Jump to content

- - - - -

สื่อวิดีโอสร้างสรรค์ รู้ให้เท่ากัน ก่อนก้าวไปพร้อมกัน :"รู้จักน้ำท่วมให้มากขึ้น"

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
2 replies to this topic

#1 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

Posted 27 October 2011 - 06:48

สื่อวิดีโอสร้างสรรค์ รู้ให้เท่ากัน ก่อนก้าวไปพร้อมกัน :"รู้จักน้ำท่วมให้มากขึ้น"

รู้สู้ flood ep.1: รู้จักน้ำท่วมให้มากขึ้น
http://www.youtube.com/watch?v=b8zAAEDGQPM
รู้ให้เท่ากัน ก่อนก้าวไปพร้อมกัน

วิดีโอ Infographic ตอนที่ 1: "รู้จักน้ำท่วมให้มากขึ้น" ชวนชาวไทยทุกคนมาทำความเข้าสถานการณ์น้ำท่วมปี 2554 ว่ามันเกิดขึ้นได้อย่างไรและเรามีวิธีการจัดการน้ำกันอย่างไรเพื่อสร้างความเข้าใจให­้มากขึ้นและลดภาวะตื่นตระหนักอันมาจากมูลที่มากล้นจนเกินไป

กลุ่ม "รู้ สู้! flood" คือ กลุ่มอาสาสมัครทำสื่อวิดีโอสร้างสรรค์ ในรูปแบบ Infographic เข้าใจง่าย ไม่ชวนให้งงเอ๋อ เพื่อให้ข้อมูลที่สำคัญและจำเป็นซึ่งประชาชนควรรู้ เพื่อเตรียมพร้อมรับมือกับสภาวะน้ำท่วมอย่างมีสติและเข้าใจ

เรายังเปิดรับเพื่อนอาสาสมัครเข้ามาช่วยกันทำวิดีโอ ในหลายๆ ตำแหน่ง เช่น ฝ่ายข้อมูล, เขียนสคริปต์, ทำ Storyboard, illustrator, animator ฯลฯ ส่งรายละเอียด ชื่อ, เบอร์โทรศัพท์, อีเมล, ความสามารถที่คุณมีและช่วยเราได้, วัน/เวลาที่คุณสะดวกมาช่วยกัน มาที่อีเมล roosuflood@gmail.com แล้วทีมงานจะติดต่อกลับไปจ้า

เข้าไปกด like กันได้ที่ http://www.facebook.com/ROOSUFLOOD

รวบรวมตัวการ์ตูนน่ารักๆ ใครจะเอาไปทำเป็น Profile Picture เราก็ไม่หวงนะ

ทำบุญ ตักบาตร ปล่อยนก
ปล่อยปลาวาฬ 50ล้านตัวลงทะเลด้วยเถิด
อย่ากักกั้นมันอีกเลย
น้องวาฬเครียด เดี๊ยะก็จมหมดร้อกกกก!!

..เล่น App แต่งปลาวาฬก่อนกลับทะเลมา เลยเอากลับมาช่วยกันปล่อยจ้า ^^

หิวครับ

ดูข่าวจนงงไปหมดแล้ววว

เซฟได้แล้วค๊า

น่ารักปะค่ะ เอามาฝาก ^^

แม้แต่ปลาวาฬสีน้ำเงินยังไม่อยากเข้าเขตนี้

ดี จ้า

เอามาแจกมั่ง อิอิ
(หนูอยากกลับไปเรียนแล้ว ปล่อยหนู!!!!)

ป.ล. จขภ.เรียนอยู่ มศก. จ้า 55+

แจมหน่อยพันธ์เน้เกรียน ^^

ปลาวาฬฬฬฬฬ

พาพี่วาฬกลับบ้านกันเถอะ ^^

จะเอาเธอนั้นไป'ลง'ทะเล~
...สู้ๆนะคะทุกคน :)))

แสบตาจัง วาฬฉัน

ขำๆนะทุกคน

วาฬประปาครับ

#2 redfrog53

redfrog53

Posted 27 October 2011 - 06:49

ผลสรุปสถานะของซุปเปอร์ต่างๆในวันนี้คับ ทุกๆคนสามารถดูรายละเอียดของสินค้าในซุปเปอร์ใกล้บ้านท่านได้ตามลิงค์นี้ www.hotskoop.com/th/search/bangkok/supermarket นะคะ ขอให้ทุกคนโชคดีและรับมือกับน้ำอย่างมีสตินะคับ

ผลสรุปสถานะของซุปเปอร์ต่างๆในวันนี้ค่ะ ทุกๆคนสามารถดูรายละเอียดของสินค้าในซุปเปอร์ใกล้บ้านท่านได้ตามลิงค์นี้ www.hotskoop.com/th/search/bangkok/supermarket นะคะ ขอให้ทุกคนโชคดีและรับมือกับน้ำอย่างมีสตินะคะ

Hey dude. What's up?

ลองแล้ว น่ารักอ้ะ

ปลาวาฬแอ๊บแบ๊ว

ขออนุญาต เหมือนกันค่ะ อยากช่วยๆแชร์หน้านี้

เอามาแชร์ด้วยคนครับ ^^

ขออนุญาต ลองวางคอมโพสใหม่ครับ

แชร์คลิป กันทั่วหล้าภายในพริบตาเลย ขอบคุณมากค่ะที่สร้างสรรค์สื่อดีๆแบบนี้

[/b][/color][/size]

รู้สู้ flood ep.2 : 3คำถามยอดฮิต
http://www.youtube.com/watch?v=LY7a88olbek
น้องวาฬตอน 2 มาแล้วจ้า....อยากรู้ว่าบ้านตัวเองจะท่วมมั้ย ต้องคลิก!!!
ตอบ 3 คำถามยอดฮิตเรื่องน้ำท่วม ด้วยตัวคุณเอง Infographic ตอนที่ 2 ของ "รู้ สู้! Flood" จะช่วยตอบคำถามสามัญประจำโลก ที่ว่า "บ้านเราน้ำจะท่วมไหม ท่วมสูงเท่าไหร...

รู้ สู้! Flood
ทีมงานชุดแรกกำลังตั้งใจทำ Infographic ตัวแรกกันแบบสุดๆ ถ้าอยากดูต้องรอชม แต่ถ้าอยากทำ อยากช่วยเรา มาโพสต์ใน Wall เราได้เลย!!

นี่คือปณิธานของพวกเรา

#3 redfrog53

redfrog53

Posted 28 October 2011 - 14:24

รู้สู้ flood ep.3 : เตรียมตัวก่อนน้ำมาถึง
http://www.youtube.com/watch?v=cAKhNcAeYp0