยายามอยากให้หุ้นลงเพื่อให้ประโยชน์กับตัวเอง หรือไม่ก็ (มโนนะคะ) มีนักการเมืองที่เสียประโยชน์เพราะเสียอำนาจไปพยายามเล่นงานให้ตลาดหุ้นตกต่ำเพื่อดิสเครดิตการยึดอำนาจ แตกตื่น ตื่นตระหนก วุ่นวายมากค่ะ อยากให้ปิดห้องสินธรไปก่อนด้วย

เข้าใจว่า ช่วงนี้มีช้อนรออยู่เยอะค่ะ ทำให้หุ้นไม่ร่วงมากมาย ขนาดแม่งเม่าอย่างเรายังถือช้อนเไว้เลยค่ะ :lol:

10403293_1426562117609834_23021669286491

#24 ฺำBery

ฺำBery

น้องเก่า

ตอบ 28 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 09:55

https://www.facebook...uthoritarianism

ปิดไปแล้วค่ะ  :)

#25 visitna

visitna

น้องเก่า

ตอบ 29 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 16:57

แอดมิน   พ่อแดง เลย แจ้งไปไม่มีประโยชน์

#26 จันทรา อุษาคเนย์

จันทรา อุษาคเนย์

ขาประจำ

ตอบ 29 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 17:06

เปิดเข้าไปได้อยู่ค่ะ

#27 ethanhunt

ethanhunt

ขาประจำ

ตอบ 29 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 17:13

ช่วยๆกันโทรไปเยอะๆครับ เค้าจะได้ประเมินว่ามีคนอยากให้ปิดเยอะจริงๆ เค้าจะได้พิจารณาเอาเรื่องส่งผู้ใหญ่

กลางคืนโทรติดยากหน่อย  แต่ถ้าโทรเวลางานน่าจะโอเคอยู่

เมื่อคนภรรยาผมโทรไปเรื่องชุมนุมที่อนุสาวรีย์ สายโทรศัพท์ไม่ว่างเลย

เลยโทรเมื่อเช้าอีกที ครานี้สายว่างโลด (วันนี้เลยจัดเต็มปิดถนนเลย คงมีคนโทรไปเรื่องนี้เยอะแหง๋ม)

ปูลู เจ้าหน้าที่ผู้หญิงรับ อาจจะเป็นทหารสาวรับ

คราวหน้าขอโทรเองดีกว่า  :ph34r:

ลูปู ส่งเมล์ก็ได้นะครับ อีกช่องทางหนึ่ง  ncpo.2014@gmail.com

Edited by ethanhunt, 29 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 17:16.

#28 arch_freeman

arch_freeman

ขาประจำ

ตอบ 29 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 17:24

ท่านปลัดอาจจะปิด ที่นี่เป้นที่แรกเลย ครับ ยุยงปลุกปั่นให้เกิดความเกลียดชังท่าน ปลัด

ประชาชนต้องใช้นักการเมืองเป็นเครื่องมือ ไม่ใช่ตกเป็นเครื่องมือของนักการเมือง

#29 mr.patton

mr.patton

ขาประจำ

ตอบ 29 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 21:58

สนับสนุนครับ จะช่วยโทรเเจ้งอีกเเรง

#30 arch_freeman

arch_freeman

ขาประจำ

ตอบ 29 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 22:04

เจ้าของ ทั้ง เบอร์ 1 เบอร์ 2 เป็น มวลมหาประชาชน 100 % ปล่อยไว้เถอะ ดีแล้ว

รู้ไหม นั้นคือ แหล่งข้อมูลสืบเสาะ เสื้อแดงชั้นดีเลย

ไม่ต้องไปบอกให้เขาปิดหรอก

ประชาชนต้องใช้นักการเมืองเป็นเครื่องมือ ไม่ใช่ตกเป็นเครื่องมือของนักการเมือง

#31 tuang

tuang

ขาประจำ

ตอบ 29 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 22:21

ปล่อยปลักชักที่ไว้ให้ ควาย มันแช่บ้าง ครับเดี๋ยวมันตายแดดขึ้นมา บาปนะครับ

#32 ฺำBery

ฺำBery

น้องเก่า

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 02:31

เปิดเข้าไปได้อยู่ค่ะ

ว้าว … วันก่อนปิดไปแล้ววันนี้เปิดอีก อย่างนี้ต้องรายงาน  :huh:

#33 nastyfunky

nastyfunky

ขาประจำ

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 03:59

ดีนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าเลย แหะๆ ปรกติผมสิงห้องท่องเที่ยว ขนาดมีเรื่องนั่นนี่เขาคุยในวง ยังมีพวกกาฝากสมาชิกจากห้องลากดำนามาเหน็บ เช่น คุยเรื่องสายการบินยกเลิกไฟลต์ ไม่จ่ายเงิน ไม่อัพเกรด สักพักจะมีคนมาจุดประเด็นละ เพราะรัฐประหาร ซึ่งมันไม่ได้อ่านเนื้อหาเลย -*- บางทีบางรายก็สมัครใหม่มาป่วยโยงการเมืองโดนเฉพาะ

ครั้งก่อนมีไอ้หน้าไหนไม่รู้ ไปอวยเรื่องจำนำข้าว โดยคนในห้องสินธรไล่กลับบ้านซะเละ แต่พอกลับไปในห้องมัน ก็แปลงร่างไปอีกอย่างกร่างเหมือนเดียว ตั้งกระทู้หาพวกกดไลค์ คือความรู้ ความคิด ก็ขัดเกลากันไม่ได้ เน้นเอามันอย่างเดียว...

Edited by nastyfunky, 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 04:02.

Savoir…
Savoir parler…
Savoir parler pour ne rien dire…

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน