Jump to content

- - - - -

เช้านี้ คุณกรณ์มีประชุมกับกลุ่ม US-Asean Business Council นักธุรกิจสหรัฐ และอาเซียน ถกประเด็นภาพรวมเศรษฐกิจ และทิศทางของสองกลุ่มประเทศ

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
13 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 13 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 09:16

เช้านี้ คุณกรณ์มีประชุม และร่วมทานอาหารเช้ากับ
กลุ่ม US-Asean Business Council นักธุรกิจสหรัฐ และอาเซียน
ถกประเด็นภาพรวมเศรษฐกิจ และทิศทางของสองกลุ่มประเทศ
Team-Korn Chatikavanij Page

Nida Chompoo งานนี้ เขตปลอดโพยคร่า
Bheerabhong Wongviwat No pooy

นักธุึรกิจอเมริกา และจีน เชื่อมั่นนายกปู ชมแก้ปัญหาน้ำท่วมได้ดี
http://webboard.seri...กา-และจีน-เชื่/

ไม่เห็นต้องถึงนายอภิสิทธิ์ เลยว่าม่ะ
อยากรู้ว่า กลุ่ม US-Asean Business Council นักธุรกิจสหรัฐ และอาเซียน จะเชื่อมั่นจากฝ่ายไหนมากกว่ากัน PaPaRoacHo พอบอกได้มั่ย??? หรือแบะๆๆๆๆๆ!!!

Edited by redfrog53, 13 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 09:18.

#2 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

ตอบ 13 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 09:38

เขาก็ได้ความร่วมมือและวิสัยทัศน์จาก ปชป. นี่แหละ

เสร็จแล้ว รัดถะบานนางโพยก็ไปตีกินเอาความดีความชอบไป

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

#3 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 13 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 15:15

แปลกดีเนอะ
เด๋วนี้ ต่างชาติไม่ว่าจากที่ไหนมาเยือนเมืองไทย เพื่อธุรกิจ การเมือง ผลประโยชน์ใดๆ ก็ต้องมาพบฝ่ายค้านด้วย
ทั้งๆที่ความเป็นจริง ความเชื่อมั่นต้องดูจากฝ่ายรัฐบาล
ถ้ารัฐบาลเข้มแข็ง ทำงานเก่ง ไม่มีใครอยากมาพบและแลกเปลี่ยนความเห็นกับฝ่ายค้านให้เสียเวลา

หรือเป็นเพราะว่า....
หาความเชื่อมั่นจากรัฐบาลไม่ได้
ไม่สามารถแลกเปลี่ยนความคิดเห็นกับอากาศในสมองกลวงๆ

#4 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 13 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 15:19

เข้าใจแล้วละครับ ว่า เมื่อที่ใครมาพบ เจ้าสำนัก หรือ รองประมุข พรรคแมลง เมื่อนั้น เค้าจะมาแสวงหา ข้อมูลอย่างจริงใจ..
แต่ถ้าไป เจอ รัฐบาล ที่มาจากเสียงประชาชนเมื่อไร ... เมื่อนั้น เค้าจะ ไป แบบ งั้นๆๆ .....

คิดดีครับ คิดต่อไป....

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#5 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 13 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 15:28

เข้าใจแล้วละครับ ว่า เมื่อที่ใครมาพบ เจ้าสำนัก หรือ รองประมุข พรรคแมลง เมื่อนั้น เค้าจะมาแสวงหา ข้อมูลอย่างจริงใจ..
แต่ถ้าไป เจอ รัฐบาล ที่มาจากเสียงประชาชนเมื่อไร ... เมื่อนั้น เค้าจะ ไป แบบ งั้นๆๆ .....

แปลกนะพวกนักธุรกิจ เวลาไปพบฝ่ายค้าน ต้องขอเข้าพบฝ่ายค้าน

แต่เวลาไปพบหัวหน้ารัฐบาล หัวหน้ารัฐบาลใจดี ย่องไปพบแบบเงียบๆแถว 4ss ได้เรยยยย....

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#6 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 13 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 15:29

ตกลงช่วยตอบทีเถอะว่ะเฮน ข้าอยากรู้ ยกเลิกกองทุนน้ำมันแล้วมันดียังไง

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#7 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 13 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 15:31

แปลกนะพวกนักธุรกิจ เวลาไปพบฝ่ายค้าน ต้องขอเข้าพบฝ่ายค้าน

แต่เวลาไปพบหัวหน้ารัฐบาล หัวหน้ารัฐบาลใจดี ย่องไปพบแบบเงียบๆแถว 4ss ได้เรยยยย....

ใช่ครับ ถูกต้องที่สุด
ไปพบนางยก ต้องไปที่ลับๆ เจอกันคนน้อยๆ
แล้วต้องเป็นตัวผู้ด้วย ธุรกิจจะได้เจริญ หุ้นขึ้นกระฉูด

แต่ถ้าพบเปิดเผย จะได้เจออ่านโพยภาษาไทย ล่มก็ไม่มี
บอกให้ไปอ่านคำแปลในใบปลิวแทน

#8 redfrog53

redfrog53

ตอบ 13 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 15:35

จิงๆๆ ตรรกะมุมมองก้อไม่ได้ต่าง หรือแตกแปลกกว่าที่เห็นตรรกะของเห็นไตเลย จิงม่ะ??

#9 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 13 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 15:35

Meeting with H.E. Yingluck Shinawatra, Oct 26

Council President Alexander Feldman and the Council's US-Thailand Committee leadership met with Thai Prime Minister Yingluck Shinawatra and U.S. Ambassador to Thailand Kristie Kenney, to offer the support of the Council and its member companies.

เคยมาหายิ่งลักษณ์แล้ว แต่แค่มาทักทายกันเฉยๆ
We love fender.

#10 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 13 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 15:40

Meeting with H.E. Yingluck Shinawatra, Oct 26

Council President Alexander Feldman and the Council's US-Thailand Committee leadership met with Thai Prime Minister Yingluck Shinawatra and U.S. Ambassador to Thailand Kristie Kenney, to offer the support of the Council and its member companies.

เคยมาหายิ่งลักษณ์แล้ว แต่แค่มาทักทายกันเฉยๆ

ของปลอมแน่ๆ ของจริงต้องมีโพย
มิสโพยนานาชาตินะ ไม่มีโพยในรูปได้ยังไง :P

#11 redfrog53

redfrog53

ตอบ 13 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 15:48

ของปลอมแน่ๆ ของจริงต้องมีโพย
มิสโพยนานาชาตินะ ไม่มีโพยในรูปได้ยังไง :P

เอาโพยทำไม เมื่อมาแค่จับมือเท่านั้น
ที่บอกว่าได้คุยโน้นนี้ เด๋วกุนซือนั่งเทียนเขียนเอง ชีกลวงสุดยอดอยู้แล้ว

#12 เชียร์คนดี

เชียร์คนดี

ขาประจำ

ตอบ 13 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 15:55

นางยกนกแก้ว..โชว์ให้เห็นอยู่บ่อยๆ ว่าเค้าจะไม่ได้อะไรไปจริงๆ

"ทำดี(ผู้อื่น)เห็นผลช้า"

#13 Charlie

Charlie

ขาประจำ

ตอบ 13 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 16:02

เรารู้นายเจ็บที่เสียงส่วนใหญ่ในเสรีไทยบอกว่านายกและรัฐบาลของนายโง่ แต่เราเข้าใจว่ามีคนโง่กว่าที่อวยไม่ลืมหูลืมตา รีบๆยกข้อดีมาตอกหน้าชาวเสรีไทยเร็วๆนะ เราเอาใจช่วย เดี่ยวรัฐบาลนี้จะห่วยกว่าพรรคแมลงสาปที่แพ้เลือกตั้ง เพราะพรรคแมลงสาปวางแผนให้น้ำท่วม และ ทำให้ของแพง ดังพวกกระบือว่าไว้

คนดีจริงไม่โกงที่วัด ไม่ยุแยงให้คนแตกแยก ไม่หลอกคนอื่นให้มารับเคราะห์ตายแทน

#14 Limmy

Limmy

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 13 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 16:08

เบื่อมั้ยครับ กับการอ้าง 15 ล้านเสียง แทนคนหกสิบกว่าล้าน แล้วเรียกตัวเองว่าเป็น 'เสียงส่วนใหญ่' ?