Jump to content

- - - - -

phat คับ คุณเป็นอะไรเหรอ

This topic is in the process of being archived.
117 ความเห็นในกระทู้นี้

#101 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 19:34

ปีนี้จะสมัครเป็นทหารรึเปล่า :lol: :lol: :lol:

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#102 nokisara

nokisara

ขาประจำ

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 19:36

อาการแบบนี้เรียกว่า...ไปไม่เป็น

#103 เด็กอีโน

เด็กอีโน

น้องเก่า

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 20:03

คุณ Phat คุณคิดว่า เขมรเขาจะยอมเราเหรอครับ ? ตรรกกะการถ่ายเอกสารอย่าใช้บ่อยครับ ที่ผมบอกคุณเนี่ย ผมให้คุณสำนึกในสิ่งที่แกนนำคุณเคยพูดครับ คุณพูดเหมือนเขมรไม่มีปืนแหละครับ เขาถึงไม่กล้ารบกับ อย่าปากดีเหมือน อ. ปานเทพ ครับ พอเขมรยิงมาหายหัวเลยครับ หายหัวไปไหมไม่ทราบเหรอครับ แล้วบอก UN ไม่กล้าเสือก ขนาด เขมรมันยิงมากก่อน มันมาก่อนเขาเพื่อนเลยครับ บางครั้งนะครับ คนเราต้องคิดเองเป็นครับ เขมรเขาไม่ได้คิดเหมือนเรานะครับ มันก็คิดว่านั้นคือของมัน ถ้ามันสู้เราก็เสียกับเสียทำอะไรได้ครับ เรื่องไม่บานปลายกว่าเดิมเหรอ

แล้วกรณีศาลโลก โดนเขาฟ้องแล้วไม่สู้คดีเขาหมายถึงอะไรครับ ไม่คิดชี้แจงเหรอครับ หรือเอาแค่ว่ากุรู้ว่ากุถูก คนอื่นไม่รู้ช่างมันเหรอครับ บ้าเหรอครับ อย่ามาอ้างครับ เป็นธรรมหรือไม่ ถึงยังไงโดนเขาฟ้องแล้วไม่ไปสู้คดี ถือเป็นผิดไปเลยครับ เรื่อง แบบนี้ นิติศาสตร์เขาสอนนะครับ หรือแค่เอามาอ้างเฉยๆ

ส่วน MOU44 อันนี้ผมไม่รู้ในหลักการนี้ครับ เพราะ ปรกติคนเราตกลงอะไรกัน ย้อมต้องเป็นความยินยอมของทั้ง 2 ฝ่าย ขนาดกู้เงินกัน ยังต้องยินยอมด้วยกันนี้ครับ ผมเองก็บอกอยู่ผมไม่รู้ในเรื่องนี้ ฉะนั้น คุณด่าคนที่ไม่รู้ในหลักการข้อตกลงระหว่างประเทศแบบผม คุณไม่ละอายใจบ้างเหรอครับ ด่าคนที่เขาไม่รู้เนี่ย???

#104 SPDZ

SPDZ

ขาประจำ

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 20:30

ก็สิ่งที่ผมเห็นมันคือความจริง ผมก้ต้องพูดความจริงสิครับถ้ามาร์คทําสิ่งที่ผมกล่าวผมคงไม่มีความชอบธรรมไร ที่จะมาว่ามาร์คหรอก ผมก็ไม่ได้ซํ้าไรหรอกผมเองก็พยายามไม่ให้ซํ้าละครับ

ที่มาร์คทำมันเยี่ยวไม่สุด

แล้ว Phat จะให้ทำอย่างไรต่อไปครับ

โปรดชี้แนะ

โหวตโนล้างพรรคการเมืองชั่ว ยึดอำนาจให้มันสูญพันธุ์ บลาๆๆๆๆ
มนุษย์เงินเดือนจนๆที่ไม่พอใจรัฐบาลเสื้อแดงที่แสนชั่วจะทำอะไรได้มากกว่าวาดการ์ตูนระบายความคับแค้นใจhttp://webboard.seri...ยเว็บบอร์ดการ์/ขบวนการเสรีไทยเว็บบอร์ดการ์ตูน

#105 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 21:34

phatนี่ ใช้วิธีเลือกตอบ ไม่ดีนะครับ เหมือนเป็นแดงเลย กรุณาตอบให้ทุกความเห็น เพื่อเห็นภาพรวม อย่าเลือกตอบนี่ ไม่ตอบนั่น อย่างท่านสนธิสอนไว้ ว่า เราควรจะมองภาพรวม

#106 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 21:40

เป็นอะไรมากไหมอะ ไปตอบกี่กระทู้ก็ข้อความเดิมๆ มาร์คไม่ปราบเสื้อแดง มาร์คจับมือ พท บลาๆๆๆๆ มีอยู่แค่นี้ กี่กระทู้ก็ตอบอยู่แค่นี้ ไม่ได้ดผูเลยว่ามันเกี่ยวกับกระทู้ไหม พฤติกรรมน่ารังเกียจขึ้นทุกวันเลยนะ ไม่มีไร แค่อยากบ่น http://webboard.seri...B8%B1%E0%B8%87/

สงสัยมึนตดครับ

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

เป็นเห็บเกาะไข่ระบบรัฐประหาร

#107 sylar

sylar

น้องเก่า

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 22:25

ผมรู้อย่างเดียว ไอแพร่ดมันเกรียน ใจตุ๊ด

#108 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 22:42

แพร่ด
ถ้าเอ็งพอมีความคิดอ่านของตัวเองอยู่บ้าง เอ็งลองอ่านพี่ให้จบ
ทุกครั้งที่เอ็งมาด่าว่า ปชป ในนี้ พี่คอยถามเอ็งอยู่เสมอ
ว่าเมื่อไหร่ ไอ้แป๊ะจะออกโรง

คำตอบของเอ็งคืออะไร

ออกแน่ พันธมิตรต้องออก เพราะไม่อยากให้ ปชป ปล่อยแม้วแดงอีกแล้ว
หรืออะไรต่อมิอะไรที่เอ็งตอบไป แต่พี่ถามเอ็งซิ ว่าที่ผ่านมา
เพื่อไทยทำอะไรอยู่ เดือดร้อนกันบ้างแล้วหรือยัง
การแก้กฏหมาย การแก้รัฐธรรมนูญ (ตอนแรกดูเหมือนบอกเงื่อนไขแค่แก้ก็จะออกมา
แต่ตอนหลังกลายเป็นแก้ในส่วนของพระมหากษัตริย์)

ที่พี่ถามเอ็ง ไม่ใช่เพราะพี่หวังพึ่งพาพวกเอ็ง เพื่อให้พวกเอ็งออกมาทวงบุญคุณเช้าเย็นหรอกนะ
แต่พี่ถาม เพื่อให้เอ็งได้ลองหัดตั้งคำถามกับตัวเองบ้าง ว่าสิ่งที่เอ็งเชื่อ มันถูกต้องดีงามแค่ไหน
มีคำตอบให้ตัวเองอย่างชัดเจนแค่ไหน สามารถตอบคนอื่นได้เต็มปากหรือไม่

เอ็งอาจจะบอกว่า พันธมิตรเค้ามีเงื่อนไข มีจุดยืน มีข้อแม้มากมาย
ทำให้เวลานี้ ยังไม่ถึงเวลาที่ควรจะออกมา ทั้งที่คนในนนี้เฝ้ารอดูอยู่
กลายเป็นว่า คนในนี้หลายๆ คน มีเงื่อนไขเวลาไม่เหมือนกับไอ้แป๊ะ ถูกมั๊ย

ทีนี้ ลองนึกย้อนกลับไป
อภิสิทธิ์และ ปชป เป็นนักการเมือง เป็นพรรคการเมืองในระบบ
การจะทำอะไรในระบบ เอ็งว่ามันง่ายเหมือนที่พูดพ่นบนเวทีมั๊ย
บนเวที ใครจะพูดอะไรก็ได้ จะพ่นอะไรออกมาก็ได้ เพียงเพื่อเรียกเสียงกรี๊ด
เรียกเสียงเชียร์ หรือแม้แต่เรียกเงินบริจาค ไม่ต้องรับผิดชอบอะไรอยู่แล้ว

แต่การเป็นนักการเมือง อยู่ในสภา ถืออำนาจรัฐอยู่ในหน้าที่
เอ็งคิดว่ามันง่ายดายถึงเพืยงนั้นได้หรือ
เอ็งเห็นตัวอย่างไอ้เต้นมั๊ย มันพูดบนเวที เผาไปเลยครับ ผมรับผิดชอบเอง
จนผ่านไป คนติดคุก คนตายไปเท่าไหร่ ในขณะที่ตัวมันได้ขึ้นวอ ไปนั่งเก้าอี้ รมต

ถ้า ปชป และ อภิสิทธิ์ ทำแบบนั้นบ้าง
ถ้า อภิสิทธิ์ ทำตามม็อบว่าไปหมดทุกอย่าง ไม่คิดถึงความเป็นไปได้จริง
ไม่คิดถึงกฏหมายบ้านเมือง ไม่คิดถึงความเดือดร้อน หรือไม่เห็นคนคิดต่างเป็นคน
พี่ถามเอ็งซิ ถึงเวลานั้น เอ็งจะรู้สึกยังไงกับอภิสิทธิ์

การเป็นคนมีอำนาจ แล้วใช้อำนาจเกินเลย แม้จะใช้กะคนเลว คนชั่ว
มันก็ชั่วเหมือนกัน มันก็เลวโดยไม่คิดถึงกติการเหมือนกัน
แพร่ดอยากให้บ้านเมืองปกครองด้วยคนแบบนั้นเหรอ
ถ้าแพร่ดอยาก พี่ว่า แพร่ดหันไปเชียร์ไอ้เต้นซะดีกว่า เพราะมันทำจริง
ไม่รอนั่นนี่ ไม่รอศึกดษากฏหมาย ไม่รอรายละเอียด ไม่ห่วงคนคิดต่าง
ไม่เหมือนที่อภิสิทธิ์เป็น

เอ็งลองเปรียบเทียบดูเอาก็แล้วกัน ว่าเอ็งอยากได้แบบไหน
พี่ต่อให้วันข้างหน้า มีใครซักคนลุกขึ้นมา เอาปื่นมายิงหัวไอเชี่ยแม้ว
ยิงหัว สส รัฐบาลหมด แพร่ดคิดว่า เมืองไทยจะพ้นปัญหานักการเมืองเลวๆ ไปได้ซักแค่ไหน
ลูกหลานมันล่ะ คนที่อยากแก้แค้นแทนมันล่ะ คนที่เชียร์พวกมันล่ะ
เอ็งพอประมาณได้มั๊ย ว่าเอ็งจะเจออะไรต่อไปบ้าง

มันไม่มีอะไรทำได้ง่ายเหมือนอย่างปากไอ้แป๊ะพูดหรอกนะ
ถามย้อนไปที่ตัวไอ้แป๊ะเองสิว่า ทำไมจะต้องมีเงื่อนไขมากมาย ต่อการจะลงมาซะที
มันก็ไม่ง่ายสำหรับไอ้แป๊ะเหมือนกันไง

เมื่อยังให้โอกาสตัวเองได้ เอ็งก็ควรละอาย ที่ไม่ให้คนอื่น
และอย่างที่พี่บอก พี่ไม่ง้อโอกาสจากพวกเอ็งหรอก
พี่ขอให้ยืนอยู่บนสิทธิ์ของคนคิดต่างก็เพียงพอ

ที่พูดมา พี่เชื่อว่าเอ็งจะไม่เข้าใจ และคำตอบของเอ็ง ก็ต้องด่าปชป ในแง่ปล่อยแม้วแดงอีกเช่นเคย
ไม่เป็นไร ไว้เอ็งโตพอ พี่เชื่อว่าเอ็งจะเข้าใจ
หรือแม้แต่อาจจะเสียใจในควงามโง่เง่าของตัวเอง

พิจารณาดูให้ดี เมื่อเอ็งยังยืนอยู่บนเงื่อนไขได้ เอ็งต้องหัดมองจุดยืนคนอื่นบ้าง

คาราวะ ด้วยใจครับ พี่โทนี่

อ่านยังไม่ทันจบ ทำเอาผมน้ำตาซึม
แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#109 phat21

phat21

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 22:50

คุณ Phat คุณคิดว่า เขมรเขาจะยอมเราเหรอครับ ? ตรรกกะการถ่ายเอกสารอย่าใช้บ่อยครับ ที่ผมบอกคุณเนี่ย ผมให้คุณสำนึกในสิ่งที่แกนนำคุณเคยพูดครับ คุณพูดเหมือนเขมรไม่มีปืนแหละครับ เขาถึงไม่กล้ารบกับ อย่าปากดีเหมือน อ. ปานเทพ ครับ พอเขมรยิงมาหายหัวเลยครับ หายหัวไปไหมไม่ทราบเหรอครับ แล้วบอก UN ไม่กล้าเสือก ขนาด เขมรมันยิงมากก่อน มันมาก่อนเขาเพื่อนเลยครับ บางครั้งนะครับ คนเราต้องคิดเองเป็นครับ เขมรเขาไม่ได้คิดเหมือนเรานะครับ มันก็คิดว่านั้นคือของมัน ถ้ามันสู้เราก็เสียกับเสียทำอะไรได้ครับ เรื่องไม่บานปลายกว่าเดิมเหรอ

เรามีอํานาจเหนือกว่าเขมรเราต้องจัดการเขมรขั้นเด็ดขาดตามความเหมาะ สม เขมรจะฟ้อง unยังไงเราก็ต้องแจงเขาสิว่า จัดการไอ้เขมรยังไงแต่ไอ้มาร์คขี้ขลาดหน่อมแหน้มเขมรฟ้อง un หน่อยทําเป็นหัวหดแบบล้มมวยเข้าทางเขมรไปหมด โง่ไป un โง่ให้อินโดนีเซียเข้ามาโง่ไปศาลโลก ซึ่งเป็นไปตามที่แม้วบงการมาร์คหมด

แล้วกรณีศาลโลก โดนเขาฟ้องแล้วไม่สู้คดีเขาหมายถึงอะไรครับ ไม่คิดชี้แจงเหรอครับ หรือเอาแค่ว่ากุรู้ว่ากุถูก คนอื่นไม่รู้ช่างมันเหรอครับ บ้าเหรอครับ อย่ามาอ้างครับ เป็นธรรมหรือไม่ ถึงยังไงโดนเขาฟ้องแล้วไม่ไปสู้คดี ถือเป็นผิดไปเลยครับ เรื่อง แบบนี้ นิติศาสตร์เขาสอนนะครับ หรือแค่เอามาอ้างเฉยๆ
เรามีสิทธิ ตามอธิปไตยและเขตแดนของตนเองการเอาเขตแดนไปเสี่ยงกับศาลโลก มันเท่ากับการขายชาติไม่รักชาติศาลโลกถ้าเราไม่ไปศาลโลกก็ไร้อํานาจบังคับเราไม่ได้แล้วอีกอย่างจะมีทหารไว้ทําไมครับ ถ้าแบบนี้ก็อย่ามีเลย ใช้แต่ปากโง่ตามเขมรมหาอํานาจอย่างสหรัฐ ฝรั่งเศส ต่อไปแล้วกัน
ส่วน MOU44 อันนี้ผมไม่รู้ในหลักการนี้ครับ เพราะ ปรกติคนเราตกลงอะไรกัน ย้อมต้องเป็นความยินยอมของทั้ง 2 ฝ่าย ขนาดกู้เงินกัน ยังต้องยินยอมด้วยกันนี้ครับ ผมเองก็บอกอยู่ผมไม่รู้ในเรื่องนี้ ฉะนั้น คุณด่าคนที่ไม่รู้ในหลักการข้อตกลงระหว่างประเทศแบบผม คุณไม่ละอายใจบ้างเหรอครับ ด่าคนที่เขาไม่รู้เนี่ย???
อย่าเอาเรื่องกู้เงินมาปนกัน กู้เงินแล้วติดหนี้มันก็คือข้อผูกพันที่ติดไปจนกว่าหนี้จะหมด ส่วนไอ้ข้อตกลงเขตแดนหรือนั้นมันไม่ได้เกี่ยวกับตัวเงินไรเลย อย่ามามั่วถ้ามันเสียเปรียบ เราก็ไม่ยอมรับได้เป็นสิทธิของประเทศเราไม่ใช่ไปยอมมันซะไปหมด

Edited by phat21, 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 22:54.

Posted Image Posted Image Posted ImagePosted Image Posted Image Posted Image Posted Imageไอ้สนธิบังเละ ไอ้ขิงเน่า+ไอ้มาร์คไอ้เทพเทือกคือตัวการให้ระบอบทักษิณยังลอยนวล

#110 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 28 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 07:49

phat เหมือนเด็กในร่างผู้ชาย เพราะความคิดยึดแน่นจึงไม่เติบโต
เพราะถ้า phat โต คุณจะคิดแยกแยะได้ระหว่างจิตใจของคนที่ชื่ออภิสิทธิ์ กับคนที่ชื่อสนธิ
gladiator 1.jpg

#111 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 28 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 12:06

พม่าวันนี้ ยังตอมยอมเปิดประเทศ ต้องยอมปล่อยอองซาน
ทั้งที่ทหารก็มีอำนาจอยู่เต็มมือ ถ้าเค้าคิดเหมือนแพร่ดว่า ป่านนี้ อองซานคงเหลือแต่กระดูก
การจะตัดสินใจทำอะไรในประเทศ ยังมีกากแดงส่งฟ้องศาลโลก ประเทศอื่นยังยื่นมือมาเสือก
แล้วนับประสาอะไรกับการศึก 2 ประเทศ ที่มีเรื่องผลประโยชน์แอบแฝง
แพร่ดพูดพ่นไป แพร่ดไม่คิดบางเลยหรือว่า หากนานาชาติมีปัญหา
เราจะยืนอยู่บนโลกนี้อย่างไร เราจะมีปัญหาอะไรตามหลัง
แม้จะรู้ทั้งรู้ ว่าอะไรผิดอะไรถูก มันก็เป็นมุมของเรา แพร่ดคิดมั๊ย ว่าเขมรมันก็มีมุมของมัน
เราจะอ้างแต่ความคิดเราอย่างเดียวได้หรือครับน้อง
เราเป็นเพียงประเทศเล็กๆ ประเทศนึงบนโลกนี้ เราไม่ได้เป็นพระอาทิตย์เหมือนที่แพร่ดกับแป๊ะเป็นนะ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#112 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 28 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 12:20

เราเห็นว่าคนเสื้อแดงกลุ่มหนึ่งเผาบ้านเผาเมือง ค้นรถ ปล้นเซเว่น
เราเห็นว่าเสื้อแดงบางคน ทำทุกอย่างเพื่อไอ้ทักษิณ
เราอาจจะมองคนเสื้อแดงกลุ่มนั้นๆ ว่าเลวจริง
แต่ไม่ได้หมายความว่า เสื้อแดงทุกคนจะเลวไปหมด

การจะปราบแดงอย่างที่แพร่ดต้องการ
พีดูจะหมายถึง การสลายด้วยกำลัง หรือฆ่าเสื้อแดงให้หมดประเทศหรือหมดโลกไปทีเดียว
นั่น อาจเป็นวิธีเดียว ที่จะทำลายเสื้อแดงให้หมดไปจริงๆได้
แต่แพร่ดคิดมั๊ย ว่าคนกลุ่มนึง ไม่ได้คิดเหมือนกันหมด

เสื้อแดงชุมนุมกัน 5 หมื่นคนที่ราชประสงค์
แพร่ดคิดว่า มีกี่คนที่ถืออาวุธ มีกี่คน ที่ถือไม้ขีดไฟ
พี่ว่าเอาเข้าจริง อาจมีไม่ถึงร้อยด้วยซ้ำ
เราอาจจะโกรธ เพราะพวกที่เหลือหลายคน ก็รู้เห็นเป็นใจ
แต่เราจะเหมารวมไปให้พวกเขาเป็นคนเลว ไปจำกัดสิทธิ์เขาได้เลยหรือ
พี่ว่า มันมีระดับนะครับ
แพร่ดเดินไปกับเพื่อนกลุ่มหนึ่ง
เพื่อนคนนึง ส่งมีดให้อีกคน เพื่อที่คนรับมีด ไปแทงคนอีกกลุ่มตาย
พี่ถามว่า แพร่ด, เพื่อนคนส่งมีด, เพื่อนคนที่แทงคนอื่น
จะได้รับโทษเท่ากันมั๊ย แพร่ดจะได้ข้อหาฆ่าคนตายด้วยมั๊ย

เวลาคิด แพร่ดต้องมองในแง่เขาแง่เราบ้าง
เขาปิดราชประสงค์ เขาผิด แต่แป๊ะปิดสนามบินผิดมั๊ย ก็ผิด
ถ้าเราควรล้างเสื้อแดงไปให้หมดประเทศ เราควรล้างเสื้อเหลืองด้วยมั๊ย

แพร่ดมีแฟนมั๊ย
คนมีแฟน จะสามารถทำตามใจตัวเองได้หมดหรือปล่าว
หรือแพร่ดต้องแคร์แฟนแพร่ดด้วย แต้งแชร์ให้เค้าได้คิด ได้ทำตามใจเค้าด้วยมั๊ย
นั่นคือการอยู่ร่วมกัน นั่นคือสังคมไง
เดินออกมาจากโลกส่วนตัว ออกมามองความคิด วิถีชีวิตคนอื่นเสียบ้าง
มีอะไรรับประกันแพร่ดได้มั๊ย ว่าสิ่งที่เอ็งคิดอยู่ มันถูกที่สุด
ทำไมคนอื่นต้องคิดเหมือนเอ็ง เหมือนศาสดาเอ็งไปเสียทุกอย่าง
อย่างที่พี่บอก
เอ็งไม่ใช่ดวงอาทิตย์ จะมาให้ทุกสิ่งอย่างโคจรรอบเอ็งได้เหรอ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#113 tu249cm

tu249cm

ตอบ 28 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 12:24

คุณโทนี่เขียนได้ดีมาก แต่ยาวแบบนี้แพร่ดจะอ่านจบมั๊ย รึหากจบจะเข้าใจที่คุณโทนี่สื่อแค่ไหน เดี๋ยวแพร่ดก็ตอบว่า

"มาร์คไม่ปราบเสื้อแดง มาร์คไปจับมือ พท " อีกหรอก เพราะแป๊ะเค้าล้างสมองแล้วป้อนข้อมูลอยู่แค่นี้แหละ

“People shouldn't be afraid of their government. Governments should be afraid of their people.”

#114 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 28 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 12:25

ขอถาม phat แค่ข้อเดียว ... ไอ้ที่บอกว่า"จัดการเขมรแบบเด็ดขาดตามความเหมาะสม" ... มีวิธีการแบบไหนบ้าง ช่วยอธิบายขั้นตอนการจัดการเป็นลำดับ 1 2 3 4 ... จะได้ไหมครับ ???

หรือเก่งแต่พ่นลมออกปากไปยังงั้น ตัวเองก็ไม่รู้เหมือนกันว่าต้องทำยังไง :lol:
อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#115 Anubitz

Anubitz

ขาประจำ

ตอบ 28 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 12:36

ไม่ต้องห่วง ผมพร้อมจะเกณท์ทหารทุกเมื่อ จะตายก็ยอม ไม่ไปสามจังหวัดแต่ขอไปที่เขาพระวิหารเลย5555

1. ผมไม่เชื่อว่าคนอย่าง phat จะกล้าทำอย่างที่พูดเอาไว้
2. ผมดีใจ ที่ phat บอกว่ายังไม่จะไม่ขอไปสามจังหวัด เพราะ ถ้าคนแบบ phat ไปนะ รังแต่สร้างความวุ่นวายให้สามจังหวัดเพิ่มขึ้นอีกแน่นอน
3. ทั้งเขาพระวิหารและสามจังหวัด เค้าไม่มี F-2 ให้ขับเล่นนะ phat :lol:

อันนี้จากใจเลย..... ข้อความที่ผมอ้างอิงมา มันแสดงให้เห็นว่า คนอย่าง phat ไม่ได้มีความรักชาติเลยแม้แต่น้อย เพราะหากรักชาติจริงคงไม่มีทางเขียนข้อความดังกล่าวออกมาได้แน่นอน และสิ่งที่ phat คิดว่ารักชาตินั้นในความเป็นจริงอาจเป็นแค่ความสะใจหรืออยากเอาชนะเท่านั่น.

#116 phat21

phat21

ตอบ 28 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 16:28

ผมไม่ได้รักเพียงแค่สะใจผมรักจริงๆ และผมอยากให้ประเทศไทยมันดีกว่าแต่ก่อน อแยกให้ประเทศนี้มันทันสมัยรวยขึ้น ถ้าผมไม่รักจริง ผมก็ไม่สนใจการเมืองถึงขนาดนี้หรอกผมสนใจในแนวทางที่ประชาชนคนไทยได้ประโยชน์เป็นตัวของตัวเองไม่ยึดติดพรรคนั้นมากเกินไปพวก ปชปตะหากที่รักแบบพาชาติไปไม่ถุกทางรักแบบหน่อมแหน้ม เก่งแต่ด่าแม้วแดงแต่ไม่ยอมบอกให้ ปชปรีบปราบแดง หรือรัก ปชปแบบว่า ปชปจะทําไรสาวกเชื่อหมดไม่ยอมเห็นกลิ่นตุๆไม่ดีของ ปชป
Posted Image Posted Image Posted ImagePosted Image Posted Image Posted Image Posted Imageไอ้สนธิบังเละ ไอ้ขิงเน่า+ไอ้มาร์คไอ้เทพเทือกคือตัวการให้ระบอบทักษิณยังลอยนวล

#117 Anubitz

Anubitz

ขาประจำ

ตอบ 28 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 16:51

ผมไม่ได้รักเพียงแค่สะใจผมรักจริงๆ และผมอยากให้ประเทศไทยมันดีกว่าแต่ก่อน อแยกให้ประเทศนี้มันทันสมัยรวยขึ้น ถ้าผมไม่รักจริง ผมก็ไม่สนใจการเมืองถึงขนาดนี้หรอกผมสนใจในแนวทางที่ประชาชนคนไทยได้ประโยชน์เป็นตัวของตัวเองไม่ยึดติดพรรคนั้นมากเกินไปพวก ปชปตะหากที่รักแบบพาชาติไปไม่ถุกทางรักแบบหน่อมแหน้ม เก่งแต่ด่าแม้วแดงแต่ไม่ยอมบอกให้ ปชปรีบปราบแดง หรือรัก ปชปแบบว่า ปชปจะทําไรสาวกเชื่อหมดไม่ยอมเห็นกลิ่นตุๆไม่ดีของ ปชป

ขอให้ถือว่าคำวิจารณ์ผมเป็นกระจกบานหนึ่งละกันครับ

ผมไม่รู้ว่า phat จำได้หรือเปล่า ตอนบอร์ดผมเคยบอกว่า ผมก็ถือว่า phat เป็นคนรักชาติคนนึงแต่แนวทางต่างกัน

ไม่ต้องห่วง ผมพร้อมจะเกณท์ทหารทุกเมื่อ จะตายก็ยอม ไม่ไปสามจังหวัดแต่ขอไปที่เขาพระวิหารเลย5555

แต่พอผมเห็นสิ่งที่ phat เขียนด้านบนผมชักไม่แน่ใจครับ ว่าชาติไทยของ phat มันมีแค่ไหน

อีกอย่าง ครั้งหนึ่งเราเคยคุยกันว่าทำไม มาร์คถึงไม่ปราบแดงให้เด็ดขาด ทุกคนก็บอกว่ามันก็เกิดสงครามกลางเมืองแน่ๆ แต่ phat ก็บอกประมาณว่า ช่างมัน...ยังไงต้องเด็ดขาดไว้ก่อนตามที่แป๊ะได้ว่าไว้...........ถามย้ำไปอีกครั้งครับ "มันจะเหลือประเทศไทย ไว้ให้เรารักอีกหรือเปล่า หากว่าวันนึงแผ่นดินขวานทองต้องแบ่งเป็น 2 ซีก เพราะเหตุมาจากความต้องการให้จัดการเสื้อแดงหรือแม้วให้เด็ดขาด"

ท้ายสุด....... คห. ที่เขียนไว้ไม่ได้เขียนเพื่อยั่วให้ phat เสียใจหรือโกรธ แต่มันสะท้อนออกมาจากการเห็นข้อความของ phat จริงๆ
แต่อย่างไรก็ตามผมอยากให้ phat คิดทบทวนครับ อย่างน้อยอยากให้ phat กลับไปอ่าน คห. ที่คุณ Tonythebest เขียนถึง phat บ่อยๆ

#118 เด็กอีโน

เด็กอีโน

น้องเก่า

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 11:40

คุณ คุณ อ่านของผมหมดหรือเปล่าเนี่ย เห็นที่ข้างต้นของผมหรือเปล่า ผมอ้างไปถึง ตอนเขมรยิงเราด้วยนะ อย่าลืมนะ เราไม่ได้ขอให้ UN มา แต่มันมาของมันเอง แล้วไหนคุณบอกว่าเรามีความชอบธรรมในการทำสงคราม ? แล้วถ้าทำจริงคุณคิดว่าเขาไม่เสือกเหรอ? ผมบอกจริงๆ ขนาดสงครามกลางเมือง เขายังมาเลยครับ อย่ามาอ้างความชอบธรรม เพราะ เขมรมันก็สู้ครับ เพราะมันเชื่อว่าเป็นของมันเหมือน และ ถ้ามันฟ้องศาลโลก เรื่องสงครามนี้ แล้วโดนลำเอียงอย่างที่คุณว่าเนี่ย เราไม่เสียทั้งชื่อไม่เสียงทั้งแผ่นดินโดนไม่มีการเจรจากันก่อนเหรอ คิดมุมอื่นบ้างครับ

ศาลโลก ผมถามว่า ประเด็นมันอยู่ที่ถ้าคุณโดนฟ้อง คุณจะไม่สู้คดีเรอะ ประเด็นอยู่ตรงนี้ คุณมาอ้างทำไมเรื่องนั้นเรื่องนี้ ผมถามแค่ถ้าโดนฟ้องแล้วคุณจะไปสู้คดีไหม ก็แค่นั้น แล้วถ้าไม่สู้คดี คุณเรียนนิติมาก็อธิบายหน่อย ว่าผู้ถูกร้องไม่ไปสู้คดี จะโดนอะไร

MOU ไปหา Case Study มาให้ผมให้ได้นะครับ ว่า การทำสนธิสัญญา 2 ฝ่าย สามารถ ยกเลิกแต่เพียงฝ่ายเดียว กรุณาหาได้นะครับ