Jump to content

- - - - -

คำถามตรวจสอบใจหน้ากากขาว

• Please log in to reply
75 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 ไบกอนเหลือง

ไบกอนเหลือง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 23 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 19:46

ผมถามสมาชิกสรทที่สนับสนุนกิจกรรมของหน้ากากขาวในการออกมาล้มรัฐบาลว่า 

สมมุติว่าให้รัฐบาลยุบสภาเลือกตั้งใหม่เดือนหน้า แล้วสัญญากันว่าหลังการเลือกตั้งแล้ว ไม่ว่าใครแพ้ชนะได้เป็นรัฐบาล ฝ่ายที่แพ้จะไม่อกมาเดินขบวนสร้างความวุ่นวายกลางถนนอีก ให้ทุกอย่างเป็นไปตามกลไก/ระบบของเมืองไทย

คำถามคือ คุณว่าหน้ากากขาวจะเอาหรือเปล่า?

#2 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 23 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 19:48

*
POPULAR

ผมถามสมาชิกสรทที่สนับสนุนกิจกรรมของหน้ากากขาวในการออกมาล้มรัฐบาลว่า 

สมมุติว่าให้รัฐบาลยุบสภาเลือกตั้งใหม่เดือนหน้า แล้วสัญญากันว่าหลังการเลือกตั้งแล้ว ไม่ว่าใครแพ้ชนะได้เป็นรัฐบาล ฝ่ายที่แพ้จะไม่อกมาเดินขบวนสร้างความวุ่นวายกลางถนนอีก ให้ทุกอย่างเป็นไปตามกลไก/ระบบของเมืองไทย

คำถามคือ คุณว่าหน้ากากขาวจะเอาหรือเปล่า?

กลับกัน ถ้าหาก ปชป เป็นฝ่ายชนะ แล้วเพือไทยแพ้ เลือกตั้ง

คุณสัญญาแทนเสื้อแดงได้ไหมว่า จะไม่ออกมาประท้วง รบ ปชป อีก เหมือนปี 52-53

คุณกล้าสัญญาแทนไหมละ

ไอ้ลี

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#3 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 23 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 19:50

แล้วมันเกี่ยวอะไรกับเลือกตั้งล่ะ ตราบใดที่ทักษิณยังมาวุ่นวายไม่จบหรอก -_-

การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#4 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 23 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 19:50

ประชาธิปไตยคือ

ห้ามประท้วงทักษิณและขี้ข้าทุกกรณี

ฮ่าๆๆๆๆๆๆ รอดูว่าเสื้อเหลืองจะกดไลค์ให้อ้ายลีอีกเปล่า?

#5 ไบกอนเหลือง

ไบกอนเหลือง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 23 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 19:51

1) ผมยังไม่ได้บอกเลยนะว่าใครจะชนะ  :D

2) ปชป ไม่เคยชนะเลือกตั้งเพื่อไทยหรือพรรคเก่าของเขาเลย  :D

3) ผมเชื่อว่าคนเสื้อแดงเขาเอาแน่   :D

4) ผมถามว่า หน้ากากขาวจะเอาหรือเปล่า  :D

#6 ไบกอนเหลือง

ไบกอนเหลือง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 23 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 19:53

1) ผมยังไม่ได้บอกเลยนะว่าใครจะชนะ  :D

2) ปชป ไม่เคยชนะเลือกตั้งเพื่อไทยหรือพรรคเก่าของเขาเลย  :D

3) ผมเชื่อว่าคนเสื้อแดงเขาเอาแน่   :D

4) ผมถามว่า หน้ากากขาวจะเอาหรือเปล่า  :D

แต่อ่านมา 2-3 เม้นท์ ก็น่าจะเดาออกแล้วว่าหน้ากากขาวไม่เอาแน่ (หากไม่ชัวร์ว่าพรรคที่ตนสนับสนุนจะชนะเลือกตั้ง)  :D

#7 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 23 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 19:54

แต่อ่านมา 2-3 เม้นท์ ก็น่าจะเดาออกแล้วว่าหน้ากากขาวไม่เอาแน่ (หากไม่ชัวร์ว่าพรรคที่ตนสนับสนุนจะชนะเลือกตั้ง)  :D

ข้อ 3. รุ้ได้ไงว่า เสื้อแดงเอาแน่ ขนาดปี 52-53 ยังชุมนุมเลย

ทั้ง ๆที่ มาร์ค ก้อมาตาม ระบบ ด้วยการโหวดเลือก นายก ในสภา ชุดเดียวกับ ที่ สมัคร และ สมชาย เป็น นายก

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#8 centrino14

centrino14

อำมาตย์ตัวพ่อ

ตอบ 23 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 19:56

ไบกอนเหลือง เมริงอยู่ดีสบายใช่ไหมครับ กับรัฐบาลนี้

กุจะสอนอะไรเมริงให้นะ นักการเมือง ไม่ว่าอย่างไร มันก็ทำเพื่อตัวมันเอง

ที่หน้ากากขาว เขาออกมา เขาไม่ได้มาไล่ให้พวกรัฐบวมเอี้ยๆ นี่ออกไป

แต่เอาออกมาแสดงว่า เขาไม่พอใจการบริหารของรัฐบาลเอี้ยๆ พวกนี้

ซึ่งเป็นหน้าที่ของรัฐบาลต้องทำความเข้าใจชี้แจง ไม่ใช่หน้าที่ของเมริง

แล้วตอนนี้มันก็เข้าเริ่มปีที่สามแล้ว ที่รัฐบาลนี้บริหารราชการแผ่นดินนี้มา

แต่รัฐบาลนี้มันยังไม่แถลงผลงานต่อสภาอย่างเป็นทางการ เมริงคิดว่าไงว่ะ

ประเทศไทยไม่ใช่ของนักการเมือง ถ้าดีจริงรัฐบาลที่รักของเมริงทำไม ไม่แถลงผลงานว่ะ

ไอ้โง่...

เบื่อพวกเสื้อแดงตอแหล

#9 ไบกอนเหลือง

ไบกอนเหลือง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 23 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 19:56

แล้วมันเกี่ยวอะไรกับเลือกตั้งล่ะ ตราบใดที่ทักษิณยังมาวุ่นวายไม่จบหรอก -_-

ผมพนันก็ได้ว่าถึงทักษิณจะตายไป แต่พรรคเขายังอยู่ และชนะเลือกตั้ง ก็จะยังมีแบบหน้ากากขาวออกมาเดินขบวนให้รัฐบาลลาออกอยู่ดี

ปัจจุบัน ทักษิณถูกใช้เป็นข้ออ้างไปแล้ว

#10 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

อ่านช้า ๆ ชัด ๆ นะ ว่าไม่เกี่ยวกับเลือกตั้ง

การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#11 ไบกอนเหลือง

ไบกอนเหลือง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 23 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 19:58

ข้อ 3. รุ้ได้ไงว่า เสื้อแดงเอาแน่ ขนาดปี 52-53 ยังชุมนุมเลย

ทั้ง ๆที่ มาร์ค ก้อมาตาม ระบบ ด้วยการโหวดเลือก นายก ในสภา ชุดเดียวกับ ที่ สมัคร และ สมชาย เป็น นายก

ลองทำโพลคนเสื้อแดงในพันทิพ เทียบกับโพลหน้ากากขาวใน สรท สิครับ  :D

#12 นิติรั่ว

นิติรั่ว

ขาประจำ

ตอบ 23 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 19:58

ทำอย่างกฏหมายปิดปากเลยเลือกมาได้แล้วไม่ว่าเค้าจะทำระยำตำบอนอย่างไรกับประเทศต้องห้ามค้านต้องสนับสนุนอย่างเดียวประชาธิปไตยประสาอะไรครับ

ผมไม่ใช่คนเก่งกฎหมาย แค่รู้กฎหมาย แต่ไม่เคยคิดใช้ช่องว่างของกฎหมายมาทำให้กฎหมายขาดความเป็นธรรม

#13 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 23 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 19:59

อีกอย่างนะ ไอ้ลี 

ถ้าทำอย่างที่เมิงพูดนะ มันเรียกว่า เผด็จการ เลยนะ

ประเทศต้นแบบ ปชต อย่าง อังกฤษ ยังมีการประท้วง

ประเทศมีอิสระ อย่าง เมกา ก้อยังมีประท้วง

ประเทศที่เคยเป็น คอม อย่างจีน พอเปลี่ยนเป็น ปชต ก้อมีการประท้วง

#14 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 23 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 20:00

ลองทำโพลคนเสื้อแดงในพันทิพ เทียบกับโพลหน้ากากขาวใน สรท สิครับ  :D

โพล กับ ความจริง มันเหมือนกัน เหรอว่ะ

เหมือน ๆ การเลือกตั้ง ผู้ว่า กทม ที่ โพลบอก เสาไฟฟ้า ชนะ 

แต่พอเลือกจริง ๆ หม่อมหมู ชนะ 

#15 ดอกปีบ

ดอกปีบ

^-^นางสิงห์สีฟ้า^-^

ตอบ 23 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 20:01

นอกจากจะมีอาการ... Abpisit Phobia Syndrome

แล้ว ตอนนี้ยังมีอาการ...Democrat Party Phobia Syndrome

เป็นเอามากเลยนะคุณ ไบกอนลี !!!!

ดอกไม้งามมีหนามแหลม ใช่บานแย้มให้คนชม บานไว้เพื่อสะสม ความอุดมแห่งผืนดิน...

#16 ไบกอนเหลือง

ไบกอนเหลือง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 23 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 20:05

คำถามผมง่ายๆ สั้นๆ คือ คุณว่าหน้ากากขาวจะเอาหรือเปล่า หากสมมุติว่าให้รัฐบาลยุบสภาเลือกตั้งใหม่เดือนหน้า แล้วสัญญากันว่าหลังการเลือกตั้งแล้ว ไม่ว่าใครแพ้ชนะได้เป็นรัฐบาล ฝ่ายที่แพ้จะไม่ออกมาเดินขบวนสร้างความวุ่นวายกลางถนนอีก ให้ทุกอย่างเป็นไปตามกลไก/ระบบของเมืองไทย?

คำถามปลายปิดง่ายๆ คำตอบคือเอา กับ ไม่เอา

ถ้าเขิน ไม่กล้าโพสว่าตัวเองจะตอบยังไง ก็ตอบในใจก็ได้ครับ ไม่ต้องชักแม่น้ำทั้ง 5 อ้างเหตุผลโน่นนี่

ผมแค่อยากให้คุณตรวจสอบใจตัวเองว่ามันหลอกตัวเองหรือเปล่า

ไม่ต้องบอกผม    :D

Edited by ไบกอนเหลือง, 23 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 20:05.

#17 นิติรั่ว

นิติรั่ว

ขาประจำ

ตอบ 23 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 20:06

คำถามผมง่ายๆ สั้นๆ คือ คุณว่าหน้ากากขาวจะเอาหรือเปล่า หากสมมุติว่าให้รัฐบาลยุบสภาเลือกตั้งใหม่เดือนหน้า แล้วสัญญากันว่าหลังการเลือกตั้งแล้ว ไม่ว่าใครแพ้ชนะได้เป็นรัฐบาล ฝ่ายที่แพ้จะไม่ออกมาเดินขบวนสร้างความวุ่นวายกลางถนนอีก ให้ทุกอย่างเป็นไปตามกลไก/ระบบของเมืองไทย?

คำถามปลายปิดง่ายๆ คำตอบคือเอา กับ ไม่เอา

ถ้าเขิน ไม่กล้าโพสว่าตัวเองจะตอบยังไง ก็ตอบในใจก็ได้ครับ ไม่ต้องชักแม่น้ำทั้ง 5 อ้างเหตุผลโน่นนี่

ผมแค่อยากให้คุณตรวจสอบใจตัวเองว่ามันหลอกตัวเองหรือเปล่า

ไม่ต้องบอกผม    :D

ไม่เอาครับหากรัฐบาลทำระยำอะไรจนเกิดความเสียหายแก่ประเทศให้นั่งดูตาปริบๆๆนี่ผมไม่เอาครับ

ผมไม่ใช่คนเก่งกฎหมาย แค่รู้กฎหมาย แต่ไม่เคยคิดใช้ช่องว่างของกฎหมายมาทำให้กฎหมายขาดความเป็นธรรม

#18 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 23 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 20:37

*
POPULAR

ใครจะรับปากรับคำกับคนที่ไม่เคยรักษากฏอย่างคุณเล่าครับ
คุณยาฉีดปลวก
ปัญหาของคำถามนี้ คือตัวคุณเอวไม่มีเครดิตที่จะถามใคร
เพราะคุณเองก็ทำผิด ฝ่าฝืนกฏ แล้วจะเรียกร้องให้คนอื่นทำตามกฏ

แต่จะตอบให้
ปัญหาไม่ได้อยู่ที่การเลือกตั้งครับ
จะเห็นได้ว่า ในวันแรกที่อิปูมารับตำแหน่ง
หาได้มีใครลุกขึ้นประท้วงขับไล่มันแม้แต่น้อย
เว้นแต่การชุมนุมเติม้งินของเสื้อแดงทีาราชประสงค์
เพื่อรำลึกการครบรอบการทำชั่วของฝูงตน

ปัญหาก็คือ เมื่อเวลาผ่านไปปีสองปี
ลายทองมันก็ออกไงครับ
คงไม่ต้องบอก ว่าลายอะไรบ้าง

เมื่อไม่เป็นที่ยอมรับ เราก็มีสิทธิ์แสดงออก
ตามหลักประชาธิปไตยไม่ใช่หรือ
หรือเพราะฟลุ้คได้รับเลือกมา ใครก็แตะต้องไม่ได้อีก
คิดแบบนี้ มันไม่ง่าวไปหน่อยหรอกรึ
ก่อนเถียงผม
ไปถามกากแดงพรรคพวกคุณเสียก่อนนะ
ว่าทำได้มั้ย

ถ้าพวกมันตอบว่าไม่ได้
ก็ให้ถามต่ออีกว่า

แล้วทีพวกมึ งล่ะ

อะไรคือประชาธิปไตยครับ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#19 tonythebest

tonythebest

ตอบ 23 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 20:39

ว่าแต่ ถึงตอนนั้น
คุณยาฉีดปลวกจะกาเลือกประชาธิปัตย์เหมือนในอดีตหรือไม่

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#20 คนไทย916

คนไทย916

ขาประจำ

ตอบ 23 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 20:47

โพล กับ ความจริง มันเหมือนกัน เหรอว่ะ

เหมือน ๆ การเลือกตั้ง ผู้ว่า กทม ที่ โพลบอก เสาไฟฟ้า ชนะ 

แต่พอเลือกจริง ๆ หม่อมหมู ชนะ 

555555555555 เสาไฟฟ้ายังล้ม เลย

เราตระกูลชินจัง ขอยก ฐานะ เสื้อแดง จาก ไพร่ เป็น ควายแดง ณ.บัดนี้  

ถึงแม้ พ่อแม่ เองจะให้ฐานะความเป็น คน มาแต่กำเนิดก็ตาม 

#21 ppneer

ppneer

เมพ

ตอบ 23 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 20:49

ถ้า รบ.ไหนโกงต่อชาติ และ ประชาชนเรามาแน่

ขวานทอง บรรพบุรุษ เป็นคนสร้างให้เราทุกวันนี้ ตัวกูจะปกปักรักษาเท่าชีวิตเพื่อ พ่อหลวง กูถวายชีวิตใอ้แม้ว ออกไปๆๆๆ กูเกลียดใอ้แม้ว

#22 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 23 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 21:00

ผมพนันก็ได้ว่าถึงทักษิณจะตายไป แต่พรรคเขายังอยู่ และชนะเลือกตั้ง ก็จะยังมีแบบหน้ากากขาวออกมาเดินขบวนให้รัฐบาลลาออกอยู่ดี

ปัจจุบัน ทักษิณถูกใช้เป็นข้ออ้างไปแล้ว

ลองให้มันตายก่อนดิ ผมจะคอยดู

:D 

#23 sayapon

sayapon

ขาประจำ

ตอบ 23 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 21:02

• .คนละเรื่อง...นี่คุณไม่เข้าใจหรือแกล้งไม่เข้าใจว่าไม่จำเป็นต้องเลือกตั้งใหม่ก็ได้ เพียงแค่รัฐบาลทำในสิ่งที่ถูกต้อง ถูกกฎหมาย อย่าใช้ช่องโหว่ของกฎหมาย หาผลประโยชน์ส่วนตัว  พรรคพวก และเพื่อคะแนนเสียง  ซึ่งของเหล่านี้ไม่ใช่เรื่องยาก
  •  
  • เพียงแค่สามัญสำนึก เข้าใจไหมครับ สามัญสำนึก
  •  
  • ถ้าทำได้จะอยู่อีกสองสมัยสามสมัยผมก็ไม่ออกมาเรียกร้องหรอกครับ 

Edited by sayapon, 23 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 22:04.

"Imagination is more important than knowledge"

"จินตนาการสำคัญกว่าความรู้"

#24 ควันหลง

ควันหลง

I am Royalist

ตอบ 23 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 21:07

พรรคนั้นไม่มีวันอยู่ได้หรอกครับ หากทักษิณตาย ที่ยังรวมกันได้อยู่ทุกวันนี้ ก็เพราะมีคนจัดสรร และแบ่งผลประโยชน์ร่วมกัน ถ้าทักษิณตาย ทุกอย่างก็ไม่จบจตาม แต่ทุกอย่างจะแตก แตกตัว แตกแยก แตกกระจาย แตกละเอียดไม่มีชิ้นดี

คุณจะพนันกับผมมั้ยหล่ะครับ ด้วยอะไรหรือครับ ถ้าด้วยนํ้าลายอันนี้ผมไม่รับนะครับ  -_- 

#25 เส้นใหญ่ไม่งอก

เส้นใหญ่ไม่งอก

ขาประจำ

ตอบ 23 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 21:09

ว่าแต่ ถึงตอนนั้น
คุณยาฉีดปลวกจะกาเลือกประชาธิปัตย์เหมือนในอดีตหรือไม่

คุณโทนี่เชื่อหรือว่าไบก้นเหลืองลีเนี่ยเคยกาเลือก ปชป :lol:

#26 tonythebest

tonythebest

ตอบ 23 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 21:14

เค้าว่า
อ้าปากก็เห็นหางแดงครับ

#27 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 23 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 21:23

จะยุบสภาหนีโกงว่างั้นเหอะ ..

[color=#000080;]จันทร์เอ๋ย จันทร์เจ้า ขอข้าวขอแกง[/color]

ผมเป็นกลางนะครับ[color=#000080;]  :)[/color]

#28 เส้นใหญ่ไม่งอก

เส้นใหญ่ไม่งอก

ขาประจำ

ตอบ 23 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 21:32

เค้าว่า

บร้า ว่าเค้าเป็นหางแดง เค้าเป็นคนตรัง เคยเลือก ปชป เป็นญาติห่างๆ นายหัวชวนนะตัวเอง

แล้วนี่จะอ้างไรต่อดีวะ เป็นไส้เดือนใต้ตุ่มหลังบ้านแม่ถ้วนดีก่า :lol: :lol: :lol:

#29 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 23 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 21:52

เค้าว่า

บร้า ว่าเค้าเป็นหางแดง เค้าเป็นคนตรัง เคยเลือก ปชป เป็นญาติห่างๆ นายหัวชวนนะตัวเอง

แล้วนี่จะอ้างไรต่อดีวะ เป็นไส้เดือนใต้ตุ่มหลังบ้านแม่ถ้วนดีก่า :lol: :lol: :lol:

ตอนเลือกตั้ง ผู้ว่า กทม เค้าต้องการสั่งสอน ปชป ครับ

เลยเชียร์ สุหฤท

:lol:

#30 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 23 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 22:09

หมายความว่า ถ้าใครเลือกตั้งชนะกลับมา มีสิทธิ์กลับมาผลาญชาติได้โดยชอบธรรม

ไม่มีสิทธิ์มาไล่

#31 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 23 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 22:12

ถ้าเลือกตั้งจบแล้วทักษิณตายห่านทันที ผมตกลงครับ  ;)

" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#32 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

ตอบ 23 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 22:19

ลองให้มันตายก่อนดิ ผมจะคอยดู

ถ้าเลือกตั้งจบแล้วทักษิณตายห่านทันที ผมตกลงครับ  ;)

:D  เห็นด้วยขอรับ... ถูกทู๊กกกกข้อๆๆๆ ไม่ต้องตอบแล้ว เอิ๊กๆๆๆๆ

:) Sometime...Sun shine through the rain...

#33 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 23 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 22:54

ถามทำไมหน้ากากขาว ถามเรานี่ จะบอกให้ทักษิณตายวันไหน เมืองไทยสงบวันนั้น   นอกนั้นเเล้วไม่มีจขกท 

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#34 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 23 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 23:00

ผมละสงสัยคุณ

วันนี้ลุงยิ้ม ชน แม่น้องเกด ไม่เสนอแฮะ

แปลกเนอะ  มาเสนอเรื่องนี้แทนทั้งๆที่ไม่มีเหตุอะไรเรื่องนี้เลย

พยามเปลี่ยนเรื่องเหรอ?

#35 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 23 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 23:17

แค่ถามว่าการชุมนุมนี้ เป็นไปตามระบอบประชาธิปไตยหรือไม่ 

ถ้าเป็น ผมก็ไม่เคยสนครับ ว่าจะมี ตอนไหน อย่างไร

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#36 แมกซิมัส

แมกซิมัส

ขาประจำ

ตอบ 23 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 23:18

ไม่ว่าใครแพ้ชนะได้เป็นรัฐบาล ถ้าดำเนินนโยบาย here ๆ และจะทำให้ประเทศ shipหาย Gu สัญญาว่า Gu จะไม่ยอมอยู่เฉย

#37 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 23 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 23:20

ผมสงสัยอีกอย่างครับ

ที่เค้าชุมนุมกัน เพราะ ปชป ไม่ได้เป็นรัฐบาล

หรือ เพราะรัฐบาลมันบริหารห่วย ครับ

แค่อยากรู้ แต่จขกท คงไม่อยากรู้ ฮาฮา

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#38 ant

ant

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 23 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 23:32

สนทนากับ จขกท.ไปก็เสียเวลาเปล่า

ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#39 เรื่อยๆเอื่อยๆ

เรื่อยๆเอื่อยๆ

There is a face beneath this mask, but it isn't me.

ตอบ 23 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 23:53

ผมขออย่างนี้ได้มั้ย รัฐบาลไม่ต้องยุบสภา ไม่ต้องลาออก แต่ให้เลิกทำตัวเป็นขี้ข้าทักษิณ ถอนร่างกฏหมายนิรโทษกรรมทุกฉบับออกจากสภา แล้วหันมาทำงานตามวาระเร่งด่วนของประเทศจริงๆ เลิกโครงการที่ผลาญเงินงบประมาณโดยไม่เกิดประโยชน์อย่างยั่งยืน เลิกข่มขู่คนที่ไม่เห็นด้วย ให้ตำรวจทำตามกฎหมายอย่างเคร่งครัด

แล้วผมจะเลิกต่อต้านรัฐบาลและหันไปด่าปชปถ้ามาขวางรัฐบาลอีก

คำถามคือรัฐบาลและคนเสื้อแดงจะเอามั้ย

#40 Afrikaan

Afrikaan

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 00:06

ถ้าขี้ข้าพรรคประชาวิบัติไม่ออกมาเรียกร้องในสิ่งที่มันดูขัดหูขัดตาในระบบประชาธิปไตย คงไม่มีคนออกไปต่อต้านหรอก เท่าที่เห็นมีแต่เชิญชวนกองทัพออกมาโค่นล้มรัฐบาล ขอนายกฯ มาตรา 7
ถ้ารัฐบาลนี้แม้มันจะโคตรชาติชั่วสามานย์ แต่เพียงใด ก็มีองค์กรอิสระ ศาลต่างๆ ไว้อยู่แล้วไม่ใช่เหรอ ไม่ใช่สิ้นไร้ไม้ตอกซะทีเดียว ข้ออ้างของพวกสลิ่มนี่ช่างไร้เดียงสาเสียเหลือเกิน

พวกควายในกะลาครอบนี่มันช่างน่าสมเพชจริงๆ
Ora et Laboraจงอธิษฐาน และลงมือทำงาน

#41 Afrikaan

Afrikaan

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 00:09

ตอบต่อถ้าพรรคประชาธิปลวกชนะเลือกตั้งด้วยจำนวน สส.เป็นลำดับที่ 1 (ต้องไม่ใช่จากการดึงกลุ่มงูเห่าของพรรคอื่นมา เพราะประชาชนใจจริงเขาอยากให้ สส. ไป support policies ของพรรคที่ สส.เหล่านั้นสังกัดอยู่) ผมจะหนุนให้อยู่ครบ 4 ปีด้วยซ้ำ แต่ถ้าดึงกลุ่มงูเห่ามา มันก็อีกเรื่องหนึ่ง
Ora et Laboraจงอธิษฐาน และลงมือทำงาน

#42 ควันหลง

ควันหลง

I am Royalist

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 00:52

ถ้าขี้ข้าพรรคประชาวิบัติไม่ออกมาเรียกร้องในสิ่งที่มันดูขัดหูขัดตาในระบบประชาธิปไตย คงไม่มีคนออกไปต่อต้านหรอก เท่าที่เห็นมีแต่เชิญชวนกองทัพออกมาโค่นล้มรัฐบาล ขอนายกฯ มาตรา 7
ถ้ารัฐบาลนี้แม้มันจะโคตร***สามานย์ แต่เพียงใด ก็มีองค์กรอิสระ ศาลต่างๆ ไว้อยู่แล้วไม่ใช่เหรอ ไม่ใช่สิ้นไร้ไม้ตอกซะทีเดียว ข้ออ้างของพวกสลิ่มนี่ช่างไร้เดียงสาเสียเหลือเกิน

พวกควายในกะลาครอบนี่มันช่างน่าสมเพชจริงๆ

งั้นก็อย่าแก้รัฐธรรมนูญ กับไม่ล้างความผิดให้กับใคร ถ้าทำแบบนั้นได้ มันก็ไม่มีใครออกมาไล่หร๊อกก 

ตอบต่อถ้าพรรคประชาธิปลวกชนะเลือกตั้งด้วยจำนวน สส.เป็นลำดับที่ 1 (ต้องไม่ใช่จากการดึงกลุ่มงูเห่าของพรรคอื่นมา เพราะประชาชนใจจริงเขาอยากให้ สส. ไป support policies ของพรรคที่ สส.เหล่านั้นสังกัดอยู่) ผมจะหนุนให้อยู่ครบ 4 ปีด้วยซ้ำ แต่ถ้าดึงกลุ่มงูเห่ามา มันก็อีกเรื่องหนึ่ง

งั้นถ้าเขาไม่เอาประชาธิปปัตย์แน่ๆ ทำไมเขาไม่เลือกเพื่อไทยไปหล่ะครับ มาเลือกพรรคเล็กทำไม เลือกพรรคเล็กทั้งๆที่รู้ว่า พรรคนี้่ไม่มีวันเป็นแกนนำจัดตั้งรัฐบาลงั้นหรือ แบบนี้แปลว่าอะไรหรือครับ 

เข้ามั้ยครับว่า ถึงเขาเลือกพรรคเล็ก ก็ไม่หมายความว่าเขาจะไม่ยินดีที่ร่วมกับพรรคอื่น ซึ่งอาจจะเป็นเพื่อไทย หรือประชาธิปปัตย์ก็ได้ เว้นแต่ว่าพรรคเล็กจะแสดงความประสงค์ไว้ตั้งแต่ต้นก่อนวันเลือกตั้ง 

ฉะนั้นผมเล็งเห็นว่าตรรกะของท่านผิดเพี้ยนไปมากครับ สมมุติว่าวันข้างหน้า เกิดมีพรรคการเมืองมากมายหลายพรรค แต่ละพรรคได้เสียง ส.ส. ไม่กี่สิบคน และมากที่สุดเพียงหนึ่งร้อยคนเท่านั้น เช่นนี้พรรคที่ได้เสียงหนึ่งร้อยคน จะต้องเป็นแกนนำจัดตั้งรัฐบาลทีชอบธรรมหรือไม่ ถ้าเป็นพรรคอื่นทำก็ถือว่าไม่ชอบธรรมทั้งสิ้น ทั้งๆที่สภามีส.ส.รวมห้าร้อยคน

ฤาหนึ่งร้อยเสียง มีคุณค่ามากว่า สี่ร้อยเสียงของที่เหลือชียวหรือ ในเมื่อเป็นเสียงของประชาชนเหมือนๆกัน ทำไมจึงไม่ค่าไม่เท่ากันครับ  :blink:

Edited by ควันหลง, 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 00:53.

#43 ไบกอนเหลือง

ไบกอนเหลือง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 09:43

ก็อ้างเหตุผลกันไปต่างๆ นานา

เหตุผลจริงก็คือ ตราบใดที่พรรคที่ตนเองสนับสนุน ยังไม่ชนะการเลือกตั้ง ก็จะหาเรื่องออกมาประท้วงขับไล่รัฐบาลฝั่งตรงข้าม

สังเกตดูได้จากข้ออ้างการคอรัปชั่นไม่เคยถูกเอามาใช้ในการขับไล่พรรคตนเองตอนเป็นรัฐบาลเลย

หากเป็นไปได้ ก็คงไม่อยากให้มีเลือกตั้งหรอก แต่อยากให้พรรคกับคนที่ตนสนับสนุนเข้าไปบริหารเลย

ถูกไหมครับ  :D

#44 แฟนคลับจ่า

แฟนคลับจ่า

ขาประจำ

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 09:47

พนันด้วยอะไรดีครับ  ผมสนใจข้อนี้  รอดูผล 10 ปีก็รอได้

#45 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 09:48

เหตุผลจริงก็คือ ตราบใดที่พรรคที่ตนเองสนับสนุน ยังไม่ชนะการเลือกตั้ง ก็จะหาเรื่องออกมาประท้วงขับไล่รัฐบาลฝั่งตรงข้าม

สังเกตดูได้จากข้ออ้างการคอรัปชั่นไม่เคยถูกเอามาใช้ในการขับไล่พรรคตนเองตอนเป็นรัฐบาลเลย

หากเป็นไปได้ ก็คงไม่อยากให้มีเลือกตั้งหรอก แต่อยากให้พรรคกับคนที่ตนสนับสนุนเข้าไปบริหารเลย

ไม่ถูก ครับ ^^

#46 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 09:49

ไม่ได้อยากให้ยุบสภาอะ อยากให้ทำงานครบวาระแบบโปร่งใส 

เสื้อแดงคิดได้หรือไม่

#47 hinotori

hinotori

ขาประจำ

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 09:50

หน้ากากขาวเขาออกมาเพื่อล้มล้างระบอบทักษิณ

จำประโยคนี้ได้ไหม "ขณะนี้กองทัพประชาชนได้ลุกขึ้นมาแล้ว ข้าขอประกาศว่า ข้าจะล้มล้างระบอบทักษิณให้หมดสิ้นจากแผ่นดินไทย"

ไม่ได้บอกจะล้มรัฐบาลหรือกดดันให้ยุบสภาเลือกตั้งใหม่ซักหน่อย จะไปเดือดร้อนแทนพวกควายแดงมันทำไม :D

#48 บางสิบหมื่น

บางสิบหมื่น

น้องเก่า

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 10:20

มันเป็นสิทธิ์ตามประชาธิปไตยถ้าชุมนุมอย่างสงบ แหมถ้าไม่อยากให้ออกมาด่าก็ทำตัวให้มันดีๆหน่อยซิครับ

#49 เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 10:28

ถ้าพรรค เพื่อใคร แพ้ เสื้อแดงจะออกมาเผาเมืองเหมือนที่แพ้ ปชปในสภารึเปล่า

ทักษิณเป็นเทพเจ้าจริงๆนะ ไม่เชื่อถาม เสื้อแดง ดูสิ

#50 กากจริงไรจริง

กากจริงไรจริง

ขาประจำ

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 12:30

ยังไม่ทิ้งสัuดาีuเดิมเลยนะพ่อลีรูเหีย

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน