Jump to content

- - - - -

ขอร้องท่านสมาชิกด้วยครับ

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
15 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 คนบ้านนอก

คนบ้านนอก

ร้านเก่า เจ้าเดิม

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 12:36

ขอร้องท่านสมาชิกด้วยครับ อย่าเอานายกมาเปรียบกับค_ายเลย
ควายเป็นสัตว์ที่แสนรู้ สัตว์ซื่อ และมีบุญคุณต่อประเทศชาติมามากมาย
ในอดีต ไม่มีเครื่องจักรในการทำนา ควายนี่แหละที่ทำให้เรามีข้าวกิน
ถ้าจะเปรียบเทียบนายกกับค_วาย นั้นมันไม่ถูกต้องเลยครับ
เพราะนายยกยังไม่เคยทำประโยชอะไรให้กับประเทศชาติ
ค_วายยังทำเยอะกว่านายก

อยากให้เมืองไทย เป็นเหมือนเดิม 

#2 นารีขี่หมาเน่า

นารีขี่หมาเน่า

ขาประจำ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 12:40

โหจริงด้วยควายหน้าสงสารควายทำอะไรผิด <_<

#3 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 12:41

รับทราบครับผม...โดนใจ...

"น้อมส่งเสด็จสู่พระนิพพาน"

#4 ไอ้หนุ่มทะเลใต้

ไอ้หนุ่มทะเลใต้

ขาประจำ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 12:44

แล้วจะให้เปรียบเทียบกับอะไรครับ :D
...............................................เอาบัณฑิตมากรอกทราย เอาควายมาบริหารหากไร้ซึ่งคุณธรรมแล้ว จะเป็นคนได้ยาก

#5 toomtaam

toomtaam

ขาประจำ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 13:03

ถั่วดต้วมมมม...แล้วจะเปรียบ อะไรดีหนอ นึกไม่ออก

#6 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 13:04

แล้วจะให้เปรียบเทียบกับอะไรครับ :D

ถามผม ผมก็นึกไม่ออก......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#7 kaidum

kaidum

ขาดขา

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 13:10

ผมนึกถึงตอผุๆ ที่มีเสียงข้างมาก เอาน้ำไปราด
ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#8 Itismade

Itismade

น้องเก่า

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 13:13

ใช่ครับตอนเล็กๆตาผม บอกว่า ควายมันไม่โง่หรอมันยังรู้จักว่า ไหนหญ้า ไหนน้ำ

พอมาวันนี้ผมรู้แล้วครับว่าตาผู้ถูก หญ้าก็ไม่รู้จัก น้ำมาก็ไม่รู้จะจักการยังไง สรุปแล้วโง่กว่าควายอีกครับ

#9 MMMP

MMMP

ราชาโพย

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 13:21

เป็ดคับเหมาะสมสุด หัวเล็ก มีปีกบินไม่ได้ เหมือนมีอำนาจแ่สั่งการไม่ได้
ลอยน้ำได้ แต่ดำน้ำไม่ได้ เหมือนนายกลุยน้ำไม่ได้
หนังเหนียวเคี้ยวยาก
หัวเล็กสมองน้อย
ก้นงอน ชอบสะบั้นตูด
เวลาคิดไรไม่ออก ร้อง กับ กับ กับ
นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชานักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรค์ธรรมนักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ นักการเมืองยุให้รำฯ ในหลวงย้ำให้ทำดี

#10 antiseptic

antiseptic

น้องใหม่และซิง

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 13:50

เปรียบกับควายไม่เหมาะจริงๆครับ

เพราะควายไม่ได้โง่ขนาดนั้น
"We all make choices. But in the end, our choices make us."Andrew Ryan

#11 The Sun

The Sun

น้องใหม่

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 13:56

เรียกว่า e ngo เฉยๆ ก็ได้ จะได้ไม่กระทบสัตว์

#12 GuoJia

GuoJia

Siam

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 14:08

ใช่ครับตอนเล็กๆตาผม บอกว่า ควายมันไม่โง่หรอมันยังรู้จักว่า ไหนหญ้า ไหนน้ำ

พอมาวันนี้ผมรู้แล้วครับว่าตาผู้ถูก หญ้าก็ไม่รู้จัก น้ำมาก็ไม่รู้จะจักการยังไง สรุปแล้วโง่กว่าควายอีกครับ

จริง
สมกับคำว่า "โง่ยิ่งกว่าควาย"

“ ...คนชั่วจะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา ,

ประเทศชาติผ่านวิกฤติด้วยศรัทธา ยามเมื่อฟ้าสีทองผ่องอำไพ “

#13 yakult

yakult

ขาประจำ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 14:33

:rolleyes: ให้เรียกสิ่งที่โง่ หรือการแสดงความโง่ว่า ปู ปูยิ่ง หรือแม่หญิงปู ได้ไหม เช่น อย่ามาโชว์ปู อย่ามาโชว์ปูยิ่ง เองนี่ปู โธ่แม่หญิงปู etc......
ผมทำสิ่งที่กฏหมายห้ามแค่นั้นเอง อย่ามายุ่งกับผม

#14 สมชายสายชม

สมชายสายชม

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 14:40

มันไม่ได้โง่อย่างเดียว แต่หน้าด้านด้วยเพราะว่าโบ๊ะหน้าวันละหลายครั้ง
...

ชาวนา เกษตรกร กรรมกร และประชาชน เป็นเจ้าของประเทศ
แต่ หลงจู๊ ผู้รับเหมา นายทุน และนักการเมือง เป็นเจ้าของโฉนด

คนชั่วที่ชอบใช้ประชาธิปไตยเป็นข้ออ้างว่า "มาจากการเลือกตั้ง"

ก็ไม่ต่างกับพระปลอมที่นำ "จีวร" มาห่มเพื่อหลอกชาวบ้าน

#15 JUR1ST

JUR1ST

ขาประจำ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 14:50

สงสารควายเหมือนกัน :D

ช่วยเสนอทีเถอะว่าเปรียบกับตัวอะไรดี

#16 ห่วยแมน

ห่วยแมน

ขาประจำ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 14:55

เอาไปเปรียบกับสัตว์มันก็เกินไป

เธอไม่ได้เลวขนาดนัั้น

เธอแค่ NGO

ก็แค่นั้น
ชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ = ประเทศไทย