Jump to content

- - - - -

ถ้าพ้นหน้าฝนปีนี้แล้วน้ำไม่ท่วมประเทศเหมือนทีผ่านมา จะมี สมช.ท่านไหนแสดงสปิริตชื่นชมผลงานรัฐบาลนายกยิ่งลักษณ์บ้างครับ?

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
175 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 14:02

ที่แน่ๆ ถ้่าน้ำไม่ท่วม ผมจะตอบแทนท่านนายกยิ่งลักษณ์ด้วยการทำตัวเป็นพลเมืองที่ดี และจะบริจาคเงินภาษีส่วนหนึ่งให้พรรคเพื่อไทยครับ (ที่ผ่านๆมาเคยบริจาคให้พรรค ปชป. เสียดายตังค์มากกกกกกกก)

ขอบคุณทุกกำลังใจที่ส่งมาให้ทางหลังไมค์ครับ

อย่าโทษใครเลยครับ ผมเองก็มีส่วนผิดอยู่ด้วยเหมือนกัน

ผมเชื่อว่าพวกเราทุกคนจะร่วมกันฟันฝ่าปัญหานี้ไปได้ด้วยกัน

#2 antiseptic

antiseptic

น้องใหม่และซิง

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 14:03

ปกติก็ไม่ท่วมอยู่แล้วนิ
"We all make choices. But in the end, our choices make us."Andrew Ryan

#3 notcomeng

notcomeng

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 14:04

มาลงชื่อรอความฮา ^_^ ^_^ ^_^

#4 เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ

พรานล่าปูไปรยา

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 14:07

ที่แน่ๆ ถ้่าน้ำไม่ท่วม ผมจะตอบแทนท่านนายกยิ่งลักษณ์ด้วยการทำตัวเป็นพลเมืองที่ดี และจะบริจาคเงินภาษีส่วนหนึ่งให้พรรคเพื่อไทยครับ (ที่ผ่านๆมาเคยบริจาคให้พรรค ปชป. เสียดายตังค์มากกกกกกกก)

เงินเดือน 9000 ต้องเสียภาษีด้วยเหรอวะ ไอ้สลิป

Edited by เพื่อนร่วมชาติ, 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 14:09.

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#5 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 14:10

สลิ่มทั้งหลายฟังไว้ ไม่ท่วมเจ๊ปูเก่ง ถ้าท่วม ปชป ผิด
"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#6 เพื่อนร่วมชาติ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 14:12

กระทู้นี้ของไอ้สลิป ยิ่งทำให้มีเหตุผลที่จะจ่ายภาษีให้ ปชป.

เพราะสมัยอภิสิทธิ์น้ำไม่ท่วมหนักเหมือนสมัยปูเหี่ยวคางเบี้ยว

แถมผู้ว่าสังกัด ปชป ก็ป้องกันน้ำท่วมมีประสิทธิภาพกว่า

ดังนั้นต้องขอบคุณด้วยการจ่ายภาษีให้ ปชป.

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#7 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 14:14

เงินเดือน 9000 ต้องเสียภาษีด้วยเหรอวะ ไอ้สลิป

-_- โชว์...ห่วย...อีกแล้ว เฮ้อออออ น่าเบื่อ...สลิป ง/ด หน้าแหกไม่เข็ด หน้าด้านโผล่มาประจานตัวเองอีกต่างหาก...กระบือก็เป็นกระบือวันยันค่ำ...
:) Sometime...Sun shine through the rain...

#8 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 14:15

คุณไม่เบื่อบ้างหรือครับ พูดเรื่องอื่นบ้างเถอะ ขี้เยี่ยวไม่ออก ก็สลิปๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ขอบคุณทุกกำลังใจที่ส่งมาให้ทางหลังไมค์ครับ

อย่าโทษใครเลยครับ ผมเองก็มีส่วนผิดอยู่ด้วยเหมือนกัน

ผมเชื่อว่าพวกเราทุกคนจะร่วมกันฟันฝ่าปัญหานี้ไปได้ด้วยกัน

#9 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 14:15

อ่านแล้ว งง
"ไม่ท่วมเหมือนที่ผ่านมา"

วัดจากอะไรหรอ ? :mellow:

Edited by MIRO, 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 15:15.

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#10 JUR1ST

JUR1ST

ขาประจำ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 14:17

มาลงชื่อ ท่าทางจะยาว :)

#11 ter162525

ter162525

มหาอำมาตย์ใต้พระบาทตลอดกาล

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 14:19

คุณไม่เบื่อบ้างหรือครับ พูดเรื่องอื่นบ้างเถอะ ขี้เยี่ยวไม่ออก ก็สลิปๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

แล้ว ใจดีไม่ เบื่อบ้างหรือ ที่ต้องนั้งโกหก เพื่อเลีย ปูนะ

เงินเดือน 9000 ไม่ต้องจ่ายภาษี นะ 5555

Edited by ter162525, 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 14:22.

บรรพชนเป็นพยาน ข้าลูกหลานแผ่นดินท่าน ขอสาปส่ง มันผู้ใด ทรยศ คดโกงชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันบรรลัย อย่าได้มีสุขในแผ่นดินนี้ เดินเหยียบไปในถิ่นใด ขอให้มันร้อนรนดังถูกเพลิงเผา มันผู้ใด คิดล้มล้างกษัตริย์ผู้ทรงทศพิธ ของให้มันผู้นั้นเกิดเป็นคนอนาถทุกชาติไป

#12 เชียร์คนดี

เชียร์คนดี

ขาประจำ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 14:21

what is spirit? mr.slip

"ทำดี(ผู้อื่น)เห็นผลช้า"

#13 ไอโอดีนแมน

ไอโอดีนแมน

มันเป็นศาสตร์ของความฮา!

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 14:21

ปกติมันท่วมหนักด้วยเหรอ!?

พึ่่งมีสมัยอีโง่เนี่ยแหละ
"If you tell the truth, you don’t have to remember anything."

#14 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

เงินเดือนเก้าพันบ้างเอ็งเดะ ต้องเสียภาษี
เอ็งรู้จักด้วยหรือว่า "ภาษี" คือไร

น้ำท่วมก็ชมได้ ถ้าทำแผนป้องกันถูกต้อง ปฏบัติตามแผนอย่างเต็มที่
แล้วน้ำยังท่วม ก็ชมได้ ไม่ใช่เอาแต่กู้ พอถามว่าแผนมีอะไร ใบ้แดกหมดทุกตัว

Edited by eAT, 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 14:24.

#15 hinotori

hinotori

ขาประจำ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 14:22

อร๊างงงง ท่านพญาราชสีห์อัครเทพ.........เมคสลิป ชาบู ชาบู ฮู้ววว

Edited by hinotori, 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 14:23.

#16 MMMP

MMMP

ราชาโพย

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 14:24

ปกติปู เอาอยู่นะ เพราะเค้าบอกเอง
แต่รอบนี้กลัวเค้าเอาไม่อยู่เพราะยาของjaidee20 ที่อยากตอบแทนนายกเนี้ยแระ

สาเหตุที่ปี 55 ปูเอาอยู่ >>>> ปู เอาไม่อยู่
รึอาจเป็นเพราะยาตัวนี้เช่นกัีนที่ช่วยนายกไว้ทำให้ป่วยป่อยๆ จนไม่ต้องเข้าไปตอบคำถามในสภา
นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชานักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรค์ธรรมนักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ นักการเมืองยุให้รำฯ ในหลวงย้ำให้ทำดี

#17 dr_m

dr_m

ขาประจำ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 14:26

ปัญญาอ่อน ถ้าจะตำหนิหน่ะ เค้าพูดถึงการบริหารจัดการน้ำ
เพราะต่อให้ท่วมยังไง ก็ห้ามไม่ได้อยู่ดี แต่การจัดการ บริจาค
การส่งของถึงมือ การเยียวยาผู้ประสบภัย ต่างหากที่เค้าพูดถึงกันมากกว่า
แล้วตอนไหนตูจะโดนอัปเปอร์คัดซักทีเนี๊ย รอหลับอยู่ :D :D

ผมคนกลางเอียงข้างความถูกต้อง

#18 swtp99

swtp99

ขาประจำ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 14:32

มาได้จังหวะพอดี ฤดูกาลเสียภาษี

เห็นด้วยที่ใจดีจะบริจาคนะ แต่ช่วยcaptureภาพหลักฐานการบริจาคมาอวดหน่อย..

ชาว สรท. จะได้นับวันรอ วันเสียภาษีของนาย....ช่วยกันปั่นกระจู้เหมือนคราวหลักฐานเงินเดือนออก 5555+

#19 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 14:33

ปกติปู เอาอยู่นะ เพราะเค้าบอกเอง
แต่รอบนี้กลัวเค้าเอาไม่อยู่เพราะยาของjaidee20 ที่อยากตอบแทนนายกเนี้ยแระ

สาเหตุที่ปี 55 ปูเอาอยู่ >>>> ปู เอาไม่อยู่
รึอาจเป็นเพราะยาตัวนี้เช่นกัีนที่ช่วยนายกไว้ทำให้ป่วยป่อยๆ จนไม่ต้องเข้าไปตอบคำถามในสภา

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

เป็นเห็บเกาะไข่ระบบรัฐประหาร

#20 kaidum

kaidum

ขาดขา

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 14:35

ปกติๆน้ำท่วมมากมายแค่ใหน อย่างไร
น้ำท่วมปีที่แล้ว ปริมาณน้ำฝนไม่ได้มากมายไปกว่าหลายๆปีที่ผ่านมา
เพราะงั้น จึงบอกว่าถ้าปีนี้น้ำไม่ท่วม จะต้องสรรเสริญใคร เพื่ออะไรหรือ
แต่ถ้าหากปีนี้ท่วมอีก มันก็ยิ่งบอกศักยภาพของผู้บริหารประเทศ อยู่ที่ตัวคุณเองว่าจะสรรเสริญต่อหรือเปล่า
แต่อยากตอบให้เข้าใจว่าน้ำท่วมปีที่แล้วเป็นความไร้เดียงสาของนางยก
ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#21 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 14:39

จ่ายไปเลย งบประมาณหลวง จ่ายไปเลย

นายกรัฐมนตรี เผยวางกรอบพื้นที่รับน้ำฝั่งตะวันตก-ตะวันออกแล้ว แต่ไม่ขอเปิดเผยรายละเอียด หวั่นเข้าใจผิดและต้องชี้แจงภายหลัง ยันพร้อมจ่ายชดเชย

http://goo.gl/mS0xV

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

เป็นเห็บเกาะไข่ระบบรัฐประหาร

#22 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 14:41

55555555555555 กำลังจะถามอยู่พอดี

#23 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 14:44

55555555555555 กำลังจะถามอยู่พอดี

ถ้าโดนหัก ณ ที่จ่ายแล้วใจบุญไม่ทวงคืนก็ถือว่าจ่ายก็ได้กระมัง แต่ในสลิปไม่มีหัก ณ ที่จ่ายนี่หว่า แล้วจะบริจาคเข้าพรรคนี่ต้องยื่นแบบประเมินภาษีเองอีก แต่เงินเดือนไม่ถึงเกณฑ์มันจะเสียเข้าพรรคได้ไง

Edited by Solidus, 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 14:44.

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#24 hinotori

hinotori

ขาประจำ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 14:44

#25 pinkpanda

pinkpanda

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 14:45

แล้ว ใจดีไม่ เบื่อบ้างหรือ ที่ต้องนั้งโกหก เพื่อเลีย ปูนะ

เงินเดือน 9000 ไม่ต้องจ่ายภาษี นะ 5555

ของเรา 17xxx ก็ไม่เสียค่ะ ที่เสียคือรายได้พิเศษ หัก ณ ที่จ่าย 3% ต้องเสีย แต่ปีนี้คงกดบริจาค 001 เต็มๆ

#26 pinkpanda

pinkpanda

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 14:46

ถ้าโดนหัก ณ ที่จ่ายแล้วใจบุญไม่ทวงคืนก็ถือว่าจ่ายก็ได้กระมัง แต่ในสลิปไม่มีหัก ณ ที่จ่ายนี่หว่า แล้วจะบริจาคเข้าพรรคนี่ต้องยื่นแบบประเมินภาษีเองอีก แต่เงินเดือนไม่ถึงเกณฑ์มันจะเสียเข้าพรรคได้ไง

แต่ยามกับแม่บ้านที่ทำงานโดนหัก ณ ที่จ่าย 3% ค่ะ คุณใจดี อาจจะทำงานประเภทเดียวกันนี้ค่ะ

#27 ตามงคล

ตามงคล

ขาประจำ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 14:47

กระทู้ใจดี เอาฮาอีกแล้ว :D :D :D :D :D :D :D :D :D

#28 mOOgrOb'pm'

mOOgrOb'pm'

ขาประจำ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 14:49

มันควรท่วมเหรอครับ ตั้งกระทู้แบบนี้

ถ้าท่วมห่วยแตก ... แบบปีที่แล้ว

ถ้าไม่ท่วมก็ เสมอตัว ... ธรรมดา จะชมทำเจี้ยอะไรละครับ เพราะปกติต้องไม่ท่วมดิ(น้ำท่วมใหญ่)

ถ้าดึงนักลงทุนที่โดนท่วมไปแล้วไม่ให้ออกไปได้ พร้อมกับมีแผนการป้องกันที่สามารถทำใด้จริงและเป็นที่ยอมรับของคนทั่วๆไป โดยที่สามารถเสกเงินในอากาศตามที่ตอแหลไว้ได้ โดยไม่กู้ ... อันนั้นถึงค่อยชม

เปรียบเทียบดู เหมือนหน้าที่ยามหน้าหมู่บ้าน

มัวแต่นอน = ไม่คุ้มค่าจ้าง = โจรขึ้นหมู่บ้าน <=== รัฐบาลปีที่แล้ว
ทำหน้าที่ได้ดี = ธรรมดา คุ้มค่าจ้าง = หมู่บ้านปลอดภัยเรียบร้อย<===ถ้า้ำไม่ท่วม รัฐบาลปีนี้
ทำหน้าทีได้ดีมาก = ทำงานเกินค่าจ้าง = รดน้ำพรวนดิน ดูแลรักษา ต้นไม้ในหมูบ้าน <=== สิ่งที่รัฐบาลน่าจะต้องทำให้ได้ ผมว่าถ้าำได้ ผมชมนะ

Edited by mOOgrOb'pm', 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 16:59.

RED = Ready to use Enslaved Dumb

แดง = ทาสโง่ๆพร้อมใช้

youtube.com/watch?v=W5wOyorY3cM

youtube.com/watch?v=-DP5-tjgbck&list=PLC886308BCE409164

#29 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 14:49

ความวัวยังไม่ทันหาย ความควายยังจะเข้ามาแทรกอีกหรือ ใจดี20 สลิปทำเองกับมือ :lol:

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#30 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ผมอยากจะถามว่า
"ถ้าปีนี้ท่วมอีก จะแสดงสปิริตกล้ายอมรับผิด หรือเปล่า หรอืจะโทษอำมาตย์ โทษแมลงสาบ โทษฟ้าโทษดิน โทษเทวดา ธรรมชาติ อีก"

หรือเปล่าครับ?
มากกว่า

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#31 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 14:50

ว้าาาา ... ใจดีปล่อยไก่อีกละ :lol: ใกล้จะเป็นแดงเทียมไปทุกทีแล้วสิ
อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#32 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 14:54

5555 ไหนบอกเงินเดือนเพิ่งขึ้นจาก 9000 เป็น 15000

9000 เขาเสียภาษีกันด้วยรึ ตกลงยังไงเนี่ย สลิปก็มั่ว เงินเดือนก็มั่วอีก ตกลงมีอะไรที่พูดจริงบ้างเนี่ย

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

#33 yaister7

yaister7

ขาประจำ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 14:54

นั่นสิสงสัยอยู่เงินเดือน 9 พันไม่ต้องเสียภาษีนะ ตอนเข้าทำงานใหม่ๆได้ 1,0000 ยังไม่ต้องเสียเลย จะเอาฮาไปถึงไหน อย่างที่สมาชิกคนอื่นบอกน้ำปรกติมันก็ไม่ท่วมเยอะขนาดนี้อยู่แล้วจะต้องมาชาบูใครด้วย

#34 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

แต่ยามกับแม่บ้านที่ทำงานโดนหัก ณ ที่จ่าย 3% ค่ะ คุณใจดี อาจจะทำงานประเภทเดียวกันนี้ค่ะ

ใช่ครับ เจ้านายหักแล้วก็นำส่ง ส่วนเรื่องประเมินแล้วไม่ถึงเกณฑ์ต้องเสียหรือเสียไม่ถึงที่โดนหักไป ถ้าอยากได้คืนก็ไปทำเรื่องขอคืนเอาเอง :lol: :lol: :lol:

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#35 เพื่อนร่วมชาติ

สงสัยตามวิสัยวิญญูชนเว้ย

ก็เห็นบริษัทเงี่ยน เอ๊ยง่วนอะไรนั่นมันไม่หักภาษี ณ ที่จ่ายให้

ก็เลยสงสัยว่าที่ผ่านมาจะเอาอะไรไปเสียให้ ปชป :D

#36 Familie

Familie

ขาประจำ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 14:56

ผมเป็นพวกอ่านอย่างเดียว
ชอบคุณใจดีอย่างที่แกเขียนสุภาพ
และได้ความรู้เพิ่มเติมจากข้อแย้งของเพื่อนสมาชิก
ขอบคุณทุกท่าน
จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

#37 Leonet for VENDETTA

Leonet for VENDETTA

กรูเกลียดไพร่

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 15:00

ใจดีครับ ผมขอถามสัก 3-4 ข้อนะครับ รับรองว่าไม่เกี่ยวกับสลิปเงินเดือนแน่นอนครับ ขี้เกียจเอาเรื่องเก่ามาเล่าใหม่
1.คุณยื่นแบบเสียภาษีอ่ะ ภงด. อะไรหรือครับ?
2.การบริจาคให้พรรคการเมืองนี่ เค้าบริจาคได้คนละเท่าไหร่ครับ ผมสงสัย เพราะว่าผมไม่เคยบริจาคให้กับพรรคใดๆเลยครับ
3.สืบเนื่องว่าปีนี้ 50 ทวิ ผมถึงคราที่ต้องเสียภาษีแล้ว ต้องเสียช่วงวันที่เท่าไหร่ครับ
4.การเสียภาษีนี่ต้องไปยื่นที่ เทศบาล หรืออำเภอ ด้วยตนเองหรือเปล่าครับ
ขอถามเพื่อเป็นวิทยาทานครับ
ขอบคุณครับ

Edited by Leonet, 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 15:02.

Posted Image Posted Image[color=#000080;]เมื่อมั่งมี...มากมาย...มิตรหมายมอง[/color][color=#800000;] เมื่อหม่นหมอง...มิตรมอง...เหมือนหมูหมา[/color][color=#800080;]เมื่อไม่มี...หมดมิตร...มุ่งมองมา[/color][color=#ff0000;]เมื่อมอดม้วย...แม้หมูหมา...ไม่มามอง[/color]

#38 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 15:11

เอามาให้ใจดี20 กรอกแบบฟอร์มเตรียมยื่นเสียภาษี ตบหน้าพวกแมลงสาปเลย :lol: :lol: :lol: :lol:

http://download.rd.g...9054_100155.pdf

#39 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 15:18

กลัวไม่เห็นครับ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#40 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 15:18

ทำไมพวกเอ็งเข้าใจกันยากกันเย็นจังว่ะ ก็ปีนี้ตูเงินเดือนขึ้นเป็น 15000 รวมโอทงโอทีและค่าอื่นๆ ก็ร่วม 20000 ปลายปีก็ต้องเสียภาษีสิว่ะ ไอ้ฟายยยยย (ไม่อยากจะหยาบคายนะ แต่เห็นแต่ละเม้นแล้วอดไม่ได้จริงๆ)

#41 เพื่อนร่วมชาติ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 15:21

ทำไมพวกเอ็งเข้าใจกันยากกันเย็นจังว่ะ ก็ปีนี้ตูเงินเดือนขึ้นเป็น 15000 รวมโอทงโอทีและค่าอื่นๆ ก็ร่วม 20000 ปลายปีก็ต้องเสียภาษีสิว่ะ ไอ้ฟายยยยย (ไม่อยากจะหยาบคายนะ แต่เห็นแต่ละเม้นแล้วอดไม่ได้จริงๆ)

ถามเรื่องปีที่ผ่าน ๆ มาเว้ย

ก็เห็นบอกที่ผ่านมาบริจาคภาษีให้ ปชป ตอนนั้นสรรพากรเขาเก็บด้วยวิธีไหนรึ

#42 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 15:21

ใจดีต้องยอมรับความจริง ว่าคำพูดของคุณมันตอแหลโดยสิ้นเชิงครับ
คุณตอแหลว่า เคยบริจาคภาษีให้ ปชป และกำลังจะบริจาคเงินภาษีให้เพื่อไทย
คุณต้องไปดูว่าเกณฑ์รายได้ขั้นต่ำของผู้ที่ต้องเสียภาษี (และสามารถบริจาคภาษี)
เงินเดือนเริ่มต้นที่เท่าไหร่ครับ

คุณตอแหลซ้ำซาก คนอ่านที่เค้าไม่ได้กินหญ้า เค้าก็ต้องมาเตือนคุณสิครับ
ว่าคุณตอแหล

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#43 เคมาน@ปาชา

เคมาน@ปาชา

น้องเก่า

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 15:24

ปกติมันท่วมหนักด้วยเหรอ!?

พึ่่งมีสมัยอีโง่เนี่ยแหละ

ถูกใจใช่เลย

#44 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 15:24

ปีนี้น้ำจะไม่ท่วมครับเพราะ "ปู" ให้เอาหินไปทิ้งทะเล
เอ๊ะ!! เกี่ยวกันใหมหว่า???

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#45 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ถามเรื่องปีที่ผ่าน ๆ มาเว้ย

ก็เห็นบอกที่ผ่านมาบริจาคภาษีให้ ปชป ตอนนั้นสรรพากรเขาเก็บด้วยวิธีไหนรึ

จะ 9000 หรือ 15000 ยังไงก็ต้องยื่นแบบ ภงด อยุ่ดี เพราะมีเงินได้พึงประเมินถึงเกณฑ์

#46 Leonet for VENDETTA

Leonet for VENDETTA

กรูเกลียดไพร่

ผู้ใช้ 21 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 12 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 7 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 2 ท่าน

กรุณาตอบคำถามให้ด้วยนะครับ...เพราะว่าผมไม่แน่ใจว่าจะยื่นยังไง ยื่นแบบไหน ยื่นที่ใด

ใจดีครับ ผมขอถามสัก 3-4 ข้อนะครับ รับรองว่าไม่เกี่ยวกับสลิปเงินเดือนแน่นอนครับ ขี้เกียจเอาเรื่องเก่ามาเล่าใหม่
1.คุณยื่นแบบเสียภาษีอ่ะ ภงด. อะไรหรือครับ?
2.การบริจาคให้พรรคการเมืองนี่ เค้าบริจาคได้คนละเท่าไหร่ครับ ผมสงสัย เพราะว่าผมไม่เคยบริจาคให้กับพรรคใดๆเลยครับ
3.สืบเนื่องว่าปีนี้ 50 ทวิ ผมถึงคราที่ต้องเสียภาษีแล้ว ต้องเสียช่วงวันที่เท่าไหร่ครับ
4.การเสียภาษีนี่ต้องไปยื่นที่ เทศบาล หรืออำเภอ ด้วยตนเองหรือเปล่าครับ
ขอถามเพื่อเป็นวิทยาทานครับ
ขอบคุณครับ

ขอบคุณอีกทีนะครับ

Posted Image Posted Image[color=#000080;]เมื่อมั่งมี...มากมาย...มิตรหมายมอง[/color][color=#800000;] เมื่อหม่นหมอง...มิตรมอง...เหมือนหมูหมา[/color][color=#800080;]เมื่อไม่มี...หมดมิตร...มุ่งมองมา[/color][color=#ff0000;]เมื่อมอดม้วย...แม้หมูหมา...ไม่มามอง[/color]

#47 wikkie

wikkie

โตขึ้นหนูจะเป็นนายก

แล้วถ้าปีนี้มันท่วมเหมือนปีที่แล้ว รัฐบาลเพื่อทุยจะแสดงสปิริตด้วยการลาออกทั้งพรรคหรือไม่
รู้จักความหมายของ ประชาธิปไตย ดีพอแล้วหรอ

#48 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 15:25

ไม่ชมเลยซักนิด
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#49 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 15:26

แล้วตูทำแค่บริษัทเดวหรือไงว่ะ รวมเงินเดือนที่บริษัทอื่นจ้างให้ไปช่วยงาน มันก็ถึงเกณฑ์ต้องเสียภาษีสิวะ เฮ้อ...

#50 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 15:28

เอามาให้ใจดี20 กรอกแบบฟอร์มเตรียมยื่นเสียภาษี ตบหน้าพวกแมลงสาปเลย :lol: :lol: :lol: :lol:

http://download.rd.g...9054_100155.pdf

วางยาอะไรอีกหรือป่าวววววว พวก สรท. ไว้ใจไม่ค่อยได้ Pockky ทำแสบตูดมาแล้ว จำได้้้้ๆๆๆๆอยู่