Jump to content

- - - - -

งามหน้า ข่าวช่อง7 ประจาน รถที่เอามาปิดถนน ตรงจตุจักร เป็นของพวกสลิ่ม

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
86 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 4 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 10:31

โง่แล้วขยัน ท่านว่าให้เอาไปทำปุ๋ย
We love fender.

#52 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 4 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 10:56

แล้วรถคันนี้ จดทะเบียน ชื่อ หมอตุลย์ เหรอ ไอ้ ฟาย ในกทม ร้านที่ให้เช่าเครื่องเสียง เผื่อการเมือง หรือเวที มีอยู่ไม่กี่เจ้า เผลอๆๆ เวที่ไพร่ และ เวที เหลือง อาจจะมาจากที่ร้านเดียวกันก็ได้ แบบว่า มีจ่าย ก็ไปหมด ประสารท

กระทู้นี้ มีคอมเม็น ข่าวช่อง7 คริกดู ความเห็นที่7

http://www.pantip.co.../U11784451.html

ตร.เตือนเลี่ยงถ.พหลโยธินขาออก เหตุกลุ่มผู้ค้าตลาดนัดจตุจักรปิดถนนทุกช่องทาง

วันที่ 03 มีนาคม พ.ศ. 2555 เวลา 18:19:42 น.

Share

เมื่อเวลา18.03น. กองบังคับการตำรวจจราจร(บก.จร) แจ้งให้ผู้ใช้รถ เลี่ยง ถ.พหลโยธิน ขาออก เนื่องจากขณะนี้กลุ่มผู้ค้าในตลาดนัดจตุจักร ได้ปิดการจราจร ถนนพหลโยธิน ขาออก บริเวณด้านหน้าประตู 3 ทางเข้าตลาดนัดสวนจตุจักร ทุกช่องทาง อีกครั้ง หลังจากที่ก่อนหน้านี้เปิดให้ 2 ช่องทาง แนะนำผู้ใช้เส้นทางที่ใช้ถนนพหลโยธิน ขาออก มาจากอนุสาวรีย์ชัยฯ ให้เข้าซอยพหลฯ2 ไปออกถนนวิภาวดีรังสิต หรือให้เลี้ยงซ้าย-ขวาที่แยกสะพานควายแทน

ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#53 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 4 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 10:59

เหอๆผมเคยทำงานใกล้ๆ พิำำพิทภันท์เด็ก เลยรู้ราคาค่าเช่าต่อ ถ้าแค่สามพัน ผมเอา สิบแผง ปล่อยต่อทุกวันนี้ก็เช่าต่อเดือนละ หมื่นถึงสามหมื่นกันอยู่แล้วจากไอ่พวกปล่อยต่อที่ออกมาประท้วงกันอยู่

ผมคงซื้อเบนซ์ขับสบายโดยไม่ต้องทำอะไร แถมเห็นในข่าวจะเอาค่าเช่าคงที่สามสิบปี เดือนละพันโอ้วแม่เจ้าป่านนั้นค่าเงินพันเดียว คงซื้อได้แค่ข้าวขาหมูสองจาน เห็นแล้ว งง

เดินเล่นคุยไปช๊อปไปกับแม่ค้า ทุกร้านแทบไม่มีใครเป็นเจ้าของตัวจริงหรอก เช่าต่อทั้งนั้น

เหอๆ

http://www.pantip.co.../U11784451.html

เอ็ง ทำงานอะไร แถวนั้น เข็นผัก ลูกจ้างรายวัน หรือ เจ้าของร้าน?
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#54 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 4 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 11:00

ทำไม ควายแดงแต่ละตัว มันโง่ขนาดนี้ล่ะ แสดงอะไรที่มันฉลาดๆ กับเค้าบ้างไม่เป็นหรือ

#55 นิติราม

นิติราม

ขาประจำ

ตอบ 4 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 11:13

ทำไม ควายแดงแต่ละตัว มันโง่ขนาดนี้ล่ะ แสดงอะไรที่มันฉลาดๆ กับเค้าบ้างไม่เป็นหรือ

ถ้ามันฉลาดและรู้จักคิดมันก็เป็นแดงไม่ได้นะซิ

#56 นิติราม

นิติราม

ขาประจำ

ตอบ 4 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 11:13

ถ้ามันฉลาดและรู้จักคิดมันก็เป็นแดงไม่ได้นะซิ

#57 ตามงคล

ตามงคล

ขาประจำ

ตอบ 4 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 11:49

ไม่รู้ว่าเจ้าของกระทู้ได้คำตอบแล้วยัง ฮา :lol:

#58 hinotori

hinotori

ขาประจำ

ตอบ 4 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 12:21

วันนี้ ไอ้เจ้าสรยวยมันยังเอาข่าวมาออก ว่ารถคันนี้รับจ้างไปทั่ว เคยไปแห่ งานชุนุมคนเสื้อแดงก็เคยมาแล้ว

ปล. เจ้าของกระทู้แม่มควาย

#59 zeus

zeus

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 4 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 12:23

ไม่ชอบใช้ ค คิด ว วิเคราะห์ ย แยกแยะ กันอีกแล้ว ทีีนี้ล่ะเป็นไง หน้าแตกกันเลยทีเดียว

#60 promotion

promotion

ขาประจำ

ตอบ 4 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 12:32

วันนี้ ไอ้เจ้าสรยวยมันยังเอาข่าวมาออก ว่ารถคันนี้รับจ้างไปทั่ว เคยไปแห่ งานชุนุมคนเสื้อแดงก็เคยมาแล้ว

อิอิ :D

#61 toomtaam

toomtaam

ขาประจำ

ตอบ 4 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 12:54

เศร้าใจแทน จขกท. ทำไมไม่ฉลาดกว่านี้ ใครบอกอะไรก็เชื่อหมดทั้งใจ

#62 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 4 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 13:04

ไอ้ผมก็บอกแล้ว ว่าเชื่อแกนนำแดง มีแต่พาไปเป็นควาย :unsure:
"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#63 tu249cm

tu249cm

ตอบ 4 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 21:43

เหรอ....แล้วไง!

“People shouldn't be afraid of their government. Governments should be afraid of their people.”

#64 เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ

พรานล่าปูไปรยา

ตอบ 4 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 21:44

สงสารพ่อแม่เจ้าของกระทู้จากใจจริงว่ะ

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#65 wikkie

wikkie

โตขึ้นหนูจะเป็นนายก

ตอบ 5 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 12:05

พอความจริงปรากฏ แม่มก็หดหัวทุกที
รู้จักความหมายของ ประชาธิปไตย ดีพอแล้วหรอ

#66 zeedzaad

zeedzaad

ขาประจำ

ตอบ 5 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 12:15

พอความจริงปรากฏ แม่มก็หดหัวทุกที

เหมือนหัว.... เลย

เพียงแต่ ไอ้พวกนี้มัน"หด" ไม่มีโด่ตั้งแต่แรก

Edited by zeedzaad, 5 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 12:15.

“A fool's brain digests philosophy into folly, science into superstition, and art into pedantry. Hence University education. ”George Bernard Shaw

#67 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 5 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 12:15

งามหน้า สาวกไข่แม้ว ประจาน รถที่เอามาปิดถนน ตรงจตุจักร เป็นของพวกสลิ่ม ที่แท้รถรับจ้าง

หัวข้อกระทู้เขียนผิด ช่วยแก้ให้
We love fender.

#68 เชียร์คนดี

เชียร์คนดี

ขาประจำ

ตอบ 5 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 12:37

ฮาโหล ฮาโหล จขกท. หลบไปกินหญ้าเสร็จยัง..มารับทราบหรือมาแถต่อด้วย ฮาโหล ฮาโหล 12345 :lol: :lol: :lol:

"ทำดี(ผู้อื่น)เห็นผลช้า"

#69 ถั่งเช่า ตรา ควายธนูแดง

ถั่งเช่า ตรา ควายธนูแดง

ขาประจำ

ตอบ 5 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 12:37

รู้จัก ทำเล ในตลาดไหม ...

ตลาดเดียวกัน คนละทำเล ราคาค่าเช่าต่างกัน มากน้อยแค่ไหน ...

ปล. ผมว่าคุณโง่มากนะ 1.อ่านอะไรเชื่อหมด ไม่คิดเอง 2.ไม่รู้จักเรื่องการค้าการขาย จาก2เรื่องนี้ แนะนำ แบบมือขอเงิน นักการเมืองต่อไปเถอะ ท่าทางจะหากินเองไม่รอด ...

เสื้อแดงหลายคนเค้าเคยค้าขายเหรอครับ
เห็นแต่นั่งแบมือขอเงินจากนายมัน
เหมือนหมารอกระดูกซะมากกว่า

#70 ryukendo

ryukendo

ตอบ 5 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 12:38

ขุดขึ้นมาทำไม เค้าอาย....เป็น ด้วยเหรอ :lol:
บ้านเมืองไม่ใช่ของเล่นที่จะทำพังแล้วร้องไห้ขออันใหม่

#71 CatOnMoon Chi

CatOnMoon Chi

น้องใหม่

ตอบ 5 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 12:53

ว่าไงล่ะทีนี้ น่าละอายจริงๆกับไอ้ สส.หน้าเหียก โดนฟ้องมาทีแล้วไม่เข็ด

#72 Mega

Mega

น้องเก่า

ตอบ 5 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 12:58

ทำไมไม่เคยเห็นมีเสื้อแดงกลุ่มไหนที่เคยเช่ารถคันนี้ตามที่กล่าวอ้างในคลิบ? มันไม่มีหลักฐานอะครับ

#73 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 5 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 12:58

ดูเรื่องเล่าเสาร์-อาทิตย์ เมื่อวาน
สรย้วยบอกว่าการชุมนุมแบบนี้จะมีใครมาสนับสนุน ในเมื่อปิดถนนทำให้คนอื่นเดือดร้อน

สงสัยจะลืมเหตุการณ์เมื่อปีก่อนที่ถึงขั้นเผาสถานี ออนแอร์ไม่ได้หลายวัน

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#74 tigermao

tigermao

ขาประจำ

ตอบ 5 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 13:20

ราคาแพงหรือไม่.. ลองเปิดให้คนนอก.. เข้าไปจอง ก็รู้แล้ว.. รับรองราคานี้ไม่กิน 1 ชั่วโมง..หมด..

ผมว่าที่เขาให้สิทธิ์ คนเก่าก่อนที่สัญญาใว้กับ กทม. ก็ถือว่าดีแล้วนะ.. จริงๆ น่าจะโล๊ะสัญญาทิ้งให้หมดแล้วจองกันใหม่ ดีกว่า

#75 antiseptic

antiseptic

น้องใหม่และซิง

ตอบ 5 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 13:38

ทำไมไม่เคยเห็นมีเสื้อแดงกลุ่มไหนที่เคยเช่ารถคันนี้ตามที่กล่าวอ้างในคลิบ? มันไม่มีหลักฐานอะครับ

โห...ช่างกล้า

แล้วไอ้จิรายุมีหลักฐานอะไรครับ?
"We all make choices. But in the end, our choices make us."Andrew Ryan

#76 IAMDA

IAMDA

ขาประจำ

ตอบ 5 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 14:12

คุณแม่ขอร้องว่าอย่าปิดถนน แม่ปูรับไม่ได้ ค่ะ เดี๋ยวแม่เหวี่ยง

#77 MOD X

MOD X

Moderator

• Moderators

ตอบ 5 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 14:52

ราคาแพงหรือไม่.. ลองเปิดให้คนนอก.. เข้าไปจอง ก็รู้แล้ว.. รับรองราคานี้ไม่กิน 1 ชั่วโมง..หมด..

ผมว่าที่เขาให้สิทธิ์ คนเก่าก่อนที่สัญญาใว้กับ กทม. ก็ถือว่าดีแล้วนะ.. จริงๆ น่าจะโล๊ะสัญญาทิ้งให้หมดแล้วจองกันใหม่ ดีกว่า

จะช่วย จขกท เปลี่ยนเรื่องหรออออ

---------------------------------------

#78 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 5 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 16:25

ฮาโหล ฮาโหล จขกท. หลบไปกินหญ้าเสร็จยัง..มารับทราบหรือมาแถต่อด้วย ฮาโหล ฮาโหล 12345 :lol: :lol: :lol:

เคี้ยวเอื้องอยู่...!!

#79 Ricebeanoil

Ricebeanoil

ตอบ 5 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 18:19

พอเอาความจริงมาบอก ก็ไม่กล้ามาสู้หน้าเหรอ
เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#80 เอื้องผึ้งจันทร์ผา

เอื้องผึ้งจันทร์ผา

ขาประจำ

ตอบ 5 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 19:36

รถคันนี้ เป็นรถรับจ้างไม่ใช่เหรอ ใครจ้างก็ไป ข่าวบอกว่า เสื้อแดงก็เคยใช้บริการนี่นา ทู้ไม่สร้างสรรค์เลย

#81 PaPaRoacHo

PaPaRoacHo

ขาประจำ

ตอบ 5 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 19:38

แล้วไอ้จิรายุมีหลักฐานอะไรครับ?

แกนนำม๊อบจตุจักร พูดย้อนว่า เสื้อแดงก็ใช้ เลยอยากถามแกนนำม๊อบว่า มีหลักฐานไหม

#82 David_GinoLa

David_GinoLa

สมาชิกระดับไพร่

ตอบ 5 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 19:40

แกนนำม๊อบจตุจักร พูดย้อนว่า เสื้อแดงก็ใช้ เลยอยากถามแกนนำม๊อบว่า มีหลักฐานไหม

http://webboard.seri...935#entry164935
"การเมืองต้องเป็นเรื่องการเสียสละ การเมืองคือภาระของทุกผู้การเมืองเรื่องส่วนรวมร่วมรับรู้ การเมืองต้องต่อสู้เพื่อส่วนรวม"เนาวรัตน์ พงษ์ไพบูลย์

#83 nnnn43

nnnn43

ตอบ 5 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 20:06

ไม่มีเสียงสัญญาณตอบจากแดง :lol:
ผู้ที่ขาดคุณธรรม ย่อมไม่มีอุดมการณ์อันยิ่งใหญ่ ผู้ที่ขาดความรู้ ย่อมไม่มีสายตาอันกว้างไกล พูดคนฉลาดหนี่งคำ พูดคนโง่ร้อยคำ

#84 samepong

samepong

ขาประจำ

ตอบ 5 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 20:30

ดิ้นให้ตาย สรุปเป็นรถรับจ้าง ดิ้นไปอีกกี่ร้อยเมตร มันก็รถรับจ้างนั้นแหละ
รัฐธรรมนูญไม่ใช่ ประชาธิปไตย ความเสมอภาคบนหลักการที่ถูกต้องต่างหากคือ ประชาธิปไตยรัฐธรรมนูญไม่สามารถสร้างประชาธิปไตยได้ คนที่ใช้รัฐธรรนูญต่างหากจะเป็นผู้สร้างประชาธิปไตย

#85 ดีเจเดี่ยว

ดีเจเดี่ยว

ขาประจำ

ตอบ 5 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 21:02

เจ้าของรถคันนี้ผมก็รู้จัก รู้จักมา 2 ปีกว่าแล้ว แกรับหมดทุกงาน แห่ป้ายเผาไทยแกก็เคยรับงาน เหลืออย่างเดียวแห่ศพ จขกท สนใจไหมละ

#86 ZipPa

ZipPa

ขาประจำ

ตอบ 5 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 21:40

โถแค่นี้เรียกป่วนบ้านป่วนเมือง

ขวัญอ่อนจัง ตุ๊ดป่าวเนี่ย

การชุมนุมครั้งนี้ มีเรื่องแปลก
คือทีวีช่อง T-news นำรถถ่ายทอดสด
ไปถ่ายทอดสดการชุมนุม
เหมือนต้องการให้เกิดความวุ่นวาย
เมื่อวาน มันก็ไปถ่ายทอดสด การชุมนุม ที่สวนลุม
ทีวีช่องนี้ เป็นของ นายสนธิญาน หนูแก้ว
ที่ปรึกษาสำนักงานทรัพย์สินฯ
http://www.prachatal...%B8%AD%E0%B9%89

แต่ก่อนก็เคยไ้ด้ยินว่า แดงก้าวข้ามทักกี้ไปแล้ว กรณีนี้เหมือนกันมัยคับ ถ้าว่างก้อตอบผมที

Edited by ZipPa, 5 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 21:40.

#87 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 5 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 23:48

เอ็งก็ไปถามแกนนำควายแดงสิว่ะ ว่าเคยใช้บริการรถของเค้าหรือเปล่า ไม่เห็นยาก :lol: