Jump to content

- - - - -

คนที่อยู่เบื้องหลังการทำรัฐประหารเป็นคนเดียวกับที่อยู้เบืัองหลังการตั้งรัฐบาลอภิสิทธิ์

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
71 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 PookLook

PookLook

ขาประจำ

ตอบ 27 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 20:48

รู้แค่นี้พอไม่จำเป็นต้องบอกว่าใคร :D

#2 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 27 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 20:53

ใครๆก็รู้...

ถุยส์ๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#3 Somebody

Somebody

ขาประจำ

ตอบ 27 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 20:56

ใครล่ะ ก็บอกมาสิ อย่าดีแต่เห่า -_-

#4 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 27 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 20:57

ผมไม่รู้จริงๆ กรุณาช่วยบอกชื่อจริง นามสกุลจริงด้วยเถิด
มิฉะนั้น ผมขอประนามท่านว่า พูดหมาๆ ครับ
แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#5 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 27 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 21:00

ได้แต่เฉี่ยวไปเฉี่ยวมานั่นแหละ ชีวิตนี้ของโปก

เป็น "เสื้อแดง" ให้อัปยศทำไม อายคนเขาเปล่าๆ

เป็น "เสื้อแดง" ใจต้องกล้า เปิดไพ่เล่นไปเลย มัวเป็นอีแอบกลัวอะไรอยู่ทำไม

กล้าๆพูดไปเลยว่าใคร ไม่งั้นชีวิตอันเส็งเคร็งของโปกก็ไม่ต่างอะไรกับสนธินั่นแหละ
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#6 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 27 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 21:02

ก็บังโดนเสธหนั่นแฉกลางที่สาธารณะแล้วไงครับว่า "ไม่มีใครอยู่เบื้องหลังการรัฐประหาร"

แล้วคนที่ตั้งคุณอภิสิทธิ์เป็นนายก ก้กลุ่มคนที่ยกมือโหวตให้จนเขาชนะประชา พรหมนอกไงครับ
โหวตกันเห็นๆผ่านทีวีเลย

รู้ขนาดนี้ก็ยังจินตนาการน้ำแตกกันอยู่ได้ ฟุ้งซ่าน เพ้อเจ้อ ประสาท! :angry:
gladiator 1.jpg

#7 ppneer

ppneer

เมพ

ตอบ 27 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 21:03

ไอ้Pooklook กูโอกาสมึงครั้งนี้เป็นครั้งสุดท้ายที่ตั้งกระทู้

จากนั้นถ้าเป็นกระทู้กระหรี่แบบนางยก มึงจะโดน
ขวานทอง บรรพบุรุษ เป็นคนสร้างให้เราทุกวันนี้ ตัวกูจะปกปักรักษาเท่าชีวิตเพื่อ พ่อหลวง กูถวายชีวิตใอ้แม้ว ออกไปๆๆๆ กูเกลียดใอ้แม้ว

#8 PookLook

PookLook

ขาประจำ

ตอบ 27 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 21:05

ผมไม่รู้จริงๆ กรุณาช่วยบอกชื่อจริง นามสกุลจริงด้วยเถิด
มิฉะนั้น ผมขอประนามท่านว่า พูดหมาๆ ครับ

ถ้าคุณอยากรู้ว่าใคร คุณควรจะเรียกร้องให้ไอ้คนที่อยู่เบื้องหลังมันกล้าเผยตัวตนออกมายอมรับสิครับ ดีกว่าจะมาเรียกร้องให้ผมหรือคนอื่นที่ไม่เกี่ยวข้องมาบอกว่าใคร ผมจะไปพูดแทนไอ้คนที่อยู่เบื้องหลังมันทำไม เพราะผมไม่ได้เกี่ยวข้องอะไรกับมันด้วยอะ :P

#9 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 27 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 21:09

ถ้าคุณอยากรู้ว่าใคร คุณควรจะเรียกร้องให้ไอ้คนที่อยู่เบื้องหลังมันกล้าเผยตัวตนออกมายอมรับสิครับ ดีกว่าจะมาเรียกร้องให้ผมหรือคนอื่นที่ไม่เกี่ยวข้องมาบอกว่าใคร ผมจะไปพูดแทนไอ้คนที่อยู่เบื้องหลังมันทำไม เพราะผมไม่ได้เกี่ยวข้องอะไรกับมันด้วยอะ :P

ก็บังสนธิเขาบอกไม่มีใครอยู่เบื้องหลังนี้
"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#10 เด็กปากเกร็ด

เด็กปากเกร็ด

ขาประจำ

ตอบ 27 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 21:10

ตกลงมรึงรู้ไม๊ละไอ้โปก กรูก็อยากรู้เหมือนกันบอกหน่อยเห๊อะ !!!!!

#11 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 27 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 21:10

เอาละ ผมมั่นใจละ
ต่อไปนี้ผมจะเรียก Pooklook ว่า

Pooklook ล้มเจ้า

#12 เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ

พรานล่าปูไปรยา

ตอบ 27 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 21:11

ก่อนโพสต์กระทู้นี้แตกไปกี่น้ำวะ ปุ๊กโหลก :D

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#13 irq5

irq5

ขาประจำ

ตอบ 27 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 21:15

ทุกคนช่วยปิดๆ ให้ผมหน่อยนะครับ เหมือนโปกมันจะเริ่มรู้แล้วว่าเป็นผม

ปิดตัวเงียบมานาน

#14 เด็กอีโน

เด็กอีโน

น้องเก่า

ตอบ 27 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 21:16

เดี้ยวเบื้องหลัง รัฐประหาร จริงๆ คือ คนที่เอ็งเคารพนักเคารพหนา ล่ะ เอ็งจะอึ้ง โปกเอ้ย :P (แก้สักหน่อยไม่อยากอ้างชื่อ)

Edited by เด็กอีโน, 27 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 21:19.

#15 Ricebeanoil

Ricebeanoil

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 27 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 21:18

กระทู้ข้อมูลประเภท "ใครๆ ก็รู้" "เค้าเล่าว่า"
บอกตรงๆ ว่า "ไร้ราคา" วะโปก
เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#16 PookLook

PookLook

ขาประจำ

ตอบ 27 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 21:19

เดี้ยวเบื้องหลัง รัฐประหาร จริงๆ คือ ทักษิณ ล่ะ เอ็งจะอึ้ง โปกเอ้ย :P

ไม่แน่นะ พูดเป็นเล่นไป เพราะคนที่ได้รับประโยชน์จริงๆจากการทำรัฐประหารก็คือ 'ทักษิณ' :lol:

#17 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 27 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 21:19

เข้ามาอีก รำคาญพวกแดงเต็มแก่แล้วกะเรื่องนี้

คนที่อยู่เบื้องหลังการทำรัฐประหารเป็นคนเดียวกับที่อยู้เบืัองหลังการตั้งรัฐบาลอภิสิทธิ์

จะบอกให้นะ
คนที่ชักใยอยู่เบื้องหลังการเผาบ้านเผาเมืองเป็นคนเดียวกับที่อยู่เบื้องหลังการดันยิ่งลักษณ์เป็นนายก!
ไอ้คนนี้เนี่ย ไม่ต้องจินตนาการน้ำแตกโดยไร้หลักฐานกันเป็นปีๆ ไม่ต้องเดาด้วย มันพูดเองอยู่ทุกครั้งที่มีโอกาส
คนแรกที่รัฐประหารแล้วดันอภิสิทธิ์เป็นนายก บ้านเมืองไม่เดือดร้อนนะเว้ย แต่ไอ้คนหลังน่ะ บ้านเมืองแทบล่มจม
โปกว่าไอ้คนหลังนี่มัน here กว่ามั้ย?

#18 เด็กอีโน

เด็กอีโน

น้องเก่า

ตอบ 27 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 21:24

ชิ หาย ละ แก้ไม่ทัน 555

ตรงนั้นผมคิดได้มานานแล้วครับ ใครได้อะไร และเสียอะไร :)

#19 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 27 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 21:26

ไม่ได้เกี่ยวข้องแล้วเอามาลงทำไม
โปกลงข้อความที่มันส่อเสียดแบบนี้หลายครั้งแล้วนะ

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#20 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 27 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 21:26

เข้ามาอีก รำคาญพวกแดงเต็มแก่แล้วกะเรื่องนี้

จะบอกให้นะ
คนที่ชักใยอยู่เบื้องหลังการเผาบ้านเผาเมืองเป็นคนเดียวกับที่อยู่เบื้องหลังการดันยิ่งลักษณ์เป็นนายก!
ไอ้คนนี้เนี่ย ไม่ต้องจินตนาการน้ำแตกโดยไร้หลักฐานกันเป็นปีๆ ไม่ต้องเดาด้วย มันพูดเองอยู่ทุกครั้งที่มีโอกาส
คนแรกที่รัฐประหารแล้วดันอภิสิทธิ์เป็นนายก บ้านเมืองไม่เดือดร้อนนะเว้ย แต่ไอ้คนหลังน่ะ บ้านเมืองแทบล่มจม
โปกว่าไอ้คนหลังนี่มัน here กว่ามั้ย?

ใช้ใครๆกู้รู้ว่าใครสั่งเผาเมือง ไม่เชื่อดูป้าคนโดนเผา

#21 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 27 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 21:33

ที่พูด มันไม่ใช่คำขู่ เพราะผมคงทำอะไรคุณไม่ได้
แต่โปกเชื่อเหอะ ไอ้เซียที่เล่นชี้เป้าแบบนี้
และโปก ที่กำลังพยายามแสดงตัวตนแบบนี้

มึ ง จ ะ ไ ม่ ต า ย ดี

ผมรับรอง

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#22 Et tu Brute?

Et tu Brute?

ตอบ 27 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 21:35

น่ากลัวจังเลย เราต้องออกมาสู้กับมัน
รวมพลังแดงทั้งแผ่นดิน สู้ๆ สู้ๆ ฆ่ามันๆ เผามันๆ

It's us against the world

#23 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 27 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 21:35

เก็บเลือดหัวของโปกไว้ล้างตีนพ่อแม้วของโปกเถอะ
อย่าพยายามแสดงความเป็นสัตว์ล้มเจ้าออกมาส่อสันดานให้มากเกินไป
ผมเกรงว่า เลือดหัวของโปก รวมไปถึงตระกูล จะไม่พอล้างตีนชาวประชา

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#24 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 27 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 21:42

ปุ๊กเห็นดีเห็นงามอะไรไปกับการ์ตูนเซียชิ้นนี้
คลั่งอะไรมา โดนด่ามาหรือ หรือว่านายจ้างสั่งให่เร่งเกมแรงแล้ว

สองสามวันนี้มาแปลกๆกันนะ ชายกลางก็ดูเหมือนมาช่วย(แย่ง)ปุ๊กโพส ?
เหมือนไม่ได้ดังใจอะไรสักอย่าง

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#25 PookLook

PookLook

ขาประจำ

ตอบ 27 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 21:47

สนธิ บังไม่ได้ตอบเสธหนั่นว่า "ไม่มีใครอยู่เบื้องหลังรัฐประหาร" แต่ตอบว่า "คำถามนี้ไม่ควรถาม เพราะบางคำถามต่อให้ตายแล้วก็ตอบไม่ได้ แต่ถึงเวลาก็จะปรากฎเอง" มันตอบแบบนี้คนก็คิดว่ามีคนอยู่เบื้องหลังรัฐประหารสิ ใครบ้างจะไม่คิดจากคำตอบแบบนี้?

#26 ssa

ssa

เมพ

ตอบ 27 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 21:49

ทำรู้ดีก็บอกไปเลย ต้องหาหลักฐานมาด้วย
ไม่ใช่ทำรู้ดีแล้วให้คนอื่นไปหาหลักฐานมา

หางแดงพล่ามทุกเรื่องไม่เคยหาหลักฐานมา แต่โบ้ยให้คนอื่นหาหลักฐาน
ทุเรศ

#27 chaidan

chaidan

กา... กา... กา...

ตอบ 27 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 21:52

สนธิ บังไม่ได้ตอบเสธหนั่นว่า "ไม่มีใครอยู่เบื้องหลังรัฐประหาร" แต่ตอบว่า "คำถามนี้ไม่ควรถาม เพราะบางคำถามต่อให้ตายแล้วก็ตอบไม่ได้ แต่ถึงเวลาก็จะปรากฎเอง" มันตอบแบบนี้คนก็คิดว่ามีคนอยู่เบื้องหลังรัฐประหารสิ ใครบ้างจะไม่คิดจากคำตอบแบบนี้?

คุณ PookLook ฟังบังแล้วคิดว่ามีคนอยู่เบื้องหลังเหรอครับ?....
แล้วอยากรู้ไหมครับว่าใคร?....
ง่ายๆครับให้บังมันตอบครับ....
:lol:
ใครที่บอกว่า "กาขาว" เป็นฝรั่ง....ผมว่าไม่ใช่......

#28 antiseptic

antiseptic

น้องใหม่และซิง

ตอบ 27 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 22:01

ต้องใช่หมอนี่แน่ๆ เห็นไอ้เซียมันวาดบ่อยๆ

Grim&Evil

"We all make choices. But in the end, our choices make us."Andrew Ryan

#29 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 27 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 22:08

แล้วถ้าผมบอกว่า ทักษิณอยู่เบื้องหลังล่ะ :lol:

#30 ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

สมาชิกชั้นสูงกว่าสูงลิบลิ่ว

ตอบ 27 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 22:11

เอาการ์ตูนมาเป็นหลักฐาน ยอดเยี่ยมมากโปก
เลือกใครก็ได้ ที่ไม่ใช่พรรคพวกแม้วPosted Image

#31 แตงดุ๊ด

แตงดุ๊ด

แsดอย่างสงบตบเมื่อจำเป็นสะตออย่างเยือกเย็นเพราะน้องเป็นไฮโซ

ตอบ 27 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 22:15

หลักฐานก็ไม่มี จินตนาการล้วนๆ แล้วจะไม่ให้เขาด่าได้ไงละคะ

ถ้ามีคนเอารูปคนที่บ้านคุณพร้อมชื่อนามสกุลที่อยู่ไปโพสในเน็ทประจานว่าชอบไปทำบัดสีบัดเถลิงตามข้างถนนโดยไม่มีหลักฐานมีแต่จินตนาการมั้งเอามั้ยคะ

ต่อต้านนังเพศแม่เสื้อแดงมือเปื้อนเลือดแถมเปื้อนน้ำกาม

#32 ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

สมาชิกชั้นสูงกว่าสูงลิบลิ่ว

ตอบ 27 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 22:19

ต้องใช่หมอนี่แน่ๆ เห็นไอ้เซียมันวาดบ่อยๆ

Grim&Evil

ไอ้เซียมันวาดอย่างอื่นไม่เป็นครับ นักเขียนกระจอก ไม่มีกึ๋น
เลือกใครก็ได้ ที่ไม่ใช่พรรคพวกแม้วPosted Image

#33 baezae

baezae

ขาประจำ

ตอบ 27 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 22:20

ไอ้ควายโปก ไอ้ควายเซีย ดีแต่เห่าเฉี่ยวไปมา มั่นใจมึงก็พูดมาเลย

ไม่เขียนลงมากูด่าหน้าตัวเมีย
ถ้าคุณเป็นเสื้อเหลือง ผมคุยกับคุณได้ และหัวเราะให้กันได้ถ้าคุณเป็นเสื้อแดง ผมก็คุยกับคุณได้ และหัวเราะใ้ห้กันได้แต่ถ้าคุณเป็นควายล้มเจ้าไม่ว่าจะสีไหน ผมจะด่าอย่างเดียว

#34 > mj <

> mj <

ขาประจำ

ตอบ 27 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 22:21

สนธิตอบแล้วหนิ ไปอยู่ไหนมา :D
นาทีที่ 0.40
http://www.youtube.com/watch?v=-OdZumNxbAI&feature=plcp&context=C4e5bd72VDvjVQa1PpcFOTgcpKzGUBRZ3kx0RjJum8bZJhRcAfvSA%3D

#35 blue

blue

ขาประจำ

ตอบ 27 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 22:21

Pooklook การ์ตูนของไอ้หมอนี่ มันไม่เกท เลย เพราะมันยังเพ้อเจ้อเรื่องตั้งรัฐบาล
ในค่ายทหารอยู่เลย คนไม่ยอมรับความจริงแบบหมอนี่มันก็ เกท กันเฉพาะกลุ่มเล็ก ๆ
เท่านั้น เสื้อแดงส่วนใหญ่ก็ไม่ เกท ด้วยหรอก Pooklook หาการ์ตูนที่ดูแล้วคนส่วนใหญ่
เขาเห็นแล้วมองว่ามันสื่อสารได้ชัดเจน ไม่ได้หรือไง Pooklook เอาการ์ตูนของไอ้หมอนี่
มาลงบ่อย ก็โดนด่าบ่อย นั่นแหละ หาที่มันเจ๋ง ๆ กว่านี้หน่อยซิ Pooklook

#36 ธงไชยคนเขียนโพย

ธงไชยคนเขียนโพย

ขาประจำ

ตอบ 27 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 22:23

เบื้องหลังตั้งรัฐบาลสมัคร คือเชี่ยทักษิณ
เบื้องหลังตั้งรัฐบาลสมชายตู้เย็น คือเชี่ยทักษิณ
เบื้องหลังตั้งรัฐบาล น.ส.ปูกลวง คือเชี่ยทักษิณ

เบื้องหลังการตั้งรัฐบาลอภิสิทธิ์คือการโหวตในสภา
ไม่มีการเผาเมือง เผาศาลากลาง ไม่ไปปรึกษาที่ดูไบ

ใครอยู่เบื้องหลังการอุ้มฆ่าเอกยุทธ์ อัญชัญบุตร

#37 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 27 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 22:23

วันไหนถ้ากะปุ๊กลุ๊กไม่ได้อ้างว่า "ใครๆ ก็รู้" คงจะต้องลงแดงตายเป็นแน่แท้ ^_^
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#38 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 27 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 22:31

รู้แค่นี้พอไม่จำเป็นต้องบอกว่าใคร :D

อภิสิทธิ์ได้เป็นนายกรัฐมนตรีจาก'มือ'ในสภาผู้แทนราษฎร
เช่นเดียวกับ นอมินีสมัคร นอมีสมชาย โคลนนิ่่งยิ่งลักษณ์.....!

โง่ไม่พัฒนาจึงไม่เข้าใจระบอบรัฐสภาไทย
และระบอบประชาธิปไตยอันมีพระมหากษัตริย์เป็นประมุข........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#39 นายเกตุ

นายเกตุ

ขาประจำ

ตอบ 27 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 22:42

โปกชักว่าวอีกแล้ว
ใครเชื่อมันก็เป็นอสุจิแล้ว

#40 mirumichee

mirumichee

น้องเก่า

ตอบ 27 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 22:43

ข่าวปลายปี 2550 (มติชน)

@ 'สนธิ'บอก3คนวางแผนรัฐประหาร

พล.อ.สนธิ บุญยรัตกลิน ผู้บัญชาการทหารบก (ผบ.ทบ.) และประธานคณะมนตรีความมั่นคงแห่งชาติ (คมช.) ระบุไม่มีใครเป็นวีรบุรุษในการรัฐประหารเมื่อวันที่ 19 กันยายน พร้อมเปิดเผยเบื้องหลังการวางแผนรัฐประหารว่า ได้ร่วมกับทหารยศ พ.อ.อีก 2 นายที่เป็นผู้ช่วย ส่วนทหารคนอื่นๆ ใช้ให้ทำงานตามกรอบนโยบายเท่านั้น ขณะที่ พ.ต.ท.ทักษิณ ชินวัตร อดีตนายกรัฐมนตรี เขียนบทความในหนังสือพิมพ์ต่างชาติ ระบุว่า เสียดายที่คณะรัฐประหารเสียเวลาไป 1 ปี กับการกีดกันไม่ให้ตัวเองกลับประเทศ และเวลา 1 ปีที่ผ่านมาก็ยังหาพยานหลักฐานมาชี้ความผิดตามที่มีการกล่าวหาได้

ในการให้สัมภาษณ์สถานีวิทยุไอเอ็นเอ็น และรายการ 'สภาท่าพระอาทิตย์' สถานีเอเอสทีวี เนื่องในโอกาสครบ 1 ปีการรัฐประหาร เมื่อวันที่ 19 กันยายน พล.อ.สนธิกล่าวว่า 'เพื่อให้ได้มาซึ่งวันนี้ ต้องเอาชีวิตเข้าแลก ทราบหรือไม่ว่าคิดกันอยู่แค่ 3 คนเท่านั้น ผมกับผู้ช่วยที่เป็นนายทหารยศ พ.อ. 2 คนเท่านั้น ไม่มีคนอื่นที่เป็นวีรบุรุษที่ไหนมา'

@ เปิดตัว2พ.อ.นายทหารคนสนิท

เมื่อถามว่า พล.อ.สพรั่ง กัลยาณมิตร และ พล.อ.อนุพงษ์ เผ่าจินดา ผู้ช่วย ผบ.ทบ. ที่แคนดิเดต ผบ.ทบ.คนใหม่ ถือเป็นผู้ช่วยคนสำคัญในวันที่ทำรัฐประหารหรือไม่ พล.อ.สนธิกล่าวว่า ใช้คนที่เป็นผู้ใต้บังคับบัญชาทำงานในหน้าที่ตามกรอบนโยบายเท่านั้น ผู้ปฏิบัติกับผู้วางแผนคนละคนกัน

ผู้สื่อข่าวรายงานว่า ทหารยศ พ.อ. 2 นาย ที่คาดว่าร่วมวางแผนรัฐประหารกับ พล.อ.สนธิ คือพ.อ.ภูมิพัฒน์ จันทร์สว่าง ผู้บังคับการกรมรบพิเศษที่ 1 และ พ.อ.ธงชัย รอดย้อย นายทหารยุทธการประจำฝ่ายเสนาธิการ ซึ่งทั้งคู่เป็นนายทหารคนสนิทของ พล.อ.สนธิ ที่ได้รับความไว้วางใจมากที่สุด

ข่าวต้นปี 2551 (แนวหน้า)
ไม่เข้าใจ พล.อ.สนธิ บุญยรัตกลิน อดีตประธานคมช.คิดอะไรจึงให้สัมภาษณ์บางกอกโพสต์ว่า วางแผนทำรัฐประหารเพียงสองคนกับ พล.อ.อนุพงษ์ ส่วนพล.อ.สพรั่ง กัลยาณมิตรไม่มีส่วนเกี่ยวข้อง สงสัยบิ๊กบังคงเป็นอัลไซเมอร์ เพราะหลายเดือนก่อนเคยบอกว่าวางแผนทำรัฐประหารกับทหารยศพันเอกสองคน ไม่แน่นะผ่านไปอีกสองสามเดือน อาจจะบอกว่าทำรัฐประหารเพียงลำพังก็ได้

#41 นายเกตุ

นายเกตุ

ขาประจำ

ตอบ 27 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 22:44

ตอนไอ้หนั่นมันปฎิวัติ ใครอยู่เบื้องหลังมันหละครับ
ผมก็อยากรู้เหมือนกัน

#42 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 27 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 22:53

Pooklook ล้มเจ้า
ไปบอกไอ้เซียล้มเจ้า นะ ว่า
คนที่อยู่เบื้องหลังการยึดอำนาจน่ะ
หน้าสี่เหลี่ยม ยืนกุม Pooklook
อยู่ข้างหลังบิ๊กจ๊อด

ใครๆ ก็รู้

#43 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 27 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 22:55

พล.อ.สนธิ บุญยรัตกลิน ผู้บัญชาการทหารบก (ผบ.ทบ.) และประธานคณะมนตรีความมั่นคงแห่งชาติ (คมช.) ระบุไม่มีใครเป็นวีรบุรุษในการรัฐประหารเมื่อวันที่ 19 กันยายน พร้อมเปิดเผยเบื้องหลังการวางแผนรัฐประหารว่า ได้ร่วมกับทหารยศ พ.อ.อีก 2 นายที่เป็นผู้ช่วย ส่วนทหารคนอื่นๆ ใช้ให้ทำงานตามกรอบนโยบายเท่านั้น ขณะที่ พ.ต.ท.ทักษิณ ชินวัตร อดีตนายกรัฐมนตรี เขียนบทความในหนังสือพิมพ์ต่างชาติ ระบุว่า เสียดายที่คณะรัฐประหารเสียเวลาไป 1 ปี กับการกีดกันไม่ให้ตัวเองกลับประเทศ และเวลา 1 ปีที่ผ่านมาก็ยังหาพยานหลักฐานมาชี้ความผิดตามที่มีการกล่าวหาได้

ในการให้สัมภาษณ์สถานีวิทยุไอเอ็นเอ็น และรายการ 'สภาท่าพระอาทิตย์' สถานีเอเอสทีวี เนื่องในโอกาสครบ 1 ปีการรัฐประหาร เมื่อวันที่ 19 กันยายน พล.อ.สนธิกล่าวว่า 'เพื่อให้ได้มาซึ่งวันนี้ ต้องเอาชีวิตเข้าแลก ทราบหรือไม่ว่าคิดกันอยู่แค่ 3 คนเท่านั้น ผมกับผู้ช่วยที่เป็นนายทหารยศ พ.อ. 2 คนเท่านั้น ไม่มีคนอื่นที่เป็นวีรบุรุษที่ไหนมา'

เมื่อถามว่า พล.อ.สพรั่ง กัลยาณมิตร และ พล.อ.อนุพงษ์ เผ่าจินดา ผู้ช่วย ผบ.ทบ. ที่แคนดิเดต ผบ.ทบ.คนใหม่ ถือเป็นผู้ช่วยคนสำคัญในวันที่ทำรัฐประหารหรือไม่ พล.อ.สนธิกล่าวว่า ใช้คนที่เป็นผู้ใต้บังคับบัญชาทำงานในหน้าที่ตามกรอบนโยบายเท่านั้น ผู้ปฏิบัติกับผู้วางแผนคนละคนกัน

ผู้สื่อข่าวรายงานว่า ทหารยศ พ.อ. 2 นาย ที่คาดว่าร่วมวางแผนรัฐประหารกับ พล.อ.สนธิ คือพ.อ.ภูมิพัฒน์ จันทร์สว่าง ผู้บังคับการกรมรบพิเศษที่ 1 และ พ.อ.ธงชัย รอดย้อย นายทหารยุทธการประจำฝ่ายเสนาธิการ ซึ่งทั้งคู่เป็นนายทหารคนสนิทของ พล.อ.สนธิ ที่ได้รับความไว้วางใจมากที่สุด

ไม่เข้าใจ พล.อ.สนธิ บุญยรัตกลิน อดีตประธานคมช.คิดอะไรจึงให้สัมภาษณ์บางกอกโพสต์ว่า วางแผนทำรัฐประหารเพียงสองคนกับ พล.อ.อนุพงษ์ ส่วนพล.อ.สพรั่ง กัลยาณมิตรไม่มีส่วนเกี่ยวข้อง สงสัยบิ๊กบังคงเป็นอัลไซเมอร์ เพราะหลายเดือนก่อนเคยบอกว่าวางแผนทำรัฐประหารกับทหารยศพันเอกสองคน ไม่แน่นะผ่านไปอีกสองสามเดือน อาจจะบอกว่าทำรัฐประหารเพียงลำพังก็ได้

คนพูดคำสัตย์ จะพูดกี่ร้อยครั้งในเวลากี่สิบปี ก็เหมือนกัน
คนพูดโกหก มักพูดกี่ทีก็ไม่เหมือนกัน

#44 Somebody

Somebody

ขาประจำ

ตอบ 27 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 22:55

มีลิงค์ข่าวมั้ยครับ

#45 so what?

so what?

ขาประจำ

ตอบ 27 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 23:10

สำนวนโปกนี่ นับวันจะเหมือนเภกเข้าไปทุกที

#46 P2iUSz

P2iUSz

ขาประจำ

ตอบ 27 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 23:21

โดนปั่นหัวโดยเหล่าแกนนำกันไปเองตะหาก น่าสงสารคนเสื้อแดงนะ
ที่กลายเป็นบันไดให้แกนได้ก้าวขึ้นไปมีอำนาจ มีตำแหน่งทางการเมือง
"หากคุณทำผิดพลาด คุณก็แค่ทำให้มันถูกต้อง ไม่ใช่เรื่องยากอะไรเลย"" สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ นั่นคือการที่คนดีๆ นิ่งดูดาย " - Edmund Burke & Zen

#47 ปูผิดหีบ

ปูผิดหีบ

ขาประจำ

ตอบ 27 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 23:26

ก็ไอ้แม้วไง จ้างไอ้บังทำรัฐประหาร ไอ้บังถึงได้บอกต่อให้ตายแล้วก็ตอบไม่ได้ ก็ใครล่ะจะไปบอกว่าคนสั่งทำก็คือคนจ้างมันเอง

โกงชาวนา ฆ่าเด็กตาย ขายแผ่นดิน โคตรชั่วตระกูลชิน...!

#48 PookLook

PookLook

ขาประจำ

ตอบ 27 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 23:28

ประชุมรัฐสภาป่วน ปชป.ตะโกนด่าบิ๊กบังทรราชย์

ผู้สื่อข่าวรายงานว่า ในช่วงที่นายสมศักดิ์ เกียรติสุรนนท์ ประธานในที่ประชุมสังพักการประชุม บรรยายกาศในห้องประชุมก็วุ่นวายเล็กน้อย โดย ส.ส.ในซีกพรรคประชาธิปัตย์ต่างจับกลุ่ม หารือ โดยมุ่งไปที่ประเด็นกรณีประธานทำหน้าที่ไม่เป็นกลางในการประชุม พร้อมตะโกนกล่าวหาว่า ประธาน ทำหน้าที่ไม่ได้ ไม่สามารถควบคุมการประชุม ขณะเดียวกันก็มี ส.ส.ในซีก ปชป.บางคนตระโกนด่า พล.อ.สนธิ ว่า “ทรราชย์” บางคนก็เรียก “พลทหาร”

http://www.khaosod.c...9PQ==&subcatid=

ทำไมด่าช้าไปตั้งหลายปีแฮะ ความรู้สึกช้าจัง :lol:

#49 Et tu Brute?

Et tu Brute?

ตอบ 27 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 23:29

โปรดทราบ
ต่อไปนี้บิ๊กบังคือวีรบุรุษประชาธิปไตยของคนเสื้อแดงนะครับ

เผด็จการเป็นใครไม่รู้ หน้าเหลี่ยมๆ มันบอกว่า...

ฝ่ายนิติบัญญัติ ฝ่ายบริหาร และฝ่ายตุลาการ มันคุมหมด

Edited by Et tu Brute?, 27 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 23:29.

It's us against the world

#50 เป้_อูซี่

เป้_อูซี่

ขาประจำ

ตอบ 27 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 23:54

กระทู้ กระบือ