Jump to content

เรื่องขนาดของลายเซ็น [Signature]

สอบถาม การใช้งานบอร์ด

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
3 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 05:54

ผมทำลายเซ็นว่าจะมาแปะกวนชาวบ้านเล่นซักหน่อย

แต่ระบบของบอร์ดบอกผมว่าให้รูปภาพใช้ได้ไม่เกิน 200x96 พิเซล
เลยอยากถามว่าไม่เล็กไปหน่อยหรือ?
การฝากใว้ที่ Image Host น่าจะได้ขนาดที่ใหญ่หน่อยกว่านี้หน่อยนะครับ

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#2 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 10:09

ผมทำลายเซ็นว่าจะมาแปะกวนชาวบ้านเล่นซักหน่อย

แต่ระบบของบอร์ดบอกผมว่าให้รูปภาพใช้ได้ไม่เกิน 200x96 พิเซล
เลยอยากถามว่าไม่เล็กไปหน่อยหรือ?
การฝากใว้ที่ Image Host น่าจะได้ขนาดที่ใหญ่หน่อยกว่านี้หน่อยนะครับ

ที่กำหนดขนาดเล็ก เพราะถ้าใหญ่เกินไปจะรบกวนการอ่านครับ
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#3 The Pock

The Pock

แพงทั่งแผ่นดิน

ตอบ 22 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 12:24

แพงทั้งแผ่นดินเลยหดเหลือแค่นี้ 555+
แก๊งค์น้ำปู

#4 สงสารสาวจันทร์

สงสารสาวจันทร์

ขาประจำ

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 23:22

ผมแก้ลายเซนต์ไม่ได้ ขึ้นยังงี้ครับ

[#10211] You may only use up to 6 lines of text in your signature.

.แค่เพิ่มมานิดหน่อย เพิ่มสีแต่ไม่เพิ่มขนาด ตามนี้ครับ

คำที่มักใช้ผิด อนุญาติ ผิด ที่ถูกต้องคือ>>>อนุญาต "โอกาศ" ผิด ที่ถูกต้องคือ>>>โอกาส

Edited by มานะ, 3 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 23:25.