Jump to content

- - - - -

พวกมันหมายถึงใครครับ

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
16 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 ugly-maew

ugly-maew

ขาประจำ

ตอบ 6 เมษายน พ.ศ. 2555 - 05:31

ผมแวะเข้าไป "พันดริ๊ฟ" ห้องรากดำนามาครับ
กระทู้นี้เลย :angry: โคตะระชั่ว
http://www.pantip.co.../P11929494.html

Attached Images

"ขอเกิดเป็นข้าฯใต้ฝ่าพระบาททุกชาติไป"

#2 ant

ant

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 6 เมษายน พ.ศ. 2555 - 09:03

ป่านนี้ไอ้เต้นมันคงกำลังนั่ง ดมขรี้ บังอยู่ละมั้ง
ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#3 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 6 เมษายน พ.ศ. 2555 - 09:10

เนื้อหาระยำประมาณนี้แหละครับ ที่ผมพบเจอตามเวปแดง ผมถึงไม่อยากเอามาแชร์ในเสรีไทย

ตามเวปแดงในไทยเป็นพวก "แอบ" พอๆกับพวกที่แฝงในเสรีไทยนี่แหละ

ส่วนเวปแดงที่เซิร์ฟเวอร์อยู่เมืองนอกมันกล้าเปิดไพ่เล่น เพราะไม่กลัวโดนปิด

สรุปคือ ระยำ พอกันครับ

ขออภัย Mod ที่หยาบคายครับ ผมเหลืออดจริงๆกับเรื่องแบบนี้ ไม่อยากหยาบโดยไม่จำเป็น

ขอบคุณ Mod ล่วงหน้าครับ
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#4 Mike Saimai

Mike Saimai

ขาประจำ

ตอบ 6 เมษายน พ.ศ. 2555 - 09:49

ห้องน่าจะโดนปิดอีกสักรอบนะ เเต่ตอนนี้ พวกมันเ็นรัฐบาล รอพวกมันเปลี่ยนสีเมื่อไร ผมว่าโดนปิดชัวร์
*เราอยู่ได้ทุกวันนี้ ก็เพราะเรามีฐานะความจนที่มั่นคง***ไม่โกรธ ไม่เกลียด แต่จำได้ทุกรายละเอียดที่ทำ*****อดึตช่างมัน ปัจจุบันช่างเเม่ง***

#5 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 6 เมษายน พ.ศ. 2555 - 10:56

เว็บบอร์ดเค้า ระดับประเทศจริงๆ ครับ
หาที่ไหนต่ำช้ากว่านี้ไม่มีอีกแล้ว -_-
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#6 namtanbood

namtanbood

ขาประจำ

ตอบ 6 เมษายน พ.ศ. 2555 - 11:19

ได้แต่ "มุดหัว" ไอ้***.....

ขออภัย mod อีกคนครับ.....

อึดอัด.....

"เพื่อชาติ เพื่อศาสน์ เพื่อกษัตริย์"

#7 ด๋อยแทง

ด๋อยแทง

ขาประจำ

ตอบ 6 เมษายน พ.ศ. 2555 - 11:24

ชัดจัง แกล้งเนียนไปสักพัก ประมาณว่าพักร้อน กลับมาก็คงขอโทษแบบขำๆ แบนแบบขำๆ

#8 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 6 เมษายน พ.ศ. 2555 - 11:30

เชื่อขนมกินได้ ว่าประเด็นแบบนี้ เฮนไต ปุ๊กลุ๊ก นายเวร แม้กระทั่งเทพๆอย่างใจดี20 ไม่กล้ามาตอบ

หรือมีความเห็นแน่นอน ขนาดถามถึง "อำมาตย์" ยังใบ้กินถึงทุกวันนี้เลย

ยังไม่นับ "ไอ้ขี้เมา" ที่ผมเจอเมื่อคืนอีกนะ ปล่อยให้ "แอบ" ต่อไป
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#9 ugly-maew

ugly-maew

ขาประจำ

ตอบ 6 เมษายน พ.ศ. 2555 - 11:42

เชื่อขนมกินได้ ว่าประเด็นแบบนี้ เฮนไต ปุ๊กลุ๊ก นายเวร แม้กระทั่งเทพๆอย่างใจดี20 ไม่กล้ามาตอบ

หรือมีความเห็นแน่นอน ขนาดถามถึง "อำมาตย์" ยังใบ้กินถึงทุกวันนี้เลย

ยังไม่นับ "ไอ้ขี้เมา" ที่ผมเจอเมื่อคืนอีกนะ ปล่อยให้ "แอบ" ต่อไป

ฮ่าๆๆ ถูกใจ ให้ Like เลยครับ

ผมก็ว่าเหล่าบรรดาสาวกทั้งหลาย

ไม่โผล่หน้าเข้ามาแน่ :D
"ขอเกิดเป็นข้าฯใต้ฝ่าพระบาททุกชาติไป"

#10 idolation

idolation

ขาประจำ

ตอบ 6 เมษายน พ.ศ. 2555 - 11:42

รายชื่อของเหล่าบรดาบุคคลที่กลางที่สุดใน 37 โลก กับอีก 8 ภพ 4 มิติ 15 จักรวาล :D :D :D
รักในหลวง ห่วงลูกหลาน ร่วมกันต้าน ตระกูลชินวัตร

#11 ตะนิ่นตาญี

ตะนิ่นตาญี

La vie en rose

ตอบ 6 เมษายน พ.ศ. 2555 - 11:51

ตั้งแต่เห็นผู้ที่ใช้ชื่อว่า มดชมพู จ้วงจาบหยาบช้าต่อ เจ้าฟ้า-เจ้าแผ่นดิน อย่างไม่ยำเกรงสิ่งใด

แถมยังมีสมาชิกที่นั่นคอยเป็นลูกคู่ช่วยกันโกหก โดยที่ไม่มีการทักท้วง

จากสมาชิกคนอื่นแต่ใดใด ตั้งแต่นั้นเป็นต้นมา ตะนิ่นตาญี ก็เข้า pantip น้อยครั้งมาก

เพราะเห็นแล้วว่า สังคมที่เต็มเปี่ยมไปด้วย คำโกหก นั้นเป็นอย่างไร

พอผลประโยชน์ขัดกันก็เกิดกรณีสาดสิ่งปฏิกูลใส่กัน อย่างเช่น

กรณีของ มังกรดำ กับ มดชมพู เป็นต้น หรืออย่างกรณีที่มี คนเอารูปในงานเฉลิมพระชนมพรรษาฯ

มาลงแล้วบอกว่าไม่มีคนไปกันหรอก แต่กาลกลับปรากฎว่า มีผู้จับได้ว่า รูปเอามาลงนั้นเป็นการบิดเบือนความจริง

การจาบจ้วงต่อสถาบันสูงสุดหนึ่ง การพูดจาโป้ปดมดเท็จหนึ่ง การนำภาพมาลงแล้วบิดเบือนให้เป็นที่เสื่อมพระเกียรติอีกหนึ่ง

ดูเหมือนว่าจะไม่ใคร่ได้รับการใส่ใจจาก webboard นั้นสักเท่าไหร่ ซึ่งต่างกับ ที่นี่ที่ เสรีไทย

แม้จะเป็นสังคมเล็กเล็กไม่ใหญ่นัก แต่ทุกคนก็ช่วยกันเอาใจใส่เป็นอย่างดี ดีกว่า webboard ที่มีชื่อเสียงเสียอีก

แล้วอย่างนี้จะมีใครชวนให้ ตะนิ่นตาญี ไปสิงสถิตย์อยู่ที่นั่น เหมือนดังที่สิงสถิตย์อยู่ที่นี่ที่ เสรีไทย

คงไม่มีใครจะชักชวน ตะนิ่นตาญี ให้เปลี่ยนใจได้...

ตะนิ่นตาญี

วันอังคารที่ ๓ มีนาคม พ.ศ. ๒๕๕๕

เวลา ๑๙.๔๓ นาฬิกา

เว็บบอร์ดเค้า ระดับประเทศจริงๆ ครับ
หาที่ไหนต่ำช้ากว่านี้ไม่มีอีกแล้ว -_-

ด้วยเหตุผลอย่างนี้ไงครับ ตะนิ่นตาญี ถึงไม่ใคร่ได้เข้าไปที่ พันทิพ

เสรีภาพในการสื่อสาร นั้นเป็นหัวใจสำคัญของ ประชาธิปไตย

และอาจเรียกได้ว่าเป็นความงดงามของ ลัทธิการปกครอง ลัทธิหนึ่ง

หากแต่เสรีภาพในการสื่อสาร ที่ว่านั้น จำเป็นอย่างยิ่งที่จะต้องมี "ความรับผิดชอบ" อย่างสูง ควบคู่กันไป

มิเช่นนั้นแล้วจะต่างอะไรกับการที่ "ผีมันเจาะปากมาให้พูด" หรือครับ?

ตะนิ่นตาญี

"จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา"

#12 Leonet for VENDETTA

Leonet for VENDETTA

กรูเกลียดไพร่

ตอบ 6 เมษายน พ.ศ. 2555 - 12:03

ตัวคนแต่สันดานแย่ยิ่งกว่าสุนัข พวกมันไม่น่าเกิดมาบนแผ่นดินนี้เลย...
ถ้าท้าให้มันโชว์ตัว คงจะปอดแหกเหมือนกับ ไอ้อี อื่นๆ ที่เก่งแต่หลัง Keyboard ไม่กล้าที่จะสู้ความจริง
เหมือน คุณตัว บางคนในเสรีไทยนี้...
ขออนุญาต MOD ด้วย....
พวกเลวๆอย่างนี้ทำตัวเหมือนขอทาน ไม่รู้จักทำมาหารัปทาน แบมือขอเงินไปวันๆ ถ้าเอ็งไม่ทำ จะมีกินไหม
ลุงขอทานที่บริจาคเงินวัดทุกๆปีนั้น ยังมีค่าความเป็นคนมากกว่าพวกเลวๆ พวกนี้อีก เค้าขอแค่มีกินไปวันๆ แค่พออิ่ม
แต่ไอ้ อี สันดานเสียพวกนี้ กินไม่รู้จักอิ่มจักพอ

Posted Image Posted Image[color=#000080;]เมื่อมั่งมี...มากมาย...มิตรหมายมอง[/color][color=#800000;] เมื่อหม่นหมอง...มิตรมอง...เหมือนหมูหมา[/color][color=#800080;]เมื่อไม่มี...หมดมิตร...มุ่งมองมา[/color][color=#ff0000;]เมื่อมอดม้วย...แม้หมูหมา...ไม่มามอง[/color]

#13 2012

2012

ขาประจำ

ตอบ 6 เมษายน พ.ศ. 2555 - 12:18

อ่านแล้วปรี๊ด ไม่รู้ว่าถ้าเจอแดงเลวๆพวกนี้พูดให้ได้ิยินใกล้ๆ ผมจะทนไหวไม๊

"ถึงเวลาแล้วที่ใครมีอาวุธชนิดไหนก็ต้องจับขึ้นมาใช้รบกับมัน”

#14 ugly-maew

ugly-maew

ขาประจำ

ตอบ 6 เมษายน พ.ศ. 2555 - 12:25

http://www.pantip.co.../P11929494.html

ล่าสุด เข้าไปดูไม่ได้แล้วครับ

:angry:

#15 phoebus

phoebus

คณะรักษาความสงบแห่งชาติ

ตอบ 6 เมษายน พ.ศ. 2555 - 12:30

http://www.pantip.co.../P11929692.html

ยังพอมีเชื้ออยู่

บรรทัดสุดท้าย มันหมายถึงใคร ????

:angry: :angry: :angry:

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#16 คนสับปะหลี้

คนสับปะหลี้

สูงสุดแดนสยาม

ตอบ 6 เมษายน พ.ศ. 2555 - 14:57

สุดยอดบอร์ด...ไม่ใช้คำหยาบละกัน แน่จริงมาต่อยกันตัวต่อตัวดิ

"ดีใดไม่มีโทษ ดีนั้นชื่อว่าดีเลิศ" - หลวงปู่มั่น ภูริทัตโต

"คนเราสามารถเปลี่ยนต้นไม้ประหลาด ให้เป็นต้นไม้ศักดิ์สิทธิ์ เปลี่ยนคนผิดให้เป็นพระเจ้า เปลี่ยนสีขาวให้เป็นสีดำ เพียงเพราะความเชื่อของตัวเองเพียงเท่านั้น"

#17 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 6 เมษายน พ.ศ. 2555 - 15:55

ของพันทิปยังจิ๊บๆ ที่ผมเคยร้องไห้ไม่รู้ตัวก็เพราะ เวปแดงนี่แหละ เล่นกันตรงๆไม่ แอบ

อย่างพันทิปยังกึ่งๆพวก สว่างจิต กึ่งแอบกึ่งสว่าง แต่ละข้อที่มันยัดเยียดใส่สมองคนรากหญ้า

เช่น ยึดทรัพย์ น้ำท่วม รัฐประหาร สลายการชุมนุม เหตุการณ์เมื่อหลายสิบปีก่อน บลาๆ

เรื่องเหล่านี้เองที่ยัดเยียดจนผมน้ำตาร่วง ว่าเกิดอะไรขึ้นบนแผ่นดินนี้

ยกตัวอย่างเรื่องน้ำท่วม พื้นที่ที่ทำงานผมในพื้นที่ไม่เคยได้รับการเหลียวแลจาก ส.ส.เพื่อไทย

อาหาร ของใช้จำเป็น สำคัญที่สุดอย่างน้ำดื่ม ทั้งๆที่ผ่านการเลือกตั้งไปไม่กี่เดือน

ในเขตนี้ ส.ส. เพื่อไทยคนนี้ นอนมาแบบไร้คู่แข่ง เพราะแม่เป็นถึงนายกอบจ.อยุธยา

พอคนที่นี้เลือกไปก็มารู้ตัวตอนน้ำท่วมนี่แหละ ที่พวกผมอยู่มาได้ในพื้นที่นี้ เพราะ "ทหาร"

ทหาร ขนน้ำดื่มอาหาร ของใช้จำเป็นจำนวนมากโดยทีแรกผมไม่รู้มาจากที่ใด มาทีหลายคันรถ

ผม มีหน้าที่ต้องไปรับน้ำดื่มมาเพื่อให้บรรดาน้องๆที่ทำงานอยู่กันได้เพราะเราต้องอยู่ในพื้นที่

ทำงานอย่างเลี่ยงไม่ได้ โดยไม่ขอรับอาหารและสิ่งของจำเป็นอื่นๆ เพราะรู้ว่ามีคนลำบากกว่า

เรานัก ด้วยความสงสัยจึงถามทหารไปว่าของที่มาเยอะๆนี่มาจากไหน ทหารบอกว่า

เป็นของ "พระราชทาน" ต้องไปรับที่ "วังสวนจิตรลดา" ในหลวงพระราชทานมาตลอด

แค่นี้ผมก็ซาบซึ้งอย่างหาที่สุดมิได้แล้ว