Jump to content

- - - - -

ไชโย บริษัทผมพิจารณาเพิ่มเงินเดือน เมษายน นี้แล้ว

• Please log in to reply
49 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 ขุนนรินทร์ สุราพ่าย

ขุนนรินทร์ สุราพ่าย

น้องเก่า

ตอบ 22 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 18:00

*
POPULAR

แต่

มีเงื่อนไขว่า

สำหรับรายวัน
ค่าจ้างรายวัน เดิมได้รับ 169 บาท เพิ่ม 67 บาท
ค่าจ้างรายวัน 170 - 220 เพิ่ม 65 บาท
ค่าจ้างรายวัน > 221 เพิ่ม 60 บาท

ทั้งนี้ บรืษัท ขอยกเลิก การจ่ายเบี้ยขยัน ประจำสัปดาห์ เบี้ยขยันประจำสองสัปดาห์ และเบี้ยขยัน ประจำไตรมาส โดยมีผลตั้งแต่ 1 เมษายน นี้

สำหรับรายเดือน

บริษัทมีความเห็นสมควรขึ้นเงินเดือน ให้สอดคล้องกับรายวัน
แต่

ในการปรับฐานเงินเดือนครั้งนี้ บริษัท เห็นสมควรให้นำค่าตำแหน่งซึ่งจ่ายเป็นประจำทุกเดือน นอกเหนือจากเงินเดือน เข้ามารวมในฐานเงินเดือนใหม่ด้วย

จ๊าก ตกลง ผมจะได้เงินเพิ่ม หรือ ลด ในแต่ละเดือนนี่

มันเหมือน กับการย้ายเงินจาก 2 กระเป๋า มารวมกันเป็น 1 กระเป๋า ให้ดูเหมือนมีเงินมากขึ้น
แล้ว ไอ้เงินประจำตำแหน่ง ก็ได้รับ เดือนละพัน ถ้าขึ้นไม่ถึงพัน ก็ซวยเลย

:(จะร้องไห้ หรือ ดีใจ ดีหว่า :(
:(

#2 ครุฑดำ

ครุฑดำ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 22 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 18:02

ระดับท่านเงินเดือน4-5หมื่น ไม่เดือดร้อนมั้ง :lol: :lol:

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#3 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 22 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 18:02

ยังมีโอทีอยู่หรือเปล่าครับ?

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#4 notcomeng

notcomeng

ตอบ 22 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 18:04

มันเหมือน กับการย้ายเงินจาก 2 กระเป๋า มารวมกันเป็น 1 กระเป๋า ให้ดูเหมือนมีเงินมากขึ้น

ผมชอบประโยคนี้มากๆเลยครับ :lol: :lol: :lol:

#5 ขุนนรินทร์ สุราพ่าย

น้องเก่า

ตอบ 22 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 18:05

ผมเป็นวิศวกรครับ อันนี้ตำแหน่งจริง

แต่โอที ไม่มีครับ ถ้างานด่วนจริงก็สามารถทำได้

แต่น้องๆ สาวๆ ใน Line มี โอที บ้าง ไม่มีบ้าง
แต่คาดว่า คงงดรับสมัครงานเพิ่มหน่ะครับ

#6 ขุนนรินทร์ สุราพ่าย

น้องเก่า

ตอบ 22 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 18:07

คนที่ทำงานอยู่แล้ว ต้องทำงานมากขึ้น เช่น ตอนนี้ ได้ 100 ตัว / วัน หลังเมษาต้องได้ 120 ตัว/ วัน

แล้ว หยุ่งงี้ มันจะคุ้มมั้ยครัล ได้ค่าแรงเพิ่ม แต่ต้องเหนื่อยเพิ่ม ตามตัว

เห็นแล้ว สงสารพวกน้องๆ มาก

#7 lionidas

lionidas

ขาประจำ

ตอบ 22 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 18:10

สัพเพ สัตตา สัตว์ทั้งหลายทั้งปวง ที่เป็นเพื่อนทุกข์ เกิด แก่ เจ็บ ตาย ด้วยกันทั้งสิ้น
อะเวรา โหนตุ จงเป็นสุขเป็นสุขเถิด อย่าได้มีเวรแก่กันและกันเลย
อัพพะยาปัชฌา โหนตุ จงเป็นสุขเป็นสุขเถิด อย่าได้เบียดเบียนซึ่งกันและกันเลย
อะนีฆา โหนตุ จงเป็นสุขเป็นสุขเถิด อย่าได้มีความทุกข์กายทุกข์ใจเลย
สุขี อัตตานัง ปะริหะรันตุ จงมีความสุขกาย สุขใจ รักษาตนให้พ้นจากทุกข์ภัยทั้งสิ้นเทอญ
พี่เหนาะ คนตาบอดมันกลัวเสือเหรอ ถ้าเราไม่พูดแบบนี้เราจะได้เสียงเหรอ ...

#8 Gop

Gop

ตอบ 22 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 18:12

แหม นึกว่าจะมีใจดีภาคสอง

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#9 PHOENiiX

PHOENiiX

ปู 4ssโกงชาวนา

ตอบ 22 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 18:13

ดีใจดวยเด้อ :P

#10 alucardx

alucardx

ขาประจำ

ตอบ 22 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 18:15

ใช่เลยครับ ก่อนหน้านี้ ตั้งแต่หลังเลือกตั้ง เรื่องค่าแรง 300 ที่มาแรง ๆ
ผมก็กังวล ลูกจ้างก็มากวน ๆ "เนี่ยค่าแรงขั้นต่ำ ต้อง 300 แล้วนะ"
เจอเถ้าแก่ สวนกลับ เอาไปเลยวันละ 300 แต่เบี้ยขยัน แต๊ะเอีย
ขอเบิกล่วงหน้า ไม่ต้องนะ (โดยเฉพาะเบิกล่วงหน้า กะแต๊ะเอียนี่แหละ
ที่ลูกจ้างส่วนใหญ่ต้องการ)

เงียบเข้ากลีบไปเมฆไปเลย สลด

#11 ขุนนรินทร์ สุราพ่าย

น้องเก่า

ตอบ 22 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 18:16

Monitor จำนวน ผู้เข้าชม นาที ต่อ นาที

ขึ้นเอ้า ขึ้นเอา

คิดว่า เป็นใจดี 20 หล่ะสิ

:D :D :D :D

#12 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

ตอบ 22 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 18:17

รัฐบาลไม่มีความรู้เรื่องธุรกิจก็งี้แหละครับ

(แต่เอ๊ะ!! รัฐบาลนี้เคยมีความรู้อะไรด้วยหรือ?? O_o )

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#13 ขุนนรินทร์ สุราพ่าย

น้องเก่า

ตอบ 22 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 18:18

หัวข้อ กระทู้ แบบนี้ พอจะผ่าน แดง QC มั้นครับ น้าเช

:P :P :D :D :D :D :P :P

#14 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 22 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 18:18

แอบนึกว่า jaidee20 มาเองซะแล้ว หลังจากอ่านชื่อกระทู้
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#15 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 22 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 18:29

รีบกดมาดูเลยฮาๆๆ ยินดีด้วยครับ หรือป่าว.... :huh:

#16 toomtaam

toomtaam

ขาประจำ

ตอบ 22 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 18:46

หวังว่าคงไม่ได้สร้างตึก 24 ชั้นนะฮะ 555+

#17 Gop

Gop

ตอบ 22 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 19:22

*
POPULAR

คนที่ทำงานอยู่แล้ว ต้องทำงานมากขึ้น เช่น ตอนนี้ ได้ 100 ตัว / วัน หลังเมษาต้องได้ 120 ตัว/ วัน

แล้ว หยุ่งงี้ มันจะคุ้มมั้ยครัล ได้ค่าแรงเพิ่ม แต่ต้องเหนื่อยเพิ่ม ตามตัว

เห็นแล้ว สงสารพวกน้องๆ มาก

ลองย้ายไปทำงานที่ง่วนล่งอี้คอนสตรัคชั่นดูมั้ยครับ

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#18 MMMP

MMMP

ราชาโพย

ตอบ 22 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 19:23

ปรึกษาใจดีครับ อาจเห็นทางสว่าง
นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชานักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรค์ธรรมนักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ นักการเมืองยุให้รำฯ ในหลวงย้ำให้ทำดี

#19 เชียร์คนดี

เชียร์คนดี

ขาประจำ

ตอบ 22 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 19:42

สัพเพ สัตตา สัตว์ทั้งหลายทั้งปวง ที่เป็นเพื่อนทุกข์ เกิด แก่ เจ็บ ตาย ด้วยกันทั้งสิ้น
อะเวรา โหนตุ จงเป็นสุขเป็นสุขเถิด อย่าได้มีเวรแก่กันและกันเลย
อัพพะยาปัชฌา โหนตุ จงเป็นสุขเป็นสุขเถิด อย่าได้เบียดเบียนซึ่งกันและกันเลย
อะนีฆา โหนตุ จงเป็นสุขเป็นสุขเถิด อย่าได้มีความทุกข์กายทุกข์ใจเลย
สุขี อัตตานัง ปะริหะรันตุ จงมีความสุขกาย สุขใจ รักษาตนให้พ้นจากทุกข์ภัยทั้งสิ้นเทอญ

เอ่อ..ลายเซ็นต์ กับ rep นี้ เข้ากันมากเลยครับ..ผมงี้..สุขี อัตตานัง แช่อยู่พักนึงแน่ะ..55

"ทำดี(ผู้อื่น)เห็นผลช้า"

#20 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 22 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 19:44

คิดว่า ใจดีขี้โม้ซะอีก

“ยิ่งลักษณ์” ไม่ตอบ โผโยกย้ายนายทหารกลางปีถึงมือหรือยัง ตีมึน นายจ้างหลบเลี่ยงจ่ายค่าแรง 300 บาท ย้อน “อ้าวแล้วทำไง”

น.ส.ยิ่งลักษณ์ ชินวัตร นายกรัฐมนตรี ปฏิเสธที่จะตอบคำถามบัญชีรายชื่อแต่งตั้งโยกย้ายนายทหารกลางปี 2555 ถึงมือหรือยัง ส่วนปัญหาการขึ้นค่าแรงขั้นต่ำวันละ 300 บาท วันที่ 1 เมษายน นี้ ที่ผู้ประกอบการพยายามหลบเลี่ยงในการจ่ายค่าแรง 300 บาท โดยนำเงินรายได้พิเศษ (ค่าทิป) มารวมในค่าแรงด้วย โดยนายกรัฐมนตรี ย้อนถามเพียงสั้นๆ ว่า “อ้าวแล้วทำไง”......
Tukta Pearce

มิตรภาพ รักในหลวง “อ้าวแล้วทำไง” อ้าว!!แล้วจะให้ผมไปถามใครล่ะคร้าบบบบ!!
Tukta Pearce โง่.... บริสุทธิ์. .... เพราะไม่ได้แกล้ง... โง่
Wuthinant Pudenpa อ้าว แล้วท่านทำอย่างไรครับ ไปถามนายกตัวจริงดีกว่าครับ เจอศรีธนญชัยพวกเดียวกัน เข้าแล้ว คนงานชอกช้ำใจเดือดร้อนแน่ ทุกวันนี้ข้าวของแพง ค่าแรงที่ได้มา ชักหน้าไม่ถึงหลังแล้ว จะลามปรามไปทั่วทั้งแผ่นดินไทยครับ นโยบายหาเสียงตามโครงการประชานิยมช่างสอดคล้องกับการสถานการณ์จริง นายกปูนิ่มปากหวานก้นเปรี้ยว ตีสองหน้า แหลไปรายวันได้ตลอดครับ
Tukta Pearce สงสารนักข่าวที่พยายามถาม .... คง เหวอ....
Orawan รักในหลวง หล่อนแสดงออกมาเป็นครั้งที่ล้านแปดแล้วว่า "กรูโง่จริงๆ นะเว๊ย!! ยังเสือกถามกันอยู่ได้ ฮือๆๆๆๆๆ "
Nantiya Choomanee ยังไม่มีโพยออกมา ยังตอบไม่ได้ค่ะ
รอง แก้วสกุล กรรมสนองกรรมมึงแล้ว ข้าวของที่ได้แพงไปทั้งแผ่นดิน เพราะพวกมึงหน่ะแหละประกาศขึ้นค่าแรง พวกพ่อค้ามันไม่ได้โง่เหมือนรัฐบาลควายแดงหรอก มีแต่พวกมึงสิทำไรพ่อค้าไม่ได้ เพราะลูกพี่มึงทั้งนั้น ยอมรับหรือยังว่าเงินที่พวกมึงเอามาเล่นการเมืองหน่ะ เป็นเงินของนายทุน ประชาชนเค้ารู้กันทั้งประเทศแล้วว่าทุนกับรัฐมันเป็นคนๆเดียวกัน
อารูณ เวชุพันธุ์ อ้าวแล้วทำไง...อีนังนายก ปู โง่...ไปไม่เป็นแล้วครับ....ก็เลยตอบคำถามไม่ได้แล้ว....เถ
Xqlliwillp Nana ง่ายๆสั้นๆวันๆมันทำอะไรบ้าง นอกจากรอโพยส่งตรงกับตรงไหนจิ๊กเงินได้บ้าง
Wipada Dolk ‎"จิ๊ก" ของโคตรชินวัตรนี่ประเทศล่มจมได้นะเนี่ย ;p
Xqlliwillp Nana จิ๊กเปนกิจวัตร เปนสันดานค่ะ

#21 mairukumoa

mairukumoa

ขาใครนี่

ตอบ 22 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 19:58

สมควรยิ่งดีด้วยมัยเนี๊ย

#22 yaister7

yaister7

ขาประจำ

ตอบ 23 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 23:52

คล้ายบริษัทผม เพิ่มให้แต่ออกกฎใหม่ๆหยุมหยิมเพื่อมาหักตังค์ ลดโอที(แต่ผมไม่มีโออยู่แล้ว) แต่น้องๆรายวันนี่น่าเห็นใจ

#23 ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

สมาชิกชั้นสูงกว่าสูงลิบลิ่ว

ตอบ 23 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 23:56

แต่

มีเงื่อนไขว่า

สำหรับรายวัน
ค่าจ้างรายวัน เดิมได้รับ 169 บาท เพิ่ม 67 บาท
ค่าจ้างรายวัน 170 - 220 เพิ่ม 65 บาท
ค่าจ้างรายวัน > 221 เพิ่ม 60 บาท

ทั้งนี้ บรืษัท ขอยกเลิก การจ่ายเบี้ยขยัน ประจำสัปดาห์ เบี้ยขยันประจำสองสัปดาห์ และเบี้ยขยัน ประจำไตรมาส โดยมีผลตั้งแต่ 1 เมษายน นี้

สำหรับรายเดือน

บริษัทมีความเห็นสมควรขึ้นเงินเดือน ให้สอดคล้องกับรายวัน
แต่

ในการปรับฐานเงินเดือนครั้งนี้ บริษัท เห็นสมควรให้นำค่าตำแหน่งซึ่งจ่ายเป็นประจำทุกเดือน นอกเหนือจากเงินเดือน เข้ามารวมในฐานเงินเดือนใหม่ด้วย

จ๊าก ตกลง ผมจะได้เงินเพิ่ม หรือ ลด ในแต่ละเดือนนี่

แล้ว ไอ้เงินประจำตำแหน่ง ก็ได้รับ เดือนละพัน ถ้าขึ้นไม่ถึงพัน ก็ซวยเลย

:(จะร้องไห้ หรือ ดีใจ ดีหว่า :(

อ้าว! แล้วทำไง
เลือกใครก็ได้ ที่ไม่ใช่พรรคพวกแม้วPosted Image

#24 นายเกตุ

นายเกตุ

ขาประจำ

ตอบ 24 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 00:02

คล้ายบริษัทผม เพิ่มให้แต่ออกกฎใหม่ๆหยุมหยิมเพื่อมาหักตังค์ ลดโอที(แต่ผมไม่มีโออยู่แล้ว) แต่น้องๆรายวันนี่น่าเห็นใจ

บริษัทอำมาตย์ชัดๆ

#25 MIXIM55

MIXIM55

ขาประจำ

ตอบ 24 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 00:02

นึกว่าใจดีจะมาขี้โม้อะไรอีกคดีเก่ายัง ทำหน้าด้านไม่พูดถึง อัครเทพมหาเดโช >.<

#26 Gearn

Gearn

น้องเก่า

ตอบ 24 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 00:44

เหมือนเราจะทำงานที่เดียวกันเลยนะครับ:-)

#27 TFAP

TFAP

น้องเก่า

ตอบ 24 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 02:17

ถ้าเป็น ฟิลด์ เอนจิเนีย ที่ไม่มีโอทีอยู่แล้ว

ผมว่าปรับแบบนี้ไม่คุ้ม

#28 Mike Saimai

Mike Saimai

ขาประจำ

ตอบ 24 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 08:33

ตกใจนึกว่า ใจดี 20 มาอีกเเล้ว
*เราอยู่ได้ทุกวันนี้ ก็เพราะเรามีฐานะความจนที่มั่นคง***ไม่โกรธ ไม่เกลียด แต่จำได้ทุกรายละเอียดที่ทำ*****อดึตช่างมัน ปัจจุบันช่างเเม่ง***

#29 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 24 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 08:35

สารพัดจะม๊อบขอขึ้นราคาโน่นนี่นั่นเต็มไปหมดเพราะคำโม้ว่าจะขึ้นค่าขั้นต่ำ

โอ้ยยยเจ็บปวด

#30 ยิ่งรัก(โพย)

ยิ่งรัก(โพย)

ขาประจำ

ตอบ 24 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 10:13

ไม่เชื่อครับ แน่จริงเอาสลิปเงินเดือนมาโชว์ แบบ A4 หรือ คาร์บอนก็ได้

อุ๊ย! ผิดกระทู้

:lol:

#31 Norachon

Norachon

ขาประจำ

ตอบ 24 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 13:37

ผมเป็นวิศวกรครับ อันนี้ตำแหน่งจริง

แต่โอที ไม่มีครับ ถ้างานด่วนจริงก็สามารถทำได้

แต่น้องๆ สาวๆ ใน Line มี โอที บ้าง ไม่มีบ้าง
แต่คาดว่า คงงดรับสมัครงานเพิ่มหน่ะครับ

เคยคุมตึก 24 ชั้นมั้ยครับ?

#32 ขุนนรินทร์ สุราพ่าย

น้องเก่า

ตอบ 24 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 22:08

ฝีมือ ไม่ถึงครับ

ได้แค่คุม การผลิต ใน Line

#33 อิสระในกรอบ

อิสระในกรอบ

ขาประจำ

ตอบ 24 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 22:13

ใจดี20 นี่ฮอตราวกับเป็น MVP ของมุมแดงจริง ๆ

#34 ขุนนรินทร์ สุราพ่าย

น้องเก่า

ตอบ 1 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 08:40

กลับมาบอกข่าวดี อีกครั้ง

เงินเดือน เพิ่มขึ้น 1000 บาท / เดือน ครับ

บริษัท หักเงินค่าตำแหน่ง แค่ 1000 บาท ครับ

สรุปแล้ว เงินผมเพิ่มขึ้น 1000 - 1000 = 0

เย้ ดีใจจัง ฮ่าๆๆๆๆๆๆ ฮิๆๆๆๆๆๆๆ เหอๆๆๆๆๆๆ

-_- -_- -_-

พักนี้ อาจห่างหาย ขอไปพักทำใจ โรงบาล ประสาทหน่อยเด้อครับ

#35 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 1 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 08:49

ของผมสิได้จริง ขึ้นเงินเดือนคนละ 2000 ทุกคน

มีเงื่อนไขเดียว งดปรับเงินเดือนประจำปีนี้

แต่ก็ไม่ขาดทุน เพราะปรับประจำปีสูงสุด คงได้ไม่เกิน 1000

ไม่ขอขอบคุณนางยกนกแก้ว ที่ทำให้ผมได้ขึ้นเงินเดือน

เพราะ ค่าข้าว ค่าชาเย็นขึ้นไปก่อนแล้ว

ไม่เห็นจะมีเงินเก็บเพิ่มจากนโยบายห่าเหว อะไรนี่เลย
"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#36 นายเกตุ

นายเกตุ

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 09:09

ของบริษัทผมรายวันปรับแล้วได้300ทุกคน
แต่ไม่ขึ้นเงินเดือนภายใน2ปีและไม่มีโบนัสภายใน2ปี

แต่ละคนก่อนปรับค่าจ้างจะอยู่ระหว่าง270-290บาท
ผมเลยเรียกมาสมน้ำหน้ารายตัว เพราะมันแดงกันจัง
ที่สำคัญเจ้านายผมก็แดงเหมือนกัน 555

#37 Majestic

Majestic

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 09:17

ของผมใช้วิธี ใครมาสาย เกิน เวลาที่กำหนด หักเงินเอา

#38 wewe

wewe

ตอบ 1 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 09:18

เอาไปร่วมเป็นเงินเดือนก็ต้องโดนหักภาษีนะซิ

บ.ช่วยรัฐหาเงินนินา

ดีใจ ด้วยเด้อ หุหุ

ความเท็จแม้นเร้นได้ในปัจจุบัน  แต่ก็เหมือนซ่อนสุริยันไว้หลังเมฆ

อย่านึกถึงแต่ความผิดพลาด  จงระลึกถึงต้นเหตุของความผิดพลาด

#39 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 1 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 09:49

เพิ่มให้...พอค่า ( สูรา ) ไหม๊ ??????

#40 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 1 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 09:59

ขึ้นเงินเดือนเพื่อให้ปรับตัวเข้ากับภาวะค่าครองชีพแหละครับ

ผมว่าบวกลบแล้ว คนทำงานไม่ได้อะไรหรอก
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#41 ขุนนรินทร์ สุราพ่าย

น้องเก่า

ตอบ 1 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 10:50

คงต้อง กินแกลบ ไปก่อน เดือนนี้

#42 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 1 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:23

รอ พนง.ที่บริษัทขอขึ้นเงินเดือนอยู่เนี่ย ไม่โวยกันซักที <_<
คำนวนค่าใช้จ่ายแล้วเพิ่มค่าแรงให้ แต่ไปตัดสวัสดิการอื่นๆแทน ลดรายจ่ายของบริษัทได้ระดับนึงเลย

ถ้าใครไม่เอาก็ออกไป ดีด้วยไม่ต้องไล่ออกแล้วจ่ายเงินชดเชย รายได้ก็ยังไม่ถึงเกณฑ์ต้องเสียภาษี อำมาตย์อย่างผมมีแต่ได้กับได้

... ต้องขอขอบคุณท่านนายกฯยิ่งลักษณ์และนโยบายของพรรคเพื่อไทย มา ณ.ที่นี้ ที่ช่วยให้อำมาตย์แบบผมมีกำไรเพิ่มขึ้น :wub:
อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#43 TIK Tik tik

TIK Tik tik

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:33

ดูจากชื่อแล้วนึกว่า ใจดี + หลวงอัครเทพ มาเอง

#44 เงาไม้

เงาไม้

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:42

ไม่ขอเงินเดือนขึ้น แต่ขอค่าครองชีพแบบเดิมได้มั้ย
ชลใสดูในน้ำ เงาดำนั้นเงาใด? ... เงากรรม หรือเงาใคร?....

#45 Charkit

Charkit

น้องเก่า

ตอบ 1 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:10

ขอข้าวจานละ20 แทนดีกว่า

ไม่ต้องเป็นนายก แต่ขอให้ท่านดูแลทุกข์สุขของประชาชนอย่างใกล้่ชิดถ้าได้เป็นนายก ไม่ต้องทำทุกอย่างให้มันดี แต่ขอให้ทำทุกอย่างเพื่อประชาชน

#46 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

ตอบ 1 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:51

เมื่อวานเจอ ของใช้แพงรอค่าแรงขึ้นเพียบ เวรกรรม

#47 Porunga

Porunga

น้องใหม่

ตอบ 1 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 16:03

ของผมก็ขึ้นนะครับ ปรับฐานขึ้นให้ตั้ง 1000 แต่หักค่าครองชีพ1000 สรุปยอดเงินเท่าเดิม

Edited by Porunga, 1 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 16:04.

#48 คนไทย916

คนไทย916

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 19:55

บริษัท ผม ที่ทำงานอยู่ไม่เห็นมีใครในโรงงาน ผลิต กล้าเรียกร้อง ค่าแรง 300 บ.เลย งง มาก เงียบมากเรื่องนี้

Edited by คนไทย916, 1 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 19:55.

เราตระกูลชินจัง ขอยก ฐานะ เสื้อแดง จาก ไพร่ เป็น ควายแดง ณ.บัดนี้  

ถึงแม้ พ่อแม่ เองจะให้ฐานะความเป็น คน มาแต่กำเนิดก็ตาม 

#49 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 1 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 19:59

ได้ขึ้นเงินเดือน อิจฉาพวกอำมาตย์วุ๊ย <_<
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#50 annykun

annykun

ขาประจำ

ตอบ 2 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 11:56

บริษัทผม ตัดสวัดดิการทั้งหมด พนักงานรายเดือนได้รับวันหยุดเพิ่ม(วันเสาร์เว้นเสาร์) โดยให้พนักงานพลัดเปลี่ยนหมุนเวียนกันมาทำงานโดยจะไม่มีการปรับเงินเดือนขึ้นตามค่าแรง ส่วนพนักงานรายวัน ยังไม่มีการปรับคนออก แต่จะไม่รับสมัครคนงานเพิ่มหากไม่จำเป็น การอนุมัติ OT จะเข้มงวดขึ้น ไม่อนุญาติให้ทำ OT หากไม่จำเป็น และใช้คนน้อยที่สุดเท่าที่จะทำได้ นอกจากนี้ยังพิจารณาให้มีการพลัดเปลี่ยนหมุนเวียนกันหยุดแบบเดียวกับรายเดือน และแน่นอนวันที่ไม่ได้ทำงานจะไม่จ่ายค่าแรง!

คุณสมบัติที่สำคัญที่สุดของผู้ชนะสงคราม  คือ   ความแข็งแกร่ง และ อุดมการณ์ที่สอดคล้องกับความเป็นจริง

คุณธรรมที่พร้ำสอน  ล้วนเป็นสิ่งที่จำเป็นรองลงมา   ส่วน  ประชาธิปไตยน่ะรึ  เอาเข้าจริงๆ  สำคัญอันใด?? 

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน