Jump to content

- - - - -

กระทู้จริงๆจากใจที่ jaidee20 อยากตั้งแต่ติดที่อะไรบางอย่าง......

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
12 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 30 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 22:17

http://webboard.seri...n-31-มค-เจอกัน/

จากกระทู้ข้างบน ผม jaidee20 มีเรื่องจะขอสารภาพต่อเพื่อนสมาชิกเสรีไทย

แห่งนี้ ว่าตามที่ผมเคยประกาศว่าจะโชว์สลิปเพื่อแสดงเงินเดือน 15000 นั้น

สลิปดังกล่าวที่ผมนำมาแสดง "ผมทำขึ้นเอง" และเงินเดือน 15000 บาท

ที่ได้ก็ไม่เป็นความจริงแต่ประการใด เพราะอย่างที่ทุกท่านทราบในความเป็นจริง

คงจะยากที่วิศวกรคุมงานอาคาร 24 ชั้นจะได้รับค่าตอบแทนน้อยนิดเพียงนั้น

แต่ที่ผมทำไปทั้งหมดเพราะความรู้เท่าไม่ถึงการณ์ คึกคะนอง อันเป็นเพราะ

อยากให้เพื่อนสมาชิกได้รับรู้ว่ามีคนได้รับเงินเดือน 15000 บาท

จากนโยบายของรัฐบาลที่ผมนิยมชมชอบ และแสดงให้คนที่คิดต่าง

จากรัฐบาลที่ผมนิยมชมชอบได้เห็นว่าเป็นเรื่องจริง

อยากให้เพื่อนสมาชิกทุกท่านอภัยให้แก่ผม

บ้านเมืองต้องการ "ความปรองดอง" ครับ วันนี้ผมจึงอยากเริ่มความปรองดอง

โดย "การสารภาพผิด" ต่อเพื่อนสมาชิก

สิ่งที่ผมทำไปเพราะ แสดงความรู้สึกต่อนโยบายของรัฐบาล

บางครั้งใช้ความรู้สึกคึกคะนองอย่างรู้เท่าไม่ถึงการณ์

ผมมิใช่อาชญากรชั่วร้ายแต่ประการใด ขอให้ทุกท่านให้โปรดอภัย

และลืมเรื่องกระทู้ my slip หรือขอร้องให้ Mod ลบกระทู้ my slip ของผมเสีย

ต่อไปจะไม่ให้เกิดเหตุการณ์แบบนี้อีกเป็นครั้งที่สอง

ขอบคุณทุกท่านครับ ที่รับฟัง

jaidee20

ผมเชื่อว่า jaidee20 อยากตั้งกระทู้ขอโทษเป็นเรื่องเป็นราวแบบนี้ แต่ติดที่

1. เวลาคนเรามันอยากจะกลับตัวมันกลับลำบาก

2. เสี่ยงโดนเพื่อนสมาชิกถากถาง หรือ เยาะเย้ย

3. จะกล้ามาโพสโต้ตอบเพื่อนสมาชิกในเสรีไทยได้เต็มปากเต็มคำได้ไงเมื่อตัวเองยังเคยโกหก

อันนี้แค่ยกตัวอย่างข้อเด่นๆที่จะเป็นไปได้ในความคิดของ jaidee20

แล้วทุกท่านละครับ ถ้า jaidee20 กล้าโพสยอมรับความจริงที่โกหก ทุกท่านจะให้อภัยไหม

ผมเชื่อว่าสังคมไทยเป็นสังคมแห่งการให้อภัย เพื่อนสมาชิกทุกท่านก็คงให้อภัยเหมือนกัน

ถ้าจะมี "ลูกผู้ชายชื่อ jaidee20" เกิดขึ้นมา
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#2 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 30 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 22:25

ปูทางลงไว้ให้ jaidee20 ให้ลงได้แบบนิ่มๆ หวังว่า jaidee20 คงเข้าใจผมนะ ว่าอยากช่วยให้ลงจากปัญหาอันน่ารำคาญใจนี้
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#3 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 31 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 06:28

ถ้า jaidee20 คิดแบบเดียวกันนี้ ลงมือทำได้เลยครับ ไม่ต้องรอช้า

#4 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 31 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 07:10

ท่าทางจะยาก เพราะโม้ไว้มาก ขนาดลายเซนต์คุมงานคอนดอม 24 ชั้นก้อไม่ธรรมดา

#5 โคนัน

โคนัน

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 31 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 07:44

แทงใจดำอะ ใจร้ายยยยยยยยยยยยแล้วอะ :lol: :lol: :lol:

#6 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 31 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 07:51

ต้องนำทฤษฏีน้าเชมาใช้ ถ้าทำให้ใจดีขอโทษยอมรับผิดได้ แล้วปรองดองกันได้ คงใช้กับทักษิณได้นะ ผมว่า

#7 Mike Saimai

Mike Saimai

ขาประจำ

ตอบ 31 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 08:36

อุ้ยโดนเข้าเต็มๆ กล้าทำก็ต้องกล้ายอมรับ ใจดี ถ้ากล้ายอมรับ ผมก็กล้าให้อภัย
*เราอยู่ได้ทุกวันนี้ ก็เพราะเรามีฐานะความจนที่มั่นคง***ไม่โกรธ ไม่เกลียด แต่จำได้ทุกรายละเอียดที่ทำ*****อดึตช่างมัน ปัจจุบันช่างเเม่ง***

#8 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 31 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 11:40

เสียงส่วนใหญ่มีแต่ให้อภัย หวังว่าพอเป็นทางลงจากปัญหาของ
Jaidee20 ได้

#9 kaidum

kaidum

ขาดขา

ตอบ 31 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 11:48

คงไม่ต้องรอให้แก้มาตรา 309 นะครับ ใจดียี่สิบ
พอจะเห็นน้ำใจคนในบอร์ดมั่งหรือยังเนี่ย อุตส่าห์ทำลิฟท์ลงจากชั้นยี่สิบสี่ให้
แบบไม่ต้องกระโดดลง :lol: :lol:
ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#10 แมวกระป๋อง

แมวกระป๋อง

ประชาแมวธรรมดา

ตอบ 31 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 11:49

พิมพ์ไม่ไหว Quote ก็ได้นะครับ
เพราะผมคือประชาชนของในหลวง

#11 SUPER@

SUPER@

ขาประจำ

ตอบ 31 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 12:18

ผมต่อ 5:1 ไม่มีทางจะขอโทษ ใครจะรองครับ :D
นักการเมืองทั้งหลาย ผมมองดูคุณอยู่

#12 นิติราม

นิติราม

ขาประจำ

ตอบ 31 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 12:25

แค่ยอมรับผิดและขอโทษก็พอแล้วใจดี ไม่ต้องใช้ พ.ร.บ.นิรโทษกรรมหรอก ง่ายๆแค่นี้ทำได้หรือเปล่า

#13 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 31 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 12:53

ผมต่อ 5:1 ไม่มีทางจะขอโทษ ใครจะรองครับ :D

ไม่กล้าครับ กลัวเจ๊งแถมไม่มีเจ๊าด้วย