Jump to content

- - - - -

กระทู้นี้ขอแย่งปุ๊กลุ๊ก ชเลียร์นายกนกแก้วมั่งน้าาาาา

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
19 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 22:50

เนื้อข่าวสั้นๆไม่มีอะไรมาก

คุณหญิงอรุณี ปริวัติธรรม ประธานมูลนิธิช่วยเด็กปัญญาอ่อนในพระบรมราชินูปถัมภ์ นำคณะกรรมการฝ่ายจำหน่ายดอกไม้ เข้าพบนายกรัฐมนตรีเพื่อมอบดอกป๊อปปี้ ณ ห้องสีม่วง ตึกไทยคู่ฟ้า ทำเนียบรัฐบาล Photographer วรวิทย์ พุ่มพวง ( Vorawit Pumpuang)
http://th-th.facebook.com/nation4to

อย่าลืมวันที่ 3 กพ. วันที่ระลึกทหารผ่านศึกนะคร้าาาาา

:)

#2 ลูกชาวสวน

ลูกชาวสวน

ขาประจำ

ตอบ 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 22:58

ผมไม่รู้ว่า นายก ทำผลงานอะไรบ้างในเวลาที่ผ่านมา

แต่มีสิ่งหนึ่งที่เปลี่ยนไปคือ

เธอผอมลงและสวยขึ้นแฮะ - -"

ทำไมตอนเพ่มาร์คเป็นละยิ่งแก่หน้าเครียด ....หมดหล่อ 5555
" อันความคิดวิทยาดังอาวุธ ประเสริฐสุดซ่อนใส่เสียในฝัก สงวนคมสมนึกใครฮึกฮัก จึงค่อยชักเชือดฟันให้บรรลัย "

#3 asawinee

asawinee

ตอบ 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 23:16

ผมไม่รู้ว่า นายก ทำผลงานอะไรบ้างในเวลาที่ผ่านมา

ทำไมตอนเพ่มาร์คเป็นละยิ่งแก่หน้าเครียด ....หมดหล่อ 5555

จริงเนอะ ดูภาพตอนยังเอ๊าะสิ

ตอนนี้กินขาดดดดด...

http://news.sanook.c...1038860/226619/

#4 pochi

pochi

ขวัญใจพี่มาร์ค

ตอบ 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 23:28

สาวๆเสรีไทยสวยกว่าเยอะ (ยังยืนยันแบบไม่ยอมโชว์หลักฐานอยู่)
โปจิ ไม่อยากทำบุญกับเสื้อแดง กลัวชาติหน้าเจอมันอีก

#5 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 00:00

คุณหญิงอรุณี ปริวัติธรรม ประธานมูลนิธิช่วยเด็กปัญญาอ่อนในพระบรมราชินูปถัมภ์ นำคณะกรรมการฝ่ายจำหน่ายดอกไม้ เข้าพบนายกรัฐมนตรีเพื่อมอบดอกป๊อปปี้ ณ ห้องสีม่วง ตึกไทยคู่ฟ้า ทำเนียบรัฐบาล Photographer วรวิทย์ พุ่มพวง ( Vorawit Pumpuang)
http://th-th.facebook.com/nation4to

อย่าลืมวันที่ 3 กพ. วันที่ระลึกทหารผ่านศึกนะคร้าาาาา

คุณหญิงกำลังติดดอกไม้ให้ผู้ป่วยในมูลนิธิเหรอครับ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#6 ไร้สีไร้กลิ่น

ไร้สีไร้กลิ่น

ขาประจำ

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 00:28

เพราะรัฐบาลนี้เค้าเน้นความสวย ไม่ได้เน้นผลงาน

#7 asawinee

asawinee

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 09:17

โทษทีนะปุ๊กลุ๊ก
ทั้งๆที่ปุ๊กลุ๊กหาผลงานนายกมาอวยได้ยากอยู่แท้ๆ
เรากลับมาแย่งงานที่มีอยู่น้อยนิดไปซะได้
รู้สึกผิดนิดๆนะเนี่ย :P

ส่วนนายกหญิงคนแรกในประวัติศาสตร์ ที่ได้ผ่านศึกมาทั่วไทย ขอให้ช่วยซื้อดอกป๊อบปี้ที่ประธานมูลนิธิช่วยเด็กปัญญาอ่ิอน นำมาติดเป็นตัวอย่างให้เยอะๆ

เผื่อผลบุญจะส่งผลให้มูลนิธินี้ไม่ต้องคอยช่วยเหลือนายก :lol:

อุ๊ยตาย! ขออภัยพิมพ์ตก คำว่า ผ่านศึก ที่จริงต้องบอกว่า ผ่านศึกเลือกตั้ง

ทำไมถึงได้ผิดพลาดหยั่งงี้ก็ไม่รุ
ถ้าขืนพลาดซ้ำซาก เด๋วมูลนิธิจะหันมาช่วยเหลือเราแทน :D

#8 dr_m

dr_m

ขาประจำ

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 09:19

ถ้าเอาจริงๆ ถือว่าสเปกผมเลยนะหน้าแบบนี้

ผมคนกลางเอียงข้างความถูกต้อง

#9 G.Maniac

G.Maniac

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 09:22

แสดงว่า ก่อนหน้านี้ไม่นาน ในโรงเรียนของมูลนิธิฯ มีการโหวตเลือก "หัวหน้าชั้น" คนใหม่ :D

#10 asawinee

asawinee

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 09:24

แสดงว่า ก่อนหน้านี้ไม่นาน ในโรงเรียนของมูลนิธิฯ มีการโหวตเลือก "หัวหน้าชั้น" คนใหม่ :D

ศิษย์เก่าผู้ประสบความสำเร็จย่ะ

#11 ssa

ssa

เมพ

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 10:28

หากว่าด้วยความสวย
คนนี้กินยัยสมองกลวงขาด

#12 Eyey

Eyey

แม่มด Lv. 1

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 13:34

ถ้านายกไทยจะเอาแค่สวย

รอบหน้าเอานางสาวไทยมาเป็นนายกก็ได้นะ สวยด้วย พูดชัดด้วยทั้งไทยทั้งอังกฤษ
"In politics, stupidity is not a handicap." - Napoleon Bonaparte ในทางการเมือง ความโง่บัดซบ ไม่ใช่แต้มต่อแต่อย่างใด

#13 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 14:00

ดูสวยจัง สวยแบบนี้ไม่ต้องใช้ปัญญาเป็นตัวช่วย
สวยกว่าตอนร้องไห้ตั้งเยอะ

#14 เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ

พรานล่าปูไปรยา

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 14:03

สาวๆเสรีไทยสวยกว่าเยอะ (ยังยืนยันแบบไม่ยอมโชว์หลักฐานอยู่)

ไม่เชื่อย่ะ :D

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#15 asawinee

asawinee

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 14:20

ความสวย ความฮอตของนายก ทำให้มีคนพยายามไปหาคนหน้าเหมือนมาเปรียบเทียบ
แต่โทษที มันเทียบชั้นกันไม่ด้ายยยยยยย.....

คนที่ไปหาคนหน้าเหมือนมา ชื่อเหมือนนายกอังกฤษ อะไร แบลร์ นี่แหละ
ส่วนนามสกุลก็ แปลว่าดีที่สุด
อ้อ... มีรูปอวตารเป็นรูปตัวร้ายที่ชอบร้องเพลงแต่เสียงห่วยแตกในโดเรมอน
ชอบขลุกอยู่ในเว็บบอร์ดการเมืองที่เพิ่งฌาปนกิจใจดี20 ไปสดๆร้อนๆ :D

#16 annykun

annykun

ขาประจำ

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 16:44

สวย รวย ปัญญาอ่อน ผู้หญิงในฝันของเหล่าแมงดาเลยนะเนี่ย :P

คุณสมบัติที่สำคัญที่สุดของผู้ชนะสงคราม  คือ   ความแข็งแกร่ง และ อุดมการณ์ที่สอดคล้องกับความเป็นจริง

คุณธรรมที่พร้ำสอน  ล้วนเป็นสิ่งที่จำเป็นรองลงมา   ส่วน  ประชาธิปไตยน่ะรึ  เอาเข้าจริงๆ  สำคัญอันใด?? 

#17 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 20:44

นายกคนก่อนๆ เค้าต้องแสดงความสามารถมากๆ ถึงได้หน้าแก่ โทรม แต่อีปู ไม่ต้องใช้ความสามารถอะไรเลย แค่บอกว่า หนุไม่รุ้อย่างเดียว ชาวควายแดง ก็ชาบูแล้ว :D

#18 กล้วยหอมจอมป่วน

กล้วยหอมจอมป่วน

ขาประจำ

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 20:48

เธอสวยและรวยมาก ใครๆก็รู้ :angry:

#19 Ricebeanoil

Ricebeanoil

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 01:14

ก็พี่มาร์คมัวแต่รับแขกแต่คณะฑูตกับนักธุรกิจต่างประเทศอยู่ไงละครับ
เพราะเค้าคุยกับนายกไม่รู้เรื่องไงละครับ ต้องมาคุยกับพี่มาร์คแทน
เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#20 idolation

idolation

ขาประจำ

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 08:36

ก็พี่มาร์คมัวแต่รับแขกแต่คณะฑูตกับนักธุรกิจต่างประเทศอยู่ไงละครับ
เพราะเค้าคุยกับนายกไม่รู้เรื่องไงละครับ ต้องมาคุยกับพี่มาร์คแทน

สวย 100 เมตรป่าวครับ

สวยแบบไม่มีสมอง ระวังสาวกจะตายกันหมดนะครับ

ปล.เก้าอี้ว่างในที่ประชุมสัมนาไม่ใช่ได้มาเพราะโชคช่วย

:D :D :D
รักในหลวง ห่วงลูกหลาน ร่วมกันต้าน ตระกูลชินวัตร