Jump to content

- - - - -

พี่ๆคิดยังไงกับ โฮปเวลล์ถล่ม วันนี้นะครับ

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
11 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 ความตาย ของผม

ความตาย ของผม

ขาประจำ

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 23:07

โฮปเวลล์

Edited by ความตาย ของผม, 2 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 23:09.

ในที่สุด แมนตู ของยู ก็ตกรอบ UPA ทำไมมันเป็นงี้

#2 ความตาย ของผม

ขาประจำ

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 23:17

ในที่สุด แมนตู ของยู ก็ตกรอบ UPA ทำไมมันเป็นงี้

#3 ทัชชี่

ทัชชี่

ดีใจจัง ค้นแล้วเจอเลย

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 23:22

มันสร้างยังไม่เสร็จ ปูนมันก็ผุกร่อนไปทุกวัน แถมมีคนแอบขโมยน็อตยึดนั่งร้านไปอีก... จะถล่มก็ไม่แปลกครับ

ประชาธิปไตยแบบแดง: 1. ไม่ใช่แดง เป็นประชาธิปไตยไม่ได้ 2. เสียงส่วนใหญ่ คือเสียงถูกต้อง 3. กฎพวกพ้องต้องเหนือกฎหมาย 4. เบื้องสูงมีไว้เหยียบย่ำ 5. ใครทำก็ผิด แต่แดงต้องไม่ผิด 6. คิดร้ายต่อทักษิณย่อมชั่ว 7. มั่วบิดเบือนหลอกพวกเดียวกัน 8. ปั้นน้ำเป็นตัวแล้วแถ

#4 ความตาย ของผม

ขาประจำ

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 23:48

ไม่ผมว่าทุบทิ้งเหอะ อยู่ไปก็รกโลกไม่มีทางจะสร้างเสร็จ ทุกอย่างมันก็เก่าจนกว่าจะเอาของใหม่ไปขึ้นด้วย รู้ครับว่าเป็นภาษี แล้วการทุบทิ้งก็ต้องใช้เงินภาษี แต่มันก็ยังดีกว่าเอาเงินภาษีอย่างเราๆไปเข้ากระเป๋าว่าใหม

#5 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 23:53

ทุบทิ้งก็ใช้เงิน เรื่องข้อกฎหมายอีก
ดีที่มันไม่ถล่มตอนรถไฟมา
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#6 ความตาย ของผม

ขาประจำ

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 23:56

ทุบทิ้งก็ใช้เงิน เรื่องข้อกฎหมายอีก
ดีที่มันไม่ถล่มตอนรถไฟมา

ใช่

#7 ชอบกินถั่ว

ชอบกินถั่ว

น้องใหม่

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 00:05

เห็นมาตั้งแต่เด็ก (20กว่าปีแล้วตั้งแต่เห็นครั้งแรก)
ไม่น่าด่วนจากกันไปเลย

#8 annykun

annykun

ขาประจำ

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 09:22

เห็นแล้วเสียว ตอนวัยสะรุ่นชอบไปนั่งเล่นตรงนั้นบ่อยๆ :wacko:

คุณสมบัติที่สำคัญที่สุดของผู้ชนะสงคราม  คือ   ความแข็งแกร่ง และ อุดมการณ์ที่สอดคล้องกับความเป็นจริง

คุณธรรมที่พร้ำสอน  ล้วนเป็นสิ่งที่จำเป็นรองลงมา   ส่วน  ประชาธิปไตยน่ะรึ  เอาเข้าจริงๆ  สำคัญอันใด?? 

#9 soco

soco

เมพ

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 09:29

หากให้คาดเดา ก็คงเนื่องจาก เทคอนกรีตใว้แล้ว แต่ยังไม่ได้อัดแรง (Post tension ) เข้าไป

นั่งร้านเสื่อมสภาพตามอายุ

และมาร์คชั่งใข่
รักใครชอบใครก็เรื่องของเราแต่เราก็ไม่เป็นขี้ข้าโจร

#10 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 09:31

เท่าที่ดูตัวเสายังแข็งแรง ไอ้ที่พัง เป็นถนนที่ทดลองวางอยู่บนนั้น

#11 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 12:05

หากให้คาดเดา ก็คงเนื่องจาก เทคอนกรีตใว้แล้ว แต่ยังไม่ได้อัดแรง (Post tension ) เข้าไป

นั่งร้านเสื่อมสภาพตามอายุ

และมาร์คชั่งใข่

ประเด็นสุดท้ายต่างหาก ที่เป็นสาเหตุของทุกสิ่ง
แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#12 นักเรียนตลอดชีพ

นักเรียนตลอดชีพ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 12:34

เห็นข่าวว่า กำลังให้สมาคมวิศวะกรรมสถาน ตรวจดูโครงสร้าง อยู่นะครับ ... อาจเอาไปทำ ตอม่อรถไฟสายสีแดง ..

ผมว่าเข้าท่าดี ...

.. เห็นได้ชัด ประชาธิปไตย เสียงส่วนใหญ่ ไม่ได้ทำให้ได้มา ซึ่งผู้นำที่เก่ง และ ฉลาด ..

ที่นำความอยู่ดี กินดี มาให้ประชาชนได้ แล้วคุณยังจะอ้างประชาธิปไตยเสียงส่วนใหญ่ทำไม