Jump to content

- - - - -

รูปคั้นกั้นน้ำแบบต่างประเทศ ที่ทำไมไทยไม่ใช้??

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
16 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 MMMP

MMMP

ราชาโพย

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 20:38

ทำไมบ้านเราทำแค่คันดินครับ แดร่กงบประมาณกันไปเท่าไรสร้างให้ดีๆทำไมไ่ด้เหรอครับ
ทำแค่กระสอบทรายกับคันดิน พังไป7นิคมแล้วแทนที่จะรู้ว่า กระสอบทรายกับคันดินมันเอาไม่อยู่
นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชานักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรค์ธรรมนักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ นักการเมืองยุให้รำฯ ในหลวงย้ำให้ทำดี

#2 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 20:45

ปู คิดไม่ถึงคะ
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#3 Gop

Gop

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 20:54

น่าสนใจนะครับ แต่ดูความสูงของเค้ายังไม่มากนะครับ ไม่รู้ว่าเจอน้ำสูงท่วมหัวแบบบ้านเราจะไหวหรือเปล่า
อีกอย่างที่จำกัดคืองบประมาณ ดูแล้วน่าจะแพงกว่ากระสอบทรายมาก อย่าลืมว่าเราต้องใช้ประมาณมากนะ
ครับ เพราะน้ำมาล้อมทั้งเมือง ถ้าจะทำให้รอบกรุงเทพฯทุกจุด คงใช้งบมหาศาล

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#4 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 20:56

แบบรูปที่ 4 เห็นที่อยุธยาครับ ไว้ป้องกันโบราณสถาน แต่รู้สึกจะไม่พอมั้งครับ น้ำมันมาสูงกว่าที่ทำไว้

#5 MMMP

MMMP

ราชาโพย

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 20:59

ดูจากรูปสุดท้ายน่าจะสูง2.25ม.ได้นะครับสำหรับคั้นกั้นแบบนั้น
นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชานักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรค์ธรรมนักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ นักการเมืองยุให้รำฯ ในหลวงย้ำให้ทำดี

#6 ขุนนรินทร์ สุราพ่าย

ขุนนรินทร์ สุราพ่าย

น้องเก่า

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 21:00

สำหรับผม คิดว่า ลักษณะ แบบนี้ สามารถใช้ในไทยได้
แต่ต้องเป็นพื้นที่ ควบคุมพิเศษ เช่น โรงพยาบาล
นิคม ศูนย์ราชการ และ ต้องมีการควบคุมที่เข้มงวด เพื่อป้องกันการลักลอบทำาย แล้ว เกิดลกระทบใหญ่หลวง
ถ้า ยังมีคนจ้องทำลาย จุดควบคุมพิเศษ

ก็ยิงทิ้ง *** เลย

#7 MMMP

MMMP

ราชาโพย

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 21:01

รูปที่สามน่าจะสูง1.5ม. ซึ่งไม่น่ากินงบมากด้วยแต่ก็ไม่ทำถ้าจะพูดถึงเรื่องงบประมาณ

#8 มะแอศิษย์บังโม

มะแอศิษย์บังโม

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 21:13

เป็นกระทู้ที่ดีมากครับ คนไทยต้องสามัคคีกัน มีอะไรดีๆก็แนะนำกัน ไม่ใช่มัวแต่มาจับผิด แม้แต่รองเท้านายกยังเอาเป็นประเด็น
เลือกตั้ง 2 ครั้งที่ผ่านมา อำมาตย์น่าจะสำนึกได้แล้วว่าประเทศไทยไม่ใช่ของกลุ่มใดกลุ่มหนึ่ง แต่เป็นของคนไทยทุกคนسمائيل انق موريد ابع مو

#9 MMMP

MMMP

ราชาโพย

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 21:30

เป็นกระทู้ที่ดีมากครับ คนไทยต้องสามัคคีกัน มีอะไรดีๆก็แนะนำกัน ไม่ใช่มัวแต่มาจับผิด แม้แต่รองเท้านายกยังเอาเป็นประเด็น

บังจะตอบกระทู้แบบไม่กระแหนะกระแน ซักกระทู้เนี้ยบังจะลงแดงไหมคับ
ขนาดกระทู้ไม่ได้โจมตีบังยังเอาแมาแขวะ

#10 No more

No more

ขาประจำ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 21:31

It's not the tools that are at fault. It's mismanagement that magnifies this disaster.

Just like a snowball effect, Yingluck and company has transformed a regionally manageable flood problem into a historically national crisis.
She learned about Bang-Ragum like 3 months ago. If she had realized that water is the key for our country, water management would have been applied in time. Her ignorance, stupidity, and incompetence have enlarged the problem. That's why the magnitude of this crisis which could have been decreased exponentially have crippled Thailand to her knees.
:angry:

Red shirts perhaps were not born idiots, but are acting idiotically and will die idiots. What a poor creature!

Red shirts in the cyber world are merely contract posters. These dumb fucks are worthless pieces of shit.

Stupidity and incompetence of the walking botox will run have run Thailand to the ground.

The magnitude of this disaster would have decreased exponentially if proper water management had been applied in time like since the inception of the Bang-Ra-Kum model.

#11 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 21:33

จับผิดหรือตรวจสอบ คนละเรื่องนะครับ

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#12 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 21:39

เกรงว่าหากรัฐบาลไทย(เหมารวมทุกยุค)เป็นผู้ซื้อ สเปกที่ได้จะต่ำกว่าที่ควรจะได้สิครับ :(
อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#13 Gop

Gop

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 21:48

รูปแรกไอเดียดีมาก เป็นถุงน้ำ ใช้น้ำดันน้ำด้วยกำแพงชั้นเดียว แจ่มจริงๆ

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#14 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 01:38

เวลาบังพูดกะเมียเพื่อจะ....

ก็จะพูดว่า ท่าทางคืนนี้ จะอด

อันนั้นแปลได้ว่า แกขอร้องอย่างดีที่สุดแล้ว

คนหยาบ จะให้พูดดีๆ นั้นยากครับ
แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#15 halfmoon

halfmoon

มหาเมพ

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 01:41

พี่ชายไปดูงานอยู่ ยังไม่กลับ
อธิปัตย์ 5 : อิสรภาพ เสรีภาพ ภราดรภาพ มิตรภาพ สันติภาพ : คือแก่นแท้แห่งอำนาจประชาธิปไตย : ท่านมีหรือยัง ถ้าไม่ จงสร้างเอง

#16 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 08:02

เมื่อ 2 ปีที่แล้วผมกับภรรยาไปตามคำเชิญคนรู้จัก ไปที่พิพิธภัณไทย ยวน ที่สระบุรี ริมแม่น้ำป่าสัก จำได้ว่าตอนนั้นหน้าหนาว
สังเกตระดับน้ำนัครับ อาจารย์ทรงชัย ท่านเจ้าของบอกผมว่า
ในฤดูน้ำหลาก ศาลาด้านบนที่เห็นจะโดนท่วมด้วย น้ำจะเหนือพื้นศาลาราวๆ 30 CM

ว่าง่ายๆตอนน้ำหลากจะสูงจากภาพที่ผมถ่ายราวๆ 4.5-5 ม
ภาพด้านล่าง ที่เดียวกันเมื่อปีที่แล้ว

วิธีป้องกันจริงๆอาจต้องพิจารณาให้มาก เพราะปริมาณมากจริงๆ

#17 คนบ้านนอก

คนบ้านนอก

ร้านเก่า เจ้าเดิม

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 08:42

ใช่ครับต้องช่วยกัน ขนาด นายกอภิสิทธิ์ ลงไปช่วยเหลือชาวบ้านทุกวัน
หมามันยังไล่กัดไม่เลิก ไม่เชื่อบังไปถามเสด็จพี่ดูดิ
รัฐบาลยังไม่ทำหอกอะไร มัวแต่จับผิดฝ่านค้าน

อยากให้เมืองไทย เป็นเหมือนเดิม