Jump to content

- - - - -

ขอท้าให้ jaidee20 เอา Print Screen รายงานนำส่งประกันสังคมมาลงบอร์ด

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
63 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 12:58

จากกระทู้ในตำนาน http://webboard.seri...n-31-มค-เจอกัน/

ผมไม่สามารถเชื่อได้ว่าสลิปดังกล่าวที่นำมาลงไว้นั้น เป็นของจริง

ผมจึงเปิดโอกาสให้ ใจดี20 ได้ล้างข้อกล่าวหาอีกครั้ง

คราวนี้ผมจึงอยากให้ ใจดี20 เข้าไป Print Screen รายงานข้อมูลการนำส่งเงินสมทบ

โดยการเข้าไปในเว็บไซต์ของประกันสังคม http://www.sso.go.th...ome.jsp?lang=th

แล้วไปที่ ตรวจสอบข้อมูลประกันสังคม > สำหรับผู้ประกันตน >ข้อมูลการส่งเงินสมทบ

จัดไปครับ เพื่อนๆหลายคนรอดูอยู่
"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#2 Yasuhiro

Yasuhiro

ขาประจำ

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 13:00

ปล่อยไอ้ Mr. One Minute Man ไปเหอะคุณ คนอะไรไม่รู้หน้าด้านมาก ไม่รู้จักขออภัยเพื่อนสมาชิกในเรื่องที่ก่อไว้ แถมไม่สำนึกอีก
ผมก็เลือกที่จะไม่เข้าไปอ่านเข้าไปโต้ตอบกับมันละครับ

"Hoot": When I go home people'll ask me, "Hey Hoot, why do you do it man? What, you some kinda war junkie?" You know what I'll say? I won't say a goddamn word. Why? They won't understand. They won't understand why we do it. They won't understand that it's about the men next to you, and that's it. That's all it is.
Quote from Black Hawk Down

#3 แมวกระป๋อง

แมวกระป๋อง

ประชาแมวธรรมดา

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 13:03

จะว่าไปเรทติ้งเค้าดีนะครับ
ผมว่าการตลาดของนายคนนี้เหนือชั้นเลยล่ะ
แต่คุณธรรมดิ่งเหว

คุณชารีฟจะรอเก้อรึเปล่าครับ?
เพราะผมคือประชาชนของในหลวง

#4 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 13:03

โอ้โห !!

ท้า...คนระดับตำนานเลยนะครับ :)

ขอจับจองพื้นที่
นั่งดูห่างๆ อย่างห่วงๆ ท่านมหาอัครเทพ พญาราชสีห์ ของกระผมละกันครับ

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#5 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 13:05

จะว่าไปเรทติ้งเค้าดีนะครับ

ผมว่าการตลาดของนายคนนี้เหนือชั้นเลยล่ะ
แต่คุณธรรมดิ่งเหว

เขาไม่ได้บ้า แค่มี ทักษิณ เป็น ไอดั้ล :)

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#6 zeus

zeus

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 13:06

พญาราชสีห์ ไม่จำเป็นต้องโต้ตอบกับพวกแมงหวี่หรอกครับ ปล.เห็นมันพูดแบบนี้อยู่

Edited by zeus, 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 13:07.

#7 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 13:27

สนับสนุนความจริงด้วยคน

#8 เป้_อูซี่

เป้_อูซี่

ขาประจำ

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 13:32

มันเอามาโชว์แน่

แต่คราวนี้ขอเวลามันทำนานหน่อย

มันว่า มันจะเอาให้เนียนกว่าครั้งที่แล้ว

#9 ถั่งเช่า ตรา ควายธนูแดง

ถั่งเช่า ตรา ควายธนูแดง

ขาประจำ

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 13:35

สนับสนุนให้คนกล้าเอามาโชว์ครับ
ไม่งั้นเรียกว่าตุ๊ด

#10 Shariff

Shariff

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 13:35

มันว่า มันจะเอาให้เนียนกว่าครั้งที่แล้ว

ไม่ได้ครับ คราวนี้คงต้องจ้างทำ

รอบก่อน MS Office

แต่รอบนี้ให้ Print Screen แก้ใน MS Office ไม่ได้

ต้องใช้พวก Photoshop ไม่รู้วิดวะเราใช้เป็นรึเปล่า

Edited by Shariff, 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 13:35.

"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#11 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 13:42

ทำเอกสารปลอม ใช้ชื่อ - บริษัท ปลอม เสียชื่อเครดิต หมดศักดิ์ศรี จะเรียกว่าเป็น "ราชสีห์" ได้อยู่เหรอ

#12 G-GEAR53

G-GEAR53

ขาประจำ

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 13:53

ไอ้พวกแมลงวาป..รอไปเหอะ...
ข้าฝึกวิชาขมิบตรูดเสร็จเมื่อไหร่...เมื่อนั้นแหละ...ข้าจะรูดสลิปโชว์.. :D :D
...ไม่มีดินผืนใดให้ไออุ่น เท่ากับดินที่คุณถือกำเนิด ...ไม่มีดินผืนใดดูมั่นคง เท่ากับดินที่ลงสำมะโนครัว ...ไม่มีดินผืนใดให้คุณเดิน เท่ากับดินที่คุณเดินตอนตั้งไข่ ...ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับ"" ดินสุดท้าย ของเผ่าพันธุ์

#13 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 14:03

ผมคิดค่าจ้างไม่แพงนะ
การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#14 เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ

พรานล่าปูไปรยา

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 14:05

แหม ๆ ๆ ไปท้าเขา

เจ้าของกระทู้ทำยอดเข้าชมกระทู้ได้เกิน 90,000 รึยัง :D

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#15 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 14:14

ไม่ได้ครับ คราวนี้คงต้องจ้างทำ

แต่รอบนี้ให้ Print Screen แก้ใน MS Office ไม่ได้

ต้องใช้พวก Photoshop ไม่รู้วิดวะเราใช้เป็นรึเปล่า

ตัวอย่าง แบบนี้ใช่ไหมครับ ^_^

#16 Shariff

Shariff

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 14:18

เกือบใช้ได้ครับ

อันที่ใช้ได้ต้องไม่มีคาดดำตรงชื่อ

และต้องชื่อ อัครเทพ ดำรงศ์กิจวานิช เท่านั้น :angry:

#17 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 14:20

ถ้าของจริงแป๊ปเดียวก็ลงได้แล้ว แต่ถ้าโม้อีกก็............รอยาวไป :lol:

#18 idolation

idolation

ขาประจำ

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 14:27

• เตรียมโลโมติ้ว

รักในหลวง ห่วงลูกหลาน ร่วมกันต้าน ตระกูลชินวัตร

#19 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 14:31

เข้ามาปูเสื่อรอครับบบบบ

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#20 ter162525

ter162525

มหาอำมาตย์ใต้พระบาทตลอดกาล

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 14:52

รอ จนแก่ ตายก็ไม่ได้ เห็นหรอกครับ ของมันไม่มี คุณจะไปหามันเจอยังไง
บรรพชนเป็นพยาน ข้าลูกหลานแผ่นดินท่าน ขอสาปส่ง มันผู้ใด ทรยศ คดโกงชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันบรรลัย อย่าได้มีสุขในแผ่นดินนี้ เดินเหยียบไปในถิ่นใด ขอให้มันร้อนรนดังถูกเพลิงเผา มันผู้ใด คิดล้มล้างกษัตริย์ผู้ทรงทศพิธ ของให้มันผู้นั้นเกิดเป็นคนอนาถทุกชาติไป

#21 ubol boy

ubol boy

ขาประจำ

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 15:40

ผมละ อายแทน ท่าน ,,มิสเตอร์ สลีป จริง
แต่ผมว่าชาว สรท คงไม่ว่านะครับ ถ้ายอมรับ
และขอโทษ สมาชิกท่านอื่นๆ ซะ

#22 เชียร์คนดี

เชียร์คนดี

ขาประจำ

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 15:56

ทำเอกสารปลอม ใช้ชื่อ - บริษัท ปลอม เสียชื่อเครดิต หมดศักดิ์ศรี จะเรียกว่าเป็น "ราชสีห์" ได้อยู่เหรอ

เป็น "***" ยังไม่ได้เลย

"ทำดี(ผู้อื่น)เห็นผลช้า"

#23 Limmy

Limmy

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 16:17

เห็นน้าเชเข้ามาในกระทู้ตำนานแว้บ ๆ

กระทู้นี้ ไม่รู้ว่าผมต้องรอกินกระเพาะปลาเก้อหรือเปล่า ?

#24 Kaizer

Kaizer

Warlord

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 16:51

แอบวางยาอะไรอีกมั่งป่าวเนี่ย

สละชีพเพื่อหลักธรรมคือคำขวัญ

ฆ่าคนเพื่อชิงอำนาจคือวิธีการ

ส่วนลิ่วล้อที่ส่งไปตายก็คือตัวหมากแห่งคุณธรรม

#25 Shariff

Shariff

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 16:54

ไม่มีใครวางครับ เอาแบบความจริงมาพูดกันดีกว่า

นอกเสียจากใจดี จะวางยาตัวเอง

เอา Print Screen แบบตกแต่งมาลง ก็อาจโดนยำ

ถ้าไม่มี 15000 มาโชว์ กล่าวขอโทษที่เคยโกหก

ก็อาจจะมีคนให้อภัยใจดี

#26 Shariff

Shariff

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 16:59

ผู้ใช้ 6 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 3 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 2 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 1 ท่าน

#27 zeus

zeus

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 17:07

นึกว่านาธาน หลุดมาเล่นเสรีไทยซักอีก

#28 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 17:08

ใจดีเค้าบอกว่า เรื่องนี้ ไร้สาระไง ;)

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#29 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 17:45

สงสัยจะเป็น ราชสีห์ แต่รูปเหิด เอาจกาก google ล่ะม้าง
แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#30 David_GinoLa

David_GinoLa

สมาชิกระดับไพร่

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 17:48

อะไรนักหนา บอกว่าผมได้ 15000 ก็ได้สิครับ :D
"การเมืองต้องเป็นเรื่องการเสียสละ การเมืองคือภาระของทุกผู้การเมืองเรื่องส่วนรวมร่วมรับรู้ การเมืองต้องต่อสู้เพื่อส่วนรวม"เนาวรัตน์ พงษ์ไพบูลย์

#31 No more

No more

ขาประจำ

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 21:27

I'd love to see another big fat lie from this guy.

:P

Red shirts perhaps were not born idiots, but are acting idiotically and will die idiots. What a poor creature!

Red shirts in the cyber world are merely contract posters. These dumb fucks are worthless pieces of shit.

Stupidity and incompetence of the walking botox will run have run Thailand to the ground.

The magnitude of this disaster would have decreased exponentially if proper water management had been applied in time like since the inception of the Bang-Ra-Kum model.

#32 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 21:30

นิสัยตอแหลของไอ้ใจดีนี่ คล้ายๆ กับไอ้ตู่ คางคก นะครับ

#33 joecth2003

joecth2003

ขาประจำ

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 21:38

ตอบแทนใจดี

เดี๋ยวก่อนนะครับ ขอเวลาไปแกะ โค๊ด ก่อนนะครับ

รอบนี้ไม่เนียนไม่ได้แล้ว เดี๋ยวคนเขาจับได้ ต้องดริ๊ฟคร่อมรางอีก

รอบนี้ไม่เนียนจริง เดี๋ยวเว็บดราม่ามันฮาขี้แตกอีก

#34 ant

ant

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 21:47

ไม่เอาน่า จบๆไปเหอะ

รอแจกข้าว แผ่ส่วนกุศลไปให้ แล้วเราก็มาเต้นหน้าฮ้านกัน
ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#35 jaimaidanpor20

jaimaidanpor20

น้องใหม่

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 22:21

เข้ามารอชมด้วยครับ

#36 Tee

Tee

น้องเก่า

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 22:47

เข้ามารอวางดอกไม้จันครับ

#37 Shariff

Shariff

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 08:17

สงสัย

คงไม่ได้เป็นเจ้าภาพกระทู้ขอโทษ ใจดี20 :(

#38 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 08:21

เอาน่าใจดี ไม่ใช่ก็บอกไม่ใช่สิ หรือถ้าใช่ก็โชว์ แค่นั้นไม่ยากหรอก
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#39 tom_ma

tom_ma

ขาประจำ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 13:43

ส่งการบ้านค่ะ ใช้ได้มั๊ยค่ะ

Attached Images

คำขัวญ กาสรแดง : นางยกข้าใครอย่าแตะ ถ้าแตะ ตายยยย

#40 promotion

promotion

ขาประจำ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 14:00

นี่คุณจะให้เขาเหลือแต่กระดูกเลยใช่มั๊ยครับ :lol: :lol: :lol:

#41 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 14:10

เห็นไปโพสตถามหากิ้กอยู่ คัยบังอาจนอกใจ Jaidee20 Topaword ของบอร์ดนะ

Edited by redfrog53, 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 14:11.

#42 ไอโอดีนแมน

ไอโอดีนแมน

มันเป็นศาสตร์ของความฮา!

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 14:20

ไม่่น่ารอด

ขนาดชื่อบริษัทยังหาไม่ได้เลย TT
"If you tell the truth, you don’t have to remember anything."

#43 Shariff

Shariff

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 17:24

เกือบใช้ได้นะ แต่บังเอิญจริงๆ ที่นำส่งประกันสังคมวันเดียวกับของคุณ korkang

ต้องแก้วันที่นำส่ง อย่าให้นำส่งวันเดียวกันก่อน ถึงจะใช้ได้ :D

#44 Democrat

Democrat

ขาประจำ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 17:32

สลิ่มเอ๊ยย จะเอาอะไรกับเด็กเลี้ยงแกะนักหนา
RIP Thailand...BLUESKY Channel ดูย้อนหลังทาง Youtube >> http://www.youtube.c...LUESKYCHANNELTH

#45 แมวกระป๋อง

แมวกระป๋อง

ประชาแมวธรรมดา

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 18:34

จะรังแกลูกตุ๊ดกันไปถึงหนายยยยย!
เพราะผมคือประชาชนของในหลวง

#46 Duke_th1

Duke_th1

ขาประจำ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 21:09

จะรังแกลูกตุ๊ดกันไปถึงหนายยยยย!

ลูกแกะห่มหนังสิงโตต่างหาก หายากออก

#47 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 21:16

เกือบใช้ได้นะ แต่บังเอิญจริงๆ ที่นำส่งประกันสังคมวันเดียวกับของคุณ korkang

ต้องแก้วันที่นำส่ง อย่าให้นำส่งวันเดียวกันก่อน ถึงจะใช้ได้ :D

เดี๋ยวจะหาว่าผมวางยา......อีกจุดที่ต้องแก้คือ เงินเดือนของเดิม ต้อง 9000 บาทด้วยนะครับ :lol:

#48 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 21:22

ใจดี คือ ลา มากกว่ามั้งครับ
ลาโง่อยากเป็นราชสีห์
เลยเอาหนังราชสีมาคลุมตัวไว้
การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#49 tom_ma

tom_ma

ขาประจำ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 21:23

ของตัวเองก็เอามาทำไม่ได้เพราะเงินเดือนมันเกิน 9000 เลยเอามาเป็นแบบให้ใจดี20 ไม่ได้แล้วค่ะขอโทษน่ะใจดีเกิดความสามารถช่วยเหลือ
คำขัวญ กาสรแดง : นางยกข้าใครอย่าแตะ ถ้าแตะ ตายยยย

#50 Ricebeanoil

Ricebeanoil

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 21:28

ใจดี บอกว่า ขอเวลาไปดูดบุหรี่ก่อนนะครับ
แต่เห็นบอกตั้งแต่ตอนบ่ายแล้ว สงสัยอัดควันจนมะเร็งปอดจะกินแล้ว ก็ยังไม่มาเลย
เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