Jump to content

- - - - -

ช่วยยกตัวอย่างความมีคุณธรรมและมีจริยกรรมของ "พรรคประชาธิปปัตย์" หน่อยดิ๊....

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
191 ความเห็นในกระทู้นี้

#151 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 2 เมษายน พ.ศ. 2555 - 15:36

คนกวาดขยะ

ตำแหน่ง ภารโรง ครับ
  • Moderators
ตอบ 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 20:35

Posted ImageYasuhiro, on 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 15:43, said:

สัญลักษณ์ "ตัวซาบซึ้ง" ของสมาชิกที่ชื่อ"เกิดมากวน" นี่ เข้าข่ายจาบจ้วงไหมครัย ส่วนตัวผมไม่เชื่อว่าสมาชิกคนดังกล่าวไม่รู้ว่าความหมายที่แท้จริงของ"ตัว ซาบซึ้ง" คืออะไรแน่ๆ

ส่วนตัวผมเห็นแล้วไม่ค่อยสบายใจครับ

ถือว่าเจตนาเหน็บสถาบันฯ แบนถาวรแล้ว
รายนี้เคยถูกแบนเพราะเหตุนี้มาแล้วในชื่ออื่น
หลายครั้งแล้วที่"นายเวร"ละเมิด พอกันที

หากพบเห็นว่าเข้ามาใหม่ในชื่ออื่นอีกปขอสมาชิกช่วยรายงานผู้ดูแลด้วยครับ ผมจะแบนทันที

เรียน มอด คนกวาดขยะ
ทูปัก มีแต่รู อวตารมาจากนายเวร มูซาชิ
ซึ่งมีพฤติกรรม ลบหลู่ จาบจ้วงสถาบัน
ขอให้มอด แบนด้วยค่ะ :angry:

Edited by juemmy, 2 เมษายน พ.ศ. 2555 - 15:38.

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#152 bird

bird

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 2 เมษายน พ.ศ. 2555 - 15:37

ไม่เห็นมีอะไรมากกระทู้นี้ เห็นแต่เข้ามาแถ กับ เสียดสี

เพราะ คิดแบบนั้น...จึงมองเห็นและรับรู้ ได้แค่นั้น -_- -_-

Edited by bird, 2 เมษายน พ.ศ. 2555 - 15:38.

#153 นักเรียนตลอดชีพ

นักเรียนตลอดชีพ

ตอบ 2 เมษายน พ.ศ. 2555 - 15:37

ใครไปค้นหาความหมาย มาตอบตอนนี้ขอให้ชีวิตวอดวาย ตายอย่างอนาจ เพี้ยงงงง :)

ปิดเทอม มีเวลาว่าง ขนาดนี้ ไปลงเรียนพิเศษ หรือ ซัมเมอร์ ก่อน นะน้อง .. จะได้ฉลาดๆ รู้จัก คำว่าคุณธรรม จริยธรรม ศีลธรรม ดีขึ้นบ้าง จะได้ไม่มาโชว์โง่ ไม่รู้ คุณธรรมแปลว่าอะไร ชาวบ้านชาวช่องเขายก ตัวอย่างเลวๆให้ดูตั้งแต่หน้าแรก ยังโง่ แถอยู่ได้ คุณธรรมเป็นอย่างไรๆๆๆๆ ที่เขายกตัวอย่างก็คือ พรรค เพื่อไทยมันมี คุณธรรมความดี อะไร เลยไง ...

เพิ่มเติม ... บวชสามเณรภาคฤดูร้อนก็ดี นะ

Edited by นักเรียนตลอดชีพ, 2 เมษายน พ.ศ. 2555 - 15:41.

.. เห็นได้ชัด ประชาธิปไตย เสียงส่วนใหญ่ ไม่ได้ทำให้ได้มา ซึ่งผู้นำที่เก่ง และ ฉลาด ..

ที่นำความอยู่ดี กินดี มาให้ประชาชนได้ แล้วคุณยังจะอ้างประชาธิปไตยเสียงส่วนใหญ่ทำไม

#154 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 2 เมษายน พ.ศ. 2555 - 15:38

จขกท เองก็ยังไม่รู้เลยว่า จริยธรรม(หรือจริยกรรมของคุณ) และ คุณธรรม มันหมายถึงอะไร ในเมื่อคุณมีธงในใจอยู่แล้ว จะมาหาคำตอบไปทำไมหรือครับ ใครตอบไปคุณก็ไม่เข้าใจและยอมรับอยู่ดี

ที่ถามก็ด้วยความอยากรู้ ในความคิดของคุณ เห็นพล่ามผูกขาดกันจัง มันเป็นอย่างไร

ทำไรไว้บ้าง บอกมา ก็เเค่นั้น ไม่เห็นมีอะไรมากกระทู้นี้ เห็นแต่เข้ามาแถ กับ เสียดสี

ที่อ่านๆมา คนอื่นๆเค้าก็ตอบไปบ้างแล้วเหมือนกันครับ เท่าที่เห็น

แล้ว เรื่องแถ เรื่องเสียดสี ผมว่าทางคุณก็เป็นเหมือนกัน

อีกอย่างคุณตั้งกระทู้นี้ขึ้น เพื่อแค่อยากรู้จริงๆ หรือว่าต้องการตั้งเพื่อเสียดสี

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#155 ทูปัก อามารู

ทูปัก อามารู

น้องเก่า

ตอบ 2 เมษายน พ.ศ. 2555 - 15:41

ทูปัก มีแต่รู อวตารมาจากนายเวร มูซาชิ
ซึ่งมีพฤติกรรม ลบหลู่ จาบจ้วงสถาบัน

คุณครับ คุณมีอะไรพิสูจน์ หรือ หลักฐานอะไร ผมเป็น นายเวร

ทำไม มาเห่า อย่างนี้ ให้คนโดนแบน

#156 ทูปัก อามารู

น้องเก่า

ตอบ 2 เมษายน พ.ศ. 2555 - 15:44

จขกท เองก็ยังไม่รู้เลยว่า จริยธรรม(หรือจริยกรรมของคุณ) และ คุณธรรม มันหมายถึงอะไร ในเมื่อคุณมีธงในใจอยู่แล้ว จะมาหาคำตอบไปทำไมหรือครับ ใครตอบไปคุณก็ไม่เข้าใจและยอมรับอยู่ดี

ที่ถามก็ด้วยความอยากรู้ ในความคิดของคุณ เห็นพล่ามผูกขาดกันจัง มันเป็นอย่างไร

ทำไรไว้บ้าง บอกมา ก็เเค่นั้น ไม่เห็นมีอะไรมากกระทู้นี้ เห็นแต่เข้ามาแถ กับ เสียดสี

ที่อ่านๆมา คนอื่นๆเค้าก็ตอบไปบ้างแล้วเหมือนกันครับ เท่าที่เห็น

แล้ว เรื่องแถ เรื่องเสียดสี ผมว่าทางคุณก็เป็นเหมือนกัน

อีกอย่างคุณตั้งกระทู้นี้ขึ้น เพื่อแค่อยากรู้จริงๆ หรือว่าต้องการตั้งเพื่อเสียดสี

ก็อยากรู้ไง บอกไปกี่ครั้งแล้ว มันทำไรไว้บ้าง เห็นอวดอ้างกันเหลือเกิน

บอกมาเท่านั้นก็จบ บอกไม่ได้ก็ไม่ต้องมาตอบ ไม่ต้องมาเสียดสี สีมาก็สีไปเหมือนกัน

#157 จันทร์ในน้ำ

จันทร์ในน้ำ

ขาประจำ

ตอบ 2 เมษายน พ.ศ. 2555 - 15:44

ใครไปค้นหาความหมาย มาตอบตอนนี้ขอให้ชีวิตวอดวาย ตายอย่างอนาจ เพี้ยงงงง :)

.

แล้วตกลงมันแปลว่าอะไรหรอคับ ใช่ความประพฤติ หรือกริยาที่ควรทำหรือเปล่าคับ

หรืออาจจะหมายถึง สิ่งที่ควรทำ แม้ว่ากฏหมายไม่ได้บัญญัติไว้ว่าให้ทำได้ ถูกต้องไหมคับ

ถ้าจริยะ + ธรรม ก็สิ่งที่ควรประพฤติบนพื้นฐานของธรรม หรือจะพูดง่ายๆธรรมที่ควรประพฤติใช่ไหมคับ

แต่ถ้าจริยะ + กรรม คือการกระทำที่ควรกระทำ ถ้าเป็นแบบนี้ผมว่าถ้าไม่อยู่บนพื้นฐานของ ธรรม เกรงว่าผลที่ออกมาจะน่ากลัวนะคับ

ถ้าจริยธรรมของเรามีความหมายเหมือนกัน ดังข้างต้น เรื่องการไม่โดดประชุมสภาไปทำเรื่องลับๆล่อๆก็คงถือเป็นเรื่องมีจริยธรรมเช่นกัน เพราะถึงแม้ไม่ผิดกฏหมาย แต่ก็เป็นสิ่งที่ไม่ควรทำ

แต่คนละเรื่องกันนะคับกับเรื่องไม่ได้ทำผิดกฏหมาย แต่ทำในสิ่งที่กฏหมายห้ามนะคับ :D :D :D

อำนาจก็เปรียบเหมือนคมดาบที่ไร้ด้าม ถ้าเราไม่รู้จักปล่อยวางลงเสียบ้าง สุดท้ายมันจะทำลายแม้ตัวเราเอง

ม้าดีที่ "ตายแล้ว"

หาใช่ "ม้าดี"

หากคือ "ม้าตาย"

#158 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 2 เมษายน พ.ศ. 2555 - 15:46

Shariff อย่าถาม เพื่อจะ แถ นอกเรื่อง โอเค :angry:

โอเค

จริยธรรมอันสูงส่งของประชาธิปปัตย์ โดยเฉพาะมาร์ค

ที่เสื้อแดงควรจะจดจำสำเหนียกไว้ในหัวใจคือ

ไม่สั่งฆ่าผู้ประท้วงอย่างอหิงสาครับ

ไม่สั่งฆ่าผู้ประท้วงอย่างอหิงสาครับ

ขยายรายละเอียดกว่านี้หน่อย จะได้เข้าใจมากกว่านี้ <_<

อหิงสา เขาใช้น้ำมันล้านลิตรด้วยรึ ^_^

ตกลงถ้ามาดีๆไม่สั่งฆ่า

แล้วเด็กน้อยไม่กี่ขวบที่โดนยิงตาย และอีกหลายรายที่ไม่เกี่ยวข้องอะไรเลย ก็มาดีๆ

ทำไม ถึงต้อง สั่งฆ่า เขาด้วย

คุณต้องไปถาม คนสั่งเผาเองละครับ

ว่าปล่อยให้เด็กน้อยไปรวมอยู่กับกับโจรได้ยังไง

คุณแค่พูดออกมาครับ ว่าม็อบแดงไม่พกน้ำมัน

ม็อบแดงไม่มีปืน ผมจะด่าอภิสิทธิ์ ให้คุณชื่นใจทันที

ไหนลองพูดสิครับ ม็อบแดงไม่พกน้ำมัน ม๊อบแดงไม่พกปืน

ผมบอกว่ามาร์คมีจริยธรรมด้วย ข้อความดังกล่าว

คุณว่าผมนอกเรื่อง คุณโต้แย้งผมมาสิครับ

ผมให้คุณโต้แย้งแล้ว ถ้าคุณไม่แย้งมา

คุณก็ต้องยอมรับนะครับ ว่าสิ่งที่ผมกล่าวมานั้น

เป็นจริยธรรมของมาร์ค อย่างแท้จริง

เชิญแย้ง

ไหนลองพูดสิครับ เสื้อแดงมาประท้วงกันอย่างอหิงสา

"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#159 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 2 เมษายน พ.ศ. 2555 - 15:47

คุณครับ คุณมีอะไรพิสูจน์ หรือ หลักฐานอะไร ผมเป็น นายเวร

ทำไม มาเห่า อย่างนี้ ให้คนโดนแบน

ถ้าไม่ใช่ นาย เวรจริงเนี่ย แบน คนกล่าวหา 1 วัน(อย่านาน ให้พอเข็ดหลาบ) ฐานแจ้งเท็จได้หรือไม่

ข้อหาคือ

"แจ้งเท็จโดยมีเจตนาให้ผู้อื่นได้รับการลงโทษโดยไม่มีหลักฐาน ใช้แค่ ความเชื่อ...."

ไม่งั้นก็สนุปสนาน... ไม่พอใจใคร ...ก็ไปฟ้องว่า เป็น นายเวร.... ปลอมมา...

เหอๆๆ

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#160 ทูปัก อามารู

น้องเก่า

ตอบ 2 เมษายน พ.ศ. 2555 - 15:50

คุณ juemmy มาให้เหตุผล แสดง กึ๋น ภูมิปัญญาที่น่าจะมีให้ดูด้วย ที่กล่าวหาไว้

จะตามถามไปทุกกระทู้ ถ้าไม้โผล่หัวมาตอบ

Edited by ทูปัก อามารู, 2 เมษายน พ.ศ. 2555 - 15:51.

#161 อิสระในกรอบ

อิสระในกรอบ

ขาประจำ

ตอบ 2 เมษายน พ.ศ. 2555 - 15:54

ถ้ายังคิดว่าจะดึงเขาขึ้นมาได้ก็ช่วย ๆ กันนะครับ กรูแพ้ กรูยอม ไปทำงานต่อดีกว่า

#162 juemmy

juemmy

ตอบ 2 เมษายน พ.ศ. 2555 - 15:57

ถ้าไม่ใช่ นาย เวรจริงเนี่ย แบน คนกล่าวหา 1 วัน(อย่านาน ให้พอเข็ดหลาบ) ฐานแจ้งเท็จได้หรือไม่

ข้อหาคือ

"แจ้งเท็จโดยมีเจตนาให้ผู้อื่นได้รับการลงโทษโดยไม่มีหลักฐาน ใช้แค่ ความเชื่อ...."

ไม่งั้นก็สนุปสนาน... ไม่พอใจใคร ...ก็ไปฟ้องว่า เป็น นายเวร.... ปลอมมา...

เหอๆๆ

คนเรารู้อยู่แก่ใจ หรือไข่นุ้ยจะเถียง

Edited by juemmy, 2 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:08.

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#163 Bourne

Bourne

สายลับ ๆ ล่อ ๆ หัดเกรียน

ตอบ 2 เมษายน พ.ศ. 2555 - 15:58

ชอบพล่ามอวดอ้างกันจัง พรรควิบัติ งั้นช่วยบอกที่ ตัวเองมีและสิ่งที่ทำมาหน่อย

อันว่า..... ความมีคุณธรรมและจริยกรรม

ขอความกรุณาอย่าแถเสียดสีพูดเรื่องพรรคอื่น เอาเรื่องนี้ของพรรคประชาธิปปัตย์ที่มี ที่ทำไว้เท่านั้น!! โอเค :huh:

ตั้งกระทู้คำถามไร้สาระว่ะ มืงหา "คุณธรรม" และ "จริยธรรม" ในตัวมืงให้เจอก่อนเหอะ
เจอเมื่อไหร่ มืงก็จะเจอคำตอบเอง ไอ่ควาย
ภาระกิจหลักของผมบนบอร์ดเสรีไทย คือ ด่าควายครับ เรื่องคิดต่างผมรับได้ แต่เรื่องคิดชั่วผมรับไม่ไหวครัช

#164 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 2 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:01

ก็อยากรู้ไง บอกไปกี่ครั้งแล้ว มันทำไรไว้บ้าง เห็นอวดอ้างกันเหลือเกิน

บอกมาเท่านั้นก็จบ บอกไม่ได้ก็ไม่ต้องมาตอบ ไม่ต้องมาเสียดสี สีมาก็สีไปเหมือนกัน

ok แล้วไอ้ที่ตอบๆกันด้านบนมันไม่ใช่คำตอบเหรอครับ เหอๆ

เอาเป็นว่า ผมตอบคำตอบนี้ไม่ได้ทั้งฝ่ายค้าน แล้วก็รัฐบาล สำหรับตัวผมเองนะ คนอื่นไม่รู้

คุณธรรมกับจริยธรรมมันเป็นเรื่องของบุคคลที่คิดว่าขอบเขตเป็นแค่ไหน

ปล อันนี้เป็นความเห็นส่วนตัว
คุณไม่ได้อยากจะได้ฟังจริงๆหรอกว่าเป็นอย่างไร ก็แค่ตั้งขึ้นเพื่อเสียดสีอีกฝ่ายก็เท่านั้นเอง ถ้าไม่ถูกก็ขอโทษด้วยนะ ผมความรู้สึกส่วนตัว

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#165 juemmy

juemmy

ตอบ 2 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:04

คุณ juemmy มาให้เหตุผล แสดง กึ๋น ภูมิปัญญาที่น่าจะมีให้ดูด้วย ที่กล่าวหาไว้

จะตามถามไปทุกกระทู้ ถ้าไม้โผล่หัวมาตอบ

เวรเอ๊ย!เหนื่อยมั้ย..
คิดว่าสมาชิกในบอร์ดนี้ไมรู้เหรอว่าเป็นเวร
ถึงจะพยายามบิดอย่างไรคนที่พอจะมีปัญญาอยู่บ้าง
ก็สามารถบอกได้ว่า มีแต่รู คือเวรอวตารมา
ลูกผู้ชาย กล้าทำกล้ารับ
หรือถ้าจะไม่รับ ก็ให้เป็นวิจารณญาณของมอดที่จะตัดสิน

#166 Charlie

Charlie

ขาประจำ

ตอบ 2 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:05

ไอเวรชัวร์ กากๆแบบนี้

คนดีจริงไม่โกงที่วัด ไม่ยุแยงให้คนแตกแยก ไม่หลอกคนอื่นให้มารับเคราะห์ตายแทน

#167 Vote Only

Vote Only

น้องเก่า

ตอบ 2 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:05

โอ้โห!! เจ้าของกระทู้ยังไม่ไปผุดไปเกิด อีกหรอ

ไม่รักแดงจริง แถไม่ได้นานขนาดนี้นะเออ

ปักทู ถูไปมา พลพรรครัก นายก ปู๊วววว ปู๊ววว ปู๊วววว

(คนเค้าตอบไปตั้งเยอะแล้ว กลับไปอ่านข้างบนหน่อยนะ หรือรับความจริงไม่ได้ ปักทู อู้ลงรู)

#168 sanskrit_shower

sanskrit_shower

ตอบ 2 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:07

ข้อหาคือ

เหอๆๆ

คนเรารู้อยู่แก่ใจ หรือไช่นุ้ยจะเถียง

อ้าว เฮนไตคือไข่นุ้ยจริงป่ะครับ

#169 ปังตอ

ปังตอ

ขาประจำ

ตอบ 2 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:11

:lol: .......................กระทู้***.............."กาก" ได้ถ้วยเลย :lol: :lol:

ลูกหลานที่รัก จงจำปฏิปทานี้ไว้ “ถ้ามีความจำเป็นเราต้องเสียสละเพื่อชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ และปวงชนชาวไทย แม้แต่ชีวิตก็ต้องยอม”

#170 orogaros

orogaros

ขาประจำ

ตอบ 2 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:19

ไอเวรชัวร์ กากๆแบบนี้

แต่ทำไมผมถึงคิดว่าเป็น Marklover อ่ะครับ หรือว่าคนเดียวกัน

#171 SUPER@

SUPER@

ขาประจำ

ตอบ 2 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:19

สะกิดให้คิด
เรียนสมาชิกทุกท่าน เราไม่สามรถคุย ต่อรองเอาเหตุผลหรือว่าชี้แจงกับคนแบบนี้ได้หรอก เหนื่อยเปล่า :(
นักการเมืองทั้งหลาย ผมมองดูคุณอยู่

#172 มอมแมม

มอมแมม

น้องใหม่

ตอบ 2 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:38

คนเค้าตอบ..ึง ก็ไม่อ่าน มาพูดแต่ว่าเค้าเอาแต่แถ..
ึงเป็นแบบนี้ละคนเค้าถึงไม่อยากคุยกับ ึง.....

#173 stabilo

stabilo

ขาประจำ

ตอบ 2 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:39

เหนื่อยกันไหมครับที่ต้องมาคุยกับคนบ้า

#174 ท่าษายติณหัก

ท่าษายติณหัก

ขาประจำ

ตอบ 2 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:51

เกิดมาเพิ่งเคยได้ยินคำว่า"จริยกรรม"
จากทูปัก อามารูผู้ฉลาดเลิศในปฐพีก็วันนี้แหละ :lol: :lol: :lol:

ไม่แปลกหรอก ที่คุณไม่เคยได้ยิน

ก็ผมมันชอบช่างคิด ก็เลยคิด บัญญัติวาทกรรมนี้ขึ้นมา "จริยกรรม"

ก็ผมมันไม่ชอบอยู่ในกะลา :lol: :lol:

เหร---อ
ทีหลังไม่ต้องบัญญัติศัพท์ใหม่ก็ได้นะ
เอาศัพท์ที่คนทั่วไปรู้จักก็พอ :lol: :lol: :lol:
ท่าษายติณหัก= ท่า สาย ติน หักมาเล่นผวนคำกันไหม

#175 เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ

พรานล่าปูไปรยา

ตอบ 2 เมษายน พ.ศ. 2555 - 17:21

กร๊ากกก ฟายยยจริงๆ ถ้าพรรคประชาธิปัตย์ไร้ซึ่งคุณธรรมจริยธรรม ป่านนี้คงโดนยุบพรรคไปนานแล้วPosted Image

ความคิดคุณผมเข้าใจถูกไหม พรรคไม่ถูกยุบ เป็นพรรคที่มีคุณธรรม :)

อ้าว แล้วน้องคิดว่าพรรคที่ถูกยุบเพราะโกงเลือกตั้ง มันมีคุณธรรมมากกว่าพรรคที่ไม่ถูกยุบรึไง

:D :D

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#176 HWD

HWD

ขาประจำ

ตอบ 2 เมษายน พ.ศ. 2555 - 17:49

กร๊ากกก ฟายยยจริงๆ ถ้าพรรคประชาธิปัตย์ไร้ซึ่งคุณธรรมจริยธรรม ป่านนี้คงโดนยุบพรรคไปนานแล้วPosted Image

ความคิดคุณผมเข้าใจถูกไหม พรรคไม่ถูกยุบ เป็นพรรคที่มีคุณธรรม :)

อ้าว แล้วน้องคิดว่าพรรคที่ถูกยุบเพราะโกงเลือกตั้ง มันมีคุณธรรมมากกว่าพรรคที่ไม่ถูกยุบรึไง

:D :D

นายเวรทูปัก ชอบหลักฐานไม่ใช่รึ ที่คุณ mj สรุปมาเป็นการอนุมานจากหลักฐานว่าพรรคไม่มีคุณธรรมจึงถูกยุบ เมื่อสำรวจดู ปชปเป็นพรรคที่ไม่ได้อยู่ในกลุ่มนี้ โดยหลักฐานจึงไม่อาจสรุปได้ว่า พรรคที่ไม่ได้ถูกยุบไม่มีคุณธรรม จบ... นายเวรทูปักไม่ควรตั้งสมมติฐานไปไกลกว่าที่หลักฐานปรากฏ ไม่งั้นจะกลายเป็นคนหลักลอย หรือ คนไร้หลัก หรือมีหลักแต่หลักปักอยู่ในโคลนตม

#177 orogaros

orogaros

ขาประจำ

ตอบ 2 เมษายน พ.ศ. 2555 - 18:48

ปิดเทอม มีเวลาว่าง ขนาดนี้ ไปลงเรียนพิเศษ หรือ ซัมเมอร์ ก่อน นะน้อง .. จะได้ฉลาดๆ รู้จัก คำว่าคุณธรรม จริยธรรม ศีลธรรม ดีขึ้นบ้าง จะได้ไม่มาโชว์โง่ ไม่รู้ คุณธรรมแปลว่าอะไร ชาวบ้านชาวช่องเขายก ตัวอย่างเลวๆให้ดูตั้งแต่หน้าแรก ยังโง่ แถอยู่ได้ คุณธรรมเป็นอย่างไรๆๆๆๆ ที่เขายกตัวอย่างก็คือ พรรค เพื่อไทยมันมี คุณธรรมความดี อะไร เลยไง ...

เพิ่มเติม ... บวชสามเณรภาคฤดูร้อนก็ดี นะ

เอ่อ...อาการแบบนี้ให้ไปบวชเณรเดี๋ยวศาสนาก็เสื่อมกันพอดีครับ

#178 arseyut

arseyut

ขาประจำ

ตอบ 2 เมษายน พ.ศ. 2555 - 18:57

จริยธรรม คุณธรรม

เหตุการณ์ความไม่สงบทางการเมือง การชุมนุมของคนเสื้อแดง เผาเมือง และการสั่งฆ่าประชาชน พรรค ปชป ของสู้คดี ไม่ขอแปรองดอง แต่จะปรองดองกับคนที่มาชุมนุมผิดพรก เท่านั้น ส่วนคดีอาญาต่างๆ ปชป ไม่ต้องการปรองดอง อย่าลืมว่า รัฐบาลปชป ถูกฟ้องว่าสั่งฆ่าประชาชน แต่ทำไมยังขอพิสูจน์ความจริง

กลับกัน คนที่ถูกยิงแล้วกล่าวหาว่า รัฐบาลสั่งฆ่า ในตอนนั้น ทำไมตอนนี้ แกนนำและรัฐบาลเพื่อไทย จึงอยากปรองดอง ทำไมไม่ขอพิสูจน์ความจริง แต่กลับจะนิรโทษกรรมทุกเรื่องที่เกิดขึ้น

มาร์ค สั่งฆ่า 91 ศพ ใช่หรือไม่ มาร์ค เทพเทือก ของสู้ในชั้นศาล แต่ทำไมทักษิณแอนด์เดอะโค กลับไม่ยอมกระทืบคนสั่งฆ่าล่ะครับ ไหนคุณกล่าวหาเขาว่าสั่งฆ่าคนเสื้อแดง 91 ศพไง

แค่นี้ จริยธรรม คุณธรรม ปชป มีไหม

ไม่มาตอบหน่อยรึ

#179 ant

ant

ตอบ 2 เมษายน พ.ศ. 2555 - 20:02

เอาง่ายๆ นายกคนปัจจุบัน เคยมาประชุมที่สภาไหม

ต่างกับคุณอภิสิทธิ์ยังไง คงไม่ต้องถามต่อ

มาประชุมสภา แปลว่า พรรคมีคุณธรรม
ไม่มาประชุมสภา แปลว่า พรรคไม่มีคุณธรรม ฮือออ...... ความคิด :(

ความรับผิดชอบ เอ็งว่าไม่ใช่คุณธรรมหรือไง
ตกลงแกต้องการคำตอบแบบไหนล่ะ
ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#180 ant

ant

ตอบ 2 เมษายน พ.ศ. 2555 - 20:04

สะกิดให้คิด
เรียนสมาชิกทุกท่าน เราไม่สามรถคุย ต่อรองเอาเหตุผลหรือว่าชี้แจงกับคนแบบนี้ได้หรอก เหนื่อยเปล่า :(

ว่ายังงั้นแหละ กิ้งก่ากลับมาเกิดมั้ง
ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#181 นิติราม

นิติราม

ขาประจำ

ตอบ 2 เมษายน พ.ศ. 2555 - 20:27

#182 chackrapbong

chackrapbong

ตอบ 2 เมษายน พ.ศ. 2555 - 22:27

ถึง ทูปัก อามารู

ความวิบัติ ของภาษาไทย

บัญญัติ ศัพท์ จริยกรรม
ให้คำอธิบายว่า ตรงข้าม กับคำ จริยธรรม
แล้วอธิบายต่อว่า เป็นความคิด ที่ไม่อยู่ในกะลา

ผิดทั้ง ในความหมาย
ผิดทั้งในรูปศัพท์

เป็นหน้าที่ของคนไทยทุกคน ที่จะต้องรักษาภาษาไทย
เพราะภาษาไทยเป็นสมบัติของคนไทยทุกคน
อย่าปล่อยผ่าน ให้คนสติสัมปชัญญะไม่ปกติใช้ เพราะความฝั่นเฝือน
ไม่เพียงแต่ภาษาเท่านั้นจะวิบติ เพราะผู้ใช้ภาษาวิบัติ ก็พลอยจะวิบัติตามภาษาที่ใช้ไปด้วย

Everyone thinks of changing the world, but no one thinks of changing himself. Leo Tolstoy

#183 คนไทย916

คนไทย916

ขาประจำ

ตอบ 2 เมษายน พ.ศ. 2555 - 22:46

ตั้งกระทู้แบบนี้แล้วตอบแบบนี้ เพราะมานไม่ใช่รับฟังความเห็นของคนอื่นแล้ว
เข้าไม่ตอบตามที่ตัวเอง ดมขี้ทักษิณ แล้วจะเอาขี้นั้นมาป้ายคนอื่น

จงเชื่อในสิ่งเจ้าของกระทู้เชื่อไปจนวันตายเทอด

Edited by คนไทย916, 2 เมษายน พ.ศ. 2555 - 22:47.

เราตระกูลชินจัง ขอยก ฐานะ เสื้อแดง จาก ไพร่ เป็น ควายแดง ณ.บัดนี้  

ถึงแม้ พ่อแม่ เองจะให้ฐานะความเป็น คน มาแต่กำเนิดก็ตาม 

#184 สมัครมาด่าควายแดง

สมัครมาด่าควายแดง

น้องใหม่

ตอบ 2 เมษายน พ.ศ. 2555 - 23:26

จริงๆกูก็ว่าจะไม่ตอบอะไรที่มันหยาบๆแล้วนะ

แต่อ่านกระทู้มึงแล้ว แล้วมึงตอบแต่ละคำตอบนี่ มึงนี่แค่เหรี้ยไม่พอว่ะ ต้อง เหรี้ัยกะสัตผสมพันกันถึงกล้าตอบชาวบ้านเค้าแบบนี้

อย่างมึงนี่ไม่ใช่แแค่ควายแล้ว เพราะควายมันยังรู้ว่าอะไรแดกได้หรือแดกไม่ได้ อันนี่้มันสัดเดรฉานว่ะ สัดแบบชั้นต่ำเกินกว่าคนที่มีสมองเค้าจะมาคุยด้วย แดกขี้ยังไม่รู้เลยว่ากำลังแดกขี้ขี้อยู่เพราะแมร่งเต็มใจจะแดก

แล้วอันนี้กูไม่ได้อยากคุยกะมึงนะ กุจะด่าโคตรมึงอย่างเดียว ทนได้ไม่ได้ก็ตอบกลับมาได้ไอ้สถุลเด่วกุต่อให้มึงยาวๆเลยๆ ไอ้ชิงหมาเกิด

#185 เซียนเหยียบเมฆ

เซียนเหยียบเมฆ

น้องเก่า

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 09:26

สมมุติ มี สส. ปชป เอาเมียเพื่อน จะถือว่าเป็นคนมี คุณธรรม จริยธรรม ได้ไหม จขกท. :mellow:

#186 กากจริงไรจริง

กากจริงไรจริง

ขาประจำ

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 11:09

มุกเดิมๆ แต่ชื่อใหม่ อมขี้ทักสินมาพ่นอีกแล้ว

#187 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 12:52

รอทูปัก อ้ามารูอยู่น้าาาาา

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#188 เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ

พรานล่าปูไปรยา

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 12:59

คงไม่ได้เจอแล้วมั้ง

ป่านนี้คงร้องไห้ฟูมฟายเกลือกกลิ้งอยู่ในกองขี้แม้วอยู่ :D

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#189 คนสับปะหลี้

คนสับปะหลี้

สูงสุดแดนสยาม

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 20:44

มาแวะอ่าน นึกว่าจะมีอะไร สุดท้ายก็พวกเอียงซ้าย เอาเหตุผลอะไรมาเค้าก็บอกว่าแถเหมือนที่เค้าบอกว่าเราแถนะแหละครับ ตราบใดที่ยังดูแค่ DNN VoiceTV หรือมติชิน เพียงอย่างเดียว จะว่าผมแถอีกคนก็ไม่ว่าครับ เพราะผมไม่ได้รู้ทั้งหมดเหมือนที่ จขกท ตั้งเอาไว้ แต่ผมอยากรู้แค่ว่าคำที่ตั้งขึ้นมาโก้ๆนะ ท่านนิยามมันว่าอย่างไร ไม่งั้นใครมาตอบมันก็เข้าข่ายแถเหมือนกันหมดนะแหละครับ ส่วนผมรู้แค่ว่าปชป. ไม่ได้ดีทั้งหมดแน่นอน แต่ผมเชื่อในตัวหัวหน้าพรรคและอุดมการณ์ของพรรค ส่วนฝ่ายตรงข้ามจะเอาอุดมการณ์หรือจุดประสงค์ของพรรคนี้ไปบิดเบือนตามช่องของฝ่ายตรงข้ามอย่างไรนั้นผมไม่รู้หรอก เพราะผมเลิกดู DNN นานแล้ว เคยอยากเป็นแดงนะ เพราะในโรงเรียนเกือบหมดทั้งโรงเรียน แต่บังเอิญผมไม่ได้ดูช่องเดียวแล้วก็ไม่ใช่คนโลเลด้วย ยังไงก็แล้วแต่ท่าน จขกท. ละกัน ขอให้โชคดีในความเชื่อครับ

"ดีใดไม่มีโทษ ดีนั้นชื่อว่าดีเลิศ" - หลวงปู่มั่น ภูริทัตโต

"คนเราสามารถเปลี่ยนต้นไม้ประหลาด ให้เป็นต้นไม้ศักดิ์สิทธิ์ เปลี่ยนคนผิดให้เป็นพระเจ้า เปลี่ยนสีขาวให้เป็นสีดำ เพียงเพราะความเชื่อของตัวเองเพียงเท่านั้น"

#190 juemmy

juemmy

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 20:53

มาแล้ว..เที่ยวนี้แต่งตั้งตัวเองเป็นเซียนเลย

#191 ugly-maew

ugly-maew

ขาประจำ

ตอบ 4 เมษายน พ.ศ. 2555 - 06:06

ตู่(หัวทิ่ม)ปัก......คารู.....

กร๊ากกกกกกก :lol:
"ขอเกิดเป็นข้าฯใต้ฝ่าพระบาททุกชาติไป"

#192 วะเฮ้ย

วะเฮ้ย

ขาประจำ

ตอบ 4 เมษายน พ.ศ. 2555 - 06:26

จริยธรรมของเสื้อแดงคือ ทำไมทีมึงทำเลวได้ แล้วกูทำไม่ได้ ห๊า?
ต้องทำชั่วได้เท่าๆกันถึงจะเรียกว่ามีจริยธรรมว่อย

สังเกตได้จาก คำถามประเภทที่ "แล้วคุณคิดว่าปชปไม่ซุกหุ้นเหรอ?" ถ้าคิดได้แบบนี้แล้วจะมาตั้งกระทู้หาพระแสงอะไรคร้าบบบบ

คุณคร้าบ คือว่าประเด็นอยู่ที่พ่อคุณซุกหุ้นแล้วโดนจับได้ว่าผิดกมอ่ะคร้าบบบบบ พวกผมเลยไม่ชอบ แต่พรรคปชปเค้ายังไม่ได้โดนจับได้อ่ะคร้าบ ยังไม่ได้มีการพิพากษาอ่ะคร้าบบบบบบ และเค้าไม่ได้แสดงสันดอนขี้ขลาดหนีตูดไปต่างประเทศด้วยอ่ะคร้าบบบบ ปชปอาจจะมีซุกหุ้นมั่งอ่ะคร้าบบบบบพี่ แต่ถ้าโดนจับได้เมื่อไหร่ผมก็ไม่เอาไว้อ่ะคร้าบบบบบบบบบบบบบพี่ แต่ตอนนี้ยังไม่โดนจะให้ผมนั่งเทียนคิดว่าเค้าชั่วเหรอวะคร้าบบบบบบ

สรุปจริยธรรมของผมคือแบบนี้อ่ะคร้าบ หวังว่าเสี้ยวสมองของพี่ยังพอมีที่ว่างให้จริยธรรมแบบผมสอดแทรกไปบ้างนะคร้าบบบบบบ ช่วยเซฟกระทู้ไว้แล้วเปิดอ่านใหม่ถ้าไม่เข้าใจ อย่ามาถามซ้ำๆเบื่อคร้าบบบบ