Jump to content

- - - - -

น้ำประปายังคงมีกลิ่นฝั่งธนฯ

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
6 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 ชาตินี้ไม่เอาตระกูลชินวัตร

ชาตินี้ไม่เอาตระกูลชินวัตร

ขาประจำ

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 08:58

น้ำประปามีกลิ่นมาตั้งแต่เมื่อวานวันนี้ยังคงเหมือนเดิมไม่หาย และที่รัฐบาลออกมาบอกไม่อันตราย อยากให้ฝ่ายค้านเอาตัวอย่างน้ำไปพิสูจน์หาสารพิษในน้ำหน่อยหากเจองานนี้รัฐบาลหนาวหลังน้ำลด

#2 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 09:06

แก้ไขตามนี้ครับ

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#3 Nong

Nong

ขาประจำ

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 10:07

เมื่อกี้คุยกับน้องที่ทำงานเห็นว่าอาบแล้วคันมากกกก

#4 MMMP

MMMP

ราชาโพย

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 11:37

กลิ่นเริ่มดีขึ้นครับ แต่สียังเหลืองเหมือนน้ำบาดาล
นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชานักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรค์ธรรมนักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ นักการเมืองยุให้รำฯ ในหลวงย้ำให้ทำดี

#5 SpikyMoss

SpikyMoss

ขาประจำ

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 11:51

คลอรีนนี่ฆ่าเชื้อโรคแต่ไม่ได้กำจัดสารพิษใช่มั้ยคะ

รังเกียจประชาธิปไตยจอมปลอมของระบอบทักษิณ

#6 David_GinoLa

David_GinoLa

สมาชิกระดับไพร่

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 12:29

คลอรีนนี่ฆ่าเชื้อโรคแต่ไม่ได้กำจัดสารพิษใช่มั้ยคะ

ครับ สารพิษบางชนิดเช่นโลหะหนักจะยังคงตกค้างอยู่ในน้ำครับ
"การเมืองต้องเป็นเรื่องการเสียสละ การเมืองคือภาระของทุกผู้การเมืองเรื่องส่วนรวมร่วมรับรู้ การเมืองต้องต่อสู้เพื่อส่วนรวม"เนาวรัตน์ พงษ์ไพบูลย์

#7 MMMP

MMMP

ราชาโพย

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 12:32

แมวที่บ้านน้ำในบ่อปลาก็ยังกล้ากินนะครับ แต่พอเอาน้ำจากประปาช่วงนี้ให้มันเดินหนีตลอดเลยครับ
สัตว์มันรู้ว่าอะไรเป็นพิษนะครับ ก่อนใช้คิดให้ดี
นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชานักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรค์ธรรมนักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ นักการเมืองยุให้รำฯ ในหลวงย้ำให้ทำดี