Jump to content

ขอโทษพี่ๆในเสรีไทยด้วยฮ่ะ โดนจ้างโพสกระทู้ละ 10 บาทฮ่ะ

เสรีไทย

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
26 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 นาย ค. นามสุมมุติ

นาย ค. นามสุมมุติ

น้องใหม่

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 10:31

ขอโทษพี่ๆในเสรีไทยด้วยฮ่ะ โดนจ้างโพสกระทู้ละ 10 บาทฮ่ะ
ผมโดนจ้างมาฮ่ะ ไม่ตั้งใจฮ่ะ ไปล่ะครับ :P

ความจริงเลย ยอมรับฮ่ะ เข้ามาป่วน ฮ่ะ มาไวไปไวฮ่ะ

#2 ลูกชาวสวน

ลูกชาวสวน

ขาประจำ

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 10:34

ดีครับ ตั้งใจทำมาหากินนะครับ ยุคนี้ค่าข้าวของมันแพง

ได้เงินมาอย่าลืมเอาไปให้พ่อให้แม่ ใช้ด้วยละ ท่านจะได้ชื่นใจ

อย่าลืมบอกท่านด้วยนะครับว่า ได้เงินมายังไง ท่านจะได้ภูมิใจในตัวคุณเยอะๆ :)
" อันความคิดวิทยาดังอาวุธ ประเสริฐสุดซ่อนใส่เสียในฝัก สงวนคมสมนึกใครฮึกฮัก จึงค่อยชักเชือดฟันให้บรรลัย "

#3 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 10:36

o_O มีงี้ด้วยวุ๊ย

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#4 นาย ค. นามสุมมุติ

น้องใหม่

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 10:38

แม่เราทำงานให้ประชาธิปปัตย์ เราหลงในเงินฮ่ะ เลยมาทำแบบนี้ฮ่ะ

#5 G.Maniac

G.Maniac

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 10:41

แม่เราทำงานให้ประชาธิปปัตย์ เราหลงในเงินฮ่ะ เลยมาทำแบบนี้ฮ่ะ

พิมพ์ผิดนะฮะ

#6 ลูกชาวสวน

ลูกชาวสวน

ขาประจำ

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 10:44

อยากรับจ้างบ้างครับ เล่นฟรีทุกวัน ไม่ได้เงินตอบแทนเลยซักบาท ผมขอกระทู้ละ 5 บาทพอ

จะโพสต์ให้วันละ 100 กระทู้ แถมพิเศษอีก 5 กระทู้ฟรีเลย

5*100*30 = 15000 บาทพอดี ค่าแรงขั้นต่ำ :lol:
" อันความคิดวิทยาดังอาวุธ ประเสริฐสุดซ่อนใส่เสียในฝัก สงวนคมสมนึกใครฮึกฮัก จึงค่อยชักเชือดฟันให้บรรลัย "

#7 นาย ค. นามสุมมุติ

น้องใหม่

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 10:45

เรื่องกระทู้นี้ โกหกทั้งนั้นแหละฮ่ะ แต่ตรงมาป่วนนี่ยอมรับ และแม่เราทำงานให้ประชาธิปปัตย์จริงๆ ไม่โกหก

เราก็เหมือนปราบดา กับสุทธิชัย

ยอมรับว่า มัวแต่สนุกเพลินไปหน่อย ไม่ดูว่าคนที่ได้รับผลกระทบจากเราเขาจะเป็นยังไง ลาฮ่ะโพสท้าย

#8 Kepler-22b

Kepler-22b

น้องใหม่

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 10:48

ผมโดนจ้างมาฮ่ะ ไม่ตั้งใจฮ่ะ ไปล่ะครับ :P

ความจริงเลย ยอมรับฮ่ะ เข้ามาป่วน ฮ่ะ มาไวไปไวฮ่ะ

เรื่องกระทู้นี้ โกหกทั้งนั้นแหละฮ่ะ แต่ตรงมาป่วนนี่ยอมรับ และแม่เราทำงานให้ประชาธิปปัตย์จริงๆ ไม่โกหก

ยอมรับว่า มัวแต่สนุกเพลินไปหน่อย ไม่ดูว่าคนที่ได้รับผลกระทบจากเราเขาจะเป็นยังไง ลาฮ่ะโพสท้าย

ตลก !!! พ่น+พล่ามลอยๆ ไร้หลักฐาน
เสียงส่วนมากบริหารประเทศด้วยการมีเสียงที่เหลือตรวจสอบ ไม่ใช่มีเสียงเยอะแล้วไม่เห็นหัวใครและไม่สามารถใช้เสียงส่วนมากทำเรื่องที่ผิดกฎหมาย จริยธรรมได้

#9 G.Maniac

G.Maniac

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 10:49

ขอให้ไปที่ชอบที่ชอบนะฮะ

และจริงๆแล้ว ชื่อพรรค น่ะ เขียนว่า "ประชาธิปัตย์" นะฮะ (ป.ปลา ตัวเดียว)

#10 นาย ค. นามสุมมุติ

น้องใหม่

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 10:52

อยู่ต่างประเทศฮ่ะ Mod หรือ Admin ก็น่าจะเห็น IP
ใช้ออนไลน์ไทยคีบอร์ดฮ่ะ เลยพิมพ์ไม่ค่อยดี http://www.incks.com/en/thai.html

ลาแล้วฮ่ะ ของจริง กด Logout หลังจากโพสต์จบเลย

#11 wikkie

wikkie

โตขึ้นหนูจะเป็นนายก

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 10:54

อยู่ต่างประเทศฮ่ะ Mod หรือ Admin ก็น่าจะเห็น IP
ใช้ออนไลน์ไทยคีบอร์ดฮ่ะ เลยพิมพ์ไม่ค่อยดี http://www.incks.com/en/thai.html

ลาแล้วฮ่ะ ของจริง กด Logout หลังจากโพสต์จบเลย

อยู่ดูไบหรอ ดีแล้วล่ะ อยู่ไปจนตายเลยนะ ไม่ต้องกลับมาให้หนักแผ่นดินไทยนะ ลาก่อน บ๊ายบาย
รู้จักความหมายของ ประชาธิปไตย ดีพอแล้วหรอ

#12 wikkie

wikkie

โตขึ้นหนูจะเป็นนายก

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 10:55

รับจ้างโพสต์ได้เงินน้อยไปไหม รับจ้างเผาบ้านเผาเมืองดีกว่านะ ครั้งเดียวได้ตั้ง 7ล้าน
รู้จักความหมายของ ประชาธิปไตย ดีพอแล้วหรอ

#13 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 10:56

มีงี้ด้วยเหรอ O_o

#14 G.Maniac

G.Maniac

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 10:57

สะตอ ไม่เก่งเลยนะฮะ // อยู่ต่างประเทศ แต่รับจ้างโพสต์เป็นเงินบาทแค่ 10 บาท นะฮะ

ผมว่า อยู่ไม่ไกลเกินอุดร หรอกนะฮะ

#15 Morgan

Morgan

ขาประจำ

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 11:01

ไหนๆก็ไหนๆแล้ว กรุณาช่วยบอกด้วยเถอะครับว่าใครจ้าง อยากทราบจริงๆ
ขอบพระคุณอย่างสูงครับ
ถ้าเรื่องที่เล่ามาเป็นเรื่องจริง ต่อไปก็ขอให้เจริญรุ่งเรือง กลับมาพัฒนาประเทศเราด้วยน่ะ

Edited by กูละเบื่อ, 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 11:02.

ในบ้านเมืองนั้นมีทั้งคนดีและคนไม่ดีไม่มีใครที่จะทำให้ทุกคนเป็นคนดีได้ทั้งหมดการทำให้บ้านเมืองมีความปกติสุขเรียบร้อยจึงมิใช้การทำให้ทุกคนเป็นคนดีหากแต่อยู่ที่การส่งเสริมความดีให้คนดีปกครองบ้านเมืองและคุมคนไม่ดีไม่ให้มีอำนาจไม่ให้ก่อความเดือดร้อนวุ่นวายได้

#16 G-GEAR53

G-GEAR53

ขาประจำ

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 11:01

โอ้ว...10..บาทเองหรือฮ่ะ... :lol: :lol: :lol:

...ไม่มีดินผืนใดให้ไออุ่น เท่ากับดินที่คุณถือกำเนิด ...ไม่มีดินผืนใดดูมั่นคง เท่ากับดินที่ลงสำมะโนครัว ...ไม่มีดินผืนใดให้คุณเดิน เท่ากับดินที่คุณเดินตอนตั้งไข่ ...ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับ"" ดินสุดท้าย ของเผ่าพันธุ์

#17 ต้นหอม

ต้นหอม

ขาประจำ

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 11:02

เธอรับเงินจากพรรคบ่อยๆทำไมไม่จำชื่อถูกๆมาใช้บ้างละค่ะ เอาใบเสร็จรับเงินจากพรรคมาโชว์เลยสิคะ เรื่องแฉคนในนี้ชอบ
ปล.ต้องรบกวนคุณ pock โพสต้นฉบับมาให้ด้วย จะได้ไม่เสียเวลาเค้าทำมาหากิน ....ดราม่าเดือนกุมภามาแย้วว

มันจะทำให้เราคิดก่อนพูดได้ดีขึ้น เมื่อเชื่อว่าคำพูดที่ออกไปเหล่านั้นคือคำที่เราจะได้ยินเองในอนาคต

และถ้าเราจะทำดีได้มากขึ้น เมื่อเชื่อว่าเราจะได้เจอสิ่งดีๆในอนาคต

แม้ว่าวันนี้เราจะยังไม่เห็นว่ามันดีอย่างไรแต่อย่างน้อยทำให้เราผ่านวันนี้ไปได้อย่างราบรื่น

#18 suratation

suratation

ขาประจำ

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 11:03

อยู่ต่างประเทศ แต่ได้ค่าจ้างเป็นเงินบาท โกหกไม่เนียนอะ

#19 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 11:07

ตรงนี้ แปลว่าปชป.จ้าง
แต่อีกที่บอกว่าตัวเองกับแม้เหมือนปราบดากับพ่อ
ก็แปลว่าตัวเองเสื้อแดง

เออ....แปลกนะ
แม่ที่เป็นปฃป.
จ้างลูกที่เป็นเสื้อแดง
มาโพสต์ป่วน
เพื่อใส่ร้ายพรรคตัวเอง

นี่แหละ แบบฉบับของคนรักขี้เลยละ

#20 นักเรียนตลอดชีพ

นักเรียนตลอดชีพ

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 11:10

พรรคนะ ไม่ใช่บริษัท ...

พรรคการเมืองในระบอบประชาธิปไตย ที่ไหน ให้เงินลูกพรรค ....

อ่อ มี พรรคเพื่อแม้ว พรรคหนึ่ง ........

.. เห็นได้ชัด ประชาธิปไตย เสียงส่วนใหญ่ ไม่ได้ทำให้ได้มา ซึ่งผู้นำที่เก่ง และ ฉลาด ..

ที่นำความอยู่ดี กินดี มาให้ประชาชนได้ แล้วคุณยังจะอ้างประชาธิปไตยเสียงส่วนใหญ่ทำไม

#21 นาย ค. นามสุมมุติ

น้องใหม่

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 11:24

จาก จขกท. อย่าอ่านข้าม Ref. ที่ 7
ไม่เคยใช้ CMS IPB ผ่าน FB เคยใช้แต่แบบไม่ผ่าน FB เลยไม่รู้ว่าต้อง Logout FB ด้วย เลยมาตอบ
เคยแต่ใช้ CMS SMF PHPWind vBulltin เลยไม่ชินกับ IPB

เรื่องที่โกหกในกระทู้นี้มีแค่ หนึ่งเรื่องรับจ้างโพสต 10 บาท

ส่วนเรื่องที่มีคนไม่เชื่อว่าเราอยู่ ต่างประเทศ Admin หรือ Mod เขาจะสามารถตรวจสอบได้
ส่วนเรื่องที่มีบานคนเข้าใจผิดว่าแม่เราที่อยู่ประชาธิปัตย์จ้างเรา อันนี้ไม่ใช่น่ะฮ่ะ ไม่มีใครจ้างเรา แต่เรามาป่วน (ยอมรับว่าป่วน ไม่หวังดีกับบอร์ดเสรีไทย)

อ่านใน Ref ที่ 7 ด้วย
http://webboard.seri...post__p__128156

ปล.หลังจากกดปุ่ม ตอบแล้ว จะปิดบราวเซอร์ทันทีและจะไม่มองกระทู้นี้อีกแล้ว ยิ่งโพสต์ยิ่งมันส์ แต่คนอื่นเดือดร้อนแต่ก็เซง :(

#22 Alone

Alone

ขาประจำ

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 11:46

งงกับจขกท. "อะไรของคุณเมิงวะครับ!!?" :huh:

ปล. ขออภัยที่หยาบคายนะครับ อ่านมู้จบฟีลประมาณนี้เลย

#23 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 11:50

ยังเยาว์

#24 The Pock

The Pock

แพงทั่งแผ่นดิน

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 20:51

จะไปก็ไม่ไป
แก๊งค์น้ำปู

#25 SPDZ

SPDZ

ขาประจำ

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 19:25

เดาว่าคลอดก่อนกำหนด อาจจะเพราะตำปูปลาร้า
มนุษย์เงินเดือนจนๆที่ไม่พอใจรัฐบาลเสื้อแดงที่แสนชั่วจะทำอะไรได้มากกว่าวาดการ์ตูนระบายความคับแค้นใจhttp://webboard.seri...ยเว็บบอร์ดการ์/ขบวนการเสรีไทยเว็บบอร์ดการ์ตูน

#26 G.Maniac

G.Maniac

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 19:36

หรืออาจเป็นเพราะ อาการทางจิตถ่ายทอดทางพันธุกรรม

#27 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 20:27

ปัญญาอ่อนที่สุดใน3โลก
สะกดผิดแล้วโทษโน่นนี่
ผิดครั้งเดียวยังพอให้อภัย
ผิดครั้งที่2เรียกว่าสะตอน่ะคร้า :o

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"