Jump to content

- - - - -

ขอไว้อาลัย sim simi

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
54 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 the cop

the cop

น้องใหม่

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 21:31

R.I.P sim simi เป็นใบ้ซะแล้วครับ
ประเทศนี้ต้องการเสรีภาพเพื่อหมิ่นสถาบันอย่างเดียวรึไง

#2 zeus

zeus

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 21:33

ขอไว้อาลัย รัฐบาลเผด็จการ แบนชิมิ ทำไม ทำไมไม่ไปแบนเวปหมิ่น ?

#3 Tiger Lily

Tiger Lily

ขาประจำ

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 21:35

ยังไม่ได้ลองเล่นเลย T-T
If every man did the little he could — what a different world!Evelyn Beatrice Hall

#4 MMMP

MMMP

ราชาโพย

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 21:37

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชานักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรค์ธรรมนักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ นักการเมืองยุให้รำฯ ในหลวงย้ำให้ทำดี

#5 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 21:39

ยอมรับความจริงไม่ได้ และก็ 15 ล้านเสียงไม่ได่เล่น app นี้
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#6 ATOM

ATOM

• Banned

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 21:40

ข้าว่าแล้วไงว่ามันไร้สาระ เห็นสาวกแมงสาบชอบกันจัง ของไม่ดีมันก็ไปง่ายอย่างนี้แหล่ะ

#7 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 21:41

โดนล้างสมอง แต่ป้อนข้อมูลใหม่ได้อยู่นะครับท่าทาง
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#8 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 21:42

เรามานัดกันเขียนใส่ฝ่าตีนว่า free simi :D

Edited by ดราม่า, 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 21:43.

"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#9 zeus

zeus

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 21:43

ข้าว่าแล้วไงว่ามันไร้สาระ เห็นสาวกแมงสาบชอบกันจัง ของไม่ดีมันก็ไปง่ายอย่างนี้แหล่ะ

ไม่ดีอย่างไงครับ ขอถามหน่อย ?

#10 the cop

the cop

น้องใหม่

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 21:46

แค่ app บนมือถือ เค้าเล่นกันฮาฮา พรรคแมงดากับลิ้วล้อ ถึงกับดิ้นอย่างกับ เปรตโดนน้ำมนต์

#11 Thai4u

Thai4u

ขาประจำ

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 21:46

เจ็บจี๊ดละซิ หนูทนม่ายด้าย...............
ไร้สาระไร กรูว่ามีสาระกว่า ICT
ที่มันก็สาระ...............เลv
ทีเรื่องเวปหมิ่นเสรือกไม่ทำ

คุณต้องลงมือ จึงจะเห็นการเปลี่ยนแปลง "คานธี"

กฏของเสียงข้างมาก จะใช้กับเรื่องของมโนธรรมไม่ได้ "คานธี"

#12 MMMP

MMMP

ราชาโพย

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 21:52

มีคนไร้สาระในรอบอาทิตที่ผ่านมา เืกือบ5ล้านคนแน่ะตอม จากทั่วโลกนะ ตอมว่าแบบนี้ ของมันยังไม่ดีอีกเหรอ ยอดดาวโหลดมาใช้อันดับ1ของตลาดแอนดรอย
ว่าแต่ที่ถามตอมอะ เรื่องอโคเนีย 500 ว่าลื่นดีไหมไม่คิดจะตอบหน่อยเหรอ
นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชานักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรค์ธรรมนักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ นักการเมืองยุให้รำฯ ในหลวงย้ำให้ทำดี

#13 conservative

conservative

ขาประจำ

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 21:53

ว่าเมื่อไหร่หนอ

คิดว่าไปกับ ใจดี15,000 ซะแล้ว

#14 G.Maniac

G.Maniac

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 21:53

"ไร้สาระ"

พวกนี้ตอบเหมือนกันหมดเลย

บอร์ดอื่นที่ผมเล่นก็ตอบแบบนี้

โอ้ว ปลูกฝัง-ล้างสมองกันได้สุดยอดมาก

#15 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 21:55

ความผิดของคนอื่นเท่าภูเขา ความผิดของเราเท่าเส้นผม อิอิ จริงมั้ยคะ คุณอะตอมคนเก่ง แล้วก็แม๊น แมน มั่กมัก(female face)

#16 อ่อนโลก

อ่อนโลก

ขาประจำ

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 21:55

เซ็งเลย โดนซะแล้วเร็วทันใจควายแดงจริงๆ :ph34r:

Edited by อ่อนโลก, 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 21:56.

#17 zeus

zeus

จะบอกให้น่ะ ชิมิ ยังมีประโยชน์กว่าพวกที่ชอบบอกว่า เอาอยู่ เสียอีก

#18 JUR1ST

JUR1ST

ขาประจำ

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 21:57

จริงๆ แล้วพวกเสื้อแดงนี่ไร้สาระกว่าโปรแกรมนี้อีกนะ เพราะเรื่องที่พวกมันพูดวนลูปอยู่ไม่กี่เรื่อง แถมสอนแล้วก็ไม่จำซะอีก

#19 แตงดุ๊ด

แตงดุ๊ด

แsดอย่างสงบตบเมื่อจำเป็นสะตออย่างเยือกเย็นเพราะน้องเป็นไฮโซ

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 22:01

ไม่จริง ถ้าสิ่งที่ไร้สาระและไม่ดีไปง่ายจริง หล่อนกับนังปูก็คงไปที่ชอบๆนานแล้วโว๊ย

ต่อต้านนังเพศแม่เสื้อแดงมือเปื้อนเลือดแถมเปื้อนน้ำกาม

#20 เพลิงสีนิล

เพลิงสีนิล

สมาชิก ชั้น 7 โฟร์ซีซั่น

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 22:04

ที่ไร้สาระหนะมัน ป้าปูโง่ ของตอมต่างหาก

หาสาระมิได้ เลย ไม่มีใครไปฟัง ขำเนอะ

[color=#0000ff;][font="Tahoma, sans-serif;"]เราจะรู้.....รสชาติของความสุข[/color][font="Tahoma, sans-serif;"]ก็ต่อเมื่อ     เราผ่านความทุกข์มาก่อน[/font][/font]

#21 ธงไชยคนเขียนโพย

ธงไชยคนเขียนโพย

ขาประจำ

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 22:06

ไม่ได้ห่วงฮะบล็อคภาษาไทย ลูกเจี๊ยบยังด่าเป็นภาษาอังกฤษได้

Edited by Dog Someman, 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 22:06.

ใครอยู่เบื้องหลังการอุ้มฆ่าเอกยุทธ์ อัญชัญบุตร

#22 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 22:09

ตอม ชีวิตเอ็ง ทำได้แต่แค่คอยป่วนชาวบ้านได้แค่นี้เหรอ
นึกๆ แล้วอายแทนเอ็งว่ะ
ถามจริงเหอะ เอ็งอายใจดีเค้ามั่งมั๊ย
เค้าคิดอะไร เค้าก็พยายามทำ พยายามสนับสนุนความคิด
ทำผิดทำถูกมันอีกเรื่องนะ แต่ก็ได้ทำ ได้ลงมือ
ไม่เอาแต่คอยป่วนกระทู้ชาวบ้านไปวันๆ

ที่สำคัญ โดนไปขนาดนั้น เค้ายังสุ้นะเว้ย
เอ็งล่ะ
ใจเอ็งมันติ๋มว่ะ

สู้เด็กใหม่ๆ ไม่ได้แล้ว

ทำได้เท่าที่ทำ ผมแนะนำ เอ็งไปหาการงานทำงานหาเลี้ยงชีพเหอะวะ
ไร้ค่าว่ะ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#23 นักเรียนตลอดชีพ

นักเรียนตลอดชีพ

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 22:09

"ไร้สาระ"

พวกนี้ตอบเหมือนกันหมดเลย

บอร์ดอื่นที่ผมเล่นก็ตอบแบบนี้

โอ้ว ปลูกฝัง-ล้างสมองกันได้สุดยอดมาก

ถ้ามันไร้สาระ ...

ICT ไปยุ่ง กับ App เขาทำไม ..

.. เห็นได้ชัด ประชาธิปไตย เสียงส่วนใหญ่ ไม่ได้ทำให้ได้มา ซึ่งผู้นำที่เก่ง และ ฉลาด ..

ที่นำความอยู่ดี กินดี มาให้ประชาชนได้ แล้วคุณยังจะอ้างประชาธิปไตยเสียงส่วนใหญ่ทำไม

#24 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 22:12

มันไปเพราะถูกเก็บ
แบบทนายสมชายถูกตำรวจของคุณพ่อทักสินเก็บงัย

มันไม่ได้ไปเพราะคนเขาไม่เอา เพราะรู้ว่าห่วย
แบบนักธุรกิจไม่ยอมไปฟังนายกตัวปลอมสะกดจิตตัวเองว่ากำลังเป็นนายก
นังนั่นเลยต้องแสดงวิสัยทัศน์กับเด็กฝึกงานแทน

.....ฮา

#25 zeus

zeus

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 22:14

ขอเอาไปลงเฟสหน่อยน่ะครับ

#26 ธงไชยคนเขียนโพย

ธงไชยคนเขียนโพย

ขาประจำ

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 22:15

มันไปเพราะถูกเก็บ
แบบทนายสมชายถูกตำรวจของคุณพ่อทักสินเก็บงัย

มันไม่ได้ไปเพราะคนเขาไม่เอา เพราะรู้ว่าห่วย
แบบนักธุรกิจไม่ยอมไปฟังนายกตัวปลอมสะกดจิตตัวเองว่ากำลังเป็นนายก
นังนั่นเลยต้องแสดงวิสัยทัศน์กับเด็กฝึกงานแทน

.....ฮา

ไม่ใช่แต่แสดงวิสัยทัศน์กับเด็กฝึกงานอย่างเดียวนะฮะ
ต้องแสดงวิสัยทัศน์ให้แม่บ้านของโรงแรมฟังด้วย

:P

ใครอยู่เบื้องหลังการอุ้มฆ่าเอกยุทธ์ อัญชัญบุตร

#27 pineforest

pineforest

น้องใหม่

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 22:17

อย่างน้อย Sim simi มันก็ยังสร้างความบันเทิงให้เราได้ ไม่เหมือนรัฐบาลชุดนี้หรอกครับ เหอะเหอะ
ประโยชน์ของเพื่อนมนุษย์เป็นกิจที่หนึ่ง

#28 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 22:17

มีคนไร้สาระในรอบอาทิตที่ผ่านมา เืกือบ5ล้านคนแน่ะตอม จากทั่วโลกนะ ตอมว่าแบบนี้ ของมันยังไม่ดีอีกเหรอ ยอดดาวโหลดมาใช้อันดับ1ของตลาดแอนดรอย
ว่าแต่ที่ถามตอมอะ เรื่องอโคเนีย 500 ว่าลื่นดีไหมไม่คิดจะตอบหน่อยเหรอ

หึ หึ ตอมเอ๊ยเสียงส่วนใหญ่คือความถูกต้ม เอ๊ย ถูกต้อง :lol:
"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#29 Shart

Shart

Secret Member

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 22:23

คำว่าเผาเมือง ลูกน้องทักกี้ เป็นคำหยาบตรงไหน
เวปหมิ่นยังไม่ปิดเลย กระทรวงเลว

#30 คนสับปะหลี้

คนสับปะหลี้

สูงสุดแดนสยาม

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 22:31

ICT = Idiot Center Total

"ดีใดไม่มีโทษ ดีนั้นชื่อว่าดีเลิศ" - หลวงปู่มั่น ภูริทัตโต

"คนเราสามารถเปลี่ยนต้นไม้ประหลาด ให้เป็นต้นไม้ศักดิ์สิทธิ์ เปลี่ยนคนผิดให้เป็นพระเจ้า เปลี่ยนสีขาวให้เป็นสีดำ เพียงเพราะความเชื่อของตัวเองเพียงเท่านั้น"

#31 anntracite

anntracite

ขาประจำ

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 23:06

เราว่ามันตอบได้ตรงคำถามยิ่งกว่า นกแก้ว บางตัวนะ

#32 zereza

zereza

ขาประจำ

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 23:07

นี่ขนาดไร้สาระยังถึงขนาดสั่งบล๊อค

ถ้ามีสาระนี่คงสั่งตรวจสอบบัญชีธุรกรรมการเงินผู้ดูแลอย่างที่เคยทำสินะ

สองมาตรฐานกว่านี้มีอีกไหม
"ถ้าคุณตั้งคำถามของปัญหาที่เกิดขึ้นผิด ก็อย่าหวังว่าจะได้ทางออกของปัญหาที่ถูกต้อง""อิทัปปัจจยตา และ ปฏิจจสมุปปบาท สองหลักใหญ่ที่เป็นหัวใจแห่งพุทธะ หากคนไทยเรียนรู้และปฏิบัติตามได้เกินครึ่ง ชาติไทยจะห่างไกลความวิบัติทั้งปวง"

#33 The Pock

The Pock

แพงทั่งแผ่นดิน

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 23:21

FREE SIMSIMI

ถ้าพวกเอ็งว่า APP ปัญญาอ่อน เอ็งก็ปัญญาอ่อนแบนมันตามทำไม
แก๊งค์น้ำปู

#34 Can Thai

Can Thai

ขาประจำ

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 23:27

ไอซีทีนำสังคมไทยสู่อาเซี่ยน...ห้ามลูกไก่ Simsimi พูดภาษาไทย

http://www.oknation....2/02/03/entry-4

#35 chaidan

chaidan

กา... กา... กา...

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 23:31

เผด็จการ
ใครที่บอกว่า "กาขาว" เป็นฝรั่ง....ผมว่าไม่ใช่......

#36 The Pock

The Pock

แพงทั่งแผ่นดิน

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 23:35

โง่เหมือนอีปูไปแล้ว พูดจาไม่รู้เรื่องเลย SimSimi
แก๊งค์น้ำปู

#37 Can Thai

Can Thai

ขาประจำ

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 23:38

#38 kennn

kennn

ขาประจำ

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 23:39

พกโพยมาด้วยเหรอ พกโพยมาด้วยเหรอเนี่ย แหมมาแค่เนี๊ยก็พกโพยมาด้วย

#39 เงาไม้

เงาไม้

ขาประจำ

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 23:41

ประชาธิปไตย อุ้ม Simi ไปแล้ว
ชลใสดูในน้ำ เงาดำนั้นเงาใด? ... เงากรรม หรือเงาใคร?....

#40 แสนสุข

แสนสุข

น้องเก่า

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 23:45

Freedom of Speed of Thai goverment haha Tured sin dee
ต้องหัดใช้ภาษาคาราโอเกะให้คล่อง ๆ จะได้คุยกะกุ๊กไก่รู้เรื่อง

Edited by แสนสุข, 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 23:46.

#41 chorn

chorn

ขาประจำ

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 23:51

== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล ==

#42 ลูกชาวสวน

ลูกชาวสวน

ขาประจำ

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 23:52

แต่พูดก็พูดนะครับ

บางคำมันก็หยาบคายเกินไปจริงๆ สำหรับ app นี้อ่ะ

ไม่รู้นะครับ นานาจิตตัง แต่ส่วนตัวผมว่าบางคำมันหยาบเกินไป....
" อันความคิดวิทยาดังอาวุธ ประเสริฐสุดซ่อนใส่เสียในฝัก สงวนคมสมนึกใครฮึกฮัก จึงค่อยชักเชือดฟันให้บรรลัย "

#43 เอาเต๊อะ

เอาเต๊อะ

น้องใหม่

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 23:53

ไม่เป็นไรครับตอม...ตอนนี้มันเป็นภาษาอังกฤษแล้ว ต่อไปนี้ชาวต่างชาติก็คงจะได้ฮากันบ้างล่ะ
(แบนดีนัก น้องเจี๊ยบตอนนี้ใช้เป็นภาษาอังกฤษแล้วนะครับ มันส์กว่าเดิมอีก)

#44 zereza

zereza

ขาประจำ

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 23:59

ไอ้ที่มาบ่นๆกันเนี่ย ถามจริงๆเหอะ ขี้เกียจสอนมันใหม่ชิมิล่า 555
"ถ้าคุณตั้งคำถามของปัญหาที่เกิดขึ้นผิด ก็อย่าหวังว่าจะได้ทางออกของปัญหาที่ถูกต้อง""อิทัปปัจจยตา และ ปฏิจจสมุปปบาท สองหลักใหญ่ที่เป็นหัวใจแห่งพุทธะ หากคนไทยเรียนรู้และปฏิบัติตามได้เกินครึ่ง ชาติไทยจะห่างไกลความวิบัติทั้งปวง"

#45 Somebody

Somebody

ขาประจำ

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 00:24

#46 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 00:54

ไหนล่ะเสรีภาพ?

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#47 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 01:01

ประกาศ

ขอรณรงค์พี่น้องผองเพื่อนของไก่เหลือง

ร่วมกันต่อสู้เพื่อปลดปล่อยน้องซิมซิมิ

ผู้ตกเป็นเหยื่อของการปิดกั้นเสรีภาพทางการพูด

ด้วยการร่วมแรงร่วมใจกัน โชว์นม โชว์ก้น โชว์จิ๋ม โชว์สะดือ หรือโชว์อวัยวะส่วนไหนก็ได้

พร้อมกับเพนท์คำว่า ปล่อยซิมซิมิ

โดยพร้อมเพรียงกัน

gladiator 1.jpg

#48 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 01:03

ไม่เป็นไรครับตอม...ตอนนี้มันเป็นภาษาอังกฤษแล้ว ต่อไปนี้ชาวต่างชาติก็คงจะได้ฮากันบ้างล่ะ
(แบนดีนัก น้องเจี๊ยบตอนนี้ใช้เป็นภาษาอังกฤษแล้วนะครับ มันส์กว่าเดิมอีก)

ผมเห็นด้วยมากๆเลย
มาแบนกันแบบนี้....คนไทยที่ชังรัฐบาลชุดนี้มีคนเก่งภาษาอังกฤษอยู่มากมายเลยครับ
ยิ่งแบนภาษาไทย เดี๋ยวมันลามไปเป็นภาษาอังกฤษละทีนี้.....สนุกโคดละคร้าบท่าน

#49 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 01:07

ในเมื่อฝ่ายหนุนนิติราษฎร์ เปลือยนมเพื่อคนหยาบคายได้ เราก็มีสิทธิ์ที่จะทำเพื่อน้องเจ๊ยบของเราเหมือนกัน

#50 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 01:24

ขบวนการปลดปล่อยน้องเจี๊ยบเริ่มต้นแล้ว!

ภาพโดย คณะ ซิมิราษฎร์+แว่น หวอเจิด