Jump to content

- - - - -

C. Band. มาแล้ว. บลู สกาย. ชมได้ทุกจาน ยกเว้นจานแดงของทรู..!!!

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
49 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 04:48

BLUESKY Channel
ตอนนี้บลูสกายแชนแนลออกอากาศทาง ซีแบนด์ของไทยคมแล้วตามที่หลายท่านเรียนร้อง
สำหรับจานดำและจานที่รับสัญญาณซีแบนด์สามารถจูนมาดูได้ที่ ความถี่ Local 5150 MHZ, ความถี่ขาลง 3960 MHZ, Symbol Rate 30000 KsPs

สรุป C. Band. มาแล้ว. บลู สกาย. ชมได้ทุกจาน ยกเว้นจานแดงของทรู..

‎1 กุมภาพันธ์ 5 โมงเย็น สวยหล่อรักชาติ เจ๊ปองกะจารย์กบ จะเริ่มนับตอนหนึ่ง "ร้อยข่าวยามเย็น" ที่ช่องบลูสกาย พลบค่ำของคุณ ไม่เงียบเหงาอีกต่อไป ^^
ปู จิตกร บุษบา

#2 antiseptic

antiseptic

น้องใหม่และซิง

ตอบ 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 06:20

เย้!
"We all make choices. But in the end, our choices make us."Andrew Ryan

#3 roilee

roilee

ขาประจำ

ตอบ 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 06:27

เยี่ยม..แล้วทางวิทยุล่ะ

ต่อไปเสียงข้างมากฆ่าคนตายก็ไม่ผิด ตามสบายเลย ยุบได้ทุกศาล ต่อไปให้มีศาลประชาชนไปเลย ถ้าจำเลยฆ่าคนตายก็เอาเสียงข้างมากโหวตกันว่า คนนี้ไม่ต้องรับโทษเพราะเป็นพวกเสียงข้างมากสุดแล้วแต่..วสันต์ สร้อยพิสุทธิ์

#4 ไผ่ปล้องเดียว

ไผ่ปล้องเดียว

ขาประจำ

ตอบ 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 07:36

ช่องนี้รายการมันส์หยดติ๋งหลายรายการเลย ชอบ ๆ

#5 yenmanovic

yenmanovic

สมาชิกรากหญ้า

ตอบ 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 08:07

มีดูแบบonline ไหมคับ

รักเสื้อแดง แช่งอำมาตย์ อาฆาตม๊ากนาซี ขอเชิญมาร่วมกันที่นี่เลย!!!!!!

https://www.facebook.../KawaiiRedshirt

#6 roilee

roilee

ขาประจำ

ตอบ 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 08:08

มีครับ http://www.livestrea...bluesky_channel

ต่อไปเสียงข้างมากฆ่าคนตายก็ไม่ผิด ตามสบายเลย ยุบได้ทุกศาล ต่อไปให้มีศาลประชาชนไปเลย ถ้าจำเลยฆ่าคนตายก็เอาเสียงข้างมากโหวตกันว่า คนนี้ไม่ต้องรับโทษเพราะเป็นพวกเสียงข้างมากสุดแล้วแต่..วสันต์ สร้อยพิสุทธิ์

#7 yenmanovic

yenmanovic

สมาชิกรากหญ้า

ตอบ 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 08:10

ขอบคุณคับ

รักเสื้อแดง แช่งอำมาตย์ อาฆาตม๊ากนาซี ขอเชิญมาร่วมกันที่นี่เลย!!!!!!

https://www.facebook.../KawaiiRedshirt

#8 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 08:23

เวรกรรม ดันใช้ทรู เพราะต้องดูข่าวของมัน และช่องกีฬาของมัน
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#9 inzamano

inzamano

น้องใหม่

ตอบ 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 08:39

ปกติดูย้อนทางยูทูป แหะๆ

#10 คนบ้านนอก

คนบ้านนอก

ร้านเก่า เจ้าเดิม

ตอบ 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 08:40

ใช้ DTV ดูยังไง ครับ

อยากให้เมืองไทย เป็นเหมือนเดิม 

#11 redfrog53

redfrog53

ตอบ 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 09:33

BLUESKY Channel จานส้ม(IPM) ช่อง 84 หรือจานทึบจูนมาที่ 11635 Horizontal 27500 Simulate ดาวเทียม NSS6 KU Band

ดู Livestream >> http://www.livestrea...bluesky_channel

Facebook Livestream >> https://www.facebook...pp_142371818162

ดูย้อนหลังทาง Youtube >> http://www.youtube.c...LUESKYCHANNELTH

Edited by redfrog53, 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 09:35.

#12 Eyey

Eyey

แม่มด Lv. 1

ตอบ 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 10:38

เสื้อแดงแบบลุงเย็นจะดูทำไมฮึ

Edited by Eyey, 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 10:47.

"In politics, stupidity is not a handicap." - Napoleon Bonaparte ในทางการเมือง ความโง่บัดซบ ไม่ใช่แต้มต่อแต่อย่างใด

#13 คนชายแดน

คนชายแดน

น้องเก่า

ตอบ 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 11:31

ลองไป add ดูมาเดี๋ยวนี้เอง จานดำ ไม่เห็นมีช่องบลูสกายเลย มีแต่ช่องอื่น ๆ ขึ้นมาหลายช่อง
ความถี่อันเดียวกับช่องเนชั่นเลย ช่องสปริงนิวส์ด้วยช่องนี้ลบมันทิ้งไปแล้วนะนี่ ต้องลบอีกรอบ
ยังติดขัดอะไรอยู่ เข้าไปดูที่เว็บของ psi ก็ไม่เห็นมีช่องรายการบลูสกายเลย

#14 แมวน้อยสีน้ำเงิน

แมวน้อยสีน้ำเงิน

ขาประจำ

ตอบ 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 11:42

สงสัยจะ มาไว ไปไวล่ะครับ ...

@ Sirichok Sopha ตกลงไทยคมเป็นของทักษิณหรือ temasek กันแน่ blue sky ไปเช่าต่อช่องสัญญาณจากอีกบริษัทหนึ่งเพื่อออกอากาศทาง c band (จานดำ)ปรากฎว่าออกอากาศได้แค่คืนเดียว ไทยคมโทรมาโวยวายกับเจ้าของสัญญาที่ให้ blue sky เช่า คราวที่แล้วก็ไปกดดันให้บริษัทสามารถยกเลิกสัญญากับblue sky อยากถามผู้บริหารไทยคม ว่ากลัวเสื้อแดงรู้ความจริงหรือ สงสัยผมกับคุณกรณ์ต้องบินไปคุยกับ temasek อีกรอบ ถ้าผู้บริหาร ไทยคมไม่เลิกพฤติกรรมแบบนี้

"เสียงข้างมากเพียงหนึ่งวัน ใช้อ้างความชอบธรรม 4 ปี"

#15 คนชายแดน

คนชายแดน

น้องเก่า

ตอบ 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 12:35

เจอแล้วค่ะ ขอบคุณ จขกท. มากเลยค่ะ
ตอนแรกดูแต่ชื่อช่องรายการจึงไม่พบ
ต้องกดเข้าไปดู

Edited by คนชายแดน, 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 12:39.

#16 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 12:43

มีจานเอเอสทีวีอยู่รับได้ชัดเจน ^_^

#17 อานุง อัน รามา

อานุง อัน รามา

ขาประจำ

ตอบ 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 13:11

เวรกรรม ดันใช้ทรู เพราะต้องดูข่าวของมัน และช่องกีฬาของมัน

ติดจาน C band เพิ่มอีกจานสิครับ แล้วใช้ multi switch รวมสัญญาณมาที่เครื่องรับ

หรือใช้จาน true เดิม ติด LNB เพิ่ม ทำ Dual เพื่อรับ NSS6

Edited by อานุง อัน รามา, 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 13:14.

ราชาแห่งไหน ที่มีในนิทาน ที่เด็กเด็กเคยอ่าน อยู่สุขสันต์สวยงามราชาแห่งนี้ ท่านทรงงานและงาน หลายสิบปีพ้นผ่าน ยังทรงสร้างทำเศรษฐกิจพอเพียงhttp://www.sufficiencyeconomy.org/

#18 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 13:19

ติดจาน C band เพิ่มอีกจานสิครับ แล้วใช้ multi switch รวมสัญญาณมาที่เครื่องรับ

หรือใช้จาน true เดิม ติด LNB เพิ่ม ทำ Dual เพื่อรับ NSS6

ขยายความหน่อได้ใหมครับ พอดีติดตรงที่ทรูนี่เหมือนกัน
ยังเปลี่ยนไม่ได้ติดการ์ตูน และฟุตบอล o_O

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#19 aumstar

aumstar

ขาประจำ

ตอบ 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 13:36

C band ขอค่าพวกนี้ ใครทราบบ้าง กดที่ Auto scan (ปุ่มสีเหลือง)

Video PID
Audio PID
PCR PID

#20 อานุง อัน รามา

ขาประจำ

ตอบ 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 14:06

ขยายความหน่อได้ใหมครับ พอดีติดตรงที่ทรูนี่เหมือนกัน
ยังเปลี่ยนไม่ได้ติดการ์ตูน และฟุตบอล o_O

ขออธิบายด้วยรูปภาพแล้วกันนะครับ กรณีที่เราต้องการรับสัณญาณดาวเทียมหลายๆดวง โดยใช้เครื่องรับเครื่องเดียว หรือ หลายเครื่่อง

http://www.idea-sat....lock-diagram/2-

Attached Images

Edited by อานุง อัน รามา, 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 14:09.

ราชาแห่งไหน ที่มีในนิทาน ที่เด็กเด็กเคยอ่าน อยู่สุขสันต์สวยงามราชาแห่งนี้ ท่านทรงงานและงาน หลายสิบปีพ้นผ่าน ยังทรงสร้างทำเศรษฐกิจพอเพียงhttp://www.sufficiencyeconomy.org/

#21 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 15:35

พอจะเข้าใจบ้างแล้ว เดี๋ยวต้องเรียกช่างมาอาทิตย์หน้า
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#22 pochi

pochi

ขวัญใจพี่มาร์ค

ตอบ 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 15:38

ชอบรายการคุณจั๊ด
โปจิ ไม่อยากทำบุญกับเสื้อแดง กลัวชาติหน้าเจอมันอีก

#23 redfrog53

redfrog53

ตอบ 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 17:08

มาแว้วว

#24 NongGrace

NongGrace

ขาประจำ

ตอบ 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 17:21

น่าสนใจค่ะ ที่บ้านติดจานแดงทรูเหมือนกันเพราะน้องดูฟุตบอล หลานดูการ์ตูน เราเองก็ชอบดูหนังไทยเก่า ๆ หนังฝรั่งด้วย..

ไม่ทราบว่าเรียกช่างมาติด รายเดือนต้องจ่ายประมาณเท่าไหร่คะ

#25 Democrat

Democrat

ขาประจำ

ตอบ 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 20:15

BLUESKY Channel จานส้ม(IPM) ช่อง 84 หรือจานทึบจูนมาที่ 11635 Horizontal 27500 Simulate ดาวเทียม NSS6 KU Band

ดู Livestream >> http://www.livestrea...bluesky_channel

Facebook Livestream >> https://www.facebook...pp_142371818162

ดูย้อนหลังทาง Youtube >> http://www.youtube.c...LUESKYCHANNELTH

ขออนุญาต ก๊อปไว้เป็นลายเซ็นต์นะครับ จะได้เข้าไปดูบ่อยๆ
RIP Thailand...BLUESKY Channel ดูย้อนหลังทาง Youtube >> http://www.youtube.c...LUESKYCHANNELTH

#26 ATOM

ATOM

สมาชิกขั้นสูง

• Banned

ตอบ 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 21:50

มาดูพัฒนาการของ บือสกาย (เติม..กระ...ข้างหน้าบือให้ด้วยครับ..หึหึ) ผู้ชมบางท่านอาจจะไม่รู้
ยุดแรก...เป็นอีแอบ นิสัยเหมือนสสแมงสาบบางคน อาศัย ASSTV /เนชั่ว รวมหัวกันโจมตีพรรคการเมืองตรงข้าม
ยุดกลาง..ใช้ของหลวง ช่วงที่เป็นรัฐบวม ใช้ช่องทีวี วิทยุ ของหลวงโจมตี ใส่ร้ายฝ่ายตรงข้าม ทำยังกะเป็นช่องทีวีส่วนตัว แต่ปรากฏว่าเรตติ่งต่ำเตี้ยยังกะอ้ายสาทิด ดูกันเองครื้นเคลงในกะลา ขณะเดียวกันก็ปิดสถานีวิทยุ ทีวี ของฝ่ายตรงข้ามเป็นว่าเล่น..ฝันหวานว่ากล่อม เป่าหู ปชช ได้ และเริ่มไม่กินเส้นกับสนธิ สาวไส้กันเอง..
..ยุดเอเม็น..หึหึ หลังจากแพ้เลือกตั้งแบบนอนมา เป็นฝ่ายแค้น ..จากนิสัยยืมจมูกคนอื่นหายใจ ชอบของฟรี เป็นอีแอบ แถม สส แมงสาบบางคนบอกไม่ควรตั้งทีวีของพรรคมันผิดหลักการ.. สุดท้ายอย่างที่เห็นพึ่งคิดได้ว่าจะต้องมีทีวีเป็นของตัวเอง ..หึหึ คิดช้าจัง ดังนั้นยุดนี้จึงเรียกว่ายุดเอเม็น คิดได้ตอนเป็นฝ่ายแค้น..หึหึ
ปล..๑.หวังว่าคนจัดรายการคงไม่ต้องแขวนพระเข้าจัดรายการนะครับเพราะเรตติงมันต่ำ ไม่มีคนดู มันเงียบ กลัวผีหลอก ..หึหึ

#27 คนสับปะหลี้

คนสับปะหลี้

สูงสุดแดนสยาม

ตอบ 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 22:47

อย่างน้อยก็ดีกว่าดู ด..เน้นเน้น แล้วทำให้สมองกลวงขึ้น หรือว่ารอยหยักลบลงแหละ ถ้าไม่เข้าท่าก็ดูเป็นรายการบันเทิงอีกรายการนึง ดีกว่าไปดูช่องน้ำเน่าตอแหล ด..เน้นเน้น ก็แล้วกัน อ้อ แล้วก็เอาแค่ SMS เดิมๆมาวนไปวนมาให้ดูว่ามากนะ ทีหลังก็บอกให้เค้าเพิ่มให้มันเยอะหน่อยนะ อ่านจนจำได้ทุกข้อความละ ๕๕๕

Edited by nanozone, 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 22:49.

"ดีใดไม่มีโทษ ดีนั้นชื่อว่าดีเลิศ" - หลวงปู่มั่น ภูริทัตโต

"คนเราสามารถเปลี่ยนต้นไม้ประหลาด ให้เป็นต้นไม้ศักดิ์สิทธิ์ เปลี่ยนคนผิดให้เป็นพระเจ้า เปลี่ยนสีขาวให้เป็นสีดำ เพียงเพราะความเชื่อของตัวเองเพียงเท่านั้น"

#28 อานุง อัน รามา

ขาประจำ

ตอบ 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 22:50

น่าสนใจค่ะ ที่บ้านติดจานแดงทรูเหมือนกันเพราะน้องดูฟุตบอล หลานดูการ์ตูน เราเองก็ชอบดูหนังไทยเก่า ๆ หนังฝรั่งด้วย..

ไม่ทราบว่าเรียกช่างมาติด รายเดือนต้องจ่ายประมาณเท่าไหร่คะ

จานไทยคมที่รับ C-band ( เช่น จาน PSI ) ช่องทั้งหมด ดูฟรีครับ ไม่ต้องเสียรายเดือน ตอนนี้มี 150 กว่าช่อง มังครับ http://www.tss-servi...le&Id=538608754

ที่บ้านตอนนี้ ก็ติด 2 จาน คือจานแดง true ( + NSS6 ) กับ จาน C-band ครับ

C-band จะมีข้อดีคือ เวลาฝนตก ไม่ต้องกลัว สัญญาณจะหายครับ ช่อง Hi-def ตอนนี้ รู้สึกจะมีของ TPBS ครับ ( ที่บ้านสัญญาณมันอ่อนเลยยังจูนไม่เจอ ยังไม่ได้ให้ช่างมาปรับ) อนาคต คงจะมีช่อง hi-def ออกมาเพิ่ม (เห็นช่อง 9 ก็เคยออกมาพักนึงแล้วก็เลิก )

Edited by อานุง อัน รามา, 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 22:56.

#29 SPDZ

SPDZ

ขาประจำ

ตอบ 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 22:58

มาดูพัฒนาการของ บือสกาย (เติม..กระ...ข้างหน้าบือให้ด้วยครับ..หึหึ) ผู้ชมบางท่านอาจจะไม่รู้
ยุดแรก...เป็นอีแอบ นิสัยเหมือนสสแมงสาบบางคน อาศัย ASSTV /เนชั่ว รวมหัวกันโจมตีพรรคการเมืองตรงข้าม
ยุดกลาง..ใช้ของหลวง ช่วงที่เป็นรัฐบวม ใช้ช่องทีวี วิทยุ ของหลวงโจมตี ใส่ร้ายฝ่ายตรงข้าม ทำยังกะเป็นช่องทีวีส่วนตัว แต่ปรากฏว่าเรตติ่งต่ำเตี้ยยังกะอ้ายสาทิด ดูกันเองครื้นเคลงในกะลา ขณะเดียวกันก็ปิดสถานีวิทยุ ทีวี ของฝ่ายตรงข้ามเป็นว่าเล่น..ฝันหวานว่ากล่อม เป่าหู ปชช ได้ และเริ่มไม่กินเส้นกับสนธิ สาวไส้กันเอง..
..ยุดเอเม็น..หึหึ หลังจากแพ้เลือกตั้งแบบนอนมา เป็นฝ่ายแค้น ..จากนิสัยยืมจมูกคนอื่นหายใจ ชอบของฟรี เป็นอีแอบ แถม สส แมงสาบบางคนบอกไม่ควรตั้งทีวีของพรรคมันผิดหลักการ.. สุดท้ายอย่างที่เห็นพึ่งคิดได้ว่าจะต้องมีทีวีเป็นของตัวเอง ..หึหึ คิดช้าจัง ดังนั้นยุดนี้จึงเรียกว่ายุดเอเม็น คิดได้ตอนเป็นฝ่ายแค้น..หึหึ
ปล..๑.หวังว่าคนจัดรายการคงไม่ต้องแขวนพระเข้าจัดรายการนะครับเพราะเรตติงมันต่ำ ไม่มีคนดู มันเงียบ กลัวผีหลอก ..หึหึ

หาววววววววววววว... -_-
มนุษย์เงินเดือนจนๆที่ไม่พอใจรัฐบาลเสื้อแดงที่แสนชั่วจะทำอะไรได้มากกว่าวาดการ์ตูนระบายความคับแค้นใจhttp://webboard.seri...ยเว็บบอร์ดการ์/ขบวนการเสรีไทยเว็บบอร์ดการ์ตูน

#30 อานุง อัน รามา

ขาประจำ

ตอบ 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 23:18

ตัวอย่างการทำ Duo เพื่อให้รับ ดาวเทียม NSS6 ( แบบว่ามันอยู่ทิศทางเดียวกับ Thaicom อ่ะครับ เลยทำได้)

Posted ImagePosted Image

Edited by อานุง อัน รามา, 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 23:58.

#31 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 23:51

ผมดู Blue Sky ผ่าน SAMART DTH ch 101 11635 MHz 27500 KS/s NSS 6KU

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#32 อานุง อัน รามา

ขาประจำ

ตอบ 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 23:55

ตอนนี้บลูสกายแชนแนลออกอากาศทาง ซีแบนด์ของไทยคมแล้วตามที่หลายท่านเรียนร้อง
สำหรับจานดำและจานที่รับสัญญาณซีแบนด์สามารถจูนมาดูได้ที่ ความถี่ Local 5150 MHZ, ความถี่ขาลง 3960 MHZ, Symbol Rate 30000 KsPs

สรุป C. Band. มาแล้ว. บลู สกาย. ชมได้ทุกจาน ยกเว้นจานแดงของทรู..

ลองจูน กับ thaicom C-band แล้วยังไม่ได้อะครับ ยัง งงๆ อยู่ มีความถี่ขาลงด้วย ปกติ เวลาจูน คือต้องรู้ 1. ความถี่ 2. Pol ว่าเป็น ver หรือ hor 3.ซิมโบเรท

เลยลองจูนกับ NSS6 ที่ความถี่ 11635 , Horizontal, Symbol Rate 27500 ในความถี่นี้ผมเจอทั้งหมด 17 ช่องครับ รวมทั้งช่อง Blue-sky

Edited by อานุง อัน รามา, 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 23:56.

#33 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 23:56

เขียนไม่รู้เรื่อง เดี๋ยวโดนข้อหาแดงเทียมอีกหรอก!
"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#34 redfrog53

redfrog53

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 10:28

ไม่รู้ว่า ติดตั้งแบบของ อ.ต่อตระกูล ยมนาค ติดตั้งอย่างไรครับ

ดูทีเดียว 9 ช่องจาก 3 ดาวเทียม
NSS-6 , Thaicom2 C-band, Thaicom2 KU-band ด้วยจาน 1.50 เมตร 1 จาน ติด 2 หัวรับ
ช่องการเมือง ที่ดู
1/ BlueSky Channel.ปชป อัญชะลี ไพรีรัก /เจิมศักดิ์
2/ RSU ม. รังสิต ดร. เจิมศักดิ์-จิตกร บุษบา
3/ NATION กนก- จอมขวัญ
4/ T-News สนธิญาน
5/ Thai TVD จิตกร
6/ Spring News
7/ ASTV
8/ Asean TV
9/ VOICE Channel ทักษิณ
ต่อตระกูล ยมนาค

#35 คนชายแดน

คนชายแดน

น้องเก่า

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 10:50

ลองจูน กับ thaicom C-band แล้วยังไม่ได้อะครับ ยัง งงๆ อยู่ มีความถี่ขาลงด้วย ปกติ เวลาจูน คือต้องรู้ 1. ความถี่ 2. Pol ว่าเป็น ver หรือ hor 3.ซิมโบเรท

เลยลองจูนกับ NSS6 ที่ความถี่ 11635 , Horizontal, Symbol Rate 27500 ในความถี่นี้ผมเจอทั้งหมด 17 ช่องครับ รวมทั้งช่อง Blue-sky

1. ความถี่ 3960 แต่ถ้าเป็นเลข 5 ตัว ให้เติม 0 ไปข้างหน้าอีกตัว
2. pol = v
3. ซิมโบเรท 30000

#36 SINANJU

SINANJU

ขาประจำ

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 13:01

มาดูพัฒนาการของ บือสกาย (เติม..กระ...ข้างหน้าบือให้ด้วยครับ..หึหึ) ผู้ชมบางท่านอาจจะไม่รู้ ยุดแรก...เป็นอีแอบ นิสัยเหมือนสสแมงสาบบางคน อาศัย ASSTV /เนชั่ว รวมหัวกันโจมตีพรรคการเมืองตรงข้าม ยุดกลาง..ใช้ของหลวง ช่วงที่เป็นรัฐบวม ใช้ช่องทีวี วิทยุ ของหลวงโจมตี ใส่ร้ายฝ่ายตรงข้าม ทำยังกะเป็นช่องทีวีส่วนตัว แต่ปรากฏว่าเรตติ่งต่ำเตี้ยยังกะอ้ายสาทิด ดูกันเองครื้นเคลงในกะลา ขณะเดียวกันก็ปิดสถานีวิทยุ ทีวี ของฝ่ายตรงข้ามเป็นว่าเล่น..ฝันหวานว่ากล่อม เป่าหู ปชช ได้ และเริ่มไม่กินเส้นกับสนธิ สาวไส้กันเอง.. ..ยุดเอเม็น..หึหึ หลังจากแพ้เลือกตั้งแบบนอนมา เป็นฝ่ายแค้น ..จากนิสัยยืมจมูกคนอื่นหายใจ ชอบของฟรี เป็นอีแอบ แถม สส แมงสาบบางคนบอกไม่ควรตั้งทีวีของพรรคมันผิดหลักการ.. สุดท้ายอย่างที่เห็นพึ่งคิดได้ว่าจะต้องมีทีวีเป็นของตัวเอง ..หึหึ คิดช้าจัง ดังนั้นยุดนี้จึงเรียกว่ายุดเอเม็น คิดได้ตอนเป็นฝ่ายแค้น..หึหึ ปล..๑.หวังว่าคนจัดรายการคงไม่ต้องแขวนพระเข้าจัดรายการนะครับเพราะเรตติงมันต่ำ ไม่มีคนดู มันเงียบ กลัวผีหลอก ..หึหึ

เรารู้นะว่านายเจ็บ แค้นใช่มั้ยล่ะที่เค้าเปิดช่องเองเผยแพร่ให้คนดูได้

#37 Morgan

Morgan

ขาประจำ

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 17:59

จานpsi
ความถี่ขาลง. 03600
Symbol rate 26667
แนวการรับ. H
22k. เปิด
Diseqc. Lnb1
Video pid. 0532
Audio pid. 0813
Pcr pid. 0532
ในบ้านเมืองนั้นมีทั้งคนดีและคนไม่ดีไม่มีใครที่จะทำให้ทุกคนเป็นคนดีได้ทั้งหมดการทำให้บ้านเมืองมีความปกติสุขเรียบร้อยจึงมิใช้การทำให้ทุกคนเป็นคนดีหากแต่อยู่ที่การส่งเสริมความดีให้คนดีปกครองบ้านเมืองและคุมคนไม่ดีไม่ให้มีอำนาจไม่ให้ก่อความเดือดร้อนวุ่นวายได้

#38 คนสับปะหลี้

คนสับปะหลี้

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 19:55

จานpsi
ความถี่ขาลง. 03600
Symbol rate 26667
แนวการรับ. H
22k. เปิด
Diseqc. Lnb1
Video pid. 0532
Audio pid. 0813
Pcr pid. 0532

ขอบคุณครับ จะลองดู เพราะที่จขกท. บอกจูนแล้วไม่เจอ
ลืมบอก ผมใช้จาน PSI แต่ Reciever เป็นของ 1-Sky ในเครือ GMM ครับ

Edited by nanozone, 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 19:58.

"ดีใดไม่มีโทษ ดีนั้นชื่อว่าดีเลิศ" - หลวงปู่มั่น ภูริทัตโต

"คนเราสามารถเปลี่ยนต้นไม้ประหลาด ให้เป็นต้นไม้ศักดิ์สิทธิ์ เปลี่ยนคนผิดให้เป็นพระเจ้า เปลี่ยนสีขาวให้เป็นสีดำ เพียงเพราะความเชื่อของตัวเองเพียงเท่านั้น"

#39 mee-sua-man

mee-sua-man

ขาประจำ

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 20:04

ขอบคุณผมดูในเน็ต ที่บ้่านไม่ได้ติดจาน

#40 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 03:01

รูปในกระทู้
เจ๊ปองรูปนี้สวยครับ
gladiator 1.jpg

#41 คนสับปะหลี้

คนสับปะหลี้

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 15:37

ดูได้แล้วครับ สำหรับจานดำบางจาน มันชื่อช่อง Ayuyuan (อายุยืน) นี่เอง ๕๕๕๕

#42 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 16:26

ตกลง จั๊ด อยู่ช่องนี้ ตอนนี้เลยด้วย :lol:

#43 ปกติทำแต่งาน

ปกติทำแต่งาน

ขาประจำ

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 17:06

ขอเบอร์ช่างเลยดีกว่า จบ
ผิดคือผิด แม้ว่าหลายคนจะทำสิ่งนั้นถูกคือถูก แม้ว่าจะไม่มีใครทำสิ่งนั้นศจ. สังเวียน อินทรวิชัย

#44 winit

winit

น้องใหม่

ตอบ 28 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 13:30

ผมบอกนะครับ

Thaicom 5C

ความถี่ Local 05150 MHZ,

ความถี่ขาลง 03600 MHZ,

Symbol Rate 26667 KsPs

แนวรับ H นะครับ

ชื่อช่อง Ayuyuan แต่ช่องนี้จะเป็นชื่อตัวพิมพ์ใหญ่ทั้งหมด รับรองไม่มี แบบเสียงไปก่อน ภาพตามที่หลัง หรือที่เรีกว่า ภาพไม่ต้องเสียงครับ

และหากรับสัญาญาณไม่ได้ ก็ยังมีอีกนะครับ ข้อมูลที่ทำให้ท่านรับชมได้

Edited by winit, 29 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 10:55.

#45 kim

kim

ขาประจำ

ตอบ 28 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 13:52

ดาวเทียม NSS6 เหรอ ต้องไปซื้อหัวเพิ่มมาทำ Duo ซะแล้วมั่งนิ ทำไหม Thaicom5 ไม่มีวะนิ

#46 Leonet for VENDETTA

Leonet for VENDETTA

กรูเกลียดไพร่

ตอบ 28 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 14:54

ที่บ้านใช้จานเหลือง DTV แต่ต่อเข้า Dreambox Openbox S10 ไม่ทราบว่าต้องทำการจูนยังไงครับ
รบกวนผู้รู้ช่วยตอบทีนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Posted Image Posted Image[color=#000080;]เมื่อมั่งมี...มากมาย...มิตรหมายมอง[/color][color=#800000;] เมื่อหม่นหมอง...มิตรมอง...เหมือนหมูหมา[/color][color=#800080;]เมื่อไม่มี...หมดมิตร...มุ่งมองมา[/color][color=#ff0000;]เมื่อมอดม้วย...แม้หมูหมา...ไม่มามอง[/color]

#47 busaba

busaba

ขาประจำ

ตอบ 28 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 14:58

ลองไป add ดูมาเดี๋ยวนี้เอง จานดำ ไม่เห็นมีช่องบลูสกายเลย มีแต่ช่องอื่น ๆ ขึ้นมาหลายช่อง
ความถี่อันเดียวกับช่องเนชั่นเลย ช่องสปริงนิวส์ด้วยช่องนี้ลบมันทิ้งไปแล้วนะนี่ ต้องลบอีกรอบ
ยังติดขัดอะไรอยู่ เข้าไปดูที่เว็บของ psi ก็ไม่เห็นมีช่องรายการบลูสกายเลย

ช่อง 147 ดูได้ค่ะ
อันชีวิตคนเราช่างสั้นนัก ต้องรู้จักทำประโยชน์ก่อนจะสายทิ้งไว้เป็นอนุสรณ์หลังความตาย มีความหมายคงอยู่ตลอดไป

#48 Shama90

Shama90

น้องใหม่

ตอบ 28 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 15:07

จานดำ( C-Band ) ถ้าจูนแล้วเจอช่องชื่อ AYUYUEN ก็ใช่เลยครับเป็นมันช่อง Blu Sky นั่นเอง

#49 winit

winit

น้องใหม่

ตอบ 28 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 15:35

จานอื่นก็สามารซื้อเครื่องสัญญาณจากpsi มาใช้ร่วมกับจานอื่นได้นะครับ
แต่หากจานเหลืองDtvหรือครับ มันเป็นKU ซื้อO2มาแล้วรับไทยคมมันก็ดูได้ไม่กี่ช่องครับ

Edited by winit, 28 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 15:36.

#50 AtheNa

AtheNa

ขาประจำ

ตอบ 28 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 15:42

จะเอามาติดที่บ้านแล้วเปิดดังๆ ให้ "บือแดง" ข้างบ้านได้ยิน
สิ่งเดียวที่จะทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั่นก็คือ การที่คนดีๆ นิ่งดูดาย " The only thing necessary for the Triumph of Evil is for Good Men to do Nothing "(Edmund Burke)