Jump to content

- - - - -

ทำไม ทักษิณกลัวอภิสิทธิ์

• Please log in to reply
140 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 29 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 15:32

ทักษิณกลัวอภิสิทธิ์
เพราะอะไร

#2 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 29 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 15:42

ทักษิณไม่ได้กลัวอภิสิทธิ์หรอกครับ

ทักษิณแค่กลัวการตรวจสอบและความโปร่งใส
อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#3 ter162525

ter162525

มหาอำมาตย์ใต้พระบาทตลอดกาล

ตอบ 29 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 15:42

*
POPULAR

ทักษิณไม่กลัวอภิสิทธิ์ครับ แค่เกรง อยู่ 3 ส่วน
เหมือนขงเบ้งเกรง สุมาเอี๋ยน คิดกำจัดส่ะก่อนทางจึงสะดวก ถ้ามีอยู่ก็เหมือนสร้างความลำบาก ขึ้นเท่านั้น เพราะคุณอภิสิทธิ์ไม่มีกำลังคนและทรัพย์ที่สู้มันได้ มีเพียงความสามารถ เท่านั้น สังเกตได้จากการกระทำที่พยายาม โจมตีก่อนเลย

แต่ไอ้แม้วไม่ใช่ขงเบ้งนะ และอภิสิทธิ์ไม่ใช่สุมาเอี๋ยน และจุดหมายที่แท้จริงของไอ้แม้ว อยู่ที่สถาบัน
บรรพชนเป็นพยาน ข้าลูกหลานแผ่นดินท่าน ขอสาปส่ง มันผู้ใด ทรยศ คดโกงชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันบรรลัย อย่าได้มีสุขในแผ่นดินนี้ เดินเหยียบไปในถิ่นใด ขอให้มันร้อนรนดังถูกเพลิงเผา มันผู้ใด คิดล้มล้างกษัตริย์ผู้ทรงทศพิธ ของให้มันผู้นั้นเกิดเป็นคนอนาถทุกชาติไป

#4 orogaros

orogaros

ขาประจำ

ตอบ 29 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 15:54

เวลานี้แม้วไม่ได้กลัวใครเลยครับ กลัวแค่ลูกตะกั่ว
จริงๆ กลับมาไทยอย่างดีก็นอนคุก VIP 2 - 3 วัน ก็ออกมาร่อนได้แล้ว

อย่าคิดว่ามันจะติดคุกได้ยาวเลยครับ เอาแค่ว่ามันกลับมาเหยียบถึงพื้นประเทศไทย
จะมีใครกล้าเอามันไปยัดกรงหรือเปล่า แค่มันบอกให้นักเกาะกินของมันเอามวลชนมา
แค่นั้นก็เกิดปัญหาแล้วครับ กฏหมายมีจริงครับ แต่ยังไงก็ต้องยอมอ่อนข้อให้กฏหมู่ส่วนนึง

#5 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 29 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 15:55

ทักษิณกลัวความจริงเหมือนผีกลัวพระไงไม่รู้อ้ะ
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#6 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 29 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 15:56

*
POPULAR

เพราะอะไร

ทักษิณกลัวอภิสิทธิ์.....
กลัวศักยภาพนายกรัฐมนตรี
กลัวภาพนักการเมืองขาวสะอาด
กลัวการไม่ยอมแพ้นักธุรกิจการเมือง...
กลัวการเป็นผู้นำที่ยังมีคนตาม

กลัวจะต้องระเหเร่ร่อนต่างแดนตลอดไป........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#7 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 29 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 16:14

*
POPULAR

ผมว่าทักษิณกลัวอภิสิทธิ์เพราะอภิสิทธิ์ซื้อไม่ได้
นอกจากซื้อไม่ได้แล้ว ยังมีคนโง่ที่ลุ่มหลงอีกสิบกว่าล้าน

ตลกมาก ผมตั้งกระทู้นี้ สิบกว่านาที ทาสทักษิณ นายไจดีจอมโกหก ก็ตั้งกระทู้

อยากเห็นท่านนายกทักษิณให้อภัยกับนายอภิสิทธิ์ และเช่นกัน อยากเห็นนายอภิสิทธิ์ให้อภัยท่านนายกทักษิณ

ทำให้น่าสงสัยในสมมติฐานของผมเข้าไปใหญ่
สิ่งที่ทักษิณเจอ ไม่ใช่อำนาจของอภิสิทธิ์ แต่เป็นสิ่งที่ตัวเองก่อ
ทักษิณไม่ได้ทำผิดต่ออภิสิทธิ์ แต่ผิดต่อกฏหมายบ้านเมือง

คนที่ควรให้อภัยทักษิณ
น่าจะเป็นคนไทยทั้งชาติ ที่โดนมันโกงเงินภาษีไปไม่รู้กี่ล้านล้าน
ถูกมันสั่งฆ่าไปอีกสามพันกว่า
และเดือดร้อนจากนโยบายโง่ๆ อีกหลายล้านคน

ไม่ใช่อภิสิทธิ์

Edited by amplepoor, 29 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 16:15.

#8 แมวกระป๋อง

แมวกระป๋อง

ประชาแมวธรรมดา

ตอบ 29 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 16:22

อ่ะโด่....

ใครบอกว่ากลัว พี่น้องประชาชนเสียงส่วนใหญ่เลือกผมมา ผมจะกลัวได้ไง
ผมแค่รอจังหวะดีๆกลับมาเพื่อสร้างประชาธิปไตยและความปรองดอง
จะไปกลัวทำไมกับไอ้เด็กเมื่อวานซืน

ไม่เกินปีนี้แหละพี่น้อง ผมรับรองว่าผมจะนอนมาในคาร์โก ลงที่สุวรรณภูมิอย่างสง่างาม
อภิสิทธิ์เข้าไม่ถึงตัวผมแน่อน เพราะผมจะห่อพลาสติกมาอย่างดี
เพราะผมคือประชาชนของในหลวง

#9 IAMDA

IAMDA

ขาประจำ

ตอบ 29 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 16:24

*
POPULAR

ผมว่าแม้วมันเกลียด อภิสิทธิมากกว่า
1. เกลียดคนเก่งกว่ามัน
2. เกลียดเพราะหล่อกว่ามัน
3. เกลียดเพราะป็นคนดีกว่ามัน
4. เกลียดเพราะไม่ทำตามใจมัน

