Jump to content

- - - - -

บาปสองอย่างที่ คสช. อย่าได้ทำเด็ดขาด

• Please log in to reply
3 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ

พรานล่าปูไปรยา

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 19:17

*
POPULAR

1. ทุจริตคดโกง หาผลประโยชน์ใส่ตัวเองหรือพวกพ้อง

2. หักหลังประชาชน แอบสมคบกับนักการเมืองเลว

เรื่องอื่น อย่างเช่น จะไม่กำหนดเงื่อนเวลาผูกมัดตัวเองเหมือนอาบังสนธิ

หรือจะเลือกตั้งช้าไม่ทันใจ

หรือบริหารได้ไม่ถึงใจผู้ชม

เรื่องพวกนี้ยังพอให้อภัยได้ เข้าใจกันได้

แต่มหาบาป 2 อย่างนี่ ทำเมื่อไหร่หายนะเมื่อนั้น หายนะทั้ง คสช. หายนะทั้งชาติ

ผมขอแค่นี้

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#2 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 21:56

สิ่งที่ต้องระวัง ของการมีอำนาจ พวกประจบสอพลอขอผลประโยชน์มันจะเยอะ เมื่อมีอำนาจแล้ว ก็จะให้ผลประโยชน์ของชาติไปกับคนที่มาขอ และตัวเองก็ไปรับผลประโยชน์นั้นอีกที 

#3 templar

templar

ขาประจำ

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 22:37

ผมเชื่อว่าถ้าทำสองอย่างนี้เมื่อไร  ปชช  รุมฉีกเนื้อแน่ 

อย่ามาเห่าว่ากรูมาจากการเลือกตั้ง  เพราะการเลือกตั้งไม่ใช่ทุกอย่างของประชาธิปไตย

การตรวจสอบบ้านเมืองอย่างเข้มข้น  ทั้งฝ่ายนิติบัญญัติและตุลาการ  จำเป็นสำหรับประเทศไทย

สิ่งที่บ่งบอกว่าประเทศไหนพัฒนาแล้วไม่ได้ดูที่  มีตึกสูงมากเท่าไร  มีห้างเยอะไหม  มีจีดีพีสูงแค่ไหน

แต่ดูที่การศึกษา  และ คุณภาพของบุคลากรภายในประเทศ

#4 funnysun

funnysun

น้องเก่า

ตอบ 29 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 15:56

สิ่งที่ จขกท. ไม่อยากให้ คสช. ทำเนี่ย มันยากจริงๆ ครับ ผมก็หวังแบบสิ้นหวังว่าเค้าคงจะไม่ทำนะครับ ยังไงก็ขอให้ แ ด ร็ ก กันให้พอประมาณและอย่าให้ประชาชนรู้สึกได้ และพอให้ประเทศชาติเดินไปข้างหน้าได้ก็แล้วกันนะครับ ของแบบนี้ ทีใครทีมัน แล้วแต่บุญวาสนาครับผม

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน