Jump to content

- - - - -

เริ่มสำลักหญ้ากันแล้วครับ.....

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
14 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 Husky

Husky

น้องใหม่

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 16:07

ที่มา.... http://www.facebook.com/sundayisred

Attached Images

#2 ต้นหอม

ต้นหอม

ขาประจำ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 16:30

โอว ... เจอไปขนาดนี้มันยังไม่เชื่อก็ไม่รู้จะว่าไงแล้วล่ะ

มันจะทำให้เราคิดก่อนพูดได้ดีขึ้น เมื่อเชื่อว่าคำพูดที่ออกไปเหล่านั้นคือคำที่เราจะได้ยินเองในอนาคต

และถ้าเราจะทำดีได้มากขึ้น เมื่อเชื่อว่าเราจะได้เจอสิ่งดีๆในอนาคต

แม้ว่าวันนี้เราจะยังไม่เห็นว่ามันดีอย่างไรแต่อย่างน้อยทำให้เราผ่านวันนี้ไปได้อย่างราบรื่น

#3 ฅนยอง

ฅนยอง

ขาประจำ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 16:37

ผมว่าหลังนำ้ลดจะเห็นควายแดงขวิดกันแหลก
ไม่ว่าชาติไหนๆขอเกิดเป็นไทย ใต้ฝ่าพระบาทในราชวงค์จักรี

#4 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 16:38

ทำรูปใหญ่ให้อ่านง่ายๆครับ ผมว่าคนพวกนี้จอมปลอม และไม่ยอมรับความจริง

"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#5 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 16:41

Ang LuckyRed : Thaiflood ไม่จริงใจค่ะ มีอะไรแอบแฝงอะไรรึเปล่าก้ไม่รู้ <<<< XXXนี่ยังไม่รุ้ แล้วรุ้ได้ไงว่าเขาไม่จริงใจวะ โคดงงเลย

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#6 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 16:46

"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#7 ย้งส์

ย้งส์

น้องใหม่

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 16:57

มุมนึงก็คิดนะคะว่า อย่างน้อยก็ตาสว่าง นิดๆ แต่ขี้เกียจที่จะสืบสาวราวเรื่อง ไม่อยากเปลืองตัว เกาะพวกเดียวกันสนับสนุนกันเองต่อดีกว่า

#8 phoebus

phoebus

คณะรักษาความสงบแห่งชาติ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 17:21

จริง ๆ แล้ว ลายจุดมันก็น่ารักเหมือนกันนะเนี่ย :P

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#9 Husky

Husky

น้องใหม่

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 17:38

ขอบคุณมากครับคุณ ดราม่า

เท่าืั้ที่ได้สัมผัสคนเหล่านี้สิ่งที่แย่ี่สุดคือ การไม่ยอมรับความจริงครับ.....

#10 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 21:43

จริง ๆ แล้ว ลายจุดมันก็น่ารักเหมือนกันนะเนี่ย :P

หมากระป๋อง เอ๊ย หมาขวด :D
แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#11 อสูรนิรนาม

อสูรนิรนาม

ขาประจำ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 21:59

ขนาดนี้เเล้ว ยังมีพวกมึดมัว เซงครับ มีเเต่สมองเเต่่ไม่มีความคิด แยกแยะไรไม่ได้ คำก้ออำมาตย์2คำก้ออำมาตย์ ผมผ่านไปในเพจศปภ.เเล้วตกใจเลยเจอพวกนี้ทั้งนั่น

#12 Anubitz

Anubitz

ขาประจำ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 22:40

ขนาดนี้เเล้ว ยังมีพวกมึดมัว เซงครับ มีเเต่สมองเเต่่ไม่มีความคิด แยกแยะไรไม่ได้ คำก้ออำมาตย์2คำก้ออำมาตย์ ผมผ่านไปในเพจศปภ.เเล้วตกใจเลยเจอพวกนี้ทั้งนั่น

ผมว่าเดี๋ยวน้องคนนี้ก็จะโดนหาว่าเป็นไส้ศึกครับ พวกแดงมันมีทฤษฏีกันว่า ศปภ ทำงานห่วยอาจเป็นเพราะมีใส่ศึกอยู่ด้านใน..........ฟังแล้วมึนตึบ

#13 คนสับปะหลี้

คนสับปะหลี้

สูงสุดแดนสยาม

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 22:43

ชอบครับ ชอบเข้าไปอ่าน อ่านตรรกะไร้ความคิด สนุกดีเหมือนกันครับ ลองดูข้อความนี้ ไม่แน่ใจว่ามาจากแดงหรือว่าแฝงไม่รู้

Pichon Punvich ครับชมครับ ศปภ.สุดยอดครับ ให้ข่าถูกต้องตลอด บริหารจัดการน้ำได้เยี่ยมกว่าอีตาผู้ว่ากทม.เยอะ
Posted ImagePichon Punvich อีตาผู้ว่าฯนั่นทำงานไม่เป็นครับ นั่งอู้แต่ในห้องแอร์จนหน้าดำ ถ้าทำงานเป็นต้องหน้าเด้งใสปิ๊งเหมือนท่านนายกฯ,ท่านปลอด,พี่วิมครับ

"ดีใดไม่มีโทษ ดีนั้นชื่อว่าดีเลิศ" - หลวงปู่มั่น ภูริทัตโต

"คนเราสามารถเปลี่ยนต้นไม้ประหลาด ให้เป็นต้นไม้ศักดิ์สิทธิ์ เปลี่ยนคนผิดให้เป็นพระเจ้า เปลี่ยนสีขาวให้เป็นสีดำ เพียงเพราะความเชื่อของตัวเองเพียงเท่านั้น"

#14 อสูรนิรนาม

อสูรนิรนาม

ขาประจำ

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 00:38

ผมว่าเดี๋ยวน้องคนนี้ก็จะโดนหาว่าเป็นไส้ศึกครับ พวกแดงมันมีทฤษฏีกันว่า ศปภ ทำงานห่วยอาจเป็นเพราะมีใส่ศึกอยู่ด้านใน..........ฟังแล้วมึนตึบ

เปล่าๆๆเพ่ ผมเห็นในแฟนเพจในFacebook มีเเต่พวกแดงมาอวยกันไม่พักเลย

#15 Algorithm

Algorithm

ขาประจำ

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 00:56

Hack หรือไม่ Hack ทำไม Facebook จะไม่รู้ครับ ระบบมันรู้นะครับว่า Login ID จากที่ไหน ใครเคยใช้ Facebook นอกสถานที่ประจำน่าจะเคยเจอนะครับ มันอ้างอิงจาก IP (และอาจพ่วง MAC Address)
ประชาธิปไตยแบบเหียกๆ คือการอ้างเสียงส่วนมากในการทำผิดกฏหมาย