Jump to content

- - - - -

จับผิดภาพกัน

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
16 replies to this topic

#1 YELLOW SHIRT

YELLOW SHIRT

ห้ามรบกวน กำลังเอาอยู่

Posted 3 February 2012 - 16:16

......

Attached Images

#2 YELLOW SHIRT

Posted 3 February 2012 - 16:16

สามใบนั้น
.
.
.
.
.
.เขา นามสกุล เดียวกัน

#3 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

Posted 3 February 2012 - 16:18

คนอื่นสมรสถูกต้องตามกฎหมาย แต่ใบสุดท้ายไม่ใช่

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

#4 korkang

korkang

ขาประจำ

Posted 3 February 2012 - 16:19

สีก็เพี้ยน ;)

#5 กล้วยหอมจอมป่วน

กล้วยหอมจอมป่วน

ขาประจำ

Posted 3 February 2012 - 16:20

ลงชื่อลูกชายไปด้วยสิ สามีนอกสมรส ลูกนอกสมรส หึหึ

#6 Leonet for VENDETTA

Leonet for VENDETTA

กรูเกลียดไพร่

Posted 3 February 2012 - 16:20

ผมว่าที่เค้าถามกันสืบเนื่องมาจากคำว่า สามีนอกสมรส นะครับ
เพราะสังเกตุดู อดีตนายกทั้ง 3 และภรรยา ที่ถูกต้องตามกฏหมายอ่ะครับ
แต่ทางคุณ อนุสรณ์ ไม่มีสิทธิ์ทางกฏหมายกับนายก ไม่ใช่หรือครับ :D :D :D

ความเห็นส่วนตัวนะครับ

Posted Image Posted Image[color=#000080;]เมื่อมั่งมี...มากมาย...มิตรหมายมอง[/color][color=#800000;] เมื่อหม่นหมอง...มิตรมอง...เหมือนหมูหมา[/color][color=#800080;]เมื่อไม่มี...หมดมิตร...มุ่งมองมา[/color][color=#ff0000;]เมื่อมอดม้วย...แม้หมูหมา...ไม่มามอง[/color]

#7 samepong

samepong

ขาประจำ

Posted 3 February 2012 - 16:22

หยวน น่า นิดนึงปล่อยๆเค้าไปเถอะครับ แมลงสาปนี่ขนาดนามบัตรยังเล่นไม่เลิกนะ
รัฐธรรมนูญไม่ใช่ ประชาธิปไตย ความเสมอภาคบนหลักการที่ถูกต้องต่างหากคือ ประชาธิปไตยรัฐธรรมนูญไม่สามารถสร้างประชาธิปไตยได้ คนที่ใช้รัฐธรรนูญต่างหากจะเป็นผู้สร้างประชาธิปไตย

#8 YELLOW SHIRT

Posted 3 February 2012 - 16:27

หยวน น่า นิดนึงปล่อยๆเค้าไปเถอะครับ แมลงสาปนี่ขนาดนามบัตรยังเล่นไม่เลิกนะ

ที่จริงเลิกไปแล้วครับ คิดว่าเป็นนามบัตรเอาไว้ติดเวลาเยี่ยมใข้ที่ช่อดอกไม้ประมาณนี้

แต่มีคนเอามาเปรียบเทียบกันให้เห็น ก็เลยเอามาเล่นต่อ

#9 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

Posted 3 February 2012 - 20:10

นามสกุลผัวนอกสมรสไร้ราคาครับ อีปูเลยไม่ใช้ :D

#10 blacksmith

blacksmith

น้องเก่า

Posted 3 February 2012 - 20:15

ผมว่าที่เค้าถามกันสืบเนื่องมาจากคำว่า สามีนอกสมรส นะครับ
เพราะสังเกตุดู อดีตนายกทั้ง 3 และภรรยา ที่ถูกต้องตามกฏหมายอ่ะครับ
แต่ทางคุณ อนุสรณ์ ไม่มีสิทธิ์ทางกฏหมายกับนายก ไม่ใช่หรือครับ :D :D :D

แล้วตอนชวนเป็นนายก เขาลงชื่อภรรยา ไปด้วยเปล่า

แล้วสุเทพ กับ ภรรยา มีสิทธิ์ทางกฎหมายไหม

#11 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

Posted 3 February 2012 - 20:29

แล้วตอนชวนเป็นนายก เขาลงชื่อภรรยา ไปด้วยเปล่า

แล้วสุเทพ กับ ภรรยา มีสิทธิ์ทางกฎหมายไหม

ควายเอ้ย ก็เอานามบัตร คุณชวนมาโชว์สิว่ะ ปัญญาอ่อนว่ะ หลักฐานไม่มี ยังมาเอามาอ้างได้

#12 baezae

baezae

ขาประจำ

Posted 3 February 2012 - 20:34

อยากเห็นนามบัตรคุณชวนเหมือนกัน

เอามาลงเลย จะได้เลิกจินตนาการน้ำแตก
ถ้าคุณเป็นเสื้อเหลือง ผมคุยกับคุณได้ และหัวเราะให้กันได้ถ้าคุณเป็นเสื้อแดง ผมก็คุยกับคุณได้ และหัวเราะใ้ห้กันได้แต่ถ้าคุณเป็นควายล้มเจ้าไม่ว่าจะสีไหน ผมจะด่าอย่างเดียว

#13 Leonet for VENDETTA

Leonet for VENDETTA

กรูเกลียดไพร่

Posted 3 February 2012 - 20:59

มาอีกแล้วครับพี่น้อง
แดง คุณภาพ...
น่าจะเป็นน้องใหม่นะครับไม่แน่ใจเพราะกระทู้ใจดี ของมาม่า หรือเปล่า
***แจ้งให้แล้วครับ...ว่านี่เป็นความเห็นส่วนตัว
ถ้าท่านอยากจะแย้งก็หาหลักฐานมายันกัน...อย่า Make มาหล่ะ
หลายๆท่านในนี้เค้าก็มีข้อมูลเด็ดๆเหมือนกัน***
อีกอย่างนะ...ไม่ทราบว่าท่านมีครอบครัวหรือยัง
จดทะเบียนกันหรือเปล่า...

ถ้ามีแล้ว และจดทะเบียนนั่นก็คือ ถูกต้องตามกฏหมายครับ
ถามว่าทำไม ท่านเทพแม้วของท่านถึงต้องหย่ากับคุณหญิง
เมีย...ของเขา
ตรรกะง่ายๆ เมื่อหย่ากันแล้ว ไม่มีภาระผูกพันตามกฏหมาย เมียก็ไม่มีความผิด
เงินที่อยู่กับเมียก็คือของเมีย

ความเห็นของผมนะ (อีกแล้ว) นี่คือการฟอกเงินชั้นดีเลย ทำอะไรผิดก็เอาไปฝากไว้กันสามี หรือภรรยา นอกสมรส
เท่านั้นก็ไม่มีทางไปยึดเงินนั่นแล้ว

อย่าลืมนะ หาหลักฐานของน้าชวนมาชนกัน
แล้วผมจะขอโทษที่ผมโพสท์ไปจากความคิดส่วนตัวของผม
ถ้าคุณมีหลักฐานก็หามานะครับ ถ้าไม่มี ขอร้องอย่ามาวุ่นวายกับความเห็นส่วนตัวของผม ผมไม่ได้บูชาเทพแม้วนะ
ขอบคุณครับ

Edited by Leonet, 3 February 2012 - 21:02.

Posted Image Posted Image[color=#000080;]เมื่อมั่งมี...มากมาย...มิตรหมายมอง[/color][color=#800000;] เมื่อหม่นหมอง...มิตรมอง...เหมือนหมูหมา[/color][color=#800080;]เมื่อไม่มี...หมดมิตร...มุ่งมองมา[/color][color=#ff0000;]เมื่อมอดม้วย...แม้หมูหมา...ไม่มามอง[/color]

#14 korkang

korkang

ขาประจำ

Posted 3 February 2012 - 22:17

เอ่อ โทษนะครับ เค้าพูดถึงนายกกัน แล้ว สุเทพเป็นนายกตอนไหนหว่า :blink:

#15 GODarmy

GODarmy

ขาประจำ

Posted 3 February 2012 - 22:25

อย่างนี้มีต้องตรวจสอบทรัพย์สิน สามีนอกสมรสนายกด้วยไหมเนี่ย

เหมือนจะเคยได้ยินว่าเป็นสามีนอกสมรถไม่ต้องยื่นบัญชีทรัพย์สิน (ไม่แน่ใจนะครับ)

#16 ยิ่งรัก(โพย)

ยิ่งรัก(โพย)

ขาประจำ

Posted 3 February 2012 - 22:29

สังเกตุว่าพยายามโกอินเตอร์ เพราะรูปที่เอามาเป็นภาษาอังกฤษคนเดียว

:D :D

#17 baezae

baezae

ขาประจำ

Posted 3 February 2012 - 22:32

อย่างนี้มีต้องตรวจสอบทรัพย์สิน สามีนอกสมรสนายกด้วยไหมเนี่ย

เหมือนจะเคยได้ยินว่าเป็นสามีนอกสมรถไม่ต้องยื่นบัญชีทรัพย์สิน (ไม่แน่ใจนะครับ)

โดยปกติ หากเป็นบุคคลนอกสมรส ก็ไม่ต้องยื่นครับ เพราะไม่ได้เป็นบุคคลเดียวกัน

หากแต่มีแบบอย่างที่ดีของความสุจริตใจของคุณชวน ที่ยื่นบัญชีแสดงทรัพย์สินของคุณภักดิพรไว้ด้วย แม้จะไม่ได้จดทะเบียนสมรสกันแต่อย่างใด
ถ้าคุณเป็นเสื้อเหลือง ผมคุยกับคุณได้ และหัวเราะให้กันได้ถ้าคุณเป็นเสื้อแดง ผมก็คุยกับคุณได้ และหัวเราะใ้ห้กันได้แต่ถ้าคุณเป็นควายล้มเจ้าไม่ว่าจะสีไหน ผมจะด่าอย่างเดียว