Jump to content

- - - - -

มีโอกาสมั๊ย ที่ไพร่แดง/นปช./สส.จะเอาเรื่อง"มาร์คหนีทหาร" มาเล่นอีก.

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
27 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 Suraphan07

Suraphan07

เมพ

ตอบ 20 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 13:11

เห็นรุมกันวิเคราะห์ วิจารณ์กันเป็นวรรคเป็นเวร ถึงความเหมาะสม
ของการที่พ่อมาร์คยืนอัดบุหรี่ควันขโมง ทั้งที่เคยออกมารณรงค์ต่อต้าน ...

อ่านไปอ่านมาขำจนน้ำหูน้ำตาไหล และเลยนึกขึ้นมาได้ถึงเรื่อง "มาร์คหนีทหาร"
เพราะไพร่แดงและเหล่าสมุนนายห้างดูไบ เล่นกันมานมนานมาก เล่นแล้ว เล่นอีก
เล่นกันจนเข้าตัวว่า ต้นตอมาจาก "ลูกเหลิมหนีทหาร" ที่อภิปรายกันในสภา
ในสมัยที่บิ๊กจิ๋วเป็นนายกนู่น...

เพื่อนๆว่า มีโอกาสมั๊ยที่เรื่องนี้ จะถูกนำกลับมาเล่นอีก
แล้วถ้ามี เพื่อนๆว่าจะมีเรื่องอื่นๆอีกด้วยหรือไม่ และเป็นเรื่องอะไร

ลองมาช่วยกันนึกดูครับ เผื่อไพร่แดงแถวๆนี้ จะได้หยิบเอาไปเล่น
เป็นผลงาน(ชั่วครั้ง ชั่วคราว) กับเขาบ้าง ... :D

#2 MIXIM55

MIXIM55

ขาประจำ

ตอบ 20 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 13:17

ขนาดชั่งไข่ยังพูดมา3ปียังไม่จบเลยคับคลาดว่าจะพูดไปอีก30-40ปีมั่ง 55+

Edited by MIXIM55, 20 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 13:52.

#3 V for vendettaขี่er6nไปราช

V for vendettaขี่er6nไปราช

ขาประจำ

ตอบ 20 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 13:24

มาร์คไม่ได้หนีทหารครับ...ไอ้เหลี่ยมต่างหากที่หนี
ป่านนี้ยังไม่กลับมาเลย
:) :) :) :)

ยามกูจนมรึ-งย่ำยี  ยามกูมีมรึ-งอิจฉา

#4 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 20 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 13:27

มันฝังลงไปแกนสมองสาวกละครับยากที่จะแกะออกเว้นเสียแต่ยิงกบาลทิ้งถึงจะหายโง่
ว่าสุดท้ายแล้ว อ้าวใครพากรูมาโรงฆ่าสัตว์วะเนี่ย

มอววววววววว .....................................................

#5 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 20 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 13:36

ทำไมจะไม่ได้ครับ ขนาดเรื่อง "ประชาธิปัตย์ตะโกนในโรงหนัง" ยังเอามาเล่นเลยทั้งที่พวกที่เอามาเล่นเกิดไม่ทันด้วยซ้ำ อย่าได้ดูถูกเชียวนะ

Edited by นายตัวเกร็ง, 20 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 13:36.

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#6 jinchuuriki

jinchuuriki

น้องเก่า

ตอบ 20 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 13:46

ขนาดชั่งไข่ยังพูดมา3ปียังไม่จบเลยคับคลาดว่าจะผู้ไปอีก30-40ปีมั่ง 55+

ทุกวันนี้ทั้ง ข้าว ทั้งไข่ ก็ไม่ได้ถูกลงเลย แพงขึ้นด้วยซ้ำ
ก่อนจะเอามาพูดดูฝีมือรัฐบาลนี้ด้วย
รัฐบาลนี้ก็แปลก สนับสนุนอะไร สิ่งนั้นก็แพงตาม
อย่าง NGV อ้างว่ากระตุ้นเศรษฐกิจ

โอยย ฟังแล้วอยากป่วย(การเมือง) :wacko:

Edited by jinchuuriki, 20 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 13:47.

#7 blue

blue

ขาประจำ

ตอบ 20 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 14:13

ผมว่าเขาไม่อยากเอามาเล่นหรอกครับ ปัญหาของเขาก็คือ ไม่รู้
จะเอาเรื่องอะไรมาเล่น มันก็เลยต้องเล่นเรื่องพวกนี้แหละ เพราะ
มัน สั้น ง่าย เช่น 91 ศพ หนีทหาร ชั่งไข่ เรื่องพวกนี้ไม่ต้องใช้
สมองคิด โดยส่วนตัวแล้วผมว่า เขาก็คงอาย ๆ อยู่บ้างแหละครับ
แต่เมื่อมันไม่มีอะไรให้เล่น เขาก็ต้องทำหน้าให้ชา ๆ ไว้ แล้วเอา
มาโพสต์ แต่่ที่ผมมองว่ามันตลกก็คือเขาเล่นเรื่องพวกนี้เมื่อใด
มันก็ได้ผลนะ เพราะสมาชิกมากมายโดดเข้ารุมสกัมเลย ก็คงคิด
เหมือนเขานั่้นแหละ คือมันง่ายที่จะโต้ตอบ เพราะด่าเฉย ๆ เช่น
ไอ้โง่ ไอ้ อะไรต่ออะไร นี่ก็ถือว่าโต้ตอบละ พอกันแหละครับ

#8 ชาวสวน

ชาวสวน

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 20 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 14:19

เล่นแน่นอน ตามสูตรเดิมๆ :lol:

#9 อาเฮียป้อม

อาเฮียป้อม

ขาประจำ

ตอบ 20 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 14:43

มาร์คไม่ได้หนีทหารครับ...ไอ้เหลี่ยมต่างหากที่หนี
ป่านนี้ยังไม่กลับมาเลย
:) :) :) :)

ลึกซึ้ง...
เวลาด่าใคร!! อย่าด่าว่า "เฮี๊ย" ให้ด่าว่า "สัตว์" ให้โอกาสมันบ้าง ว่ามันจะเป็นตัวอะไร.....????

#10 ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

สมาชิกชั้นสูงกว่าสูงลิบลิ่ว

ตอบ 20 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 14:46

เล่นแน่นอน ตามสูตรเดิมๆ :lol:

เล่นน้อยลงแล้วครับ เพราะไอ้ตัวต้นเรื่อง เถียงข้างๆ คูๆ มันโดนแบนไปเรียบร้อย
เลือกใครก็ได้ ที่ไม่ใช่พรรคพวกแม้วPosted Image

#11 Ricebeanoil

Ricebeanoil

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 20 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 15:37

ก็คงเล่นอีกนั้นละครับ
ขนาด hentai ยังเล่นเรื่องชั่งไข่มาตั้งหลายปี
เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#12 อมพระมาพูด

อมพระมาพูด

ไอ้มดแดง V 5 สู้ว้อย

ตอบ 20 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 17:40

เหล่าสาวกแดง มันขุดมาเล่นได้ตั้งแต่ปี พ.ศ. 2475 ไม่รู้จักเหน็ดจักเหนื่อย สงสัยพวกมันทำงานหน่วยโบราณคดีกระมัง ?
The wise man doubts often, and his views are changeable.The fool is constant in his opinions, and doubts nothing,because he knows everything, except his own ignorance (Pharaoh Akhenaton, c.1250BCE)

#13 NightMare

NightMare

พอจะทนแดงได้จิ๊ดๆ

ตอบ 20 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 17:56

ผมว่าท่านถามผิดนะครับว่า มีโอกาสจะกลับมาเล่นอีกไหม เพราะผมว่า ณ ปัจจุบันนี้ เขาก็ยังเล่นกันไม่เลิกเลยนะครับ <_<

เมื่อน้ำค้างหยดหล่นบนดอกไม้

ลมรำเพยระเหยหายเมื่อใกล้สาง

กับชีวิตวันนี้ที่บอบบาง

เหมือนน้ำค้างระเหยหายด้วยสายลม

~¤ สนธิกาญจน์ กาญจนาสน์ ¤~

#14 SPDZ

SPDZ

ขาประจำ

ตอบ 20 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 18:03

กระทู้อีตอแหล ยังมีควายหน้าโง่สารเลวสมองนิ่มเอามาเล่นอยู่เลย

โคตรทุเรศ ไม่รู้เนื้อสมองมันติดอยู่กับรกก่อนคลอดออกมาหรือไง

เรื่องที่เค้าออกทีวีแฉกันไม่รู้กี่ปีกี่ชาติ ยังหน้าด้านมาเล่นเหมือนกับเพิ่งค้นพบเมื่อวาน

ผมว่ามีอีกแหงๆ ไอ้พวกหน้าโง่ควายแดงสารเลวดักดานยังมีอีกเยอะ
มนุษย์เงินเดือนจนๆที่ไม่พอใจรัฐบาลเสื้อแดงที่แสนชั่วจะทำอะไรได้มากกว่าวาดการ์ตูนระบายความคับแค้นใจhttp://webboard.seri...ยเว็บบอร์ดการ์/ขบวนการเสรีไทยเว็บบอร์ดการ์ตูน

#15 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 20 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 20:53

จะเล่นบ่อย หรือไม่เอามาเล่น มันจะผิดตรงไหน
ในเมื่อเรื่องที่ ดช.เวียตมาร์คหนีทหาร มันเป็น....

" เรื่องจริง หนีจริง "

:D :D

"คนพาลไร้สติ มักสร้างเรื่องและหลักฐานเท็จโกหก เพื่อคอยใส่ร้ายอีกฝ่ายหนึ่งเสมอ" :unsure:

นาย ''Starเก๋ง'' ฟันธง!  รถเก๋งขับมายิงเสื้อแดง :lol:      http://webboard.seri...แค/#entry842224   ;      http://webboard.seri...-25#entry408954

#16 NightMare

NightMare

พอจะทนแดงได้จิ๊ดๆ

ตอบ 20 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 21:04

จะเล่นบ่อย หรือไม่เอามาเล่น มันจะผิดตรงไหน
ในเมื่อเรื่องที่ ดช.เวียตมาร์คหนีทหาร มันเป็น....

ผมว่าที่คุณแต๋มพูดก็ไม่น่าจะถูกทั้งหมด โดยส่วนตัวผมคิดว่าเป็นการเลี่ยงโดยใช้ช่องว่างของข้อกฏหมายมากกว่าครับ ^_^

เมื่อน้ำค้างหยดหล่นบนดอกไม้

ลมรำเพยระเหยหายเมื่อใกล้สาง

กับชีวิตวันนี้ที่บอบบาง

เหมือนน้ำค้างระเหยหายด้วยสายลม

~¤ สนธิกาญจน์ กาญจนาสน์ ¤~

#17 David_GinoLa

David_GinoLa

สมาชิกระดับไพร่

ตอบ 20 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 21:07

เสื้อแดงพูดได้ทุกเรื่อง ยกเว้นเรื่องจริง :D
"การเมืองต้องเป็นเรื่องการเสียสละ การเมืองคือภาระของทุกผู้การเมืองเรื่องส่วนรวมร่วมรับรู้ การเมืองต้องต่อสู้เพื่อส่วนรวม"เนาวรัตน์ พงษ์ไพบูลย์

#18 กากจริงไรจริง

กากจริงไรจริง

ขาประจำ

ตอบ 20 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 21:07

ผมเพิ่งเข้ามาครับ ยังไม่รู้ประสีประสา ขอความเมตตา ช่วยแสดงหลักฐานเรื่องตามาร์คหนีทหารให้หน่อยครับ
จะให้ไปหาเองก็ไม่มีปัญญา พอดีกำลังจะหัดเป็นแดงบ้างครับ เลยไม่ค่อยอยากจะใช้สมอง

#19 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 20 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 21:11

ทำไมจะไม่ได้ครับ ขนาดเรื่อง "ประชาธิปัตย์ตะโกนในโรงหนัง" ยังเอามาเล่นเลยทั้งที่พวกที่เอามาเล่นเกิดไม่ทันด้วยซ้ำ อย่าได้ดูถูกเชียวนะ

เรื่องจำลองพาคนไปตาย ไอ้คนพูดก็ย้ายพรรคไปอยู่พรรคมัน มันยังเอาชื่อพรรคมาด่า แต่ไม่ด่าคนพูด :lol: ไม่ด้าน ทำไม่ได้นะเนี่ย

#20 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 20 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 21:14

ก็ขนาดว่า เค้าเป็นคนเวียด ก็โกหกแล้ว แถมพูดส่งต่อกันเป็นวรรคเป็นเวร เรื่องมาร์คหนีทหาร ถ้าอ่านหนังสือออก ก็น่าจะรู้แล้วว่า กฎหมายเค้าว่าไว้อย่างไร ถ้าอย่างนั้น ไอ้แม้วก็ไม่ได้เกณฑ์ทหารเหมือนกัน :D :lol:

#21 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 20 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 21:20

เห็นรุมกันวิเคราะห์ วิจารณ์กันเป็นวรรคเป็นเวร ถึงความเหมาะสม
ของการที่พ่อมาร์คยืนอัดบุหรี่ควันขโมง ทั้งที่เคยออกมารณรงค์ต่อต้าน ...

อ่านไปอ่านมาขำจนน้ำหูน้ำตาไหล และเลยนึกขึ้นมาได้ถึงเรื่อง "มาร์คหนีทหาร"
เพราะไพร่แดงและเหล่าสมุนนายห้างดูไบ เล่นกันมานมนานมาก เล่นแล้ว เล่นอีก
เล่นกันจนเข้าตัวว่า ต้นตอมาจาก "ลูกเหลิมหนีทหาร" ที่อภิปรายกันในสภา
ในสมัยที่บิ๊กจิ๋วเป็นนายกนู่น...

เพื่อนๆว่า มีโอกาสมั๊ยที่เรื่องนี้ จะถูกนำกลับมาเล่นอีก
แล้วถ้ามี เพื่อนๆว่าจะมีเรื่องอื่นๆอีกด้วยหรือไม่ และเป็นเรื่องอะไร

ลองมาช่วยกันนึกดูครับ เผื่อไพร่แดงแถวๆนี้ จะได้หยิบเอาไปเล่น
เป็นผลงาน(ชั่วครั้ง ชั่วคราว) กับเขาบ้าง ... :D

ถ้า'ถือ'สัญชาติอังกฤษ
ก็ไม่หนี(เกณฑ์)ทหารไทย.....ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

ไพร่เสื้อแดงต้องเอาเรื่องเดียว
ไอ้ตู่หรือนักเขียนข่าวพม่า
ต้องเลือกเอาเหมือนกัน......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

Edited by ปุถุชน, 20 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 21:22.

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#22 เพลิงสีนิล

เพลิงสีนิล

สมาชิก ชั้น 7 โฟร์ซีซั่น

ตอบ 20 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 21:21

เขาหนียังไง ทำไมวันนี้ไม่ไปจับ ทำไมลอยหน้ารอยตาอยู่ได้

เผาบ้านเผาเมืองก็แล้ว หลอกควายไปตายฟรีก็แล้ว

มีควายตายไปเกือบ แปดสิบ ยังเอาขึ้นศาลโลกไม่ได้เลย

เขามีอะไรดีก็ไม่รู้เนอะ

แต่ไอ้ทีุ่สุดยอดอัฉริยะของคนเสื้อแดงนี่ แค่หมายจับใบ หนีซะรอบโลกเชียว

ฮา อะ ครับ

[color=#0000ff;][font="Tahoma, sans-serif;"]เราจะรู้.....รสชาติของความสุข[/color][font="Tahoma, sans-serif;"]ก็ต่อเมื่อ     เราผ่านความทุกข์มาก่อน[/font][/font]

#23 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 21 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 06:53

เขาหนียังไง ทำไมวันนี้ไม่ไปจับ ทำไมลอยหน้ารอยตาอยู่ได้

เผาบ้านเผาเมืองก็แล้ว หลอกควายไปตายฟรีก็แล้ว

มีควายตายไปเกือบ แปดสิบ ยังเอาขึ้นศาลโลกไม่ได้เลย

แต่ไอ้ทีุ่สุดยอดอัฉริยะของคนเสื้อแดงนี่ แค่หมายจับใบ หนีซะรอบโลกเชียว

ฮา อะ ครับ

หนีทหารยังไงได้ยศร้อยตรี :lol: :lol: :lol:

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#24 tu053

tu053

ขาประจำ

ตอบ 21 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 07:01

เราก็เล่นปูวอห้ามั่งจิจ้ะ อิอิ

คนเราคิดต่างได้ แต่อย่าคิดชั่ว

ไม่ว่าจะมุมนี้หรือมุมไหน ถ้ามันเป็นเรื่องงี่เง่าไม่ขอเสียเวลามองว่ะ

#25 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 21 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 07:13

ถ้าจะถูกต้องตามที่กล่าวหาไว้....
เขาบอกว่า'หม่อมคึกฤิทธ์'เป้น'ผู้บงการ'....

1.'หม่อมคึกฤิทธ์'ไม่เคยยอมรับ...
2.'หม่อมคึกฤิทธิ์'เข้าพรรคประชาธิปัตย์ไม่นานก็ออกไป.....
3.แกนนำพรรคประชาธิปัตย์จำนวนมากเป็น'ลูกศิษย์'และเคารพท่านปรีดีมาก...
4.ถ้าเป็นจริง น่าจะเป็นการกระทำส่วนตัวของหม่อมคึกฤิทธิ์มากกว่าพรรคฯ
5.หลังยุคสมัยนายควง อภัยวงศ์แล้ว พรรคประชาธิปัตย์ต่อสู้กับเผด็จการทหารตลอดมา....

6.คนที่พูดเรื่องนี้บ่อยเป็นคนในสยามรัฐ....
7.เรื่องนี้เกิดขึ้นในสมัยที่บริวารนักโทษหนีคุถยังไม่เกิด...

8.การกระทำผิดจนศาลพิพากษาลงโทษไม่นานนี้เอง
นักโทษหนีคุกเรียกร้องให้คนไทยให้อภัย...
แม้ว่าจะได้กระทำการคอร์รั่ปชั่นมโหฬารกว่าอดีตประธานาธิบดีมาร์กอสและหลบหนีโทษ....

9.นักโทษหนีคุก ไพร่เสื้อแดงและนอมินีทั้งหลายถือเป็นประเด็นการเมืองกล่าวหา 'ดิสเครดิท'พรรคประชาธิปัตย์ชั่วนิรันดร...

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#26 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 21 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 07:18

ฮา อะ ครับ

'Tam-mic-raเอ๋ย....
นีทหารได้เป็นอาจารย์สอนในโรงเรียนนายร้อยจปร.มียศ'ร้อยตรี'
นักโทษหนีคุกหลบหนีหลายปีกลับมาจะได้เป็น'ประธานาธิบดี'หรือไม่.....ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

#27 ความตาย ของผม

ความตาย ของผม

ขาประจำ

ตอบ 21 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 12:10

ถ้าอยากรู้ว่าหนีทหารจริง หรือไม่ก็แล้วแต่ละคนจะคิดนะครับ เพราะว่าการหนีทหารมันจำแนกได้หลายอย่าง
1.ถึงเวลาแล้วไม่ไปจับใบแดง == หนี้ทหาร
2.ไปคัดเลือก แต่ไม่ไปรายงานตัวเข้ากรม == หนี้ทหาร
3.เข้ากรมรับการฝึกเรียบร้อย 3 เดือน แล้วเค้าปล่อยกลับบ้าน พอครบกำหนดลาแล้วไม่กลับกรม ถือว่าขาด แต่จะจำหน่ายหนี ไม่ หนีขึ้นอยู่กับผู้บัญชาการว่าจะให้จำหน่ายหนีวันใหน
4.คือหนีออกมาจากกรมโดยไม่มีการลา

แต่ก็มีอีกวิธีหนี้ทหารโดยไม่ผิด หรือเรียกันว่าหนี้ทหารโดยการเป็นทหาร(เลี่ยงการตรวจเกณฑ์) ฟังดูงง ผมยัง งง เลย แต่ถ้าจะพูดให้ถูกคือ จะไปเกณฑ์ให้ปวดหัวทำไมก็ เป็นแม่งเลยไม่อยากลุ้น แม่งหัวใจวายพอดี มาดำๆๆ แดงๆๆ คนเชียร์สนุก คนจับนี้สิลุ้นชิบหาย เอานอกเรื่องไปไกลแล้ว
เอางี้ยกตัวอย่าง ชายไทยที่อายุยังไม่ถึง 21 ก็คงจะยังไม่ได้จับถูกใหมครับ

วิธีที่ 1 พูดได้ว่าฮิตมาก คือ เป็นกำลังสำรองของชาติ เรียกง่ายๆว่าเลียดาก เฮ้ยไม่ใช่ รักษาดินแดน หรือ รด สุดเท่ หล่อ สวยทุกคน ใครจะเถียงว่าไม่เท่ มีนักเรียนกลุ่มเดียวในโรงเรียน ม ปลาย ใส่ชุดเขียวไปเรียน เท่นะผมว่า

วิธีที่2 ซึ่งก็ฮิตมากกว่าวิธีที่1 HOTHIT สุดในเด็ก ม3 ที่ไม่อยากจะเกณฑ์ทหาร คือ สอบเข้าโรงเรียน ลูกผู้ชายของจริงและเป็นโรงเรียนลูกผู้ชายแห่งเดียวในประเทศคือ โรงเรียนเตรียมทหารนั้งไงครับ จบออกมาก็เป็นนายร้อยติดดาวเท่ไปเลย และสำหรับคนหัวเทพไม่พอ ก็เข้ารร.ชั่งฝีมือทหารนะครับ

วิธีที่3 สำหรับชายไทยผู้เรียนจบ ม6 หรือเทียบเท่า ที่ไม่ได้เรียน รด. ก็นี้เลยโรงเรียนนาสิบ ของทุกเหล่า(รวมตำรวจด้วยนะ แต่ของตำรวจจะเรียกว่าโรงเรียน พลตำรวจ)

วิธีที่สี4 สมัคร ณ ที่ตรวจคัดเลือกเลย

แต่กรณีของคุณอภิสิทธิ์นะครับผมไม่รู้นะครับ แล้วแต่ใครจะมองว่ายังไงเดียวไงผมว่างๆจะลองขอเอาใบสมัครการสอบบรรจุเป็นนายทหารสัญบัติ ของ ยศ.ทบ จากเพื่อนที่เป็นนายทหาร มาให้ดู(แบบฟอร์ม และคุณสมบัติผู้สมัครเข้าสอบ)เพราะว่าการที่เราจะอ้างว่าคุณอภิสิทธิ์หนีทหารเลยก็ ไม่ได้นะครับ เพราะหลักฐานของคุณอภิสิทธิ์ก็มีว่าเข้าเป็นกองเกิน และยังเป็นอาจารย์ในโรงเรียน จปร ด้วย เพราะฉนั้นอย่าพึ่งมาอ้างว่าเค้าหนีทหาร
เนื่องจากหลักฐานไม่มีบอกว่าเค้าหนีนะครับ
ในที่สุด แมนตู ของยู ก็ตกรอบ UPA ทำไมมันเป็นงี้

#28 JUR1ST

JUR1ST

ขาประจำ

ตอบ 21 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 12:15

ไม่แปลกครับที่พวกมันจะเอามาเล่นอีก คงคิดว่าเอามาวนเป็นลูปแล้วสนุกดีเหมือนนั่งม้าหมุน

แตกต่างจากความเลวของพวกมันที่หลากหลายวาไรตี้มาก ลิสท์ออกมาได้เป็นหน้าๆ กว่าจะครบลูปก็เหมือนขับรถบนถนนวงแหวน :lol: