Jump to content

- - - - -

ขอถามคุณใจดี 20 หน่อยครับ คือว่า....

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
23 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 V for vendettaขี่er6nไปราช

V for vendettaขี่er6nไปราช

ขาประจำ

ตอบ 17 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 15:27

ผมกำลังมองหาคอนโดซักห้อง เลยอยากทราบข้อมูลจากคุณใจดี ว่า คอนโดอยู่แถวไหนครับ ใกล้เสร็จหรือยังครับ ผมว่าราคาคอนโดที่คุณใจดีคุมงานอยู่คงไม่แพงมากเนื่องจากต้นทุนค่าแรงต่ำ่มาก ขนาดวิศวกรยังเงินเดือนแค่ 9000 (ปรับเป็น15000แล้ว)
ยังไงรบกวนด้วยครับ

ยามกูจนมรึ-งย่ำยี  ยามกูมีมรึ-งอิจฉา

#2 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 17 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 15:28

ระวังเจอคำว่า กระทู้ไร้สาระนะครับ :lol:

#3 YELLOW SHIRT

YELLOW SHIRT

ห้ามรบกวน กำลังเอาอยู่

ตอบ 17 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 15:29

แสนสิริ ที่ภูเก็ต

เพราะ ครม. สจ.คราวหน้าจะไปที่นั่น

#4 V for vendettaขี่er6nไปราช

ขาประจำ

ตอบ 17 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 15:31

จะมาไม๊น้า...

ยามกูจนมรึ-งย่ำยี  ยามกูมีมรึ-งอิจฉา

#5 Frankie

Frankie

ขาประจำ

ตอบ 17 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 15:31

หึหึ.. ราชสีห์ อย่างท่าน ใจดี ไม่ลงมาคุยกับพวก แมลงวัน แมลงหวี่ หรอกโว๊ย..

เสียเวลาทำมาหากินของท่านใจดีหมด เดี๋ยวตึก 24 ชั้น จะไม่เสร็จเอา หึหึ..

Edited by Frankie, 17 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 15:32.

การเมือง(ของทักกี้) คือ อยู่บนความทะเยอทะยานในการอยู่เติบ กินเติบ หรือความมัวเมาในความสุขทางเนื้อหนังโดยปราศจากการนึกถึงโลกหน้า พระเป็นเจ้าและความตาย และมีอำนาจเป็นความถูกต้อง และประโยชน์ของตนเป็นความยุติธรรม.. (อ. พุทธทาส สวนโมกข์)

#6 hentai

hentai

เมพ

กระทู้นี้ไม่ไร้สาระ เพราะ .... พรรคพวกตั้งเอง

เสื้อเหลือง หรือ เสื้ิอแดง ตั้งไม่ได้นะครับ .... เพราะจะโดน

Double Standard ทันที....

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#7 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 17 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 15:34

กระทู้นี้ไม่ไร้สาระ เพราะ .... พรรคพวกตั้งเอง

เสื้อเหลือง หรือ เสื้ิอแดง ตั้งไม่ได้นะครับ .... เพราะจะโดน

คำว่าไร้สาระนั้นมาจาก นายใจดี ตะหาก ที่เคยกล่าวไว้ใน กระทู้ถามเรื่องรถอัลติส ;)

#8 V for vendettaขี่er6nไปราช

ขาประจำ

ตอบ 17 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 15:38

หึหึ.. ราชสีห์ อย่างท่าน ใจดี ไม่ลงมาคุยกับพวก แมลงวัน แมลงหวี่ หรอกโว๊ย..

เสียเวลาทำมาหากินของท่านใจดีหมด เดี๋ยวตึก 24 ชั้น จะไม่เสร็จเอา หึหึ..

ผมขอโทษครับ..ที่ทำให้พญาราชสีห์รำคาญใจครับ.....ขอตัวไปตอมขี้ต่อครับ
:( :( :( :( :(

#9 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 17 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 15:40

บ้าน่า สาระล้วนๆ เลย เกี่ยวกับความเป็นความตายเลยนะ
เดี๋ยวนี้อะไรก็แพง อะไรนิดอะไรหน่อย จ่ายน้อยก็อาจทำให้รอดตายได้

คอนโด หรือตึกอะไร ราคาน่าจะถูก เพราะค่าแรงถูกจริงๆ หัวหน้า เก้าพัน
ลูกน้องจะกี่พัน หวังว่า ต้นทุนต่ำ จะไม่ขายแพงๆ นะ

#10 V for vendettaขี่er6nไปราช

ขาประจำ

ตอบ 17 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 15:43

บ้าน่า สาระล้วนๆ เลย เกี่ยวกับความเป็นความตายเลยนะ
เดี๋ยวนี้อะไรก็แพง อะไรนิดอะไรหน่อย จ่ายน้อยก็อาจทำให้รอดตายได้

คอนโด หรือตึกอะไร ราคาน่าจะถูก เพราะค่าแรงถูกจริงๆ หัวหน้า เก้าพัน
ลูกน้องจะกี่พัน หวังว่า ต้นทุนต่ำ จะไม่ขายแพงๆ นะ

ถูกต้องนะคร๊าบบบบบ

#11 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 17 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 15:44

ถูกต้องนะคร๊าบบบบบ

คริคริ

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#12 Charlie

Charlie

ขาประจำ

ตอบ 17 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 15:49

อยากรู้ด้วยท่านใจดี20 กำลังจะหาที่อยู่ใหนอีหนูซักหน่อย

คนดีจริงไม่โกงที่วัด ไม่ยุแยงให้คนแตกแยก ไม่หลอกคนอื่นให้มารับเคราะห์ตายแทน

#13 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 17 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 15:55

ผมเห็นด้วยกับคุณ hentai นะ ... กระทู้นี้ไร้สาระจริงๆ

แต่ที่ไร้สาระเพราะดันไปถาม ใจดี 20 ... :lol: :lol: :lol:
อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#14 G.Maniac

G.Maniac

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 17 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 15:57

สนใจโครงการนี้ไหมครับ? / เข้าไปอยู่ด้วยแล้ว น่าจะทั้งสุขทั้งเสียวเลยนะครับ :P

#15 เด็กปากเกร็ด

เด็กปากเกร็ด

ขาประจำ

ตอบ 17 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 15:58

รอเป็นความรู้ด้วยคน

#16 promotion

promotion

ขาประจำ

ตอบ 17 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 15:59

ไม่กลัวถล่มหรอ :D :D :D

#17 V for vendettaขี่er6nไปราช

ขาประจำ

ตอบ 17 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 16:29

ชั้น 7 ขายหมดยังอะ... :) :) :)

#18 นิติราม

นิติราม

ขาประจำ

ตอบ 17 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 16:32

หึหึ...กระทู้มีสาระแบบนี้ท่านพญาไม่ลงมาเล่นด้วยหรอกครับ

Edited by นิติราม, 17 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 16:32.

#19 V for vendettaขี่er6nไปราช

ขาประจำ

ตอบ 17 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 16:44

สงสัยงานเยอะ
ยอดจองถล่มทลาย

#20 P2iUSz

P2iUSz

ขาประจำ

ตอบ 17 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 17:02

อืม น่าคิดนะครับ ว่าจะหาซื้อได้จริงหรอ เพราะบริษัทก็ไม่มีชื่อตามทะเบียนฯ วิศวกรก็คนไทยหรือเปล่าไม่รู้ ไม่มีชื่อตามทะเบียนราษฎร์
"หากคุณทำผิดพลาด คุณก็แค่ทำให้มันถูกต้อง ไม่ใช่เรื่องยากอะไรเลย"" สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ นั่นคือการที่คนดีๆ นิ่งดูดาย " - Edmund Burke & Zen

#21 Ricebeanoil

Ricebeanoil

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 17 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 19:54

ไม่ใช่เพราะมาร์คชั่งไข่เหรอครับ ที่ทำให้มันไร้สาระนะครับ
เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#22 V for vendettaขี่er6nไปราช

ขาประจำ

ตอบ 17 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 20:03

หึหึ...กระทู้มีสาระแบบนี้ท่านพญาไม่ลงมาเล่นด้วยหรอกครับ

ท่านพญาขมิบทวารบานบุรี หรือเปล่าครับ
อำมาตย์นี่หว่า....เชอะ :angry: :angry: :angry: :angry: :angry:

#23 ZipPa

ZipPa

ขาประจำ

ตอบ 17 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 20:22

ผมกำลังมองหาคอนโดซักห้อง เลยอยากทราบข้อมูลจากคุณใจดี ว่า คอนโดอยู่แถวไหนครับ ใกล้เสร็จหรือยังครับ ผมว่าราคาคอนโดที่คุณใจดีคุมงานอยู่คงไม่แพงมากเนื่องจากต้นทุนค่าแรงต่ำ่มาก ขนาดวิศวกรยังเงินเดือนแค่ 9000 (ปรับเป็น15000แล้ว)

ไร้สาระตรงไหน คนเค้าอาจจะอยากซื้อจริงๆ เลยต้องหาข้อมูล แล้วใจดี20 ก็เป็นวิศวกร คุมงาน 24 ชั้น เป็นหัวหน้าคนงาน
จะไร้สาระและไม่ได้ประโยชน์อะไรเลย ตรงที่ คุณ จขกท ถามผิดคน

Edited by ZipPa, 17 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 20:23.

#24 V for vendettaขี่er6nไปราช

ขาประจำ

ตอบ 17 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 20:32

ไร้สาระตรงไหน คนเค้าอาจจะอยากซื้อจริงๆ เลยต้องหาข้อมูล แล้วใจดี20 ก็เป็นวิศวกร คุมงาน 24 ชั้น เป็นหัวหน้าคนงาน
จะไร้สาระและไม่ได้ประโยชน์อะไรเลย ตรงที่ คุณ จขกท ถามผิดคน

งั้นรบกวนคุณใจดี..ถามเถ้าแก่ให้ทีครับ.....ขอบคุณล่วงหน้า
^_^ ^_^ ^_^ ^_^