มันถึงได้พยายามทุกวิถีทางเพื่อทำลายอภิสิทธิ

#10 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 29 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 16:26

เพื่อให้ชัดเจน

ถามกันตรงๆ ว่า

ยังมีใครบ้าง ที่ทักษิณซื้อไม่ได้

#11 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 29 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 16:30

*
POPULAR

ขออนุญาตตอบประเด็นนี้ จากข้อสังเกตของตัวเองนะครับ

ผมว่าทักษิณกลัวอภิสิทธิ์ครับ

โบราณว่า..จะดูคนดูที่การกระทำ

ทุกท่านสังเกตไหม ทักษิณจะเอ่ยปากโจมตีใคร หรือสั่งลูกน้องไปบ่อนทำลายใคร ผมเห็นทั้งประเทศมีแค่ 3 บุคคล
หนึ่ง-ทุกท่านทราบดีว่าเป็นผู้ที่คนไทยถวายชีวิตให้ได้
สอง-ป๋าเปรม
สาม-อภิสิทธิ์

ถ้ายังไม่แน่ใจ ลองสังเกตก่อนหน้านี้ สังเกตว่าทักษิณโจมตีหลวงตามหาบัว (ผ่านลิ่วล้อวอร์รูมอะไรก็แล้วแต่) โจมตีหนักมากๆ
หลังจากที่หลวงตาท่านกล่าวว่า "ระวังไม่มีแผ่นดินจะอยู่ แม้ชีวิตก็รักษาไว้ไม่ได้"

ผมไม่เห็นทักษิณเดือดร้อนกับอนุพงษ์ กับสนธิลิ้ม กับสนธิบัง กับเสธหนั่น กับคุณรสนา กับคำนูณ ฯลฯ เลย
ถ้าเป็นองค์กร ทักษิณโจมตีหนักๆอยู่ 2 องค์กร คือคตส. กับ ศาล
แน่นอน เพราะคตส.กับศาล คือองค์กรที่มีอำนาจจับมันเข้าคุกได้
ไม่เห็นมันจะสนใจกกต.เลย

Edited by ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่, 29 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 16:30.

gladiator 1.jpg

#12 ter162525

ter162525

ตอบ 29 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 16:31

ส่วนใหญ่อยู่พรรคปชป. เรื่องการซื้อตัวของแม้วมันอยู่ที่ศีลธรรมของคนๆนั้น บ้างคนไม่ได้ซื้อด้วยเงิน ซื้อด้วยอย่างอื่น มันมีเยอะ
แม้แต่คนที่ใหญ่ๆๆๆๆๆโตๆๆๆๆๆๆๆตอนสนามบินสุวรรณภูมิ ก็โดนกันมาแล้ว

Edited by ter162525, 29 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 16:33.

บรรพชนเป็นพยาน ข้าลูกหลานแผ่นดินท่าน ขอสาปส่ง มันผู้ใด ทรยศ คดโกงชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันบรรลัย อย่าได้มีสุขในแผ่นดินนี้ เดินเหยียบไปในถิ่นใด ขอให้มันร้อนรนดังถูกเพลิงเผา มันผู้ใด คิดล้มล้างกษัตริย์ผู้ทรงทศพิธ ของให้มันผู้นั้นเกิดเป็นคนอนาถทุกชาติไป

#13 phat21

phat21

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 29 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 16:34

เหรอถ้าไอ้แม้วกลัวมาร์คหัวหดจริงป่านนี้มาร์คคงทําลายเสื้อแดงระบอบแม้วตามจับแม้ว ถอดยศแม้วสิ แต่มาร์คไม่ถอดยศแม้วไม่จับแม้ว ไอ้แม้วยิ่งเหิม ยิ่งเขกหัว ปชป ส่งไอ้หนั่นไปประกันแดง นี่ ตกลงแม้วกลัวมารืคหรือ ฃมาร์คตฮั้วแม้วครับ ถ้ามาร์ค ใช้อํานาจรัฐจัดการไอ้พวกเสื้อแดงเหนยืออีสานได้ป่านนี้ไอ้แม้ว มันคงหนีหัวหดมากราบมาร์ค แล้ว แต่ตรงข้ามไอ้มาร์ค มาขอ ปรองดอง มาวิวอนไอ้แม้วซะเอง

ผมว่าไอ้มาร์คไม่ใช้ตัวที่แม้วน่ากลัวเลย หาคนที่โหดๆ รักชาติมาเหอะ เผื่อแม้วจะหนีออกไปนอกโลกมั่ง
Posted Image Posted Image Posted ImagePosted Image Posted Image Posted Image Posted Imageไอ้สนธิบังเละ ไอ้ขิงเน่า+ไอ้มาร์คไอ้เทพเทือกคือตัวการให้ระบอบทักษิณยังลอยนวล

#14 phat21

phat21

ตอบ 29 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 16:36

เพราะอะไร

ทักษิณกลัวอภิสิทธิ์.....
กลัวศักยภาพนายกรัฐมนตรี
กลัวภาพนักการเมืองขาวสะอาด
กลัวการไม่ยอมแพ้นักธุรกิจการเมือง...
กลัวการเป็นผู้นำที่ยังมีคนตาม

กลัวจะต้องระเหเร่ร่อนต่างแดนตลอดไป........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

จรีงรึ ศักย์ภาพปราบแม้วหย่อนยาน

พรรคร่วมโกงชิหายแต่มาร์คทําไรไม่ได้

มาร์ค ยอมพรรคร่วม ยอมปรองดองกะแม้ว ด้วยการ ส่ง กอร์ปศักดิ์ไปประกัน วีรการต์ ส่งหนั่นไปประกันแดง หัวหด ยอม พรรคร่วมแก้รธนไม่กี่มาตราที่ไม่มีประโยชน์อะไรเลย พรรคร่วมถ่วงปฏิรูปประเทศ

ผมว่ามาร์คคือ ผู้ตามไอ้เทือก ผู้นําตัวจริงเสียงจริง

ผมว่าไอ้แม้วมันกลัวพันธมิตรมากกว่ามั้งเพราะพันธมิตร ไม่ประนีประนอมแม้วไม่ปรองดองไอ้แม้วแบบชัดเจนเฉียบขาดเสื้อแดงระบอบแม้ว พันมิตรจะจัดการแบบไม่ฟงัเสียงไอ้แม้วมาล๊อบบี้เหมือนที่ คมช ไอ้แม้ว ล๊อบบี้ได้ ปชป ไอ้แม้วก็ล๊อบบี้ได้

ถ้าเป็นพันธมิตรรักชาติมากกว่าเงินต่อให้แม้ววิงวอนยังไงก็จะเดินหน้าขุดรากถอนโคนระบอบแม้วแน่ๆๆๆๆๆๆๆ

Edited by phat21, 29 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 16:39.

Posted Image Posted Image Posted ImagePosted Image Posted Image Posted Image Posted Imageไอ้สนธิบังเละ ไอ้ขิงเน่า+ไอ้มาร์คไอ้เทพเทือกคือตัวการให้ระบอบทักษิณยังลอยนวล

#15 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 29 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 16:38

ทักษิณกลัวทุกคน ที่เขาซื้อไม่ได้

#16 เรื่อยๆเอื่อยๆ

เรื่อยๆเอื่อยๆ

There is a face beneath this mask, but it isn't me.

ตอบ 29 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 16:49

เพราะอภิสิทธิ์มีคุณสมบัติที่ดีกว่าทักษิณ ทักษิณกลัวจะโดนเอาไปเปรียบเทียบแล้วตัวเองดูโง่ เป็นสิ่งที่ทักษิณรับไม่ได้
อย่างเช่น ผมนึกถึงช่วงแรกที่ทักษิณเป็นนายก แล้วพยายามโชว์ความเป็นนายกอินเตอร์เวลาให้สัมภาษณ์นักข่าวต่างประเทศ แต่หลังๆ ก็ต้องกระมิดกระเมี้ยนบอกนักข่าวว่าภาษาอังกฤษของตัวเองแค่พอใช้งานได้ หรืออย่างช่วงมาร์คขึ้นมาเป็นนายก แม้วก็ไปหยามว่าเด็กขายของ แต่ผลงานกลับดีกว่าตัวเอง

#17 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 29 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 16:50

ทักษิณกลัวทุกคน ที่เขาซื้อไม่ได้

กลัวจนต้องยิงทิ้ง :(

ลอบฆ่าปลุกม็อบ ศาลชี้คดีสังหาร‘องคมนตรี’พิพากษายืนคุกทหารแตงโม

“ศาลอุทธรณ์” นั่งบัลลังก์พิพากษายืนตามศาลชั้นต้นคดีวางแผนสังหาร “ชาญชัย ลิขิตจิตถะ” ชี้คำให้การ 6 จำเลยซัดทอดชัดเจน เชื่อตำรวจไม่กล้าบีบ “ทหารแตงโม” สารภาพแน่ ฟันธงเด็ดชีพองคมนตรีจากเหตุปฏิวัติ 19 ก.ย. ชี้ “ชาญชัย” เป็นบรรพตุลาการแบบอย่าง เชื่อหวังฆ่าให้ได้ก่อน 7 เม.ย. เพื่อกดดันรัฐบาลอภิสิทธิ์ปลุกม็อบแดงวันที่ 8 เม.ย. ผงะ! ยิ่งลักษณ์โผล่ให้กำลังใจผู้ชุมนุมพอดีhttp://www.thaipost....ws/240312/54483

Edited by ดราม่า, 29 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 16:50.

"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#18 บุคคลทั่วไป

บุคคลทั่วไป

ขาประจำ

ตอบ 29 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 16:54

และกลัวสิ่งที่เขาควบคุมไม่ได้
ความพึงพอใจของคนโง่ คือ หายนะ

#19 phat21

phat21

ตอบ 29 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 16:57

เพราะอภิสิทธิ์มีคุณสมบัติที่ดีกว่าทักษิณ ทักษิณกลัวจะโดนเอาไปเปรียบเทียบแล้วตัวเองดูโง่ เป็นสิ่งที่ทักษิณรับไม่ได้
อย่างเช่น ผมนึกถึงช่วงแรกที่ทักษิณเป็นนายก แล้วพยายามโชว์ความเป็นนายกอินเตอร์เวลาให้สัมภาษณ์นักข่าวต่างประเทศ แต่หลังๆ ก็ต้องกระมิดกระเมี้ยนบอกนักข่าวว่าภาษาอังกฤษของตัวเองแค่พอใช้งานได้ หรืออย่างช่วงมาร์คขึ้นมาเป็นนายก แม้วก็ไปหยามว่าเด็กขายของ แต่ผลงานกลับดีกว่าตัวเอง

สร้างภาพประแป้งมากกว่ามั้ง เที่ยวดีแต่พูดดีแต่เห่า แต่มาร์คแพ้เกมชั่วๆไอ้แม้วหมด ถ้ามาอแงแค่ พูดดี หน้าหล่อเรียนเก่ง แต่ไม่มีผลงานอะไรปราบแม้วก็ฌเลิกพล่ามเหอะ

#20 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 29 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 17:06

*
POPULAR

ที่จริง ที่ไอ้แม้วไม่กล้ากลับประเทศ เพราะมันกลัว phat ครับ
กฏหมาย สามารถตั้งทนายสู้เอาได้ ยัดเงินเอาพอได้
ต่อยตี ก็จ้างรปภ จ้างการ์ดเอาได้
แต่ถ้า phat ยังอยู่ และมีใครทำอะไรให้ phat เกลียดไอ้แม้วขึ้นมาได้เท่าเกลียดอภิสิทธิ์

แม้วอาจรำคาญตาย

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#21 นิติรั่ว

นิติรั่ว

ขาประจำ

ตอบ 29 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 17:07

เหรอถ้าไอ้แม้วกลัวมาร์คหัวหดจริงป่านนี้มาร์คคงทําลายเสื้อแดงระบอบแม้วตามจับแม้ว ถอดยศแม้วสิ แต่มาร์คไม่ถอดยศแม้วไม่จับแม้ว ไอ้แม้วยิ่งเหิม ยิ่งเขกหัว ปชป ส่งไอ้หนั่นไปประกันแดง นี่ ตกลงแม้วกลัวมารืคหรือ ฃมาร์คตฮั้วแม้วครับ ถ้ามาร์ค ใช้อํานาจรัฐจัดการไอ้พวกเสื้อแดงเหนยืออีสานได้ป่านนี้ไอ้แม้ว มันคงหนีหัวหดมากราบมาร์ค แล้ว แต่ตรงข้ามไอ้มาร์ค มาขอ ปรองดอง มาวิวอนไอ้แม้วซะเอง

ผมว่าไอ้มาร์คไม่ใช้ตัวที่แม้วน่ากลัวเลย หาคนที่โหดๆ รักชาติมาเหอะ เผื่อแม้วจะหนีออกไปนอกโลกมั่ง

คุณยังไม่ตอบผมเเลยช่วยตอบให้ผมหายโง่ทีว่าใช่วิธีที่ถูกกฎหมายวิธีใดที่ตามจับทักษิณมาจากประเทศต่างๆๆที่ทักษิณไปพำนักอยู่
ผมไม่ใช่คนเก่งกฎหมาย แค่รู้กฎหมาย แต่ไม่เคยคิดใช้ช่องว่างของกฎหมายมาทำให้กฎหมายขาดความเป็นธรรม

#22 ter162525

ter162525

ตอบ 29 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 17:07

เพี้ยนเอย เคืองที่เขาไม่บอกว่ามันกลัว ศาสดาหมาเทพแป๊ะหรือไง กลัวไม่ได้หมายความว่าไอ้คนที่มันกลัวจะต้องทำได้ทุกอย่าง

#23 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 29 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 17:09

*
POPULAR

อันนี้เดาล้วนๆ นะคะ ผึ้งคาดว่าน่าจะเป็นเพราะคุณมาร์คเป็นทุกอย่างที่ทักษิณอยากเป็น ทั้งชาติตระกูลดี มีรูปสมบัติ พร้อมทั้งทรัพย์สมบัติ คุณสมบัติก็ดี ซึ่งทั้งชาตินี้ทักษิณก็เป็นไม่ได้ ด้วยความอิจฉามันก็เลยพยายามทำลาย อย่าลืมว่าทักษิณเป็นคนเห็นแก่ตัวเป็นใหญ่ ชอบทำตัวเด่น ชอบให้คนป้อยอแม้ว่าจะเป็นแค่คำลวง จะยอมให้ใครดีเกินหน้าไม่ได้ ทั้งนี้ด้วยความเป็นคนพาลจึงไม่มีความสามารถพอที่จะทำให้ตัวเองสูงขึ้นเท่าเขา ที่ทำได้ก็มีแต่พยายามฉุดเขาลงมา

#24 phat21

phat21

ตอบ 29 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 17:10

เพี้ยนเอย เคืองที่เขาไม่บอกว่ามันกลัว ศาสดาหมาเทพแป๊ะหรือไง กลัวไม่ได้หมายความว่าไอ้คนที่มันกลัวจะต้องทำได้ทุกอย่าง

เอ้อ สิ สําหรับ ปชปไอ้แม้วไม่กล้วเพราะ ปชปสู้แบบหน่อมแหน้ม แบบ คมช ไง ถ้า ปชปอยากให้แม้วกลัวก็เอาม๊อบมาไล่เลย สู้ในสภาก็แพ้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

สําหรับแม้วแล้ว แล้ว เขากลัวสกลุ่มพันธมิตรมากที่สุดเพราะมีแนรวทางปราบแม้วแบบ เฉียบขาดรวดเร็วได้ผล 55555

#25 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 29 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 17:13

เอ้อ สิ สําหรับ ปชปไอ้แม้วไม่กล้วเพราะ ปชปสู้แบบหน่อมแหน้ม
แบบ คมช ไง ถ้า ปชปอยากให้แม้วกลัวก็เอาม๊อบมาไล่เลย สู้ในสภาก็แพ้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

สําหรับแม้วแล้ว แล้ว
เขากลัวกลุ่มพันธมิตรมากที่สุด
เพราะมีแนวทางปราบแม้ว
แบบ เฉียบขาดรวดเร็วได้ผล

55555

ถามจริง!

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#26 ter162525

ter162525

ตอบ 29 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 17:14

เอ้อ สิ สําหรับ ปชปไอ้แม้วไม่กล้วเพราะ ปชปสู้แบบหน่อมแหน้ม แบบ คมช ไง ถ้า ปชปอยากให้แม้วกลัวก็เอาม๊อบมาไล่เลย สู้ในสภาก็แพ้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

สําหรับแม้วแล้ว แล้ว เขากลัวสกลุ่มพันธมิตรมากที่สุดเพราะมีแนรวทางปราบแม้วแบบ เฉียบขาดรวดเร็วได้ผล 55555

เพี้ยนไปอ่านควรเห็นแรกซ่ะก่อน ส่วนพธม.นะแม้วมันก็กลัว แต่ไม่ใช่สาวกแป๊ะแบบเพี้ยนนะอย่าเข้าใจผิด เพราะมันแค่สมประโยชน์กับ ศาสดาเพี้ยนได้ เพี้ยนก็ลูกหมาชิสุสำหรับมันแล้ว วัวเคยขาม้าเคยขี่

Edited by ter162525, 29 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 17:15.

#27 NongGrace

NongGrace

ขาประจำ

ตอบ 29 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 17:19

เคยคิดเหมือนกันทำไมกลัวอภิสิทธิ
เตะตัดขาตลอด
พยายามจะทำให้เศรษฐกิจพัง
แต่ไม่ได้เป็นอย่างที่คิด
ตรงกันข้ามกลับทำได้ดีเกินคาด

พยายามทำให้เป็นฆาตกรฆ่าคน
ปีแรกไม่สำเร็จ มามีศพปีถัดไป

คิดว่าคงกลัวว่าจะบริหารประเทศได้ดี
แล้วพวกรากหญ้าจะลืมแม้ว มาปลื้ม มาร์ค แทน

#28 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 29 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 17:33

ผมว่า ถ้าคิดว่า แม้วกลัว ม้าก เนี่ย... ฝันไปแล้วละครับ...

อ่านใจ ม้ากเนี่ย อ่านง่าย เพราะ นุ่มนิ่ม ดีเลิศ เหมือน กระดาษชำระ... ฝ่ายตรงข้าม เดาได้หมดว่าจะทำอะไรไม่ทำอะไร.. รบร้อยครั้ง ผมว่า แพ้ร้อยครั้ง...

ถามง่ายๆ ถ้าคุณแม้วจะเล่นนอกเกม ตาม ถนน คุณ ม้ากจะลงไปตามหรือปล่าว... เดาได้ป่าวครับว่า คุณหนู๋ม้ากจะทำอะไร...
ถามง่ายๆ ถ้าคุณแม้วจะใช้แดงก่อกวนเหมือนเดิม คุณ ม้ากจะลงไปตามหรือปล่าว... เดาได้ป่าวครับว่า คุณหนู๋ม้ากจะทำอะไร...
ถามง่ายๆ ถ้าคุณแม้วจะใช้ความรุนแรง คุณ ม้ากจะลงไปตามหรือปล่าว... เดาได้ป่าวครับว่า คุณหนู๋ม้ากจะทำอะไร...
ม้ากถนัดแค่ เกาะโพเดียม ในสภา .... ใครไปเล่นตรงที่ฝ่านตรงข้ามถนัดก็ ฟายละครับ... คุณปู และ พี่ ชาย เลยไม่เข้าถ้าไม่จำเป็น... ขี้เกียจฟัง ตัวดีแต่พูด...

การตรวจสอบ ..

ถ้าตอนนี้ อาจจะยังกลัว ปปช สว(แต่งตั้ง) อยู่ เล็กน้อย... เพราะขาประจำเต็มไปหมด....
แต่ ท่านเหล่านั้ันจะอยู่ไปชัวฟ้าดินหรือครับ จะหมดวาระกันเมื่อไร... เหอๆ :D

ถามว่า หลังจาก สส สว เลือกตั้ง ของคุณแม้ว แต่งตั้ง กรรมการอิสระ ของตัวเองได้หมดแล้ว ... มีอะไรต้องกลัวหรือปล่าวครับ...
ก็เหลือแค่อย่างเดียวที่ต้องทำ ... ตัดตอนให้ คดี อย่าถึงศาล... ซึ่งกำลังทำอยู่...

ผมว่า คุณแม้วกลัว คนเดียวครับ...
คนที่คุณแม้วคิดว่าทำให้ตัวเอง กระเด็นออกจากอำนาจ...
คนๆนั้นไม่ใช่ ม้าก ป7 แน่นอนครับ...

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#29 ter162525

ter162525

ตอบ 29 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 17:40

ผมว่า ถ้าคิดว่า แม้วกลัว ม้าก เนี่ย... ฝันไปแล้วละครับ...

อ่านใจ ม้ากเนี่ย อ่านง่าย เพราะ นุ่มนิ่ม ดีเลิศ เหมือน กระดาษชำระ... ฝ่ายตรงข้าม เดาได้หมดว่าจะทำอะไรไม่ทำอะไร.. รบร้อยครั้ง ผมว่า แพ้ร้อยครั้ง...

ถามง่ายๆ ถ้าคุณแม้วจะเล่นนอกเกม ตาม ถนน คุณ ม้ากจะลงไปตามหรือปล่าว... เดาได้ป่าวครับว่า คุณหนู๋ม้ากจะทำอะไร...
ถามง่ายๆ ถ้าคุณแม้วจะใช้แดงก่อกวนเหมือนเดิม คุณ ม้ากจะลงไปตามหรือปล่าว... เดาได้ป่าวครับว่า คุณหนู๋ม้ากจะทำอะไร...
ถามง่ายๆ ถ้าคุณแม้วจะใช้ความรุนแรง คุณ ม้ากจะลงไปตามหรือปล่าว... เดาได้ป่าวครับว่า คุณหนู๋ม้ากจะทำอะไร...
ม้ากถนัดแค่ เกาะโพเดียม ในสภา .... ใครไปเล่นตรงที่ฝ่านตรงข้ามถนัดก็ ฟายละครับ... คุณปู และ พี่ ชาย เลยไม่เข้าถ้าไม่จำเป็น... ขี้เกียจฟัง ตัวดีแต่พูด...

ถ้าตอนนี้ อาจจะยังกลัว ปปช สว(แต่งตั้ง) อยู่ เล็กน้อย... เพราะขาประจำเต็มไปหมด....
แต่ ท่านเหล่านั้ันจะอยู่ไปชัวฟ้าดินหรือครับ จะหมดวาระกันเมื่อไร... เหอๆ :D

ถามว่า หลังจาก สส สว เลือกตั้ง ของคุณแม้ว แต่งตั้ง กรรมการอิสระ ของตัวเองได้หมดแล้ว ... มีอะไรต้องกลัวหรือปล่าวครับ...
ก็เหลือแค่อย่างเดียวที่ต้องทำ ... ตัดตอนให้ คดี อย่าถึงศาล... ซึ่งกำลังทำอยู่...

ผมว่า คุณแม้วกลัว คนเดียวครับ...
คนที่คุณแม้วคิดว่าทำให้ตัวเอง กระเด็นออกจากอำนาจ...
คนๆนั้นไม่ใช่ ม้าก ป7 แน่นอนครับ...

แต่ลงไป เล่นนอกเกมก็แล้ว จะเอาเขาเป็นนักโทษด้วยก็แล้ว ทำไมเอาไม่ลงสักที่ ล่ะ

#30 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 29 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 17:50

แต่ลงไป เล่นนอกเกมก็แล้ว จะเอาเขาเป็นนักโทษด้วยก็แล้ว ทำไมเอาไม่ลงสักที่ ล่ะ

คำตอบง่ายๆ คุณ สุนัน เฉลยไปแล้ว...

เลี้ยง "ต้อย" ไว้ ไม่ให้ ตัวอันตราย ตัวเล่นหนักกว่า เกิดขึ้นมาไงครับ...

