Jump to content

- - - - -

"สรยุทธ" คนใจดำ ตัดบัวไม่เหลือใย ไม่เล่าข่าว "กนก" ถูกคุกคาม ป๊อดเหรอ!!!

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
40 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 pop

pop

น้องใหม่

ตอบ 9 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 01:31

เรื่องไม่เป็นเรื่อง เอามาเล่าให้มันเป็นเรื่องได้ กะอีแค่ข่าวของอดีตเพื่อนร่วมงาน

กลับป๊อดไม่กล้าเล่า น่าจะแสดงสปริตคนทำสื่อหน่อย ตุ๋ย

ปล... เพื่อนที่ดีเหมือนดวงดาว คุณจะไม่ได้เห็นพวกเขาตลอดเวลา
แต่คุณจะรู้ว่าเขาอยู่ที่นั่นเสมอ

ให้กำลังใจคุณกนก

#2 Et tu Brute?

Et tu Brute?

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 9 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 01:33

ไม่เผาผีกันแล้วมั้ง -_-

It's us against the world

#3 TFAP

TFAP

น้องเก่า

ตอบ 9 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 01:53

นััักข่าวปรกติ ถ้าสมาคมสื่อไม่ออกหน้ามาก่อน เค้าก็ไม่กล้าเล่นข่าวท้งน้นล่ะ

กลัวเรดกาด เข้าไปข่มขู่กััน

แต่นายคนนี้ ผทว่าเค้าคิดอีกแบบ คนแบบนี้ไม่มีหรอก เพื่อนตาย

แล้วก็ไม่ใช่ประเภทเอามือซุกหีบอยู่แล้ว

ยิ่งไปก่อเรื่องไว้ช่อง 9 ยิ่งแล้วใหญ่

#4 kim

kim

ขาประจำ

ตอบ 9 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 08:15

2 คนนี้ไม่เผาผีกันนานแล้ว ตั้งแต่ไอ้อ้วนบ้ากามออกจากค่ายเนชั่น

มันแสดงความโสมมของไอ้อ้วนบ้ากาม ที่ไม่ได้เป็นลูกผู้ชายเลย

เพราะทางคุณกนกก็ไม่เคยออกข่าวหรือวิจารณ์ไอ้อ้วนบ้ากามสักนิดเลย แบบนี้ลูกผู้ชายตัวจริงครับ

#5 วิท

วิท

ขาแพง

ตอบ 9 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 08:27

สรยุทธ วันนี้ยังมีเพื่อนอยู่อีกเหรอ???

#6 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 9 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 08:32

แดงอุดปากไว้ อิอิ

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

เป็นเห็บเกาะไข่ระบบรัฐประหาร

#7 marrykate

marrykate

ขาประจำ

ตอบ 9 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 08:32

สรยุทธ วันนี้ยังมีเพื่อนอยู่อีกเหรอ???

มีค่ะ เฮียชูไง :lol:
อย่าให้ความ "โง่" ของตัวเอง กลายเป็นความผิดของคนอื่น เข้าใจมั๊ยค๊าาาาาาาาา

#8 ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

สมาชิกชั้นสูงกว่าสูงลิบลิ่ว

ตอบ 9 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 08:46

ตอนนี้กนกเค้าไปไกลแล้ว ไอ้ย้วยยังย่ำอยู่ที่เดิมอยู่เลย
เลือกใครก็ได้ ที่ไม่ใช่พรรคพวกแม้วPosted Image

#9 phoebus

phoebus

คณะรักษาความสงบแห่งชาติ

ตอบ 9 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 08:51

ไม่ใช่ว่าป๊อด แต่เงินอุดปากอยู่

B) ;)

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#10 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

ตอบ 9 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 09:05

ผลประโยชน์ต้องมาก่อน

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

#11 chaidan

chaidan

กา... กา... กา...

ตอบ 9 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 09:34

อะไรทำให้ ทักษิณ ยิ่งลัีกษณ์ เพื่อไทย เสื่อแดง(เรดการ์ด) ภาพลักษณ์เสียหาย
สรยัด ไม่เคยเอามาออกครับ....
ใครที่บอกว่า "กาขาว" เป็นฝรั่ง....ผมว่าไม่ใช่......

#12 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 9 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 09:58

ชูวิทย์นิยมการทำงานของสรยุทธมาก..
รู้ว่าสรยุทธจะไปที่ไหนล่วงหน้า
จะไปทำตัวเป็น'แฟนคลับ'ดักเจอทุกที.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#13 นายหัวโต

นายหัวโต

น้องเก่า

ตอบ 9 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 12:22

ไอ้ตัวนี้มันโหนกระแสอย่างเดียว พี่น้อง

#14 แมวกระป๋อง

แมวกระป๋อง

ประชาแมวธรรมดา

ตอบ 9 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 12:38

คุณถามหาสปิริตจากคนคนนี้

ไปหาหนวดเต่า เขากระต่ายดูจะง่ายกว่าล่ะมั้งครับ
เพราะผมคือประชาชนของในหลวง

#15 pop

pop

น้องใหม่

ตอบ 9 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 15:09

อดีตเราเคยหูตามืดมัว ไปหลงใหลได้ปลี้มกับมัน

ปัจจุบัน เกลี๊ยด เกลียดมันเข้ากระดูกดำเยย

เคยเห็นมันตัวเป็นๆ ด้วย มันนั่งรถ BMW สีดำ

พ่วงคนขับ หน้ามันเรายังไม่หันไปมองเลย

ตอนเจอมัน แถมด่ามันในใจด้วยว่า "ไอ้ทุเรศ สาดดดด"

#16 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 9 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 15:15

สรย้วย ก็เหมือนคนอื่นๆ ที่กลางหรือไม่สำคัญ เพราะจะเลวได้ใจ แค่เหตุผลง่ายๆว่า ไม่ด่าปู.. เหมือนพวกแมลงสาป
ถ้าเมื่อไร.... เชลีย ม้าก แล้วมาด่า ทักษิณ นั่นแหละ จะกลับกลายเป็น เทพ สรย้วย ในทันใด...

ไม่รู้ว่าปัญหามันอยู่ที่ สรย้วย หรือ พวก กองเชียร์...

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#17 wikkie

wikkie

โตขึ้นหนูจะเป็นนายก

ตอบ 9 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 15:19

สรย้วย ก็เหมือนคนอื่นๆ ที่กลางหรือไม่สำคัญ เพราะจะเลวได้ใจ แค่เหตุผลง่ายๆว่า ไม่ด่าปู.. เหมือนพวกแมลงสาป
ถ้าเมื่อไร.... เชลีย ม้าก แล้วมาด่า ทักษิณ นั่นแหละ จะกลับกลายเป็น เทพ สรย้วย ในทันใด...

ไม่รู้ว่าปัญหามันอยู่ที่ สรย้วย หรือ พวก กองเชียร์...

กรูนึกแล้วต้องมามุกนี้ ล่าแม่มด
รู้จักความหมายของ ประชาธิปไตย ดีพอแล้วหรอ

#18 COFFEE

COFFEE

ขาประจำ

ตอบ 9 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 15:22

น่าเห็นใจท่านกนก ไม่มีคนเสนอหน้า มีแต่คนโสน้าหน้า

#19 wisary

wisary

ขาประจำ

ตอบ 9 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 15:30

น่าเห็นใจท่านกนก ไม่มีคนเสนอหน้า มีแต่คนโสน้าหน้า

ไปดู facebook fanpage เขาหรือยัง ตอนนี้ ห้าหมื่นห้าแล้วนะ แล้วก็เพิ่มขึ้นเรื่อยๆด้วย โดยเฉพาะหลังน้ำท่วมนี่ก้าวกระโดดมากๆ
เทียบกับของเจ้าของบริษัทไร่ส้มนี่ สองหมื่นกว่าเองนะ

#20 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 9 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 15:32

ไปดู facebook fanpage เขาหรือยัง ตอนนี้ ห้าหมื่นห้าแล้วนะ แล้วก็เพิ่มขึ้นเรื่อยๆด้วย โดยเฉพาะหลังน้ำท่วมนี่ก้าวกระโดดมากๆ
เทียบกับของเจ้าของบริษัทไร่ส้มนี่ สองหมื่นกว่าเองนะ

อึ้งไปเลย ;)

#21 แมวน้อยสีน้ำเงิน

แมวน้อยสีน้ำเงิน

ขาประจำ

ตอบ 9 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 15:47

เห็นเอาแต่ชูวิทย์มาชี้แจงประเด็นต่าง ๆ ตอนเย็น...

ทำไมไม่เชิญคุณกนก มาชี้แจง มาให้สัมภาษณ์บ้างล่ะ

(ปล. ผมเริ่มสนใจดูข่าวและติดตามข่าวก็เพราะ 2 คนนี้แหละ)

"เสียงข้างมากเพียงหนึ่งวัน ใช้อ้างความชอบธรรม 4 ปี"

#22 wewe

wewe

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 9 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 15:56

ไม่เ็ห็น ตาบอดเหรอ

ความเท็จแม้นเร้นได้ในปัจจุบัน  แต่ก็เหมือนซ่อนสุริยันไว้หลังเมฆ

อย่านึกถึงแต่ความผิดพลาด  จงระลึกถึงต้นเหตุของความผิดพลาด

#23 ฉายเดี่ยวหมื่นลี้

ฉายเดี่ยวหมื่นลี้

ขาประจำ

ตอบ 9 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 16:01

ลองไปดูแฟนเพจ ของกนก. ซิครับ... คนให้กำลังใจเพียบเลย

คิดๆ อยู่เหมือนกันว่า ถ้าอย่าง สรยุด จะมาตั้งแฟนเพจบ้าง กระแส ในอินเตอร์เน็ตจะเป็นอย่างไร

ปล. แฟนเพจ ของกนก ไม่มีการเซนเซอร์ข้อความน่ะ เขียนแล้วขึ้นได้เลย แต่ถ้าหยาบคาย หรือล่อแหลมมาก ก็โดนลบตามธรรมเนียม แต่เปิดกว้างทางความคิดมาก (ถ้าอยู่ในกรอบ ที่เหมาะสม)
/_ V Love the King _/ตีใจเป็นหลัก ตีเมืองเป็นรอง ชนะใจเป็นหลัก ยึดพิ้นที่เป็นรอง

#24 ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

สมาชิกชั้นสูงกว่าสูงลิบลิ่ว

ตอบ 9 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 16:51

ขุดรูออกมาเล่นเน็ตเหรอวะ ถึงกล้าพูดออกมาแบบนี้ หึหึ..
เลือกใครก็ได้ ที่ไม่ใช่พรรคพวกแม้วPosted Image

#25 ความตาย ของผม

ความตาย ของผม

ขาประจำ

ตอบ 9 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 16:53

สรยุทธ มันเป็นสิทธิ์เข้านิครับ
ในที่สุด แมนตู ของยู ก็ตกรอบ UPA ทำไมมันเป็นงี้

#26 ถั่งเช่า ตรา ควายธนูแดง

ถั่งเช่า ตรา ควายธนูแดง

ขาประจำ

ตอบ 9 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 18:18

หลัวจากที่ช่อง 9 ไล่น้ำเน่าออกไป
น้ำดีอย่างคุณกนกมา
ตอนนี้ก็เริ่มมีน้ำเน่าเข้ามาใหม่
บริหารงาน ช่อง 9

#27 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 9 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 18:23

โก๊ะตี๋ ข้าวมันไก่ไงครับ พร้อมด้วยเฮียตัน อิชิตัน
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#28 Alone

Alone

ขาประจำ

ตอบ 9 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 19:00

เรื่องที่ไม่ได้เงินไม่ได้ชื่อและต้องแสดงสปิริต คิดเหรอครับว่าอย่างย้วยจะยอมออกหน้า?

#29 pream

pream

ขาประจำ

ตอบ 9 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 19:05

มีแต่คนเขาให้กำลังใจคุณกนก ทั้งในเฟสส่วนตัวและบอร์ดอื่นๆมากมาย

ใครเขาสมน้ำหน้าล่ะ นอกจากกะลาแดงเหมือนพวกเอ็ง ไม่อายปากเนาะ

#30 conservative

conservative

ขาประจำ

ตอบ 9 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 19:19

คิดว่า COFFEE เล่นเฟสไม่เป็น

หรือไม่ก็รีบตอบจนไม่ทันได้ดู

#31 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 9 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 21:07

ชูวิทย์นิยมการทำงานของสรยุทธมาก..
รู้ว่าสรยุทธจะไปที่ไหนล่วงหน้า
จะไปทำตัวเป็น'แฟนคลับ'ดักเจอทุกที.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เพราะชูวิดจ้างบริษัทไล่ส้วมของสรย้วยเป็นพีอาร์ตั้งแต่เลือกตั้ง
สรย้วยจึงขยันนำเสนอชูวิด

#32 ของแท้ตราแมวขี่ควายแดง

ของแท้ตราแมวขี่ควายแดง

ขาประจำ

ตอบ 9 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 21:14

เห็นใจ คุณกนกมากนะครับ เป็นกำลังใ้้้จให้นะ กนกสู้ ๆ แต่ผมก็ดูสรยุทธ เกือบทุกเช้า ดูกนกเกือบทุกวัน ผมผิดไหม :P :P
ขอให้สันติสุข จงหวลคืนมาสู่ผื่น แผ่นดินไทย

#33 blackdragon

blackdragon

ขาประจำ

ตอบ 9 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 23:40

เห็นใจ คุณกนกมากนะครับ เป็นกำลังใ้้้จให้นะ กนกสู้ ๆ แต่ผมก็ดูสรยุทธ เกือบทุกเช้า ดูกนกเกือบทุกวัน ผมผิดไหม :P :P

ท่านไม่ผิดหรอก

มาร์คชั่งไข่

กับพันธมิตรปิดสนามครับที่ผิด

ควายๆ เขาก็รู้

:P :D :lol:

#34 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 10 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 00:42

ปัญหาอยู่ที่เอ็ง พวกแมงดา เอาแต่โทษคนอื่น ความเลวของตัวมองไม่เห็น สรย้วยพูดไม่เข้าข้าง ไม่เข้าหู พวกแมงดาถึงกับบุกไปหาด่าเค้าปาวๆ ที่เชียงใหม่

#35 Lucas Leiva Benitez Rodger

Lucas Leiva Benitez Rodger

ขาขาดประจำ

ตอบ 10 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 10:51

ย้วย เทพตรงไหนเหรอ ผมว่าไอย้วยมันก็แค่เอาตัวรอดเก่ง อะไรที่ได้หน้ามันเอาหมด ก็แค่นั้นเอง

อเสวนา จ พาลานํ ปญฺฑิตานญฺจ เสวนา ปูชา จ ปูชนียานํ เอตมฺมงฺคลมุตฺตมํ

"Two things are infinite: the universe and human stupidity; and I'm not sure about the the universe."Einstein's words.

"ประเทศไทยจะปฏิรูปไม่ได้ ด้วยการนอนอยู่บ้านเฉยๆ"

#36 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 10 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 11:17

ลองไปดูแฟนเพจ ของกนก. ซิครับ... คนให้กำลังใจเพียบเลย

คิดๆ อยู่เหมือนกันว่า ถ้าอย่าง สรยุด จะมาตั้งแฟนเพจบ้าง กระแส ในอินเตอร์เน็ตจะเป็นอย่างไร

แฟนคงเยอะแหละครับ เพราะเราต้องทำใจว่าคนไทยจำนวนมากเป็นคน"ตื้นเขิน" ชอบคนที่การสร้างภาพมากกว่าความดีจริงๆ
สอยุดกับป๋ากนก ผมว่าเหมือนเปรียบทักษิณกับป๋ามาร์คนะครับ
คนหนึ่งมุ่งมั่นทำความดีปิดทองหลังพระมาตลอด กับอีกคนที่เบื้องหลังชั่วช้าแต่ฉากหน้าอวดอ้างยกตนว่าเป็นฮีโร่
แต่คนไทยเจือกชอบ คลั่งไคล้คนแบบหลัง

บ้านเมืองเราถึงได้ตกต่ำลำบากกันอยู่ตอนนี้ไงครับท่าน เฮ้อ
gladiator 1.jpg

#37 ของแท้ตราแมวขี่ควายแดง

ของแท้ตราแมวขี่ควายแดง

ขาประจำ

ตอบ 18 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 08:30

เห็นใจ คุณกนกมากนะครับ เป็นกำลังใ้้้จให้นะ กนกสู้ ๆ แต่ผมก็ดูสรยุทธ เกือบทุกเช้า ดูกนกเกือบทุกวัน ผมผิดไหม Posted Image Posted Image

ท่านไม่ผิดหรอก

มาร์คชั่งไข่

กับพันธมิตรปิดสนามครับที่ผิด

ควายๆ เขาก็รู้

Posted Image Posted Image Posted Image

คือว่า ที่บ้านเลือกพรรคสีฟ้า กันเกือบทั้งบ้านนะครับ ( 3 คน) มีพรรคสีแดงอยู่คนหนึ่ง
ตื่นเช้ามาก็ดู เฮียสอเกืยบทุกวันนะครับ ตกเย็นก็บลูสกาย ค่ำๆ ก็คุณกนก
(ถ้าปลดคุณกนก ผมจะเคืองช่องเก้ามาก)

Edited by DarkAliass, 18 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 08:31.

ขอให้สันติสุข จงหวลคืนมาสู่ผื่น แผ่นดินไทย

#38 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 18 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 08:51

คิดว่า COFFEE เล่นเฟสไม่เป็น

หรือไม่ก็รีบตอบจนไม่ทันได้ดู

โพยเขาว่ามาให้โพสอย่างนั้น อย่าไปว่าเขาเลย
ยุคนี้อะไรก็ต้องใช้โพยนะ ^_^
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#39 ตะกวด กากๆ

ตะกวด กากๆ

ขาประจำ

ตอบ 18 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 11:06

ผม ว่า ปชช เชื่อถือ คุณ ยวย มากกว่า ไอ้แว่นเยอะครับ ถ้าเอา สอง คนนี้ มา วัดความนิยม ผมเอาพี่ยวย ทิ้ง ไหลกิโลครับแล้วถ้าเอาให้ ปชช โหวต ว่าไม่ชอบผู้อ่านข่าวคนไหนมาสุด
ผมว่าคุณ แว่นทิ้ง เพ่ ยวย ไหลกิโลเอาไหมฮ่าๆๆๆราคามันต่างกันนะครับ

#40 SUPER@

SUPER@

ขาประจำ

ตอบ 18 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 11:51

ผม ว่า ปชช เชื่อถือ คุณ ยวย มากกว่า ไอ้แว่นเยอะครับ ถ้าเอา สอง คนนี้ มา วัดความนิยม ผมเอาพี่ยวย ทิ้ง ไหลกิโลครับแล้วถ้าเอาให้ ปชช โหวต ว่าไม่ชอบผู้อ่านข่าวคนไหนมาสุด
ผมว่าคุณ แว่นทิ้ง เพ่ ยวย ไหลกิโลเอาไหมฮ่าๆๆๆราคามันต่างกันนะครับ

ตกลงพี่แว่น หรือ พี่ย้วย ใครทิ้งใคร งง???
ใครอ่านรู้เรื่องแปลให้ผมหน่อย
นักการเมืองทั้งหลาย ผมมองดูคุณอยู่

#41 busaba

busaba

ขาประจำ

ตอบ 18 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 11:54

ย้วย เทพตรงไหนเหรอ ผมว่าไอย้วยมันก็แค่เอาตัวรอดเก่ง อะไรที่ได้หน้ามันเอาหมด ก็แค่นั้นเอง

นอกจากเอาหน้า แล้วยังเอาตังค์ด้วย คนไหนที่จะให้ ย้วยพูดออกรายการทีวี ต้องมีค่าใต้โต๊ะ
อันชีวิตคนเราช่างสั้นนัก ต้องรู้จักทำประโยชน์ก่อนจะสายทิ้งไว้เป็นอนุสรณ์หลังความตาย มีความหมายคงอยู่ตลอดไป