Jump to content

- - - - -

สื่อที่เลวที่สุดแห่งศตวรรษ

This topic is in the process of being archived.
59 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 Kepler-22b

Kepler-22b

น้องใหม่

ตอบ 7 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 09:07

*
POPULAR

ไม่ได้ว่าทั้งช่องนะครับ
แค่ผู้ดำเนินรายการคนเดียว
ทำไมถึงว่ามันชั่วเหรอครับ?
ก็มันให้รายละเอียดข่าวไม่ครบ
ชาวบ้านที่ไม่ได้รับข้อมูลข่าวสารช่องทางอื่น
ก็จะเข้าใจเรื่องราวในข่าวผิดๆ
จากที่โดนมันบิดเบือนด้วยเล่ห์กล
แต่ถ้าเป็นข่าวที่เป็นพวกเดียวของมัน
มันใส่รายละเอียดจากสิบกลายเป็นเกินร้อยทันที
ผลประโยชน์ทำให้จรรยาบรรณของสื่อตกต่ำที่สุด

ข่าวที่ให้ข้อมูลไม่ครบ
คือข่าวที่สายล่อฟ้าไปรับทราบข้อกล่าวหาคดีหมิ่นปูว.5โฟร์ซีซั่น
เอาเฉพาะรายละเอียดบางส่วนให้เป็นประโยชน์ของพวกเดียวกันมาออก
แต่บทสรุปที่ตำรวจไม่สามารถแจ้งความได้
"เนื่องจากไม่สามารถระบุถ้อยคำหรือประโยคใด ที่เข้าข่ายผิดกฎหมายได้"
แค่ 2 ประโยคทำไมมันพูดออกจากปากมันไม่ได้???
เพราะพูดแล้วจะทำให้พรรคเพ้อไทย นายกปูเสียหายใช่ไหม???
จะทำให้พวกเสื้อแดงมันฉลาดขึ้นใ่ช่ไหม
ว่าพรรคเพ้อไทยไม่มีน้ำยาทำได้แค่ปาหี่ เต้าข่าว
กล่าวหาใส่ร้ายคนอื่นว่าหมิ่นประมาทนายกปู

ผมสงสารคนที่ไม่ได้รับข้อมูลข่าวสารช่องทางอื่นจริงๆ
ไม่มีโอกาสได้รับข้อมูลนี้ ไม่มีโอกาสได้รับรู้ข้อกฎหมาย
ถูกสื่อเลวปิดบังข้อมูลที่เป็นประโยชน์ทางกฎหมาย
ก็คงจะมีแต่ชาวบ้าน 15 ล้านเสียงเท่านั้นที่ได้ัรับสื่อช่องทางเดียวนี้
คิดว่าการดำเนินหน้าที่ตรวจสอบการทำงานของนายกฯเป็นการหมิ่นประมาท
เพราะแค่ไปรับทราบข้อกล่าวหาจากตำรวจ แต่ไม่มีโอกาสได้รู้เลยว่า
ตำรวจไม่สามารถแจ้งข้อกล่าวหาได้

ขอประณามสื่อเลวๆ แห่งศตวรรษนี้ สรยุทธ สุทัศนะจินดา
เสียงส่วนมากบริหารประเทศด้วยการมีเสียงที่เหลือตรวจสอบ ไม่ใช่มีเสียงเยอะแล้วไม่เห็นหัวใครและไม่สามารถใช้เสียงส่วนมากทำเรื่องที่ผิดกฎหมาย จริยธรรมได้

#2 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 7 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 09:36

ชาวบ้านที่ไม่ได้รับข้อมูลข่าวสารช่องทางอื่น
จากที่โดนมันบิดเบือนด้วยเล่ห์กล
แต่ถ้าเป็นข่าวที่เป็นพวกเดียวของมัน
มันใส่รายละเอียดจากสิบกลายเป็นเกินร้อยทันที
ผลประโยชน์ทำให้จรรยาบรรณของสื่อตกต่ำที่สุด

คือข่าวที่สายล่อฟ้าไปรับทราบข้อกล่าวหาคดีหมิ่นปูว.5โฟร์ซีซั่น
เอาเฉพาะรายละเอียดบางส่วนให้เป็นประโยชน์ของพวกเดียวกันมาออก
แต่บทสรุปที่ตำรวจไม่สามารถแจ้งความได้
<strong>&quot;เนื่องจากไม่สามารถระบุถ้อยคำหรือประโยคใด ที่เข้าข่ายผิดกฎหมายได้&quot;</strong>
แค่ 2 ประโยคทำไมมันพูดออกจากปากมันไม่ได้???
เพราะพูดแล้วจะทำให้พรรคเพ้อไทย นายกปูเสียหายใช่ไหม???
จะทำให้พวกเสื้อแดงมันฉลาดขึ้นใ่ช่ไหม
ว่าพรรคเพ้อไทยไม่มีน้ำยาทำได้แค่ปาหี่ เต้าข่าว
กล่าวหาใส่ร้ายคนอื่นว่าหมิ่นประมาทนายกปู

ผมสงสารคนที่ไม่ได้รับข้อมูลข่าวสารช่องทางอื่นจริงๆ
ไม่มีโอกาสได้รับข้อมูลนี้ ไม่มีโอกาสได้รับรู้ข้อกฎหมาย
ถูกสื่อเลวปิดบังข้อมูลที่เป็นประโยชน์ทางกฎหมาย
ก็คงจะมีแต่ชาวบ้าน 15 ล้านเสียงเท่านั้นที่ได้ัรับสื่อช่องทางเดียวนี้
คิดว่าการดำเนินหน้าที่ตรวจสอบการทำงานของนายกฯเป็นการหมิ่นประมาท
เพราะแค่ไปรับทราบข้อกล่าวหาจากตำรวจ แต่ไม่มีโอกาสได้รู้เลยว่า
ตำรวจไม่สามารถแจ้งข้อกล่าวหาได้

ขอประณามสื่อเลวๆ แห่งศตวรรษนี้ สรยุทธ สุทัศนะจินดา

โปรดฟังอีกครั้ง...!!

#3 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 7 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 09:39

ด่าเขาไว้แล้วเรื่องอะไรจะต้องแก้ข่าวคืนให้

#4 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 7 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 09:40

สรย้วยยย ชอบโปกแม้ว

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

เป็นเห็บเกาะไข่ระบบรัฐประหาร

#5 คนไทยแท้

คนไทยแท้

น้องใหม่

ตอบ 7 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 09:42

:angry: ช่องใหนครับ

#6 คนไทยแท้

คนไทยแท้

น้องใหม่

ตอบ 7 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 09:42

ถ้าคนนี้ผมไม่ดูนานแล้ว :angry:

#7 ryukendo

ryukendo

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 7 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 09:45

สื่อเลวๆแบบนี้เสื้อแดงชอบครับ :lol:

ดูเป็นประชาธิปไตยดี :wub:
บ้านเมืองไม่ใช่ของเล่นที่จะทำพังแล้วร้องไห้ขออันใหม่

#8 wikkie

wikkie

โตขึ้นหนูจะเป็นนายก

ตอบ 7 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 09:51

ส่งจดหมายไปถึงนายประวิทย์ดูสิว่าเขาจะมีปฏิกิริยาอย่างไรกับพนักงานของสถานีที่มีพฤติกรรมเยี่ยงนี้ ส่งไปหลายๆฉบับเอาให้รู้ดำรู้แดงไปเลยว่าช่องนี้มันจะเลี้ยงไว้เพื่อดึงเรตติ้งหรือเปล่า
รู้จักความหมายของ ประชาธิปไตย ดีพอแล้วหรอ

#9 Thai4u

Thai4u

ขาประจำ

ตอบ 7 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 09:52

"เนื่องจากไม่สามารถระบุถ้อยคำหรือประโยคใด ที่เข้าข่ายผิดกฎหมายได้"

ขอร่วมประนามสื่อเลวๆ สรยุทธ สุทัศนะจินดา
ไร้จรรยาบรรณ เชลียร์ออกนอกหน้า
ไม่ให้เกียรติประชาชน ด้วยการบิดเบือนข้อเท็จจริง

คุณต้องลงมือ จึงจะเห็นการเปลี่ยนแปลง "คานธี"

กฏของเสียงข้างมาก จะใช้กับเรื่องของมโนธรรมไม่ได้ "คานธี"

#10 Kepler-22b

Kepler-22b

น้องใหม่

ตอบ 7 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 10:14

:angry: ช่องใหนครับ

คุ้มค่าทุกนาที ดูทีวีสีช่อง......................................??? :)
เสียงส่วนมากบริหารประเทศด้วยการมีเสียงที่เหลือตรวจสอบ ไม่ใช่มีเสียงเยอะแล้วไม่เห็นหัวใครและไม่สามารถใช้เสียงส่วนมากทำเรื่องที่ผิดกฎหมาย จริยธรรมได้

#11 Kepler-22b

Kepler-22b

น้องใหม่

ตอบ 7 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 10:21

ถ้าคนนี้ผมไม่ดูนานแล้ว :angry:

ทีแรกผมอย่างดีใจเลยครับ
นอนฟังข่าวอื่นอยู่แบบเซ็งๆ
พอขึ้นข่าวสายล่อฟ้าไปสน.
ผมดีใจลุกขึ้นทันทีคิดในใจ
"ฮึ้ย.. ไอ้ยุทธกล้าเอามาออก
เดี๋ยวมันต้องพูดสรุปตอนที่
ตำรวจไม่สามารถแจ้งความได้แน่เลย
พวกสิบห้าล้านเสียงตาสว่างแน่ๆ"
ลุ้นไปๆ มันตัดจบตอนตำรวจพูดเฉยเลย
เสียอารมณ์ยิ่งกว่าตอนนอนฟังข่าวเซ็งๆเสียอีก

#12 Kepler-22b

Kepler-22b

น้องใหม่

ตอบ 7 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 10:22

ส่งจดหมายไปถึงนายประวิทย์ดูสิว่าเขาจะมีปฏิกิริยาอย่างไรกับพนักงานของสถานีที่มีพฤติกรรมเยี่ยงนี้ ส่งไปหลายๆฉบับเอาให้รู้ดำรู้แดงไปเลยว่าช่องนี้มันจะเลี้ยงไว้เพื่อดึงเรตติ้งหรือเปล่า

ประวิทย์เคยเป็น รมต.ในรัฐบาลแม้วนี่ครับ :)

#13 butadad

butadad

ตอบ 7 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 10:38

เขาเคยเรียกตัวเองว่า กรรมกรข่าว นะ
แต่ตั้งแต่โดนคดี ที่ช่องเก้าเข้าไป
ยังมีเรื่องเอาข่าวคนอื่นมาออกอากาศ โดยไม่ให้เครดิตเจ้าของ
แล้วแถมยัง แหยๆ ในเรื่องการเมือง ที่แต่ก่อนละโอ้โห โคตรดุดัน

เดี๋ยวนี้กลายเป้นแค่คนอ่านข่าวที่ไม่มีการวิเคราะห์อะไร เวลาเปลี่ยนจากกรรมกรมาเป็นเสี่ย
พออิ่มก็เคลื่อนตัวช้ามั้งครับ

#14 voodoo

voodoo

ไม่เป็นกลาง

ตอบ 7 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 13:22

เอ้า ก็ว่ากันไป
" สลิ่มที่ไม่กล้่าเปิดตัวต่อสาธารณชนเท่าไรนัก เนื่องจากไม่ได้ทำประกันอัคคีภัย "

#15 tu249cm

tu249cm

ตอบ 7 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 13:35

จะเอาอะไรกับคนขี้โกง โกงแม้กระทั่งค่าโฆษณาเอาเงินร้อยกว่าล้านเข้ากระเป๋าตัวเองเฉยเลย
ทำงานกับเขาแล้วยังโกงเขา จะเชื่อใจจคนเลวแบบนี้ได้ยังงัย
คนแบบสรยุทธ์นี่ จรรยาบรรณสื่อมันหายไปหมดนานแล้ว เรื่องเงินเป็นเรืื่องใหญ่สำหรับมัน

“People shouldn't be afraid of their government. Governments should be afraid of their people.”

#16 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

ตอบ 7 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 14:02

:) เค้าเป็นนักธุรกิจ เป็นพ่อค้า ไม่ใช่นักสื่อสารมวลชน เปลี่ยนไปดูช่องอื่นก็สบายใจ
:) Sometime...Sun shine through the rain...

#17 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 7 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 14:13

รายการสรย้วย มันก็ดราม่าดีๆนี่เอง

#18 marcus

marcus

น้องเก่า

ตอบ 7 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 14:54

ไอ้แมงดาข่าว ไม่กล้าเสนอข่าวตามความเป็นจริง แต่จงใจเสนอข่าวไม่ครบ เพื่อให้เกิดปรโยชน์กับพวกตัวเอง

#19 JUR1ST

JUR1ST

ขาประจำ

ตอบ 7 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 15:17

ไอ้นี่มันไม่ใช่สื่อครับ เป็นแค่นักแสดงในคราบสื่อเท่านั้น

#20 blue

blue

ขาประจำ

ตอบ 7 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 15:35

ผมว่าใจเย็น ๆ กันเถอะครับ เพราะโวยวายมากไป เดี๋ยวจะไปเหมือนนายเจตน์ อะไรนั่น
ที่อีกหลายกระทู้กำลังเอามาวิพากษ์วิจารณ์อยู่ เพราะมันเหมือนกันเลย เพียงแต่กลับข้าง
กันเท่านั้น
เรื่องนี้เขาจะออกข่าวแค่ไหนอย่างไร มันไม่ใช่เรื่องเสียหายหรอกครับ ถ้าออกข่าวว่าตำรวจยัง
ไม่สามารถแจ้งข้อกล่าวหาได้ คิดว่า ไอ้ 15 ล้านเสียงมันจะดู 3 คนนั้นดีขึ้นหรือไง สรยุทธกับ
กนก ผมมองว่าไม่แตกต่างกัน คือมีอาชีพเป็นสื่อมวลชน แต่กนก อาจจะดูจริงจังที่ผิดก็บอกว่าผิด
ถูกก็บอกว่าถูก สรยุทธอาจจะดูดราม่า พูดอะไรไม่ให้เข้าตัว เพราะมันจะกระเทือนอาชีพ มันก็
เท่านั้นเอง อย่างนายหว่อง ช่อง 7 น่ะ ผมเห็นเขาเชียร์แดงออกหน้าออกตามาตั้งแต่ไหนแต่ไร
จนปัจจุบันก็ยังอยู่ดีมีสุขไม่เห็นมีใครไปด่าไปทำอะไร ซึ่งผมคิดว่ามันก็น่าจะถูกต้องแล้ว เอ็งอยาก
เชียร์ใครก็เชียร์กันไปเถิด แต่มันควรให้อิสระเขาจริง ๆ ไม่ใช่บอกให้พวกขึ้ข้าไปเที่ยวคุกคามเขา
เพื่อสร้างภาพให้ประชาชนเห็นว่าต้องเอาคนนี้ออกเพราะมันอ่านข่าวไม่เป็นกลาง ถ้าอย่างนี้เรา
ก็ควรด่าไอ้ผู้บริหารว่า ไอ้ระยำ ไม่ใช่ไปด่าคนอ่านข่าว

#21 TH_BorderBoy

TH_BorderBoy

สมาชิกใหม่มาก

ตอบ 7 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 15:41

อ่านหนังสือพิมพ์ออกทีวี แค่นี้ก็ดังได้นะ คนเรา
ข้าวของแค่ขึ้นราคา อย่าเรียกว่าของแพง เดี๋ยวเสื้อแดงเขาเคืองเอา

#22 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 7 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 15:43

ลืมไปว่าช่องนี้เคยโดนเผาจนออนแอร์ไม่ได้หลายวัน

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#23 Shart

Shart

Secret Member

ตอบ 7 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 15:47

ยาวไป เสื้อแดงไม่อ่าน

#24 เดอะอำมาตย์

เดอะอำมาตย์

อิคคิวเป่าปุ้น

ตอบ 7 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 16:13

แค่นี้กลายเป็นสื่อเลวที่สุดเลยเหรอครับ ที่เขาไม่สามารถให้รายละเอียดครบเพราะมันมีข้อจำกัดด้านเวลามากกว่ามั้ง

จะให้อ่านข่าวทั้ง นสพ. แบบละเอียดยิบคงจะเกิดไปหน่อยส่วนเรื่องเลียไข่เเม้วนี่ ถ้าเลียจริงคงไม่บอกว่าถ้าท่วมอีกไล่ไปตัดคอให้หมดหรอก
" เราควรรอให้คนอื่นยอมรับเรา หรือควรทำให้เราเป็นที่ยอมรับของผู้อื่น "

#25 greatDOG

greatDOG

น้องเก่า

ตอบ 7 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 16:25

นอกเรื่องนิดนึงครับ
เวลาเล่าข่าวเฮียสอทำไมไม่จัดรายการคนเดียวไปให้รู้แล้วรู้แร่ด
แย่งผู้ดำเนินรายการร่วม อ่านเองตลอด

#26 ธงไชยคนเขียนโพย

ธงไชยคนเขียนโพย

ขาประจำ

ตอบ 7 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 16:30

ใครที่สนับสนุนระบอบเชี่ยทักษิณ มันก็เชี่ยไม่ต่างกันฮะ
คนดี ๆ เขาแยกออก

ใครอยู่เบื้องหลังการอุ้มฆ่าเอกยุทธ์ อัญชัญบุตร

#27 marrykate

marrykate

ขาประจำ

ตอบ 7 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 16:37

จ. เจตน์ไม่ไปบุกช่องสามมั่งล่ะ สรย้วยนี่ไม่เป็นกลางออกนอกหน้ายิ่งกว่ากนกอีกนะ :P
อย่าให้ความ "โง่" ของตัวเอง กลายเป็นความผิดของคนอื่น เข้าใจมั๊ยค๊าาาาาาาาา

#28 เพลิงสีนิล

เพลิงสีนิล

สมาชิก ชั้น 7 โฟร์ซีซั่น

ตอบ 7 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 16:40

ช่อง 3 เค้ามีไว้ดูละคร อ่านข่าวเป็นรายการเสริม

[color=#0000ff;][font="Tahoma, sans-serif;"]เราจะรู้.....รสชาติของความสุข[/color][font="Tahoma, sans-serif;"]ก็ต่อเมื่อ     เราผ่านความทุกข์มาก่อน[/font][/font]

#29 budsaya

budsaya

น้องใหม่

ตอบ 7 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 16:50

เลิกดูนานแระช่องนี้...

#30 Kepler-22b

Kepler-22b

น้องใหม่

ตอบ 7 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 16:55

ผมว่าใจเย็น ๆ กันเถอะครับ เพราะโวยวายมากไป เดี๋ยวจะไปเหมือนนายเจตน์ อะไรนั่น
ที่อีกหลายกระทู้กำลังเอามาวิพากษ์วิจารณ์อยู่ เพราะมันเหมือนกันเลย เพียงแต่กลับข้าง
กันเท่านั้น
เรื่องนี้เขาจะออกข่าวแค่ไหนอย่างไร มันไม่ใช่เรื่องเสียหายหรอกครับ ถ้าออกข่าวว่าตำรวจยัง
ไม่สามารถแจ้งข้อกล่าวหาได้ คิดว่า ไอ้ 15 ล้านเสียงมันจะดู 3 คนนั้นดีขึ้นหรือไง สรยุทธกับ
กนก ผมมองว่าไม่แตกต่างกัน คือมีอาชีพเป็นสื่อมวลชน แต่กนก อาจจะดูจริงจังที่ผิดก็บอกว่าผิด
ถูกก็บอกว่าถูก สรยุทธอาจจะดูดราม่า พูดอะไรไม่ให้เข้าตัว เพราะมันจะกระเทือนอาชีพ มันก็
เท่านั้นเอง อย่างนายหว่อง ช่อง 7 น่ะ ผมเห็นเขาเชียร์แดงออกหน้าออกตามาตั้งแต่ไหนแต่ไร
จนปัจจุบันก็ยังอยู่ดีมีสุขไม่เห็นมีใครไปด่าไปทำอะไร ซึ่งผมคิดว่ามันก็น่าจะถูกต้องแล้ว เอ็งอยาก
เชียร์ใครก็เชียร์กันไปเถิด แต่มันควรให้อิสระเขาจริง ๆ ไม่ใช่บอกให้พวกขึ้ข้าไปเที่ยวคุกคามเขา
เพื่อสร้างภาพให้ประชาชนเห็นว่าต้องเอาคนนี้ออกเพราะมันอ่านข่าวไม่เป็นกลาง ถ้าอย่างนี้เรา
ก็ควรด่าไอ้ผู้บริหารว่า ไอ้ระยำ ไม่ใช่ไปด่าคนอ่านข่าว

ผมและหลายๆท่านในเว็บใจเย็นอยู่แล้วครับ
คงไม่ทำอะไรให้มันเกินเลยมากกว่าการประณามหรอกครับ
กรณีคุณกนกกับนายเจตน์ต่างกรรมต่างวาระกันกับกรณีนี้ครับ
ท่านมองว่าการตัดบางประเด็นไม่ใช่เรื่องเสียหาย
ท่านคิดบ้างไหมครับว่าทำไมทุกวันนี้ถึงมีคนเชื่อว่าปชป.เก็บน้ำในเขื่อนวางยาเพ้อไทย
เพราะมันมีสื่อแบบนี้เสนอข่าวบิดเบือน ตัดประโยคสำคัญที่ควรนำเสนอ
ท่านว่าข้อมูลหลายๆ อย่างในเว็บนี้ท่านเคยเห็นจากสื่อหลักทางฟรีทีวีหรือไม่ครับ
ถ้าออกข่าวว่าตำรวจยังไม่สามารถแจ้งข้อกล่าวหาได้
มันไม่ทำให้15ล้านเสียงมองสายล่อฟ้าดีขึ้นหรอกครับ
แต่มันช่วยทำให้คนที่ไม่ได้รับข้อมูลช่องทางอื่นรู้ว่าสายล่อฟ้าถูกเพ้อไทยเล่นการเมือง
เพราะปชป.โดนแต่เพ้อไทยกล่าวหาว่าเล่นการเมืองมาตลอดโดยการประชาสัมพันธ์จากสื่อเลวพวกนี้
และเหตุผลที่ผมและหลายท่านต้องประณามเพราะไม่ใช่มีแค่ครั้งนี้ที่สรยุทธ์
มันเสนอข่าวไม่ครบถ้วนทำให้อีกฝั่งหนึ่งเสียเปรียบ
และสรยุทธ์มันเสนอข่าวเอนเอียงแต่ก็พยายามทำตัวแอบๆ เนียนๆ ให้ดูเหมือนเป็นกลาง
มันบ่อยจนหลายท่านตั้งกระทู้บ่นหลายรอบแล้ว จะมีก็แต่คนที่รับข้อมูลช่องทางเดียว
เท่านั้นที่คิดว่าสรยุทธ์เป็นสื่อที่มีคุณภาพ

เรื่องนายหว่องอยากให้ท่านคิดดีๆ อีกรอบที่เอามาเทียบกับนักข่าวคนอื่นๆ ที่โดนเสื้อแดงคุกคาม
ว่านอกจากเสื้อแดงที่คุกคามนักข่าวได้แล้วคนที่ไม่ได้เป็นเสื้อแดงต้องคุกคามนักข่าวเหมือนกันเหรอครับ

#31 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 7 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 16:56

แค่นี้กลายเป็นสื่อเลวที่สุดเลยเหรอครับ ที่เขาไม่สามารถให้รายละเอียดครบเพราะมันมีข้อจำกัดด้านเวลามากกว่ามั้ง

จะให้อ่านข่าวทั้ง นสพ. แบบละเอียดยิบคงจะเกิดไปหน่อยส่วนเรื่องเลียไข่เเม้วนี่ ถ้าเลียจริงคงไม่บอกว่าถ้าท่วมอีกไล่ไปตัดคอให้หมดหรอก

ทีนั่งพล่ามเรื่องตัวเองช่วยน้ำท่วม แคะสะดือออกอากาศ ไม่มีข้อจพกัดด้านเวลาหรือไงครับ
แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#32 เสรีชน

เสรีชน

น้องเก่า

ตอบ 7 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 17:15

วอนทุกท่านเห็นใจคุณสรยุทธบ้าง

ตอนนี้เสื้อแดงใหญ่โต คับฟ้าคับแผ่นดิน ถ้าไม่ชาบู ชาบูมันบ้าง

หางแดงเคืองขึ้นมา บุกมาเผาอีกรอบ แล้วจะทำยังไง
.
.
.

รู้รักษาตัวรอดเป็นยอดดี ยุคนี้กฎหมู่ครองเมือง!!

#33 Kepler-22b

Kepler-22b

น้องใหม่

ตอบ 7 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 17:16

แค่นี้กลายเป็นสื่อเลวที่สุดเลยเหรอครับ ที่เขาไม่สามารถให้รายละเอียดครบเพราะมันมีข้อจำกัดด้านเวลามากกว่ามั้ง จะให้อ่านข่าวทั้ง นสพ. แบบละเอียดยิบคงจะเกิดไปหน่อยส่วนเรื่องเลียไข่เเม้วนี่ ถ้าเลียจริงคงไม่บอกว่าถ้าท่วมอีกไล่ไปตัดคอให้หมดหรอก

ท่านอาจจะเป็นสมาชิกได้ไม่นานจึงไม่รู้ว่าที่นี่เขาด่าสรยุทธ์กันเป็นประจำ
อาจจะพึ่งเคยเห็นกระทู้ที่ด่าสรยุทธ์จึงได้ถามว่าเป็นเรื่องแค่นี้
แต่มันมีกรณีที่น่าเกลียดหลายๆ รอบที่เขาไ้ด้วิจารณ์กันไปเยอะแล้ว
ท่านไม่เคยได้เห็นจึงคิดว่านี่มันเป็นเรื่องแค่นี้เรื่องเดียว
ผมจึงขอชี้แจงท่านว่าที่เราประณามกันเพราะรวมถึงผลงานระยำที่สรยุทธ์ได้ทำมาในอดีตด้วย
และต้องขอโทษด้วยที่ตั้งกระทู้ไม่ได้คำนึงถึงผู้อ่านที่เข้ามาใหม่

ถ้าท่านเคยดูข่าวสรยุทธ์มากกว่าสิบครั้งท่านจะเคยเห็นสรยุทธ์สรุปท้ายข่าวกรณีที่เรื่องยังไม่ถึงที่สุด
ว่าเรื่องราวมันถึงไหนแล้ว กรณีนี้พูดแค่สองประโยคมันคงไม่กินเวลาเหมือนกับการอ่านข่าวละเอียดยิบ
อย่างที่ท่านยกขึ้นมาหรอกครับ ใช้เวลาแค่ห้าวินาทีเองเต็มที่คนพูดช้าก็แค่สิบวินาทีไม่เกินนั้น
ถ้าท่านไม่เชื่อท่านลองจับเวลาพูดประโยคนี้ดูว่ามันเกินไหม
เรื่องไล่ให้ไปตัดหัวนี่ถ้าจะให้สรยุทธ์เลือกเอาระหว่างชาวบ้านกับรัฐบาล
สรยุทธ์ก็ต้องเลือกพูดให้ฟังดูดีเพื่อชาวบ้านอยู่แล้ว ออกแอ็คชั่นแค่นี้ได้ใจไปเต็มๆ
ส่วนเรื่องการกระทบรัฐบาลเคลียร์กันแค่ว่าผมขอโทษเดี๋ยวผมออกข่าว
ด้านลบกับปชป.ให้เป็นการชดเชยครับ แค่นี้เรื่องเงียบตอนนั้นสรยุทธ์พูด
ประโยคนั้นออกมาก็ไม่เห็นมีใครในเพ้อไทยกล้าออกสื่อโวยวาย
เพราะรู้ว่าโวยวายออกไปเสียรังวัดเต็มๆ โดนแฟนคลับไอ้ย้วยด่าระงมทั้งประเทศแน่

ก่อนจบอยากจะบอกสักนิดว่ามีคนนึงเมื่อก่อนชื่นชมสรยุทธ์แต่เมื่อไม่กี่วันมาบ่นกับผม
ว่าในเน็ตคนด่าไอ้ยุทธ์กันกระจายเลยทั้งเรื่องคดีไร่ส้มและเรื่องมันแอบเอนเอียง

#34 blue

blue

ขาประจำ

ตอบ 7 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 17:17

คือประเด็นของผมต้องการเน้นว่า ผู้ประกาศข่าวควรมีอิสระไม่ถูกแทรกแซง ส่วนเขา
จะใช้ความอิสระไปเชียร์ใครนั้นมันเป็นเรื่องของปัจเจกบุคคล เพราะเราไม่สามารถไป
บังคับให้เขา ชอบ หรือไม่ชอบใครได้ ถึงเขาจะทำดูดีเป็นกลางแต่เวลาลงคะแนนเขา
ก็ต้องไปลงคะแนนให้คนที่เขาเชียร์ เพราะฉะนั้นควรเปิดหน้ากันออกมาเลยไม่ต้องมา
ทำตัวเป็นกลางอะไรกันหรอก ประโยชน์ของมันก็คือ ประชาชนผู้ดูคือผู้ตัดสินใจเองคุณ
อยากเพ้อเจ้อเชียร์ใครเชียร์ไปเลย ผมคิดว่าคนส่วนใหญ่มองออก ซึ่งมันดีกว่าที่จะมา
บอกว่าเป็นกลาง แต่ฝ่ายบริหารของแต่ละแห่งเข้าแทรกแซงตลอด ถ้าแบบนี้ยิ่งหนัก
เพราะคนหน้าด้าน คนไม่มียางอาย มันสามารถทำได้ดีกว่า เปรียบเทียบตอน ปชป เป็น
รัฐบาล กับยุคนี้ซิครับ ยุค ปชป แตะนิดเดียวมันแหกปากกันลั่นไปหมด แต่ยุคนี้มันส่ง
ขี้ข้าไปคุกคาม ไม่เห็นมีใครเดือดร้อน มันคือการใช้อิทธิพล และความไร้ยางอาย ที่
ปชป ไม่มีทางสู้ได้หรอกครับ เพราะฉะนั้น ผู้อ่านข่าวแต่ละคนเขาก็ต้องเอาตัวรอด โดย
เราก็ไม่รู้หรอกว่าจริง ๆ แล้วใจเขาคิดอย่างไร แต่ถ้าเปิดเผยตัวตนได้โดยเขาอยู่รอดปลอดภัย
เหมือนนายหว่อง ที่ผมยกตัวอย่างนั่นแหละครับ มันก็จะดีกว่าสภาพปัจจุบัน
ผมว่าอย่าไปคิดมากเลยครับ เมื่อก่อน ปชป ไม่มีทีวีออกยังอยู่ได้เลยครับ สิ่งที่เราควรทำคือ
ทำให้พวก แดง มันเห็นว่า ไอ้ประชาติ๊ปไต ของมันน่ะ มันกระจอก ถ้าจะติ๊ปไต จริงมันต้องอย่างเรา
แต่ถ้าเราไปเหมือนมันแล้วมันจะด่ากันได้เหรอครับ

#35 Kepler-22b

Kepler-22b

น้องใหม่

ตอบ 7 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 17:42

คือประเด็นของผมต้องการเน้นว่า ผู้ประกาศข่าวควรมีอิสระไม่ถูกแทรกแซง ส่วนเขา จะใช้ความอิสระไปเชียร์ใครนั้นมันเป็นเรื่องของปัจเจกบุคคล เพราะเราไม่สามารถไป บังคับให้เขา ชอบ หรือไม่ชอบใครได้ ถึงเขาจะทำดูดีเป็นกลางแต่เวลาลงคะแนนเขา ก็ต้องไปลงคะแนนให้คนที่เขาเชียร์ เพราะฉะนั้นควรเปิดหน้ากันออกมาเลยไม่ต้องมา ทำตัวเป็นกลางอะไรกันหรอก ประโยชน์ของมันก็คือ ประชาชนผู้ดูคือผู้ตัดสินใจเองคุณ อยากเพ้อเจ้อเชียร์ใครเชียร์ไปเลย ผมคิดว่าคนส่วนใหญ่มองออก ซึ่งมันดีกว่าที่จะมา บอกว่าเป็นกลาง แต่ฝ่ายบริหารของแต่ละแห่งเข้าแทรกแซงตลอด ถ้าแบบนี้ยิ่งหนัก เพราะคนหน้าด้าน คนไม่มียางอาย มันสามารถทำได้ดีกว่า เปรียบเทียบตอน ปชป เป็น รัฐบาล กับยุคนี้ซิครับ ยุค ปชป แตะนิดเดียวมันแหกปากกันลั่นไปหมด แต่ยุคนี้มันส่ง ขี้ข้าไปคุกคาม ไม่เห็นมีใครเดือดร้อน มันคือการใช้อิทธิพล และความไร้ยางอาย ที่ ปชป ไม่มีทางสู้ได้หรอกครับ เพราะฉะนั้น ผู้อ่านข่าวแต่ละคนเขาก็ต้องเอาตัวรอด โดย เราก็ไม่รู้หรอกว่าจริง ๆ แล้วใจเขาคิดอย่างไร แต่ถ้าเปิดเผยตัวตนได้โดยเขาอยู่รอดปลอดภัย เหมือนนายหว่อง ที่ผมยกตัวอย่างนั่นแหละครับ มันก็จะดีกว่าสภาพปัจจุบัน ผมว่าอย่าไปคิดมากเลยครับ เมื่อก่อน ปชป ไม่มีทีวีออกยังอยู่ได้เลยครับ สิ่งที่เราควรทำคือ ทำให้พวก แดง มันเห็นว่า ไอ้ประชาติ๊ปไต ของมันน่ะ มันกระจอก ถ้าจะติ๊ปไต จริงมันต้องอย่างเรา แต่ถ้าเราไปเหมือนมันแล้วมันจะด่ากันได้เหรอครับ

ในยุคชินวัตรคงจะยากที่ผู้ประกาศข่าวเป็นอิสระไม่ถูกแทรกแซง
เรื่องอื่นๆ ผมกับท่านก็มองไม่ต่างกัน
แต่สองบรรทัดสุดท้ายของท่านผมมองเป็นสองด้าน
ท่านคิดว่าสิ่งที่เราควรทำคืออย่างไหน
1.อยู่เงียบๆ ไม่โวยวายเหมือนเมื่อก่อน
2.ประณามและต่อต้านการกระทำที่เอนเอียง

กรณีที่1 มันก็จะยิ่งทำให้พวกมันเหิมเกริมใส่ร้ายป้ายสีให้กับคนเห็นต่างยิ่งขึ้นกว่าเดิม
จนสุดท้ายกลายเป็นความคิดพวกมากลากไปเพราะไม่มีใครกล้าพูด
พวกมันก็ทึกทักเอาว่าคนเห็นด้วยกับมันทั้งหมด เมื่อเหตุการณ์ไปถึงขั้นนี้แล้วจะแก้ไขยังไงได้
ถ้าประชาธิปไตยเป็นแบบนี้คงจะเป็นได้แค่ประชาธิปไตยแบบเงียบๆแน่ ไม่มีเสียงไปต่อสู้เขา

2 เรื่องนี้เราแค่ประณามให้รู้ว่าเรายังมีเสียงและเราไม่เห็นด้วย และเราไม่เคยใช้ความกักขฬะ
ความรุนแรงแบบพวกมัน ซึ่งแค่นี้เราก็ต่างกับพวกมันแล้วทำไมจะด่าหรือประณามพวกมันไม่ได้
และไ่ม่เป็นการเงียบให้พวกมันทึกทักเอาเองด้วย หรือแค่เราประณามก็ไม่เป็นประชาธิปไตยแล้ว???

#36 SPDZ

SPDZ

ขาประจำ

ตอบ 7 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 17:47

เหมือนไอ้ย้วยให้ลูกน้องมานั่งแถ

จะเหมือนกรณีกนกกับจ.เจตน์ หรือไม่เหมือนนั้น สมาชิกเสรีไทยมีสมอง คิดเองเป็น!~
มนุษย์เงินเดือนจนๆที่ไม่พอใจรัฐบาลเสื้อแดงที่แสนชั่วจะทำอะไรได้มากกว่าวาดการ์ตูนระบายความคับแค้นใจhttp://webboard.seri...ยเว็บบอร์ดการ์/ขบวนการเสรีไทยเว็บบอร์ดการ์ตูน

#37 a.mtvv

a.mtvv

ขาประจำ

ตอบ 7 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 18:07

ลองนึกว่าไม่ใช่คุณสรยุทธนะ
เอาเป็นคนรู้จักสักคนที่พูดเก่งมากจึงจับจองเวลาในการพูดในวงสนทนาไปแล้ว

- พูดเรื่องตัวเอง
- แย่งคนอื่นพูด
- พูดเรื่องทั่วไปเฉพาะด้านที่อยากพูด
- เป็นพวกองุ่นเปรี้ยว เลยบอกว่าตัวเองสมัยเด็กเกเร เลย.....
- ทำ MV ประกอบเรื่องที่พูดตลอด บางครั้ง เพลงกับเรื่องไม่ได้เข้ากันเลย

เอาแค่นี้ คงพอที่ผมเลยไม่ค่อยสนใจร่วมวงคุยเท่าไหร่

ไม่รวมที่มีคดีทุจริตอีกนะ คนทีทำทุจริตเองได้ แบบตรงไปตรงมา (ดูดีเนอะ)
ทุจริตนโบายแบบคุณทักษิณ คงเป็น Superhero ของเค้าเลยหล่ะครับ

#38 Ricebeanoil

Ricebeanoil

ตอบ 7 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 18:52

ก็แค่แมงดาข่าวตัวหนึ่งนี่ครับ
เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#39 เงาไม้

เงาไม้

ขาประจำ

ตอบ 7 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 18:59

นอกเรื่องนิดนึงครับ
เวลาเล่าข่าวเฮียสอทำไมไม่จัดรายการคนเดียวไปให้รู้แล้วรู้แร่ด
แย่งผู้ดำเนินรายการร่วม อ่านเองตลอด

เคยสังเกตุเหมือนกันค่ะ เท่าที่คิดได้ ณ ขณะนี้ (จากการสังเกต) คือ ย้วยต้องมีคู่หูอ่านข่าวด้วยเพราะ ข่าวไหนเสี่ยงเป้นเรื่อง และพาตัวมันเองซวย มันจะโยนให้ผู้ร่วมรายการอ่านค่ะ ข่าวไหนได้หน้า ดูดี มันจะอ่านเอง
ชลใสดูในน้ำ เงาดำนั้นเงาใด? ... เงากรรม หรือเงาใคร?....

#40 mairukumoa

mairukumoa

ขาใครนี่

ตอบ 7 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 19:08

เลิกดูช่องนี้มานานแล้ว เพราะไอ้ย้วยนี้แหละ

#41 blue

blue

ขาประจำ

ตอบ 7 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 19:12

คือจริง ๆ ผมไม่ได้คัดค้านที่ท่านโวยหรอกครับ แต่ผมเห็นว่าเรื่องนี้มันเรื่องเล็กกว่า
เรื่องคุณกนก เยอะ ผมจึงพยายามเปรียบเทียบว่า การคุกคามคุณกนก น่ะมันถูกต้อง
แล้วหรือ เพราะนายหว่องเชียร์พวกคุณมาตลอด ตอน ปชป เป็นรัฐบาลไม่เห็นเขาไป
แตะต้องอะไรเลย เขาก็อยู่ของเขาปกติ แต่มายุคนี้คุณกนกกลับถูกคุกคาม เพราะฉะนั้น
ถ้าเราจะโวยเราน่าจะโวยเรื่องนี้ แต่ถ้าเราชี้ไปที่ตัวบุคคล ไม่ว่าคนใดคนหนึ่งก็ตามการโวย
มันจะไม่ค่อยมีพลัง เช่่น กรณีนายสรยุทธเนี่ยะ มันจะเหมือนกับเราโวยเพราะต้องการให้
เขาพูดตามที่เราอยากให้พูด เพราะฉะนั้นน้ำหนักหรือความน่าสนใจมันจะน้อย ไป ๆ มา ๆ
ไอ้พวกแดงมันก็จะเอาไปอ้างอีกนั่นแหละว่าพวกนี้กดดันสรยุทธ มันก็ได้คะแนนไปอีก ผม
มองว่ามันไปคุกคามคุณกนกนั้น เราว่าได้เต็มปาก แต่พอเราโวยเรื่อง สรยุทธ มันจะย้อนกลับ
มาหาเราน่ะครับ

#42 busaba

busaba

ขาประจำ

ตอบ 7 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 19:15

ไม่คุ้มค่าทุกนาที ที่ดูข่าวช่องนี้
อันชีวิตคนเราช่างสั้นนัก ต้องรู้จักทำประโยชน์ก่อนจะสายทิ้งไว้เป็นอนุสรณ์หลังความตาย มีความหมายคงอยู่ตลอดไป

#43 PookLook

PookLook

ขาประจำ

ตอบ 7 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 19:22

รมว.ไอซีที มอบกระเช้าแสดงความยินดี ก้าวสู่ปีที่ 15 นสพ.ไทยโพสต์

นายจุติ ไกรฤกษ์ รัฐมนตรีว่าการกระทรวงเทคโนโลยีสารสนเทศและการสื่อสาร และนางสาวจิตภัสร์ ภิรมย์ภักดี เลขานุการรัฐมนตรีว่าการกระทรวงเทคโนโลยีสารสนเทศและการสื่อสาร ร่วมมอบกระเช้าแสดงความยินดีในโอกาสครบรอบ 14 ปี ก้าวสู่ปีที่ 15 หนังสือพิมพ์ไทยโพสต์ โดยมี นายโรจน์ งามแม้น ประธานกรรมการบริหารบริษัท ไทยเจอร์นัลกรุ๊ป จำกัด เป็นผู้รับมอบ ณ อาคารสำนักงานหนังสือพิมพ์ไทยโพสต์ คลองเตย กรุงเทพฯ

ไอ้นี่ล่ะรับใช้ใครเอ่ย? :P

#44 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 7 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 19:28

รมว.ไอซีที มอบกระเช้าแสดงความยินดี ก้าวสู่ปีที่ 15 นสพ.ไทยโพสต์

นายจุติ ไกรฤกษ์ รัฐมนตรีว่าการกระทรวงเทคโนโลยีสารสนเทศและการสื่อสาร และนางสาวจิตภัสร์ ภิรมย์ภักดี เลขานุการรัฐมนตรีว่าการกระทรวงเทคโนโลยีสารสนเทศและการสื่อสาร ร่วมมอบกระเช้าแสดงความยินดีในโอกาสครบรอบ 14 ปี ก้าวสู่ปีที่ 15 หนังสือพิมพ์ไทยโพสต์ โดยมี นายโรจน์ งามแม้น ประธานกรรมการบริหารบริษัท ไทยเจอร์นัลกรุ๊ป จำกัด เป็นผู้รับมอบ ณ อาคารสำนักงานหนังสือพิมพ์ไทยโพสต์ คลองเตย กรุงเทพฯ

อำมาตย์เขารวมหัวกัน ถีบหัวไพร่อย่างเอ็งไง
"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#45 PaPaRoacHo

PaPaRoacHo

ขาประจำ

ตอบ 7 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 19:29

สงสัยได้สปอนเซอร์ดี

#46 Kepler-22b

Kepler-22b

น้องใหม่

ตอบ 7 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 19:36

Posted Image รมว.ไอซีที มอบกระเช้าแสดงความยินดี ก้าวสู่ปีที่ 15 นสพ.ไทยโพสต์ นายจุติ ไกรฤกษ์ รัฐมนตรีว่าการกระทรวงเทคโนโลยีสารสนเทศและการสื่อสาร และนางสาวจิตภัสร์ ภิรมย์ภักดี เลขานุการรัฐมนตรีว่าการกระทรวงเทคโนโลยีสารสนเทศและการสื่อสาร ร่วมมอบกระเช้าแสดงความยินดีในโอกาสครบรอบ 14 ปี ก้าวสู่ปีที่ 15 หนังสือพิมพ์ไทยโพสต์ โดยมี นายโรจน์ งามแม้น ประธานกรรมการบริหารบริษัท ไทยเจอร์นัลกรุ๊ป จำกัด เป็นผู้รับมอบ ณ อาคารสำนักงานหนังสือพิมพ์ไทยโพสต์ คลองเตย กรุงเทพฯ

ถ้าโปกแม้วไม่รู้แล้วใครจะรู้ได้ล่ะครับ :D

#47 tuang

tuang

ขาประจำ

ตอบ 7 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 19:38

ผมว่าอย่าไปว่าเขาเลยครับ...สื่อเลือกข้างนั้นดีที่สุดแล้ว...ไม่ต้องมาเป็นอีแอบ อย่างไอ้ย้วยมันยอมรับมานานแล้วและหลาย ๆ คนก็เลิกดูแล้วครับ รวมผมด้วย ส่วน 15 ล้านมันจะดูช่างเขาเถอะครับ ประชาธิปไตย

#48 ความตาย ของผม

ความตาย ของผม

ขาประจำ

ตอบ 7 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 19:39

แปลกเนอะ แปลก แปลก จริงๆ
ในที่สุด แมนตู ของยู ก็ตกรอบ UPA ทำไมมันเป็นงี้

#49 blue

blue

ขาประจำ

ตอบ 7 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 19:41

Pooklook มาแอบอ่านได้ไง เขาประชุมลับอยู่นะ คุกคามเหรอ

#50 Kepler-22b

Kepler-22b

น้องใหม่

ตอบ 7 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 19:42

Posted Image รมว.ไอซีที มอบกระเช้าแสดงความยินดี ก้าวสู่ปีที่ 15 นสพ.ไทยโพสต์ นายจุติ ไกรฤกษ์ รัฐมนตรีว่าการกระทรวงเทคโนโลยีสารสนเทศและการสื่อสาร และนางสาวจิตภัสร์ ภิรมย์ภักดี เลขานุการรัฐมนตรีว่าการกระทรวงเทคโนโลยีสารสนเทศและการสื่อสาร ร่วมมอบกระเช้าแสดงความยินดีในโอกาสครบรอบ 14 ปี ก้าวสู่ปีที่ 15 หนังสือพิมพ์ไทยโพสต์ โดยมี นายโรจน์ งามแม้น ประธานกรรมการบริหารบริษัท ไทยเจอร์นัลกรุ๊ป จำกัด เป็นผู้รับมอบ ณ อาคารสำนักงานหนังสือพิมพ์ไทยโพสต์ คลองเตย กรุงเทพฯ

สงสัยได้สปอนเซอร์ดี

ดีหรือไม่ดีไม่รู้
แต่อ่านข่าวไม่น่าเกลียดเหมือนไอ้ย้วยยุดก็แล้วกัน :D