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#31 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 29 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 17:55

ขอแปะคำคมจากเพื่อนๆ ณ จุดนี้

และกลัวสิ่งที่เขาควบคุมไม่ได้

ด้วยความเป็นคนพาลจึงไม่มีความสามารถพอที่จะทำให้ตัวเองสูงขึ้นเท่าเขา ที่ทำได้ก็มีแต่พยายามฉุดเขาลงมา

:) :)

#32 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 29 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 18:02

อันนี้เดาล้วนๆ นะคะ ผึ้งคาดว่าน่าจะเป็นเพราะคุณมาร์คเป็นทุกอย่างที่ทักษิณอยากเป็น ทั้งชาติตระกูลดี มีรูปสมบัติ พร้อมทั้งทรัพย์สมบัติ คุณสมบัติก็ดี ซึ่งทั้งชาตินี้ทักษิณก็เป็นไม่ได้ ด้วยความอิจฉามันก็เลยพยายามทำลาย อย่าลืมว่าทักษิณเป็นคนเห็นแก่ตัวเป็นใหญ่ ชอบทำตัวเด่น ชอบให้คนป้อยอแม้ว่าจะเป็นแค่คำลวง จะยอมให้ใครดีเกินหน้าไม่ได้ ทั้งนี้ด้วยความเป็นคนพาลจึงไม่มีความสามารถพอที่จะทำให้ตัวเองสูงขึ้นเท่าเขา ที่ทำได้ก็มีแต่พยายามฉุดเขาลงมา

เห็นด้วยครับ

ไอ้แม้ว กลัว ท่าน สนธิ ลิ้มทองกุล แน่นอนเลยทีเดียวเชียวละวุ้ย !! \ :angry:/

Edited by MIRO, 29 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 18:03.

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#33 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 29 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 18:09

*
POPULAR

ขอบคุณ แดงล้มเจ้าเฮนไต ที่มาช่วยยืนยันว่า
ทักษิณกลัวอภิสิทธิ์จนอุจจาระหดจริงๆ

แค่เพื่อนสมาชิกท่านนึงชี้ว่า สมัยหนึ่งทักษิณเคยอวดอ้างว่าตัวเองเป็นกูรูระดับโลก
แต่ต้องมาสารภาพเสียงจ๋อยว่าภาษาอังกฤษไม่แข็งแรง....ฮา

มันเคยทำหนังสือออกมาเล่มนึงด้วยซ้ำ
เอารายการหนังสือฮาวทูของเด็กๆ ที่มันโอ่ว่าอ่าน แล้วเอามาสอนทาสของมันก่อนประชุมครม.
มีแต่ภาษาอังกฤษทั้งนั้น มีของท่านพุทธทาสเล่มเดียวที่เป็นภาษาไทย
โหย ตอนนั้น อวดตัวเองซะ....

แล้วงัย
มาปล่อยไก่เอาอีตอนคุยกับฝรั่งจริงๆ แล้วโดนซัก
โดนอีสาวซีเอ็นๆ ไล่ต้อนจนปากคอสั่น เสียศักดิ์ศรีท่านผู้นำ
เฮ็นไตไม่เจ็บเพราะไม่เคยไปถึงระดับนั้น แต่ทักษิณเจ็บครับ
หน้าถูกฉีกเป็นริ้ว ว่าพูดภาษาอังกฤษไม่เป็น

นี่แหละ ความกลัวที่มีต่ออภิสิทธิ์
มีแต่นักการเมืองอย่างอภิสิทธิ์
ที่เทียบให้เห็นความด้อยค่าของนักการเมืองโกงชาติออกมาชัดๆ

#34 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 29 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 18:26

มีโจรที่ใหนบ้างละท่านอยากจะไปโรงพัก :)

#35 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 29 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 18:33

*
POPULAR

ผมก็ว่า ไอ้แม้วมันกลัวอภิสิทธิ์ เพราะอภิสิทธิ์ซื้อไม่ได้ ถ้าซื้อได้ ไม่งั้นมันกลับมาประเทศไทยได้ตั้งนานแล้ว ไม่ต้องลงทุนจ้างควายแดง ออกมาเผาบ้านเผาเมือง แล้วโยนความผิดให้อภิสิทธิ์หรอก
มีคนโพสต์ว่า ไอ้แม้ว มันใส่ร้ายอภิสิทธิ์ เรื่องเสื้อแดงตาย เพื่อจับอภิสิทธิ์เป็นตัวประกัน เพราะจะได้นิรโทษกรรมทั้งหมด
แต่อภิสิทธิ์ กล้าสู้ความจริงบนความถูกต้อง ส่วนไอ้แม้วทำแต่เรื่องชั่วๆ เหมือนที่ท่านชวนเคยพูดว่า ไอ้แม้ว ต้องการใครไปเป็นพวก จะหลอกให้เค้าไปติดกับหลุมพราง ให้คนๆ นั้นมีความผิด แล้วก็ใช้วิธีนี้ บังคับขู่เข็ญเค้าให้มาเป็นพวก

Edited by Bookmarks, 29 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 18:44.

#36 hinotori

hinotori

ขาประจำ

ตอบ 29 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 18:34

ทักษิณกลัวอย่างเดียว คือ ความจริง มันถึงได้หลอกตัวเองอยู่ทุกวันนี้ แล้วพาลไปหลอกคนอื่นด้วย

- มันหลอกตัวเองว่า มันเจ๋งกว่า ดีกว่า รวยกว่าอภิสิทธ์ ทั้งที่ความจริง คนทั้งโลกเขาไม่เอามันแล้ว

- มันหลอกตัวเองว่า มันยังยิ่งใหญ่ มีคนรักบูชา ทั้งที่จริงแล้ว เขาหวังเงินมันกันทั้งนั้น

- มันหลอกตัวเองว่า ฝ่ายตรงข้ามกลั่นแกล้ง เอาเปรียบ ทั้งที่ความจริง มันต่างหากที่เอาเปรียบทั้งประชาชนและประเทศชาติ

สุดท้าย ขอแสดงความเสียใจกับสมุนทักษิณด้วย ที่จุดจบของมันใกล้เข้ามาแล้ว ซื้อเสื้อดำกันรึยัง อ๊ะลืมไป ต้องสีแดงสิ

#37 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 29 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 18:36

*
POPULAR

ทักษิณ กลัว อภิสิทธิ์ เพราะว่า....

อภิสิทธิ์ พูดความจริง แต่ ทักษิณ พูดความเท็จ

อภิสิทธิ์ สุจริต แต่ ทักษิณ ทุจริต

อภิสิทธิ์ รักและหวังดีต่อประชาชนคนไทยอย่างแท้จริง แต่ ทักษิณ แสร้งทำเป็นรัก เพื่อหวังผลประโยชน์แห่งตน

อภิสิทธิ์ เอากฎหมาย และความเป็นนิติรัฐ เป็นที่ตั้ง แต่ ทักษิณ เอากฎหมู่ และผลประโยชน์แห่งตนกับพวกพ้อง เป็นที่ตั้ง

อภิสิทธิ์ คิดก่อนวางนโยบาย แต่ ทักษิณ วางนโยบายเพื่อหวังผลทางการเมือง แล้วจึงค่อยคิดแก้ปัญหา

อภิสิทธิ์ หล่อเลี้ยงคนด้วยความดีอย่างยั่งยืน แต่ ทักษิณ ลวงล่อคนด้วยความโลภ หวังผลเฉพาะหน้า

อภิสิทธิ์ ทำในสิ่งที่เป็นรากฐาน ระยะยาว แต่ ทักษิณ ทำในสิ่งฉาบฉวย ระยะสั้น

อภิสิทธิ์ ได้รับคำอำนวยพรจากปราชญ์เมธี ผู้ทรงศีล และพระอรหันต์ แต่ ทักษิณ กลับได้แต่เสียงก่นด่า และคำสาปแช่ง

อภิสิทธิ์ มีคนรอบกายที่ดี หากไม่ดีมาก ก็ไม่ถึงกับเลว แต่ ทักษิณ มีคนรอบกายและเหล่าสมุน ที่เลว

อภิสิทธิ์ รักประเทศไทย แต่ ทักษิณ รักตัวมันเอง ทำทุกอย่างแม้ทำลายประเทศไทย และฆ่าคนไทย เพื่อ ตนเอง

อภิสิทธิ์ จงรักภักดี แต่ ทักษิณ จ้องล้มทำลาย

มองในระยะยาว ทักษิณ มีแต่จะถดถอย และพ่ายแพ้ไปในที่สุด
และมันก็รู้อยู่แก่ใจดี หาก ยังไม่สามารถเป็นฝ่ายชนะในเกมส์นี้ก่อนมันตาย
ประวัติศาสตร์ก็จะจารึกไปอีกชั่วกัปชั่วกัลป์ว่า

"อภิสิทธิ์ เป็น วีรชน" แต่ "ทักษิณ คือ ทรชน"

Edited by ศรอรชุน, 30 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 07:38.

"ควาย" ในความหมายของผม คือ คนที่มีความคิด เล่นเน็ตเป็น แต่แยกแยะ ดี ชั่ว ถูก ผิด ไม่ได้  

มิได้หมายถึง ชาวรากหญ้า ที่เป็นเหยื่อในสงครามทางความคิดครั้งนี้

"คนชั่ว" จะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา... อยากให้ถึงวรรคท้ายของคำทำนาย ไวๆ ว่ะ...

#38 Limmy

Limmy

ตอบ 29 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 18:46

'คนชั่ว' กลัว 'ความจริง'

แค่นั้นแหละครับ

#39 ryukendo

ryukendo

ตอบ 29 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 18:55

มันไม่ได้กลัวอภิสิทธื์หรอกครับ มันกลัวขอทานที่มันเลี้ยงไว้เองมากกว่า :lol:
บ้านเมืองไม่ใช่ของเล่นที่จะทำพังแล้วร้องไห้ขออันใหม่

#40 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 29 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 18:57

*
POPULAR

แดงล้มเจ้าเฮ็นไต สมแล้วที่เป็นได้แค่ทาสทักษิณ
กล้าออกความเห็นแบบนี้

เลี้ยง "ต้อย" ไว้ ไม่ให้ ตัวอันตราย ตัวเล่นหนักกว่า เกิดขึ้นมาไงครับ...

ทักษิณมาอ่าน คงจะเฟสปาล์ม
เลี้ยงต้อยจนเป็นนายกสองปีกว่า เลี้ยงต้อยจนไม่มีช่องจะกลับบ้าน
เลี้ยงต้อยจนอภิสิทธิ์มีแฟนพันธุ์แท้ 11 ล้านคน
จนภาคใต้คนของตัวสูญพันธุ์

เลี้ยงต้อยจนเศรษฐกิจสมัยอภิสิทธิ์ ดีวันดีคืนทั้งๆที่มีฝูงสัตว์จากนรกออกมาเพ่นพ่านเต็ม 24 เดือน
เลี้ยงต้อยจนไอ้อำสะดำจะตกงาน
เลี้ยงต้อยจนทักษิณต้องพูดโกหกเป็นร้อยๆ ครั้ง

แบบนี้เขาไม่เรียกว่าเลี้ยงต้อยแล้ว เขาเรียกว่าเลี้ยงช้าง
แล้วถ้าอภิสิทธิ์ยังได้แค่นี้
ตัวอันตราย ตัวเล่นหนักกว่า
จะขนาดใหน
แล้วถ้ามี โอย ไม่อยากจะคิดเลยว่าทักษิณจะขนหัวลุกขนาดใหน

เฮ้อ... เป็นแดงแล้วทำไมต้องโง่หนอ

Edited by amplepoor, 29 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 18:57.

#41 metaleka

metaleka

ขาประจำ

ตอบ 29 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 20:00

กลัวมาร์คส่วนหนึง
กลัวหัวเป็นรูส่วนใหญ่

#42 ธงไชยคนเขียนโพย

ธงไชยคนเขียนโพย

ขาประจำ

ตอบ 29 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 20:04

สิ่งที่ทักษิณไม่เคยมีเหมือนอภิสิทธิ์ คือความซื่อสัตย์สุจริตฮะ
แถมคิดชั่วต่อบ้านเมืองตนเองด้วย

ใครอยู่เบื้องหลังการอุ้มฆ่าเอกยุทธ์ อัญชัญบุตร

#43 overtherainbow

overtherainbow

เมพ

ตอบ 29 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 20:09

ชอบกระทู้นี้

#44 tu249cm

tu249cm

ตอบ 29 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 20:21

ความชั่่วมันกลัวความดีเป็นสัจธรรมของโลก

“People shouldn't be afraid of their government. Governments should be afraid of their people.”

#45 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 29 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 20:23

แพร่ด จะบอกว่าแม้วกลัวแป๊ะเป๋าตุง งั้นสิ

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#46 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 29 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 20:26

เหมือนที่ท่านชวนเคยพูดว่า ไอ้แม้ว ต้องการใครไปเป็นพวก จะหลอกให้เค้าไปติดกับหลุมพราง ให้คนๆ นั้นมีความผิด แล้วก็ใช้วิธีนี้ บังคับขู่เข็ญเค้าให้มาเป็นพวก

มีคนเคยถามผมหลายคนว่าทำไมคนที่เคยแสดงตัวว่าดีและไม่ต้องการความร่ำรวย ถึงถูกไอ้แม้วซื้อได้ด้วยเงินหมด
ความที่ผมบ้ากำลังภายในและชอบอ่านเรื่องพิชัยสงครามมาตั้งแต่เด็ก ผมเลยเชื่อว่า..ทักษิณอาจไม่ได้ซื้อทุกคนด้วยเงิน แต่บางคนมันซื้อตัวได้ด้วย "ความลับ"
หรือตรงตามที่ท่านบุญมากบอกไว้ คือ "ความผิด"

ความลับที่เจ้าตัวไม่อาจเปิดเผยได้ ความผิดที่ถ้าเรื่องแดงขึ้นมาต้องตายแน่
ทักษิณจะมีสายสืบไปสืบจนรู้ แล้วเอาความลับนั้นมาบีบให้เข้าเป็นพวก

#47 ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

สมาชิกชั้นสูงกว่าสูงลิบลิ่ว

ตอบ 29 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 20:27

แพร่ด จะบอกว่าแม้วกลัวแป๊ะเป๋าตุง งั้นสิ

กลัวแป๊ะติดคุกก่อนเป็นนักโทษรุ่นพี่

Edited by Jaimah20, 29 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 20:28.

เลือกใครก็ได้ ที่ไม่ใช่พรรคพวกแม้วPosted Image

#48 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 29 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 20:28

เหมือนที่ท่านชวนเคยพูดว่า ไอ้แม้ว ต้องการใครไปเป็นพวก จะหลอกให้เค้าไปติดกับหลุมพราง ให้คนๆ นั้นมีความผิด แล้วก็ใช้วิธีนี้ บังคับขู่เข็ญเค้าให้มาเป็นพวก

มีคนเคยถามผมหลายคนว่าทำไมคนที่เคยแสดงตัวว่าดีและไม่ต้องการความร่ำรวย ถึงถูกไอ้แม้วซื้อได้ด้วยเงินหมด
ความที่ผมบ้ากำลังภายในและชอบอ่านเรื่องพิชัยสงครามมาตั้งแต่เด็ก ผมเลยเชื่อว่า..ทักษิณอาจไม่ได้ซื้อทุกคนด้วยเงิน แต่บางคนมันซื้อตัวได้ด้วย "ความลับ"
หรือตรงตามที่ท่านบุญมากบอกไว้ คือ "ความผิด"

ความลับที่เจ้าตัวไม่อาจเปิดเผยได้ ความผิดที่ถ้าเรื่องแดงขึ้นมาต้องตายแน่
ทักษิณจะมีสายสืบไปสืบจนรู้ แล้วเอาความลับนั้นมาบีบให้เข้าเป็นพวก

เมียธาริต เพ็งดิษฐ์ ไงครับ

#49 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 29 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 20:37

เรื่องชาติตระกูล คงเป็นหนามตำใจอยู่
อันที่จริง แม้วเกี่ยวดองกับสกุล ณ เชียงใหม่ ทางฝ่ายแม่อยู่ด้วย

“เจ้าจันทิพย์ “ ซึ่งเป็นธิดาของ พันตำรวจเอกเจ้าไชยสงคราม สมพมิตร ณ เชียงใหม่ กับหม่อมอุษา ณ เชียงใหม่
แต่งงานกับ นายเจริญ ทุ่งซิ้ว ซึ่งอพยพมาจากประเทศจีนมาอยู่ที่เมืองเชียงใหม่
มีลูกสาวคนหนึ่งชื่อ ยินดี
นางยินดี เดิมใช้ชื่อจีน คือ กิมลี ต่อมาใช้นามสกุล ระมิงวงศ์
นางยินดี แต่งงานกับนายเลิศ ชินวัตร (เดิมชื่อบุญเลิศ แซ่คู)
มีลูกเป็นทักษิณ
http://th.answers.ya...07033133AAV5iEk
http://th.wikipedia....ki/เลิศ_ชินวัตร

แสดงว่าแม้ว เป็นหลานยาย เจ้าจันทิพย์ ณ เชียงใหม่
แต่ ทว่า คงไม่มีญาติฝ่ายแม่ยอมรับในความสูงส่งของเชื้อสาย
เพราะทั้งตา ทั้งฝ่ายพ่อ เป็นคนจีนทั้งนั้น

#50 Ricebeanoil

Ricebeanoil

ตอบ 29 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 21:10

เพื่อให้ชัดเจน

ถามกันตรงๆ ว่า

ยังมีใครบ้าง ที่ทักษิณซื้อไม่ได้

ท่านจรัล ภักดีธนากุล ครับ
คนนี้ รุ่นพี่ผมที่เป็นอาจารย์แพทย์ที่ ม.สงขลานครินทร์ เล่าให้ฟัง
พอดีรุ่นพี่ผมเป็นแฟนกับหลานท่านจรัล ได้ไปพบท่านบ่อยๆ เล่าให้ฟังว่า
ช่วงที่ตัดสินคดีทักษิณ เคยมีโทรศัพท์ไม่ทราบปลายสายโทรมาติดสินบนท่านจรัล ประมาณ 1,000 ล้านบาท
แต่ท่านไม่รับ และวันที่บ้านท่านจรัลโดนปาระเบิด รุ่นพี่ผมเล่าว่าวันนั้นรุ่นพี่ผมอยู่ในบ้านหลังนั้นด้วย
เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน