Jump to content

- - - - -

"พรรคประชาธิปัตย์ไม่เคยมีใครคิดบัดสี" ????

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
76 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 PookLook

PookLook

ขาประจำ

ตอบ 16 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 12:47

http://www.youtube.com/watch?v=HBJH7gs0L8U

แม้"ชวนนท์ อินทรโกมาลย์สุต" โฆษกพรรคประชาธิปัตย์ จะออกมาแถลงข่าวยืนยันว่าพรรคประชาธิปัตย์ไม่เคยมี ใครคิด "บัดสี" เหมือนที่ฝั่งรัฐบาลออกมาปกป้องน.ส.ยิ่งลักษณ์ ชินวัตร กรณี "ว.5" ไปโรงแรมโฟร์ซีซั่นส์

แต่ดูเหมือนว่ากรณีนี้จะเป็น "เรื่องสนุกปาก" ของเหล่า "ขาเม้าท์" พรรคประชาธิปัตย์

และเห็นชัดเจนจากรายการ "สายล่อฟ้า" ที่ "ชวนนท์" จัดรายการร่วมกับ "ศิริโชค โสภา" วอลล์เปเปอร์ของ "อภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ" และ "เทพไท เสนพงศ์" อดีตโฆษกประจำตัวนายกรัฐมนตรียุครัฐบาล "อภิสิทธิ์"

รายการนี้เป็นรายการประจำในช่อง "บลูสกาย ทีวี" ที่มีการวิพากษ์วิจารณ์ว่าพรรคประชาธิปัตย์ให้การสนับสนุน

ก่อนหน้านี้ "ศิริโชค" เคยนำเรื่อง "ยิ่งลักษณ์" กับ "เศรษฐา ทวีสิน" มาเม้าท์ในรายการนี้มาแล้วครั้งหนึ่ง
ครั้งนี้ "ศิริโชค" นำเรื่องนี้มาเล่นซ้ำอีก

ในรายการพิธีกรทั้ง 3 คนเม้าท์กันอย่างสนุกสนานโดยไม่มีการวิพากษ์วิจารณ์ว่าเป็นเรื่องธุรกิจ หรือทุจริตคอร์รัปชั่นเหมือนที่แถลงข่าว

มีแต่แง่มุมในเชิง 2 แง่ 2 ง่าม หรือมีนัยยะชัดเจนว่าเป็นเรื่อง "ใต้สะดือ" ล้วนๆ

ในรายการมีการตั้งคำถามให้ผู้ชมร่วมสนุกส่งSMS เข้ามา

คำถามนั้นก็คือ "ยิ่งลักษณ์ไปทำอะไรที่โรงแรมโฟร์ซีซั่นส์"

นอกจากนั้นนายศิริโชคยังนำภาพในโลกไซเบอร์เกี่ยวกับป้ายแขวนหน้าห้องพักโดยเล่นมุขว่าเป็นวิวัฒนาการของป้ายห้องพัก

จาก "กรุณาทำความสะอาด-กรุณาอย่ารบกวน" มาเป็นป้าย "เอาอยู่"

ก่อนที่ "เทพไท" จะตบมุขว่าเป็นคำเฉลยของ "ศิริโชค" ต่อคำถามที่ให้ผู้ชมส่ง SMS เข้ามาร่วมสนุกยังลงต่ำอย่างชัดเจน

http://www.matichon.co.th/news_detail.php?newsid=1329306197&grpid=01&catid=&subcatid=

นี่คือสื่อทีวีคุณภาพ ของปชป. โดยปชป. และ เพื่อปชป. หัวหน้าฝ่ายค้านยังลงมาจัดรายการเองด้วย :D

#2 MMMP

MMMP

ราชาโพย

ตอบ 16 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 12:49

คำว่า "เอาอยู่" มันมาจากปาก นายกไม่ใช่เหรอไง วลีเนี้ย
เมื่อ นายกไปใช้บริการ เค้าก็แค่เอา วลีเด็ดของนายกไปแซวกัน
ซึ่งก็ไม่ทราบได้ว่า คนที่คิดนะ คิดอะไรกันแน่ หึหึ
นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชานักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรค์ธรรมนักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ นักการเมืองยุให้รำฯ ในหลวงย้ำให้ทำดี

#3 Morgan

Morgan

ขาประจำ

ตอบ 16 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 12:51

ต้องถามว่า4ss มันคือความจริงหรือเปล่า ถ้าคือความจริงปูนั่นแหละที่ทำเรื่องบัดสี
C4 กับ4ss ปูตอบให้ได้สักเรื่องก็ยังดี
ในบ้านเมืองนั้นมีทั้งคนดีและคนไม่ดีไม่มีใครที่จะทำให้ทุกคนเป็นคนดีได้ทั้งหมดการทำให้บ้านเมืองมีความปกติสุขเรียบร้อยจึงมิใช้การทำให้ทุกคนเป็นคนดีหากแต่อยู่ที่การส่งเสริมความดีให้คนดีปกครองบ้านเมืองและคุมคนไม่ดีไม่ให้มีอำนาจไม่ให้ก่อความเดือดร้อนวุ่นวายได้

#4 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 16 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 12:51

ก็มันเรื่องจริง นี่

5555 เอาอยู่

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

เป็นเห็บเกาะไข่ระบบรัฐประหาร

#5 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 16 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 12:52

ผมก็ไม่ทราบเหมือนกัน
แต่เพือไทย และบริวาร ต่างคิดบัดสีกันหมด
:D :D :D

#6 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 16 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 12:53

Pooklook กับ มติชิน คิดบัดสี อยู่แน่ๆเลย :)

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#7 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

ตอบ 16 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 12:53

:rolleyes: ก็มีบ้างธรรมดา คงไม่มีใครดีไปทั้งหมด แต่ที่แน่ๆ...คงไม่มีใครคิดอัปปรีย์ๆแบบครบวงจรได้อย่างศาสดาจ่าฝูงพวกท่านไปแล้วล่ะ เหตุผลน่ะเหรอ ก็ตามข้างต้นไม่มีใครดีไปทั้งหมด ในอดีตก็เป็นเช่นนั้น ปชป. ก็ไม่ได้ดีไปทั้งหมด...แต่ ปชป. ไม่เคยคิดอัปปรีย์ล้มล้างสถาบัน ปลุกปั่นให้คนไทยแตกแยก หาแดรกกับความโง่ของคน (อย่างพวกท่าน) ได้ขนาดนี้แล้วกัน

:rolleyes: นี่ขนาดไม่ได้ชอบ ปชป. เลยนะเนี่ย...
:) Sometime...Sun shine through the rain...

#8 Ricebeanoil

Ricebeanoil

สมาชิกขั้นสูง

ถ้ายังไม่บอกความจริงกับสังคมว่า เอาเวลาราชการไปทำอะไรที่ชั้น 7 โรงแรม 4 ฤดู
ก็อย่าหวังสังคมเค้าจะหยุดคิดไปต่างๆ นาๆ เพราะคุณไม่อธิบายให้เค้าเข้าใจเอง
เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#9 rinrin1356

rinrin1356

ขาประจำ

ตอบ 16 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 12:54

มีรายการวาไรตี้ทางเคเบิ้ลจัดเล่นเกม "ถุงยางอนามัยเอาอยู่"
สอนเพศศึกษาก่อนวันวาเลนไทน์

ดังจริงๆนะ "เอาอยู่" เนี่ย
ผู้มีปัญญาแพ้คนหน้าด้าน เพราะยิ่งลักษณ์ "เอาอยู่" เลยท่วมอย่างบูรณาการ

#10 แมวน้อยสีน้ำเงิน

แมวน้อยสีน้ำเงิน

ขาประจำ

ตอบ 16 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 12:56

คำถามที่เพียงหนึ่งเดียวเท่านั้น คือ...

"ไป 4SS ทำไม ? " ... แค่ตอบมาก็จบ

เจ้าตัวที่ไปยังไม่เคยตอบคำถามนี้อย่างชัดเจนสักครั้ง
แล้วทำไมคนอื่นเค้าจะคิดไปต่าง ๆ นา ๆ ไม่ได้
มีแต่ลิ่วล้อ สมุน ขี้ข้า ออกมาเกาขี้เรื้อนให้ทั้งนั้น

"เสียงข้างมากเพียงหนึ่งวัน ใช้อ้างความชอบธรรม 4 ปี"

#11 Morgan

Morgan

ขาประจำ

ตอบ 16 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 12:56

ถ้าปูไม่ได้เป็นนายกจะขึ้นไปฟีดเจอริ่งกับใคร คงไม่มีใครพูดถึงหรอกโปก
แต่นางเป็นนายก ผัวก็มีเป็นตัวเป็นตน
ตายไปคงได้ไปตะกายต้นงิ้วคู่กับไอ้แม้วแหละ
ในบ้านเมืองนั้นมีทั้งคนดีและคนไม่ดีไม่มีใครที่จะทำให้ทุกคนเป็นคนดีได้ทั้งหมดการทำให้บ้านเมืองมีความปกติสุขเรียบร้อยจึงมิใช้การทำให้ทุกคนเป็นคนดีหากแต่อยู่ที่การส่งเสริมความดีให้คนดีปกครองบ้านเมืองและคุมคนไม่ดีไม่ให้มีอำนาจไม่ให้ก่อความเดือดร้อนวุ่นวายได้

#12 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 16 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 13:00

ชอบอ่ะ มีไรป่าว :lol:

#13 โคนัน

โคนัน

ตอบ 16 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 13:06

พ่อจ้า แม่ปู ไปทำไรที่ 4ss จ๊ะ

สงสารลูกอีนังปูจัง :lol: :lol:

#14 ชามู

ชามู

ขาประจำ

ตอบ 16 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 13:09

มติชนเป็นอะไรกับนายกเหรอ
ถึงได้เดือดร้อนแทนอย่างนี้

ก็นายกบอกเองว่าไม่ได้ไปประชุม
เป็นใครก็คงอยากรู้ว่า ไม่ได้ไปประชุม
แล้วเอาเวลาราชการไปทำอะไร

แล้วมันเดือดร้อนอะไรกับมติชน

เป็น นสพ. ระดับชาติ มานั่งโต้กับทีวีดาวเทียม
ขำว่ะ ท่าทางจะกลัวจนอุจจาระขึ้นสมอง
ชามู ปลาวาฬตัวใหญ่ ใจดี

#15 eAT

eAT

ตอบ 16 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 13:10

พ่อจ้า แม่ปู ไปทำไรที่ 4ss จ๊ะ

สงสารลูกอีนังปูจัง :lol: :lol:

สงสารเพราะมันจะสืบทอดทางพันธุกรรมใช่ไหม?
โตขึ้นมา มีผัวมีเมีย ก็คอยแต่จะไปซื้อตู้เย็นให้คนอื่น :P

#16 eAT

eAT

ตอบ 16 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 13:14

เพิ่มรูปปลากรอบบทความอ่ะ

#17 ant

ant

ตอบ 16 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 13:16

แล้วปูไปทำอะไรในโรงแรมล่ะโปก
ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#18 Et tu Brute?

Et tu Brute?

ตอบ 16 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 13:17

ผมก็คิดว่ามันบัดสี ลูกผัวก็มีแล้ว ยังจะทำตัว...

It's us against the world

#19 Charlie

Charlie

ขาประจำ

ตอบ 16 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 13:18

กระทู้บัดสีจริงโปก

คนดีจริงไม่โกงที่วัด ไม่ยุแยงให้คนแตกแยก ไม่หลอกคนอื่นให้มารับเคราะห์ตายแทน

#20 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 16 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 13:21

เริ่มจะอิจฉาแม้วแฮะทำอะไรไปสาวกก็พร้อมจะเชื่อไปหมดทุกอย่าง

ขนาดเรื่อง4SSรู้ก็รู้ว่าไปจริง แถมเจ้าตัวก็ไม่กล้าแถลง แต่เหล่าบรรดาสาวกยังมองในแง่ดีอีก เห้อ...พวกท่านตาสว่างแล้วจริงๆหรือ ???

#21 PookLook

PookLook

ขาประจำ

ตอบ 16 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 13:24

ในคลิบแค่สมุน แต่นี่หัวหน้าครับ ฝักใฝ่กว่ากันเยอะ :D

#22 nnnn43

nnnn43

ตอบ 16 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 13:25

ปู เอาอยู่ มันบัดสีตรงไหนว่ะ PookLook :lol:

Edited by nnnn43, 16 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 14:20.

ผู้ที่ขาดคุณธรรม ย่อมไม่มีอุดมการณ์อันยิ่งใหญ่ ผู้ที่ขาดความรู้ ย่อมไม่มีสายตาอันกว้างไกล พูดคนฉลาดหนี่งคำ พูดคนโง่ร้อยคำ

#23 notcomeng

notcomeng

ตอบ 16 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 13:25

ปุ้กลุ้กไปไม่เป็นแล้ว ฮ่าๆๆ :lol: :lol: :lol:

#24 ถั่งเช่า ตรา ควายธนูแดง

ถั่งเช่า ตรา ควายธนูแดง

ขาประจำ

ตอบ 16 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 13:29

ในคลิบแค่สมุน แต่นี่หัวหน้าครับ ฝักใฝ่กว่ากันเยอะ :D

โปกมันก็แถได้เท่านี้แหละ
เค้าไปเปิดงานนะครับ หรือว่าจะให้ใส่โชว์ ไอ้บ้าโปก
เรื่องแค่นี้คิดไม่ได้ อย่าไปมีลูกมีเมียนะ สงสาร ลูกและเมียแกวะ
นายกไปทำไร 4ss ตอบมาก็จบ หรือว่าไม่กล้าพูด กลัวความจริงหลุดจากปาก

#25 iingz

iingz

น้องเก่า

ตอบ 16 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 13:36

'เอแบคโพลล์'ระบุปชช.ตั้งฉายา'รัฐบาลเอาอยู่'

ปชช.ตั้ง .. **รัฐบาลเอาอยู่**

http://www.komchadlu...บาลเอาอยู่.html

#26 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 16 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 13:52

ปุ๊กลุ๊กชอบอภิสิทธิ์ก็ไม่บอก :D
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#27 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 16 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 13:58

หล่อมากคร๊าาาาา :lol:

#28 kaidum

kaidum

ขาดขา

ตอบ 16 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 14:02

ใส่โชว์ซะเลย
เทห์ดีครับ ไม่ต้องไปแอบใส่ลับๆกับเมียใคร ในโรงแรมโฟร์ซีซั่น
:lol:
ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#29 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 16 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 14:02

พรรค เหม่รอๆๆ

พท.ยันไม่มีขบวนการฟาดหัวคิวขึงขังตั้งแท่นสอบย้ำพ.ร.ก.กู้เงินไม่ผ่านออกเป็นพ.ร.บ.รัฐไม่ต้องรับผิดชอบ

http://www.posttoday...ฟูไม่เกี่ยวพรรค

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

#30 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 16 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 14:03

ใส่โชว์ซะเลย
เทห์ดีครับ ไม่ต้องไปแอบใส่ลับๆกับเมียใคร ในโรงแรมโฟร์ซีซั่น

อย่างน้อยก็ดีกว่าแอบๆๆ จริงๆด้วยครับ

#31 tu053

tu053

ขาประจำ

ตอบ 16 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 14:03

เขาพูดกันทั้งเมืองแหละไอ่โปก แค่เวปนี้กรูเห็นนายกมรึงโดนถลกเสื้อผ้าล่อนจ้อนหมดแล้ว อิอิ

คนเราคิดต่างได้ แต่อย่าคิดชั่ว

ไม่ว่าจะมุมนี้หรือมุมไหน ถ้ามันเป็นเรื่องงี่เง่าไม่ขอเสียเวลามองว่ะ

#32 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ผมว่า ต้องบอกมาร์คให้เอาไปฝากคนแถว 4ss นะ
เผื่อพลาด ติดลูกตอนแก่ขึ้นมา ลูกจะเอ๋อเหมือนโปกเอานา

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#33 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 16 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 14:13

โปกมันก็แถได้เท่านี้แหละ
เค้าไปเปิดงานนะครับ หรือว่าจะให้ใส่โชว์ ไอ้บ้าโปก
เรื่องแค่นี้คิดไม่ได้ อย่าไปมีลูกมีเมียนะ สงสาร ลูกและเมียแกวะ
นายกไปทำไร 4ss ตอบมาก็จบ หรือว่าไม่กล้าพูด กลัวความจริงหลุดจากปาก

โปกมีเมียแล้วเป็นคนสวิส ชื่อดอริส
โปกพูดภาษาสวิสกะเมียด้วยนะเออ :lol:

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#34 ไร้สีไร้กลิ่น

ไร้สีไร้กลิ่น

ขาประจำ

ตอบ 16 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 14:25

แล้วนายกลับๆล่อๆขึ้นไปบนห้องในโรงแรมไม่ให้คิดเรื่องนั้นจะให้คิดเรื่องอะไรครับ จะให้มาแกล้งโง่หรือแกล้ง innocent ดีล่ะ แค่เค้าให้โอกาสมาแก้ตัวตอบข้อข้องใจก็บุญแล้ว
ทำตัวบัดสีก็สมควรโดนด่าไม่ใช่เหรอ หรือจะให้ชื่นชม

#35 99 ราตรี

99 ราตรี

ขาประจำ

ตอบ 16 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 14:26

เรื่อง ว.5 ชั้น 7 4ss เขาพยายามตัดจบแบบเงียบๆแต่เหล่าสาวกดันขุดขึ้นมาเล่นอีกโง่แท้ๆ B)

ปล.40 กว่าแล้วจัดกัน 2 ชั่วโมงนี่หนักไปไหม :rolleyes:

#36 Somebody

Somebody

ขาประจำ

ตอบ 16 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 14:29

โปกเข้าใจคำว่า "จริยธรรม + คุณธรรม" ของการเป็นผู้นำประเทศมั้ย
เขาถามมาก็ตอบไปสิ , ไม่ใช่ให้ลิ่วล้อมาตอบแทน (แถมแต่ล่ะคนแม่งตอบไม่เหมือนกันอีก) -_-

#37 Ixora

Ixora

ตอบ 16 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 14:33

นอกจากเขาจะไม่คิดบัดสีแล้ว

เขายังไม่ทำบัดสีด้วยนะครับ

เพราะถ้าไม่ได้ทำบัดสี ทำไมบอกไม่ได้ว่าไปพบใคร หุๆ

คนที่ใครๆ ก็รู้ว่าใคร บัดสีจริงๆ
...ความชอบธรรมต้องอยู่บนพื้นฐานของความเป็นธรรม...

#38 kaidum

kaidum

ขาดขา

ตอบ 16 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 14:37

http://www.youtube.com/watch?v=HBJH7gs0L8U

แม้"ชวนนท์ อินทรโกมาลย์สุต" โฆษกพรรคประชาธิปัตย์ จะออกมาแถลงข่าวยืนยันว่าพรรคประชาธิปัตย์ไม่เคยมี ใครคิด "บัดสี" เหมือนที่ฝั่งรัฐบาลออกมาปกป้องน.ส.ยิ่งลักษณ์ ชินวัตร กรณี "ว.5" ไปโรงแรมโฟร์ซีซั่นส์

แต่ดูเหมือนว่ากรณีนี้จะเป็น "เรื่องสนุกปาก" ของเหล่า "ขาเม้าท์" พรรคประชาธิปัตย์

และเห็นชัดเจนจากรายการ "สายล่อฟ้า" ที่ "ชวนนท์" จัดรายการร่วมกับ "ศิริโชค โสภา" วอลล์เปเปอร์ของ "อภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ" และ "เทพไท เสนพงศ์" อดีตโฆษกประจำตัวนายกรัฐมนตรียุครัฐบาล "อภิสิทธิ์"

รายการนี้เป็นรายการประจำในช่อง "บลูสกาย ทีวี" ที่มีการวิพากษ์วิจารณ์ว่าพรรคประชาธิปัตย์ให้การสนับสนุน

ก่อนหน้านี้ "ศิริโชค" เคยนำเรื่อง "ยิ่งลักษณ์" กับ "เศรษฐา ทวีสิน" มาเม้าท์ในรายการนี้มาแล้วครั้งหนึ่ง
ครั้งนี้ "ศิริโชค" นำเรื่องนี้มาเล่นซ้ำอีก

ในรายการพิธีกรทั้ง 3 คนเม้าท์กันอย่างสนุกสนานโดยไม่มีการวิพากษ์วิจารณ์ว่าเป็นเรื่องธุรกิจ หรือทุจริตคอร์รัปชั่นเหมือนที่แถลงข่าว

มีแต่แง่มุมในเชิง 2 แง่ 2 ง่าม หรือมีนัยยะชัดเจนว่าเป็นเรื่อง "ใต้สะดือ" ล้วนๆ

ในรายการมีการตั้งคำถามให้ผู้ชมร่วมสนุกส่งSMS เข้ามา

คำถามนั้นก็คือ "ยิ่งลักษณ์ไปทำอะไรที่โรงแรมโฟร์ซีซั่นส์"

นอกจากนั้นนายศิริโชคยังนำภาพในโลกไซเบอร์เกี่ยวกับป้ายแขวนหน้าห้องพักโดยเล่นมุขว่าเป็นวิวัฒนาการของป้ายห้องพัก

จาก "กรุณาทำความสะอาด-กรุณาอย่ารบกวน" มาเป็นป้าย "เอาอยู่"

ก่อนที่ "เทพไท" จะตบมุขว่าเป็นคำเฉลยของ "ศิริโชค" ต่อคำถามที่ให้ผู้ชมส่ง SMS เข้ามาร่วมสนุกยังลงต่ำอย่างชัดเจน

http://www.matichon.co.th/news_detail.php?newsid=1329306197&grpid=01&catid=&subcatid=

นี่คือสื่อทีวีคุณภาพ ของปชป. โดยปชป. และ เพื่อปชป. หัวหน้าฝ่ายค้านยังลงมาจัดรายการเองด้วย :D

แสดงว่าโปกก็เป็นแฟนคลับรายการนี้อยู่เหมือนเค้านะสิ :wub: :wub: :wub:
อย่าลืม sms ไปร่วมสนุกชิงรางวัลนะจร๊าา ^_^ ^_^ ^_^
รายการเค้าดีน๊าา ไม่ยุยงให้ใครเผาบ้านเผาเมือง แถมยังได้สาระอีก ;) ;)
ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#39 wizard

wizard

ขาประจำ

ตอบ 16 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 14:40

แสดงว่าโปกก็เป็นแฟนคลับรายการนี้อยู่เหมือนเค้านะสิ :wub: :wub: :wub:
อย่าลืม sms ไปร่วมสนุกชิงรางวัลนะจร๊าา ^_^ ^_^ ^_^
รายการเค้าดีน๊าา ไม่ยุยงให้ใครเผาบ้านเผาเมือง แถมยังได้สาระอีก ;) ;)

เืกิดประกาศรายชื่อแล้วมีขื่อโปกได้รางวัลขึ้นมา นี่ฮากลิ้งเลยนะเนี่ย

#40 wikkie

wikkie

โตขึ้นหนูจะเป็นนายก

ตอบ 16 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 14:41

แล้วนายกหญิงไปทำอะไรที่ 4ss หล่ะ โปกลุก ตอบมาสิชาวบ้านเขาจะได้เลิกถาม
ตราบใดที่ยังไม่มีคำตอบ คำถามก็จะยังอยู่
รู้จักความหมายของ ประชาธิปไตย ดีพอแล้วหรอ

#41 Ricebeanoil

Ricebeanoil

ตอบ 16 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 15:14

ต่อให้เอารูปที่มาร์คใส่หมวกถุงยางมาก็ไม่มีผล เพราะนั้นได้กระทำในที่มีธารกำนัลมากมาย สังคมได้มองเห็น ไม่มีคำถามตามมา
แต่ของปู ไปทำอะไรในที่รโหฐาน และเป็นเวลาราชการ นั้นละคือสิ่งที่ต้องตอบคำถามของสังคมในวันนี้
เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#42 ryukendo

ryukendo

ตอบ 16 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 15:18

ทำไมไม่เอาเรื่องศาลโลก เรื่องความผิดสั่งฆ่าควายกลางเมืองมาอัพเดดกันบ้างล่ะ พี่น้องงงง :lol: :lol: :lol:
บ้านเมืองไม่ใช่ของเล่นที่จะทำพังแล้วร้องไห้ขออันใหม่

#43 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 16 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 15:19

โป๊กฯฮา 3 ช่า รักษาคุณภาพดีแท้

#44 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 16 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 15:34

สมบูรณ์แบบ
คุณเป็นแดงแถสมบูรณ์แบบแล้ว

พอถามปูไปทำอะไร มาเรื่องนี้เลย

#45 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 16 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 15:44

พรรคนี้เค้าคิดกันอยู่เท่านี้ ก็เลยมีแต่เรื่อง แย่งเมียเพื่อน เพื่อนถูกแย่งเมีย ชายชอบชายคือยอดชาย

ขนาดทำทีวีเอง นึกว่าจะให้ความรู้กับประชาชนดีกว่า ด่าอย่างเดียวหมือน เหลืองทีวี กะ แดงทีวี ที่ไหนได้ สุดท้าย ก็ได้ คุณภาพเท่ากัน..

ถ้าจะเล่นกัน ตามจินตนาการโดยไม่มีสาระ แบบนี้ ก็ต้องถาม ศิริโชค กลับไปว่า

แล้วนายกสุดหล่อไปทำอะไรกับกระดาษแปะผนังที่ราบ11 ในเวลาราชการ

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#46 tonythebest

tonythebest

ตอบ 16 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 16:03

พรรคนี้เค้าคิดกันอยู่เท่านี้ ก็เลยมีแต่เรื่อง แย่งเมียเพื่อน เพื่อนถูกแย่งเมีย ชายชอบชายคือยอดชาย

ขนาดทำทีวีเอง นึกว่าจะให้ความรู้กับประชาชนดีกว่า ด่าอย่างเดียวหมือน เหลืองทีวี กะ แดงทีวี ที่ไหนได้ สุดท้าย ก็ได้ คุณภาพเท่ากัน..

ถ้าจะเล่นกัน ตามจินตนาการโดยไม่มีสาระ แบบนี้ ก็ต้องถาม ศิริโชค กลับไปว่า

แล้วนายกสุดหล่อไปทำอะไรกับกระดาษแปะผนังที่ราบ11 ในเวลาราชการ

อ๋อ ผมตอบแทนให้ครับ
ช่วงนั้น โจรเกลื่อนเมืองครับ มีแต่พวกโจรกับขี้ข้าโจรเกลื่อนถนน เกลื่อนเนตไปหมด
เป็นนายกก็ต้องหลบภัยครับ เพราะพวกโจรมันจะพยายามฆ่านายกครับ
คุณเฮนสังเกตุมั๊ยครับ
ไอ้พวกโจรเผาบ้านเผาเมือง เผาห้าง เผากระทั่งศาลากลางบ้านตัวเอง
ไม่นับไอ้อีขี้ข้าโจรที่คอยตามแก้ตัวแก้ต่างให้ในเวปบอร์ดนะครับนั่น
พวกนี้มันเชี่ยจริงๆ ครับ ว่ามั๊ย

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#47 tonythebest

tonythebest

ตอบ 16 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 16:04

แล้วคุณเฮนตอบได้มั๊ยครับ
นายกปูเอาเวลาราชการ เวลางานไปทำอะไรที่โฟรซีซั่น

#48 phoebus

phoebus

คณะรักษาความสงบแห่งชาติ

ตอบ 16 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 16:16

ฮาอ่ะ

:D :D

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#49 stt99

stt99

ขาประจำ

ตอบ 16 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 16:18

ผมก็คิด บัดสี มีหลายเรื่อง เรื่องส่วนตัว เรื่องผลประโยชน์ แค่ออกมาชี้แจงก็จบว่า ไปทำไม เวลาราชการเวลาประชุมสภานะนั่น ทำเหมือน กับพี่เขยไปได้

#50 -3-

-3-

ตัวละครลับ

• Moderators

ตอบ 16 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 16:25

กะแล้วว่าต้องเจอท่าน hentai เฉพาะในกระทู้ที่เกี่ยวกับ ปชป

เป็นกลางจริงๆ นะเธอว์ :D
"I want you to form a contract with me and become magical girls!" - kyubey

/人 ‿‿ ◕人\