Jump to content

- - - - -

เชียงใหม่ วันนี้

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
32 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 ppneer

ppneer

เมพ

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 20:07

พอดีมีธุระด่วนที่เชียงใหม่

เกี่ยวกับผักของโครงการ

ได้เห็นสภาพของป่าไม้

นั่งดื่มกับเพื่อนที่ริมเขื่อนแม่กวง

เห็นไฟไหม้ป่า

จึงถามมันว่าไฟมาจากไหน

ชาวบ้านเผา เพราะต้องการให้ผักหวาน

มันแตกยอด
ขวานทอง บรรพบุรุษ เป็นคนสร้างให้เราทุกวันนี้ ตัวกูจะปกปักรักษาเท่าชีวิตเพื่อ พ่อหลวง กูถวายชีวิตใอ้แม้ว ออกไปๆๆๆ กูเกลียดใอ้แม้ว

#2 pompoko

pompoko

น้องเก่า

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 20:12

เป็นแบบนี้มา5ปีได้แล้วมั่ง
หนักขึ้นเรื่อยๆ ปีนี้บางวัน มองไม่เห็นพระอาทิตย์เลย

ถ้าไม่แก้ไข ภาคการท่องเที่ยว ภาคเหนือนตอนบน จะพังเอาง่ายเลยนะครับ

#3 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 21:46

ไม่เป็น มลภาวะเกินเกณฑ์ไม่กี่ไมครอนเอง โรคทางเดินลมหายใจ ก้อเป็นไม่กี่คนเอง เอาอยู่ๆๆๆ

#4 zeus

zeus

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 21:51

อันตรายน่ะครับเนี้ย

#5 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 21:57

มาร์คผิด มาร์คไม่ได้อยู่ในรถ

ปล.ดักคอเสื้อแดง ;) ;)

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#6 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 22:02

นั่งดื่มกับเพื่อนที่ริมเขื่อนแม่กวง

ชาวบ้านเผา เพราะต้องการให้ผักหวาน

มันแตกยอด

เพราะคิดอย่างนี้จึงเลือกทักษิณ...

คิดแค่ผลประโยชน์สั้นๆวันนี้ แต่วันหน้าต้องแลกกับอะไรไม่สนใจ
"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#7 อสูรนิรนาม

อสูรนิรนาม

ขาประจำ

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 22:17

ตายห่ายกจังหวัดเลยก้อได้ครับ ผมจำได้ม่ะเหตุการณ์เผาเมือง ผมเรียนอยู่เค้าเดินถือขวนเอ็ม150มาพร้อมน้ำมัน มาหน้าตึกเรียนพิเศษเเล้วยามถามว่ามาจากไหนกันเนี้ย เค้าบอกว่ามาไกลจากเชียงใหม่เเน่ะ เค้าบอกว่ามาเพื่อความยุติธรรม ผมล่ะเห้อสมองเน้อ สมอง

#8 cassava

cassava

ขาประจำ

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 22:30

มันแตกยอด

ชาวบ้านภาคอิสานก็คิดเหมือนกัน ป่าสงวนที่เป็นป่าเต็งรังที่ชาวบ้านเข้าถึงโดนเผาก็เพราะเหตูผลนี้ ต้นไม้ในป่าเต็งรังโดนไฟลวกจะใบร่วงแล้วแตกใบใหม่ ไม้พื้นล่างของป่า ส่วนใหญ่จะเป็นต้นเพ็ก(เหมือนต้นไผ่ แต่สูงประมาณเอว) พอไหม้เตียนแล้วจะเดินหาของป่าสะดวก

#9 ขุนพิชิต สุราพ่าย

ขุนพิชิต สุราพ่าย

น้องเก่า

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 23:19

ตายห่ายกจังหวัดเลยก้อได้ครับ ผมจำได้ม่ะเหตุการณ์เผาเมือง ผมเรียนอยู่เค้าเดินถือขวนเอ็ม150มาพร้อมน้ำมัน มาหน้าตึกเรียนพิเศษเเล้วยามถามว่ามาจากไหนกันเนี้ย เค้าบอกว่ามาไกลจากเชียงใหม่เเน่ะ เค้าบอกว่ามาเพื่อความยุติธรรม ผมล่ะเห้อสมองเน้อ สมอง

แรงไปครับ อย่าเหมารวมดิครับ

เชียงใหม่ฉลาดๆก็มีนะครับ

#10 nornoo

nornoo

ขาประจำ

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 23:24

แดงควายเยอะ ถนัดเรื่องเดียว เรื่องเผา
อ้ายโปก อยากตาย

#11 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 00:41

มันแตกยอด

ไม่เป็นไร เดี๋ยวพ่อแม้วเนรมิตทีมบอลเชียงใหม่ให้ (ทั้งที่มันทำแมนซิฯร่อแร่ คิดดู)
ไม่เป็นไร เดี๋ยวพ่อแม้วโยกเงินมาลงทุนรถไฟไปเมืองจีนให้ (ระวังจะเหมือนโครงการถมทะเล ป่านนี้ไปลงหลุมไหนแล้วล่ะ)
ไม่เป็นไร เดี๋ยวพ่อแม้วจะสร้างความเจริญทดแทนให้ (ทุ้ยยยย)

เบื่อจะเคลียร์ อ่อนเพลียจะพูด หน้าผมเป็นตรูดทุกครั้งที่พูดถึงไอ้แม้วมัน
gladiator 1.jpg

#12 monin

monin

ขาประจำ

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 11:37

เห็นแก่ได้ระยะสั้น แบบนี้แหละ ถึงรักแม้วเกือบทั้งเมือง

#13 G-GEAR53

G-GEAR53

ขาประจำ

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 11:58

เผาไปเลยครับพี่น้อง....เผาไปเลย....พณฯท่าน รมช.เกษตรเขามีแผนแก้ไขไว้แล้ว.....เผา ๆ ๆ ไปเลย
...ไม่มีดินผืนใดให้ไออุ่น เท่ากับดินที่คุณถือกำเนิด ...ไม่มีดินผืนใดดูมั่นคง เท่ากับดินที่ลงสำมะโนครัว ...ไม่มีดินผืนใดให้คุณเดิน เท่ากับดินที่คุณเดินตอนตั้งไข่ ...ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับ"" ดินสุดท้าย ของเผ่าพันธุ์

#14 marrykate

marrykate

ขาประจำ

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 12:21

"เผา" แก้ปัญหาได้ทุกอย่าง :lol:
อย่าให้ความ "โง่" ของตัวเอง กลายเป็นความผิดของคนอื่น เข้าใจมั๊ยค๊าาาาาาาาา

#15 เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ

พรานล่าปูไปรยา

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 13:13

สงสัยพวกนี้จะชอบประโยค

"เผาไปเลยครับพี่น้อง ผมรับผิดชอบเอง"

ข้อมูลที่ผมได้ฟังมาบอกว่า เผาเพราะเชื่อว่าจะทำให้เห็ดถอบออกเยอะเมื่อถึงต้นหน้าฝน

เห็นแก่ตัวมาก

ที่น่าอนาถคือ ฟังข่าววิทยุรัฐบาลเมื่อวานช่วงหนึ่งทุ่ม ไม่รู้ใครบอกว่า ปัญหาควันจะดีขึ้้นในอีกสองสามวัน เพราะจะมีพายุโซนร้อน

ตกลงมืงไม่มีปัญญาจะทำอะไรแล้วใช่มั้ยวะ ถึงได้แต่หวังพึ่งธรรมชาติ

อ้อ แล้วที่ถูกน่ะคือพายุฤดูร้อนนะมืง

พายุฤดูร้อนเกิดบนแผ่นดิน เมื่ออากาศเย็นกับอากาศร้อนมาปะทะกัน ทำให้เกิดพายุฝนแบบก่อตัวเร็ว ลมกระโชกแรง อาจมีลูกเห็บ

ส่วนพายุโซนร้อนนั่นเกิดในทะเล เป็นตระกูลเดียวกับดีเปรสชั่น ไต้ฝุ่น โซนร้อนคือพี่ดีเปรสชั่น น้องไต้ฝุ่น

ทะเลรอบ ๆ บ้านเราตอนนี้ไม่มีแม้แต่สะเก็ดดีเปรสชั่น โซนร้อนยิ่งไม่ต้องพูดถึง

ไ้อ้ที่มาน่ะคืออากาศเย็นจากทางเหนือ พอปะทะอากาศร้อนที่อยู่ก่อน ก็จะเกิดพายุฤดูร้อน

ไม่รู้มืงจะช่วยอายประชาชนอย่างกุหน่อยได้มั้ย เวลาพูดอะไรเซ่อซ่าแบบนี้ออกมา เป็นถึงข่าวระดับชาตินะเฟร้ย

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#16 wikkie

wikkie

โตขึ้นหนูจะเป็นนายก

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 13:15

สภาพอากาศที่ภาคเหนือวันนี้ - มีหมอกและฝุ่นควันปกคลุมทั่วทั้งภูมิภาคทำให้ตาไม่สว่างซะที
รู้จักความหมายของ ประชาธิปไตย ดีพอแล้วหรอ

#17 พิฆาตอสูร

พิฆาตอสูร

พอจะทนเสื้อแดงได้นิดๆ

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 13:20

ไม่กล้ากินผักหวานเลย

ฟ้าสีทองผ่องอำไพ  ประชาชนจะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน

#18 Aiakos

Aiakos

ขาประจำ

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 13:31

มันแตกยอด

ผักหวานแตกยอดเกี่ยวกับควันไฟยังไงครับ

ขอหลักฐานด้วยครับ hentaiขอ
"I'm gonna make him an offer he can't refuse." Don Corleone to Johnny Fontane about Woltz

#19 mOOgrOb'pm'

mOOgrOb'pm'

ขาประจำ

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 14:32

ผมก็คนเชียงใหม่อ่ะ ยังไม่อยากตายห่านะครับ :)

RED = Ready to use Enslaved Dumb

แดง = ทาสโง่ๆพร้อมใช้

youtube.com/watch?v=W5wOyorY3cM

youtube.com/watch?v=-DP5-tjgbck&list=PLC886308BCE409164

#20 ชายน้ำ

ชายน้ำ

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 16:39

ต้องขอโทษคนเหนือที่ยังเป็นคนอยู่

ผมและครอบครัวเคยหลงใหลเชียงใหม่และภาคเหนือ ปีหนึ่งๆต้องไปไม่ต่ำกว่าสี่ครั้ง แต่ละครั้งจะพักหลายวันเพราะมีที่พักดีๆเกิดขึ้นใหม่อยู่ตลอด

ตั้งแต่ปีที่แล้วไม่ได้ไปเลย เพราะไม่ชอบแนวความคิดนิยมเผาบ้านเผาเมืองและเห็นการจาบจ้วงสถาบันฯอย่างเปิดเผย คนที่เคยหลงใหลภาคเหนือเป็นเหมือนผมหลายคน

คงมีคนนิยมเผาฯหลายคนพูดว่าไม่เห็นต้องง้อให้ผมไปเที่ยวเชียงใหม่เลย ซึ่งผมก็ว่าไม่ผิดอะไรเพราะเป็นท้องที่ของท่าน

แต่ที่อยากจะฝากบอกคือเงินที่มันได้มาง่ายๆมักหมดเร็ว ไม่ว่าจะมีบางตระกูลหยิบยื่นให้เพื่อผลประโยชน์เฉพาะหน้า หรือการลงทุนเผาป่าให้ได้ผักหวานและให้เดินเข้าไปเก็บของป่าโดยสะดวก

ที่จะหมดไปพร้อมเงินคือความรู้ผิดชอบชั่วดี ถึงตอนนั้นจะไม่มีใครสงสารเห็นใจ

#21 อสูรนิรนาม

อสูรนิรนาม

ขาประจำ

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 17:58

ก้อขอโทดสำหรับคนที่บรรลุเเล้วน่ะครับ เเต่ผมเกลียดมากเลยครับ ผมลงเรียนไป4000ได้เรียนเเค่อาทิตย์กว่าๆๆทั้งๆๆที่เรียน4อาทิตย์เเล้วหยุดเรียนไปกว่าจะเลิกก้อโน่นเปิดเทอม เซงมากกกกกกก

#22 cassava

cassava

ขาประจำ

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 18:46

มันแตกยอด

ผักหวานแตกยอดเกี่ยวกับควันไฟยังไงครับ

ขอหลักฐานด้วยครับ hentaiขอ

ไฟป่า(ความร้อน) ทำให้ต้นไม้ใบร่วง(ต้องต้นใหญ่พอประมาณ ถ้าต้นเล็กเท่าแขนก็ตาย) พอใบร่วงหมดมันก็งอกใบใหม่มาแทน

#23 No689oN

No689oN

น้องเก่า

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 20:38

ผมคนเชียงใหม่ครับ สาเหตุที่เกิดไฟป่าขึ้นมีหลายปัจจัยครับ เกิดจากชาวบ้านเข้าไปหาไข่มดแดงแล้วก่อไฟเพื่อลนมดแดงแล้วไม่ได้ดับ หรือชาวบ้านที่มีที่ไกล้ป่าจุดไฟเผาป่าเพื่อทำแนวกันไฟแล้วเกิดลุกลามก็ใช่ แต่บางทีมันก้เกิดจากผลประโยชน์ครับ เพราะถ้าไม่มีไฟป่า งบที่เอาไว้ใช้ดับไฟป่ามันก่อเบิกมาใช้ไม่ได้ ถ้าจะเอาเงินนั้นมาใช้ไฟต้องไหม้ป่าครับ (เหมือนกับน้ำต้องท่วมก่อน ถึงจะกู้เงินสามแสนล้านได้)
ถ้าไม่สร้างสรรค์ก็อย่าทำลายสิ่งที่คนอื่นสร้างมาด้วยความลำบาก

#24 Et tu Brute?

Et tu Brute?

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 20:42

เผาไปเลยครับพี่น้อง....เผาไปเลย....พณฯท่าน รมช.เกษตรเขามีแผนแก้ไขไว้แล้ว.....เผา ๆ ๆ ไปเลย

:D :D :D :D เผาไปเลยพี่น้อง กระทรวงรับผิดชอบเอง

It's us against the world

#25 ppneer

ppneer

เมพ

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 22:08

รูปถ่ายขอเป็นพรุ่งนี้นะครับ
ขวานทอง บรรพบุรุษ เป็นคนสร้างให้เราทุกวันนี้ ตัวกูจะปกปักรักษาเท่าชีวิตเพื่อ พ่อหลวง กูถวายชีวิตใอ้แม้ว ออกไปๆๆๆ กูเกลียดใอ้แม้ว

#26 zeus

zeus

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 22:15

ผมคนเชียงใหม่ครับ สาเหตุที่เกิดไฟป่าขึ้นมีหลายปัจจัยครับ เกิดจากชาวบ้านเข้าไปหาไข่มดแดงแล้วก่อไฟเพื่อลนมดแดงแล้วไม่ได้ดับ หรือชาวบ้านที่มีที่ไกล้ป่าจุดไฟเผาป่าเพื่อทำแนวกันไฟแล้วเกิดลุกลามก็ใช่ แต่บางทีมันก้เกิดจากผลประโยชน์ครับ เพราะถ้าไม่มีไฟป่า งบที่เอาไว้ใช้ดับไฟป่ามันก่อเบิกมาใช้ไม่ได้ ถ้าจะเอาเงินนั้นมาใช้ไฟต้องไหม้ป่าครับ (เหมือนกับน้ำต้องท่วมก่อน ถึงจะกู้เงินสามแสนล้านได้)

แบบนี้คนแถวนั้น ไม่เป็นโรคที่เกี่ยวกับทางเดินหายใจกันหรอครับ

#27 tu053

tu053

ขาประจำ

ตอบ 28 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 07:29

เค้าคนเชียงใหม่ แต่เค้าเกลียดไอ่แม้วเน้อ
ปล.ช่วงนี้อากาศแย่มากๆจริงๆ ขมุกขมัว

คนเราคิดต่างได้ แต่อย่าคิดชั่ว

ไม่ว่าจะมุมนี้หรือมุมไหน ถ้ามันเป็นเรื่องงี่เง่าไม่ขอเสียเวลามองว่ะ

#28 sendou tiger

sendou tiger

ขาประจำ

ตอบ 28 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 07:51

คนเชียงใหม่เหมือนกันครับ แต่มาทำงาน กทม. ห่วงทางบ้านเหมือนกนั ยังไม่มี มาตรการใดๆออกมาจากภาครัฐเลย ท่าทางจังหวัดไม่ทำอะไรสักที รัฐบาลช่วยออกมาขยับหน่อยได้มั้ย สาธารณสุข แจกหน้ากากอนามัย ก็ยังดี
ผมไม่เห็นความเคลื่อนไหวใดๆเลย

ป.ล. คนเชียงใหม่ ไม่ใช่ทุกคนจะชอบแม้วนะครับ ไม่อยากให้มีการเหมารวม

#29 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 28 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 08:53

ปกติหมอกควันฝุ่นละอองทางภาคเหนือมีทุกปี
แต่ปีนี้รุนแรงมากและกินเวลาหลายยยยย....วัน ยังไม่บรรเทา
มิหนำซ้ำทางอีสานก็ยังเริ่มเกิดสภาพแบบเดียวกันอีก

กรรมที่แดงเหนือ แดงอีสานลงมาเผาบ้านเผาเมือง เทเลือดลงธรณีที่ กทม รึป่าว

กรรมจึงได้ตามทันให้ภัยธรรมชาติที่มักเกิดขึ้นทุกปี รุนแรงผิดปกติราวเทวดาซ้ำเติม

สงสารแต่คนดีๆที่ต้องพลอยมาร่วมรับกรรม

้เหตุการณ์ภัยภิบัติ แบบ น้ำท่วม พลุยักษ์ระเบิดที่สุพรรณ รวมทั้งไฟป่า
คงเกิดขึ้น และเกิดอย่างรุนแรงผิดปกติ
เพราะพวกกาลีบ้านกาลีเมืองทำร้ายพระแม่ธรณี

#30 มัจฉาร่วมข้อง

มัจฉาร่วมข้อง

ขาประจำ

ตอบ 28 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 09:18

พวกนี้ถนัดเผา

#31 Hi~~♥

Hi~~♥

น้องเก่า

ตอบ 28 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 09:29

คิดได้แค่นี้อนาจใจจิงๆ

#32 sendou tiger

sendou tiger

ขาประจำ

ตอบ 28 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 09:47

ปกติหมอกควันฝุ่นละอองทางภาคเหนือมีทุกปี
แต่ปีนี้รุนแรงมากและกินเวลาหลายยยยย....วัน ยังไม่บรรเทา
มิหนำซ้ำทางอีสานก็ยังเริ่มเกิดสภาพแบบเดียวกันอีก

กรรมที่แดงเหนือ แดงอีสานลงมาเผาบ้านเผาเมือง เทเลือดลงธรณีที่ กทม รึป่าว

กรรมจึงได้ตามทันให้ภัยธรรมชาติที่มักเกิดขึ้นทุกปี รุนแรงผิดปกติราวเทวดาซ้ำเติม

สงสารแต่คนดีๆที่ต้องพลอยมาร่วมรับกรรม

้เหตุการณ์ภัยภิบัติ แบบ น้ำท่วม พลุยักษ์ระเบิดที่สุพรรณ รวมทั้งไฟป่า
คงเกิดขึ้น และเกิดอย่างรุนแรงผิดปกติ
เพราะพวกกาลีบ้านกาลีเมืองทำร้ายพระแม่ธรณี

เป็นมาหลายปีแล้วจริงๆครับ หนักๆก็ช่วง 5-6 ปีหลังมานี้ ไม่อยากให้มองเป็นเรื่อง กรรม เพราะ ผู้คนที่ไม่รู้อิโหน่อิเหน่ ทำไมต้องรับกรรมด้วยครับ ตอนนี้สิ่งที่หวังได้คงเป็นแค่ ความสามารถในการจัดการของหน่วยงานราชการและภาครัฐ ไม่ว่าจะเป็นการป้องกัน และ แก้ไข (อยากให้มีมาตรการที่เด็ดขาดกับผู้กระทำการ และ มีการแจกหน้ากาก อนามัยให้กับประชาชน ซึ่งโดยมาก ไม่ค่อยมีการแจกจ่ายกันอย่างทั่วถึงนัก ทั้งๆที่ไม่รู้ว่า ปีๆนึงฟาดงบกันไปเท่าไหร่)

แบบนี้คนแถวนั้น ไม่เป็นโรคที่เกี่ยวกับทางเดินหายใจกันหรอครับ

เริ่มมีรายงานการป่วยโรคระบบทางเดินหายใจกันในหลายพื้นที่แล้วครับ

Edited by sendou tiger, 28 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 09:48.

#33 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 28 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 14:24

2 ภาพนี้ ผมถ่ายมาช่วงจากลำปางถึงเชียงใหม่เมื่อปลายมกรานี่เองครับ
มีการเผาป่ามั่ง ไฟไหม้เองมั่งเกิดขึ้นมากจนน่าตกใจ
ขับรถขึ้นระหว่างดอยแม่สลองกับดอยตุง ก็เจอเยอะครับ
มองจากยอดเขา ไปรอบๆ 360 องศา จะเห็นไฟใหม้ กลุ่มควัน ไม่ตำกว่า 3-4 จุดทุกวัน

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน