Jump to content

- - - - -

อภิสิทธิ์ หน.ปชป.และคณะฯ ลงพื้นที่ตรวจระบบการทำงานของประตูระบายน้ำคลอง 8-9 อ.ลำลูกกา

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
7 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 21:19

26 ต.ค.54 อ.ลำลูกกา
นาย อภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ หัวหน้าพรรคประชาธิปัตย์และคณะฯ ลงพื้นที่ตรวจระบบการทำงานของประตูระบายน้ำคลอง 8-9 อ.ลำลูกกา และสถานีสูบน้ำคลองแสนแสบ-หนองจอก

#2 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 21:19

ช่วยชาวบ้านที่คลองสามด้วยค่ะ. ท่านเดินทางลำบาก. อาหารการกินก็หาอยาก. มีหมู่บ้านวรารักษ์ค่ะ. น้ำยังไม้ท่วม ช่วยดูแลด้วยค่ะ. ชาวบ้านจะหมดแรงแล้วค่ะ. ไม่ทีหน่วยงานรัฐเข้ามาดูแลเลนค่ะท่าน. มีทหารใช้รถช่วยเรื่องการเดินทางอย่างเดียวค่ะ. ต้องการกองกำลังด่วนค่ะ. น้ำมากจริงๆๆค่ะ. เลือกหมู่บ้านเดียวค่ะที่น้ำยังไม่ท่วมค่ะ

คุณอภิสิทธิ์ค่ะ ช่วยดูว่าเค้าเปิดจริงไหม ทำไมตรงคลอง 1-4 ลำลูกกา ลาดสวายท่วมหนักมาก น้ำขึ้นทุกวันไม่มีลด T_T ขอบคุณมากค่ะ

ผมอยากให้ท่านมาเหยียบจมูกพวกเสื้อแดงในหมู่บ้านผมจัง ลาดสวาย ลำลูกกาคลอง 4 ท่านควรเข้ามานะ

จะหานายกหนุ่มที่หล่อ เก่ง นิสัยดีอย่างนี้ได้ที่ไหนอีกเนี่ย โดยเฉพาะภาพเดี่ยวเท่สุดๆ สู้ต่อไปเพื่อประชาชนที่รักท่านนะคะ

ขอบคุณที่มองเห็นความเดือดร้อนของพี่น้องไทยเหนือความขัดแย้งทั้งมวล

เป็นกำลังใจให้คุณอภิสิทธิ์เสมอ ขอให้ท่านได้กลับมาเป็นนายกของประเทศอีกครั้ง

ทำงานหกนักกว่านายกอีกนะผู้นำฝ่ายค้าน

คุณครับ ครั้งหน้าคุณน่าจะจูงสุนัขไปตรวจน้ำท่วมด้วยสักตัวน่ะครับ จะได้ให้ปูเห็นว่าขนาดสุนัขยังออกไปเยี่ยมเลย แล้วปูไม่เห็นไปบ้างเลย

แม้จะต้านแรงน้ำไม่ไหว แต่เราก็ชื่นใจที่ท่านนายกอภิสิทธิ์ยังห่วงใยพวกเราเสมอ

#3 PHOENiiX

PHOENiiX

ปู 4ssโกงชาวนา

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 21:26

น่านับถือจริงๆ เสมอต้นเสมอปลายตลอด

#4 PookLook

PookLook

ขาประจำ

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 21:36

คนใส่แว่นนี่ใช่สมจิตต์ นาเครือสุนทร นักข่าวช่อง 7 ที่เขียนหนังสือเชียร์อภิิสิทธิ์รึเปล่า? :blink:

#5 ขุนนรินทร์ สุราพ่าย

ขุนนรินทร์ สุราพ่าย

น้องเก่า

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 21:41

แล้วไง ไอ้ปุ๊ก
ไปตาซะไป้ หรือ ตามไปดูที่นี่ หน่อยซิ

http://www.pantip.co...NE11250520.html

#6 PHOENiiX

PHOENiiX

ปู 4ssโกงชาวนา

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 21:59

แล้วไง ไอ้ปุ๊ก
ไปตาซะไป้ หรือ ตามไปดูที่นี่ หน่อยซิ

http://www.pantip.co...NE11250520.html

#7 เกลียดแดง

เกลียดแดง

น้องเก่า

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 22:30

คนใส่แว่นนี่ใช่สมจิตต์ นาเครือสุนทร นักข่าวช่อง 7 ที่เขียนหนังสือเชียร์อภิิสิทธิ์รึเปล่า? :blink:

ก้อแค่โพสเบี่ยงเบนประเด็นให้เจ้านายเหนือหัวมันเท่านั้นเอง

#8 mairukumoa

mairukumoa

ขาใครนี่

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 22:41

โปกเอ๊ย!!!ไปหาส.สเสื้อแดงทำงานมาให้ดูบ้างดิ่

ปล. ไม่เอาที่พาคนไปพังนู้นพังนี้น้า..