Jump to content

- - - - -

เดี๋ยวนี้รัฐบาลพรรคเพื่อไทยไม่โกหกตอแหลว่า "หาเงินเก่ง" แล้วหรือครับ

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
40 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 13 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 13:34

สมัยไอ้แม้วโกหกตอแหลว่าใช้หนี้ไอเอ็มเอฟ แต่หุบปากเงียบไม่บอกว่าไปกู้เงินญี่ปุ่นมาใช้หนี้ไอเอ็มเอฟ

มาสมัยอีปู ก่อนจะเข้ามาก็โกหกตอแหลว่าจะเอาเงินมาจากอากาศ สุดท้ายวันนี้ก็มาออก พรบ.กู้เงิน

ไหน.. ที่เคยเห่าว่าหาเงินเก่งนั้นหน่ะ ก็แค่คำโกหกตอแหลเพื่อให้ได้อำนาจรัฐไปโกงกินกันต่อใช่ไหม

Edited by เช neverdie, 14 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 14:09.

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#2 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 13 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 13:36

ไม่มีสัญญาณตอบรับจากเลขหมายที่ท่านเรียก ......

#3 ter162525

ter162525

มหาอำมาตย์ใต้พระบาทตลอดกาล

ตอบ 13 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 13:37

หาเก่งสิน้าเช ถ้าหาไม่เก่งจะหามาได้หรือไง นี้หาเก่งไหมล่ะ 555555
บรรพชนเป็นพยาน ข้าลูกหลานแผ่นดินท่าน ขอสาปส่ง มันผู้ใด ทรยศ คดโกงชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันบรรลัย อย่าได้มีสุขในแผ่นดินนี้ เดินเหยียบไปในถิ่นใด ขอให้มันร้อนรนดังถูกเพลิงเผา มันผู้ใด คิดล้มล้างกษัตริย์ผู้ทรงทศพิธ ของให้มันผู้นั้นเกิดเป็นคนอนาถทุกชาติไป

#4 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 13 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 13:41

สมัยไอ้แม้วโกหกตอแหลว่าใช้หนี้ไอเอ็มเอฟ แต่หุบปากเงียบไม่บอกว่าไปกู้เงินญี่ปุ่นมาใช้หนี้ไอเอ็มเอฟ

มาสมัยอีปู ก่อนจะเข้ามาก็โกหกตอแหลว่าจะเอาเงินมาจากอากาศ สุดท้ายวันนี้ก็มาออก พรบ.กู้เงิน

ไหน.. ที่เคยเห่าว่าหาเงินเก่งนั้นหน่ะ ก็แค่คำโกหกตอแหลเพื่อให้ได้อำนาจรัฐไปโกงกินกันต่อใช่ไหม

กู้ดอกแพงมาใช้หนี้ดอกถูก...ไม่ควายทำไมได้ครับ :lol:
"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#5 nnnn43

nnnn43

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 13 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 14:01

พ่อแม่พี่น้องสูดหายใจลึกๆๆ
ผู้ที่ขาดคุณธรรม ย่อมไม่มีอุดมการณ์อันยิ่งใหญ่ ผู้ที่ขาดความรู้ ย่อมไม่มีสายตาอันกว้างไกล พูดคนฉลาดหนี่งคำ พูดคนโง่ร้อยคำ

#6 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 13 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 14:57

เงินในอากาศ หึหึ เปิดร้านขายของใน internet เลย

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#7 Limmy

Limmy

ตอบ 13 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 14:59

จริง ๆ แล้วหาเก่งนะครับน้าเช ไม่เชื่อลองถามผู้รับเหมาโครงการต่าง ๆ ดูได้

แต่เป็นการหาเข้ากระเป๋าตัวเองนะขอรับ

#8 A7x

A7x

ขาประจำ

ตอบ 13 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 15:23

รบ.แม้ว/ปู หาเงินเป็นด้วยเหรอ?

เห็นแต่ผลาญงบที่รบ.ก่อนๆเก็บสะสมไว้

พวกมันทำเป็นอย่างเดียวคือกู้มาสร้างภาระ สร้างหนี้ ให้ รบ. ต่อไปที่จะเข้ามาบริหาร

แต่เมื่อ รบ. ใหม่ที่เข้ามาบริหารมีเงินในคลังเยอะ

พวกมันก็ป่วนให้เลือกตั้งใหม่ แล้วเข้ามาผลาญงบอีก เป็นแบบนี้ไม่จบไม่สิ้น

น่าสงสารประเทศไทย เป็นแบบนี้เมื่อไหร่ประเทศจะพัฒนาสักที

Rise With The Fallen

#9 Charlie

Charlie

ขาประจำ

ตอบ 13 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 16:08

ควายแถวบ้านก็ร้องโหยหวนกันแล้ว จากการบริหารที่ หาเงินเข้ากระเป๋าตัวเองของรัฐบาลนี้ จนป่านนี้พวกที่น้ำท่วมยังไม่ได้ห่าอะไรเลย แต่เผาเมืองจะแจกเงินท่าเดียว หาเรื่องแดรกกันเก่งครับ ยอมรับ

คนดีจริงไม่โกงที่วัด ไม่ยุแยงให้คนแตกแยก ไม่หลอกคนอื่นให้มารับเคราะห์ตายแทน

#10 David_GinoLa

David_GinoLa

สมาชิกระดับไพร่

ตอบ 13 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 16:08

กู้ 3.5 แสนล้าน ควายเงียบกริบ :lol:
"การเมืองต้องเป็นเรื่องการเสียสละ การเมืองคือภาระของทุกผู้การเมืองเรื่องส่วนรวมร่วมรับรู้ การเมืองต้องต่อสู้เพื่อส่วนรวม"เนาวรัตน์ พงษ์ไพบูลย์

#11 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 13 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 16:15

ไม่ใช่แม้วผู้แสนประเสริฐกู้ดอกแพงมาใช้ดอกถูกให้ไอเอ็มเอฟอย่างเดียว
แต่ ท่านชวน ของพวกแมงสาปนั่นแหละเป็นคนไปกู้ไอเอ็มเอฟมาตังหาก
รู้เข้าไว้ด้วย พวกนักข่าวเค้าพูดกันให้ zzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzz :lol: :lol: :lol:

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#12 taecu

taecu

ขาประจำ

ตอบ 13 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 16:22

แอบสงสัยว่าถ้ารวม 3.5 แสนล้าน มันกู้ไปเท่าไรแล้ว บวกจำนำข้าว อีก 2 แสนล้าน บวกกองทุนน้ำมัน 3 หมื่นล้าน
โลก นี้มีทรัพยากรสำหรับคนทุกคน แต่มีทรัพยากรไม่พอสำหรับคนโลภมากคนเดียว, ประเทศก็เช่นกัน... ไม่มีประเทศไหนมีทรัพยากรมากพอสำหรับคนละโมบโลภมากที่ไม่รู้จักพอ (โกงกินจนพังทั้งประเทศ)

#13 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

ตอบ 13 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 16:28

รัฐบาลนี้หาเงินไม่เป็นจริงๆครับ และใช้เงินเก่งมาก ดูนโยบายแต่ละนโยบายสิ...

Edited by The Producer M@ster, 13 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 16:28.

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#14 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 13 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 16:39

รัฐบาลนี้หาเงินไม่เป็นจริงๆครับ และใช้เงินเก่งมาก ดูนโยบายแต่ละนโยบายสิ...

รัฐบาลใช้เงินเก่งไม่ใช้ดูนโยบายครับ ให้ดูที่การแต่งตัวนายก

นายกเปลี่ยนเสื้อวันล่ะ 2 ครั้ง ตั้งแต่เป็นนายกมาใส่เสื้อไม่เคยซ้ำ

เป็นนายกมา 8 เดือน คิดดูแล้วกันเสื้อผ้าเธอจะเยอะขนาดไหน :lol:
"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#15 chaidan

chaidan

กา... กา... กา...

ตอบ 13 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 19:17

ที่บอกว่าหาเงินเก่งนะ...
หาเข้ากระเป๋าตัวเองไงครับ...

ส่วนหนี้ประเทศนะ....
ประชาชน"ทุกสี"....
จ่าย"ภาษี"กันเอาเองนะครับ...
:lol:
ใครที่บอกว่า "กาขาว" เป็นฝรั่ง....ผมว่าไม่ใช่......

#16 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 13 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 20:07

กู้ดอกแพงมาใช้หนี้ดอกถูก...ไม่ควายทำไมได้ครับ :lol:

ก็ควายแดงไงครับ กู้กองทุนหมู่บ้าน แล้วต้องไปกู้เงินนอกระบบ ร้อยละ 20 มาจ่ายหนี้กองทุนหมู่บ้าน :lol: :lol: ไ่ม่ใช่ควายแดงทำไม่ได้จริงๆครับ

#17 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 07:12

นายกฯนกแก้วยังคิดอยู่
จะหาเงินจากใต้ดิน...
ดันหวยใต้ดินเป็นหวยบนดินไง.....ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#18 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 07:19

หาเก่งครับ ดูบัตร Thailand idiot card เป็นตัวอย่าง :D
We love fender.

#19 Mike Saimai

Mike Saimai

ขาประจำ

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 07:30

ใช้เงินเก่งกันจริงๆ ดีเเต่กู้รัฐบาลนี้ บอกเเล้วว่าเค้ามากมันจะเข้าตัว
*เราอยู่ได้ทุกวันนี้ ก็เพราะเรามีฐานะความจนที่มั่นคง***ไม่โกรธ ไม่เกลียด แต่จำได้ทุกรายละเอียดที่ทำ*****อดึตช่างมัน ปัจจุบันช่างเเม่ง***

#20 HWD

HWD

ขาประจำ

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 07:45

มีเหตุผลแม้วๆประกอบนะครับ.... เค้าว่ามันคุ้ม เพราะสามารถเรียกศรัทธาความเชื่อมั่นจากคนทั้งไทยเทศได้ว่าสามารถปลดแอกจาก IMF ได้เร็ว เรื่องดอกแพงน่ะจิ๊บๆ เพราะไม่ใช่เงินมัน ... เงินภาษีแมงวาปทั้งนั้น

#21 บุคคลทั่วไป

บุคคลทั่วไป

ขาประจำ

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 07:50

สงสัยเกี่ยวกับของแพง คือว่าสินค้าที่มันขึ้นราคามันจะทำให้รัฐบาลเก็บภาษีได้มากขึ้นหรือไม่ครับ
ความพึงพอใจของคนโง่ คือ หายนะ

#22 bird

bird

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 07:55

หาเงินเก่ง....กู้ 3.5 แสนล้าน ได้ด้วยกระดาษ A4 จำนวน 2 แผ่น
แหลไม่เก่ง...ทำไม่ได้นะเนี้ย....

#23 ant

ant

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 11:31

ลิ้นจุกปากพวกควายแดง จากผลงาน รัฐบาลขี้คุย
ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#24 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 11:56

ก็ กู้ นี่แหละ
วิธีหาเงิน ของเพื่อไทย

เรียกแบบมีศิลป์..ว่า

"เงินในอากาศ" :lol:

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#25 ปูผิดหีบ

ปูผิดหีบ

ขาประจำ

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 12:06

หา (ที่ซ่อน) เงินเก่ง จริงๆนะ

โกงชาวนา ฆ่าเด็กตาย ขายแผ่นดิน โคตรชั่วตระกูลชิน...!

#26 แมวน้อยสีน้ำเงิน

แมวน้อยสีน้ำเงิน

ขาประจำ

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 12:26

วัดกันไปเป็นเรื่อง ๆ เลยดีกว่า ...

มาร์คดีแต่กู้ 8 แสนล้าน / ปูดีแต่โคตรกู้ 2 ล้านล้าน
มาร์คนาซี 91 ศพ / ปูอัปรีย์ 813 ศพ
มาร์คโพเดียมมีคนฟัง / ปูโพเดียมไม่มีใคร-ฟังไม่รู้เรื่อง
มาร์คของแพง / ปูกระชากราคาแพงขึ้นอีกทั้งแผ่นดิน
มาร์คชั่งไข่ / ปูชั่งมัน(ไม่รับรู้ซักเรื่อง)
มาร์คประกันราคา (เกษตรมีรายได้) / ปูรับจำนำ (นายทุนมีรายได้-เกษตรหมดตัว)
มาร์คเข้าสภาฯตอบปัญหาทุกอย่าง / ปูหนีสภาฯไม่ตอบซักเรื่อง

....... ฯลฯ

แค่นี้ มาร์ค ก็ไม่รู้จะเอาอะไรไปสู้ ปู ได้แล้ว... 555+ :lol:

"เสียงข้างมากเพียงหนึ่งวัน ใช้อ้างความชอบธรรม 4 ปี"

#27 - 9000 -

- 9000 -

น้องใหม่

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 13:05

วู้ แดงอยู่มั้ย

#28 lionidas

lionidas

ขาประจำ

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 13:14

ใคร ๆ ก็รู้ครับท่านเชฯ
พี่เหนาะ คนตาบอดมันกลัวเสือเหรอ ถ้าเราไม่พูดแบบนี้เราจะได้เสียงเหรอ ...

#29 ทัชชี่

ทัชชี่

ดีใจจัง ค้นแล้วเจอเลย

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 14:00

วัดกันไปเป็นเรื่อง ๆ เลยดีกว่า ...

มาร์คดีแต่กู้ 8 แสนล้าน / ปูดีแต่โคตรกู้ 2 ล้านล้าน
มาร์คนาซี 91 ศพ / ปูอัปรีย์ 813 ศพ
มาร์คโพเดียมมีคนฟัง / ปูโพเดียมไม่มีใคร-ฟังไม่รู้เรื่อง
มาร์คของแพง / ปูกระชากราคาแพงขึ้นอีกทั้งแผ่นดิน
มาร์คชั่งไข่ / ปูชั่งมัน(ไม่รับรู้ซักเรื่อง)
มาร์คประกันราคา (เกษตรมีรายได้) / ปูรับจำนำ (นายทุนมีรายได้-เกษตรหมดตัว)
มาร์คเข้าสภาฯตอบปัญหาทุกอย่าง / ปูหนีสภาฯไม่ตอบซักเรื่อง

....... ฯลฯ

แค่นี้ มาร์ค ก็ไม่รู้จะเอาอะไรไปสู้ ปู ได้แล้ว... 555+ :lol:

พี่ๆ แก้ตัวเลขนิดนึงครับ พี่มาร์คแกกู้มาแค่ 4 แสนล้านครับ ส่วน 8 แสนล้านนั่นขี้ปากควายแดงครับ

ประชาธิปไตยแบบแดง: 1. ไม่ใช่แดง เป็นประชาธิปไตยไม่ได้ 2. เสียงส่วนใหญ่ คือเสียงถูกต้อง 3. กฎพวกพ้องต้องเหนือกฎหมาย 4. เบื้องสูงมีไว้เหยียบย่ำ 5. ใครทำก็ผิด แต่แดงต้องไม่ผิด 6. คิดร้ายต่อทักษิณย่อมชั่ว 7. มั่วบิดเบือนหลอกพวกเดียวกัน 8. ปั้นน้ำเป็นตัวแล้วแถ

#30 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 14:26

หาเงินเก่ง ตัวเลขอาจคลาดเคลื่อน
จากเงินในกระเป๋าที่สำแดงไว้ 6 หมื่นกว่าล้าน ที่ไม่สำแดงไม่รู้เท่าไหร่
เป็น 2 แสนล้านใน 5 ปี อิอิ
We love fender.

#31 ครุฑดำ

ครุฑดำ

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 17:50

ที่ว่าหาเงินเก่งเนี่ยเป็นเงินที่โกงไปจากภาษีประชาชน จากโครงการต่างๆของรัฐที่มันเสนอครับ
มันแบ่งกันกิน แล้วให้คนรากหญ้าที่สนับสนุนมันอดตายครับ

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#32 phat21

phat21

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 17:56

รัฐบาลนี้ตอแหลเก่งด่า ปชปว่ากู้ บอกว่าจะหาเงินมามากๆจะสร้างรถไฟฟ้าโดยไม่กู้เงิน สร้างนู่นสร้างนี่แบบไม่กู้ สุดท้ายไอ้แม้วเข้ามากู้แหลก ออก พรก เงินหลายแสนล้านกู้ มากกว่า ปชปเสียอีก แถมกู้เงินมาไม่ได้ให้ไรดีขึ้นข้าวของแพงขึ้นนํามันแพงขึ้น ผมว่าเอือมมันมากอยากถีบหน้าไอ้แม้วให้มันพ้นสารระบบการเมืองไทยโดยไวเพราะยิ่งอยู่นานหนี้ประเทศยิ่งมาก ยิ่งอยู่นาน หลักนิติรัฐ รู้ผิดชอบชั่วดีจะถูกแม้วทําลายมากขึ้น ยิ่งอยู่นานปชช ยิ่งขนของแพงขึ้น
Posted Image Posted Image Posted ImagePosted Image Posted Image Posted Image Posted Imageไอ้สนธิบังเละ ไอ้ขิงเน่า+ไอ้มาร์คไอ้เทพเทือกคือตัวการให้ระบอบทักษิณยังลอยนวล

#33 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 17:58

ที่ว่าหาเงินเก่งเนี่ยเป็นเงินที่โกงไปจากภาษีประชาชน จากโครงการต่างๆของรัฐที่มันเสนอครับ
มันแบ่งกันกิน แล้วให้คนรากหญ้าที่สนับสนุนมันอดตายครับ

ก็ดีแล้วนี่ครับ

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#34 ครุฑดำ

ครุฑดำ

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 18:00

ไม่ดีครับ คนรากหญ้าก็คือพี่น้องเรา เพียงแต่เค้าขาดความรู้ในข้อเท็จจริง
ต้องโทษไอ้พวกที่หลอก ปลุกปั่นเค้าให้ไปในทางที่ผิดครับ

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#35 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 18:03

ไม่ดีครับ คนรากหญ้าก็คือพี่น้องเรา เพียงแต่เค้าขาดความรู้ในข้อเท็จจริง
ต้องโทษไอ้พวกที่หลอก ปลุกปั่นเค้าให้ไปในทางที่ผิดครับ

ก็นั่นแหละครับ บอกไปก็ไม่ยอมฟัง ก็ต้องให้รับรู้้ด้วยตัวเอง
ไฟมันวูบวาบ สว่างไสวล่อตาล่อใจ เตือนแล้วว่ามันร้อน เขาก็ไม่ฟังแถมยังด่าเราอีก ก็ต้องให้ยื่นมือไปให้ไฟลวกดูสักที จึงจะได้เข้าใจ
แค่คำพูดมันเปลี่ยนความคิดของพวกเขาไม่ได้หรอกครับ ปล่อยไปเถอะ

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#36 Gearn

Gearn

น้องเก่า

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 18:20

ก็นั่นแหละครับ บอกไปก็ไม่ยอมฟัง ก็ต้องให้รับรู้้ด้วยตัวเอง
ไฟมันวูบวาบ สว่างไสวล่อตาล่อใจ เตือนแล้วว่ามันร้อน เขาก็ไม่ฟังแถมยังด่าเราอีก ก็ต้องให้ยื่นมือไปให้ไฟลวกดูสักที จึงจะได้เข้าใจ
แค่คำพูดมันเปลี่ยนความคิดของพวกเขาไม่ได้หรอกครับ ปล่อยไปเถอะ

..
..
เพราะพูดไม่รู้จักฟังนี่แหล่ะครับ...พักหลังถึงมีแต่คนเรียกพวกนี้ว่า....ควายแดง

#37 cassava

cassava

ขาประจำ

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 21:35

แล้วเขาก็ตอบอย่างฉะฉานว่า มันเป็นเทคนิก

#38 เป้_อูซี่

เป้_อูซี่

ขาประจำ

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 23:19

ทีกระทู้ตีแผ่ความเป็นจริงแบบนี้ ไม่เห็นมีวรนุสสีชาด เข้ามาแสดงวิสัยทัศน์เลยนะครับเนี่ย

เงียบกริบ ไปไหนกันหมดหว่า

#39 ทัชชี่

ทัชชี่

ดีใจจัง ค้นแล้วเจอเลย

ตอบ 15 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 02:31

ยอมจ่ายดอกแพงแลกกับไม่ต้องรายงานทุกเดือนงัยครับ ไม่ใช่ขี้เกียจนะ แค่เป็นโรคไม่อยากโดนตรวจสอบแค่นั้น

ประชาธิปไตยแบบแดง: 1. ไม่ใช่แดง เป็นประชาธิปไตยไม่ได้ 2. เสียงส่วนใหญ่ คือเสียงถูกต้อง 3. กฎพวกพ้องต้องเหนือกฎหมาย 4. เบื้องสูงมีไว้เหยียบย่ำ 5. ใครทำก็ผิด แต่แดงต้องไม่ผิด 6. คิดร้ายต่อทักษิณย่อมชั่ว 7. มั่วบิดเบือนหลอกพวกเดียวกัน 8. ปั้นน้ำเป็นตัวแล้วแถ

#40 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 15 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 05:26

ยอมจ่ายดอกแพงแลกกับไม่ต้องรายงานทุกเดือนงัยครับ ไม่ใช่ขี้เกียจนะ แค่เป็นโรคไม่อยากโดนตรวจสอบแค่นั้น

จ่ายดอกแพงไม่เท่าไหร่ครับ แต่ยังโดนค่าปรับที่มากกว่าที่จ่ายดอกเบี้ยตามกำหนดอีก

Edited by Solidus, 15 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 05:26.

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#41 phoebus

phoebus

คณะรักษาความสงบแห่งชาติ

ตอบ 15 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 06:48

เข้าดันมา

:D :D

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย