Jump to content

ภาพที่คนไทยหลายๆคนลืม

• Please log in to reply
76 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 yenmanovic

yenmanovic

สมาชิกรากหญ้า

ตอบ 30 มกราคม พ.ศ. 2555 - 20:57

*
POPULAR

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

รักเสื้อแดง แช่งอำมาตย์ อาฆาตม๊ากนาซี ขอเชิญมาร่วมกันที่นี่เลย!!!!!!

https://www.facebook.../KawaiiRedshirt

#2 yenmanovic

yenmanovic

ตอบ 30 มกราคม พ.ศ. 2555 - 20:57

*
POPULAR

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

รักเสื้อแดง แช่งอำมาตย์ อาฆาตม๊ากนาซี ขอเชิญมาร่วมกันที่นี่เลย!!!!!!

https://www.facebook.../KawaiiRedshirt

#3 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 30 มกราคม พ.ศ. 2555 - 21:04

ผมยังจำภาพที่เจอ "พระเทพ" ตอนไปงานสัปดาห์หนังสือ
สมัยจัดแถวๆ หอประชุมจุฬาได้เลยครับ ไม่ต้องมีขบวนใหญ่โต
งานไม่ต้องปิด สามารถเดินขมหนังสือไปพร้อมๆ กับประชาชนได้

#4 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

ตอบ 30 มกราคม พ.ศ. 2555 - 21:06

ขอบคุณลุงเย็นค่ะ

น้ำตาซึม เลย ไม่เคยมีโอกาสได้เฝ้าพระองค์ท่าน

เคยแต่ไปลงนามถวายพระพร ที่ศิริราช

ดีใจที่เกิดเป็นคนไทย เป็นประชาชนของท่าน

ที่ดีใจสุดๆ คือคนในครอบครัวกุ้งทุกคน รักในหลวงค่ะ

#5 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

ตอบ 30 มกราคม พ.ศ. 2555 - 21:08

ผมยังจำภาพที่เจอ "พระเทพ" ตอนไปงานสัปดาห์หนังสือ
สมัยจัดแถวๆ หอประชุมจุฬาได้เลยครับ ไม่ต้องมีขบวนใหญ่โต
งานไม่ต้องปิด สามารถเดินขมหนังสือไปพร้อมๆ กับประชาชนได้

เคยเฝ้าพระเทพตอนรับปริญญา แบบดีใจมาก ดีใจสุดๆ

#6 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 30 มกราคม พ.ศ. 2555 - 21:10

ขอบคุณน้าyenครับ
"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#7 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 30 มกราคม พ.ศ. 2555 - 21:11

ภาพสวยทั้งนั้นเลยค่ะ
หลายๆภาพน่าสนใจอย่างภาพบนรถไฟฟ้า
ไม่เคยเห็นมาก่อน

ขอพระองค์ทรงพระเจริญยิ่งยืนนาน

#8 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 30 มกราคม พ.ศ. 2555 - 21:11

รับชมด้วยความปลื้มปิติครับ
ขอบคุณลุงเย็นฯ :wub:

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#9 ตะนิ่นตาญี

ตะนิ่นตาญี

La vie en rose

ตอบ 30 มกราคม พ.ศ. 2555 - 21:13

ใครจะลืมก็ลืมไป แต่คนๆนั้นไม่ใช่ ตะนิ่นตาญี แน่ๆครับ คุณ yenmanovic

ตะนิ่นตาญี

วันจันทร์ที่ ๓๐ มกราคม พ.ศ. ๒๕๕๕

เวลา ๒๑.๑๔ นาฬิกา

"จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา"

#10 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 30 มกราคม พ.ศ. 2555 - 21:19

สมัยเด็กมากๆ เวลาในหลวงเสด็จภาคใต้ รถยนต์พระที่นั่งจะต้องผ่านถนนหน้าบ้าน
พอตำรวจปิดถนน พวกเราพี่น้องจะออกไปนั่งริมถนน ชื่นชมพระบารมี

เคยร้องเพลงไทยเดิม "เต่าเห่" ในช่วงเห่กับเพื่อนนักศึกษามหาวิทยาลัยมหิดล ในโอกาสรับเสด็จสมเด็จพระเทพ ที่เสด็จมามหิดล ศาลายา

เคยไปโรงพยาบาลวชิระ แล้วบังเอิญได้รับเสด็จสมเด็จพระเทพ

และที่โชคดีที่สุดคือ เคยรับพระราชทานปริญญาบัตรจากพระหัตถ์ของในหลวง

#11 เงินไหลกองทองไหลมาจ้ะ

เงินไหลกองทองไหลมาจ้ะ

ขาประจำ

ตอบ 30 มกราคม พ.ศ. 2555 - 21:27

ขอบคุณ ลุงเย็นค่ะ
ขอเซฟเก็บไว้เพื่อเป็นสิรมงคลนะคะ

#12 กล้วยหอมจอมป่วน

กล้วยหอมจอมป่วน

ขาประจำ

ตอบ 30 มกราคม พ.ศ. 2555 - 21:29

ขอพระองค์ทรงพระเจริญ

#13 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 30 มกราคม พ.ศ. 2555 - 21:29

ขอบคุณลุงเย็นครับ
การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#14 คนไทย916

คนไทย916

ขาประจำ

ตอบ 30 มกราคม พ.ศ. 2555 - 21:33

เคยเฝ้าพระเทพตอนรับปริญญา แบบดีใจมาก ดีใจสุดๆ

เช่นกันครับ

เราตระกูลชินจัง ขอยก ฐานะ เสื้อแดง จาก ไพร่ เป็น ควายแดง ณ.บัดนี้  

ถึงแม้ พ่อแม่ เองจะให้ฐานะความเป็น คน มาแต่กำเนิดก็ตาม 

#15 ploychanpen

ploychanpen

น้องเก่า

ตอบ 30 มกราคม พ.ศ. 2555 - 21:39

ขบขอบคุณเจ้าของกระทู้เป็นอย่างมากค่ะ ที่นำภาพที่ดีๆอย่างนี้มาให้ได้ชม และหวังเป็นอย่างยิ่งว่า จะมีมาให้ชื่นชมอีกนะคะ

#16 mairukumoa

mairukumoa

ขาใครนี่

ตอบ 30 มกราคม พ.ศ. 2555 - 21:41

*
POPULAR

ขออนุญาตลุงเย็นร่วมแปะด้วย

#17 montriwong

montriwong

ขาประจำ

ตอบ 30 มกราคม พ.ศ. 2555 - 21:51

ขอพระองค์ทรงพระเจริญ...

ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

#18 JUR1ST

JUR1ST

ขาประจำ

ตอบ 30 มกราคม พ.ศ. 2555 - 21:54

#19 lionidas

lionidas

ขาประจำ

ตอบ 30 มกราคม พ.ศ. 2555 - 21:58

ลุงเย็นครับ เชื่อไหมว่า ยังมี "พวกเลวๆ" กล่าวหาว่าภาพถ่ายพวกนี้ เป็นแค่การ "PR" หรือ ทำ "CSR" เท่านั้น...
ต่างกับภาพ "เหลี่ยม" ที่พวก "มัน" ยังฝั่งหัวกันว่า ทำเพื่อพวก "มัน" จริงๆ
พี่เหนาะ คนตาบอดมันกลัวเสือเหรอ ถ้าเราไม่พูดแบบนี้เราจะได้เสียงเหรอ ...

#20 ลูกชาวสวน

ลูกชาวสวน

ขาประจำ

ตอบ 30 มกราคม พ.ศ. 2555 - 22:01

เห็นรูปแล้วนึกออกแค่ประโยคเดียวจริงๆว่า

" ทรงพระเจริญ "
" อันความคิดวิทยาดังอาวุธ ประเสริฐสุดซ่อนใส่เสียในฝัก สงวนคมสมนึกใครฮึกฮัก จึงค่อยชักเชือดฟันให้บรรลัย "

#21 NongGrace

NongGrace

ขาประจำ

ตอบ 30 มกราคม พ.ศ. 2555 - 22:09

ขอบคุณลุงเย็นค่ะ บางภาพก็ไม่เคยเห็นมาก่อนเลย

นู๋ไม่เคยลืมว่าเรามาจากไหน เราอยู่ที่ไหน สำนึกในพระมหากรุณาธิคุณตลอด และจะตลอดไปค่ะ

ขอพระองค์ทรงพระเจริญเพคะ

#22 G.Maniac

G.Maniac

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 30 มกราคม พ.ศ. 2555 - 22:11

ทรงพระเจริญ

ภาพชุดนี้ดูแล้วยิ้มทุกภาพเลยครับ ขอบคุณมากครับ น้าเย็น

แต่ภาพนี้ ....

ขอต่อด้วยภาพนี้นะครับ :D

ภาพนี้บ้านแฟนผมเอาใส่กรอบ แขวนไว้เหนือทางลงบันได เราจะได้เดินลอดใต้ รอยพระบาท ท่านทุกวัน

ให้เป็นสิริมงคล กับตัว ก่อนออกไปทำภารกิจอะไรก็ตามแต่ครับ :D

#23 วิท

วิท

ขาแพง

ตอบ 30 มกราคม พ.ศ. 2555 - 22:14

ทรงพระเจริญยิ่งยืนนาน

#24 pompoko

pompoko

น้องเก่า

ตอบ 30 มกราคม พ.ศ. 2555 - 22:15

ดูละน้ำตาไหลไม่รู้ตัว

#25 Suraphan07

Suraphan07

เมพ

ตอบ 30 มกราคม พ.ศ. 2555 - 22:16

โหย ย ย...
ลุงเย็น"แดงเทียม 100%" เล่น "ป็อปปูล่า" ตลอดเลยเว๊ยเฮ้ย ช่วงเนี๊ยะ... ;)

เกล้ากระหม่อม
ขอเป็นแค่เศษผงฝุ่นธุลีใกล้เบื้องพระยุคคลบาท ก็เป็นบุญแล้ว.....

Edited by Suraphan07, 30 มกราคม พ.ศ. 2555 - 22:22.

#26 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 30 มกราคม พ.ศ. 2555 - 22:24

*
POPULAR

แจมลุงเย็นด้วยคนสิครับ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#27 human

human

ขาประจำ

ตอบ 30 มกราคม พ.ศ. 2555 - 22:28

ขออนุญาตเซฟเก็บไว้นะครับ

ชีวิตนี้ยอมพลีใต้ธุลีฝ่าพระบาท

ทรงพระเจริญ
ผีหลอกก็ยังพอทนแต่คนหลอกคนกูทนไม่ได้

#28 kisa

kisa

ขาประจำ

ตอบ 30 มกราคม พ.ศ. 2555 - 22:33

ขอพระองค์ทรงพระเจริญยิ่งยืนนาน
จงอย่าหลอกตัวเองเลย Red Buff เอ๋ย

#29 hahaha

hahaha

น้องเก่า

ตอบ 30 มกราคม พ.ศ. 2555 - 22:58

ขอบคุณสำหรับภาพ ที่ดูแล้วทำให้ยิ้ม ตื้นตัน ปิติ ดีใจ ภูมิใจที่เกิดเป็นคนไทย ดีใจที่คนไทยมีพ่อหลวง ทรงพระเจริญ
เห็นภาพเด็กก้มไหว้ในหลวง แล้วทำให้เรายิ้ม ยิ้ม ยิ้ม ภาพแสดงถึงนอบน้อม ความตั้งใจ และเต็มใจ ที่ก้มไหว้ในหลวง เคารพอย่างสุดซึ้ง บรรยายไม่ถูก เห็นแล้วรู้สึกดี ปลื้มใจ

#30 Thai4u

Thai4u

ขาประจำ

ตอบ 30 มกราคม พ.ศ. 2555 - 23:00

ขอบคุณลุงเย็นและทุกท่านที่นำมาแชร์ บางภาพไม่เคยเห็นมาก่อนเลยในชีวิต
ด้วยความปลาบปลื้มในพระมหากรุณาธิคุณ ขอพระองค์ทรงพระเจริญ

คุณต้องลงมือ จึงจะเห็นการเปลี่ยนแปลง "คานธี"

กฏของเสียงข้างมาก จะใช้กับเรื่องของมโนธรรมไม่ได้ "คานธี"

#31 OPENUP

OPENUP

ขาประจำ

ตอบ 30 มกราคม พ.ศ. 2555 - 23:06

ลุงเย็นคับ ขอความรู้หน่อยนะคับถ้าผมอยากได้ รูปรอยเท้า

ในหลวง ผมจะรู้ไงว่ามันของจิง จะได้ติดไว้เป็นสิริมงคลมั่ง

#32 yenmanovic

yenmanovic

ตอบ 30 มกราคม พ.ศ. 2555 - 23:13

รูปเท้าในหลวงผมไม่ได้แปะ - -

#33 เป้_อูซี่

เป้_อูซี่

ขาประจำ

ตอบ 30 มกราคม พ.ศ. 2555 - 23:34

#34 เมรีสีน้ำเงิน

เมรีสีน้ำเงิน

ขาประจำ

ตอบ 30 มกราคม พ.ศ. 2555 - 23:42

รูปรอยพระบาทเพิ่งเคยเห็นเป็นครั้งแรกเช่นกันค่ะ
แต่ถ้าไม่คิดอะไรมาก...ถ้าคุณ openup คิดว่าเป็นรอยพระบาทของพระองค์ท่าน...มีแล้วรู้สึกดีมีความสุข ก็คงไม่มีใครว่าอะไรเช่นกัน9jt

#35 cassava

cassava

ขาประจำ

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2555 - 00:19

ตอนผมยังเด็ก ก็ท่องคำปฏิญาณของลูกเสือ ให้รักชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ แบเด็กๆ แค่ติดปาก
พอโตขึ้น ถึงรู้ว่ากว่าจะมีประเทศไทยเช่นวันนี้ ต้องผ่านอะไรมาบ้าง ถึงรู้ว่าศูนย์รวมจิตใจของคนทั้งชาตินั้นสำคัญแค่ไหน
พระกรณียกิจของพระองค์นั้นมีคณูปการต่อชนชาติไทยแค่ไหน
จะขอเป็นพสกนิกรที่สำนึกในบุญคุณของพระองค์

#36 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2555 - 00:29

สมัยเด็กมากๆ เวลาในหลวงเสด็จภาคใต้ รถยนต์พระที่นั่งจะต้องผ่านถนนหน้าบ้าน
พอตำรวจปิดถนน พวกเราพี่น้องจะออกไปนั่งริมถนน ชื่นชมพระบารมี

เคยร้องเพลงไทยเดิม "เต่าเห่" ในช่วงเห่กับเพื่อนนักศึกษามหาวิทยาลัยมหิดล ในโอกาสรับเสด็จสมเด็จพระเทพ ที่เสด็จมามหิดล ศาลายา

เคยไปโรงพยาบาลวชิระ แล้วบังเอิญได้รับเสด็จสมเด็จพระเทพ

และที่โชคดีที่สุดคือ เคยรับพระราชทานปริญญาบัตรจากพระหัตถ์ของในหลวง

ประมาณอายุได้เลยนะเนี่ย พี่ชายผมเป็นคิดว่าจะเป็นรุ่นสุดท้ายหรือเกือบสุดท้ายที่รับจากพระหัตถ์ในหลวง
ส่วนผมไม่ทันรับกับพระเทพ แค่นี้ก็ภูมิใจแล้ว
We love fender.

#37 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2555 - 00:34

พวกอยากแก้ไข ม.112....
พวกไพร่เสื้อแดงจงรักภักดี.....
ไม่กล้าเข้ามาในกระทู้นี้.....

พวกงูแม๊วกลัวเชือกกล้วย......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#38 Alone

Alone

ขาประจำ

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2555 - 02:05

ขอบคุณลุงเย็นและเพื่อนๆ พี่ๆ ที่เอาภาพดีๆ มาแบ่งปันครับ :)

#39 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2555 - 05:09

น้ำตาไหลอยู่หน้าจอคอมพ์
gladiator 1.jpg

#40 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2555 - 05:21

คุณพลอยไพลิน เจนเซ่น ( ธิดาในทูลกระหม่อมหญิงอุบลรัตน์ฯ ) ในชุดไทย
คุณสิริกิติยา กับ คุณพลอยไพลิน ( สองพระธิดาในทูลกระหม่อมหญิงอุบลรัตน์ )
พระองค์ภา กับ พระองค์เจ้าหญิงสิริวัณณวลีฯ ณ พระตำหนักนนทบุรี

#41 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2555 - 05:29

องค์หริภา ( หนึ่งในพระธิดาในฟ้าหญิงจุฬาภรณ์ฯ และ นาวาอากาศเอกวีระยุทธ ดิษยะศริน )
Lungho Konbagpe พระองค์นี้แหล่ะครับ ที่ทรงนำความรู้ที่ศึกษามา ไปช่วยสร้างบ้านน๊อคดาวน์ให้ประชาชนอาศัย ช่วงที่บ้านเรือนประชาชนพังเพราะภัยธรรมชาติ ทรงไปคุมและช่วยสร้างด้วยพระองค์เองเลย ไม่ทราบว่าคนไทยที่ยังหลงติดกับความคิดผิดบางประการ จะรู้กันบ้างไหม
Chaba Suwatmaykin ขอพระองค์ทรงพระเจริญ พระองค์ท่านน่ารักมากๆค่ะ หลายปีก่อนได้มีโอกาสรับใช้ใกล้ชิด พระองค์ท่านเสด็จจังหวัดสุโขทัยทรงเสวยมื้อค่ำที่ร้านดรีมคาเฟ่ ทุกๆครั้ง รุ่งเช้าพระองค์ท่านทรงเดินตลาดซื้อผักสดพื้นบ้าน คุณยายที่ขายผักจำพระองค์ได้ก็ปลื้มใจและไม่ยอมรับเงินค่าผัก ทรงพยายามอย่างไรแม่ค้าก็ไม่รับเงิน...พระองค์ท่านทรงยกมือไหว้ขอบคุณคุณยายผู้นั้นอย่างน้อบน้อมไม่ถือองค์ ขอพระองค์ติ๊ดทรงพระเจริญค่ะ
Rattana Everett I met her one at central lad proud ,I cut up the Jean for her and then she gave me her signature for say thank you because I didn't take the money ,I just sooo proud for can do only little thing for the royal family ,I never forget how friendly and kindness from our king's grand daughter was.( about 15 years ago )
นายภัทดนัย สิทธิมล อยากบอกว่าพระองค์ติดดินสุดๆ เป็นคนที่ง่ายๆ ขอพระองค์ทรงพระเจริญ
Jmya Su พระองค์เคยเดินมาชน ตอนวันงานอ.ศิลป์ ที่ศิลปากรวังท่าพระค่ะ ตกใจเล็กน้อย ขอพระองทรงพระเจริญ

พระเจ้าหลานเธอ พระองค์เจ้าสิริวัณณวรีนารีรัตน์
กัลยาณี ประเสริฐศิริสร ทรงออกแบบชุดได้ เรียบง่าย แต่ ไฮโซ สุดสุด ไม่โป๊ แต่สวย!!!

#42 tu249cm

tu249cm

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2555 - 08:51

ขอทุกพระองค์ทรงพระเจริญเทอญ

(ขอบคุณคุณเย็นและเพื่อนๆที่นำภาพหายากมาให้ได้ชื่นชมกันค่ะ)

“People shouldn't be afraid of their government. Governments should be afraid of their people.”

#43 ขุนพลชิน

ขุนพลชิน

ขาประจำ

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2555 - 09:04

เสื้อแดงเห็นภาพในหลวงเก่าๆแล้ว ย้อนคิดอะไรกับตัวเองบ้างป่าว

#44 hellboy

hellboy

น้องเก่า

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2555 - 10:14

ขอบคุณลุงเย็นมากค่ะ และพวกพี่่ๆ น้าๆ ทุกท่าน
(ในนี้เริ่มจะมีแดงผ่าน QC เยอะขี้น ลุงเย็นระวังจะตกงานน๊ะ)

#45 iba

iba

ขาประจำ

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2555 - 15:15

ขอบคุณลุงเย็นค่ะ
ขอทุกพระองค์ทรงพระเจริญ

#46 G.Maniac

G.Maniac

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2555 - 16:33

ลุงเย็นคับ ขอความรู้หน่อยนะคับถ้าผมอยากได้ รูปรอยเท้า

ในหลวง ผมจะรู้ไงว่ามันของจิง จะได้ติดไว้เป็นสิริมงคลมั่ง

รูปเท้าในหลวงผมไม่ได้แปะ - -

รูปรอยพระบาทเพิ่งเคยเห็นเป็นครั้งแรกเช่นกันค่ะ
แต่ถ้าไม่คิดอะไรมาก...ถ้าคุณ openup คิดว่าเป็นรอยพระบาทของพระองค์ท่าน...มีแล้วรู้สึกดีมีความสุข ก็คงไม่มีใครว่าอะไรเช่นกัน9jt

ผมแปะเองครับ

ลองอ่านข้อมูลเรื่องรอยพระบาท ในลิงค์ที่แปะให้นะครับ

http://www.ichiangra...ama-9-footprint

http://www.tourismch...travelnew&id=11

http://www.google.co...2OI6nrAeX_-nAAQ

#47 IAMDA

IAMDA

ขาประจำ

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2555 - 21:27

ผมขอ copy รูปไปแชร์นะครับ

#48 pream

pream

ขาประจำ

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2555 - 22:11

เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ขอบคุณลุงเย็น และเพื่อนๆทุกคน ที่นำภาพล้ำค่า มาให้ชื่นชมมากครับ

Edited by pream, 31 มกราคม พ.ศ. 2555 - 22:11.

#49 saopao

saopao

Moderator

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 00:06

ย้ายมาห้องเฉลิมพระเกียรติแล้วครับ

#50 Zomc

Zomc

น้องเก่า

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 09:17

ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป

ยังมีภาพประทับในอีกมากมายที่คนไทยไม่ค่อยได้เห็นกันนัก
ที่เพจคนไทยรักในหลวงในเฟซบุ๊ค
Thai.people.love.king@groups.facebook.com

To love is nothing.

To beloved is something.

But to love and beloved is everything.

Thank you,Talid-Tittee, my everything

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน